karibu mpenzi msikilizaji kusikiliza makala ya afrika mashariki kipindi kinachotangazwa kwa lengo la kuelimisha na kuhabalisha juu ya changamoto zinazomkumba raia wa afrika mashariki na hatimaye kubadilika kifikra na kufikia maendeleo endelevu leo tunaangazia juu ya siasa za burundi na kwa namna pekee tutaangazia juu ya wafuasi wa upinzani na wale wenye mawazo kinzani kukamatwa ama kupotezwa nchini burundi kuangazia hilo tutakuwa naye b nasini nete mtoni msemaji wa chama tawala nchini burundi cnd fdd na kwa upande mwingine tutakuwa naye bwana agaton ruasa mbunge wa bunge la burundi na kiongozi wa chama cha upinzani cnl mimi ni julian rubavu radio france international la jamhuri burundi na ni mwenyekiti wa chama cha upinzani cha cnl na niko bujumbura nam e, mweshimiwa agatn rwasa karibu kuongea na radio france international hii ni makala ya afrika mashariki tushirikishe kwenye kipindi cha makala ya afrika mashariki kuna ripoti kwamba wafuasi wa chama chako wanapotea hapa na pale nchini hili swala likoje bwana rwasa hiyo ni kweli ni, ni tabia iliyokithiri katika nchi yetu ya watu kukamatwa na kisha kupotea kukosekana walipo walio wengi hukamatwa bila waranti ya polisi wala nini wengine wanakamatwa na vijana wa chama tawala na wengine hata vyombo vinavyohusika hutumbia hutumia mbinu za kijambazi niseme hivyo maana mtu aweza akaenda kumshika mtu hali akijua kwamba ana haki ya kufanya hivyo alafu number kwenye gari ili pengine kama huyo mtu akipotea mtu asiweze kujua kapelekwana nani kapelekwana gari gani hiyo hali kwa kweli inatisha na mara nyingi tumesema hivyo lakini hatujaona hatua zikichukuliwa au kusikia kwamba hayo yanakemewa au tuone kwamba serikali au mahakama wanafanya jitihada yoyote kuweza kukomesha vitendo kama hivyo e, sasa hili tafsiri yake ni nini ninini ruasa tafsiri tuliyo tu nayo kwa mwenendo kama huo ni kama ni, ni, ni, ni njia ya chama tawala kuhakikisha kwamba kinasalia madarakani muda mrefu huwezekanavyo tumeshuhudia mara kadhaa kama kuna matukio fulani kiusalama walengwa wa kukamatwa wanakuwa wa cnl wakati hatuhusiki mwaka jana kuna vikundi vilivyojitokeza vina silaha wakadai kwamba ni watu waliyokamata wakamata wakawa ni watu wanl juzi juzi kuna mtego uliofanyika mkoani muramvya mwezi wa sita waliouawa waliokuwa kwenye magari yaliyoshambuliwa walikuwa ni wanl wametoka kwenye sherehe za kijamii waliuawa huko lakini wakakamata wasnl wa, wa eneo lile sasa tumeona nikana kwamba hawa wacnl tumechukuliwa kama mbuzisimanzi wakati sisi hatuhusiki hata kidogo baadala ya kutafuta ni nane anayehusika na kuyumbisha usalama huwa wanakamata kamata hata watu wa miaka stini hamsini eti ni watu wenye, wenye kuwa na vikundi vya, vya, vya silaha wakati hawajatuonyesha hata silaha moja waliokamatwa nayo hawajatuambia hawajatu na hivyo vikundi vyenye silaha ni vikundi gani tunaona kwamba ni kwa njia y visingizio tu ni kama wanataka kutokomeza upinzani ndicho tunacho kwani cnl ndiyo chama cha upinzani peke yake nchini burundi ni kwa nini walengwe tu watu wa chama cha cnl ambacho nakiongoza wewe tunalengwa kwa sababu ni chama kilicho hai vingine vilivyo vingi miongoni ma hiyo vyama zaidi ya thelathini vilivyosajiliwa ni kama vyama vilivyokwisha kufa vimesalia tu pengine na kamati kuu peke yake ni vyama ambavyo huwezi ukakuta wanachama wana, wana, wana, wana, wana mikoani matharafani lakini cnl tupo na kwenye uchaguzi wameona tulichoweza kukifanya japo waligushi matokeo wakatangaza tofauti na yale yaliyotendeka wanajua na hali wakijua kwama wanataka kusalia madarakani ndiyo maana mateso yote wanatulenga ni sisi e, lakini mheshimiwa ruasa hebu tujulishe mpaka sasa hivi chama chako unachosema ndicho chenye nguvu sana kwenye upinzani wa burundi au siasa za burundi e, baada ya kile chama tawala e, chama chako kina wabunge wangapi kwenye bunge la jamhuri ya burundi tumepewa wabunge thelathini na wawili kati ya wabunge wangapi walioko kwenye bunge la burundi mia na ishiri na kitu lakini hapa haijulikane kwamba matokeo si kwamba yameridhisha watu ni matokeo ya kugushi kipindi ni makala ya afrika mashariki ndo tunaangazia juu ya taarifa za kukamatwa watu wa upinzani nchini burundi na aliyeko hewani ni mheshimiwa agaton ruasa mbunge wa upinzani bunge la jamhuri ya burundi sasa bwana rwasa hebu twambie rais wa jamhuri ya burundi amekuwa akisema kwamba e, yeye ni rais wa warundi wote na hana ubaguzi na angependa warundi wote waungane sasa hizi tu munazoziweka kwenye utawala wake unaona zina mashiko kiasi gani bwana weye unajua hakuna mtu anayeweza kujitumbua jipu lk lake mwenyewe huyo rahisi anaposema hivyo mimi natana, nana, natambua kwamba yeye anajaribu ku, kujenga picha yake tu lakini kivitendo tumebaguliwa ile mbaya yake watu wamepotea katika mazingira kama hayo hatutendewi haki mbona hajasema hata siku moja akemee hao wanatutendea hivyo kama yeye haungani mkono na wao nakushukuru sana hebu mkumbushe tena msikilizaji majina yako na uko wapi mimi ni aen rwasa ni mbunge katika bunge la jamhuri ya burundi na niko bujumbura na ha. ni mwenyekiti wa chama cha chacnl baraza ya kitaifa ya uhuru asante sana na kushukuru sana kuongea na radio france international kipindi cha makala ya afrika mashariki asan sa nam mpenzi msikilizaji makala ni afrika mashariki na tunaangazia juu ya siasa za burundi hususan ni jinsi gani wafuasi wa upinzani wanavyokamatwa ama kupotezwa nchini burundi wenyeji wetu kuangazia hili ni binasi ninete mtoni msemaji mkuu wa chama tawala nchini burundi CND fdd pamoja na bwana agatoni rwasa mbunge wa bunge la burundi na kiongozi wa chama cha upinzani nchini burundi cnl mimi ni juliani rubavu radio france international baada ya kumsikiliza bwana agatoni rwasa na sasa tumsikilize biasi ninete mtoni msemaji mkuu wa chama tawala fdd nchini burundi anazungumziaje hoja za wapinzani kukamatwa ama kupotezwa nchini burundi Okay, uh, uh, sawa so, uh, sitaongelea kuhusu party chama cha cnl lakini tuongelee upinzani NL kwa ujumla chama tawala hakina tatizo uh, na chama chochote au mpinzani uh, yeyote na kila mwezi vyama vyote uh, tunakutana um, kujadili um, maswala ya nchi kama vile utawala usalama edeleo uhusiano wa kimataifa na mengine na kwa kweli tuko sawa na hata jamii ya uh, kimataifa inapongeza hatua hiyo uh, being, uh, by, uh, question, na kwa hiyo kusema kweli ni kuwa maswala yote uh, yanayohusu vyama vya siasa na wafuasi wao kujadiliwa kwenye the mikutano hiyo ya kila mwezi ikiwa mambo nyeti kama hayo hayawezi kuelezwa kwenye mikutano halali basi sioni sababu ya kuyajadili kwenye vyombo vya habari na kufanya tukio kubwa na huku kuna sehemu sahihi ya kuyashughulikia na hadi hapo ndo tamati ya makala ya afrika mashariki kwa leo ambapo tumeangazia juu ya siasa za burundi hususani jisigani wapinzani na wale wenye mawazo kinzani wanavyokamatwa ama kupotezwa nchini burundi shukrani zangu kwa binasi ninete mtoni msemaji wa chama tawala dfdd nchini burundi pamoja na bwana aatoni rwasa mbunge na kiongozi wa chama cha upinzani nchini burundi cnl mimi ni juliani rubavu france aal