DRC bado ina machafuko zaidi. zaidi kwa sababu ukabila bado hujatokajamhuri ya kidemokrasia ya congo drc taifa linalopatikana afrika ya kati na mwanachama wa jumuiya ya maendeleo kusini mwa afrika senec na ni mwanachama wa jumuiya ya afrika mashariki eac aliyepata uhuru wake juni 31960 kutoka kwa ukoloni wa ubelgiji sisi kama vijana ama raia tulikuja kugundua ya kwamba chuki na ubaguzi wa ubaya wa siasa ndiyo unatutenganisha tangu kupata uhuru wake wamepita watawala wengi akiwemo patris lumumba mabutu seseseko laurent kabila josef kabila mpaka sasa ni feliks shekedi lakini bado suala la upatikanaji wa amani ya kudumu imekuwa ngumu ndani ya drc taifa lenye makabila zaidi ya 450 machafuko ama vurugu sana sana zinaletwa na siasa mbaya ama ukabila wakati ukabila ukitajwa ni sababu inayochochea machafuko ndani ya drc umoja wa raia wa drc waliokimbia nchini humo na kuishi uhamishoni nchini kenya kwa muda sasa wameamua kuja na muungano unaofahamika kama and in congo atc wananchi wanaungana ili wakomeshe ukabila na chuki msikilizaji wa rf kiswahili karibu katika makala a afrika mashariki hi leo tunatuama nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc tukiangaza juhudi za umoja wa raia wa drc waliokimbia nchini humo na kuishi uhamishoni nchini kenya kuchagiza harakati za upatikanaji wa amani nchini humo mwandalizi na msimulizi wa makala haya yanaitwa maltiniyoni karibu tu sote hadi tamati jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc ambayo ukubwa wake ni takribani sawa na ulaya magharibi ni nchi kubwa katika eneo la jangwa la sahara taifa lenye idadi kubwa ya makabila pengine kuliko mataifa mengine wanachama wa jumuia ya afrika mashariki uwepo wa makabila kama wenye mlenge wa furelo wabembe na bajindu kuna wakati makabila haya yamekuwa yakiripotiwa kuwa katika hali ya vuta ni kuvuti juhudi za kikanda na umoja wa mataifa kusaka amani nchini drc zimekuwa zikishika kasi kila uchao na muungano unaofahamika kama association and in congo atc haupo nyuma bwanamtware bilegram ni msimamizi mkuu wa muungano huu makazi yake akiwa ya jijini na nairobi nchini kenya ila kwa sasa amerejea nyumbani kwao uvira nchini jamhuri ya kidemokrasi ya kongo anasema amekuja kusalimia namuuliza ni nini malengo hasa ya kuanzishwa kwa muungano huu mkiwa nje ya drc ndugu yangu sisi tupo nairobi kama refuji ya drc tuko na wazazi tuko na vijana tuko na marafiki wote wanaishi drc F, uh, uh, ukiangalia hii ni sage Una, hii ni kikao kuu kikao kuu inawezaanzishwa mahali popote tuseme kwa sasa saa uh, un, UN kikao kuu ya, yake iko wapi lakini wanajaa drc wanajaa tanzania wanaja nairobi wanajaa wapi hivyo hivyo tu ndio hii muungano ipo tunafanya kazi sisi ni kama oodita lakini waliopo drc wanaendelea wana sauti zetu zinawafikia unajua sahii tuko kwa idara ya kidijitali historia ndefu ya uwepo wa makundi ya waasi tofauti tofauti nchini humo kumesababisha migogoro misukosuko ya kisiasa na ukosefu wa utulivu namuuliza bwana gramo muungano huu ulianzishwa mwaka gani na, na, na mafanikio yake mpaka sasa ni api katika nchi yenye makabila zaidi ya 450 uko shughuli zao zikifanyika kutoka jijini nairobi e, muungano huu wa H-C project e, muungano wa makabila nchini drc ulifunguliwa kwa mwaka wa ama ulianzishwa kwa mwaka wa 2shiiin ki9 wananchi wanaungana ili wakomeshe ukabila na chuki wa wanasiasa zaidi ama wananchi wenyewe kwa wenyewe yaani tukomeshe chuki inasababisha vita hiyo tu ndio tunahusika nayo kabisa namo mwaka 217 wanamgambo wa kabila la watwa huko jamhuri ya kidemokrasi ya congo drc walisalimisha mishale el3 mishale hiyo ilikuwa ikitumika kwenye mapigano na kabila kati yao na jamii ya kabila la wabantu kwenye eneo la manono lililoko jimbo la tanganyika banagramu anasema wakati wa kuanzisha muungano huu kwa namna gani walishirikisha makabila yote huku mgawanyo wa madaraka ukizingatia kwa kiwango gani uwakilishi wa makabila hayo muungano huu ulianzishwa na vijana tatu wa kabila tofauti na wakaingizwa ndani makabila zote haubagui kabila ni muungano wa makabila ni, ni association ya, ya muungano wa makabila kabila tofauti kama mimi hapa mimi ndio oodineta niko na msemaji wetu ni kabila ingine ya bafuliru sekretari wetu ni kabila la, la, la, la bashi na Mm, advesa wetu mkubwa ni kabila la babembe msikilizaji wa r kiswahili drc baada ya kupata uhuru wake mwaka 19 lilidhia baba wa demokrasia nchini humo patris lumumba awe waziri mkuu tangu kuuawa kwake taifa hilo lipo katika hali ya yasintofahamu namuuliza gram kama machafuko yanayotokea kongo yana mafungamano na makabila ya nje ya kongo ndugu yangu hata ukabila huo unaletwa na watu waliopo nje wakongomani walipo nje yaani wale tunaita madiaspora wale wanaingiza chuki kwa wale wako drc kwa nini sasa tusianzishe huyu muungano ukuwe nje ya nchi ndio tukuje kuumalizia kufanya kazi sasa wapi in, nchini sisi tumeshagundua ya kwamba uh, vita chuki yanatoka nje na ndani ya nchi kazi hiyo itafanyika hivyo hivyo mapema mwaka huo mamlaka ya kivu kusini ilishutumu rwanda kwa nia ya kushambulia mkoa huo wa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo baada ya milio ya risasi kusikika kwenye mpaka na kusababisha makabiliano mapya makali kati ya majeshi ya nchi hizo mbili kwa mara nyingine namuuliza bwana gram kuwa kuna baadhi ya makabila kongo ya kongo yapo pia rwanda mnashirikiana nao pia katika kuleta amani drc ndiyo tunachangia boda ama mipaka na nchi kadhaa hiyo uh, usalama inahusika sana hata kwa kabila za nje ya, ya mpaka ya kongo na taasisi yenu inapata uungwaji mkono kutoka kwa jumuia ya kimataifa au za kikanda au na mashirika yoyote yale ya kimataifa Uh, sisi kama muungano uh, tunakosa tu kitu inaitwa support financial lakini tuna uwezo wa kuwafikia viongozi wao na kuwakalisha chini na kuwa, kuwapa maelekezo ya muhimu ya muungano kwa sababu pia njaa insabbs inasababisha kwa sababu sana sana ukiona uh, watu hawalimi kwa sababu ya usalama mdogo lakini tukiwa na hiyo sapoti ya kuwafikia ya kutembea na kufikia viongozi mahali wapo tutawafikia na tunazungumuza na hao tuko na nambari zao tunazungumuza na hao lakini cha muhimu sana ni kuwafikia uso kwa uso msikilizaji wa rfi kiswahili na kufika hapo anaweka nukta katika makala haya ya afrika mashariki hileo tumetuama nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc tukiangaza juhudi za umoja wa raia wa drc waliokimbia nchini humo na kuishi uhamishoni nchini kenya kuangaza harakati za upatikanaji wa amani nchini humo mwandalizi na msimulizi wa makala haya naitwa maltini nyoni ahadi wakati mwingine kwaheri kwa sasa