wakiondoka hapo jupite mayaka tunaingia wanajuku na Jukula michezo Nami jason jason sagini sagini the sports na na na paul nzioki kuna pia pia pia ni kwenye siku siku ya ya ya ya ya riadha dunia kule kule budapest lakini lakini timu kenya wanawake kuzungumzia strikers mara la bara afrika je klabuni ndani jukwaa leo mimi naitwa karibu sana iene siuan aiaui iawawkena o jukwaa la michezo nam nzioki ndiotutangeingia kwenye viwanja sasa kweli kabisa najua ligi mbalimbali zimaweza kuanza afrika mashariki kule kenya lakini kabla ya kuenda kule kenya na tanzania na kule burundi tuanzie katika ardhi ya kule hungary katika jiji kuu la budapest ambapo leo ni siku ya nane ya mashindano ya riadha za dunia na ni kwamba leo sibuhi kumekua na mbio za masafa marefu ambapo nikwamba timu ya taifa ya ethiopia impata ubingwa na medali yake ya pili ya dhahabu baada ya beriso shankule e, kumpikwa bingwa mtetezi e, goitom goitomgebreselasi na kuipa timaama taifa ama taifa la huabeshi medali yake ya tatu ya riadha za dunia katika mbio za ta, ta, katika mpita tano hivyo, ya mbio mita wake leo zamasfa kinadada So for nimefurahia sana na ninatazamia mbio za mita 50 ubora wangu upo kwenye mbio za mita 15 na kutetea taji langu katika mbio hizo ilikuwa lengo langu kubwa kwa hivyo naenda kwa mita l5 nitakimbia tu kama kawaida wa kujiamini na tutaona kitakachowezekana ni mara ya kwanza kukimbia kwenye mbio za mita5 kwa kipiegoni itawezekana najua ukiangalia tayari kwanza alikuwa na malengo mawili katika mbio hizi na lengo la kwanza lakwanza ameshakamlisa anzkutt unwke nmbo anowah mbio mbio za za za za masafa mafupi ambao katika mita na mita na sana. mita nne kwa kupokezana kijiti nasubiri kuona namna kwa sababu kiukweli ni ni kitu kwamba kuna raia la botswana kutoka mbo zamtaata a bora pia alibuka mshindi wa nafasi ya ya pili kwenye mbio no mita nyuma pia yapili knye ambo zamita aoa aaepitayaaeka jn lakini pia letebogo le huyo pia aliweka aliwekaho manake ndiye mwafrika wa kwanza kunyaka medali ya shaba katika mbio za mita jfinali zariaaa dunia maanake aliweka mda wa sekud 9 pia ni rekodi ya kitaifa kule taifa la bsalivozungumza so, baada ya kushinda medali hiyo ya shaba katika mbio za mita wikendi iliyokamilika Um, really shows that the inaonyesha kuwa afrika ina uwezo mkubwa ukiangalia wanariadha kama vile omanyala na simbine nilitaka sana washinde medali hii kabla yangu ili nije nikijua nina ndugu wawili kutoka afrika ambao wameshinda hii medali na wananipa mutisha zaidi lakini imefanyika kwa neema ya mungu nimeshinda kabla yao tebogo anashangaza kwasababu ukiangalia kwa umri wake amenzkunadama miamoja barani ark aa na a 4 na alishinda medali ya shaba katika mar dunia ya kuledoha w9 na pia medali ya shaba na fedha katika mbio za riadha za dunia kule u mwaka jana tumsikie alivyozungumza lakini kabla hapo nikwamba pia ukizungumzia raia huyu wa bukinafaoab zango manake ni historimbayo naakandefu katika bara la afrika na piatimataifa ya b Eh, kwanza ni medali ya kipekee ambayo sikufikia sasa taifa la burkinafaso linashikilia kwa sababu ukiangalia ndio kuna wengine ambao wana medali moja kama uganda lakini ya uganda inatoka kwa joshua cheptegey ya kawaida ile mbio za mita elfu kumi kwake ndio ni historia ameweka lakini bado kwa sababu ukiangalia ni, ni taifa ambalo atujategemea sana kuwaona wanariada wakitokea upandeulemaanake nikwamba stnfasa kwa medali nane kwaujumla mbili za dhahabu mbili za shabab za feha nataaaka onshaa moja ikiwa ni ya shaba za moroko kila mtu alitarajia hmm. kuona sofian el bahari akitetea ubingo wake ndani ya mbio za mita elfu tatu lakini pia kwa wanawake upande wa maradhn walifanya vizuri fatma hezra akipata medali kwa hivyo hizo nilitarajia kuziona sasa kinachobaki na ukiangalia kwenye chati ya medali Diyo medali ambazo zimekuja kwa kwaafrika ni kwenye mbio peke uh-huh. marekani ipo nafasi ya kwanza kwa kwa medali ujumla nane za dahabu, nane za na, na za za dhahabu shaba na saba zikiwa ni fedha budapest amah tuelekee kule maeneo ya ya ya filipino indonesia na japan mashindano la mpira wa ni sudan kusini inajulikana kama bright Stars. Ya timu tano zinashiriki bara afrika katika mashindano hayo lianza jana umaa nakamilika tarehe kumi mwezi ujao timu zinine za afrika lizoshiriki ni angola cape ved misri na ivorycost na sasa tumpishe mwanahabari wetu james manyula akiangazia timu ya sudan kusini kwenye mashindano haya ya kombe la dunia la basketball sudani kusini ina historia ya kufana katika mchezo wa kikapu tangu ipate uhuru wake mwaka211 hata hivyo imechukua miaka minne kuimarisha timu ya taifa ya bright stars baada ya serikali kujenga viwanja vya kisasa sudani kusini imezalisha wachezaji mahiri wanaoshiriki ligi ya marekani kama vile marenggatquorth wenyen gabrieli marial shayok na wengine kocha wa bright stars luol ajou deng ambaye ni mchezaji wa zamani aliyewahi kucheza katika ligi ya marekani ya nba anaeleza matumaini yake kwenye mechi ya ufunguzi dhidi ya puerto rico baadaye leo You know, tunatarajia kujituma kwa mechi zote ambazo tumepangiwa kamwe hatuogopi timu yoyote inayoshiriki katika mashindano tutafanya kila tuwezalo tunapocheza tuna zaidi ya wachezaji watano ambao wanacheza katika ligi we play, we ya marekani ya nba sasa hivi sudani kusini right you know, imeimarika katika mchezo wa kikapu kocha deng pia anatabiri viwango vya mchezo wa bright stars kwa siku zijazo matumaini ya kufaulu kwa timu hii katika siku zijazo ni makubwa vizazi vijavyo vimeandaliwa msingi mara na serikali ya sudan kusini ni matumaini yangu kuwa wachezaji wachanga watadumisha ujasiri wao ili waendelee mahali sisi naye nahodha kwany kwany anakariri kuwa timu ya bright stars imepiga hatua kubwa kwenye haya mashindano Like mafanikio yetu yanatokana na angozi mzuri timu zingine zimeshiriki hapa awali four, lakini kwetu sisi ni mara ya kwanza mashindano haya yanatumika kutafuta timu zitakazoshiriki michezo ya olimpiki ya mwaka 224 ambapo afrika itawakilishwa na timu itakayomaliza nafasi bora zaidi kwenye kombe la dunia asante sana huyo ni jemsh manyul akiripoti kwenye ri kiswahili jukwa la michezo ni kwamba hiyo ndio mabingwa tezoa kombe la dunia baada kushtajlo mwak9 uh, kule nchini ni kwamba leo hispania imeweza kuilaza94 kwa sina, na wakati pia ni kwamba uh, taifa la italia imeweza kuilaza angola 67 kwa 81 wakati pia tima taifa timataifaimepoteza dhidi ya lithuania 93 kwa67 katika michani ambayo lilianza jana na kukamilika tarehe kumi mwezi ujaoaukiwa goma ni saa 11 na dakika 6 kipindi wane jikua la michezo ukiwa nami jason sagini ka niapol nzokipia ukiwa kule mtwara kupitia jamii fm radio 9 fm lakini pia kule mwanza ni kupitia inland fm radio 933 fm sasaiutuangazie michuano ya kufuzu kuelekea mshinano ya bara afrika barani africa nnikamba ni, ni, ni t makundi kwenye michuano ya kufuzu na sahv young africans ipo uwanjani na apiga dhidi ya asasi ya ambao hivi asasbmaoamba ssa9 mchezonaongoza mbil kwa bila lakini, sahele, tunisia ipo mbele goli moja kwa bila hidi ya kule algeria lakini awali alalamdaramani weza kuilaza wao salamu ya sudan kusini tatu kwa bila wakati g mambayaswatini ilitoka sara mojamoja dhidi ya ud ya kutoka kule msumbiji wakati padma zambia ikipiga africaanamibia goli moja kwa bila baadaye didi ya pia FRI rabati ya moroko ipambane na kara ya togo Young africans ushindi nyumbani Uh, si ushindi mkubwa nadhaniouafrican wanafanya mazoezi kwa ajili ya mechi ya raund yapili ambaaaa ya ya badaaatiamechi ambao walipata raundya kwanza na raundi yapili ndio mechi ambao amaakwanza alaaia un aia atuaa kwenye kombe la shirikihonikwambamda admanolablma lakini badaea tushafikakenye atua finali nzio kimbapo ni kwamba hivi kwenye kesho ctkuktyanaya kena kwenye mchwano uh, uh, mm. wa j utokatanzania nabsionimechi kubwa sana kwa upande wa jk ni mechi ambaoanaona moja kwa mojawana nafasi kubwa naweza nikapea asilimia sabn kuingia katika ndani ya finali lakini mechi ya cb ukiangalia aliongoza kundi lake kwa alama ki na ukiangalia alimaliza nafasi alimalizanafaapili hia ndaai ana lakini sioni ma atakua tatizo sana kwaj nika timu, timu apa kwa kwa like za <laughs> <lafikile, wakilu laughs> ni kwamba timuaapata bao a hamisi kule yaunde cameron nainakantajira la kumi la bara afrika na kufuzu moja kwa moja kuelekea ya olimpiki ya mwaka kesho e, kule jini paris ufaransa nziok namna ukiangalia walikuwa wanasubiri sana kwa sababu ni ubingwa ambao wameenda kuchukua mikononi mwa cameroon na vizuri sana kwa sababu wameenda kuchukua nyumbani kwa cameron kwa sababu uh, kulikuwa na shida sana ukiangalia timu zote mbili cameron na kenya ndio timu ambazo ikuwa zinapewa nafasi kubwa lakini pia misri katokea hapo katikati na nadhani ni mgogoro wa uongozi ambao unaendelea kwa mchezo wa volebl kule uh, kule nchini ndio wamaana ukiangalia wamepoteza mechi ya misri lakini vilevile wakapoteza mechi dhidi ya kenya mechi anhusu fainal ambayoilikuwamuhimu sana kuja kuingia ndani ya fainal nahai mechi ya kenya dhidi ya misri aikuwa mechi nzito sana kwa kenya na ukiangalia walishinda kwa namna ambayo aungesema wamepata mpinzani mgumuhbadachea michuano hiyo pia ilitumika kama ya kufuzu kwa olimpiki ya mwaka 224 kwa hivyo unaweza ukafikiria msisimuko tulionao tuna furaha sana tulianza kwa umakini na tulikuwa tayari kushindana shindano hili nawapongeza sana wachezaji wangu kwa kazi nzuri kwa miezi mitatu iliyopita tulijinyima sana kama mnavyojua tulikuwa moroko kwa mazoezi ya miezi miwili tulienda ufaransa kwenye michuano ya cha na tulikuwa kameron wiki mbili kabla ya mashindano hayo kwahivo wetu walikubali kujitolea ili tuwe kwenye jukwa hili tukisherekea ushindi wetu mara kumi barani afrika na kuwa timu pekee inayoshinda idadi hiyo ya mataji barani afrikani kocha huyo malkia paul pia huyoia walizungumzawachezajiya timu ya malkia hiyoaakesa na pia eh, sharon chepchumba anataka kushukuru mungu kwa gemu tumecheza leo ual tuikaed na nijua sini wazuri tukua tumejiamini kutoka tuanzepling yetu nikirudi nenda kukaza atast nionekane nisikua tunacheza kenya peke yake kwanza nasikia vizuri juu nimeolif olympics mara ya pili tenanikuomba mungu aendelee kutupatia good health na pia tuendelee kujikaza sothat wean gothee andsho thetha africa athees ongole sana kua pia timu ya taifa taifawada likua nafasi ya nne wakati uganda nafasi ya nane nayo burundi kimaliza nafasi ya kumi. rwanda wamejaribu no, yeah. sana ukiangalia kwa sababu wa nafasi yoyote yeah. mm. ukubwa wa mashindano mashindano lakini pia kilichonishangaza ni kocha ukimsikiza anasema kwamba wanalenga ya pili mm. eh, katika mashindano ya olimpiki mwaka ujao kule ufaransa namnasangazie ligi za ukanda afrika masharimokama kule burundi wikendi ya pili leo nakiindapilileo mo chik agolimoja si kutoa ashaaat shini wa, wa, eh, wa magoli mawili kwamoja sara ya kutofungana dhidi ya polisi fc kule rwanda kiovu wamepata ushindi wa magoli mawili dhidi ya s kigali mukura ct wakapata ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya marins musanze wakapata ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya bugesea kisha wakapata ushindi hidiyamswiki hii uh, rais washirikisho alikutana na viongozi ambao wanaongoza vilabu vyote ambavyo vinakwenda kushiriki katika msimu huu na aliwambia kwamba sasahivi hakuna mmoja ambaye anapaswa kupeperusha mechi zake katika mtandao wa facebook kwa hivyo wote sasa wanasubiri kuona uh, mtu ambaye atakuja kupeperusha mechi akizinduliwa rasmi na kuna uwezekano wanasema katika mechi za siku ya pili mm-hmm. uh, katika mechi za wiki ya pili huenda tukamwona mtu ambaye atakuja kupeperusha mechi za kenya mda unakwenda sana hapatungaie ligi za ukanda ukandawa kleulayaom ap alafu wolburg mawili cologn goli moja damsted moja barlin magoli manne uh, fenheim matatu na hedenhem magoli mawili baadaye mochabacidi ya klabu ya balevacusen lakini pia ni kwamba weste amefikia makubaliano ya kuweza kumsajili kiungo chatimataifa gania zungumzia muhamed kudus kwa dau la poni milioni E, 44, Ajax, ya ya ya ipo tayari mm. ndoto kila mchezaji anacheza kucheza s weniwaokanaatakua nafasi kubwa kuja ligi ku kwa Muhammad, tayari, kuna mvutano kwa sababu, kocha, ya na sasa rasmi, kwa klabu ya saudi mkataba ka kuchea katia ligikuknga atkwangalia anktaa tutakupea kwa siku moja itakwaje hayo ni hakika hapa namuona jupiter mayaka kwa ako wa shadunda kwenye studio kwa mchambuzi kwamba mayaka mnapoteza arsenal 2 kwa 2 na fulam ninakuaje leo siki kupoteza tukwenda mm. draw bado tuna point 1 ambayo tumeongeza leo lakini ana kwamba ameanguka hatujaanguka tuko na si mare mbili kwenye uh, kwenye table sasa haya mimi naitwa Jason Sageme nilikuwa na mwanzangu Paul Nzioki kwa na mwanzangu pia ni sema asalamu na kishughuli sisi kwenye jukwa la michezo na urushio pera huku wake jupiter mayaka akamalisha matangazo jipomosi ya leo na msikilizaji ni miongoni mwa habari ambazo tumekuletea jioni hii mawaziri wa ulinzi wa eac waidhinisha kikosi cha jumuia hiyo kuendelea kwu nchini drc lakini serikali ya drc ndiyo itakayoamua ufaransa yasema haitambui utawala wa kijeshi nchini niger na rais wa belarus alexander lukashenko asema alikuwa amewaonya viongozi wa vagna kabla ya wao kuwawa Hey, nbklalamsoymzo You go power for the risotto Nothing to discuss, oh. Cause I did win by default and without any doubt, I'm a mean happy adult, oh, oh mind, I know go feed the girl, I know go feed the girl his I'm a mind that's you dope, I put my life into my job and I know I'm in trouble She manipulate my love, oh mm, I know holy And I know that's tempo Like the Baba yo. Make the pain all over. My feelings to swing life, jangle over. Feelings today swing life, tip tip timbani, catch you, watch you. I'm a white. bali ni msanii banaboy kutoka nchini nigeria na, na wimbo wake las las amesema tuishie hapo ni mshukuru msimamizi wa matangazo benson wakoli fundo mitambo vital mgisho na vilevile vile wana michezo mieni jupite mayaka matangazo mengine kwa logha kiswahili ni kesho asubuhi mwanda wa moja unusu alamziki