karibu kwa mala nyingine msikilizaji wa makala ya afrika mashariki huungane nami mwanzo hadi mwisho ambapo unabalika na kuelimika kwa lengo la kubadilika kifikira na kufikia maendeleo endelevu ndani ya jamii yako na taifa lako leo tunaangazia juhudi za vijana kujiajiri kwenye ukanda wa afrika mashariki na kati utasikia vijana wanavyojishughulisha kwenye makampuni ya madini huko kongo na kwa upande mwingine kijana wa tanzania alivyoendelea kwa mtaji wa kuku mmoja huko nami juliani rubavu radio france internationale juma lililopita ulisikia vijana wakenya na tanzania wanavyomudu maisha hadi kujipatia ajira na leo utasikia vijana wa kongo na tanzania wanavyojibidisha na kujiajiri tuanze na kijana huyu wa mjini goma mashariki mwa kongo mimi naitwa busimba batibuka prese e, niko mkongomani naishi goma pale shughuli zako ni nini goma e, goma niko ufundi kwa kampuni moja wa wachina e, wanaita mm e, sasa mimi nafanya pale ufundi tu hiyo kampuni ya wachina inafanya shughuli gani b kinafanya biashara tu biashara ya nini e, inanunua madini kidogo kidogo lakini sio sana e. tumekutana rusumu unafanya nini mpaka umetoka goma ukapita rwanda ukaja mpaka umeingia tanzania e, yaani kutoka goma kwanza nakata paspoti yangu nagongesha rwanda e, sehemu ya congo sehemu ya rwanda mpaka nafika hapa tanzania sasa na mimi hapa naskoti mzigo, mzigo ya, ya kwenda dar es salaam mm-hmm kwo hapo naendelea mpaka daresalam au narudi goma ah, kwa sahizi naenda dares salamu mm-hmm. e, ntarudi goma baada ya siku tatu kama siku ine vile mm-hmm. kwahiyo huu mzigo unakuwa ni mzigo gano otoka mpaka usindikize wewe wee ni mwanajeshi <laughs> mimi siko mwanajeshi yani wananipa tu a yani wananiamini wana wana ndio maana wananipatia biashara au wana nisindikizi nbado kijana una miaka mingapi5 uh, uh-huh. uh-huh. wamekuwa aminije mpaka wewe uh-huh. uh-huh. unaweza kusindikiza hey makontene haya kwenda kende a daressalama mpaka e, yavuke wananiamini sababu siko mkorofi siko mlevi siko mwizi hmm. yaani inatumika kazi yangu kwa kwa uhakika kwa ukweli hmm. kwa njia inaokuwa kwa usawa na <laughs> m- mizigo mnaoipeleka mpaka uipeleke ni madini ni nini yani kwa sababu mesema kampuni, kampuni ya wach ay inanunua madini mnachukua bidhaa gani hapa yani hapaihaya makontene yananini hiyo e, onen kuna wakati tunaleta hata vinguo yani inategemea nayni i inayotoka congo kwenda darislaminayopa dareslamu hili ivuke kwenda inako kwenda huko nje mnapeleka bidhaa gani ni vitugani viko kwenye maontena mnapeleka e, kuna wakati tunapeleka vitenge mm-hmm. e, kwa sababu vitenge vinapendwa huku sana tanzania mm-hmm. e. lakini nnaona vitu kama mchanga mchanga hapa kwenye makontena sinaona hapa bwana hapahii Hi, eh. ni mchanga wa barabara hii. Mm-hmm. sio mchanmamchanga wa barabaralakini wachina wakinunua sia madinisema wanafanya biashara madini sinabidi madini mnapakea sina, enye maone munavusha nje kwa sahizi madini haipatikane sababu yaimafujo naokuwa kongo kwa sahizi tunauza biashara ingine sio madini tu lakini na madini mkua napitisha hapa mnavusha uh, zamani kwa, kwa kampuni wengine si, si, ya wachina wanaita kama wainge eh. ana wachina hapa wanafanya biashara yavitenye kutoka kongo kwenda daressalam au kwenda nje hiyo eh, kweli hmm? wanafanya biasharakweli hmm. hmm. apa anaweza kupata mchina mmoja ikaungian ambay mko naye hapa hakuna mchina yoyote mm-hmm. eh, wanabaki kongo wengine iko dares salam hmm. eh aya bwana nakushukuru sana nakutakia mafanikio mema kama kijana sasa vijana wengine ungeweza kuambiani bijana, wengi vijueni. kwa sabbu vijana wengi wanakaa vijiweni a wanakaa wanapiga story tu wanaongea we unaweza kuambiajenapasha kushauri vijana hmm. wawe wa, uh, waende kwanza kwenye shule hata maisha iko ngumu waende shuleni wa, wa, wa, wapate elimu na wasitegemee pombe na wizi watumike kwa usalama na waombe mwenyezi mungu watafanyikiwa Yeah, okay, okay. msikilizaji makala ni afrika mashariki na tunaangazia juu ya vijana kujishughulisha hadi kujiajiri kwenye ukanda wa afrika mashariki na kati baada ya kumsikia kijana buzimba prence wa goma huko congo na sasa tumsikie kijana rabani wakabanga ngara tanzania aliyejiajiri kwenye biashara ya kuku kutoka burundi na kuwauza tanzania jina langu rabani paulo naona unakuku na hapa ni mpakano unawotoa burundi unawopeleka tanzania inakuaji unatoa kuku burundi unaopeleka tanzania inawafata burundi kwa sababu kama faranga zahera ya burundi iko chini ka nikiwafata brundi nauza na hera ya tanzania halafu aafu burundi mm. halafu nafaidikia na kwenye ha, kwa mfano mmoja hey. unanunua faranga ngapi burundi halafu tanzania inawezekana labda nikamchukua kama kwa efu nane mia tano na huku nikamuliza efu tisa kao nikijumrisha ile ya kuchenji na miatano mm-hmm. na mia tano tena ya faida mm-hmm nakuwa inafaidikapo kidogo unapoongea kuchngi manaake ikoje katika kuchenji inakuwaje nikienda kule nikinunua tuseme nikinunua kama kuku ishirini nikipeleka kama laki moja au laki mbili ninaongezekewa shilingi elfu kumi kwa kuchenji Weu naona kamba niboa zakuaanaona nibora zaidi, e, zaidi maana kule nafaidikao kidogo na kule wako chini, chini sio kama huku e, nafaidika sana kuliko nikinunua wako wengi, wako tanzania, wako kwa kununua, yani wangu wako mara nyingi kuna kipindi napeeka ngara kuna kipindi nauzia kabanga kwa mara k wateja wangu wako, wako huku kwetu tanzania nadaganinanana mradiuu mradi huu wa kuku mradi um, nina miaka mitatu niko kwenye kuku una mafanikio gani ambayo na kuku mbayo meshapata kutokanauu adaunatokabui tanzania mafanikio nilionayo kwenye kuku mwanzoni kabisa nilianza na kuku mmoja huyo kuku nilivomuuza nilianza kabisa kufuga kuku mmoja niivomfuga akanizalia vitoto alinizalia watoto sia hao watoto sita wote wakafanikiwa kukua na walivyokuwa nika, nikaanza kuuza hivo hivo hadi nikafikia mtaji wa kuku kumi. Mtaji wa, wa kuku mtaiwa umofikia maiaumi kaauza ho mak sasai nawea kuku hadi hamsinninaweza ha, kutumia, kutumia mtaji kama waraki, hivi. Na hey. na kuku kamaaa hmm. aliozidi kuzazaa nikawauza wale watoto nikapata mtaji ukaa unakwwa hivo hivo nikaa naendeleatnaua mtaanih ushuru e, na uko, tu, tu mitahani, uko, ushuru kwakuku wote e, tenga moja na mafanikio unaona yakoje wewe kwa, kwa maisha yako yani mafanikio mi naona ni mazuri maana hii kazi kabisa nimeshaipenda na ndo imeshaniingia kwenye damu kabisa e. na pengine vitu ambavyo vimeshavipata kama mafanikio labda nimeshapata nimeshapata imeshapatai nimeshapata ki ni vitu gani kutokana na biashara yako ya kuku nimesha jenga nyumba ya vyumba vinne nina mbuzi wawili nina beskeri k ninaendelea ninaendelea kuku, kukuza kipaji mdogo mdogo amna sijafanikiwa yeah. kupata familiaamimi yeah. ninaitwa rabani, no? rabani paulo mm-hmm. jina linajulikana kijieni ni muuza kukuba e, e, e, hata beskeli yangu imeandikwa rabani fami. Yeah. kazi na sara okay. <laughs> na hapo ndo tamati ya makala ya afrika mashariki ambapo tumeangazia juu ya vijana kujiajiri kwenye ukanda wa afrika mashariki na kati shukrani kwa busimba Prense wa goma kongo na raba ni muuzakuku kabanga ngara tanzania ulikuwa nami juliani rubavu radio france international