nam akiondoka hapo ounaingia s na jukwaa la michezo kama livyotaja joa jo ni jason na Ipoli, mzio. Mingi basi riadha mewako osnita t a michuano ya bara afrika kwa vilabu kufuzu kwenye makundi pia ni kwamba eh, kwamba ametajwa kuwa kocha mpya wa taifa la italia, la italia timu ya ya wanaume soka lakini tunaanza na taarifa ya tanzia mm-hmm. manake kocha wa urfc ya nchini uganda samtimbe ameaga dunia akipelekwa chumba cha wagonjwa maututi mapema leo katika hospitali ya nakasero kwa ajili ya matibabu na baada ya kupewa rufaa na hospitali ya st katherin kule uganda e, klabh kupita mtandao wake ameandika wa kutuma salamu za rambirambi kwa familia na wapendwa wake katika kipindi kigumu cha maisha na kuongeza kuwa kwa sasa timu hiyo iko kambini katika hoteli ya ya kampala ikijiandaa kwa mchezo ujao kombe la wa la zaidi kwa awa, lakini ktia telai kijanda ka mheo ao bila shaka uh, ukishaaga dunia sasa tunaanza kuuliza kama tunakukumbuka vipi na ndicho kitu ambacho sasa hivi hapa katika jukwaa la michezo kwakea uh, unakumbuka rekodi zake ni nyingi katika maisha yake ya soka ni pamoja na kushinda mataji ya ligi akiwa nasv ya uganda kule uganda lakini vilevile vile akiwa na natraco ya rwanda na young african kule tanzania lakini pia kazi yake iliza matunda katika michuano ya sekafa kagame efauyauatajo mara nne akiwa na timu mbalimbali mbali, afrika mashariki pakubwa vya mbalimbalinaojaubwa na familia bila shaka tuoueeealichaguliwa kuarais wa shirikisho lariadaduniani kwa mhula watatu ambapo ral ha ad sumariwaa wa washirikihoasok la soka la riadha nchini walichaguliwa pia, piawalichaguliwa kamaanaibu rais pamoja pia naraia wa colombia si ae ambaye sasa sasahivi amechaguliwa e, kwa muhula mwingine kama naibu wa rais katika shirikisho hilo la riadha duniani la world worldahetwamba kwenye siku ya kwanza ambayo mekuaje manake naangalia kwenye mbio za mita miamoja hapa uh, kumekuwa na kidogo mushkil lakini kwamba kwenye kilomita ishirini za kutembea uh, mashna ya kutebea ni kwamba raia wa hispania alvaro alaomaiameibuka mshindi wa mbio hizo wakati mswidi e, mswdi kiwa naye brazil saio bonfim akiwa nafasi ya tau kwenye mbio za mita 4 uh, kupogezajii kwamba timu ya taifa ya marekani na timu ya ibralta ubelgiji ni uholanzi na pia timu ya taifa ya ufaransa zimefuzu kuelekea tu inayofuata ambayo ni anusufanali kuelekea kwenye fainali za mchezo huo wa mbio za mita 4 kupokeaa vjinipia katika mbio za mita mitaunna maji kamamechairm amefuzu kama nafasi ya kwanza pia mkenya ea kbb napia mhabeshi gne pamoja pia na mkenya s e, zungumzia mkenya kwenye laio pamoja pia na raia raia e, wa mohamed lakini za mita kwa wanaume ni jioni rahm tind afarana m a katika mbio hizo za mita lm pia mkenya fedhi kipigwni pia mefuzu kuelekea kwenye hatua ya nusu fainali katika mbio hizo je usiku na mwonaji manyala manake anakimbia E, nafikiri saa mbili <laughs> yeah, ni, ni saa mbili na dakika aobanatatu na macho yote atakuwa anaelekea huko kwa sababu unakumbuka uh, mwaka uliopita katika mashindano uh, ya horegone eh. unakumbuka kilichofanyika baada ya kuwepo na safari ndefu sana kutokana na mambo ya visa lakini leo hii tunasubiri tena tuone kitu ambacho watakuwa wanafanya ametoka kushinda medali yake ya kwanza kwenye mashindano ya ya ya ya ya ya madola kwa hivu, sasa kwa hivu, subiri, kuona kitu ambacho, atakuwa anafanya ni katika ya kwanza, kwa hivu, kufuzu, ya pili. Sasa, ni katika ya kwanza kwanza mm. pili rekodi unajua ina, ni chini ya nafasi nafasi nyingine kumwangalia anafanya namna gani kila laheri kwake wamanyala ambaye ni bingwa wa bara africa wasevena pia anatokea taifa la kenya akishiriki mbio za mita 1 kule budapest katia mashindano ya riadha a dunia lakini kutoka huko mwenzangu zie tuelekee kule australia katika kumbe la dunia la wanawake ambapo leo Uh, usidi umekuwa nafasi ya tatu baada ya kuilaza timu ya taifa ya australia bl sufuri katika mchezo wa nafasi tatu nafasiu kwamba pia lakini kesho kuna mchezo mkubwa wa fainali uingereza dhidi ya uingerezadhidahispania kila moja katika fainali yake ya kwanza lakini kwanza kabla ya kulizungumzia tuelekee kule daressalam tanzania liko mchambuzi wetu adija lukinga unaizungumziaje timu ya taifa ya uingereza na pia fainali yote nzima hapo kesho kwanza ni fainali yakihistoria kwamaana nakutanisha timbili amba amyeeo aoawakikosicaoo amekuanao a Safari, 23, kwa mana, pia hata kwa malimu, Wigman, na zimekuwa zikiwalipa walimu oaiwaia monekana waaswalimuwengi pia unatazama hata uenda mchezaji wake akarejea morali kubwa hasa katika eneo lake la ushambuliaji kufikia hatua hii nadhani kila jambo lipo wazi hmm. kwa maana ya ubashiri kwa sababu niliona mapema kwa sweden na uhispania wakati huo uhispania umeingia ndani ya fainali akumbuka wakati huo tukifanya kipindi nikueleza awangland nawaona ndani ya fainali na hicho kimefanyika na kilichosalia sasahivi ni kwaiakuondoka na taj likabauaaanulaya ne mashindanoyae lombeasafari yake lnnya finalmaaotfnafina waiwa na hispania katika makala ya yuro baraulayautaahdukinaule uh, eh, <laughs> bardaressalam tanzania unazungumziaje timu ya taifa ya uhispania la roha kuelekea mchezo wa kesho katika fainali hiyo hadija lukinga unazungumziaje fainali hiyo lakini kwanza nzio kinazungumziaje timu ya ya taifa nziokaujetmuafh timu ya taifahispania ndio wamefanya atuwezi kufumba macho natukasaau kitu ambacho wamekifanya kwasababu ndio wamekuwa na timu changa, wamekua natm cangamba awkjaribuutaandogoakanaiwamekomaawndio sababu, hmm. sababu ambayo anaiona kwanza aanafasi uh-huh. kwa ya kwa wote hujua wanashinda tajihili kwa mara ya kwanza kwa hivyo baada ya uingereza kushinda sasa huenda tukaanza kusema kwamba hispania kama mfumo wa ujerumani takua umefanikiwa ndio timu nyingine ambayo huenda ikawa nitishio kwa sasa tumsikie hadija luking anazunguzaji timu ya taifa ya hispania la roha kwaupande wan kitazama waua naa aaaa kna k a binafsi yangu naona kama england ana nafasi kubwa lakini ni mchezo ambao wa hamsini kwa hamsini kwa maana yeyote anaweza kuibuka ubingwa lafkiri gem plani ya mwalimu ndio itakayoamua um, hapa tutaamua kati ya sedina wigman au george vilda kuweza kuibuka na ubingwa na mechiko kesho katika uga wa olympic kule sydney australia na ni kwamba ni kombe la fainali la dunia kati wa hispania dhidi ya taifa la uingereza nam ukiwa lubumbashi bila shaka ni saa 11 na dakika45 saa za afrika wakati kule mogadishu na kampala pamoja pia daressalam tanzania saa 12ndai6 saa za afrika mashariki pindiwan juka la michezo kna mnlnzoki laini sahiiangazia michuano ya labinga barani afrika wa vilabu ambapo ni kwenye hatua ya kufuzu kuingia hatua ya makundi na ni kwamba imeanza leo katika miji kadhaa nchini barani afrika ambapo leo kumekuwa na michuano kadhaa tuanzie e, katika ardhi ya kenya ambapo kwenye kombe la shirishini kwamba kenya kule kamegahobo imetoka sare bilabila dhidi a lilabengazi ya kule libya wakati timu ya arsata ya kutoka kule jibuti imeilaa hosid tatu kwa bila lakini aite kule botswana ya Madagaska, moja bila lakini pia botwan imelazwa naa madaasammlabkwamoa aianda okaa mojamoaaadoaule taifa la somalia mambo ya kawaida yanatokea tu mm. kwa sababu <laughs> kufikia sasa hakuna kitu kikubwa labda cha kushangaza ambacho nimekiona katika matokeo ya mechi hizi uh, raundi ya kwanza uh, kuna lugha baadhi ya lugha za kiafrika kuna moja kutoka kule kenya wanasema luere mm. ina maana ni kwa Kasa, ni kwa timu ambazo zimeshindwa kupata alama aaio aa aambo naambaciiaaauoaumaaamchi ama a ya Bila shaka ugenini, mambo ya kuna mechi kama ya KMKM, ya kule zanzibar mpoteza waku ugenini wako nyumbani ku kwa hivyo inamaana kwamba wakienda ugenini watakuwa wanatarajia mchezo mgumu sana dhidi ya st georgi ethiopia na vile vile ukiangalia timu za afrika mashariki nyingi sana hazijatoa matokeo ambayo yanapendeza kwasababu me, me, mechi ya sare mhia onowaowke km io kule uganda kwam a mechi biakeailazwa kule tanzania moja bila wakati ya wanawake Rwanda, ni kule kwa bila. Tayari, ya na f... pia ya kule Kenya, kundi a wakatiwanawake Joy, Joy, nhafaanfayin yeah <laughs> Uh, kwenye michwaneo ya kufuzu kuelekea michwano ya wanawake barani afrika kwa makala ya tatu baadaye mwaka huu kuokeshoaii b naiona dhidi ya keya kwamda mfupi ujao ya na yapili, A, eh, na misri, na Kamerun, ya ya kwa nafasi na misri na hakuna kitu ambacho kufikia sasa isipokuwa tu ushindi wa akiinaada uh, wajua wamekaa sana kutoka mwaka swahuakashindknmanntlz ui makkan branraafatiwa nasnn bnaa na, nafasi yapili lakinitimu ambayo walishinda ni burundi magoli kwasiitbotndta sasa turejia katika maswala ya soka ama michezo katika ukanda wa afrika mashariki kwamba uh, kule kenya wikihi nzio kampuni ya laliga inayoendesha ligi kuu ya soka nchini hispania uh, ilizindua rasmi mpango mpya ma msimu mpya na kambi yake nchini kenya na kutokeza mpango ya kuleta vilabu kutoka hispania kuzuru afrika mashariki siku zijazo nairobi kaji la tano barani afrika kuandaa baada ya yohannesburg capton daban na cairo lakini kitengo cha ligi kuu ya uhispania kilitangaza ushirikiano na kampuni ya michezo ya video ya easort ambayo itashuhudia kampuni hiyo ikimiliki haki za majina ya ligi hiyo na kuzalisha michezo ya video ya ligi hiyo baada ya kukamilika kwa mkataba wake na shirikisho la soka lineye fifa nziokimpango ipo kwa timu za ligi kuu ya hispania kuzuru afrika mm-hmm. mashariki ili mm-hmm. uh, kushiriki katika michuano ama mechi za kirafiki kabla sehemu ya kujitolea kwa ligi hiyo kuendeleza soka la mashindani mashinani kote barani afrika na sasa hacha tumsikie mwwakilishi wa la liga ukanda afrika mashariki alvaro abriu la ligha ina mpango gani zaidi uh, kuelekea msimu huu mpya For the new and for... leo imekuwa siku yeah, for example, kubwa kuelekea msimu mpya tumetaja jambo the... tunalolifurahia sana ambalo ni michuano ya afrika we mashariki we ya la liga, the liga. The tulifanikiwa the kushirikisha wajumbe wa tanzania uh, na wajumbe wa kenya kufanya mashindano ya ngazi ya chini kwa wavulana wenye umri wa chini ya miaka 15 na wasichana wenye chini ya umri wa miaka17 wasichana wetu wenye umri wa miaka 17 kaligi ndogo walishinda michwano hiyo jijini nairobi hivyo tutaendelea kufanya programu hii kuwa bora zaidi kwa kushirikisha nchi nyingi zaidi kama uganda ethiopia na hata rwanda ambayo ni moja ya mipango yetu mikuu ya kuwa kielelezo katika ukuzaji wa vipaji ambayo ni pamoja na mikakati yetu mikuu ya kuendeleza msimu huu kwa hivyo huenda ukaiona barcelona madrid na atletico katika ukanda wa afrika mashariki siku zijaza manake anazungumza hapo mwakilishi wa afrika mashariki wa la liga alvaro abriw Wana, wana, wanafaa kuangalia na kuwa na mipango mingines rir kitengo cha michezo kupata nafasi ya taarifa zaidi na tayari taarifa hiyo imechapishwa kwenye mtandao wetu wa rfi kule tanzania kumekuwa na mechi mbili leo kumekuwa na mechi mbili moja tayari imekamilika eef dhidi ya kagera shuga eef wamepata ushindi wa goli moja sifuri baadaye na mungo watakuwa wanaovaa kinondoni mc wakati wa kufungasha virago nzoki lakini kabla ya hapo tuangazie ligi mbalimbali mbali kule ulaya ambapo sahivi uwanjani fula mbila brandford tu liverpool matatu bomot moja ls goli moja magoli mane baadaye spaia mancheeni lakini kisha baadae pia ni manitdhidi ya timu ya newcassle katika ligue au faransa lioo dhidi ya mompeli baadaye tolu dhidi pia ya yaparis gma kule magoli magoli magoli mawili lakini kombe la kwamba ilipata ushindi kupitia kufuatia ilichezwa katika uga wa kule taifa la greece ni baada ya athari kuonekana wazi kwamba sasa manches city uenda ikapambana sana katika msimu huukimataji ote mbbaiwcheaji ambaowameondokauesicaac ndiyo ni kwamba pia katika timu ya taifa ya italia baada ya kuondoka kwa kocha robarto manchini sasa hivi ni kwamba kocha zamani ya timu ya napoli ya msimu jana lusianospalis ndio kocha mpya wa taifa la italia kazi ya ukocha katika ngazi ya timu ya taifa uwa ngumu kidogo kwa sababu hakuna wakati wa kusajili ndio tunaheshimu kile ambacho amekifanya katika timu ya napoli lakini hatuwezi kusema kwamba atakitoa moja kwa moja katika timu ya taifa ya italy kwa sababu hmm. unaenda katika mashindano ambapo unaenda kushiriki mechi ambayo ni mechi moja btau sio mechi za ligi ambazo zinakuwa ni mechi na uh, kumbuka mabingwa mara mara wa kombe la dunia mwisho is0na na siti, tima, tima taifa ya italia hiyo niseme asante kwa nasi kujuku la michezo kwa siku ya leo namwona ajoi shabiki mkubwa wa arsenal ameingia studioni kueza sha maanake mna mechi siku ya jumatatu itakuaje manake nafikiri kwamba huenda Sare. Mechi, uh, sare kwa nini? Na mechi za katikati timu kama zi, zi okay. He, ni lisitutishe aechi akatikati waat hshnno as na kwa kumaliza matangazo haya tuangazie muktasari jeshi la drc limesema limewaua waasi wa adf zaidi ya 5 tangu kuanza kwu operesheni shujaa mwaka 221 ujumbe kutoka jumuia nchi za afrika magharibi ecowas unazuru nchi yanije kuzungumza na wakuu wa jeshi la taifa hilo na watu saba wameuawa na wengine zaidi ya 1 wamejeruhiwa kaskazini mwa ukrain baada ya shambulio la urusi upate wimbo mario Afrika. wa bendi afrikando kutoka se senegal ikimshirikisha madilu system. system kutoka drc Le fils 三歌。 on <laughs> naam wimbo mario wa bendi apikando kutoka senegal ikimshirikisha madilu system kutoka drc unaokamilishia matangazo yetu jioni ya leo kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya akiwemo msimamizi wa matangazo victa buso fundi mitambo vital mgisho pamoja na kikosi kizima cha jukwaa la michezo namzungumzia paul zioki pamoja na jason sagini nimekuwa na hodha wako george ajoi hadi wakati mwingine kwaheri heri na jioni njema