b mpenzi msikilizaji ungane nami kwenye makala ya afrika mashariki tunapoabalishana na kulimishana juu ya changamoto raia wa afrika mashariki ili kujitambua na kubadilika kifikra na hatimaye kufikia maendeleo endelevu ndani ya jamii yako na taifa lako msikilizaji leo tunaangazia juu ya mapambano dhidi ya usafirishaji na unyonywaji binadamu huko nchini kenya kwa mujibu wa tangazo la kimataifa juu ya haki za binadamu hivi ni vitendo vichafu dhidi ya binadamu na vimefanywa kwa karne nyingi tangu enzi za utumwa na hadi leo hii biashara hiyo ipo licha ya dunia kupiga marufuku usafirishwaji na utumikishwaji binadamu pasipo ridhaa yake kama ilivyotamkwa kwa kile kinachoitwa universal declaration of human rights wa kuangazia hilo kwa upana tutakuwa naye biwini kutoka shirika la awarenes against human trafficking lenye makao makuu jijini nairobi kenya mimi ni juliani rubavu radio france international naitwa wini mutevu na nafanya kazi na shirika ambayo inaitwa ambayo inashiriki na mambo ya kukinga biashara ya binadamu ndani ya kenya hebu fahamisha tunaposikia biashara ya kuuza au kusafirisha binadamu inasikika nje sana sana kwenye mataifa ya nje lakini sana sana hapa unapoongelea kenya ni kitu kigeni kwa watu kusikia na kuamini kwamba kipo a bina, binadamu bina anauzwa kenya hebu ufafanua uuzaji wa binadamu unakuaje au usafirishaji wa binadamu unakuaje biashara um, binadamu inafanyika kwa njia mbili aweza kuwa wachukua mtu umchukue umtumie kwa njia ambayo ifai kama kumfanyisha kazi ya lazima kumtumia kingono kumchukua sehemu zake za mwili as ama mambo ndani ya kenya ama umchukue kutoka kenya umpeleke nchi ya nje amfanyia mambo kama hayo ezafanyikia wote wawili watu wa kike wa kiume na pia watoto na watu wazima yeah. nah una tofauti gani pengine kumfanyisha mtoto au mtu mzima unaelewa wakati mwingi watu wanachanganya human trafficking na human hmagli unapata human smuggling ni ile tu hali ya mtu kutumia njia ambayo haifai kupata kuingia kwa nchi za watu wengine kama vile mkenya nitumie njia njia ambayo ambayo haifai kuingia uganda ama njia ambayo njia tanzania. ama tanzania nchi njia zingine tofauti lakini human trafficking ndani ya kenya mimi ni ni ya kenya lakini lakini madhumuni yake kuu kuchukua mtu mtu ukamtumia vibaya vibaya na kuna manufaa ambayo mwenye tofauti moja moja tu mtu mzima jiamulia, kusema nitasafiri kutoka eneo eneo nyingine mtoto ntumie naouta mtoto waweze amua anataka kufanya kaufanyia kazi, kazi kwa hivyo ukiangalia kwa mtoto ukimchukua tumia kwa njia yote ile kumfanyisha kazi kumtumia kingono umemtumia vibaya lakini mzima utaangalia kwamba alikuwa alikuwa alikuwa na ufahamu ame kwenda ameenda kisha vibaya liotu, liotu kwa, mmoja jiamulia, nyamwe, hapa akikzaao Lakin, wakati wkat winginedaahaauonnplwaatumka vibaya jamii ya kenya na hata ma- mazingira in- ja- e- jirani na kenya wanafahamuje wanaelewaje kwa kiwango gani shirika lenu au shughuli zenu kwa sababu tunasikia zaidi kama mambo yanatokea nje zaidi ya kenya au zaidi in- nje ya afrika ndani ya kenya tunafanya kazi kwa wingi na kuelimisha watu yote yale Iwapo tunafanya kazi yetu kwa kuelisha tukumi na um, ukipata kazi ya kusaidia waathirika kusadsadwaathirika wot wapo uko ndani ya kenya uwe ni mkenya, ni muganda, kutoka uganda kama za india nchi tofauti tunawasaidia wote umetumika kwa njia ya biashara ya binadamu gnaatumiaausaidia huyu mtu kuwa na maisha ya kawaida kwahivyo anaezasema sisi tunafanya kazi na mashirika tofauti ndaniya huku um, ukiingia mashinani tunafanya kazi na mashirika tofauti serikali mashirika ambayo siya benefits, ama tunafanya kazi na serikali national na pia tunafanya kazi na mashirika ambayo fanya kazi nje ya kenya manake watwanatumika vibaanctofautneooanabidan ainawatu tofauti na tofauti tofauti tufanye kazi watu tufauti, kufikia watu wengi jam ya, ya wakenya yani uache nairobi uache mm-hmm. mombasa mm-hmm. kunyimi, au kisumu kwenye miji mikubwa lakini huko ndani kabisa mnasema mashinani au kanjoo mm-hmm. huko kukoje huko watu wengi hawaelewi hili janga mm-hmm. ikifanyikia wengi wanaani kama tu ni bahatimbayo mewafanyikia ama tuni manake wana hawana mali ama hawana hela na kwasababu vitu kama izi zinawafanyikia lakini nitaeza kuwaeleza hivi ikiwapo una mtu ambaye na atumika vibaya mahali adhani nipiga ripoti hata kama uelni i nafanyika naweza kuwa afanyishwa biashara ya binadamu kama vile wenye amboo tunaajiri watoto kama nyumba zetu ana kaziyanyumba asambyaosamatmtanisakazi kama hizo kwa mtu mzima pia mtu mtu ame, ameruhusiwa kazi kazi kazi kazi ya ukahaba kazi ya ukahaba cha lazima kufanyisha ngumu ama kumfanyisha eneo ambayo hairuhusiwi kenya na si kenya si pekee yake dunia nzima si watu wengi iaansa ili janga manakenjangaaa alizungumziwi sana manake tfutu, tunachukua hii tua kuelimisha watu wengi vile tunaweza maanaake pia tuzifikia kila mtu lakini tunaimizanga ukishasikia eleza mwenzako na viongozi wa serikali wanauelewa gani kwa hili swala kwa sababu unamona mtu anakuwa kiongozi kwa sababu amepata nafasi ya kisiasa lakini uelewa uelewa ni kitu kingine tofauti na nafasi ya kisiasa au nafasi ya uongozi wengi hawaelewi naamo azatuwen weletmsano tawatuwakall jamo shinazankila tu anakuanya kazi awekuzmbahshimaz oenotuanya kazi kwa umojaausan afanyiaeuliaitawengine waelewihata kaaele inini maanake hii elimu ni muhimu kufika kila mtun yeah. pengine ungeshauri nini au ngeieleza nini serikali kwa sababu unaona kuna uhitaji mkubwa sana na utumikishaji wa binadamu ni mkubwa sana lakini unaelezwa kwa kiwango kidogo sana mm-hmm. ni muhimu serikali ichukue hatua na ihakikishe watu wake wameelimisha kuhusu hili janga maanake linadhuru kila mtu na kiuru kila mtu unapata pia serikali serikalino inaathirika kwa njia tofauti nyingi zaidina ni muhimu weze kueleza watuafanyianaa akise ra myoekwauatila manake kwasasa unapata haitumiki sana maanake inalingana ina, ina ukienda kuandikisha kesi kama, um, kama ni upate mtu ambaye kusema hii hili, hii hii pia iongezewe yake kwa kwa inakuwa ni shida hivyo kama kingine unapata ubaka ipo s lakini unapata um, maanake ni lazima ukuwe na en ama ukuwe na nasajikaamepata wakati mwingi maanake wengi awana hizo bidhibiti zakonaza kufuatiliwa yeah. ita wini mtevu anafanya kazi ya shirika ya ht kenya ambayo kakikamilifu ndio nakushukuru sana wini. asanti sana kwa wakati wako pia msikilizaji na hapo ndo tamati ya makala ya afrika mashariki kwa leo ambapo tumeangazia juu ya juhudi na mapambano ya mashirika ya kiraia dhidi ya usafirishaji na unyonywaji wa binadamu huko nchini kenya shukrani zangu kwako kwa msikilizaji pamoja na biwini kwa kufanikisha kipindi hiki usikose juma lijalo kuungana nami julian rubavu hapa radio france internationale