na mskilizaji bila shaka ikichwa ni kitambulisho cha michezo tayari studioni wapo jason sagin na ponziokiponzio ukikaribia keti usiwo na wasiwasi tutarajie nini katika michezo unajua kesho ni siku ya mashemeji dabi dar es salam nitatua mi mwenyewe mengi sana lakini pia kuna debi kule rwanda na vilevile kuna mashindano ya kombe la dunia kwa upande wa kinadada asante sana jason sanajasonsagin namna kama livyodokeza hapo mwenzangu wali nalni kama fahmisha pia kombe kwenye hatua ya nusu wenye chambali mashindano ya shule za upili kuelekea kwenye ukanda afrika mashariki baadaye mwezi huu lakini lakini pia pia pia mechi kadhaa za kufungua msimu mpya kwenye ukanda afrika mashariki chambali kufuzu kuelekea dada kule uganda lakini pia na ya hu aimchi kaa a haondoki klabuni paris mimi naitwa jason ason sagini askofumchea ulimwenguni na hili ni jukwaa la michezo uh, kimeshadokeza kwamba tuaena kuangazia uh, mashemeji dabi ya tanzania keshoaini kabl ua karako lakini kabla hapo tuanzie katika kombe la dunia la wanawake linaoendelea kule australia na new zealand ambapo ni kwamba sasa hivi tupo kwenye hatua ya nusu finali ambapo le ni kwamba kumechea michuano mbili za robo fainal mbaoikwamba timaefu badmaa kupitia ma katika muda wa kawaida maguru mawili kwa moja. Unazungumziaje michoano manake naangaliao France Mondolewa ambayo timu yangu nasikitika sana hadi sasa. <laughs> <laughs> Nianzie kwa mchano wa Uingereza ilikuwa ni mechi ambayo ilianza kwa kuonyesha ushindani deka za mwanzo mwanzo mchezaji wa timu ya Colombia Linda Caicedo akiuliza maswali magumu sana kwenye upande wa ulinzi wa England. Lakini baadaye wameibuka na ushindi ni mechi ambayo ilikuwa inaonyesha labda uh, ukiangalia England wanaweza wakasonga mbali lakini walikofikia sasa hivi wanakwenda kupambana na usi. Australia. australia jana wameitoa timu yako ufaransa na mm. ukiangalia kilichofanyikaakwaanao kila sikuwakwambiaa wa, e, wa watakua na nafasi nyingine akujipima nguvu dhidi yanla naamni ukiaapamojaitafa kuwakiangalia katika idadi ya takwim chini ya alama kmianaewa lama s kikubwa ni tutakuwa na bingwa mpya kutakuwa uhum. na jina la bingwa mpya pale katika orodha ya medali tumsikie mchambuzi wetu wak kule dares salam tanzania hadija lukinga unazungumziaje nusu fainali hizi mbili kuelekea kwenye fainali itakayochezwa tarehe ishirini na sita mwezi huu wa agosti kule australia ni mwendelezo wa kumtafuta bingwa wa kombe la dunia la makala elfu mbili na ishirini na tatu na leo tumeshuhudia mchezo wa england mwalimu wamwishongland kiaksia nafasaeaaaali ambao hii ni mara wakwanza kucheza katika hatua su fainali akiniawnafaida a aa kuwa washindi watatu namini kwena mchuano hii naweza nikashuhudia spain ikiweza kujinga katika hatua ya fainal wajua sagini bila kuiweka uh, historia mm. ya sweden katika mashindano nikiangalia michwano inavyoendelea kwa sasa ndio alichokisema hadija ni kweli England wanaonekana wanaweza kaingia ya fainali lakini sasa mimi nikitafuta timu ya pili ndani ya fainali na mwana wanachokifanya katika mashindanoani kwamba ni hadija aliinga huyo akiwa tanzania tanzaniadarsla pia finali hiyo ni siku ya jumapili jumaa piliumradhi wiki ijayo hapo ijayonawaiosemapo ni kwamba itapigwa katika uga wa stadium australia kule sydney katika taifa la australia mtwara a ma leo hii eh, katika siku ya mwisho ya michuano hiyo nchini kenya st antony kitale a ni vijana ndio wameibuka mabingwa kwa sababu wamewashinda dagoreti a ni vijana wa mjini nairobi magoli mawili kwa sifuri kwaupande wa kinadada bute wamepata shindi wa goli moja siui iaa st marys kitende e, wao ndio watakuwa wanawakilisha pamoja na st henri kitovu walimaliza katika nafasi ya kwanza marys kitende na henry kitovu wakamaliza katika nafasi ya pili kwa upande mwingine nikiangalia katika mpira wa kikapu wasichana uh, st marys kitende hii huwa ni uh, kama chuo cha michezo mm. ni vile vio ambavyo wanachukua talanda wanajua watu wengine katika shule za upili wanaangalia kwanza mwanafunzi wamepata alama ngapi sasa wa wanaangaliaadada a nan wasilisha majina kwa sababu ilikuwa ni mshindi wa kwanza kutoka uganda atakutana na mshindi wa pili kutoka kenya kwa hivyo inamaana kwamba bado ma, uh, mashirikisho yote awajawasilisha majina kwa uhum. shirikisho ambayo linasimamia michwano hii kutoka kenya naona kwamba hapa kwa upandenaona shule ya upili ya st antony kitare dagoreti na shanderema ndizoakaleea katika taifa la rwanda baada ye mweziku katika mashindano hayo shule za upili lakini pia kwenye voleyboliikule rwanda kuanzia tarehe kua tarehe thelathi0 naukati kwenye voleiboli naiona shule ya upili ya sekondari ya kenya kesagon na pamoja pia na ni kwamba itaandala e, maha baadai huu itakuwa inakutanisha mataifa kadhaa ikiwemo rwanda burundi ar ongo kenya uganda tanzania oapakaaasgeleaji uh, riadhadmagongorahi Michuwa, za kufungua ya Rwanda, APR 3 kwa bila, na moja imeichapa la moentofutiama mb ilishipata ushindi wa kombe la amani baada ye mwezi juni mwaka huo lakini kwamba apr imeshinda kombe hili sasa e, mara tatu wakatia ni kombe lao la pili baada ya kulishina mara ya kwanza mwaka eb 17 lakini kesho kuna mechi kubwa kule tanzania yanga na simba E, katika mechi ya kufungua pazia ni ngawa ya jamii kule e, tanzania <laughs> uh, inakuwa ni debi ya kwanza na inachezwa maeneo ya mkokwani kule mkoani tanga kwa hivyo wachezaji wamelalamika sana kwamba uwanja ni mbovu kidogo na huenda asiwe mazingira mazuri ya debi lakini debi kivvyote vile linaenda kupigwa ni debi ya kwanza msimu huu inaenda kushuhudia debi la watani e, sasa ni mechi ambayo watu wengi wanasema labda mm-hmm. kuna kati ya pande mm-hmm. ko zote mbili lakini akii ashanga oiiko atokeap kwasababu ndio tumeonayanga wakicheaaman tofauti a mahbaattmnau nashinikizo kubwa lakini kwa upande wa mashabiki lazima wanataka timu yao ishinde kwa mm. kwa namna moja sababu sasa hivi ukiangalia labda nitakwambia mchawi ni sawa, ni ni sawa mbaya lakini haki yake mpe sasa young wanaonekana kwamba yanga azmaamipata ushindi kwenye hatua ya nusu auskie kocha wa timu ya yanga miguel angel gamondi mu wa gamndi awa kuelekea mchezo wa simba pokesho katika uga wa mkwakwani I huwa anajaribu kutoa ujumbe tota, huko wachezaji hakuna pressure ya kushinda au kupoteza nimotisha kwa mechi kama hii nadhani ni, ni bahati nzuri kuwa sehemu some ya debi nimecheza na raja nimecheza na play, chiefs play, kwa hivyo ninao uzoefu na kwangu so ni siku nzuri sana, sana. siwezi so kuisubiri kucheza kesho kwa sababu nina furaha ukiniuliza napendelea kucheza hata mechi 3 dhidi ya simba kwa sababu kuna hamasa kubwa katika nchi nzima na hata nchi yingine nayo simba ilipata ushindi wa magoli well. mane ya umawili kupitia nji penalti siku ya alhamisi baada ya sara y bilabila well. na huyu apa kochi wa simba roberti oliviera goncalves raia wa brazili simba wanacheza vizuri sana manajua wanacheza vizuri kwa sababu mpinzani wangu pia alikuwa namba moja msimu uliopita natafuta nafasi nzuri kwa ajili ya kujaribu kuwatumia wachezaji wengi wakati wa mchezo mchezoina wachezaji waapya na kwa sababu wanaongoza wanafanya kazi zaidi ya hili na ni fursa nzuri kwa kuwajaribu lakini katika mchezo wa debi sio tena kuhusu ufundi au hali ya kimwili tunahitaji kubali ni hisia na ndio kandanda namnsaa nimsikie mchambuziulemaeneo ya mwanza tanzania vikt aut unazungumziaje fainali hii ama faib hili a kesho mski ma makochooikizungumzia eh, fainali hiyo kati ya yanga na simbaunapoizungumzia dabi ya simba na yanga Jason, unazungumzia mchezo mkubwa ambao unateka hisia kubwa sana za mashabiki wa mpira tanzania kwa mchezo wa kesho utakuwa ni mchezo wa ushindani sana kwa sababu ndani ya miaka miwili simba wamekuwa wakipoteza mbele ya yanga ni kitu ambacho kinawaumiza na wamekuwa wakifanya usajili mkubwa kuhakikisha kwamba wanaenda kwa yanga katika mchezo wa kesho na pia itawaongezea morali katika kuelekea kwenye mbio za ubingwa wa kushindania ubingwa wa ligi kuu ya tanzania NBC premier league kwa hio kwangu mimi naona utakuwa ni mchezo ambao umetawaliiwa kimbinu na wenye uhitaji mkubwa kwenye pande zote mbili yanga wanahitaji kuendeleza kutengeneza imani kwa mashabiki wao uh, wakati simba wao wanataka waendelee kurudisha imani ya miaka minne nyuma kwa mashabiki wao kwa maana mashabiki wengi na wanachama wengi wanaamini hakuna sherehe nzuri sana za ubingwa nchini tanzania kama kumfunga mtani na hicho ndio kitu ambacho kitaleta ushindani mkubwa sana kunako mchezo wa kesho katika dimba la mkokwani pale jijini tanga tanzania jason asante sana huyu akiwa kule mwanza tanzania mchambuzi soka sonasema kwamba ni mechi ambayo kidogo ina uzito manaki ni uzitmaanae pia kwa makocha maanake makochatokea kule maeneo ya ya uh, marekani ni argentina dhidi taifa la brazil uh, lakini lakiniobe amekwepo katika mazingira ya mpira wa tanzania msimu jana kwa gamont ni mechi yake ya kwanza ya Dhabi, mechi ambayo labda itakuwa na shinikizo kubwa lakini ukiangalia ndio watu wanasema kwamba ni debi na enda mbinu yingi zkatumika lakin kuna mbinu moja katika mpira wa sonaitwa kuimam k m akufakekuan mechi, mechi mojaenye kombe akugua w baada ya sareya moja moja kwenye muda wa kawaida manake ligi hiyo itaanza wikendi ijayo ya tarehe 26 mwezi huu wa agosti kule nchini kenya naam sasa tuangazie kwenye rubaa za ukanda afrika ambapo leo kuna michuano imeanza ya kufuzu kuelekea kwenye klabu ya barani afrika kwa wanawake kule uganda katika maeneo ya kule kampala na kule njeru mb umekua na, na mechi mbili aikwamba timu kadhaa zimeshiriki michano hiyo ikiwemo ikiwemotim ya ya mbingwa hao na eschigali ya kule rwanda zungumzia new generation ya kule zanzibar wa wakati pia vika uin ya kule kenya ipo kwenye kundi baa michwano inaonaje manake sjaona simba walikosa kushirika kwenye makala manake walikosa kuibuka wabingwa wa soka bara tanzania bila shaka ni mashindano ya mabingwa ukishataja ilo jina mabingwa inamaana kwamba ni bingwa katika kila nchi kwa hivyo simba wakuwa bingwa <laughs> walikuwa bingwa sasa bingwa huyo amekuja kuwakilisha tanzania hapa na pia new generation kutoka kule zanzibar na amekuja kuwakilisha zanzibar viga g wapo kuwakilisha kenya b wapo kuwakilisha burundi burundif wapo kuwakilisha jibuti hivyo Eh, ni, ni mashindano ya mabingwa lakini ukiangalia abadilika sana iiata onge apia magoli yao o na kigali eh, kutoka Rwanda uh, vile vile umeona wa Kamba la Queens Viga Queens sio wageni lakini pia unaifahamu hii CBE ya Ethiopia eh, wanathaminiwana benki kutoka kule Ethiopia ni baadhi ya timu kubwa ambazo waenda zikawahangaisha wengine hapo kwa sababu timu kama Yeye Joint Stars kutoka kule Sudan Kusini ni timu ambayo labda haipewi wa ukubwa na ukiangalia hata katika mechi yao ya kwanza hakuna kikubwa ambacho wangeanza kufanya dhidi ya Kamba la Queens kwa hivyo tayari kwa Abuja Queens kutoka kule Burundi eh, ni timu ambayo watu wengi wanaangalia itafanya nini imekuja kwenye mashindano hii lakini tayari kwa akili za watu wengi ya alimshinda simba wa Soka. Kwenye Riyadha, kwenye kulekea, wiki moja kabla ya ya amejiondoa kufuatia jeraha wakati pia ni kwamba timu hiyo imefanya mageuzi na ni kwamba anakua wapili kujiondoa baada yaaachemusto kujiondoaahradkkeya mbio za mita kupekezana vijiti rais wa shirikisho nchini humo jackson t amesema kwamba tarehe ya mwisho ya julai 3 e, walikuwa wasiisha timu ya lakini kwamba walikuwa na kesi ya kutumia dawa za kutimwa misuli kupitia kwa mwanariadha samuel met ambaye hawangeweza kuhatarisha chochote katika mashinanohaa ambayo yatakuwa naanza wikendi ijayo katika jiji kuu la budapest kule maeneo ya hungary Na sasa tuangazie kwenye rubaza kama timu ambapo ligi zilianza jana Nzoki. Ni kwamba jana kulikuwa na mechi moja nchini Uingereza ambapo Manchester City bado mtetezo ileleza kuilaza ban lilimbukeni matatu kwa bila wakati leo ni kwamba Arsenal imeipiga Nottingham Forest 2 kwa 1 na hayo Bournemouth ikatoka sare 1 kwa 1 ile West Ham lakini sasa hivi uwanjani Brighton magoli manne Luton goli moja Everton 0 pula 1 Sheffield 0 Crystal Palace goli moja ni baadaye kwa Manchester City dhidi ya Aston Villa wakati kuleo wa Faransa mapumziko Marseille goli moja Rennes goli moja kile baadaye pia ni Paris Saint-Germain dhidi ya lorion kule maeneo ya uhspanyol kulikuwa na mechi moja leo sociedad goli moja jirona bila baadaye las palmas dhidi ya maloka wakati abilbao dhidi ya madrid kuanzia saa ne unusu saa za afrika ya mashariki unazungumzaji kwanza kwa ligi za ulaya mancity ambashapata ushindi leo paris saint germain dhidi ya lorion Uh, ni, ni kwanza kwa ligi na unajua ukianza katika ligi tunasema kwamba ligi i kama mbio ndefu kwahio sio mchi ambazo nakusanywa pamojaawektruachyawan ma nataa kuwabingwa msimu huo haalnuoafbzoatui sana kocha wa manchester city ukikutana na timu ambayo inakaa ni mnyonge kidogo Diyo. unajaribu kupata hata magoli mengi mm-hmm. a pia katika taarifa za uhamisho ni kwamba kena amejiunga na timu ya bamushanauli jerumani wakati map amesema kwamba yeye haondoki parisi njema akimwambia rais wa psg nasir helhalaifi ambape labda anaogopa akiishia kule saudi arabia itakuaje kwa sababu wale uenda nawao wakampea hela nyingi mm. na real madrid aa kikua wakaitisha pesa ndefu ambazo labda kl kutoka saudi inaweza ikawa ni shida kwa kuwauzia a asub siu ushindi wa jana siwape kiburi nyinyi mabinga watetezi bwana historia inaendelea kuandikishwa malzakind na mskilizaji punde tunamaliza matangazo yetu na kukamilisha matangazo yetu jioni hii basi ni kukumbusha ni kwamba raia kome umefariki kule nchini drc baada ya kuwawa na watu wanaodani wakua ni waasi viongozi wa kijeshi kutoka nchi za ekas kukutana kujadili utayara wa kikosi cha pamoja kitakachotumwa kule nchini ni je na watu zaidi ya 0 wamefariki nchini marekani kutokana na moto wa nyika usikose pia kutufuata kwenye mitandao yetu ya kijamii bandika bandua hakuna kulala kibao ni shike chake msanii christian bela huyu anatutumbuiza jioni hii Baby, can negotiate, she can kati. kati, mama. tamwasi mbinga loketo nga nayaki mbangombango yakwanzaki nga na okongo nga na sura ya iye iye apiwanguusuraya barbi anatenda kuia unona kwakena akikatika kidogo na data na mwita her ak préside lengos vipbtangi rise ulenibi elakisaanicristian bea obama kibao nishike ni kushike chake msanii cristianbela raia wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo huyo mskilizaji ndicho kinatukamilisha matangazo yetu jioni hii shukran sufufu kwa bwana vict abuso ndi amekuwa msimamizi wa matangazo haya bila kumsahau funda siku nyingi vitalmogisha kulembwa ndi amekua kwenye mitambo jina langu mimi ni bwana benson wakoli matangazo mengine nshllah kesho mwendo wa s1 afrika mashariki saa afrika kati hadi wakati msikilizaji kwa sasa unazeta wako tayari kuendeleza matangazo haya ni kutekia njema na usiku mwema