kitukikubwa mbacho kilinsukuma kwanza kuimba mziki wa njili na hapo kabaamzik gani mwanzabongo aoknakuaomdogo swka sas imtok yumai imka mwanmzingaalfanya kijanawa kanisa muziki asili yake ni wapi muziki ni wanani muziki hauna mwenyewe muziki ni wito muziki ni fundisho haya ni maneno ya daktari lemiongara kutoka katika wimbo wake wa muziki asili yake katika ukanda wa afrika mashariki muziki wa kizazi kipya ndio wenye kubamba kutoka pembe mbalimbali mbali nchini tanzania ukiitwa bongo fleva ukiwa na maadhi tofauti tofauti kama ilivyo kwa muziki wa genge nchini kenya lakini kwenye muziki wa, wa, wa injili mtu anaweza sio tu anataka afike kuna sehemu kwa ajili ya huduma sanaa ya muziki nchini tanzania kama ilivyo kwa mataifa mengine ya ukanda wa afrika mashariki inakuwa siku hadi siku wakati muziki wa kizazi kipya ukizidi kukita mizizi muziki wa injili nao haupo nyuma kwani umekuwa ukishika kasi kiasi cha kupokea wasanii kutoka upande wa pili na wakiingia kwa ajili ya kumtumikia mwenyezi mungu kwa njia ya muziki kwa asilimia moja kwa asilimia nyingine kwa baadhi ya vijana mbao imekutana nao na baadhi a vijana mb imeskiiza nyimbo nakwauchache hu ambao inawatia moyo sana kuna mtu na, a bwaotha na mwimbaji wa nyimbo za injili kutoka mkoani mwanza nchini tanzania simulizi yake ya kutoka kuimba bongo hadi kutumbukia katika muziki wa injili imekuwa na andashuka kinyume na miaka kadhaa nyuma ambao vijana wengi nchini tanzania wameonekana kuibuka na kupata mafanikio lukuki kupitia muziki wa kizezi kipya maarufu kama bongo bono hivi sasa wimbi la vijana wanaoelekea katika muziki wa injil azidi ua ubw kazi ya sanaa usilewe sifa cha kwanza chaanzsukslewa sifa umakini kwenye umaini wenye umakini kwenye kazi ukipungua tayari ubololo wa kwanza unaanza nao unapungua pia msikilizaji wa r kiswahili karibu katika makala afrika mashariki hi leo tunatuama nchini tanzania tukimulika simulizi ya namna vijana wanaoingia katika muziki wa injili kumtumikia mwenyezimungu huku wakibadili maisha yao andalizi na msimulizi wa makala haya kwa siku ya leo naitwa nyoni karibu jamvini uketeketako twendesako kwa bako ahadi tamati nchini tanzania kama yalivyo maeneo mengine ya ukanda wa afrika mashariki maduka mengi ya muziki yamekuwa yakipiga nyimbo za injili kwa sauti kubwa kwa lengo la kuvuta wateja kila utapokutana na duka la muziki nje ama ndani utakutana na spika za uhakika na nyimbo za injili ndizo zimekuwa zikitikisa kwa kuchezwa zaidi hali hii ilisisimua muziki wa injili na kuwa maarufu zaidi kuliko hata bongo frevar ambao unaaminika kupendwa na kuwa na mashabiki wengi hasa vijana ukihitaji kuwataja wasanii wanaofanya vizuri katika muziki wa injili nchini tanzania na hata afrika mashariki haitakuwa rahisi kuyaweka kando au kuyaacha majina ya Rose muhando mwaipaja bahati mapbh upendo mkone cristina shushu siana ulomi upendo kerahiro na jenife mgendi jina langu ni janet napenda kuongelea hapo kwenye uh, mziki wa injili kwanza mziki wa injili ni ule mziki ambao una maudhui ya kidini ambao unamwelekeza mwanajamii au mwanadamu au kijana kuhusu kumtafuta mungu na kumpenda mungu hivyo basi mziki wa injili una umhimu mkubwa sana katika maisha ya kijana ya kila siku uh, mziki injili uh, ni mziki ambao Uh, una manufaa yake kwa vijana sana sana ukiwa unatoa hamasa ya kumkumbuka mwenyezi mungu kufanya mambo atenda ulokuwa ni mema kwa majina yangu naitwa zuhra said kwa maoni yangu mimi kuhusu muziki wa injili kwa kweli naona ni mziki ambao haukui sana kama mziki wa bongo bongofleva kwa takwimu zilizochapishwa mwaka 21 na kuboreshwa mwaka 221 na gazeti la mwana mwanaspoti la nchini tanzania zimekuwa zikionyesha kuwa Rose muhando amekuwa akichuana vikali na wanamuziki wa bongo flevar kutokana na kuuza kazi zake si tu katika cd na video rosimwando pia ni kinara katika mauzo katika miito ya simu diamond ambaye anasifika kwa kuuza miito ya simu akikutana na rosi mwando anakaa chini kwani mapema m221 alimwacha mbali kwa kuingiza shilingi milioni 29 ndani ya miezi mitatu akiingiza shilingi shilini21 simulizi hii inawavuta wasanii wengi chepukizi kuingia katika sanaa ya muziki wa injili jasharm mzaliwa mkwani geita sasa maskani yake ni katika jiji la mwanza nchini tanzania akisafiri kutoka mkwani geita hadi jijini mwanza kama walivyo vijana wengine nchini tanzania katika kujitafuta na kuzijenga ndoto zao naye pia amekuwa na ipia, shuka huku awali akianza kuimba muziki wa kizazi kipya na sasa anaimba muziki wa injili napata shauku ya kujua nini kilichomsukuma natoka kilichomsukumazabongo natokakua kuwa niko mdogo shuleni wakati sasa nimetoka geita nyumbani nimekuja mwanza nimesomea pia yangu alikuwa alikuwa na kwa mazingira shln kua z szhao nikaanza kuimba sasa mziki wa kanisa au mziki wa injili ndoikawa safari yangu ya kubadilika kutoka kwenye mziki wa bongo feha hadi kwenye mziki wa injili maisha ya kuketi nyumbani akikumbana na changamoto kila uchao juu lichomokapo mashariki hadi lizamapo magharibi ilikuwa ni jambo linalomkatisha tamaa lakini changamoto ugeuka kwa fursa akiwa na wimbo unaotambulika kama hajawahi kushindwa ananijuza jinsi mambo yalivyokuwa wakati namaliza shule nilikuwa nilimaliza shule ni nyumbani ko sasa ndio pengine umesoma lakini lakini upo hauna kazi kwa lakalaka, mtu tamaa mungu kushindwa hana rekodi ya kushindwa hata ak pia nyumba kama mungu ananiona lazima nipiganie lazima ndete, lazima kuna maliaanifikisha tu kwahiyo hio a maisha yote naopitia hayo mpaka nafika sasa naja naandika nyimbo aaaa naandika nyimbo dw msikilizaji ki, wa, wa rf kiswahili kuna wakati wafuatilizi wa muziki wa injeli waliotaja muziki huo kushuka kwa kasi sokoni tofauti na miaka ya nyuma ambapo hata wasanii wake walitengeneza ukwasi mkubwa kuanzia kwenye mauzo na hata kupata kufanya matamasha karibu kila juma kupitia matamasha injili yainjauuliza msanii sharom ipi ni tofauti ya muziki wa bongo fleva na muziki wa injili ambao wamekuwa wakiufanya kwa sasa wa bongo Flavor ni ambao asilimia kubwa kubwa sana anafanya, kubwa sana watu wanafanya lakini na shauku kuona wanafika wanafika sehemu sehemu moja moja kutoka hapo lakini kwenye mziki wa, wa, wa injili mtu anaweza anawezekuwa anaimba sio tu anataka afike kuna sehemu ili anaezekuwa naimba kwa jili ya huduma kwa ajili ya kuhudumia watu ambao uh, wanamzunguka jamii inamzunguka kwa mfano kanisa kwa mara nyingine inawageukia wakazi wa jiji la mwanza nchini tanzania wao wanamtazamo gani kwa vijana walioingia kuimba muziki wa injili na ule wabongo flavo kwa majina anaitwa gaudencia joni ni mkazi wa mkolani ukiangalia kwenye upande mzima wa vijana kuhusika katika swala zima la kujihusisha na uimbaji wa nyimbo za injili kwa sasa hivi hali si nitosuma, si tunasema wengi Aa, kwa majina bakari alfani chimpanga Aa, kwa upande wangu muziki wa injili una umuhimu mkubwa katika jamii kwa sababu unakuwa unasaidia katika kujenga maadili ya jamii jamii ambayo itakuwa na hofu ya mungu muziki wa injili licha ya kuonekana kuleta neema kwa wasanii kiasi cha kuawezesha kujikimu kimaisha na hata kuishi maisha ya kifahari wasanii wenyewe wanasema kuwa muziki wa injili bado utaendelea kwa huduma ya kumtumikia mwenyezi mungu hivyo kamwe haitabadilika kuna wakati unapokuwa naandika nyimbo unaangalia sasa niandike nyimbo ni watu gani niguse watu ambao wanapitia changamoto Kumoja kwa moja kwa moja unapoandika nyimbo mtu unamtia moyo msikilizaji wa rfi kiswahili na kufika hapo anaweka nukta katika makala haya y afrika mashariki leo tumetuama nchini tanzania tukimulika simulizi ya namna vijana wanaingia katika muziki wa injili kumtumikia mwenyezi mungu huku wakibadili maisha yao maandalizi na msimulizi wa makala haya kwa siku ya leo naitwa maltininyoni hadi wakati mwingine nasema kwa heri uwe na wakati mwema