ni sauti zinazoshereekea bila kuficha hisia za moyo zikiwa zinamaanisha kuhitimishwa kwa miaka saba ya kifungo cha mikutano ya hadhara wa vyama vya siasa nchini tanzania mi jana tu tumetoka katika kifungo cha miaka saba ya kutokuruhusiwa kufanya mikutano ya kisiasa jambo ambalo ni haki ya kikatiba ni haki ya kisheria lakini nchi na tawala kwa ajili ya hofu tu ya kushindwa kinakataza haki kwa wananchi milioni 60wafuasi wa vyama vya siasa katika taifa hili la ukanda wa afrika mashariki wanasema kwao kukosa mikutano ya adhara kuliwanyima fursa ya kusikia kwa ukaribu sera falsafa na maono ya viongozi wa vyama wanavyovishabikia nina furahi sana nimefurahi sana yaani nina amani make kama tulika tumepotea tulik tumepotezwa lakini leo tumefufuka hapa ninavyojisikia ani nina amani sana kutoka mwaneni kwa sababu ni siku nyingi tumeshindwa kuzungumza baada ya kufungiwa midomo lakini sasa hivi tuko. tuko hulu kauli ya rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania samia suluhu hasani ya kuhitimisha kiu ya miaka saba ilipokelewa kwa mikono miwili na wachambuzi wa maswala ya siasa ndani ya taifa hilo nianze na la mikutano ya hadhara hii ni haki kwa sheria zetu ni haki ya vyama vya siasa kufanya mikutano yao ya hadhara kwa hiyo uwepo wangu leo mbele yenu ni kuja kutoa ruhusa kuja kutangaza kwamba lile tangazo la kuzuia mikutano ya, ya hadhara msikilizaji wa r kiswahili karibu katika makala afrika mashariki hi leo tunatoama nchini tanzania kuangaza na kumulika kuanza tena kwa mikutano ya hadhara kwa vyama vya siasa nchini humo nini matarajio na mapokeo ya ufuatilizi wa maswala ya siasa katika taifa hili lililoshuhudia ukimya wa miaka saba ya kutofanyika kwa mikutano ya hadhara mwandalizi na msimulizi wa makala haya naitwa maltininyoni nyoni nasema karibu jamvini tuwe sote hadi tamati serikali ya jamhuri ya muungano wa tanzania chini ya utawala wa awamu ya tano wa hayati rais john pombe joseph magufuli uliweka korokoroni mikutano ya adhara kwa vyama vya siasa kwa kile alichokitaja kuwa ni tayari uchaguzi mkuu umekwishamalizika na sasa ni wakati wa kufanya kazi kauli hii inatajwa kwa mwiba mkali na mwenyekiti wa chama cha demokrasia na maendeleo chadema freeman ikelimboe ambaye anasema kuwa agizo hilo lilikuwa batili na kushangaa mamlaka nyingine nchini humo kufinya macho sheria na uhuru wa kufanya mikutano ya siasa ukiminywa ni jana tu tumetoka katika kifungo cha miaka saba ya kutokuruhusiwa kufanya mikutano ya kisiasa jambo ambalo ni haki ya kikatiba ni haki ya kisheria lakini nchi na tawala kwa ajili ya hofu tu ya kushindwa kinakataza haki kwa wananchi milioni 60 sasa hapo unakitegemea vipi chama cha siasa kiweze kukua tumekuwa viongozi mara kwa mara tunapitia madhila mengi tunapitia mabonde mengi tunafungwa watu wananyanganywa mali zao watu wanapigwa risasi watu wanafukuzwa kazi haki haipo katika taifa limekuwa ni taifa la manunguniko na maumivu kwa kipindi kirefu cha miaka thelathini hiyo hii safari ya miaka thelathini imekuwa ni safari ngumu kwelikweli kweli. na sio wote wameweza kuvumilia wako wengine ambao bahati mbaya walilipa gharama hii kupoteza maisha yao katika hatua nyingine mwenyekiti mboya anasema kuwa agizo la rais samia kurejesha mikutano ya adhara katika taifa hilo la ukanda wa afrika mashariki ni la kupigiwa pambaja nasimama mbele ya jamii ya mwanza na mbele ya dunia kumshukuru rais samia suluhu hassan kwa namna ambavyo alikuwa mvumilivu kwenye vikao vingi mfululizo tuliofanya naye nikimshawishi atambue kwamba nchi inahitaji maridhiano huyu rais akakubali maridhiano ndugu zangu watu watu wenzetu wa upande wa pili wa shilingi wako kwenye fursa wanatamani maridhiano yazifanikiwe kwa sababu wao ndio wa ambao wanafaidi yaani yani wana wana- wanafaidi wana, wana, wana mismsikilizaji wa r kiswahili baada ya rais samia kutoa kauli ya kufungulia mikutano ya siasa nchini humo mkutano wa kwanza kufanyika ni ule wa chama cha demokrasia na maendeleo chadema uliofanyika katika jiji la mwanza ambapo mamia a wafuasi wa chama hicho walikuwa na mengi ya kusema kwa jina naitwa mere benjamini mnafurahi sana nimefurahi sana ani nina amani hatimaye leo yani tu, hii siku tulikuwa tunaisubilia sana kwa hamu tunajisikia vizuri mno manake kama tulikuwa tumepotea tuli tumepotezwa lakini leo tumefufuka jamani eh. naitwa masanja edward maganga hapa navyojisikia yani na amani sana kutoka mwni kwa sababu ni siku nyingi tumeshindwa kuzungumza baada ya kufungiwa midombo lakini sasa hivi tuko hulu naitwa mele paulo yani nimefurahi sana sana sana kuruhusiwa kwa mikutano yani ndani ya moyo wangu nimefulahi kwa sababu sasa ukombozi wa tanzaniya unakwenda kutimia naitwa ana jemsi maro ninazungumzia kwa siku ya leo na fulaha kubwa sana maana tumekaa miaka saba hatuko balabalani wala kusikika kwa hiyo kwa siku ya leo nina fulaha kubwa sana ali ya siasa itayelekea kuzuli tunaenda kwenye ushindi elufu mbili ishiina tano tunaenda kwenye ushindi kufunguliwa kwa mikutano ya adhara kunatajwa kutasisimua sura mpya ya siasa nchini humo kama ambavyo mwanaharakati wa maswala ya kidemokrasia na mchambuzi wa maswala ya siasa kutoka jijini arusha bwana odero charles odero anasema rais samia amejitofautisha na mtangulizi wake kwa kuchagua kulinda katiba ya taifa hilo kwanza ni jambo la kupongeza uungwana wa rais kuamua kuheshimu sheria zilizoko za nchi wa maana ya katiba na sheria zote zinazohusu haki na uhuru wa wananchi kufanya mikutano ya hadhara ni jambo la kupokeza kwamba ameamua kwa dhati kuheshimu kulinda na kutetea katiba ya nchi tofauti na hali ilivyokuwa hapo ambapo kulitokea tangazo ambalo ni tangazo la batili kwa, m, kwa mujibu wa sheria za nchi yetu ni kwamba tangazo ambalo lilikuwa linazuia mikutano ya hadhara ya vyama vya siasa ilikuwa ni mikutano kinyume na sheria za nchi hii amefanya wa kuona kwamba kuna haja ya ya kuheshimu kulinda na ya na kutetea katiba nchi nchi sheria zote za sasa hu otoa mkutano hio tangu, tangu tangazo hilo ni faida tumeona kwa sababu umeona watu wamefurahi nchini vyama na tumeona the best hee ya polisi tumeona kwa mfano kule za, e, mwanza polisi wamesimamia kazi zao vizuri lakini tumeona hata mapokezi ya makamu, m- makamu mwenyekiti wa chadema taifa wakili tundulisu aliporejea kutoka uhamishoni na kufika nchini hakukuwa na rabsha yoyote ya polisi na polisi wamesindikiza vizuri wameangalia suala la usalama mkutano wa chadema umefanyika na watu wame kwa amani na watu wametawanyika na ukiangalia sasa kwenye vijiwe mbalimbali vya nchi watu wanafurahi nchi inafurahi kwamba sasa haki na uhuru wa watu kusema kuzungumza vyama vya siasa kuweza kufanya shughuli zao kwa mujibu wa kisheria haki hiyo inatendeka msikilizaji wa rfi kiswahili na kufika hapo unaweka nukta katika makala haya ya afrika mashariki leo tumetuama nchini tanzania kuangaza na kumulika kwanza tena kwa mikutano ya hadhara kwa vyama vya siasa nchini humo nini matarajio na mapokeo ya wafuatilizi wa maswala ya siasa katika taifa hilo liliyoshuhudia ukimya wa miaka saba ya kutofanyika kwa mikutano ya hadhara mwandalizi na msimulizi wa makala haya naitwa maltin nyoni ahadi wakati mwingine nasema kwa heri na uwe na wakati mwema