nam asante kutupisha bila shaka minzletjai sisi niwana jukwa la michezo nikiongoza nami jason sagini askofu mkuu wa michezo ulimwenguni niko naye paulo nzioki mwanaspoti tuafahamisha mingi mo basi finallgi ibara mpya ya soka kesho sundowns dhidi yawii katika ya sablank katika uga wa muhamed v katika mkondo wa kwanza lakini pia tutazungumzia tuzo za bara afrika za mwaka huu lakini pia tutazungumzia pia timu ya taifu uganda crans kupata kocha mpya paul joseph putj ataisaidia uganda crans kufuzu kombe la dunia l la mwa26 lakini pia utaangazia messi kushinda taji lake la balondo la nn wakati pia itanabormati akishinda taji lake la kwanza la wanawake la balondo lakini pia saudi arabia huenda ndio atakua waandalizi rasmi wa kombe la dunia la mwaka 234 hili jukwa la michezo karibu sana Uh, karibu sana paul nziokinamsikia funa mitambo yetu vital mugish amefurahi sana kimtaja lio messi <laughs> asante sana bila shaka anafurahi kwa sababu unajua messi alikuwa na maisha uh, kule barcelona na nani shabiki mkubwa wa barcelona nam tuanzie katika ardhi ama anga za bara afrika tuangazie fainali ya kesho kati ya sundowns kusini ya sandouhia wasablanka kwenye ligi mpya ya baraaaikwamba kwenye nusu finali mkondo wa pili shia kati ya ya magoli magoli moja plbilabila kwenye, kwenye hatua za penalti kesho ni finale, mkondo wa wa kwanza kule katika uga fanali mkondowa jini ah dhidi ya sd kwanza kabisa wewe na makundi mesema kwamba huenda wasingefuzu so kuingia fainali hii uh, siku wanaona nafasi yao ikiwa kubwa lakini siku zote ni mpira wa miguu walikuwa na nafasi moja kwa lahali kuweza kusawazisha lakini mlindalangu um, aliokoa enati ambayo uh, ilikuwa inachezwa na lahal kwahiokdi uh, afrika kusini hmm. moja kwamoja kutoka maeneo kwa ya misri wakaelekea moroko kujianda kwaaili afainalimo maeneo ya mwanza tanzania victo alute maanake kesho ni fainali ya mkondo wa kwanza nzio kati ya widadi kasablanka na klabu ya sandosa kusini je uwezo ama wa timu zote mbili ni upi victo alute ukiwa mwanza tanzania jason wdd kasablanka dhidi ya mam sd utakua ni mchezoamoawasa kwasababu msimu uliopita unaonabaanaenda kumtoa wa gol a ugen waeda afria wanatokaa mbilimbili wakatibwba otukizunumzia moja kwamoja aaewabd wahiyo unaona naye anaenda tutaratibu anaingia kwenye piki ambayo watu walikuwa wameizoea uh, lakini pia qalit zinaweza zikaamua mchezo wa kesho kwangu mimi naamini kwamba mchezo wa kesho na mchezo wa marudiano pale, uh, pale south africa utakuwa ni mchezo ambao na ushindani mkubwa na mchezo utakuwa ni mgumu lakini kwa moja kwa moja kwa jibu la swali lako minaona upande wa, wa utakuwa sana kwa upande wakwasababu mpira wetu wa afrika ukimalizia nyumbani unakuasana kwasabau utameshajua matokeo ya mchiyawanzutakua kwa aza kuchea mchezowapili anasema eh, kwamba anayeanza nyumbani mara mingiana hmm. nafasi kubwa kushinda fainali hio manake ni fainali ya mikono miwili kwa hapa katika hii fainali awada uh, ana nafasi ndogo sana ya kuwabingwa mbele ya yeah. mamelodi sundowns kwa sababu hata ukiangalia maneno ya kocha uan mokwena amesema kwamba mechi tutakamilisha afrika kusini wa io inamaana kwamba ameanza kuandaa wachezaji wake kisiolojia kwamba sasa kule moroco tunakwenda kutafuta aya sare ama kama tutaruhusu magoli magoli tusiruhusu zaidi ya mawili mm-hmm. inawezekana akacheza mchezo wa kujilinda sana na no, ukimwangalia Uh, wakati huu timu zote mbili hakuna timu ambao unaweza ukasema ina uwezo wa kufunga magoli mengi aambani abaomblikani fungai boraasanaa msimuuu uponajerahaaon a viuri hata kwa wida awezi kusema kwamba ya leo atafunga chabri atafunga mm-hmm. atiala atakua mzuri unategemea tu hiyo mechi namna ambavyo watakuwa wamepanga na mwalimu kwa hivyo hapa hata hatahuende ukashangaa sana kuona hii mechi inaishia katika mikwajo ya penati afrika kusini kwa sababu hujue na wao waidhad uh-huh. wakifanya makosa moroko watajua kwamba tuna nafasi ya kwenda kurekebisha afrika kusini nam haa ni ish lakini pia tuangazie tuzo za bara afrika za kafu ambapo orodha ya aniaji kura zilitolewa siku ya jumanne kwamba E, mhtangazwa tarehe desemba decemba kule kulea moroko lakini wametoa orodha wachezaji a watan ua itengo vingineoca aaaacanga a kwa mara ya kwa kwanza Kaf, inazindua rasmi tuzo la bora wa mwaka nani kwamba hapo Sadio Mane na haponazungmiaseneaianawalishinda kombe ama ya mzaji bora pia kwa wanawake mwaka jana lakini lakini mm-hmm. wa wa na na olympic Maseo, lakini pia fiston kalala awili yamaji borabarani anawa nafasi hii itaenda kwa mchezaji upi ni ria mahr shansel bemba mayele muhamed kudus thomas pate ama muhamed na bila nisahau wakati hu pia kafu ameama takuwa tunapata mlinda lango pia mm. wa mwaka sasa kwa majina ambayo unataja wapo wachezaji wengi pia yupo andre nzambo angwisa na nimemwona pia makabili lepo wa drc Eh, kila, mak- kila wakati wanakueleza ikifika swala la kupiga kura Aha. wachana nalo kabisa kwa sababu hatujui wataka kwenda kupiga kura watakuwa wanafikiria nini sasa hivi ukiangalia benchi la kiufundi la kaf ni baadhi ya watu ambao watapiga kura waandishi wa habari makocha na manaodha wa timu pamoja na manaodha ambao wanasimamia mashirikisho mm. kote barani afrika uh, shirikisho la mchezo wa soka ya nchi yako sasa sasa sasa kila kila mtu mtu hapa kama kama kama drc unataka kumpigia kumpigia ukiangalia alishinda tuzo la anataka kura kura unatoka Moroko, bila shaka kumpigia uh-huh. kama unatoka algeria utaamua kwamba anafaa kushinda kwa mambo kupiga hapo hapo wamesema mwezi November. hadi mwaka mwaka huu, huu. niambie mchezaji mgani ambaye y kikubwa jua hmm. hapa sasa ni kura nikuranam pia anamuona kwenye orodha hii wanaume watakuanaa taji hilo la mchezaji bora barani afrika namuona pia sofia na marbat wa machester na pia moroco lakini, lakini pia anamuona yasin bon wa morocko na al hilal lakini pia victa usimhena nigeria na Esi, napoli esinapolis hadiuman a senegal na al nasr lakini pia pasi tau wa south africa na lahali kwenye kitengo cha glkip bora mwenzangu nziokinamuona muhamed elshnaa misri nal ahli yasin bon moroko na alhilal and namennaae lakini pia piamendi wa enegalnalahli na eh, lakinipia nauonad wayaia mm. na mali pamoja pia naglkipeanegal pa mamausasa unajua hapa kwenye mlinda lango bora mm. kama watu hawatafuata hisia zao dr anafaa kushindawa sababu ya kitu ambacho amekifanya msimu jana akiwa na timu ya young africans na pia katika nafasi chache ambazo amepata na timu yake ya taifa ya mali kiukweli ameonekana sasa kwa andreo nan amefanya nini na kamerun yake na nama une mm-hmm. elshanaw uh, timu ya misri ameshindwa kabisa lakini kwa alahali amewasaidia msimu jana lakini hicho sasa elshanawi ni mtu ambaye amekua katika hili jukwaa lakini Dio. kwa jiji diara amekuja na ameonyesha uwezo wake kwenye kitengo cha kocha bora namuona kocha timataifa moroko walidi rauragu lakini timataifa bora mwaka naona timu timu taifa taifa senegal tanzania pia lakini hapa ni wazi kwamba hilo la tajilo, la timu bo, pia kwenye bora, bora, tanzania, kwenye na bora bora bora kwenye kwenye barani ilifika nusu ya ya dunia kwa olimpiki mwaka kesho kule paris wanawake kwamba Uh, timu ya taifa rasi liondolewa ya wanawake baada ya kupigwa na south africa mbili kwa bila na kuishia kwa jbmmbktia tim yataifaya wanawake yaliopaa ni kwamba kidogo kocha Marcelo kadiamba yake kidogo haikuwa na Matarisho mazuri kuelekea mchezo kwamba ambtimuyake ku, eh, kukosa kufika kwenye mazoezi kisa ni kuweza Eh, kusema kwamba wanateta kufutia maruurupia kwenye kombe la kufuzu la mwaka 4 la michano ya bara baraafrajua zinatafutwa timu mbili peke yake kutoka barani afrika ambazo zitakwenda kuwakilisha bara la afrika katika michezo ya olimpiki sasa sasasijui si, si, si, ni kwa nini wanafaa kuanza sababu ukiangalia baada ya afrika kusini anayefuata ni nigeria mm-hmm. sasa vile anayfuata itel ni kwamba ambao pia iliweza kufuzu baada baada ya ya ya ya bila bila bila bila botswana na na tanzania moja bila tanzania na kwa kwa kuipiga kuipiga uganda mbili bila, nigeria nayo ikafuzu kuchuana na katika mchezo wa raundi uabeshi magoli kwa bila. Kwa hiyo kufuu mwaka kesho kule paris ufaransa nama ukiwa kampala nairobi mogadishu addis ababa na daressalam ni saa 12 na daka 47 kipinde wane jukwa la michezo kaname jason saguine sports sport hbishop nikonaye paul nzioki mwana spoti ukiwa kule kitwe nikipita 92.5 fm kule maeneo ya goma huko bukavu na drc 98 fm lakini pia kule chigali 9fm na kule mwanza tanzania ni kupitiaf 3f kule nairobi kenya ni kupitia dm mtaani rdio 999napia mitaani kule ahivituangazie michuano ama mashindano ya soka katika ukanda afrika mashariki i kwamba kule uganda uh, shirikisho la soka nchini humo fufa jana lilimzindua kocha mpya paul ausmbae zama likua kochatimu ya taifa kenya kongo brazaville zungumzia pia, pia timu ya taifa drckumradhi burkina faso na pia timu ya guina pia gambia lakini je kocha huyu mpya kuteuliwa na shirikisho hilo je anafaa tumsikie rais wa shirikisho hilo la nchini uganda la soka hashim moses magogo baada ya kuteuliwa kwake joseh paulput ni kocha mwenye uzoefu mkubwa na hilo linatuhakikishia timu ya taifa ipo kwenye mikono salama amefunza mataifa kadhaa kama burkina faso guinea congo brazaville na ametuomba benchi lake la ufundi liwe na raia wa uganda na wa kigeni ni sauti yake rais wa shirikisho la soka nchini uganda fufa hashim moses magog akizungumzia uteuzi wa kocha mpya ambaye aarithi mikoba yake ambaye ilifutwa kazi mnamo septemba mwaka huu kufuatia kutoipeleka uganda kwenye michuano ya afcon mwaka ujao kule ivory coast kwenye wasifukazi wa kocha huyu mpya paul put j anawezwa kupeleka uganda kwenye kombe la dunia la mak Uh, kulingana na wasifu kazi anaweza kwa sababu ukiangalia historia inatueleza elfu mbili kumi na tatu aliwapeleka bukinafaso ndani ya fainali ya kombe la mataifa ya afrika lakini achia mbali kuacha kazi nchini kenya elfu mbili kumi na nane paul putin ni mtu ambaye ana visanga vingi sana kuna mm. wakati ambapo kule gambia kule gii uh-huh. ametimuliwa na shirikisho Uh, lakini pia kule ubelgiji alipatikana na kesi katika madai ya upangaji matokeo mm-hmm. sasa nilikuwa namsikiliza uh, uh, uh, rais wa fufa bwana magogo akijibu na alikwepa sana swali hilo akasema kwamba sisi tumeangalia wasifu kazi wa kocha na kama kuna kitu ambacho mnataka kwenda kuandika kama mkaandike sasa huo <laughs> ni mkasa uh, mm-hmm. kwenye uandishi wa habari na vile vile katika habari ukisimamia taasisi kama shirikisho la soka kwa sababu ndio alifanya makosa na baada ya kufanya makosa alipigwa marufuku mm-hmm. alitumikia adhabu yake kwa hivyo ingekuwa ni vizuri rais angesema kwamba ndio kama binadamu mwingine tu alifanya makosa katika kazi yake mm-hmm. na sasa tumeangalia kazi wake tukaona kando na makosa alifanya huyu mtu anaweza akatusadia kwa sababu ukiangalia pia amekuepo katika timu ya usma ya skuli algeria mm-hmm na alikuwa uh, alikuwa katika bench la ufundi la timu ya wdad kasablanka hivyo ni mtu ambae wasifukazi wake unaweza ukasema wacha nimpe kazi na sijui ni kwa nini uganda wanapenda wa makocha wenye mikasa mm. nakumbuka michu pia walikuwa na michu namichwalikuwa na mikasa sasa yupo paul put lakini alichokifanya rais kusema kwamba waandishi wa habari hatutajibu hilo swali sasa utakua na shida sana kwa sababu ujue hujue kuna, to, kuna tofauti do, do, uh, ndogo sana katiya kuruhusu goli Ndiyo. na kupanga matokeo kwa hivyo inawezekana uganda wakapigwa bao lakini watu wakasema hapana huyu kocha mkumbuke alikuwa na rekodi ya kupanga matokeo tumsikie kocha mpya watimtaifa ugandau ubda ya kuteoliwa kuwa kocha mpya wa taifa la uganda kila nitakachokifanya kitatokana na uzoefu wangu afrika na barani europa kwenye vilabu nilivyofunza mimi ni mtu wa kujituma sana na huwa natia saini ili kupata matokeo bora cha pili nitaleta mfumo wa stahili mpya ya mchezo wa kufurahisha kwenye timu ya t sauti yake kocha mpa atim ya taifa a uganda liakoha mpatimu hiyoammchdmmeshteliwa naibuwakemb mwinakua ivizuri kwasababu najua sahi ni kocha mgeniawachezaji mm. natakikana mganda ambaenaafahamu wachezaji viurikatika ligio ni kwamba leo hakuna mechi lakini kule tanzania kumekuwa na mechi moja leo ambapo ihefu imepigwa magoli matatu kwa moja na azam fc na kule nchini kenya kumekuwa na mechi kadhaa nzoi ya shuga moja karobangi shaks bilaspapakabila talanta tatu narobistsa matatu afc lopa magoli mawili kule rwanda marins wamepata ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya maganju mohanzi united wameshindwa na apr magoli mawili kwa moja musanzi wakapata ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya kiovu rayo sports wakipata ushindi wa magoli manne kwa moja dhidi ya mukura victory sports kule burundi magara young boys wameshindwa na rukinzo goli nne kwa sifuri wamba muda unakwenda sana bwana nzikitugazia ligi za ukanda mbapo mapema awali fulam ilipigwa na manchesteruitedgoli moj kwa bina gol yake bruno fernandes lakini hivi uwanjani mapumziko ford 1 we 2 bay sfur chritpal goli mo everton 1britosfurimanchee6 magoli matatu bomotbila shefield sufuri w baadayenewcasthidi yaarsenal lakini kule lige faransa badayelaria dhidi ya lan kisha masalil lakini u bundesliga maoiawibb lakini augmia kikubwa ni kwamba Lionel messi ashinda la mtu anafaa nini ashinde kusaidia timu yako ya taifa na pia klabu yako naichezea manuel manueln alisaidia ujerumani <laughs> mwaka elfu mbili kumi na nne kule brazil lakini akushinda adresi niesta naza wakati wa kombe la dunia mwaka elfu mbili na kumi walisaidia sana timu ya taifa hawakushinda mm. ukisema ni ufungaji magoli Uh, utakumbuka wakati huo wa ameshinda ronaldo kwa sababu ya rekodi yake ya magoli mm-hmm. eh, kwenye wenye michano yang barani ulaya kwa hivu, kwa hivyo sasa ukiangalia Holland, alichokifanya msimu jana na timu ya manchester city michano yote ambayo alicheza ndani ya ligi kuu nchini england lakini pia chii ainipia katia michanoyang barani ulaya mm-hmm. alifunga magoli kwa hivyo ufike wakati na na wao mtu anahitaji nini mm-hmm. ama useme tu kama kulikuwa na kombe la dunia Liyo. basi mtu ambaye alisaidia timu yake kushinda kombe la dunia Liyo mshindi kama tulikuwa na mashindano ya klabingwa barani ulaya mtu ambaye ana magoli mengi ndio atakuwa anastahili kwa sababu kufikia sasa mimi sijui mtu anafaa kuwa na nini ndio ashinde hili tuzo lakini pia ni kwamba alishinda tuzo la mchezaji bora mchanga jud bellingham wa ingereza na pia klabu ya real madrid lakini pia vshzui na kishinda taji la socrates lakini pia eln haland akinyakua tuzo la mfungaji bora wa mwaka huu lakini pia kano hilo ni kwamba saudi arabia huenda wakaandalizi rasmi wa kombe la dunia la mwaka 34 baada ya australia kujiondoa kufuatia siku ya jumanne kuwa siku ya mwisho ya kuwasilisha ombi la kuandaa kombe la dunia la mwaka huo wajua uh, sagini kuna vitu uh, unaangalia unasema huu ni mkakati sasa mm-hmm. najiuliza ju, na maswali mengi australia walijiondoa kwa nini lakini nikija baadaye kuangalia na fifa na wao wanaitaka saudi saudi arabia arabia kuandaa kwa sababu ukiangalia kufikia sasa mm-hmm. saudi arabia wameanza kujipanga na ukiangalia ata mm-hmm. wamewafanya waarabu wa wenzao kuamka kila mtu anafanya biashara pale na ukiangalia wameanza kujipanga Diyo. sasa hivi walisema walisemamaka na madina ndio miji mikuu ambayo itabaki kuwa miji ya kidini kwa hivyo ni watu wanajiandaa watu waje wapige sherehe burudani sherehe ziendelee kai wamba pia fifa imepiga marufuku rais wa zamani wa shirikisho la soka nchini hispania luis rubiales miaka mitatu baada ya kumpiga busu mdomoni a mchezaji timataifa akike jn hermos wakati pia ni kwamba paul pogba naye pia apigwa miaka miwili marufuku kwa kufeli vipimo viwili vya kutumia dawa za kusima misuli kwenye shirikisho la soka nchini itarajia hilo pia linaweza kumwathiri paul pogba kwa njia gani kweli kabisa tunasema kwamba taaluma yake imeisha ana miaka ikisha itakuwa na miaka kitaua namiaa 3eheonn vizuizi na kuiweka afrika kwenye ramani ya dunia kuhusu maola afya ndilo wazo kuu kwenye kongamano la kimataifa kuhusu afya ya umma barani afrika usikose makala ya tatu kati ya novemba 27 hadi 30 jijini losaka zambia pata taarifa zaidi kupitia sita 2023com kwa ushirikiano na rfi nami nitamatishe matangazo jioni hii ni kukumbushe baadhi ya taarifa tumekuwa nazo wakuwa nchi za kusini mwa afrika sadic wa kutana kwa dharura jijini lwanda nchini angola kujadili hali mashariki mwa drc nchini guinea aliyekuwa kiongozi wa nchi hiyo musadadis kamara atoroka kutoka gerezani tunatamatisha matangazo na kibao mwaki i and your cherry tart is cooking. And your namusia is cooking. I'm not getting tired, but i No, no, no, da, bao hicho mwaki kutoka kwa zab kinatamatisha matangazo a jioni hii shukran kwa fundiwango mitambo vital mgisho na msimamizi wa matangazo a victo abuso jina langu mizi yatjai kwa heri