Nama, akiondoka hapo bwana benson wakoli tunaingia na michezo mimi ni jason sagini askofu mkuu wa michezo ulimwenguni niko naye paul Nzio, na sport, na mengi pia pia kuzungumzia uh, la manchester kesho lakini lakini pia, laki pia pigano kubwa kati ya ubwa na francis an kule ia katika taifa la Saudia. bila kusahau raga dunia au hiyo south africa dhidi ya unaungumziadhidi yahili ijukwa la michezo karibu sana msikilizajindiyo siku ya mwisho ya mashindano ya raga dunia anazungumzia kombe la dunia kule paris ufaransa ambapo leo siku kuna kwenda kushuhudia mchezo mkubwa wa fainali hiyo ikishuhudia bingwa mara tatu dhidi ya bingwa mara tatu zungumzia new, Bla- new zealand all blacks dhidi ya spribo ya south africa na hapa eh, kuna kikuba chgua manake ni kwamba kila moja anafukuzia kuweka historia ya kuwa taifa bora kwa kushinda mataji mengi katika daraga do- ya, ya dunia bwana nzioki nam ni mechi ambayo ina ukubwa wake ukiangalia historia zote hizo taarifa zote ambazo umekuwa ukisikia lakini ukiangalia kwa ukubwa hata ulize shabiki yote tu wa kawaida wa mchezo wa raga kuhusiana na mambo yanayohusiana na raga Uh, katika majina matano ambayo atakua katika akili yake moja itakua nizan kisa badayo aa ondoa katika hatua ya robo fainali wakapata njia nyepesi kidogo kwa argentina lakini sasa wapo ndani ya fainali uu ndio mtiani mkubwa sana wa nzland kuweza kujibu ia afrika kusini akini a arika k tian mkuwa aeo aa aasi ataunikwamba aa kushinda auaaa skia nahodha timu ya taifa springbox afrika kusini siya kolisi, ya leo, si ya kolisi kuelekea mchezo wa fainali leo siku dhidi ya all blacks itakuwa nzuri kwa sri kushinda tutakuwa mmoja timu bora kuwahi kucheza katika historia yetu ya kombe la dunia na nadhani zaidi ya nchi yetu ndio pia kwetu kama timu lakini pia kwa inci yetu litakuwa jambo kubwa hakuna hata mmoja wetu ambaye angesema hili lingewezekanalakini bidhii na kujitolea ambapo kila mtu amejitolea sio sisi tu kama timu bali hata watu wa nyumbani ndio maanatuzungumzitu Someone's we don't yeah, just Jim talk about Zima. the spring moves, we talk about the whole country. sauti yake hiyo natimu ya taifa sout africasi kwamb wmekuta ma 5 na timu hiyo ya wa wa yaama anaitwa dion Fure. labda huenda hili likaathiri south africa katika finali leo uh, sioni kwa kwa sababu ukiangalia kwa sana Andrei poland ioniwasbbu ukiangaliaa anaanz painialikuja mm-hmm. baadaye katika mechi mechi dhidi dhidi dhidi ya ya ya england england kwa hivo, kwa hivyo sasa amekuwa ufaransa na tena ni bonambi, mm. ni mchezaji muhimu kuelekea nini hujamtaja bonambi huka mzuri sana kwa upande wa afrika kusini lakini ukiangalia wanatumia mfumo wa kumi na tatu kwa mbili wakati ambapo wanakwenda kujilinda wanapata wachezaji wawili ambao uh-huh. anakuwepo wanasubiri na unapata mmoja yupo nyuma ya mstari kwa hivyo eh, kama eh, new zland wataamua kupiga mpira mbele ama wataamua kucheza kuchezapropa atakuwepo kukabili kwa hivyo nikiangalia kwa sana uh, sitaki tuingie sana kuangalia namna ambavyo wanaweza wakajipanga lakini lakini timu zote mbili kila mmoja kushinda mechi ya ya leo kwa kwa afrika wapi, kusini, uh-huh. kwa afrika kusini afrika kusini narusha karata yangu kuniiga klabu taifa. Yeah, kule nana mbaoana te uekeekuleeakule saudia aanikwamba ni msimu wa riadha mbaoua ni, ni sherehe matamasha za kusimua kule saudia katika jiji kuu la saudia kule riadha tangu mwaka 2019 leo siku ni pigano kubwa la ndondi ambalo linakutanisha tyson f ambaye ni bingwa wauzani wa i wa katika mshipi wa dunia ameshikilia rekodi hiyo tangu mwaka 2 anapigana na, na raia wa cameron anaitwa francis nganu ambaye ni bingwa wa zamani katika kitengo cha ufc ambao huu ni mchezo wa mixed arts waa yani nndondi ya kuchanganywa ambayo pia ni kubwa zaidi leo unaona labda huenda ikawa ni mechi ambayo itashuhudia eh, mengine makubwa Uh, nilikuwa naangalia fyri wakati ambapo wanapimwazani na ya wanandondi mesemaake aemeaabaneno adn skti maoananoanauaambno akini pia ukiangalia a upande wa f baahi a wapiganaji waomoja awakafanya biashara ya ndondi fualisema kwamba u mchezo ni kama mchezo kati mm, ya bingwana oc <laughs> manake yeye ni <laughs> binga wa ndonde wakati nganu yeye mm-hmm. anashiriki mixed anashirikiedah sasa maanake kidogo yanatofauta kwa asilimia umanake katika ndonde kuchanganywa mm-hmm unatumia mpaka miguu lakini kandondi, migu. hapa ni ni mkono na u, u, watu wanalenga sana sana akishinda hmm. mtu alikuwa atarajii kwamba kwa wakaamua kwa sababu ndondi biashara pia ukiangalia <laughs> Kamba... leo kuna uwezekano mkubwa sana kutakuwa paka iu aiiddi hautu sasa nikwamba nganu huyu anashikilia rekodi bora maanae ana mara shiini katika ndoi ya kuchanganywa akishinda mara kumi na saba kumi na mbili zikiwa ni kupitia njia ya knockout, lakini amepoteza maatatuwakati a upande wake yeye hajapoteza mchezo hata mmoja katika historia yake ya ndondi mshinda pigano hili atatutkua jukumu ama atakuaapokezwa mshipi wa riadha katika pigano hilo ambalo ni katika msimu wa mwaka huu wa na, hule, na, defu, mm. dola milioni mm. hapo tuelekee katika katika michuano michuano kufuzu kufuzu olimpiki ya mwaka kesho, ya Michwano ya kesho wanawake kufuzu robo awamu kwanza kwamba uganda uganda ushindi mbili bila kuanza vizuri aah hano kibarua kitakuwa kigumu kwao kwa sababu kwaoksbu hapo ataku kwa nataraia mshindi kati ya katiath na nigeria kwa hivyo bado he, kutaba bado kutabasamu ni wasubiri sana lakini pia benin walishindwa na gana magoli matatu kwa sifuri namibia wakashindwa na moroko magoli mawili kwa sifuri tanzania ushindi tanzaniakpt ya botswana magoli mawili kwa sifuri sasa mshindi mshindi mshindi mshindi kati kati ya ya tanzania na na na botswana atasubiri mshindi kati ya drc na afrika kusini A, mshindi kati ya benin na Ghana, atakuwa atakuwa tayari kuwakabili au Ghana. Na inaonekana kwa nafasi kubwa sana atakuwa ni Ghana. kisha tunisia atakuwa na mshindi wa kati ya na namibia bila shaka ukiwa kule kampala nairobi ni saa 12 kipinde an jka la michezo ukiwa namnikonayeuo mwanaso na ukiwa kule mwanza ni kupitia 933pa kule dodoma ni kupitia huzima rdio 9 na ukiwa kule meneo a kenya nairbi i kupitia99pia kule nairobi na kule vihiga ni kupitia 943 fm radio sauti ya matumaini hivi tuangazie michuano ya ligi mpya bara afrika ambapo ilichezwa katikati mwawikini kwamba pia ilikuwa ni kwenye awamu ya pili ya mchezo wa marudiano kwa robo fainali ambapo ni kda kasablanka ilipiga enyimba tatu kwa bila akufuzu nusu fainali waka moaoambaaa na namameludi sandos wkatisi dhidi ya klabu ya idada kasablanka simba kupata sare kule ugenii ilikuwa ni jambo la latukutarajia sote <laughs> uh, nadhani nilitarajia kwa sababu niliwaona dhidi ya waidada kasablanka kule moroko wakitoa sare lakini kitu ambacho sikuwa natarajia nakkufanyika ni simba kuwaondoa mm. e, walijaribu wali sana uwanjani lakini walipoteza nafasi nyingi sanakipindi cha kwanza lakini simba baada ya kipindi chapili kufika nakuona amb ua wezkanokuatotbdi akiniufanikiwasas ukiangalia timu zote ambazo zimeingia ndani ya nusu fainali na mzmetoamashabikatwakubwa mm. lakini kwa mamelod sundawn dhidi ya alhali ndio mechi ngumu sana uh, wi walipata mhaaaimaaaah wa na, wali Msimu, wa a wakapata magoli naaa timu, uki, timu zote ne ambazo zimeingia ndaniya nsufainaliatatimu mbili zakuingia ndani ya fainaliktka nsu fainalizo kuingia fainali hizo za ligi mpya ya bara afrika baraariutokapo tuangazie katika mkutano mkuu wa tenis barani afriaambao ilifanyika kwamba ulifanyika eh, katika nairobi ktika ni kwamba ulikuwa mkutano wa uchaguzi wa rais na shirikisho la kimataifa alihudhuria ambapo rais wa shirikisho hilo anaitwa david pia alihudhuria kwa hilo mano pia kwenye uchaguzi huo jean claude talon kutoka benin alichaguliwa rais baada ya kupata kura 2sht5 dhidi ya nelson amanze kutoka botswana aliyekuwa na kura 1mb wakati isambup kutoka senegal akiwa na kura tisa tumsikia kiongozi mpya wa tenisi ya afrika jean claude talon akizungumzia pia malengo yake katika, katika tenisi ya bara afrika mpango wangu wa kwanza ni kupata uungwaji mkono na serikali zetu tunahitaji hili sana na tukifanikiwa kuungwa mkono na serikali zetu basi tutafanikiwa kujenga viwanja tutakuwa na mashindano zaidi watoto wengi watajiunga na tenis na hivyo afrika tutazalisha chezaji bora duniani ndiyo tunastahili nam ni sauti yake rais mpya wa tenisi afrika jean claud a ambaye amejeza nafasi yake tarsherif mbaemda wae fsfa kikomo lakini kwenye kura za rais katika ukandawaafrika asa aio kuweka historiakua mwanake afrika ll I am extremely excited to be the first woman nimefurahi sana kuwa rais wa kwanza mwanamke uh, ukanda huu na wa pili barani afrika afrika mashariki kuna talanta nyingi sana tuko na saada na himana wa burundi na angela okutoi wa kenya ambaye amecheza katika ngazi za juu zaidi duniani kwa hivyo sasa ni kuhakikisha tunawapa wengine fursa ya kukua pia na ni wazo la kuanzisha kambi ya mazoezi kwenye ukanda huu wakati wa kila lekizo ambapo tutajifunza miongoni mwetu na kukuza tenisi pamoja pamojawanjiri umbuga huyo rais mpya wa tenisi ya afrika mashariki ambayo amechukua nafasi ya daktari patrick gishira wanjualimshinda mahamud Zaya, rais wa uisi ya kule komoro kwa kura s kwa tano kigumu sana kwa ushindi wa, wa karani lakini i mambo ya uchaguzi uchaguziao niliona swali chenga kidogo <tunisi> <tunisi> lakini lakini, lakini yato, kumi bado alijibu angalau lao inapata chena katika uongozi mpya walikuwa kwa kwa muda miaka lakini bado bado wanalia serikali serikali ziwasaidie ziwasaidie hivyo ukiangalia ni yale yale tu ya kulialia wajenge viwanja na kwangu mimi ningewauliza kama wange, wangeangalia ma, mashirikisho ambayo yameendelea tenisi mm. na waulize ni kipi ambacho mekua mkifanya kwa sababu unajua tenisi nii nimche, mchezo wa watu binafsi mm. kwa hivyo sio mchezo wa timu utasema kwamba ntatengeneza kambi hapa hapana unaangalia mchezaji ambaye ana uwezo kisha unamsaidia sasa kesho utamsikia rais wa tenisi ya tunisia anakotoka mm-hmm. ons jabi maanake pia nilimuuliza je huko hukokuwa wanafanyini tofauti katika afrika ya kaskazini Uh, kutoka hapo tuangazie ligi za ukanda na ligi za ulaya natuanzie kule burundi ambapo intestar imepigwa na masipiri moja bila wakati elavive sare ya bilabila tigle noa lakini kule drc mechi mbili lubumbashi sport moja grup bazano moja alafu shinkunku sufuri sentolalupopo goli moja na kule tanzania simba na iefu kuanzia saa moja kamili leo usiku kule rwanda bugesera dhidi ya magaa njumbb gasog i kashindwa na polis u dciienauum sae ya sare ya kutofungana ya idi yayaushinda magoli mawili kwa sifuri ya bandariwameshindwa natgoli mhidi ya mranasi mechi kisha mo y ilipigwa na bod mbili bila nyumbani kwao staord bidgewakati sahivi arsenal inaongoza magoli manne kwa bila dhidi yahelbomot inaongoza ylakini baadaye w dhidi ya nwcast alafu kule league mapumziko ufaransaaea mapumzikormsu loria alafu baadaye baadae la ya yaa kuanzia saa 4 usiku lakini kule bunslaburmatabur2 munchgladwach magoli mawili ffenheim uh, goli moja bamuchen magoli nane damsted sufuri stutgart mawili oenheim tatu wbremen biliberlin uh, bili lakini baadae rb leipzige dhidi ya fc cologn lakini kule uhispania l classico derby unazungumzia sare ya moja moja hadi sasahivi mchezo banoendelea kati ya madrid na barcelona klasiko e tofauti sana e classico, wanakuja majina kama messi unaitajiklaswanakmaina am al aaakmbuka lakini kweaibaakua mm. <laughs> e e uh-huh. wa e vizuri msimu utoka msimu ingia ukiangalia kwa barcelona msimu jana rafinya alikuwepo mzuri lakini mm-hmm. msimu huu pia ni baridi na moto kidogo kwa hivyo kwa sasa ni eklasiko tu mm-hmm. kama mechi nyingine tu kesho manchestercity naunied katika uga wa a wote wameshinda wa katika yeah. mechi zao za lab bingwa <laughs> lakini ushindi ambao umeangaliwa sana ni ushindi wa mancheste uie kwa sababu ilionekana ni kama ilikuwa ni ndoto na ikatimia baadaye mm. n ambae amekua akisema sana na mashabik akipangua na wapi ni kwaba ni pambano la m9mo kwa timu hizo mbili ni kwamba zimekutana mara mmoj90 wakati united uishina wa mara sb8n alafu citi mara h9 na, na kutoka sare h3atu lakini pia tunazungumzia marufuku ya mchezaji wa timu ya newcastle kiunga kati sandotonald raia wa italia ambaye imepigwa marufuku ya miezi kumi kisa ni mm-hmm. kujihusisha na mambo ya mm, yalimkuta tulikuwa tunazungumza hivi karibuni lakini kabla sasa hapa uh-huh. lakini miezi kumi kwa mchezaji wa miaka ishirina mitatu ni, ni chache sana atakuwa uh-huh. na labda mwaka mmoja lakini nimeona pia kuna miezi nane hivi ambayo atakwenda kutumikia kifungo kingine cha kusaidia kurekebisha watu ambao wana urahibu huu wa kucheza michezo ya kamari kwa hivyo ni, ni, ni kisanga ambacho kwa mchezaji kimemkuta na ukiangalia namna ambavyo ambavo amepatikana ndio katika wakati wa uchunguzi amekuwa mwepesi sana kuwasiliana kwas, eh, na wale maafisa ambao walikuwa wanafanya uchunguzi kwa hivyo ndio maana imemkuta tu miezi peke yake na mingine nane. kumbuka ivan pekeake mwezi mei mwaka huu alikutwa na, na kitu kama hicho akipigwa miezi nn hadi mwezi januari t1mwaka ujao kisa ni swala kama hilo la kujihusisha na maswala ya wekezaji katika Ms. mashindano ya soka lakini saini kwamba wanapata bao arsenal bao la tano wanalifunga dhidi ya shefield united na analifunga mchezaji tomiyasu baada ya kuweka hatrik a mapema sana unamwita mm. edin ketia ktika kipindi cha kwanza na cha pili mfululizo wa ansunekana kwamba ao katika hali nzuri ya kunyakua ubingwa uh, sio nzuri sana lakini ukiangalia timu ambazo wanashindana nazo katika ubingwa unaweza ukasema kwamba wana nafasi kubwa ukiangalia manchester city pia hayupo vizuri vile tureesha sukani kwake benson wakoli akamilishe matangazo jason imekwako asonn mwenzangu aulnzki kesho pia ni nsiku ah nam msikilizaji niwashukuru sana wana la mchezo paul nzioki na pacha wake jason sagini basi msikilizaji nikumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo kwenye matangazo yetu jioni hii ni pamoja na kwamba wasdf wameua watu watano wakiwemo wanajeshi wawili wa uganda watu zaidi ya 30 wamefariki baada ya kuhusika kwa ajali ya barabarani nchini misri wakati wa israel ikisailisha mashambuli yake kule eneo la gaza <tipulose> ni kibao sawa chake j melodi anatokea kule nchini tanzaniaaznimepagawa <tipulose> u ya kilamara nanifanya silalnamwazayeyetu anaiw yangu juu anao sema huzuri ana nipagaasali minaela mbato napezi letu ni kama suna naulizi kama suma hata kinuna bado napendeza mchumba mkimwona nani chuna msini yoneeuruma chaptuliwa na mtu kutu yake chuma basi mwengene na i oh. funguwa geti naingia akipanua neti naingia na, na wala sikupeshi naingia sina akili ya idea a idia apoapo nimemwangania apoapo nimeshikilia na visokoru kwina mtaumiana cause they let on me come ba maalum msikilizaji kwa watu maalum j Melody, sawa skutokea kule anzania ndicho kinakamilisha matangazo yetu jioni shukansufufu asua msimamiziwa matangazohayafun mtamogshumsawtwalifanikisha matangazo haya, haya. jina langu mimi ni bwaaimatangazo zaii akiswahili kesh s afrika mashariki sa2afiayakaisautot wenye mitandaoyetu ya kijamii ili taarifa kiundani wenzetu wapari hii wanatidheza matangazo haya kwa lugha ya kifaransa kwa here msikilizaji