Música binafsi naona jumuiya ya afrika mashariki inawashirikisha vijana katika kutambua fursa hususani kupitia eh, kuadhimisha siku hii ya vijana ukweli kwamba vijana ndio sehemu kubwa zaidi ya idadi ya watu katika nchi zote wanachama wa jumuia ya afrika mashariki na tukizungumzia fursa ambazo zipo zinazotoka katika jumuiya za afrika mashariki kuna fursa tofauti tofauti ambazo zipo zinahusisha vijana kwenye maswala mazima ya uongozi kama naweza nikaizungumzia mande- ila ainaweza nikazungumzia wengi wao unaofanya kuwa sehemu muhimu ya jamii kuendeleza ajenda ya mtangamano wa jumuia hii yenye wanachama saba jumuia yenyewe itambua kwamba vijana ndo so ya maendeleo katika jamii kwa hiyo iwape elimu pia iwashirikishe na kuwapa fursa mbalimbali ambazo zitaweza kuwasaidia vijana kuweza kufikia ndoto zao na kuweza kupata maendeleo katika maisha yao Aa, naweza nikasema vijana wamekuwa na macho ya kung'amua kwa sababu hata pale ambapo serikali zimekuwa zikisema kwamba kuna fursa fulani ipo inayowahusu vijana tunaona vijana wamekuwa wamepata mwamko siku ya vijana duniani ni siku inayoazimishwa na umoja wa mataifa ikiwa na madhumuni ya kuelekeza umakini kwenye maswala ya kitamaduni na kisheria vijana vijana wa afrika mashariki wapo mbali katika kusherekea siku hii inayoleta pamoja kujadili changamoto na ushirikishwaji wao katika jumuiya hii fursa za ya afrika mashariki kuzitamuse szmbusuzitambui h jumuiaupanewzz sioni kufanyakazi kwa sababu gani kwa, hukukotu, wa Zanzibar. Kufanya kazi kwa vijana kwa sababu gani. au mimi mimi tu lakini mimi najibia kama mimi sioni fursa zake kwa sababu kama ningekuwa naona fursa zake ningekuwa naona matunda lakini matunda ambayo tunayaona ni wachache labda ipo lakini haiwafikii vijana msikilizaji wa rf kiswahili karibu katika makala afrika mashariki hii leo tukiwa tunatuama nchini tanzania tukimulika sauti za vijana wakiangaza juu ya ushiriki wao katika kusaka fursa ndani ya jumui ya afrika mashariki wakati ulimwengu ukiwa umeadhimisha siku ya vijana ulimwenguni mwandalizi na msimulizi wako ni tomaa nyoni karibu tuwe sote hadi tamati nchi wanachama wa jumuiya afrika mashariki na jumuiya yenyewe inaungana na mataifa mengine ulimwenguni kuadhimisha siku ya vijana ulimwenguni jumuiya ya afrika mashariki haijawapa kisogo vijana kutoka nchi wanachama kwani ina sera inaoangalia vijana kama torofu muhimu katika kusukuma ustawi wa jumuia hii inaozidi kuwavutia wanachama wapya kila uchao nawauliza baadhi ya vijana ni nini mtazamo wao juu ya maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni ulimwengunikwa majina anaitwa atiwa uelewa wangu kuhusu siku ya vijana kimataifa inayoadhimishwa tarehe kumi na mbili agasti ni siku ambayo vijana wanatakiwa kukumbushwa wajibu wao lakini pia ni siku ambayo fursa mbalimbali ama elimu inatolewa kwa vijana ama kukumbushwa kitu gani wanatakiwa kufanya ili waweze kufikia malengo yao uh, jina langu ni magnus modestus katembwa uwalewangu kuhusiana na maadhimisho ya siku ya vijana duniani kwamba ni, ni sikukuu ambayo inafanyika duniani kote kwa lengo la kumkumbua kijana kifikira kiuchumi hiyo inafanyika kila mwaka agosti kumi na mbili naitwa kulwa ndege mimi kuhusiana na hii siku ya vijana kimataifa ki kwa kweli sinauelewa wowote japokuwa wanasikia lakini sinauelewa kuhusiana na hii siku kwa ujumla lengo la jumla ya sera ya vijana ni kuiongoza jumuia ya afrika mashariki juu ya upangaji utekelezaji ufuatiliaji na tathmini ya programu za kushughulikia maswala ya vijana katika ukanda huu huku ikihakikisha maendeleo endelevu ya kijamii kiuchumi na kisiasa nawauliza baadhi ya vijana kutoka visiwani zanzibar kwa namna gani wanarithishwa na juhudi zinazochukuliwa na serikali visiwani humo katika kuwashirikisha katika ngazi za maamuzisalalekukwajina anaitwaaumams kutoka pamoa kwa upande uh, wa ushirikishwaji wa vijana katika ngazi za maamuzi kama tunavyoona awamu yetu hii yanane ambayo tuko nayo ya serikali ya mapinduzi ya zanzibar ambayo inaongozwa na rahis wa baraza la mapinduzi zanzibar mweshimuwa hassan mwinyi amechukua jitihada kubwa sana ya kuwapa nafasi za uongozi vijana katika utekelezaji wa majukumu tofauti tofauti ya kiserikali asalamu alaikum kwa jina naitwa ali natokea mpendae mara nyingi vijana tunashirikishwa katika kutoa maamuzi japokuwa wengi wetu vyema fursa hiyo hivyo inakuwa inapelekea ugumu wa vijana wengine fursa ya kutoa maamuzi sera ya vijana ya jumuiya ya afrika mashariki inaeleza maeneo ya kipaumbele ya kimkakati na hatua za kuongoza utekelezaji wa kutatua changamoto za vijana baadhi wa vijana kutoka tanzania bara wanasema juhudi zinazochukuliwa na jumuiya hii yenye wanachama saba kwa sasa ni za kupigiwa chapuo naitwa joseph gelvas binafsi naona jumuiya ya afrika mashariki inawashirikisha vijana katika kutambua fursa hususani kupitia eh, kuadhimisha siku hii ya vijana kwa majina naitwa mery nkuba kiukweli kwa upande wangu vijana wanashirikishwa kwa kiwango kikubwa sana kwa sababu ni mambo mengi ambao wanashirikishwa hususan kwenye mambo ya kiuchumi agnes patrick kiuchumiaeatiswa anasema kuwa juhudi zinazochukuliwa na nchi wanachama wa jumuiya ya afrika mashariki katika kuwainua vijana mara kadha zimekuwa zikikomea kwa vijana wa mijini pekee na kuwapiga kumbo vijana wanaoishi maeneo ya pembezoni Ha, katika jumuia ya afrika mashariki vijana wanaopata hii fursa ya, ya kushirikishwa hasa katika mambo labda ya kiuchumi au kisiasa ni wale asilimia kubwa ni wasomi lakini pia wale wanaopatikana katika maeneo ya mjini kwa sababu wale wa kijijini huenda hata hawajui kama kuna hili swala au huenda kama kuna hii siku ya vijana kimataifa msikilizaji wa rfi kiswahili sera ya vijana inasistiza na inaeleza haja ya kuanisha fasili za vijana sheria zinazohusiana na programu zinazotekelezwa kote katika kanda ya jumuiya bwana abdul hamad suleiman kutoka zanzibar ananijuza kwamba pamoja na juhudi za kualeta vijana pamoja ila yeye bado anaona vijana wa wakizanzibari kutengwa pakubwa kiasi cha kutofahamu fursa mbalimbali zinazoibuka i naani sasa ipo haja ya kuishusha hii jumuiya kwa ngazi za matawi kata wadi kwa lengo la kukushana vijana pamoja kuwapa uh, elimu kuhamasika kujenga vijana waliokuwa imara kwa mustakbali mzima wa dunia yetu sahivi kwa sababu vijana ndio taifa la kesho kwa hiyo niseme kwamba wazi kwamba jumuiya kama ipo ifate zile dira na zamira ya ile jumuiya kwa lengo la kusaidia vijana katika ngazi mbalimbali jumuiya ya afrika mashariki imekuwa ikiwashirikisha vijana katika nyanja mbalimbali mbali. kama ambavyo inafafanuliwa kwa mapana katika tovuti ya jumuiya hiyo yenye makao yake makuu jijini ya arusha nchini tanzania maeneo ambayo vijana hukutana ni pamoja na kuanzishwa kwa vilabu vya vijana vya afrika mashariki na vilabu vya ushirikiano vya eac ambavyo vilianza kufanya kazi kutoka mwaka 212 mjadala wa mwaka wa wanafunzi wa vyuo vikuu vya eac programu za kubadilishana mafunzo kwa vijana mikutano ya kisekta na ushiriki wa moja kwa moja sambamba na mijadala au mikutano ya umma lambalamba daniel anatoa ushaudi kwa vijana wenzake kutumia vyema fursa zinazoibuka katika kujiletea maendeleo yao wenyewe kijana anatakiwa atumie elimu ambazo zinatolewa lakini pia aweze kutumia vizuri fursa ambazo zinatokea kwa sababu unaona moja kwa moja kuna fursa zinatokea mbalimbali mbali, wanatangaza lakini vijana hawako tunasema kwamba hawajawiwa kuweza kufenyeje kuomba hizo fursa kwa hiyo moja kwa moja kijana kama kijana anatakiwa atazame hizi fursa ambazo zinatokea na aweze kuzitumia lakini pia atumie elimu aliokuwa nayo lakini pia elimu wanayotoa watu wengine kuweza kutumia hizo fursa msikilizaji wa rf kiswahili na kufika hapo anaweka nukta katika makala haya ya afrika mashariki hii leo tuko tumetwama nchini tanzania tukimulika sauti za vijana wakiangaza juu ya ushiriki wao katika kuzisaka fursa ndani ya jumuia ya afrika mashariki wakati ulimwengu ukiwa umeadhimisha siku ya vijana ulimwenguni mwandalizi na msimulizi wako unaitwa maltini nyoni hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasa