anaitwa florence kivuva akiondoka hapo tunaingia jukwa la michezo likiongoza nami jason sagini the sports sort chbishna wenzangu bila shaka yyote paul nzioki pamoja pia na cllins nyaribo lakini tukafamisha mengi kuemo pia ni kwamba yalijadiliwa kwenye kongamano la kibiashara la soka barani afrika jiini nairobi nchini kenya iliyokamilika jana alikwa pia uh, katika ukanda wa afrika ni kwamba raia wa taifa kwenye mchezo wa wa ndondi afuzu kesho tsakobi bado ya ya lakini lakini pia pia ni ni kwamba paul pogba kwa muda kisa mambo rais wa shirikisho la soka nchini hispania ashindwki rubiales hatimaye hatmayajuzulu baada ya kuzidi kule ulaya karibu hili la michezo twende nalo karibuni sana wenzangu <laughs> tutaanzia katika taifa la rwanda ambapo timu ya rwanda wanawake ya klabu hio ya volyboli abastbll kumradhi ni kwamba ilishinda ubingwa wa ligi hiyo ya msimu huu baada ya kuishinda timu ya nishati ya reg jana katika uga wabik arena kwa alama 62 ka61 kwenye mechi yao ya tano na hivyo basi kuwaondoa nje na kuchukua ubingwa kutoka kwa mabingwa atetezo wa zamani e, timu ya nishati ya rg namna katika michuano ya vilabu vya kanda ya tano ya afrika makala ya mwaka 223 sasa wao ndio watakuwa wanawakilisha kwa sababu watakuwa wanawakilisha rwanda katika michuano hii ambayo itafanyika kati ya oktoba na novemba na ukiangalia sasa hivi wameitoa nje e, timu ya nishati kwa sababu ndio timu ambayo ilikuwepo na ushindi kwa sasa ndo walikuwa wawakilishi wa rwanda sasa watakuwa na mwakilishi mwingine na hilo limekuwa likifanyika kwa upande wa wanaume lakini ukiangalia safari yao ya kuja kupata ubingwa mwanzo wakati wa mchezo wa mkondo wa kwanza kocha charles uh, bazumutima alitimuliwa kwa sababu ya kupoteza katika mechi hiyo kwa sababu inaonyeshana namna ambavyo uongozi wa klabu ulikuwa unahitaji ushindi wakati huu na unamtimua kocha ambaye amekupea mataji zaidi ya sita inaonyesha namna ambavyo ulikuwa taji kwa hivyo sasa hivi ni kusubiri tuone kitu ambacho watakuwa wakifanya katika michwano ya kanda unazungumziaje timu ya taifa ama timu ama klabu ya apr ya, wana, ya wanaume ya wanawake maanake ya wanaume pia ilishinda ubingwa huo na kuondoa ile kasumba kutoshinda michuano hiyo ama ligi hiyo kwa takrib miaka 1 kikweli na kwamba bidii iliweza kutiwa kwa sana mwanzo nilifurahia sana huduma zake udile tetero ambaye ana uzoefu kwa sana na kuangalia kwamba waliweza kwanza wakiwa chini alama saba lakini baadaye baada ya pumziko lile wakaweza kurigia na kuhakikisha kwamba basi wanatetea hili kwa kusukuma sana na kuweza kuwashinda mabinga watetezi naam hayo ni ya yaapni kwamba kule kenya kumekuwa na kongamano wiki hii mwenzangu nzyoki ni kwamba uh, ni kongamano la kibiashara la soka barani africa ambalo ilikamilika jana ji nairobi nchini kenya na mengi yalizungumziwa ikiwemo tathmini ya uongozi wa soka la afrika uchzaji talanta pamoja pia, hii kenya, ya ligi za bara Afrika, pia mauzo, na uperushaja michwano hiyo ya kuboresha ligi za na mazungumzo baadhi Afrika, hili, eh, kuu, kusua, eh, hasa wetu. Na ya ya barani mkuu wa wa mawasiliano uganda kenya eh, yaaaaasakamduu anaanza kueleza nini chanzo cha kwa ano uh, m tatizo letu kubwa afrika mashariki ni kwamba tunakosa utaratibu na mipango sahihi ya maendeleo kwenye vilabu na shirikisho zetu hili likipelekea soka yetu kutokuwa ya kitaaluma na kuelewa soka kama biashara mchezo na kiburudisho ligi zetu zinafaa ziendeshwo kwa mfumo wa kukuza talanta ili watu waelewe thamani ya soka grece munduru huyo mkuu wa mawasiliano kwenye klabu ya KFC nchini onduparakfcchinugana akizungumza kwamba hakuna taratibu katika ligi za afrika mara mingi yasaukando afrika mashariki A, kuna utaratibu a, shida ni utaratibu wetu hmm. kwa sababu pia tuna sheria zetu ambazo tunafuata ukiangalia kila ligi naendelea uganda kuna ligi kenya kuna ligi rwanda kuna ligi tanzania kuna ligi burundi kuna ligi kwa hivyo ni ligi zetu na sheria zake mm-hmm. najua pia mwenzangu mwenzanguin ni kwamba ligi ya misri miongoni mwa ligi ambazo ni bora barani africa na sasa el badri mkurugenzi wa kampuni Adeta, ya dta ya anaelezea anhkifanya tofauti huko kaskazini mwa na kaskazniwa afrikaando mashariki In Egypt, Well, all the games right now in Egypt, mechi zote za ligi nchini misri zinapeperushwa na, na kuna mpango well. wa kupeperusha to mechi top zote top top za ligi ya daraja la pili pia kuna mfumo maalum wa tiketi za msimu mzima stars. kwa mashabiki hili litawainua wachezaji sababu everybody's tuna wahitaji ligi pia haipai kuendeshwa na shirikisho mbali na kampuni maalum kama kwetu shirikisho lina siasa nyingi na itapeleka maslahi ya wachezaji kutozingatiwa pia mnahitaji vitengo vya mauzo ili kuzungumza na wadhamini timu zenu pia zinakosa mapato kutokana na ukosefu wa tiketi za mashabiki upeperushaji na udhamini kuuza wachezaji si sehemu ya ni mkurugenzi mkuu wa kampuni ya deta ya kule misri mohamed el bar anasema kwamba ligi za afrika mara mingi huwa zinatumia shirikisho kama waendeshaji ligi kuu wala si kampuni binafsi kama ilivyokuwa kenya zamani kwamba kule uganda sasa hivi wanatumia mfumo wa kampuni wala si shirikisho shirikishona inaongeza kwa sana na ukiangalia kwamba kwamba kwamba vile pia uh, mashabiki pia mashabiki waweze kuhusishwa pakubwa tena zaidi na vile vile kuhili, na kuweze kuangalia ligi ile vipaji viweze kutiwa uz tanzania uganda wanatumia mfumo wa kampuni lakini kenya Uh, wanafanya uchaguzi mwaka ujao wa urais uh, namuunga mkono kwa mambo ambayo yamesema isipokuwa moja tu uh, swala la kuuza wachezaji mm. kwa sababu hata ukiangalia barani ulaya kuna baadhi ya vilabu ambavyo vinatumia uh, suala hili la kuuza wachezaji kama uchumi kwa vilabu kwa hivu, kwa ya bodi ya ligi iangaioaaina mjadaaau oaa Bay kwa pia nilifanya mazungumzo na rais wa shirikisho la soka nchini uganda fufa moses magogo anatoa suluhu ya kuboresha ligi zetu za ukanda akidai tanzania ampiga hatua zaidi kuliko kenya na uganda no, hakuna tanzania ni dunia tofauti na walifanya kitu ambacho hatukufanya kuzipa klabu leseni ni kweli tunatakiwa kufanya utetezi na kuviambia vilabu kuwa leseni za vilabu sio adhabu mbali ni chombo cha kuboresha inapaswa kulazimishwa kuwa kitega uchumi ikiwa imefanywa vizuri vilabu vitageuka kuwa biashara na mwishowe ligi zitakuja kuwa biashara na kila mtu atafaidika ni wa la soka uganda wa swashiksha ks g so kanda wain dhidi ya gata gold namna kule burundi mchezo mmoja intasta dhidi yale mesenge ngozi mbili mbili kule rwanda hamagaju dhidi ya rwamagana city kule rwanda wanasema ni rwamagana sasa warwamagana wameshindwa bl sfri michano miwili imeirishwa apr dhidi ya musanze marin na raor lakini sunris wamepata ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya bugeserapikwamba siku tarehe 7 septemba mwezi huu ni kwamba itakuwa ni siku rasmi ya kujua mwandalizi wa kombe la africa an yani afcon ya ma27 ukiwa goma ni saa moja, nne, na kule mogadishu kampala daressalam na nairobi pamoja pia na disababa kule ethiopia ni nis1jukala michezo ukiwa jason Sagina, the sports nambnonayeokpamoja pia na Collins nyaribo kule michiweni radio 97fm lakini pia fm radio 9 lakini pia kule inland fm radio 33 fm sasa tuangazie ligi ya bara afrika africa yni fhlpia cafi kwamba leo kumekuwa na mechi mbili ambapo simba imetoka sare ya mbilimbili mbili, wakati yange amepata ushindi wa mbil bila ugenini mikononi mwa klabu na ya pyramids fc E, unazungumzaji uhindi almeriki ya sudan wakati e. simba imetoka sara mbilimbili dhidi ya podenamus ya kule zambia lakini sasa hivi uwanjani bila bila etil sahel ya kule tunisia dhidi FR, ya frya rabat ya kule moroko lakini baadaye iabamako ya mali dhidi ya nudhi ya kule mauritania ushindi wa yanga ugenini Uh, ushindi mkubwa japo hilo swala la ugenini nashangaa sana kwa sababu wamebeba <laughs> mashabiki kutoka nchini tanzania kuelekea kule rwanda hmm. na wakatengeneza mazingira ya uwanja wa pele uh, kule kigali kukaa ni, ni, k- ni kama wapo kwa mkapa pale eh, dar paledaressalam hmm. kwa hivyo ukiangalia kwa sasa ni ushindi mkubwa sana ukiwa ugenini na unarudi nyumbani na kuna afisa habari wao wa wayounafriaalkam alisema ali kwamba am <laughs> al- al- al- watacheza mechi mbili eh, wakiwa ugenini na hmm. hilo ni kweli kwa sababu mechi ya kwanza ndio hiyo wamepoteza lakini wanaenda kucheza mechi nyingine ambayo haitahitaji mabasi kutoka uh, nche ya mipaka ya taifa la tanzania kwa hivyo ni ushindi mkubwa kwao ukiangalia young africans wanataka sana kufuzu kuingia katika hatua ya makundi na hilo litakuwa ni uh, kitu kikubwa kwao ukiangalia simba wamepo sare sare si mbaya sana ugenini kwa sababu watakuwa sababuwataarudi nyumbani na sio sotimya kubea wenyewe walikua wamesema ama tumeangalia simba na ni timu ya kawaida sana lakini sasa watakuwa na ugenini na, na kila timu watk sare mm-hmm. sio shida sana kwasababu ni ugenini watakaporejea nyumbani simba katika ugo wa mkapa je watawalemea dinamos E, nahisi kwamba watarimea kwa sana maanake mechi kwa kwa sana wajituma sana, na sare ya ya pazuri tena zaidi mamuru jana moto dhidi eh? e, watu ni mechi mechi tanzania mm-hmm. o, kwa kwa sababu hata wangepeleka mechi kule Morocco, si yetu mashabiki mm-hmm. o, wapo afrika mashariki hivyo kiwanja ambacho iotizama sutoshawkupata kana maho kaahita pia rwanda dhidi ya pyramids ya misri big ya, mali, ya malawi dhidi ya mazembe ya drc alafu ya Gini, ya Gini, ya ya ya horoya kisha kule morocco abotii baya kulemoroowakpmbahlbngmara kumi kutoka taifa la misri. Hapa. Mm. Hapa. Ah, <laughs> <laughs> rwanda, C, na big ya ms moja kwa moja mechi uge nini mechi ipo ugenini na ukiangalia siku za hivi karibuni walisema kwamba bosi wa klbu alirudi mm. na akirudi akaanza mchakato mpya wakutengeneza klb nalianilimrudisha na kocha ambaye ni kocha wa kihistoria kwat mazembe ukiangalia katia historiamwaka ndie kochaalikua naye afrika kwenye michezo ya kesho, Dakar, Senegal, nukwamba, ya ya kufuzu kule ni kwamba timu taifa drc uh, wake akwenye mcheoa kufuzompikiamaka kesho kuleikwambatimuya tabonawake meone kitengo cha chaaoamu steve kelunguluka alifuzu pia kwa kumshinda bila shaka nakufuu kwenye manomuana wanaye masidao hayo yaliyomekamilika kule taifa la ghana lakini pia kwenye voleboli e, timu ya taifa ya misri ndio mabingwa wapya wa, wa kombe la bara afrika kwa volebol ya wanaume bada y kushinda mara ya kwanza kabisa mwisho kilishinda mwaka 15 baada ya ushindi wao siku ya jumatano sitatu kwa moja dhidi ya algeria eyefanl ilechezo katika uwanja wa kule jijini kairo kule misri hili ni taji la tisa la misri na nakua wanakua mataji mawili nyuma tu ya tunisia na wanakuwa na rekodi bora ya kuwa mataji mawili mbele ya unisia mm-hmm. na ni jumla ya mataji kumi namoja libia ilishina ya shaba wakatirdilikua nafasi ya sita kenya nafasiya tis anzaniawakati nafasi burundi ikimaliza nafasi ya kumi na ila shakasangaziamichwano na ya kombe la dunia la raga inaendelea kule ufaransa ambapo ni kwamba jana new nziliweza kuishina namibia mechi ya pili inapoteza namibia baada ya kupoteza alama 71 kwa tatu wakati ufaransa siku ya alhamisi ilipata ushindi wa pili mfululizo nakuwa kidedea kwenye kundi lao alama 27b 1b hi a uruguay lakini kesho ni timu ya taifa ya afrika kusini spri, uh, springbox dhidi ya romania baada ya kuipiga uscochi katika mechi ya ufunguzi kupoteza kwa namibia jana dhidi ya new zealand anzioki Uh, kila mtu alitarajia nahani kwasababu <laughs> uh, kwa mataifamawili kutoka barani afrika afrika kusini anambia ni afrika kusini pekeyake taifa ambalo pekee ungesema kwamba wana uwezo mkubwa wakupambana naamoungereza akini pianilikueleza amakalaa mwakahu angalia sana ufarana wapo nyumbani na wataki kuotea mchianus zland ambaye kamnyeshea kwelikweli nambiawaoaadaa apili dhidi auahaibne eoaaatm ouaezaaeauaaaa anoo a ushindi wao unaangalia mechi ya tatu wapee nafasi zaidi ya kuendelea kushinda kwa sababu ukiangalia mashabiki wa nyumbani wamekuwa wakijitokeza katika mechi na wanawapea wana, wana, wana nafasi kubwa ya kuonyesha kwamba tupo nyuma yenu mm-hmm. tunwta kesho romania. walipata ushindi kwa kuvuka kivuko cha kwanza maanake walikua na rekodi mbaya kwenye mechi za ufunguzi katika mwakao liliopita kule eh, italia mwaka 9 lakini walipata ushindi kwenye mechi ya kwanza dhidi ya skochi kesho dhidi ya romania Uh, nataraji kwamba ichakuwa ni kinyang'anyiro ambacho ni kikubwa tena zaidi lakini najaribu kuangalia hilo kundi ba kwamba ian anazidi kudhihrisha msururu mzuri wa matokio ukiangalia hadi sasa alama tano zile uh, kesho naishi kwamba basi uh, na, naona ushindi kwa karibu zaidi maanake Eh, hadi sasa basi wameanza vizuri didi ya romania uh, ni ushindi moja pia na na taifa la wlsatuangazie soka ambapo pal poba amesitishwa kwamdamesimamishwa kwa muda kwa kisa ni maswala ya kutumia dawa za kusimamsuri katika mchezo wa udinese walipopata ushindi wa tatu bila mwanzoni mwa msimu tarehe ishirini mwezi ameweza kucheza amechi kama kumi na mbili peke yake lakini kashfa hizi ambazo zinazidi kumwanama na nafikiri kwamba ikieaile e, e, waweze kuangalia kwa mara ya pili wakaweze kupata kwamba basi anapatikana ya na yale e, mashtaka basi huenda mshahara wake ukaweza ku kusongeshwa chini kwa akapigwa marufuku ya miaka minne bila ya kucheza soanauona mm, mwisho wab katika mm. mchezo wa mpira wa miguu kwa sababu mnazungumzia kipimo chapili asimaksi mm-hmm. ambayo inamkabil akitokea mbele ya mahakama ya dawa za kusimua misuli nchinita wapo atapatikana na hatibasinahesau ni miaka miwili adhabu na miaka minneonamaanisha mm-hmm. kwa kwamba sasahiasmatulikua nakashinda kombe la dunia na mataji mengine katia ligi mbalimbalinandio hivo mwisho wake was lakini licha ya o ni kwamba kula hispania rais wa shirikisho la soka nchini hispania luis ee ta, tayari baada ya presha kuzidi mashabiki na pia mashirikisho mengi ulimwengune ba usema kwamba lazima jiuzulu hatimaye ametii amri na kwa kuangazia kwamba anapenda soka soka na na kuitetea hii soka, basi kile kufanya, icho, icho kujuzuru, jina, kile ambacho ambacho angepaswa kufanya ameweza atetee jina huyu Uh, jenhomoso uh, kwamba uh, ile buso hakupewa aku, kwa kutarajia kwa hivyo nafkiri kuweza kujiuzulu likuwa ni jambo bora zaidi kulifanya ulimwengu umefurahia hivi Uh, ulimwengu lakini lakini tuseme kwa kwa soka kina dada wamefurahi wamefurahi na na na mashirika mbalimbali ambayo pia ukiangalia la la barani tukasema kidogo kwa sababu ukimwangalia rais wao alexander ameongoza mkutano na aliwaalika baadi ya wachezaji ambao walikuwa shida na shirikisho ushindiaabia a entrach yaafranf kule siriada italia juventus matatu lazio goli moja Nimeku jason nimekuako jasonaaba wenzangu pauluki na colins nyaribo niseme asante narusha mpira huu kwake kivuwa aweze kumalizia matangazo ya jumamosi ya leo msikilizaji ni kukumbushe baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni hii kiongozi wa kijeshi nchini sudan jenerali abdel fatar al burhan afanya ziara nchini uganda kushauriana na rais yoweri museveni maelfu ya watu nchini afrika kusini washiriki kwenye mazishi ya mwanamfalme wa wazulu mangosotu buthelezi hii ni arifa kiswahili kibao hewani kinafahamika kama shu chake asley kutokea kule tanzaniau ai aliyesema mm-hmm. utatezeka oh, yuko wapi aliyesema utompata kamay yuko wapi aliyekuusha ykwa aliyesema utoishibilayy mm. ona mungu na mipango yake ivi ataficha wapi sura yake yoko wapi alosema weso mwana uke makueshinaye mina ona vilekamakampigachura teke mekua mdogo mtoto mteke, mteke. yoko wapi alosema lolote si chochote mskilizaji unampiga nzioki matukio ateseke ni kibao chake aslei kutokea kule tanzania na kinatutamatishia matangazo yetu juni hii nimshukuru kiongozi wa matangazo victo abuso kikosi kizima cha michezo jason jasosageni panzioki i nyarimbo na bila kumsahau uh, bilali uh, kwenye studio zetu na fundi wa mitamboli kadambi wkend njema kwa heri