anaitwa benson wal ambaye nafikiri kwamba ana mara mbili akiwa raia wa Kenya na aa maa bili akaa wakena aaaauba yupo katika uga wa benaminani kwamba kue kwamba e, kwa kisa chasim kuchapisaindo yake enye ya mtandao waapl chazutata hukukaaamatishia kupeleka sio mahakamani hilijuka la micheosnayekmoja na pia nai nyaribo karibuawenzanu Karibu kwenye jukwa hili la na pia la michezo sant sana uh, tutaanzi katia ukanda wa afrika a mara ya kanashaikism shiiksh ee tuski an yupo bilashaka pia waziri wa michezo damas ndumbaro alizungumziaje hatua hiyo baada y kupitwa kupokezwa jukumu la kuandaa michoni hiyo mikubwa baadaye mwaka 227 kwa hiyo tanzania kenya na uganda tumeshinda tumeshinda kwa kishindo tumeshinda kwa sababu serikali zetu tatu zikiongozwa na marais wote watatu wameonyesha omet ya hali ya juu kabisa katika kuandaa didi hii ya pamoja lakini pia mawaziri watatu waziri wa michezo wa tanzania waziri wa michezo kenya waziri wa michezo uganda wote tumekuwa hapa kupambania ushindi huu lakini marahisi wa vyama vya soka vya kenya uganda na tanzania pamoja na makamu wao wote tulikuwa hapa kuhakikisha kwamba tunapambania waziri wa michezo huyo nchini tanzania damas ndumbaro najua mara ya mwisho kombe hili kufikia makukaribia afrika mashariki ilikuwa ni mwaka 9 wakati ethiopia waliokua wandalizi wa kombe hili je kwa sasahivi ndoto imetimia kwa afrika mashariki Uh, ndoto imetimia kwa upande wa ombi lao kuchukuliwa na ukiangalia anachokisema waziri ni kweli hilo uh, moja kwamba ni njema nianemakutoa amarais wote watatu wa mara moja mm-hmm. uh, wa kenya william amekuwa tunataka kombe ombei liandaliwe afrika mashariki kama sio kenya lakini la pili ukiangalia upande wa washindani waliokuwa wanashindana kwenye ombi botswana la pamoja wali, wali na botswana, kwa hivyo ombliwalikueo a walieoo ai a na kkn n ng ae kwa hivyo kwangu mimi sijashangaa kwa kuona afrika mashariki ikikubaliwa ombi lao je mashabiki wanasemaji katika mtandao na pia kwa njia ya sauti tuwasikii walivyozungumza baada ya kupokezwa hakizo miliki za kuandaa kombe hilo baadaye mwaka b27b ni jambo zuri sana na la kutupatia nimelipokea kwa fulani nikiwa kama mtanzania ni faraja kubwa kwa nchi za tanzania kenya na uganda kuhosti michuano mikubwa kama afcon ni wakati wetu sasa usiisie tu kwenye furaha kuhosti michuano hii mikubwa bila shaka ni swala la maana sana kwa nchi hizo zote tatu ni heshima kubwa sana kupata hii nafasi ya kuandaa mashindano makubwa ya afrika eh, maarufu kama afcon nafikiri kuna faida nyingi ambazo tunazipata kutokana na nafasihii sisi wananchi barani afrika tunashukuru sana na ni jambo la maana sana jambo la kujivunia muhimu ni fursa kubwa sana babu, uh, wa kwa sababu watanzania kwama tunapenda mpira olins nyaribo mashabiki amefurahi pakubwa je unashauki yote hadi sasa maanake huenda labda tukapokonywa kama alivyofanyiwa siera leon eh, kundrathi guinom um, apo awali na taifa la na cameron kikweli ni kwamba kuweza kuweza kupata nafasi ya kuweza kwa ndani nafasi moja na ndo nafasi ya kwanza ile la pili nala msingi hapa kwamba sasa ni kazi iweze kuanza anazungumzia kazi iweze kuanza kwa maana kwamba Uh, viwanja viweze kuandaliwa vizuri tuweze kuangazia kwamba basi kama ni vile basi zile televisheni za kuweza kuangalia ziweze mm. eh, kufuatiliwa kwa karibu zaidi zile tele, eh, labda kuangalia kama vile eh, tuweze kuangalia vitu kama vile Uh, ukiangalia kama vile mwanga katika nyanja na na vitu kama hivyo basi mbele tena zaidi kama vile Kenya, kupata, mashindano ya mara mbili tukapokonywa nafasi maandalizi yalikuwa duni kikubwa hapa ni basi, yapo makubwa yanaweza kutokana hizi awaawaza ziweze kuwekwa ku, vizuri ili ama maandal awezekuaa ya, ya ya haliina ya yakenabasi ekla zipowapi na mataifaote tniana kufuatia ushindi huo inakuani maraya kwanza kameajondoa kwenye mashindano hayo yapata miongo miwii iliopita ni kwamba pia taifa eh, la tanzania a lilifuzu kwenye aamu hiyo ya mwisho wakatiwasichan uh, wake bakar sime waaa kichapo chamagoliwli kwabila kwenye mechi aeni i a watakuwa nafuzu nakutana na timu ya algeria uganda, kina, sina, tima, ili ilaa za uganda magoli matoka mawili lakini drc nao itakutana na timu ya kitoo lingine ambao walijiondoa baada ya wapinzani wao wa libya kujiondoa kwenye haya mashina wakati kenya nao watakuwa pambana taifa la botswana nafasi ya kenya kwenye kufuzu mwaka ujao manake wanapambana na taifa la botswana mbao pia wao Mengi mengi zaidi, kwa sana hizi hizi ni kwa hizi timu karibu ukanda ho kie bacho odemba ameanzisha basi mm. atakuwa anaendelesha msururu mzuri wa matokeo matukio ziokitanzania burundi zinafuzu tanzania akiuza kichapo cha mbili bila na kupata ushindi ushindie wakati burundi nao wanapu, wanashinda magoli matatu kwa mawili dhidi ya taifa la algeria mechi ya burundi ilikuwa rahisi kidogo mm-hmm. walikuwa wanapambana na ethiopia, ethiopia. na ethiopia kwa miaka hivi karibuni hawajakuwa vizuri kwenye soka la wanawake japo ukiangalia kwenye msimamo wa fifa duniani e, wapo mbele ya burundi lakini hicho akikutumika lakii atakuwa anashinda mechi hiyo na mwisho wa siku burundi ikatumia vizuri uwanja wa nyumbani lakini kwa tanzania mechi ilikuwa ngumu kweli kweli sidhani kama kuna mtu alitarajia mbele ya Ivory Coast, kupata ushindi sasa tunapoelekea ni kibarua tena dhidi ya togo nakumbuka magoli idia jibut magoli sabamehimba ilipita uh, sio mechi ambayo ilikuwa nzito sana kwasababu angalia dhidi ya benin drc kwanza walipata matokeo ugenini kuonyesha kwamba ni timu nzuri kwa hivyo kwa sasa kwa tanzania kuna kibarua kikubwa na kwa drc pia kuna kibarua kwa hivyo timu zote hizi za afrika mashariki mnazosema sioni wote kwa <laughs> w- fuzu Uh, wawili labda nani? Uh, burundi ana nafasi ya ya ya ya akiamua kushinda mechi mechi nyumbani nyumbani kwa kenya? sababu uh, kenya kenya pagumu botswana <laughs> uh, botswana angalia mechi zake mbili nyumbani ugenini, na na ugenini dhidi alichokifanya pia uangalie mbinu mbinu ambazo mwalimu ya ya kenya, mm-hmm. ambazo mwalimu wa timu taifa anazozitumia wanaweza wakapata matokeo nyumbani na ugenini na botswana iangalie sana siku hivi mm-hmm. hivi karibuni kwenye soka la la sasa kombe barani ugenaie hivi aa wamepata kufuzu tip mazembi ya baada ya kuilaza bigulesa mali magoli mane yako bila na kufuzu kuingia tiwa makundi ya kombe la kubingwa barani afrika mwaka ujao lakini pia petro atliode lwanda ya angola iko mbele mabili kwa sufuri dhidi ya yudi songwe kutoka kule msumbiji lakini baadaye ya ya ya ya burundi lakini tanzania sudan katika, Mkapa, dipo, lipo, wetu, Gakuba, ambaye, minge, katika wa ndipo alipo mchambuzi wetu ambaye ananifahamisha mengi mchezo nazungumziaaburundi akini aazaahiiaaaaa uanjaw ia mcheo un id aa hii mechi keli ina, ina hamasa kubwa yanga wamejiandaa uh, namna ipasavyo wachezaji okay. bakari mamnyeto pia amerejea yupo nionekana ni mechi ambayo wameipa thamani kubwa sana na ukisikia alivyozungumza kocha wao ni kwamba wanataka kumaliza mchezo mapema wanajua kwamba uh, wao wanacheza kama uh, wako nyuma na magoli mawili hawahesabu yale magoli wanaona kwamba lazima waweke bidii wacheze kwa kujituma zaidi wamalize mchezo mapema kwa sababu rmra nao pia uh, walifungwa magoli mawili kwa sifuri wanatakiwa wacheze hawana cha kupoteza kwa hiyo watacheza kwa kujiachia watacheza k tma sana kwa hiyo uh, yanga wao wameahidi kwamba wanatakiwa kumaliza mchezo mapema kwa kufunga magoli hawatacheza mchezo, mchezo wa kujami ila wanataka kupata magoli kwa mapema asante huyu ni romari gakuba akiwa kule mkapa katika mchezo wa yanga na eh, ameriki ya sudani baadaye lakini kwamba sa hivi kwa muda mfupi ujao ni kwamba mamelodi sdaa kusini llins nacheza naiia bamuhuri ya burundi wakati katika mchezo wa ugenini wa mchezo wa mkondo wa kwanza odu laweza kupata ushindi wa magoli manne kwa bila leo nafasi ya bamuhuri ya burundi nafasi gani kuweza kurejesha matokeo na kufuzu kweingia wenye hatua makundi kombe la mataifa ya afrika mwaka ujao Ay, ina, ina, ku, eh, itakua ni si mechi ya lile mama hii maanake ukiweza kuangalia uh, itakuwa ni nzito tena zaidi na jaribu kumwangalia huyu mameldodi uh, san kwamba uh, anakuja uh, kama vile anaweza kujiamini hapa na sijui mbona nauona kwa uh, kwa sana mm. mm. sukiangalia uh, sasahivi anamtaji wa magoli manne mkononi Deo. baada ya mechi ambayo iliandaliwa chamazi complex pale uwanja wa nyumbani wa azam na ni mechi ambayo bumamuru wakua na kingina cha kufanya sasa sasahivi nihasabia vilabu vitatu barani afrika ambavyo vina uwezo wa kushindana uh, na vilabu vingine kote, kote duniani sasa mamelodi hata kosekana pale katika zile nafasi tatu za mwanzo bumamuru utawahesabu wapi hata tukija hapa afrika mashariki kwa hivyo hakuna nafasi yoyote ya bumamuru kupata ushindi kwanza afrika kusini pale yanga ameenda bwana simba amekuepo kule hata akicheza tu na horlando pirates je kwama melodi sndons itakuwa ngumu pia kunamechi ine kanda na hilo manake katika mchezobaaneashirikhanachea dhidi ya Etwales, Sahel, Tunisia, klabu ya halihalb ngazi ya libya maanake katika mchezo ufungu wa ufunguu wa mkondo wa kwanza walipata ushindi eh, sare ya moja moja kati ya timu hizi mbili ya sports ya rwanda na halialbengazi ya kule libya je katika mchezo wahuu wa marudiano bwana romar gakuba r yanalio nafasi ni gani kufuzu kwenye hatua makundi katika mechi ya awali kigali rayl waweza kufanya vizuri na kupata sare ya moja kwa moja wakiwa wanachezea ugenini kwa sababu alhilal bengazi waliomba kuchezea uh, rwana kutokana na uh, matatizo ya mafuriko a kwa hiyo r amepata matokeo mazuri ikawa moja kwa moja na leo bahati nzuri ni kwamba wanacheza wakiwa uh, wameruhusiwa mashabiki kuingia uwanjani leo itakuwa ni hamasa kubwa kwao na motisha kubwa ya kuweza kupata uh, matokeo mi naamini kwamba kuna pia wachezaji ambao wamerejea kutoka majeraha kama mugadam aliyekuwa mchezaji wa zamani wa hilal huyo pia uh, naamini kwamba ataongeza nguvu kwenye safu a ushambuliaji shaka kwamba leo kwa kweli nikiangalia kikosi chao wana uwezo wa kukata tiketi na kufuzu uh, kuingia kwenye makundi asante sana huyo makundikianazia Sports, Sports icano ya kombe la shirikisho barani afrika kufu kuingia atua makundi mwaka huja inani kwamba baadaye kuna mchezo kati ya caloni ya seralon dhidi ya dreams ya gana katipia zamalike misri dhidi ya srata jibuti lakini pia sagrada ya angola dhidi ya feroviaro ya maputo kule msumbiji lakini pia kwamba nikwamba hivi uanjani mchezo kamilika kati kampala sit wakipata ushindi tatu kwa mbili dhidi ya abu salem ya kule libya ukiwa lubumbashi saa 11 naeka50 kipindi wani jukwa la michezo kienda mijia sansagini konayapoliso kiponya pia na collins nyaribu wakati kuangazia ligi za ukana kule rwanda ni kwamba bugesera imepata ushindi tatu bila dhidi ya gasog united lakiti sail lest ikipata ushindi wa goli moja bila dhidi ya ntcel lakini pia musanze bilabila dhidi ya victory sports kule tanzania ligi kuu bara mechi mbili costlion bila kitayose bila lakini jk tanzania moja kagera shuga moja vipi kule burundi na drc kule burundi mchezo mmoja umeairishwa eglenoir dhidi ya interstar lakini pia moso shuga wameshindwa na rukinzo goli moja sfr kule drc kwa sababu mazembe walikuwa wanacheza mechi ya caf sasa hivi mchezo wao dhidi ya sanga balende umeairishwa pia kule kenya, uh, kenya sofapak wameweza uh, kupoteza moja mbili dhidi ya city stars nzoia shuga wakaweza kupoteza dhidi uh, ya morangasil kwa bao moja polisi wakaweza kushinda mbili sufuri dhidi ya bitco united huko karibu bangi sha wakiweza kupoteza mikononi mwa mwaoge kwa bao moja kombe la dunia la mchezo wa raga ufaransa mwaka 223 wakati rasmi wakuangazia kombe la dunia la raga kule ufaransa paris ambapo leo taarifa mbayo ni kwamba taifa la bara africa namibia mebanduliwa bila alama yote kwenye makundi baada ya kupigwa kwa alama smaitafa akii pa aupata shindi mkubwa aakiil umchibli nafasi hao ni kubwa kumbuka bado hata kama watu wanasemailan ndo taifa ambalo limeorodheshwa katika nafasi ya kwanza naye afrika kusini ndiye bingwa mtetezi na kila taifa ambalo anakutana nalo katika michuano hili linamlenga mlenga yeye kwa hivyo nafasi yake bado ipo na nilikueleza kwamba mwangalia afrika kusini na waangalie wafaransa kwa namibia metoka bila alama yote kwenye makundikikweli nilitarajia waweze kuondoka nanasubiria sana waafuate wenzao romania australia vilevile waweze kuafataaaa awakatngea saaivi ligi za ukanda bapa po michuano kadhaa kule ulaya si za ukanda kule ulaya kuna mechi kadha sasa hivi ni kwamba arsenal ipo magoli matokwa bila dhidi ya bornmoth lakini awali aston villa iliibamiza brighton magoli sita kwa moja kati hivi everton inapigwa na wilton blm lakini klabu yangu na klabu yake george maina manchester ikipigwa na crystal palac goli moja kwa bila newcastle inaongoza mbili kwa bila dhidiya banley lakini West ham naye mbele mbili kwa bila dhidi ya sheffel united lakini pia wools inaishduaza manchester city magoli mawili kwa moja lakini baadaye spars dhidi ya liverpool mwenzango nziko inazungumzaji mechi kati ya mancity manake kunyuma mbili kwa moja sasa hivi ukiangalia wametoka kupoteza mechi dhidi ya Kwa bado, labda nasl kwahivo badoawdeleksabau naa kipoteza mchezo mmoja katika soa ni rahisi sana kupoteza mechi jayoo bila nice, ano Eh, a na a kaaliosema rais wa timu yake pierre ya ya wa ya ya ah, ni sawa kuangalia mambo mpira uendel uanala amboi aaoho wakalawa anaitwa ataiheaa kuwa jambo nzuri tena zaidi mm. kuambatu, na namna ambayo waliweza kuomba hata kwamba ni ni kile kitu kitu ambacho ambacho uh, ambacho ukiangalia apa, kina klabu, yeah. ukiangalia kinachotokea hapa kama kuna mgogoro kati yake na na na na klabu sana rais wa wa napoli aurelio ajazungumza uh, na kimetokea na mashabiki mm-hmm. na ukiangalia video ambazo katika mtandao tiktok uh, akifai kwa hivyo tukasema sasa mm-hmm. nafasi ipo wazi rais florentino prerealmadrid kujia mchezajinam mm-hmm. kfiipoliseme asante kwa kujunga nasi kenye jukaa la michezo jumamosi ya leo limekua ako jasonkiwa naye paulzio kimoja pia nali nyaribo mpira rusha kwake benson wakoli amaliza matangazo jumamosi ya leo asantesesho pianiu na msikilizaji baada ya kupata jukwaa la mchezo ni kukumbushe tu baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo juniini kwamba akiongoza upinzani kule nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo bwanamartin faulu kwenye kiti cha urais kwenye uchaguzi wa mwezi disemba usaupiwa kutufuata kwenye mtandao wetu ya kijamiinam ni kibao na kama chake msanii sadiki daabeta kutoka kule nchini mali gidi sabo gidi an alami jaba sabo diya sabo sabo na you we'll celebrate We'll we sani dkiaba kutoka kule mali na kibao chake ni kama ndie anatukamilishia msikilizaji matangazo yetu juni hii sufufu kwa amekuwa msimamizi wa matangazo fundi mitambo ndambi na watuwaliofanikisha matangazo haya bila kumsahau ali bilali jina langu mimi ni bwana benson wakoli mungu akikujalia na nijalie pia siku ya jumatatu taonana tena kwenye matangazo mengine ya kwa sasa wa paris wanaendeleza matangazo haya kwa lugha ya kifaransa