thank you mpenzi msikilizaji kusikiliza makala ya afrika mashariki inayokufikia kila siku ya jumanne jioni na jumatano asubuhi kwenye makala ya afrika mashariki unahabarika na kuelimika juu ya changamoto zinazomkumba raia wa afrika mashariki kwenye maisha ya kila siku ili kubadilika kifikra na kufikia maendeleo endelevu ndani ya jamii yako na taifa lako msikilizaji kwa leo tunaangazia juu ya uhusiano baina ya raia wa tanzania na burundi waishiwo maeneo ya mpakani aidha tutawasikia wenyeji wa mpaka wa manyovu wileani buhigwe mkoani kigoma magharibi mwa tanzania na kwa upande mwingine tutawasikia raia wa mugina tarafa ya mabanda mkoani makamba nchini burundi mimi ni juliani rubavu radio france internacional nam kwa kuanza kabisa tumsikilize ndugu mbwana ali ambaye ni afisa tarafa ya manyovu wilaani buhigwe mkoani kigoma tanzania tunapozungumzia tarafa ya manyovu ni tarafa ambayo imepakana kwa ukaribu mno na majirani zetu hawa wa burundi ukiangalia miongoni mwa kata 1tat ambazo zipo ndani ya tarafa ya manyovu lakini kuna kata takribani 4 ambazo zimepakana na nchi jirani majirani zetu wa burundi wakati nilivyoanza rasmi kazi kuja mwaka e218 hali ya ulinzi na usalama imeimarika vilivyo kwa kipindi wakati naanza kazi kidogo Uh, ishu za like kiusalama kati ya upande huu wa manyovu na upande wa, wa burundi huko kidogo ilikuwa haija tard vizuri lakini kwa sababu ya mashirikiano ya ukaribu umoja na mshikamano na pamoja na suala zima la kiundugu sasa hivi tunashukuru mungu sana yaani ndugu zetu wa burundi wamekuwa ni rafiki zetu wa karibu mno na tunashirikiana nao kwa karibu sana katika swala zima la kiuchumi swala la kibiashara swala za shughuli za kijamii kadha wa kadha lakini pia mahusiano ya kidiplomasia kwa sababu kwa bahati nzuri tunaye balozi wetu ambaye yuko kule e burundi tunafanya naye kazi vizuri mno na kwa ukaribu sana lakini tuliona hayo hayatoshi tukaona ni vema zaidi tukawa na utaratibu wa kutengeneza shughuli fulani hivi hasa za kimichezo kimcezosi mara akanz kuyafanya hayo ni kwa muda mrefu sana kuna kipindi tulikuwa tunaenda mpaka makamba, mpaka makamba mugina huko kufanya shughuli hasa za kimichezo ayo suala kama hili linatengeneza ukaribu wa hali ya juu kiasi cha kwamba tunapotoka hapa tanzania kuelekea kule burundi makamba mugina kule tunapocheza ile soka japokuwa ndugu zetu nao wanatufunga wakati mwingine hata sisi tunapowafunga tunatengeneza ule ujirani mwema ujirani wa karibu na kuzidi kushirikiana na kupendana kwa kina lakini pia katika shughuli hizo za kimichezo hatushirikishi tu timu za kitanzania na timu za burundi pia tunashirikisha na ndugu zetu kutoka tokkongo nakutana kiongozi wa kata ya kibwigwa anatuelezea hali ya ujirani mwema kwa sababu hapa eh, kuna soko ambalo linaunganisha eh, watanzania na jirani zao wa burundi kiongozi unaitwa nani mii kwa majina naitwa anaitwa afreaton ni mtendaji wa kata ya kibwigwa kwanza tuseme hii ni kama fursa ukiona kuna mwingiliano mkubwa wa watu basi ujue na biashara pia inafanyika manaake kuna watu kutoka burundi wanakuja kufanya biashara hapa wanaleta biashara zao na pia wanachukua bizaa za huko wanapeleka burundi kwa hiyo pato la kata pato la wilaya linaongezeka kutokana na e, uwepo wa wageni na wenyeji pia e, ukiangalia kwa wastani kwa kipindi cha nyuma wakati wa masika mbua zikizidi wanapungua kutokana na mto kujaa mto maragharasi sasa pale utaona na kipato kinapungua lakini pale mtu anapopungua anapoanza kuingia kwa wingi hupu na kipato kinaongezeka na kwa ujumla mbali na soko mnaishije na hao wenyeji wenu hapa wa, wa upande wa burundi kimsingi ni swala kubwa la usalama kuangalia yeyote eh ambaye atasababisha vurugu maeneo haya hatua stariki zinachukuliwa na kwa asilimia kubwa tuseme tu wanakuja kwa ajili ya kibiashara ni swala la amani anakuja asubuhi jioni anarudi maana kutoka hapa mpaka hapo mpakani hapo ni kama kilomita kumi na kutembea kwa mguu na nadhani hatujaona madhara makubwa kwa hiyo huwa mnawasiana viongozi wenzenu wa upande wa burundi kul kuna viongozi wa kule uh, chef kulewakule tunaku tuna mawasiliano mm. pia kuna mkuu wa kule wa kitongoji kule unaita kachimbi mm. kama kuna tatizo linatokea kidogo tunampigia kiongozi wakul kuna tatizo limetokea basi tunaitatua kwa asilimia kubwa mm. kimsingi tunaishi vizuri na mm-hmm. uh, majirani zetu hawa mm. Eh. basi nakushukuru sana kiongozi majina yako mesema mkumbushe msikilizaji mimi naitwa amfrey hanton ni mtendaji wa kata ya kibwigwa ni sana kibwigwa na kibuigwa, kwa hapa wilaya y bwigwe hii ndio kata ambayo vitu vinauzwa kwa bei ya chini sana kulinganisha sehemu yoyote karibu sana asante sana na mpenzi msikilizaji sasa nimefika kwenye mpaka wa manyovu na mgina mgina ni upande wa burundi na manyovu ni upande wa tanzania bwana unaitwa nani mi ni naitwa nio mm-hmm. unakaa wapi burundi nakaa hapo mgina lakini natoka kule mkoa wa karusi nimekuja mekujahuku mgina kutafuta maisha mm-hmm. na unavyopita hapo ukiwa mgina na unafika mpaka manyovu unapitaje hapa sasa hapa mm-hmm tunapita tunapita kwa uhuru ukitoka hapo mugina, uki hapo, munanira, tunapita kwa, kwa uhuru. Lakinu, hapo mugina tunptaka autaenda izuri lakini vingine metoka karuzi umekuja mugina sasai naenda manyovu hapo wanakupokeae weneji wa tanzania kweli wakinna kweli wanaipokea vizuri kabisa mm-hmm kabisa kabisa kweli hata ata zarau, ndogo hamuna i mm-hmm. kule mnanira naniwona kama ni jirani kweli tutasalimiana vizuri kabisa kabisa tutasalimiana mm-hmm. vizuri na ukiwa mugina, hapa unafanya kazi gani ukiwa hapo a kweli kwa kuwa mimi siyo musomyi nafanya kazi yoyote yoyote kweli naweza naweza kunipa chakula kai jina cua ni nani m naitwa nio nåru diondonä ni natoka ai maisha mekånjaå kå må ngena gå tauta maica aiamaykwaå unaitwa nani imirimana <laughs> na dine hii umeitoa wapi hapa tuko mpakani natokea tanzania kule kutumika kazi mm, lakini kwetu ni burundi burundi sehemu gani mugina mm. na kazi unatumika kazi gani kule natokea kubeba mpembambe pemba pemba nininiaakua aaai sawa una watoto na familia ndiyo uh-huh sasa unapopita hapa unaenda kila siku au leo ni mara ya kwanzand ka s mm-hmm. mm. na hapa mpakani hausumbuliwi hapana hmm. hmm. hapo ulipo na kitambulisho sina sasa ukivuka pale kuna ya pale juu hapo upande wa tanzania ukifika pale wanakuuliza umevukaje unaenda unaendawapo bila kitambuisho ni, ni kwa kwajuu wajira, tuatuko wajirani ndio maana hakuna usumbufu hmm. Hmm. Hmm. sasa ukiwa hapa hivi ulivo yani kama nimetoka mabanda au manyovu au nimetoka nimetoka au nina jina lolote imetokaaam ao ikwaju naweza nikaonesha kama nyumbani ni pale wanafika wanaona kama nyumbani ni karibu ndio maana hapakuu usumbufu t sasa wale polisi umewacha pale amaafisa wa uhamiaji umewacha pale upande wa tanzania manyovu ukifika pale tu wanakujwaje kama wewe ni wajirani hapa ndio swali langu hapa kwa juu na, na, nani, na, na kusoko tunanani tuna, tunapanda huku juu na ndio maana kwa juu kila siku wananiona wananiona ndio maana hakuna usumbufu nam na hadi hapo ndo tamati ya makala ya afrika mashariki kwa leo ambapo tumeangazia juu ya uhusiano na ujirani mwema baina ya raia wa tanzania na burundi na umewasikia wenyeji wa tarafa ya manyovu wilani buhigwe mkoani kigoma tanzania na kwa upande mwingine wenyeji wa mpakani mugina tarafa ya mabanda mkoani makamba burundi hadi juma lijalo mimi ni juliani rubavu radio france internacional