karib sana mpezi msikilizaji wa radio france intnaional kwenye makala ya afrika mashariki ambapo unapata nafasi ya kuhabarika na kuelimika kuhusu changamoto za kila siku zinazomkabiri laia wa afrika mashariki ili kubadilika kifikra na kufikia maendeleo endelevu ndani ya jamii yako na taifa lako msikilizaji leo tunaangazia sehemu ya pili na ya mwisho ya baadhi ya makala zilizoletwa kwako mwaka uliopita wa, wa 221 baadhi yake ni pamoja na utengenezaji wa nishati mbadala nchini tanzania uhusiano baina ya burundi na rwanda wanafunzi kuagizwa kuni shule za msingi tanzania pia pendekezo la kuunda mkoa mpya wa chato nchini tanzania mimi ni julian rubavu radio france internacional mpenzi msikilizaji kwa kuangazia sehemu hii ya pili na ya mwisho ya baadhi ya makala zilizoletwa kwako kwa mwaka wa221 tuliangazia juu ya utengenezaji wa nishati mbadala ili kunusuru mazingira shughuli inayofanywa na shirika la redeso yani development society huko magaribi ya ya ambalo lina jukumu la kusimamia na kulinda mazingira ndani ya kambi ya nyarugusu pia ni shirika lenye dhamana ya kutoa nishati kwa ajili ya kupikia kwa wakimbizi ndani ya makambi yaliyoko magharibi mwa tanzania mnatengeneza nishati ya namna gani kuweza kugawia wakimbizi tunatengeneza nishati inayoitwa mkaa mbadala mkaa mbadala ni mkaa unaotengenezwa na masalio ya mazao ya kilimo pamoja na mazao ya misitu sisi kwetu yale ambayo watu wanajua kwamba ni takataka za kuchomwa na kutupa sisi ndio mali maligafi tunazozitumia kwa ajili ya kutengeneza mkaa huo katika kambi ya nyarugusu tunatengeneza mkaa mbadala kwa aina mbili sehemu ya kwanza tunatengeneza mkaa kwa jamii wenyewe kuwa, kuwapa elimu na vifaa vya kutengeneza mkaa huo kwa kutumia mikono yao yenyewe ikiwa ni sehemu ya kwamba wapate elimu ili hata wakati ambapo hawatakuwa ndani ya kambi kokote kule watakapokuwa waweze kutengeneza mkaa huo pia sehemu ya pili ni mkaa tunaotengeneza kwa kutumia mashine mashine tunatengeneza ukishatengeneza ndipo tunawagawia wakimbizi sana sana tunawalenga wale ambao wenye mahitaji maalumu ambao hawana uwezo wa kwenda nje ya kambi kutafuta kuni kwa ajili ya kupikia chakula chao takataka tunazotumia katika kutengeneza mkaa ni zile ambazo ni taka ngumu zinazotokana na mazao ya kilimo kama mpunga mahindi na hata mabua ya migomba nayo ukiyachoma vizuri kiutaalamu unaweza kupata vumbi ambayo mwisho wa siku unaweza ukatengeneza ukapata mkaa pia tunatengeneza mkaa unaotokana na masalio ya mbao wanapochana mbao wakalanda zile vumbi zinazobaki sisi kwetu ni mali gafi tunaichukua tuna tunaichoma na tukishaichoma tunaitumia katika utengenezaji wa mkaa pia yako masalia pia yanayotokana wanapobangua michikichi kwa ajili ya kupata mawese yale maganda ya michikichi nayo pia ni mali gafi nzuri kwa ajili ya kutengenezea mkaa et va kwenye makala ya afrika mashariki mwaka jana tuliangazia pia uhusiano baina ya rwanda na burundi ambapo burundi iliweka shinikizo kwamba ili uhusiano urejee baina ya nchi hizo shariti rwanda irejeshe burundi waliofanya jaribio la mapinduzi mwaka elubl k wakiongozwa na generari godi fwaniombare bwanakwize ra safari ni raia wa burundi aliyeko uhamishoni na hapa alieleza mtazamo wake juu ya hitaji la burundi kwa rwanda ia w burundi ililo pendekezo la serikali ya burundi m sili kwa sababu huyo ni umbare ambaye alishiriki katika mapinduzi ya mwaka elfu mbili kumi na tano yee alishakimbia na nafikiri umoja wa mataifa una haki za binadamu haziwezi karuhusu mtu aliyokimbia kurejeshwa kwa kurijeshwa kwa nguvu ti kwa sababu ya nchi aliyokimbia inamuomba nafikiri hapo itakuwa nikukeuka haki za binadamu zikiwemo haki za, za wakimbizi na tunaiomba pia serikali ya rwanda isiingie katika mauaji kama hayo kwa sababu unajua hakuna m, hakuna mustakabali mzuri ambao wako wanamtafutia ama wanatafutia hata wengine ambao walishiriki katika ujaribio wa mapinduzi ya, ya mwaka 5msikilizaji mwaka jana pia tuliangazia juu ya baadhi ya shule za msingi tanzania kuagiza wanafunzi waje na kuni shuleni au waondoke madarasani kwenye vipindi na kwenda kuteka maji kwa ajili ya walimu hawa hapa ni baadhi ya watoto kwenye shule ya msingi mbuba iliyoko wilayani ngara mkoani kagera tusipopeleka kuni wanatupiga alafu tukilalamika anasema ti tuzingatiwe mashariti ya walimumewagiza kunasnafurahi kupeleka kuni hapana kunfh kupeeka ku wee unasoma la ngapi la nn unasoma shule ya wapi ambuba mmeagizwa kuni shuleni jana ndiyo mmeagizwa na nani almsarumi na mnapopeleka kuni huinakuaje nazikusena tunazipereka kujirunda alafu wanachukua peleka nyumbani kwao hmm. mm. walimu wanaogawana kwa nani kunaliunn majina yao mwalimu mwalimu leo dana mwalimu mwalimuleo mwalimu mwalimpili mwaijesika mwalimusado na mwalimu mwalimuleina mm. na mtoto asipopeleka kuni nakuwaje wanampiga newakiwapiga mnajisikiaje mpenzi msikilizaji wa makala ya afrika mashariki kumbuka tunaangazia juu ya baadhi ya makala zilizoletwa kwako mwaka jana wa 221 mimi ni juliani rubavu radio france international jana tuliangazia pia juu ya pendekezo la uundwaji mkwwa mpya wa chato tanzania na hapa mwanazuoni d azaveli waitama akaweka wazi mtazamo wake kwanza ni lazima tukumbuke kwamba mko wa vita waliotoa hayo mapendekezo wa <laughs> ni wateuliwa wa serikali waiiini kamati ya ushauri ambayo inaundwa na wateuliwa wa serikali kuu hata mkoa wenyewe waneita wa semuse wapendekeze yani mapendekezo juu ya watu wengine walio kwenye mkoa mwingine <laughs> yani wanatoa mapendekezo juu ya watu wengine beti wawe sasa wanakwenda mari pengine sasa wao wamewaomba ruksao wao ni watiruiwa wa serikali aamaaat waliou wa sasa walio wao hawezi kujifanya kama wenwwaaua waawwa aaaa a uta alfu moja mia nane themani na nethemani ile tanowaa wao haiwezekani penzi msikilizaji ninakushukuru sana kuwa nami kwenye makala ya afrika mashariki na leo tumeangazia juu ya sehemu ya pili na ya mwisho ya baadhi ya makala zilizoletwa kwako mwaka uliopita wa 221 baadhi yake ni pamoja na utengenezwaji wa nishati mbadala nchini tanzania uhusiano baina ya burundi na rwanda wanafunzi kuagizwa kuni shule za msingi tanzania pia pendekezo la kuunda mkoa mpya wa chato nchini tanzania hadi jumalijalo mimi ni juliani rubavu radio france internacional