nakiondoka joji ju tunaingia wanajoko la michezo ambapo leo tumekwanalia mengi ikiwemo pia kikubwa cha kuizoni kwamba kumeanza jana kombe la dunia la raga kule ufaransa lakini pia michuano raundi ya mwisho yakufuzu kuelekea kombe la mataifa afrika mwakani kula irys inapigwa ambapo tanzania imeshafuza lakini pia ni pende, kwamba E, timu ya taifa ya rwanda imepongezwa kichapo katika htua ya robo fainali kwenye michuano ya kombe la mataifa mchezo wa voleybali kule misri na taifa la algeria mimi naitwa jason Sagini, the sports saortbishop niko naye paul nzioki pamoja pia na collins nyaribo karibu sana kombe la dunia la mchezo wa raga ufaransa mwaka 223 bila shaka kiskia basiiba ni kwamba ni rasmi kwambajana ian anoaanaibuni sana kwanan kwa ma kwa andam kushinda taji hilo kwamba pajana ufaransa ilipiga new zealand mhalama ishirina saba kumi natatua pia new zealand na south africa wanashikilia mataji mingi zaidi katika kombe hilo wakiwa kila moja na mataji matatu tukumbuka kwamba w afrika kusini wao ndio mabingwa tezi wa kombe hilo lakini wwakilishi wa afrika ni namibia na afrika kusini zioki namna kwa sasa ukiangalia uh, afrika kusini wanaingia hpakama mabinga watetezi wahioukiangiabwaoaambuziwa ndo wanapewa nafasi kubwa ya kufika fainali na pia kuondoka na ushindi mwaka huu wakiwa na asilimia na, na uh, ufaransa ni apili kwa alama uh, moja kisha afrika kusini wanapewa nafasi yao ya kutetea taji lakini kwa mujibu wa wat inasemekana uendo wakamaliza katika nafasi ya tatu akipewa asilimia mm. ih ukiangalia kwa siku za karibuni pia unaweza ukasema uingereza baada ya kushindwa makale yaliyopita na afrika kusini wanaweza wakawa na kikubwa cha kuonyesha lakini mimi pia ntakwama na ufaransa kwa kwasababu mm. ilichokiona kufikia sasa namibia nadhani walitoa kenya ndio waweze kwenda katika mchano hii kwa ifo, kwa hivyo sasa labda ni afrika afrika afrika afrika kusini kusini kusini peke yake yake kutoka bara afrika. timu huenda tukatarajia kuingia katika kundi bingwa mara tatu hilo Ireland, Uskochi, tonga na romania nafasi nafasi huu ni gani kwa afrika kusini? At, kikweli ukijaribu kuangalia hadi sasa ameweza kutoa mataji hayo matatu sawia na uh, New zealand kwamba basi ni mojawapo ya timu ambazo Uh, utakuako unaweza kuwapigia upato lakini niweze kutia shime kauli ambayo aliitaja huyu paul nzok ni kwamba ufaransa ndio maanake ile home advantage uh, utaweza ku kwa sana hilo na nu frana hoshoaateenoimojawaoaigo mnta England. manake wameweza kuweka katika kundi moja ambalo unaweza kuangalia kwamba ni rahis kivinginevo unawezaseanake inajumuisha japan sam na aentinauwekuna majeraha ambayo yanaweza kuorodheshwa pale e, ni mengi tu manake unamwangalia kama jac a kuna huyoantonts ni, ni, ni pigo kubwa wa ibs utazidi kuangazia kwa sana kwa hivyo uh, ntawaangalia sana hao kisha kuna mm-hmm. fiji naweza kuiangalia kwa sana maanake ukiangalia karibuni imeweza kujituma zaidi kwa sasa imeweza kuorodheshwa nafasi ya saba ulimwenguni na australia ambayo imeoroheshwa nafasi ya tisa kwa hivyo ni, ni, ni timu ambazo utaweza kuangalia kwa sana tuweze kuyachunguziatuweze kuona itakwendajimbuka kwe ureno ni mara ya pili ewniwano o ufanamba mchano unaofata faransa ni siku ya tarehe 1 septembaa dunia la mchezo wa a ragafana kutoka ufaransa tuelekee kuleilipimbao ulikmilika hibmchanoaaohoubbaa yakuanfa yau zne mhoo mapokezi kwenye uwanja wa ndege wa jumba yalikuwa ya kipekee matokeo bora ya sudani kusini kufuzu olimpiki yanamaana kuwa nchi hiyo itaendelea kutoa wachezaji wakali katika siku zijazo baada ya kuzalisha kadhaa wanaoshiriki ligi ya nba ya marekani bright stars ilishinda mechi tatu kati ya tano dhidi ya uchina ufilipino na angola nahodha wa timu hiyo kwany kwany anasema tulijifunza mengi kutoka like kwa mechi ya serbia tulijua ni timu ngumu tulifahamu fika ushindi dhidi yao ni muhimu yeah, na lazima tucheze kama wao wow. waonaye like kocha royal terense ivy anaeleza mwelekeo wa kikosi chake tutaboresha mbinu zetu ili tufanikiwe olimpiki ni ngumu kweli lakini inasema hoye sudani kusini na mbare moja afrika kwa upande mwingine naibu katibu mkuu wa shirikisho la mpira wa kikapu sudani kusini aron ramadan chan anatupia jicho matayarisho kuelekea olimpiki ya mwaka ujao tumejiwekea viwango vikubwa na ni sharti tudumishe viwango hivyo kwa uongozi wa dang tutafanya makubwa duniani baadhi ya wachezaji wanaoshiriki ligi ya marekani ya nba kwenye kikosi cha bright stars ni pamoja na winyen gabriel marial shayok mangok mathiang na thor makel asante sana majola hiyo kwa kutuandelea ripoti hiyo ambayo ni maradi kabisa ni kwamba tuwatakie kila laheri tima taifa zaoikusini kwenye mashindano haya olimpiki ya mwaka kesho kule ufaransa paris wakati wa kuangazia michuano ya kufuzu kuelekea mataifa afrika mwakani kesho uh, kwenye taifa lauikwamba sasa hivi tanzania imefuzu kuelekea michuano hiyo baada ya sare bilabila bila, dhidi ya algeria siku ya alhamisi katika uga wa nyumbani wa algeria bwana aleriabwananzoke lakini kabla ukuskia unavyosema maanake amefuzu kwa mara ya tatu tuwasikiatimu ya taifa taifa ya taifasuumza walipotua katika uga wa ndege wa nyerere kule Daris-Salam, tanzania klhokklhk we m tuupmbn tukwz kupatjhaws ht tk w ustwashk waeh likuwa ngunani siatafuta kushinda au tupate sare io ktamechi o nahkuongozgoli mbilibil kwa na kufanikisha kufanikisha tanzania wamefanya vizuri mwanzo tusemeni kongole kwa sababu sasa hivi wanarudi tena kwenye a baada ya kuwepo mwaka elub19 uh, kombe ambalo ukiangalia takwimu wakati mashindano yaliisha tanzania na kenya ndizo timu ambazo zilikuwa dhoofu binhali katika mashindano mwanzo wamefuzu wakiwa katika ardhi ya wageni kule algeria japo unaweza ukasema kwamba algeria wakuwa wanahitaji ile mechi sana wakuwa wanahitaji matokeo sana walikuwa wanacheza kwenye mechi mm-hmm. na labda wao walikuwa wameanza kipindi chao cha maandalizi ukiangalia pia wamefuzu bila mlinda lango aishimanula Mm-hmm. na alikosekana timu wawili naalkoskana aka tiu bwaa ai tutapambananawapinzani wanaganjindattnznmakato akuwatafuta wachezaji na wakuwatafutia vyeti ndio wacheze nyumbani sasa waende kuwakilisha tanzania kwa sababu sasa hivi ukiangalia ndio tunasema ligi yayo imechangia kwa kile ambacho kimeonekana katika timu ya taifa Dio. lakini je sasa Aku, aku, aku na ligi tukielekea kwenye kwenye kwenye kwenye kwenye umejipanga vipi Ebu, hapo ni ni kwamba swali moja je je je timu hii ya ya ya ya taifa itafika mtoano kule kule misri walikuwa nafasi kundi nyuma kenya lakini tanzania tanzania salama ngale safari itaenda wake gani auekeenemtmtfine tuaenpta uwalikuanafashoe awtazantambaiwake i enyeashndanoio mwakaeho kwanza kabisa nitoe pongezi kwa taifa stars lakini pili itategemea sasa na aina ya timu ambazo tapangwa nalo kwenye kundi kwa sababu igini cha kwanza tanzania ilipangwa kwenye kundi moja na timu ambazo zilikuwa zina sifa ea uwa mabingwa na fainali piacheakatika hizo timu kwa maana ya algeria na senegal lakini tanzania pia alishindwa kumaliza nafasi tatu katika kundi lao mara baada ya kufungwa na kenya katika mchezo wa mwisho kwa hiyo jambo la kwanza ni hilo wamba kunditategemeaakiipli huuiwaktsasawaazai nd ushindanasio kushirikasabauwameshapatauzoef a ushiriki ilikuwa ni kubwa kwa hiyo inategemea na namagana ambavyo tff kwa jumla wake lishirikiana na serikali inajiandaa gani pengine uh, kwenda kuaikisha kwamba tanzania inashiriki a mashindano na kushindana na sia kuenda kujifunza asante sana salama ngalo ikiwa daressalam tanzania eh, mwenzangu li safari kwa tanzania umbali wake ni gari manake kenye makalo liopita waliua kwenye hatua ya mwisho ya makundikikweli ukiangaliakwamba h ufunzihambaye sifazake zajulikana kwan hapa nafikiri matokeo mazuri kikosi imeboreka ma bado labda yao ni ni ngapi katika katika katika kufuzu kufuzu pia jambo lakini michezo hmm. na na mashindano anaweza kupatia hayo timu ya leo nayo ina mechi jioni dhidi sudan ambapo ama ushindi ili kuelekea divo mchambuzi wetu kule paaiuarajiaoeoauiborekado akijaborekaiangaliaamombahi kule drai lubumbashi namona mimi faila je unazungumzaje drc leo usiku hile sudan maanake unahitaji sare au kushinda ili kufuzu kuelekeacode devoir timu ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo imekwisha kujitahidi sana Nakutukana na kutokana na maoni ya wachezaji kama vile kocha wa timu sebastien de sabre timu yote nzima inakuwa kwenye maungano mazuri matayarisho iko safi serikali imekwisha kutia wachezaji katika nafasi nzuri na waziri ausk na michezo bwana kablo mwanaabl alitembelea wachezaji kuwapatia roho nguvu na kuwapatia matumaini ya kuweza kucheza ile mechi e, katika nguvu inayostahili upande wao wachezaji kama alivyosema kapta wa timu timuan bemba wamesema kwamba watagomba hadi mwisho sababu kwao mechi hiyo inafanana na fainalitujua kwamba timu ya rdc ni wa kwanza katika kundi lake na inastahili ushindi tu ama me- mambo yote iko tayari natumainia ushindi wa mechi hiyoasantefali akiwokule lubumbashi d kila laheri kwa tima ya taifaya drc lepalakini eh, pia sk lamsnzio kulikua na mechi ya kirafiki kati ya kenya na katar ambapo kenya ilipata ushindi wa mbili moja katika ardhi ugenimbaoiamba liuwanja li li mbaoliu meja mashabiki wengi wa taifa la kenyanazungumji ushindieshinmkubwakwa kocha Uh, ushindi ni mkubwa kwa sababu ya matokeo lakini ukiangalia ushindi mkubwa kwa namna ambavyo labda wakenya wengi watakuwa wakitaka kuiangalia timia ya taifa siku za usoni na ukiangalia safari kubwa ambayo ipo mbele ni safari ya kufuzu kuelekea kombe la dunia huenda ukawa sio ushindi mkubwa sana labda ni wakosoe watu ambao wanaosema kwamba labda kikosi ambacho kilipangwa akikuwa na wachezaji ambao walionekana katika kombe la dunia lakini kile kikosi kilikuwa na wachezaji wanne ambao walikuwepo katika kombe la dunia ni sawa labda kwa kocha carlos geheiro labda hakuwa anataka kuwashirikisha wale wazoefu lakini kuna kitu anajaribu kukitafuta siku za hivikaribuni kama umekua ukimfuatilia kwa sababu anasema lazimaandae wachezaji wengi kwasabau kujpata ktiahali mbayo wamjipata h majuz wnye ombea duniasafya ulinzsafa ushambuliaiakini kwa wanakuja kucheza mechi nyingine na sudan kusini mm kwa hivyo sasa hivi kwa kupatana naye sababu hivo sasahivi kaochannafa a naangalia mpnzani niwnagani ambanakua kupatna ksuindaa afa m iaanne unacheza na sudan kusini mm-hmm. hata, waite Senegal, waite Piga hawa, watu wa sudan kusini siku ya jumanne katika ugokasannairobi itaisha hmechi e, ni mechi ambayo nahisi na kwamba itazidi kuongeza huku kutulia ambako nimeweza kukuona sana kwenye timuhi ya taifa manake nilifuraishwa sana a hyu joskumu en mai tena sana baminambimbaoah aia uakikisha kamaasoa linakwenda inabidi mjue kitu kwamba kule kwa wenzetu sherehe sio nyingi sana na hakuna vitu vingi vyakufurahiahapanchini mm-hmm kenya utapata watu wana, wanataka kwenda kubugia vileo huko watu, hata pizza bwana. Kwa hivyo ni nyingi, watu wana mambo kenda kuugia wan yamakojao ya kule kulee divoi kutoka hapo tuangazie oibol ya wanaume kombe la mataia afrika ambapo kule misri ni kwamba leo kwenye hatua uh, taifa la rwanda imepigwa na algeria kwenye robo fainali st kwa bila lakini sasa hivi uwanjani inaongoza kwa dhidi ya tunisia hidi baadaye baadaelibia dhidi ya chad lafu moroko ya taifa la misri kwenye kombe obol la volebole, la wanaume kule misri aba shaka kwaahsa3 d kuandaa kuweka ushirikiano mzuri na klabu ya ben muchen baada ya kuweka ushirikiano kama huo pamoja na klabu kama vile paris saint germain ya kule ufaransa jie umuhimu wa kuweka ushirikiano kama huu kati ya taifa la rwanda na vilabu ni gani Uh, umuhimu upo mkubwa sana na ukiangalia umuhimu labda taa unaangazia faida ambazo zinakuja kwa taifa la rwanda lakini kabla faida, na sana, sababu, mwa, ya rwandaaiauaamaamashabik waliwaomea sanawakrugenziwaklaukwasabaua mkataba mbaaliwmga ataa a vilabu a ni psg na ba mnic wanakuja kutumia wana, wanatumiwa na haya mataifa mengine ambayo amekuwa yakihusishwa na mambo machafu uh, kama uh, unyenyesaji wa bindamu kwa sababu wanasema una, unaenda unaingia katika mkataba na timu kama hiyo mm. na sasa hivi unaangalia wanapeleka biashara kubwa kule rwanda na ukiangalia sasa hivi watu watakuwa wanaambiwa twende rwanda twende tuzuru rwanda kwa hivyo itakuwa nafasi kubwa kwanza ya kuchangia mapato ya nji lakini vile vile ukiangalia mkuu wa zikuumkurugenzi mtendaji wa klabu ya ban jean christian amesema kwamba watakwenda kujenga kambi kule rwanda mm-hmm. lakini vile vile watawatumia makocha wao kuwatuma kule rwanda kuna maana kubwa kwamba ufb license inahitajika sana katika michezo ndo hivo naniongeze kabisa kile ambacho najaribu kusema ni kwamba asi marasmoa tumwezakuona soaaandaidogo lakuavizuri atika vijana ambao wako kwa umri mdogo itakuwa naweza kuimarika kwa zaidi kwahiol mbalotaeuanwa mal ya ukufunzllba jana wanaaisha itakuwa ni mchango mkubwa ni maalize kuongelea basi ligi za ukanda ambapo leo kuimekuwa na ligi moja pekee kule burundi ambapo rukinzo imepiga intesta 20 kwa moja lakini pia timu ya magara young boy imepigwa na limbukeni wape kwenye ligi msimu huu ya burundi amasipr 3 kwa moja katika mchezo wa ligi kuu ya soka kule Burundi. Kufikia hapo ni semeye asante lakini kwa wale wenzangu Paul Nzoki na wachambuzi wote kwenye ukanda mimi mfaila akiwa kule DRC na salama ngali akiwa Tanzania ni semeye asante mmoja pia na Clinton Haribo kwa kuwa kwenye kipindi cha jukwaa la michezo. Kili pia mbona hapa George Ajowi shabiki mkubwa wa Arsenal ameingia jukwaani lakini Ajowi mechi ya Sudan Kusini na Kenya Jumanne unaionaje? Utabiri wako ni upi? Kenya alicheza vizuri sana eh, dhidi ya Qatar ugenini na natumai kwamba wataendeleza msuluru huo huo hmm. eh, katika uwanja wa Nyayo siku ya Ijumaa, Jumatatu, Jumanne, Jumanne. Asante malizia ya mata shukrani sana naam msikilizaji kwa kumaliza matangazo haya tuangazie muktasari watu zaidi ya 1 wamepoteza maisha nchini moroko baada ya kutokea kwa tetemeko la ardhi na wanajeshi watatu wamekamatwa na kushtakiwa kwa kupanga njama dhidi ya utawala wa kijeshi nchini bukina faso tupate wimbo hartquak wakem sane le pa 13r ku taifa la u i said. msikilizaji wimbo hartuak wake msanii lepatrisek kutoka ufaransa unatukamilishia matangazo yetu jumamosi ya leo kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya akiwemo msimamizi wa matangazo victa buso fundi mitambo colins kahambi pamoja na kikosi kizima cha jukwaa la michezo colins nyaribo jason sagini pamoja na paul nzioki mimi ni george ajoi hadi wakati mwingine kwa heri