asante sana vict muturi kwa kunipisha mimi ni paul nzioki nipo na mwenzangu jason sagini hujambo mwanamichezo popote pale ulipo ili ni jukwaa la michezo tuna mengi ambayo utakwenda kusikia ikiwa ni pamoja na timu ya taifa la afrika kusini upande wa raga box kutinga ndani ya fainali ya kombe la dunia la raga baada ya kuishinda england hapo jana lakini kule drc fifa shirikisho la soka duniani limemsimamisha kazi kocha mmoja kwa kipindi cha miaka is kutokana na kesi ya unyenyasaji wa kingono baadaye utakwenda kuangalia ligi ya soka barani afrika ambapo kuna ratiba sasa hivi uwanjani tp mazembo akiendelea kupambana na Esperance tunis lakini kuna sehemu yetu ya mjadala je afrika inahitaji mashindano mapya y vilabu na nini mustakabali wa ligi hii pio utakwenda kusikia sauti ya mchambuzi wa michezo shafi dauda akiwa kule maeneo ya tanzania na baadaye utakwenda kuangalia ligi za soka barani ulaya pamoja na mashindano ya mbio za magari aina ya langalanga Kombe la dunia, la waraga, ufransa, 2023. karibu sana askofuasanesanabila ah, e, shaka fundi mitambo ormi ametupeleka moja kwa moja mpaka kule maeneo ya ambapo michuano ya kombe la dunia la raga inaendelea na hapo jana sasa tumepata timu mbili ambazo zitakuwa zinaingia ndani ya finali baada ya afrika kusini kupata ushindi mkubwa kwelikweliuliuw ushind mbao idogoulibaaaiimanae mm. a utoka nyuma na nilikwambia nanilikava mba kwamba lazima taameshatia maji vichwa vyao taifa la england lanmana kwamba walipata mlima mkubwa sana kufika katika fainali hiyo zungumzia afrika kusini kuweza kuipiga uingereza ireland kuipigai pamojapia na kuipiga ufaransa mbao ni wenyeji wenyejiaa mashino hayo kwa hiyo kwahiyo jaasemekwamba ulikua imcheoo kidogo ungefikiri labda kwamba huenda liua mpata ushini mapema mm-hmm. england kwamba walijirudi kutoka nyuma na kupata ushindi ule mana kwamba kocha lifanya magzi kadhaa akimtandanikwa jina laalikuja na kufungakipindi chasninoja pekeyake na enalt sb mm-hmm. upande wa uingereza na tatu upande wa spibxwna kwamba mm. kidogo likua chezo mgumu ia yani kuangalia nani atafanya makosa kumulikwa mwenzake wa kwanza zaidi wacha tumsikie nawadha wa kikosi hicho si akolisi mazungumzo yake wakati mechi ilipoisha kwa hakika tulitia bidii katika kazi yetu na imelipa ilikuwa siku mbaya leo ilikuwa siku mbaya sana lakini ndivyo mabingwa wanavyoundwa nawapa nafasi uingereza walikuwa wagumu sana unajua hawakupewa nafasi kabla ya kombe la dunia kocha steve na owen na timu walijipanga pamoja na wametuonyesha wao ni nani na sio timu ambayo unaweza kuichukulia kirahisi kwa hivyo sifa zote nawapa kwa kufanya kazi kubwa hadi kufika nusu fainali leo na kwa timu yangu pia narudia ilikuwa siku mbaya leo kama ilivyokuwa wiki iliyopita lakini tulitafuta njia na kurudi kwenye mchezo kongole kwa wavulana nam huyo ni nawadha wa kikosi hicho si ya kolisi ambaye sasa atakuwa nakiongoza katika fainali dhidi zealand lakini pia kocha wao jacques ninabea alikuwa na hili la kusema ndio yeah, like uh, kama nilivyosema kwenye kombe la dunia lililopita kwenye nusu fainali unahitaji kitu maalum kuifungua kwa hivyo nilijua itakuwa ngumu ndio maana nafasi mbili za mwisho zilikuwa kwa wakati mzuri kwa new zealand itakuwa fainali na itakuwa ngumu pia wapo katika fomu nzuri nadhani ukiangalia michezo yao michache iliyopita utagudua kuwa kama hautakaribia pointi thelatii au thathi tano hakuna chako utagundua kwamba uh, kocha huyo ni kocha ambayo ki, wakimbia manake katikakoi cha janlieshatimtaifa i kwamba uh-huh. hakufanya mageuzi yote yale kutoka chezo ambao alipata ushindi farans uh-huh. akijua kwa kwamba kwa kina uwezo wa kutoka nyuma kama kam aa mchezo wa jana kwamba uh-huh. kwa sana pukwake, katika katika ya kwamba kwa uwezo mkubwa kuipiga aw nikiangalia mbinu ambayo waliitumia afrika kusini uh, ni mbinu ambayo n hatari sanakizingatia kuchezaia tim aa saasa wacha tusubiri huko lakini pia england wutakuwa anapambana na argentina kutafuta mshindi katika nafasi ya tatumakala yawani ni jukwaa la michezo rafai kitwe ni 925 fm rfi goma huko bukavu na mashariki mwa drc ni 98 na raf bujumbura 96 nukta moja kipi ambacho kinaendelea katika ukanda wetu wa afrika mashariki nianzie kule drc ambapo fifa imemsimamisha kazi kocha mmoja huko drc kwa kipindi cha miaka ishiini kutokana na kesi ya unyanyasaji wa kingono dhidi ya mchezaji mdogo na shirikisho la soka limesema katika taarifa yake kwamba kocha huyo kwa majina jonathan bukabwakwa amepatikana na hatia ya kumnyanyasa kingono mchezaji mdogo wa wakandanda apia ametozwa fain chiambali kupigwa marufuku kwa kipindi cha miaka ishi lakini pia nikiangalia kinachoendelea katika, katika ligi yao uh, nchini drc ni kwamba sngbad wamepata mbilmbili uh, sare hiyo dhidi yak lakini pia uwanjani sasahivi o dhidi ya wanaongoza magoli mawili kwa sifur lakini pia kule burundi wameshindwa na moso shuga t kwa moja umamuru akatoa sare ya moja, mojamoja dhid ya les ngozi nafb dhidi ya msongati s kwa sifr tanzania ligikuu bara tabora united sfur kwa sifuri dhidi ya kinondoni kinondonimc tanzania prisons dhidi ya jkt tanzania sare ya moja moja huko ah, rwanda kuna mashindano ambalo lkuendelea kule ujerumani ambayo ni ya chipukizi ya klabu ya bamucha ni kwamba timu ya rwanda imemaliza nafasi ya tano ambalo ilifanika wikendi hii katika makala yao ya tatu ni kwamba walikuwa nafasi ya tano katika timu nane katika mashindano hayo baada ya afrika kusini kupata ushindi huo na kuhfaamba e, kocha wa timu ya rwanda anaitwapgaya jerumani w enen bda kushia magoli bila kufunganaaiau walipata ushindi mwembamba Uh, kwa kupigwa dhidi ya south africa moja bila wa kwamba wakapata ushindi dhidi wa ya marekani tatu kwa moja kisha ann kwamba eh, eli ishimwe na bathasad ndaishimie nda walichaguliwa katika kikosi bora cha makala hayo na taua anacheza leo dhidi ya fc Ban munchen katika kikosi leo anacheza leo ni kwamba mshindi ama atakaetuzwa mchezaji bora makala hayo atakuwa anahifadhiwa katika kikosi cha bmuc kai katika ligi hiyo ya kule ujerumani bpia katika ligi ya rwanda amagaju imepigwa na gorila moja bila bilaikipigwa na apr 3, bila wakati erlastkitoka sera bilabila na na homeboys, moja, bila. Alafu na kule moja ya imepigwa ke afrika mashariki tuelekee afrika kaskazini ambapo shirikisho la soka nchini algeria limestisha mechi zake zote za soka kutokana na mzozo unaoendelea kati ya israel na kundi la wapiganaji wa palestina hamas sasa tamko hili linakuja siku chache baada ya shirikisho hilo kujitolea kuandaa mechi zote e, za kimataifa za timu ya palestina sasa ni, ni watu wanajiuliza maswali mengi hivi mm. shirikisho la soka kwani ni jeshi la, la, la, la, la, la, <laughs> <laughs> si jeshi vita si lakini kila mtu ana ana yake mm-hmm. chaguo lake na kwamba hapa ni kuangalia maanake uenda likawa ni sawa kwangomasi sawa kwake lakininiseme kwa kwamba kila mmoja ana ule uhuru wa kuchagua kilichosawa kwake kwa, naamini kwamba kuchagua palestina ni chaguo lao binafsi na wala mzozo ama nibora, au si mzozo au njia tupo sasa watakuwa wanaandaa mechi zote za timu ya taifa la palestina wakiwa nyumbani sasa mechi zote zakuelekea kombe la dunia mwaka duniaw aini ombe la mataifa ya bara Asia, mwaka na ili, ayote ni zote otaat na hafulahizi kwa hivyo bado hapa naona ni kama ni serikali ambayo imeamrisha labda shirikisho na nanyye mfanye hivi na shirikisho nao wakaamua watafuata kwa sababu ni mambo ya utawala saa 1b na dakika 45 jini kampala huko uganda saa 11 na dakika 45 kigali rwanda saa k na dakika 45 huko abuja nigeria ligi ya soka barani afrika inaendelea leo hii leo ni siku ya tatu. Siku ya tatu tpi mazembe wapo uwanjani goli moj sf wanaongoza dhidi ya arts Tunis, ya tunisia mm. fofana ndi amefunga goli umefuatilia ume mechi nawewe yeah. cwa kmkwsa wwanachea wa katika uwanja wa benjamin mkapa paleassalam mbuulikepo nashida kwa ilenembo asmakamba eh, kuna migogoro ya kdmaia pa kdwuana na mchezo walioanza mchezoa kwamba wakiebasi o si ama wanaule uwezo wa kuibuka shindi katia mchezowal ya timu ambayo kidogo leo iko lakini wana uwezo ushindi aiiwaauwezouat hinthtuingie katika, katika sehemu yote ya mjadala je afrika inahitaji mashindano mapya vilabu mustakabali wa ligi hii sagini tunajiuliza maswali mengi tupo na ligi ya mabingwa barani afrika mm. tupo na kombe la shirikisho tunahitaji pesa kuenda katia mashindano ama tunahitaji shindano jingine jipya unajua hata tulipoanza katika makala ya kwanza kme la dunia kule rgay mwaka 93 wengi kwamba alehimukamakueza kuhifadhi uh, talanta za bara Afrika. katika bara afria wala siuenda nje ya bara kwamba wengi aria ukizunumzia mastakamavile kaaama kama hii ni kuea kuhifadhi ileachiuka kusalia barani afria ili kueza kuruana ya baraakushinda anihaibnamini kwa kwa kwamba ligi hii inaweleta mchecheto maanake ina hela ndefu zaidi na pia inaleta tuseme kwamba hela inakua ni zaidi ya kipato kile mbchoapata z mapato ya ligi haptiwa dol n idogo akua kila mshiriki katika makala haya ya ligi ya bara africa anapatiwa shilingi milioni moja kwa uhum. kushiriki peke yake achiambali kushinda ligi hiyo uhum. kwa hiyo kuna kunaule muhimu wa kwamba kuna kuja kuinua mapato uhum. na kanona hilo pia ni kwamba e, si timu peke ambao zinashiriki zinafika katika kombe hili la bara afrika bali pia ni kwamba mapato eh, mapatopatikana katika ligi hii ni kwamba atauaeleke moja kwa ya moja hadi kwa mawa, wanachama wote wa bara afrika mm-hmm. zungumzia mataifa hamsina manne tm zinapatikana hapa zinaua kusaidia katika wa uujianta mm-hmm. barani afrika na ligi mbalimbali mbali nje ya wanaoshiriki katika ligi hio ya bara afrika peke yake tumsikie shafi dauda akiwa tanzania ni mchambuzi wa michezo naye pia anazungumzia swala hili ni kwa nini kule ulaya walianza na wakashindwa lakini barani afrika watu wanaonekana kuikumbatia ni tnamenti mpya ambayo anapewa sura kubwa ya kuingiza wawekezaji wa, wa, wa wengi ili vilabu viweze kupata pesa nyingi na viweze kushindana na vilabu vingine vya ulaya moja kati ya sababu kubwa ambayo wamekuwa wakubwa wakiizungumza ni kwamba wanakwenda kuongeza gawio la pesa mara tatu ya pesa inayopatikana sasa hivi afrika sisi tunaangalia sehemu ambayo kuna pnit ya kuingiza mzigo sisi ndio a kipaumbele tunakwenda atuangalii mambo mengine wenzetu ulaya washapiga sana hatua tofauti na sisi bado hatuna kwa hiyo er haitoshi hata ahali wenyewe ukiwauliza nakwambia pamoja na kuchukua ubingwa wa afrika mara nyingi lakini wameshindwa kubake mara zote wamekuwa wakipata hasara at least wakienda kushiriki kwenye mashindano ya, ya dunia ngazi ya virabu ndio wanapata hera anayokuja kuwapangusa machozi Kwayo, i, i, kwa hiyo inakuonyesha kwamba e, michuano ya virabu barani afrika bado haijakuwa e, omai vya kutosha na kutengeneza mazingira ya timu shiriki kupata hera ya kuifanya vyweze kujendesha bila kuwa na shida kumbe umaskini umetufikisha asiinsani kwamb badoa chanaoto nakua kua changamoto ligi ya kubwa ukufifia kubwaina kaza ziada ya ligi ligi ya ya bara bara afrika vilabu inasalia kuwa hii umb wanaangalia orodha ya fifa na orodha ya kaf nasemae ya timu yako katika taifa lenu mko mm-hmm. namba ngapi mm-hmm. kwahiyonaona kwamba mataifa kama misri south misrioaica zitakuwa na washiriki zaidi ya mmoja katika kila msimu mm-hmm. ambayo matajiri, matajiri za mm-hmm. <laughs> bara afrika mashariki, <laughs> afrika mashariki zoomzia, Kenya, Tanzania, mm-hmm. ligi sana mapelekea aj zaidiabaraaa masharikiukandamasharikizumenaanzaniuandajdeaaidogoasusu kwa ile akosa il lakundl i nta i timu fulani, maalum, bali si timu zote. kwa kwamba wakifanya mag, kidogo kwa ligi hii pakubwa vilabu si vila na Sakinu, kwa mba, msimu ujao wa ligi hii, kwa, ni ishirininabili hizo timu ishirini na mbili lazima timu hiwa inaongoza katika taifa lao lakini pia ukiangalia pa afrika mashariki rna kombe hili kunaleta tatizo kwamba watakaonufaika ni wachache mm-hmm. ambao wamekuwa hapo awali mm-hmm. al ahli sdown mm-hmm. zungumzia timu kama vile e, nyimba mm-hmm. zungumzia e, ambaotumewazoea mm-hmm. manake wao wameshakuwa mm-hmm. lakini vilabu kama vile tasfc onduparaka mm-hmm. zungumzia apr gorila mm-hmm. kule maeneo ya rwanda mm-hmm. vitakuwa kua nafasi gani mm-hmm. hapo haponlakinnaamini kwamba kuanzisha kwa ligi hii kuna pia kunatoa wadhamini wapya kuna wapyaaanaama wikijana tumeshuhudia uh, bodi ya usimamizi ya mambo kule saudi arabia ikitoa mm. nembo ya visit saudi katika mm-hmm. katika ligi ya ya ya ya bara eh, wakiwa ndio wadhamini wadhamini waku, wakuu kabisa changamoto nafasi kubwa na msasayfi, mazembe, kwa kwa na kuna kuendelezwa mazembe wameingia mapumziko baadaye nigeria itakuwa inawakaribisha dasablana hapo jana mamelodi sdba wameuasha kwelikweli magoli mawili dhidi ya sfuri ya petro atletico na walikuwa kule angola simba na alahali e, mblbli sasa hizo ndizo mechi ambazo zimechezwa katika michwano hii pa wakalunga wakalunga akiwadrc na valeri mumbere wanasema wanaendelea kusikiliza matangazo hapa rfa kiswahili makala wan ni jukwa la michezo sagini sehemu yetu ya mwisho ya kumalizia malizia hapa lakini pia kukumbusha jamaa akiwa mitaa nairobi ukiwa karen ukiwa uh, unaweza kutusikiliza kupitia radio domas na radio mtaani zote hizo ni 99n9 lakini pia ukiwa huko maeneo ya vihiga magharibi mwa kenya anasikiliza kupitia sauti ya matumaini asasa Kamilika, Kajia, na Kagliari, mbili, mbili, bologna wakipata ushindi wa ya ya ya sasa wapo wanjani West Ham, sifuri kwa sifuri. lakini sagini, watu wanajiuliza na hapo jana inaisha alifanya makosa kocha timu, ya ya timu kidogo ushindi mblmoa hid hapo ni kwamba Uh, magozia lliweza kumwadhibu na kufanya kwamba poteze mechile maanake nafkiri alifaa kushinda chelsea bila wala si kwamba arsenal jana hawakuwa na mcezo ambao likuwa ni mzuri sana kiindi cha lakini kwamba naseme kwamba chelsea kidogo e, za magari na Bana, ya sita. ya <laughs> lewis kwamba kwamba kwamba watakaoanza leo leo watafanya mm-hmm. kazi ya kumzuia max max mbio hizi mm-hmm. kusubiri kuona je atakuwa anamaliza mbele ya max, pen, lewis hamilton ndio kubwa a l mkondo wa USO, Sasa, hapo ya <laughs> <laughs> <Maombia> kule <kizidi laughs> kule marekani baada watakuwa kupambana kule kana mkondo uliokwisha ulikuwa ni mkondo wa katar ambapo max ma aliibuka katika nafasi ya kwanza katika nafasi ya yapililka uh, nafasi ya tatu katika nafasi ya hapa Lando Norris, anaendelea vizuri Subiri, kuona, mkondo huu atakuwa namaliziaje na vilevile tukiendelea ndani ya mexican hiyo ni michizo, ni jukwaa la michezo nimekuwa na mwenzangu Jason sagini tuna yai ukwa mcheon tangazo kwa siku ya leo kabla ya kukamilisha matangazo yo ni kujuza ya yala ambayo tumeweza kukuandalia katika siku ya leo tanzania yatia saini mikataba ya uwekezaji wa bandari kati yake na kampuni ya dp world ya dubai hali ya afya ya rais wa zamani wa niger mohamed bazum aliyondolewa madarakani ni njema familia yake yasema jeshi la israel limeendelea kutekeleza mashambulio ya anga katika ukanda wa gaza na sasa tupate kibao kinaojulikana kama aye chake davido ktoka nchi ya nigeria De kibao kimeimbwa naye na davido kutoka upande wa kule maeneo ya, ya nigeria nikushukuru sana msikilizaji kwa kuweza kujiunga nasi katika matangazo haya nimshukuru pia mtangazo mwenza jai pia vile vile namshukuru naodha wa matangazo haya viktbuso ufundi wa mtambo george maina mimi ni vikta muturi nikikutakia jiuni njema