asante sana kutupisha Unajuku la michezo mimi ni jason Sagini, paul Nzioke, pia, eh, na paul mengi basi ya miimwenzanguha engiaaga barani afrika taifa la kenya ambapo kwamba kwamba ushindi wakipiga AFC lakini ni kombe la la dunia mwaka kati ya mataifa sita barani afrika barani europa na pia barani amerika kusini hili li jukwa la michezo karibu sana tamati atusikiliza pamoja pia achambune ukanda unazungumzia viktalut akiwa kule tanzania pia benjamin kasembe akiwa taifa la drc kule goma karibu sanawaaaa na sana. natuanzi katika anga za afrika ambapo ni kwenye drow ya klubingo barani afrika ilifanywa jana katika jiji kuu la afrika kusini kule kuleoannesbumbapo ni kwamba walifanya uteuzi wa makundi na kuweza kujua usi kwenye makundi mbalimbali mbali kwenye, kwenye, kwenye ilo la afrika ni kwamba kwenye ohararaamnye shasablankakutoka morco simba ya tanzania ASEC Mosa kulavrika kos na pia Galaxy ya Botswana kulemani ya Botswana kudi chama jumusha Esperance Tunis Petro Atletico de Luanda kule Angola Al Hilal na pia Etoel Sahel ya Tunisia kule jumusha Al Ahli CR Belouizdad ya Algeria Yanga Tanzania na media ya kule Ghana hapa tumskie kocha wa Simba SC Oliveira Orabetinha alizunguza baada ya kundla kupangwa na Wydad ASEC Mosa na Jwaneng Galaxy ya Botswana ni kundi nzuri lakini michuano ya bara haina mechi rahisi ila napenda mechi kubwa kubwa mechi za dabi hisia za mashabiki uwanjani na nadhani simba itakuwa na nyakati bora msimu huu wapinzani wetu hawatutishi sababu tupo kwenye msururu mzuri wa matokeo na kikosi kiko thabiti zaidi sauti ya kocha huyo wa simba sc basi makundi ya makundi makundimkundliopangwa simba kwenye kombe hilo la labingwa barani Africa, ni kwamba kwamba kwamba kule tanzania mwanza mchambuzi wetu wako tayari kupambana na kundi lao la ba unaonaje simba kupenya kwenye kwenye hatua ya africanikwamba la ba jasoni ukisikiliza mashabiki wengi wa mchezo wa mpira wa miguu hususan nchini tanzania wamekuwa ni watu ambao wanaamini simba ipo kwenye kundi mosi ni kwa sababu wapinzani ambao wamepangwa nao takriban wapinzani wote watatu wameshai kukutana nao anajua kai ai i kutoka botswana ambaye kama kumbukumbu zitakuweka vizuri ndo timu ambayo ilimtoa kwenye dimba la mb mkapa miaka uh, mitatu nyuma iliyopita kwa hiyo ni wapinzani ambao ambao wa nao na na anawajua vizuri uh, japokuwa kujua msimu msimu naye alikuwa alikuwa bora zaidi au alikuwa zaidi au unakutana na sasa hivi je atakuwa ni bora bora zaidi zaidi au sio kitu cha pili simba anaonekana aatakua nibora zado itu aili naonekannaa nafas kuwa saa asaau aiamiaka itano amekua i tu ambae anashiriki vema zaidi katika hatua ya makundi na anashiriki pia anafanikiwa pia kufuzu kwenda kwenye hatua ya robo kwa maana hiyo watu wengi wanaamini kwamba ameshapata uzoefu wa kujua namna gani anapaswa apite wapi afanye nini ili aweze kufuzu kwenye hatua ya robo lakini kumzungumzia ase kimemosa kwa sababu wanaamini ameuza wachezaji wake nyota ambao walikuwa na wanatengeneza kile kikosi cha kwanza unamzungumzia kramo ambaye yupo ndani ya klabu klabu ya, ya ya ya ya manayo, all all, simba simba unamzungumzia unamzungumzia yao ambaye ambaye anacheza kwenye kwenye kwenye africa alikuwa ni mvp wa ligi kwa kwa maana hiyo naamini kwamba nafasi nafasi lakini asipochanga karata zake vizuri kwenye grupu lake basi moja kwa moja kujihakikishia kwenda hatua robo finale. kama watu wengi wanavyoamini asante sana victor alutakiwa kule mwanza tanzania asema kwamba simba anaoweza kufuzu kwenye hatua mtoana lakini watani wao nzioki yanga esi kwenye kundda pamoja na al ahli cbezdadi ya algeria na midima ya ghana unaonaje katika kundi hili yanga mwananchi Uh, ni, ni kundi ambalo kuna ugumu fulani kwaaia kusema kwamba wana nafasi ya moja kwamba kwa, kwa nafasi ya kwanza na yapili wanaweza wakaingia o kwasababu ni kundi ambalo wamepangwa na baadhi ya, ya tim ambazo tunaweza tukasema i tim kubwa baraniafrika mm-hmm. barani kianalih wao inakuaji kwa hivyo inakuwa ni vigumu ukiangalia crbeloidad si sio timu ya kubeza hi unakumbuka rekodi zake na goruma ya saba sabani timu ambayo ikikutana na timu kutoka afrika mashariki inakuwa ni timu uh, ngumu kidogo lakini kwammaemendi atakua mnyonge wa kundi uh-huh. uh, huyu ndi atakua kila mmojananu kwaaaaiiwoautitachea nyumbani darssalampale kwa mkapa wahivyo kama atajipanga vizuri yang africans na n aia nati aa nani utatoa sare kwa nani alafu akija nyumbani fanya kama simba walivyofanya wakiwa katika kundi moja na lhahali naam tuelekee drc kule goma mchambuzi wete iko kule benjamin kasembe anaangazia kunde ambalo apo tipi mazembe mabingwa mara tatu kombe hilo la laklaengo barani afrika kundi moja na sfria kusini piramid ya misri na nuadhibu ya kule mauritania naam sagini kweli kwamba tipi mazembe imekuwa katika kundi ambalo baadhi ya, ya timu za kundi hilo la a wamekuwa na uzoefu mkubwa wa kucheza pamoja katika mashindano mbalimbali hapa barani afrika na hilo linaweza kweli kuwapa bahati kubwa wachezaji hao nyota wa mazembe kufuzu michuano hiyo na kuwapa nafasi kubwa ya kusonga mbele tukirudi nyuma kidogo tangu mwaka wa elfu mbili na ishirini na moja hadi sasa Aa, mamelodi imekuwa ikiongoza dhidi ya mazembe tangu mwaka huo hadi sasa imeibuka mshindi mara tatu lakini hata hivyo mazembe yenyewe imekuwa bingwa zaidi ya mara mbili ya liji ya mabingwa hapa barani afrika tukijua kwamba uh, mazembe ambayo inaongozwa na, na lamin dia uh, amejipanga uh, sawasawa kuhakikisha kwa kwamba uh, wachezaji wake wamenyakua u- u- ushindi wa u- u- u- michuano hii nam asante sana huyo ni benyamin kasembe akiwa kule goma dc mchamziri wa mchezo nea tia mtandaoataingiaaksoma kwaabaumetumia esa nyingi sana kutengeneza kikosi chamsimu huu na, uaaatengenezatm yao kwasabauaanmmmoaidogoaw ya huna mwaka uliopita laiipramaombe ne meashikoawautanmazmbeupitambe tofauti ai ne afrkasiafrika kusiniakua ni ngumu kidogo kutoa alama tatu kwa hivyo mazembe pia naye yapiga hesabu zake vizuri kwa sababu kwanza ana mechi mbili ngumu sana za ugenini dhidi ya mamelodi sdow afrika kusini na kule misri dhidi ya pramids kumbuka mazembe a mabinga mara tano kombe hilo la aklabingwa barani afrika africa mwisho kilishinda mwaka b na n nam ukiwa goma ni saa 11 dakika 45 saa za jioni kipindi hwa ni jukwa la michezo ukiwa nami jason sagini kna mwenzangu hivi tuangazie michuano za ukanda ambapo ni kwamba kule nchini rwanda maeneo kule eh, legos eh, nchini nigeria ni kwamba rwanda ilipata ushindi wake wa kwanza katika mchezo wa riketi baada ya kuilaza kwa katika mashindano ya bara afrika kule magharibi katika uwanja wa balewa kwamba ilikiongozwa na mzuri hamza bora waa iongowa nametjiawceo tntb hivikaribuni naona tutaanza kuzungumzia mchezo wa kriketi upo afrika kusini na rwanda pekeyake barani afrika wasabau pa ukiangalia namna ambao mataifaayo mawili yalianza kuchea mcheowa keitafria uiiioa ita mbao ilifanawaanzishemchwanoyaiketiaii ando na hilo rwanda pia itakua mwenyeji wa mashindano yab kwa ukanda huu wa afrika mashariki wa kwenye mi, mi, misimamo ya barani afrika kwenye voeibol huwa wanasema ni ukanda wa tano ambao unajumuisha nchi kumi na mbili burundi jibuti misri eritrea ethiopia kenya rwanda somalia sudan kusini sudan tanzania yu, na uganda ambao wanatarajiwa kutoa takriban timu 30 yataandaliwa katika uwanja wa BK arena a, pale kigali na kumbuka mara ya mwisho alifanyia mm-hmm. mwaka 219 na rwanda inatarajiwa kuwakilishwa na klabu ya gisagara mm-hmm. a, na reg pamoja na naois e, na kwa upande wa wanaume huko sasa ongeza aaongea pi, ambao pia wapo na na timu ya kinadada aonaiuanadadana moja na iprc kigali zitawakilisha rwanda katika kitengo cha wanawake nam ni basi kuangaz sasa hivi soka katika ukanda wa afrika mashariki ma aa kule kenya kumekuwa na mchezo mmoja mkubwa debi la mashemeji ambapo ni kwamba gorumahia imeshinda afsp mbili kwa bila ugani kasarani jiji nairobi nchini kenya ni kwamba ni E, wangapi ushindi wa hlathinambili kwa timu ya huo kupiga, city stars, moja, kwa bila, stars nayo mepiga shaks goli moja kwa bila katika mchezo uliochezwa leo, leo jioni kule rwanda kumekuwa na michuano kadhaa ambapo marines imetoka sare na ryan sports ya kule rwanda je kulikuo burundi drc na kule tanzania kule burundi michuano miwili imechezwa eglenoi dhidi ya kayanza wamepata ushindi wa magoli mawili kwa sifuri timu ya majeshi musongati wamepata ushindi pia dhidi ya dnami magoli mawili kwa sifuri kule drc eh, st lualupopo sare ya sifuri kwa sifuri dhidi ya tp mazembe eh, lakini uwanjani hivi sasa ni renaissance dhidi ya celest tanzania y ligi kuu bara gat gold wameshindwa na young africans magoli matatu kwa sifuri kinondoni mc wanaitwa Kino, Kino boys kule mm. tanzania wamepata ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya iefu kizungumzia debi lamasha kule kenya gorm namona mchezoalimwt wwl mch mw n pande w monaongowa wak fmo mbm kutumia nafasi ambazo zitakuwa zinaacho nyuma na mabeki wa FC Leopards na ametumia nafasi hizo na Benson Omala amemwaadhibu ame FC Leopards. Ukiangalia kwa sana labda siku za hivi karibuni watu wamekuwa akisema kwamba Derby la Mashemeji limepoteza mvuto wake kwa sababu hakuna wale wachezaji ambao wana majina makubwa hata ukimuuliza mtoto mdogo mitaani mm-hmm. na muuliza unakwenda kuangalia nani katika Derby za Mazila na kwambia anaenda kumwangalia Jacky Tsuisenge eh, naenda katika Derby kumwangalia Halida Hucho upande wa FC Leopards na kwambia na umwangalia jao kel na kwenda kuangalia kina matini mbalambala sasa hivi ukiangalia ni tofauti sana na wachezaji ambao wapo japo tunasema kwamba kila shujaa na siku yake ya kwanza kwa hivyo inawezekana ni wakati kina kesi oiambo wameanza kina benson omala na labda tutaendelea kuona hicho namna ambavyo siku zinaendelea kombe la dunia la mchezo wa raga ufaransa mwa223 wakati wa kuangazia kombe na dunia la raga kule mane ufaransa paris ambapo kumekuwa na mechi moja leo ambao imeshakamilika ambapo wels imeilaza georgia 43 kwa 19 sasa hivi uwanjani mchezo unaendelea ni kati ya uingereza na samoa bila bila hli sasa kipindi cha kwanza baadae dhidi ya taifa la ushi lakini e, kesho kuna mechi kadhaa ambapo japan argentina tonga na na alafu fiji ambapoaonaiienye makundiwenzanua e, timu kadhaa zimekua na matokeo mazuri ya maokeo mazuriaaenukizungumzia timu kama vile uingereza wote hawa, zote ilefana nam eunereawote meote nwoenena mcheo mbao nimgumu sana Kujua fuzu ya nafasi sana nusu Manake, england ipo nafasi ya kwanza nnnaa ibahi a tm mbazo znapigaaee Tisa. kisha taifa la afrika kusini nafasi ya kwenye kundi b mechi kusininafasiya anzwnye ndmh ufaransa pia wamekuwa nyumbani na nataka hicho uendelee kukiangalia namna ambavyo inasonga kwa sababu kwa sasa timu ambazo labda uh, zitakuwa zinawatisha sana new zealand hiyo itakuwa moja na uingereza sijui ni kwa nini watu wengi wanawataja sana lakini mm. sidhani kama wana kikosi kizuri cha kuwapeleka hadi nusu fainali namukiwa mogadishu kampala salaam na nairobi kenya ni saa 1251 um, jioni kipindin jukwa la michezo ukiwa kulekaranairobitumia kupitia uh, dia 999m na kupia, ukiwa kule higa county ni kupitia redio sauti matumaini 943m na pia kuleeta 961 fm rdi mwanedusahivi tuangali viwanjani kulikumekua na mechi kadhaa katika ulingi wa kimataifa kule ulaya waingereza klabu yake man makundi manchester goli moja bila bila bila na alafu magoli magoli manne goli moja, mapema, spazi, mawili a bila magoli matatu goli moja baadaye dhidi ya klabu ya Hoffel, lakini pia nzmekuwa na michuano kadhaa ya klabu bingo barani ulaya ambapo ni kwamba jumaa newcastle ilipiga paris goli manne kwa moja ugani kwao st james park ah, sasa hiki ni kilio ambacho kinaendelea kwa ln nadhani watu walimwangalia sana kilianmbapy kwenye mechi hiyo na wakajua kwamba ni kweli huenda kilichokuwa kinasema kwamba lionel messi na nymar walikuwa wanamtengenezea nafasi nyingi za kupata magoli huenda ilikuwa ni ukweli kwa sababu kwenye ile mechi alikuwa butu kabisa kabisajapo eh, ti alifanya kazi kubwa sana kuweza kumkaba lakini si kuona nafasi kubwa ambazo walitengeneza mba na uh, uh, kijana ambaye wamea ujerumanidembelepia eh, na yeah kuna pia wwacheaiwarefwo si nafasi kubwa ambazo walikuwa na na ni kama uingereza wakijua namna ya kucheza kwa kwa sababu mfumo mmoja tu uh-huh. Sisi tunajua wachezaji warefu hivyo nafasi ambazo naweza tukatumia kwa mipira ya juu vizuri wao walijaribu kutengeneza nafasi kwa kucheza nyingi kwenye uwanja lakini sasa, sasa wakirudi nyumbani yajuu tumia izuri wwaiau t manchester alipoteza hidi ya galata3wab wakinai wa awalikuwa na kadi nyekundu arlipigwa na 2kwama ukul ya ya wa ufaransa lakini pia2hi yaklaa wakatiom a bakiptoa22awttaaeekupoteza mchezo nyumbani dhidi ya nyumbanikwahidi yaruki eh, bado sijajua kama man united walikuwa wamejiandaa kuja kupambana kwenye michuano ya lab bingwa kama mm. inavyoonekana ndio arsenal walishindwa lakini katika mechi yao ya kwanza ungeona timu ambayo imejiandaa kuja katika michano ya bingwa kwa hivyo kwa united ni msururu tu wa matokeo mabovu ambao unaendelea japo ri tehag ameendelea kusema mm. united lazima iwe man united ambayo watu waliijua zamasax kwaba kwenye kombe la dunia ni, ni kwamba kombe la dunia la mwaka tandaliwa katika mataifa na na bara uruguay ya viwanja vya hiyo bartauoia miaka tangu kuasisiwa kombe la dunia aakupata shindi waomb lo akuandamsaanakua ngi o mpango rais wa in ais waia unaonekana wazi kwamba anataka kuunganisha duniamsms kule argentina tkuaj nafikiri mechi za kwanza tatu ndizo zitadliwa katika viwanja vya vi amerika kusini mm-hmm. alafu zitakazofuata z katika mataifa ya uh, ureno uhispani na pia kule taifa la na kama hizo mechi zinazihusu hizo timu ambazo zinaandaa hasa zitapangwa <laughs> vizuri lakini a pia kanona hayo ni kwamba paul pogba amefanya vipimo vya pili naaano metumi nyio awan tokua baadae ktia mkla iha ae kukamilisha matangazo jumamosi ya leo na msikilizaji nami nitamatishe matangazo miongoni mwa habari tumekuwa nazo jioni hii waziri mkuu wa israeli benjamin netanyahu asema nchi yake ipo vitani kufuatia mashambulio ya kundi la hamas watu na 15 wauawa katika kijiji cha kiangisi wilayani maasisi mashariki mwa drc na wito wa na wadau mbalimbali kuelekea uchaguzi mkuu nchini liberia tunatamatisha matangazo na wimbo na baza kutoka kwa tom close akishirikiana na fizo And so yeah, I... wimbo huo unatutamatishia matangazo jioni hii shukran kwa wote waliofanikisha matangazo haya a msimamizi wa matangazo amekuwa victo abuso mafundi wa mitambo wa vital mogisho jina langu minlecijai matangazo mengine kwa lugha ya kiswahili kesho asubuhi saa mna nusu afrika mashariki kwa