asante sana victo muturi kwa kunipisha mimi ni paul zioki nipo na wenzangu clins nyaribo na askofu mkuu wa michezo jason sagini karibu sana mwanamichezo ndani ya makala ya jukwaa la michezo tumekuandalia mengi tukianza na taarifa za eliud kipchoge kushinda mbio za ma- uh, barlin marathon na kuweka rekodi mpya lakini vilevile maojano yapo studioni kuhusu msimamizi wa klabu ya yae princess agostino flgen ambaye atakuwa anatusaidia kutafuta ukweli katika kisa cha afisa anayeshukiwa kumtia mimba mchezaji wa umri wa miaka, uh, chini ya umri wa miaka 17 katika klabu hiyo lakini vilevile vile, kwenye sehemu yetu kuu ya mjadala mahojiano ya wachezaji na makocha nchini uganda yafanywa kwa lugha za kiafrika amesema rais wa shirikisho la soka nchini humo bwana moses asim magogo ili ukweli wake uko wapi na je litachangia kukua kwa soka utakwenda kuangalia na mengine mengi usisahu vilevile leo kumekwepo na mbio za kuendesha magari ya formula fomula langa langalanga ukipenda na baadaye ligi za soka kule ulaya namna kwa sasa sagini na nyaribo karibuni sana asante, asante sana. E, tuanze na taarifa a hivi punde ambapo eu kipchoge ameshinda mbio za bain marathon na kuweka rekodi mpya sagini ndiyo basi ni rekodi ambayo amaweka rekodi mpya manake ndiye bingwa mshikilizi wa rekodi dunia kwenye mbio za marathon shlake lata katika mbio za beri mara kwa kuweka mda wa 22as lakini pia mkenya mwenzakei amekua nafasi ya pili kwenye mbio zake za kwanza zaaakwka mda wa lakini piaraiah eh, akiwa nafasi ya wanza akiweka mda ambao ni mda wake binafsi bora saa dakika kwa upande wa wanawake ni kwamba mshindi wa mwaka jana enye mbio hizo mhbsi e ameweka rekodi mpya ya dunia na inazidi daki 2 kuweka muda wa saa na Kuali, wakati mkenya shida chapkiio amekua nafasi ya pili kwenye yake ya kwanza akiweka muda wa49lakini saa sekunde pia mtanzania kwanza kabisa magdalena akiwa watatu na kwa saa eliud kipchoge wazi tena kwamba alichokisema ni ukweli ana nafasi nyingine ya hisha wai ama kwa kwa kwa kwa hakika balin basi ukitaja balin, lazima jina lake litakuwa linasemwa sana kwa sauti kubwa hadi sasa alivyotaja hapo Maratano hii hii ameweza kuiweka rekodi ya marathon kwa hivyo inakuonyesha kwamba historia imeweza kuandikishwa inginendelausn sana, na sasa ni wazi kwamba ikija kwenye mashindano haya ya marathon basi eliud kipchoge ni gwiji yule na anazidi kuimarika kwa sana Aa, niliangalia mazungumzo yake baada ya mbio hizi aliweza kutaja kwamba ameweza kushinda ndio lakini lengo lakliaawe ujei ambayo aa o i boaahaa tamzungumzia kwamba ni n ni ni, ni, ni, ni ni rekodi ambayo itakuja kuatia motisha wengi asanamzungumzia kama huyu cn kemboi ambaye ikiangaziwa kwamba maraake yakwana amewea kujiunanalweaumaizasekunde asaaomwaaz uitumaaza namna kwenye kitengo cha wanariadha wanaotumia kiti cha magurudumu nianze kwa wanawake cathrin dbrn wa sweden amekuwa katika nafasi ya kwanza rainbo op wagibrat nafasi ya pili nafasi ya tatu suani wa marekani nafasi ya n na kwa upande wa wanaume mael hag wa sen nafasi ya kwanza rmanshak wa marekani nafasi yapl wwagibrata nafasi ya tatu natomokisunzuki wajapan akikamata nafasi ya n tunatoka huko sasa tuangazie kinachoendelea katika ligi zetu hapa afrika mashariki sagini kenya na burundi kukoje kumekuwa na mechi tano kule kenya mbapometoka a mojamoja naonyumbani wakule be u wakatiablbil na bandari de mecheashuabw goli upigwa a kwail namni chungulie kule uganda kumekwepo na mechi moja marn ikipata sare ya mojamoja dhidi moja, ya vila lakini pia kule drc eh, mechi dhidi ya simba na Saint Lupopo, inaendelea simb nanlea awanaongoza goli moja s eh, mazembe wamepata ushindi wa magoli manne kwa sifuri dhidi ya us panda lakini vilevile vile mechi ya mazembe eh, na tunaingia katika kombe la nashinuku iliairishwa kombe la dunia la mchezo wa raga ufaransa 223 mechi za leo scotland uh, dhidi ya tonga dhidi ya australia sagini afrika kusini imepoteza hapo jana ilitarajiwa nafasi ya pili ulimwenguni wakati south Africa nafasi ya kwanza ulimwenguni tulisema kwamba labda wanazoea na wametumia sana nguvu na kasi ya juu south africa katika mbio zao katika mchezo waliocheza mwisho wakipiga romania 76 kwa bila lakini kwa kai unaangalia kwamba kidogo walizidiwa maarifa kiakili na taifa la ian na kwmba lan wao walikuwa kutumia sana zile scram ikiangalia waliwazidi nguvu kwenye zile scram na pia wakiwalazmisha uea kufanya makosa mengi kwenye zile bao ilipelekea pia kupata enalt ningi ka timu ya taifaa lakini ka timm w walifana maja awili aa katika mchezo mzima kulikuwa na mbili peke yake kila moja kila, moja kila upande k kwa inaonyesha kwamba jana kidogo mmoja alikuwa ni wa kutumia kasi na nguvu lakini mwingine yeye anatumia akili zaidi kumliko Uh, okeli anayotaja litarajiaaliweza kumah tmbtmtshaw huyu ni binga ambaye tunaweza kumtarajia kumtarajiaa sana lakini yote ni kwamba twajua vizuri tena sana kwamba wanapofika katika mwondoano basi mara nyingi huwa wanachemsha sasa tujui mara hii je wataweza kuonyesha kitu tofauti na kile ambacho tumeweza kwamba wanachemsha katika katika mm-hmm. mara wamekuwa wakifika finale, kama miwili wa hapo kwenye kwa nakile huu nafkiri timu mbayo pekeenaea kua upinzani iand kama si ufaransa bangeaou sana kti makala haya Lakini, zile na wana zaidi kando nyumbani aki kw wao nafasi yao pia ipo lakini sababu kama kuna ufaransa na kuna taifa la new lanan pia kuna taifa la uingereza new neuziland hao ambao wana kidogo ile ntasema experience na uzoefu wa karibu sana na ikifika basi kwa hatua kama hizi basi huenda vilevile wakaweza kufanya vizuri wakumbuka tu hata argentina walipoteza dhidi ya saudi arabia na wakashinda hao ni afrika <laughs> kusini kwa hivyo bado tuna matumaini ni saa kumi na mbili na dakika 44 dar es salaam nchini tanzania sasa na sasa tunatoa huko ambapo tuna maojiano na msimamizi wa klabu ya fontn gate princess agostino frugens tukitafuta ukweli katika kisa cha afisa anayeshukiwa kumtia mimba mchezaji wa umri wa miaka kumi na saba je kisa cha afisa huyu ni cha kweli na ukweli ni upi sasa hivi kwenye laini ya simu tunaungana naye msimamizi wa timu hiyo bwana agostino flugens karibu sana nikiuliza swali la kwanza ukweli wa kisa hiki ni upi na hatua mlizochukua kufikia sasa hatua ya kwanza ambayo tumeichukua kwa kuzaniwa tu kwa sababu Fontengate academy inaongozwa na sela ambayo mchezaji hatakiwi kuwa na mahusiano na kiongozi yote na kiongozi hatakiwi kuwa na mahusiano kwa maana ya kimapenzi na mchezaji sisi ichokifanya ni kufata zile kanuni sela ambazo zinatuongoza kama taasisi kumwita yule mtu ambaye anakuwa suspected tumemwandikia barua hajieleze akaandika barua kwa madai akakana na sisi vile pia kwa sababu tunaamini hili swala linahitaji uchunguzi tuka amsimamisha je nini kitakachofuata sasa baada ya kusimamishwa kazi hili swala liko chini ya tff pamoja na shirikisho la kenya kwa hiyo maanayake hao ndo kuna miongozo na kuna taratibu ambazo zinaendelea kwa sasa ikiwemo maswala ya uchunguzi na kadhalika sisi kama taasisi tutakuwa wa kwanza kwa ajili ya kuleta mikiano na kuhakikisha kwamba hili swala linafanyiwa uchunguzi na kila kitu kinajulikana naam bwana agostino nyinyi kama taasisi jm na mpango mwingine ya kudhibiti uwepo wa visa hivi mwanaake huenda zikatokea kwa siku zijazo na makambi yetu yani kambi ambazo wachezaji wanakaa ni kambi ambazo ziko salama kuna matron kuna ulinzi mzuri lakini vivile pia tunashirikiana na hasasi mbalimbali za kiraia maana kwa maanan kwa ajili ya kutoa semina na uwezeshaji tofauti tofauti kuhakikisha kwamba kama kuna vitu vyovyote basi vina- vinafanyika kazi lakini vivile pia wachezaji wana uhuru wa kuzungumza mpaka na uongozi wa juu kama kutakuwa kuna changamoto a kuna kitu chote ambacho kimetokea kuna muhusika na kuna mwathiriwa sasa kwa mwadhiriwa janaweza akapati... Hata mtoto na akarudi baadaye kucheza mpira katika taasisi yenu mwahusika kwa sasa hivi sio mchezaji wa Gate. kwa sababu toka mwezi wa tano tuliweza kukubaliana na mkataba wake uliweza kukoma nafikiri tuli tuliizui zaidi kama kuna kuna tofauti basi utatoa lakini taarifa kwamba kwa, kwa sasa hivi sio mchezaji wa Gate. kwa maana ya muda mrefu tu mkataba wake uliweza kukoma asante sana bwana agostino taendelea kuifuatilia taarifa hiyo na wikendi ijayo tutakuwa tunafanya awamu ya pili ambapo tutamtafuta mchezaji mwenyewe tuzungumze naye sasa hivi tuelekee kule rwanda ambapo kocha wa timu ya wanawake alisimamishwa kazi kwa kusema wapinzani wa gana walikuwa kama wanaume je jlins nyaribo maneno haya yalikuwa kinyume cha sheria A kikweli grace nyina mtu huyu nikijaribu kuangalia hadi yake naile amaanno akeuaueza kutamkabasinafkiriauea kufanya vizuri ta zaidi maanake huo ni utovu wa nidhamu kama vile ambavyo ntataja na labda tu kuna maneno mengine zaidi ambayo kutumia sagini nikiangalia usemi wa shirikisho la soka rwanda so mm. wanasema kwamba tunawakumbusha wanachama wote kuwa waache tabia kama hizi na matamshi maaambyabhonanisha na ukweli ni kweli kisa ambacho na kisa cha ubaguzi wa rangi ama kisa cha dhidi ya ya ya kijinsia kwamba mtoto mtoto wa wa kike kike na kiume kiume unakosea manake, ya kike na wala ya kiume. kwa hivyo ni kisa ambacho kidogo kina kinakwenda kinyume na sheria za fifa na pia sheria za sa kwamba lazima uweze kuwalinda watoto wa kike mbao anacheza soka ale kwamba ukiweza kuonesha na watoto wa kiume ambao kidogo wana mambila kiume inakuwa ni kinyume manake wao hawana wmbil kike ya kiume lakini nasema kwamba e, kazi yote ile nje ya ya soka wala peke, pia, soka pia pia kisa kama hicho kidogo kinakwenda kinakwenda nje na kinyume, na sheria, na na kinyume sheria itikadi za shirikisho la kafu, na pia shirikisho la pia soka aend anend kinumeh kocha huyu ni mchezaji wa zamani ambaye alikuwa kocha wa kwanza wa kike wa soka nchini rwanda mwaka 2 na alisimamishwa kazi kama kocha mkuu wa as kigali mw2 kufuatia madai ya unyanyasaji wa kijinsia dhidi ya wachezaji wake wa timu hiyo lakini aliwapeleka mahakamani na kuachishwa kazi akisema ameachishwa kazi e, kimakosa na baadaye aliteuliwa kuwa kocha mkuu wa timu ya taifa ya wanawake sasa hivi e, tuache mpira hapo kwa shirikisho la soka nchini rwanda watakuwa wanaamua baadaye hatima yake makala yawani ni jukwaa la michezo kuwa maeneo ya iringa unatusikiliza kupitia nuru redio 935 maeneo ya njombe na makambako ni icfm redio 995 kuwa maeneo ya kigoma kikora redio 989 maeneo ya micheweni pemba na zanzibar unaweza ukaipokea rfi kiswahili kupitia micheweni redio 974 sasa hivi tunatua katika sehemu yetu ya mjadala ambapo tunatua kule uganda mahojiano ya wachezaji na makocha yafanywa kwa lugha za kiafrika wacha tumsikie kwanza rais wa shirikisho la soka nchini humo fufa moses simagogo akizungumzia hili wachezaji wetu wanastahili kuimarika kwenye mahojiano tumewaruhusu wanahabari kufanya mahojiano kwa lugha ambayo wachezaji wana ufahamu bora hamna haja ya kumlazimisha mchezaji kutumia lugha wasizozifahamu vizuri tutapoteza maana sababu mchezaji ndiye aliyekuwa uwanjani ndiye aliyefunga htric alihisi vipi na tutapoteza ladha halisi ya kujieleza kwenye tafsiri sababu zake ni za kuelemana kwamba tunapoteza ile maana na adhana halisia ya jinsi mchezo ulivyokuwa manake ende alikuwa uanjani vile mchezaji lakini kwamba unapozingatia katika soka soa kuna watu wa kuna musika, ni mchezaji nyumbani yule watasiamkielwa a wkwatume w kwa ina fulani itakuwa ni ushindi kwa upande wa wa chezai lakini pia itakuwa ni kupoteza kwa upande wa wale ambao wanatazama kule nyumbani labda tu kinyume na kile ambacho anajaribu kusema hapa uh, sagini ni kwamba nataka niangalie mchezaji uh, uh, kucheza natanumceamkwamba lugha inaweza kumsaidia mchezaji labda ku, kubaki kwa kipindi fulani katika, uh, kucheza kaezaaceamaeaangaia kwamba akijua lugha fulani inaweza kumsaidia labda inaweza kumu, akachezea taifa lipi na vitu kama vile tumesha unapata mt- hjaanaondoka ta aa gi uchesakini wakati mmoja uh, fasalba mkuu alielekea kule ufaransa kuchezea timu ya labaretionat huu na wakati anazungumza na wanahabari alizungumza kwa lugha ya kiswahili sasa uhum. kisa hicho kikashabikiwa na watu wengi lakini sasa unajua kwamba hata paley aria msimu jana alikuwepo kaze kwa sababu ya mawasiliano ya wachezaji uhum. na kocha profesa kwa kifaransa kwamba kwamba, kwamba unapozungumza lugha hiyo hauko vizuri nayo kwa mfano, Mesik, lalunia, alikuwa kidogo profesabko ingereza vizuri. Nitakupea mfano kwamba pia makocho wengine kadhaa kule Ulaya, kwa mfano kocha timu ya Brighton zamani, wasaivi De Zerbi, kidogo hai leo kizon kwa kwa asilimia kubwa. Kwa hiyo anapozungumza kwa Kiingereza ama kwa lugha ambayo anaelewa si kosa. Maana yake pia ikikesho Kamerun nakuja hivi nchini Kenya kucheza mechi ya kufuzu kwa mataifa wanawake dhidi ya Kenya. Kocha wake hajiki Kiingereza, anajio kifaransa. Kwa hiyo anapokuja katika kuchukuma cha habari atazungumza tumia lugha kifaransa lakini itafanywa nini tafsiri ya moja kwa moja ili kuweza kueleweka na wana habari. Kwa hiyo kutumia lugha ambao unajielewawe mwenyewe nafikiri si kosa maanake hiyo ndio ambayo inaweza kutumika ili kujieleza na kutoa maana ambayo inaeleweka maanake ni uhalisia na ile ladha ambayo inastahili kutolewa hapo mjadala sasa hivi madala akalunwakalunga nshabik ni wetu nikichungulia ukurasa wetu kiswahili enyesenda t ly sindw gli ushindi wa magoli matatu kwa moja dhidi ya ham uwanjani sasa hivi sheffield united dhidi ya newcastle kwenye ligao faransa mechi ambayo ipo uwanjani ni momtpelier dhidi ya rene sf kwa sfr baadaye psg itakuwa inashuka uwanjani kupambana na masell uh, vacation kule ujerumani wameshinda dhidi ya am magoli mane kwa moja hivi uwanjani ntan frankfurt dhidi ya fremburg sifuri kwa sifuri kule syria italia uh, forentina wamepata ushindi wa magoli mawili kwa sifuri dhidi ya udnis na baadaye uh, kutakuwa na mechi kubwa sana kule la liga hispania atletico madrid dhidi ya real madrid sagini sekunde 30 na bellingham juri michezo katika katika katika tangu kule kule kutokea ujerumani amefunga magoli mechi zimepita kwamba kupata ushindi madrid nkemonesacemuoejerumanfnmgolskatim ptupat satia mceo hu akimwonamna kwenye tenis mwingereza emaradukan anasema atarajia kwenye tenisi msimu ujao baada ya kuangaika na majeraha kumbuka anasema bado ndoto kubwa ni kushinda taji la wimbledon na kwenye ful max an ameibuka kidedea kwenye mkondo wa japan akifuatwa na nalnra na piastri wa mlaen lakini pia charles ela wa ferrari akiibuka katika nafasi ya nne lewis hamilton ambaye e, fundi wetu wa mitambo bwaa mm-hmm. george min ni shabiki mkubwa sana wa e, mahangaiko yanaendelea amemaliza katika nafasi ya na kwamba sasa hivi ni kwamba enyakua ubingwa wa timu e, timu ya red bull e, kutokea red bull Starpe, na, na alama akwa alam baada ya kumaliza na kupata ushindi mara15 na jukwaani mara nakumalia jukwaniaawakati timu yake wenzangu maina mitambo ds wamekosa kumaliza jukwani na kushinda mbiota moja msimu huu naam sisi tunakamilisha hapo mimi ni paul nzioki nimekuwa na wenzangu collins nyaribo na jason sagini sasa hivi tunampisha victo muturi kukamilisha matangazo kwa siku ya leo ni hayo tu kwa sasa toka jukwaa la michezo kwa heri kabla ya kukamilisha matangazo haya ni kujuza ya yale ambayo tumeweza kuandalia katika juni ya leo idadi ya watu waliofariki nchini somalia kufuatia shambulio la kujitolea mwanga yaongezeka neige yapiga marufuku ndege za ufaransa kwenye anga yake na hatimaye raia wanaoishi jimbo la nagono na, na karaba nchini azerbaijan wanaishi kwa wasiwasi huku wengine wakilikimbia nchi ya armenia na sasa tupate kibao kinajulikana kama wata kimeweza kuimbwa naye taila kutoka afrika kusini told me that you understand mwanamziki taila wao wimbo wake unajulikana kama wata akitokea nchini afrika kusini nikushukuru sana msikilizaji wa kujunga nasi katika matangazo juni ya leo nimshukuru pia naodha wa matangazo haya vikto buso mtangazaji mwenza geoja joi fundi wa mitambo george maina tukutane tena hiyo kesho wa sana wakati wa sa monanusu afrika mashariki naitwa vikta muturi ni kurejesha moja kwa moja hadi nchini paris kwenye matangazo mengine kwa lugha ya kifaransa kwa