na mpenzi msikilizaji wa radio france international karibu kwenye makala ya afrika mashariki ambapo tunaangazia juu ya changamoto zinazomkumba raia wa afrika mashariki ili kubadilika kifikra na kufikia maendeleo endelevu ndani ya taifa lako msikilizaji na jamii kwa ujumla leo tunaangazia juu ya athari ya utekelezaji wa sheria ya mtandao nchini tanzania na kwa namna ya pekee utamsikiliza mmoja wa wahanga wa sheria za mtandao nchini tanzania ambaye ataeleza alivyojikuta akiathiriwa na sheria hiyo kwa namna moja ama nyingine naye ni dr sililo christopher mimi ni julia ni rubafu radio france intenaional dokta ni hivi karibuni umeandikwa sana kwenye vyombo vya habari na kutajwa baada ya kwamba umekamatwa au umepelekwa kituo cha polisi jijini dar es salamu jitambulishe mwambie msikilizaji kwamba ilikuwaje na mpaka hivi wewe unatumiwa au unashtakiwa kwa lipi karibu sana dokta uh, kwa majina naitwa dot christopher sirilo mimi ni daktari wa binadamu kutoka tanzania lakini pia ni mwandishi wa vitabu na zaidi ni mwanaharakati wa haki za binadamu uh, hivi majuzi nilikamatwa kwa tuhuma za kufanya uchochezi kupitia mitandao ya kijamii na mtandao uliotajwa ni titt ni baada ya mimi kukosoa kauli ya waziri wa mambo ya ndani ambayo ilihamasisha uh, watu au mamlaka kudhibiti wakosoaji wa serikali kwa mtazamo wangu haikuwa kauli sahihi na mimi niliipinga kupitia mitandao ya kijamii na hilo ndilo lilionwa kwa kosa langu na mamlaka za kipolisi uh, waziri wa mambo ya ndani mweshimiwa simba chawene alizungumza mambo kadhaa lakini ambalo lilinigusa ni ile kauli ya kutaka wakosoaji wa serikali wadhibitiwe kwa maoni yangu uh, kwa sababu ya uh, utaratibu wa siasa zilivyo kwa nyakati za leo tumeshuhudia mara nyingi wakosoaji wa, wa kiserikali wakikumbwa au wakikutwa na matukio Uh, yasio ya kibinadamu kama utekaji uh, na kufunguliwa kesi za kubambikiwa kwa hivyo kauli ya mweshimuwa waziri yeye kama mtu mwenye mamlaka kwa maono yangu ingepelekea watu zaidi kufanyiwa vitendo hivyo vya utekaji au kufunguliwa kesi, uh, kesi za kubambikiwa kwahivo kupitia kupitiatt kwamba je kama kuhoji je waziri anawashtua watekaji waanze tena upya kwa sababu vitendo hivyo tumeshuhudia hivi siku za karibuni vikipungua kidogo niliwaeleza maono yangu kwamba kauli hii inaweza kuzua mtafaruku kwa jamii kuna watu wanaweza kuibuka wakafanya wanavyoweza kwa namna jinsi wanavyoweza kutafsiri dhidi ya wakosoaji wa serikali na baada ya maelezo hayo niliwekwa maabusu na nashukuru ndugu zangu marafiki zangu wengi na mawakili walijitaidi nikafanikiwa kutoka kwa dhamana siku ya jumatano masaa sbb baadaye hii sheria ya mtandao inavyodaiwa kwamba we umetumia mtandao vibaya kwa kuandika vile nafsi yako wewe inakuelezaje kama msomi sheria hii imepigiwa kelele sana na wanaharakati wengi na hata wanasheria na wabobevu wa haki za binadamu wamepigia kelele sana na mimi kwa kuisoma na kujifunza mambo mengi kuhusu haki za binadamu nimeona kwamba si sheria nzuri ni sheria kandamizi kwa sababu inapingana na ile haki ya raia kutoa maoni yao kwa hivyo kwa mtazamo wangu sheria hii haifai na kile nilichokifanya mimi ni kutoa maoni yangu na naamini hilo ni jambo sahihi kabisa ni nyuma dokt srilo ukiwa pale central polisi baada ya ku ukuonyesha ujumbe uliouandika na pengine walionyesha na ujumbe wa waziri aliouandika pia au aliohusema baada ya kutoa maelezo yako mamlaka zenyewe zilionaje zilizokuwa zina nafikiri hata mamlaka zenyewe zimeona kwamba hakuna kosa ingawa siwezi kulisehmea hilo kwa asilimia mi kwa sababu uchunguzi bado unaendelea lakini naona kuna mapungufu kidogo kwa sababu Uh, walitaka kuingilia akaunti yangu na waliniomba paswodi ya twitter wtaka kuingilia akaunti yangu sasa hilo linazua wasiwasi kwa sababu kama walishanikamata kwa kosa ambalo wao wameliona ingetarajiwa basi wanipeleke mahakamani na si kuomba tena paswod bila shaka kuna ishara kwamba wanatafuta makosa mengine ambayo hawakuyaonan na- wewe ni mhanga wa matumizi ya mitandao lakini pia ni mhanga wa sheria hii ya mtandao nchini tanzania wa tanzania wenzako unawambiaje na mamlaka unayambia lipi tuendelee kupiga kelele dhidi ya sheria hii kandamizi hilo ni jukumu la kila raia mwema ambaye anajali zaidi uhuru wa maoni wa kila mtu lakini pia mamlaka na zenyewe zijitafakari zione kwamba zinazuia watu kufikiri unapomzuia mtu kutoa maoni yake unamzuia mtu kufikiri na unapomzuia mtu kufikiri unamzuia pia kufanya mambo mengine hata nje ya hiyo sheria kwa hivyo mamlaka zijitafakari zione kwamba hii ni sheria ambayo haifai kwa sababu hata hivyo inaonekana inawagusa zaidi wa serikali lakini wale wanaosifia serikali hata napotokea wanakiuka sheria hii dhidi ya wapinzani wa serikali hawagusfmamlaka zina haja ya kujitafakari lakini pia wanaharakati wake za binadamu lazima wapije kelele ili sheria hii irekebishwe au ifutwe viongozi wa ngazi za juu nchini tanzania wamekuwa wakisema hivi karibuni nadhani hata mwheshimiwa rais mwenyewe amesema kwamba watu wasibambikiwe kesi lakini watu wapate uhuru wa kueleza kilichoko moyoni lakini hapa unaona kwamba mamlaka chini ya aliyetoa kauli hiyo mweshimiwa rahis bado zinakamata watu unaonaje kauli hizi mbili inaweza kutafsirika kama kwa namna mbili moja yaweza kuwa ni dharau labda kwa rahisi kwa sababu rahisi hata wakati wa hotuba yake ya kwanza kabisa alitangaza kwamba yuko tayari kukosolewa ilo ni moja kwa hivyo uh, tunapokosoa alafu hawa wachini yake wanakasirika wana wanaukamata inaonekana labda ni dharau kwa, kwa rahisi lakini kwa namna nyingine yawezekana rais alitamka hivyo uh, bila kutoka moyoni na pengine yeye ndio anaagiza hatujui lakini sisi tunayoyaona ndo tunaweza kutafsiri kwa namna yyo, hizo mbili na mpenzi msikilizaji wa makala ya afrika mashariki eh, hii ni radio france internaional na unaendelea kusikiliza makala ya afrika mashariki huyu alikuwa ni dk christopher sirilo ni mwana harakati wa haki za binadamu ni daktari wa binadamu pia ni mwandishi wa vitabu kwa sasa hivi tunaongea kama mwathirika wa sheria za mtandao na matumizi ya mitandao nchini tanzania baadaye tutasikiliza mamlaka zenyewe zinasemaje nchini tanzania asante sana dkta siriro asante sana radio fran msikilizaji misingi ya demokrasia ndo inatoa haki uhuru na uwajibikaji na binadamu wote wanapaswa kuwa sawa mbele ya sheria mwaka huu rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania samia suluhu hasani alipohutubia bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania alisisitiza kuimarisha misingi ya demokrasia na uhuru wa kujieleza kama mnavyofahamu uhuru na demokrasia ni msingi wa amani katika nchi na pia vinasaidia kuchochea maendeleo ya kisiasa kiuchumi na kijamii hata hivyo naomba niseme kuwa hakuna uhuru wa kidemokrasia usiolindwa na kusimamiwa na sheria taratibu na kanuni hivyo basi pamoja na demokrasia na uhuru wa watu ni waombe wa tanzania tujidhatiti kufanya shughuli zetu tukizingatia masharti ya sheria za nchi nam mpenzi msikilizaji wa radio france internacional na hapa ndo tamati ya makala ya afrika mashariki kwa leo ambapo tumeangazia juu ya sheria za mitandao nchini tanzania mimi ni julia nirubavu tukutane juma lijalo hapa radio france internacional