sant sana jo jo kwa kunipisha ndani ya makala jukwaa la michezo karibu mwanamichezo popote pale ulipo hili ni jukwaa la michezo na leo studioni sipo yangu endelea kumimina ujumbe wako kip ambacho kinaendelea nchini mwako kimichezo kwenye ukurasa wetu rfi kiswahili arf kiswahiliabusatakuaton kusoma maoni yako lakini baadhi ya mambo tunakwenda kuangalia kenya inaandaa michano ya kimataifa ya karate, ya ya tongilmud mjini mombasa jason sagini yupo maeneo hayo lakini pia tutakwenda kuangalia taarifa karato soka kule mjini kisumu mahojiano ya moja kwa moja na mkurugenzi wa kituo cha fm ambao ndio waandalizi wa mashindano bwana david bondo lakini alhahali wanaendelea katika michuano ya kombe la dunia la vilabu hapo jana wameishinda itihad na kuingia ndani ya nusu fainali utakwenda kusikia sauti yake vict lute akiwa mwanza tanzania akiichambua alhahali lakini baadaye paris st german wameingia katika hatua 16 bora kwenye ligi ya mabingwa namna tuanzie mjini mombasa bwana victa abuso ambapo kenya inaandaa makala ya 1uminmoja ya michuano ya kimataifa ya karata ya tongil Mood, na sasa naungana na, na mwanahabari wetu jason sagini akiwa maeneo hayo sagini labda uanze kwa kutueleza mashindano haya yanaandaliwa yakiwa ni makala ya, ya, ya kuminamoja kipi ambacho wakazi wa mombasa wanatarajia nam asante sana mwenzangu uostudini nairobi hapa ipo katika hivi ipo katika uwanja w mazoezi wa Light international school mjini mombasa katika hafla kubwa ya mazoezi kabla ya siku ya kwanza kesho kuanza katika ukumbi wa akademia ya michezo ya Agakan, hapa mjini mombasa ambapo hapa ni kwamba nikamba hivi tumeshazungumza mda m kwamba rais wa shirikisho hilo nchini kenya eh, bwana clarence wakio amezungumza na ahabari hapa kwamba alikuwa smtarajia jumla ya manne, kushiriki pia hadi sasa hivi ameweza kupokea manne kushirikiha sasaameweza kesho kupokea mataifa a ishiri na moja peke wo pia taifa la pamoja pia na taifa la zimbabwe japan india korea paraguay na ufilipino lakini kwa pia, kwa kwa sasa hivi pia niko naye hapa uweze kuniambia labda hivyo kesho clarence karibu kwenye la michezo moja moja kupitia kule nairobi kenya nane kuniambia labda kupt kesho je matarajio ni yakuwa kwamba eh, mashindano yatakua ya uh, kwa ya uh, masafi kabisa najua kuna timu kalikali kali kama vile ya ufilipino iran na pia uturuki congo na zambia ambao wanaleta ushindani mkubwa sana kwa mashindano haya na kuongeza pia adhi yake kwa hivo tunatarajia mashindano mazuri labda kufikia sasa labda mlikuwa mlikua mnmashindano haya siku ya alhamisi wiki jana lakini kaahirisha hadi sasa kitu kilipelekea kuahirisha mashindano haya uh, kulikuwa na changamoto za uh, uh, ufadhili wa mapema uh, kutoka kwa sports uh, and social development fund lakini lilo jambo lilisuluhishwa jana na waziri wa michezo na pia vilevile vile, tukapata kutoka kwa uh, principal wa michezo na sio akaweza kutulizia ya ma, uh, mashindano haya na kwa hivi sasa tuko katika pilikapilika pilika la kusawazisha kila kitu mashindano naweza kunawili kabisafatrti zaidia arobaini ishiri namojhn changamoto kubwa ni ile ruti ya kuja nairobi ama mombasa iko na wageni wengi sana ambao wanatumia hiyo rut na kuna changamoto kubwa sana ya ndege ndege ziko pumbufu na wachezaji wa nchi nyingi sana wanapata mashaka sana kupata ndege lakini tunatarajia jioni jioni hivi huwa saningine viti vya ndege hufunguka na pata tikiti za kuja hapa mombasa enye meshina mara kumi na moja mara kumi katika makalo iliyopita yote wakati huu imani kubwa ni gani kwamba wataweza kunyakua ubingwa huu kwa mara nyingine kumi na moja maanake wametawala sana katika michezo cheoziji tangu ilipoanza mara ya kwanza mm. kwa kweli imani iko juu kabisa timu yetu ya tongimudu ya taifa jasiri iko imara kabisa na iko tayari kupambana na wenzake ili ku hilo taji la mashinano hayo kwa tayari tuko, tuko tayari tuko asante huyo ni rais wa shirikisho la mchezo huo amahaonil modo nchini kenya bwana clarence claren pia amezungumza rais wa kimataifa wa mchezo huo bwana takamisu hoshiku wmchezohuobaraniksema kwamba mchezo barani afrika kwamba anafurahia insi wachezaji hao kwenye bara afrika wamefanya mazuri katika maali sauna, pia wanashika na kuelewa jinsi wanaofaa kupigana katika mchezo huo na Sana kwa yataanza ukumbi wa akademia ya kule akademia ya uh, akakan hapa nchini kenya mjini mombasa kwa hivyo yataisha siku ya jumatatu wiki ijayo naam asante sana bwana jason sagini sagini ataendelea kufuatilia mashindano hayo na atakuwa akitujuza namna ambavyo mambo yataendelea hapo kesho pia katika jukwaa la michezo tukisonga mbele ni kuwa waafrika watatu walimaliza katika orodha ya wanariadha wa mwaka ambao walituzwa na shirikisho la riadha la kimataifa na wanariadha hao mmoja ni kutoka kenya katika mbio za masafa ya kati faith akiwa pamoja na mwanariadha mwana wa marekanino walikuwa miongoni mwa wanariadha hao haotatu bora na kwa upande wa waafrika pia Kevin kelvin kiptum wa kenya na tiis asefa wa ethiopia walituzwa katika kitengo cha mbio za barabarani kwa rekodi zao za dunia na rekodi zao hizi moja kwa kelvin ikitum ana rekodi ya masaa mawili na sekunde 3a5 mwenzake tiisasef akiwa na rekodi ya masaa mawili sekunde kmi namoja na rekodi ya kiptum analenga kuivunja katika mbio za marathon za kule uholanzi mwezi aprili mwaka ujao ni saa kmi n mbili na dakika 45 jijini kampala huko uganda ambapo sasa taifa hilo ndio washindi wa, wa michuano ya sekafa katika mechi za kufuzu kwa michuano ya kaf ya shule za afrika lakini pia kocha wa tanzania ni naye studioni utakuwa unasikia sauti yake akiwa na kocha wa uganda tuanzie kwa kocha wa uganda ambapo sasa uganda walishinda kwa upande wa vijana na kwa upande wa wasichana hamuhimu ni sisi kama nchi kuendelea kuwekeza kwenye nguu zadi kwenye vijana napiaueuekeanushndo zaiuekupihatua au tunaopata mch nyingi za mashindano o jinijaupataa aaiim baadae tunaea kuwaklshatu nye bara lafadaai nzuri wasabbu hata wakati tunakujazinasemamane i mtu ambae bado anakua w wazunaatumi na kuna saa inaonyesha mzungu amekosea lakini kwa watoto anaoyesha zuumeos kwa hiyo mi nafikiri ni mpira na mwisho wa siku mashindano yameenda vizuri tunawashukuru kwa kazi waliofanya kupambana kesho kuwa zaidi naam huyo ni kocha wa timu ya tanzania ne niolas ambapo tanzania walimaliza katika nafasi ya pili kenya ikimaliza katika nafasi ya tatu tumsikie kocha wa washindi uganda bwana daniel abel We, we we tuliongea na vijana wetu kuwa free, ikiwa hatutashinda kwa dakika za kawaida so za mchezo so we basi tutajiandaa kwa penalti sasa jana baada ya mechi tulirudi hotel hotelini na kule kuna to kiwanja to kidogo tukafanya mazoezi kidogo kupiga mikwaju ya penalti na ilipofika the train the train kipindi cha penalti hatukuwa tunajiamini lakini angalau tulifanya mazoezi mashindano yamekuwa mazuri kuwapa vijana hawa jukwaa la kucheza kuonyesha talanta zao kuonyesha vipaji vyao kwa kuwa wakianza wakiwa vijana watajifunza mbinu zote za mpira tutajiandaa sasa kwa hatua nyingine ambayo ni afon nam na sasa kuelekea mashindano ya afcon shule ya uganda la, ambayo ni shule ya bweni ya st marys kitende sasa itakuwa inawakilisha ukanda wa sekafa kwenye mashindano ya aabara a na na ara kwanini nini mmeandaa mashindano haya wakati kama huu vijana wengi haswa wale ambao wanaenda shule e, za msingi na za upili vile vile wenzao ambako wako e, katika shule za katikati wanahua wana, hua, wana pata nafasi ya kujiunga na makundi far na tukijiunga nao kwasaidia kuweka michuano kama hii itawafanya wawe na kitu cha kufanya na ambayo inaweza kuwasaidia vile vile wapate eh, hela ya kupeleka nyumbani naam na labda vijana ambao watakuwepo katika mashindano haya watanufaika vipi uh, kwanza sisi kama kituo jfm tumeamua kwamba yule mshindi atakuwa anapeleka nyumbani shilingi tano, eh, mshindi nambari moja, nambari elfu na nambari tatu atapeleka elfu tano vile, vile kutakuwa na scouts kutoka klabu ya kisumu all stars tayari wametujuza kwamba wanataka wachague wachezaji wazuri wawili zaidi kujiunga na ile kilabu e, kisumu all kisumua wanashiriki katika ligi daraja la pili nchini kenyansl vilevile klabu ya nzee ya shuga ambao wanashiriki kwenye ligi kuu taifa nchini kenya wanatamani wachukue mchezaji moja au wawili vile vile, vile waweze kuwaajiri bondo labda unipe ratiba yenu kesho nani atakuwa anacheza na nani kisha kwen- elea fainali kesho mechi ya kwanza itakuwa ni kati ya obunga fc watakuwa wanacheza na manyata arabs uh, mechi yenyewe itakuwa inaanza saa tatu kamili tayari wamejuzwa kila timu wanajua uh, baadaye tutakuwa na Sun city kutoka kitogoji nduni cha manyatta wakicheza na kondelef uh, kisha baadaye tutakuwa na asisa nyalenda ni kitogoji njuni cha nyalenda vile vile watakuwa na wanacheza na uh, Sun city nascit wanatoka uh, nyamasaria kisha mechi ya mwisho itakuwa uh, kati ya mamboleo united watakuwa wanacheza na bandani hiyo ni itakuwa ni kesho wale timu ambao watakuwa wanabuka washindi watakuwa wanaingia kwenye semifainali ambayo itachezwa siku ya jumatano uh, jumatatu na wale ambao washindi kwenye semifainali watacheza kwenye finali eh, siku hiyo hiyo ya jumatatu sante sana bwana david bondo huyo ni mkurugenzi wa kituo cha fm ambao ni baadhi ya redio washirika war kiswahili niangazie kinachoendelea katika ligi zetu kwenye ukanda afrika kule young Wapo wanjani, wa afrika masharikianzkuziiyabandariwampat ingoliwlias dhidi ya sfopaka 41 victo buso mashabiki wanasemaji kwenye ukurasa wetu wa rfi kiswahili facebook nam asante sana mwenzangu bwana Zioke, ni auok nifurahailiouaoanae katika jukwa la michezo Peter, hey, muda mrefu sana miaka miwili imeta anafanya kazi nzuri sana kule mombasa na sasahi akirudi hapa nairobi atakua nafahamika <laughs> uh, lakini katika ukurasa wa ni wetuwaaekni kwambaoh akiwa mombasa najtamula kipenga anasema kwamba e pia nakwenda kushudh haya uh, ya ton elmodo uh, mashino haya ya kimataifa ambayo ameanza kule mombasa uh, teri kasoma ukiwa kule molondi drc tarafani moba unasema kwamba unaitekea tipi mazembe maandalizi mazuri sana kuelekea uh, kwenye michuano uh, ya uh, klabu bingwa afrika lakini pia unasema kule ulaya unaipenda sana klabu ya real madrid ambayo inacheza soka kule uh, nchini hispania isaya ruben alex ukusema uko wapi unasema kwamba uh, unasema unatupata vizuri sana ukiwa uvira uvira ni kule kusiniule uh, nam uh, kule mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo uh, king majuto Uh, yuko tanzania una, unasema kwamba unaitakia simbaclb maandalizi mazuri sana kuelekea uh, kuikabili waida katika ya moroko uh, hii katika michuano ya soka barani afrika lakini tumalize na uh, ujumbe wake francis uh, mkilima um, yeye anaipongeza timu ya uganda ya watoto wa sekondari uh, kufanya vizuri sana katika michuano ya sekaf ambayo ilimalizika hapa nairobi ilikuwa ni wiki hii bwana nzoki ni hayo tu kwa sasa unaendelea kuisikiliza rfi kiswahili makala yawani ni jukwaa la michezo ukiwa kampala ni 937 rfi kigali ni 919 kwa maeneo ya kule tanzania mwanza unaweza kutusikiliza kupitia inland lndfm 933 wiki hii pia kulikuwa na tuzo za caf barani afrika kwa mchezaji bora wa mwaka na wanigeria wawili ambao ni nivicti alishinda kua mchezaji bora wa mwaka kwa upande wa wanaume lakini pia akishinda ka mchezaji bora wa mwaka kwa upande waidadtm yataifayamorakiaguliwa kuakoa bora wa, mwaka wa timu ya wanawake katika timu ya taifa ya afrika kusini achipukizi bora naa mchezaji bora wa vilabu kwa mashindano ya barani, eh, duniani, kunrathi, khali, itihada, ndani hapa baraniafrika wakati hu kuna mashindano yanaendelea yalabumboawsnniyausu fainalya kombe la dunia la vilabuashindanoayosasunn a mchambuzi wetu akiwaenewanznzni matokeo ya jana yalikuwa ni matokeo ya kushangaza sana kwa sababu watu waliohukumu al ahali ukilinganisha na litihadi namna ambavyo wamewekeza wana wachezaji wenye majina makubwa kama ngolokante na karim benzema na kuna wakati a, mpira huamuliwi na, na uwekezaji kuna mpira unaamuliwa na matokeo uwanjani mwalimu wa, watimu husika ameamka na mbinu gani anacheza na wapinzani wa aina gani amewaeshimu kwa kiasi gani basi lazima upate matokeo na hicho ani kitu ambacho kimetokea hapo jana alitihadi wali na wachezaji wao wakasikiliza za mwalimu wakafanya majukumu yao mchezaji mmoja mwingine mwisho wa siku akaishangaza dunia kwa matokeo walieshim bwana awaaba bado unadhani kwamba wana nafasi ya kuingia fainali nafasi ya al-ali, kwa haraka haraka nawapa hadi za kuweza kufuzu kwenye kuingiaainae ya ya, ya mashindano hayo ambayo yanafanyika nchini saudi arabia kwa hiyo al uh, alahli wakijipanga vizuri wakawa wameamka wame na, na, na kiwango bora kama cha hapo jana dhidi ya fluminense basi mi naamini moja kwa moja al alahli watatangulia uh, kwenye hatua ya fainali sante sana victo alute akiwa mwanza tanzania lakini pia mchuano mwingine ambao utakuwa ni wa nusu fainali ni kati ya uraawa reds dhidi ya manchester city wakati huo kumekuwa na michuano ya klabingwa kule ulaya ambapo paris parisgermain wameingia katika hatua ya kumi na sit bora wakati ambapo ilikuwa inaonekana kwenye kundi lao ni kama mambo yalikuwa yanaelekea kua magumu lakini pia kwenye kundi a abamunic na copenhagen tayari wapo ndani arsenal na psv psven katia kundi b kundi real madrid na nanapol na kundi dari soi na intemilan kundi e wapo atletico madrid pamoja na lazio kundi f wapo psg pamoja na dortmond lakini kundi g wapo manchester city na rb leipzig hizo timu ambazo sasa zitakuwa zinachuana kwenye hatua ya 1 na sit bora katika michuano hiyo niangalie kinachoendelea sasa hivi katika ligi za soka kule ulaya nianzie kwenye epl nchini england ambapo bm wamepigwa na nat moja sfu ambapo ni wakati wa kupumzika chelsea chelse kwa sir dhidi ya sheffield united manchester city moj sfr dhidi ya christopeles newcastle dhidi ya fulham ni s kwa sifr na baadaye everton watakuwa wanapambana na banley ligue a kule ufaransa kipindi kikiingia wakiwa bao moja mbele aaamnaz ao aia makala jukwa lamichezo nimshukurukwaombasa msikilizaji mm, kwa kumaliza matangazo yetu tuangazie muktasari serikali ya drc agadhabishwa na hatua ya kenya kukubali nchi yake kutumiwa kuzindua vuguvugu jipya la kisiasa na rais wa zamani wa afrika kusini jacob zuma asema hataunga mkono chama cha anc wakati wa uchaguzi mkuu mwaka ujao tupate wimbo kesho kutwa wa msanii ithan muziki kutoka taifa la kenya kenyakishatua hivyo hata ukinizungusha siyo ni shida utanifundisha wakaribu wanatambua sa zingine maneno unisungua uayanikata uayani hata lakini we onani napaa ushanifanya pandisha bei unajuwa nitafika na nitapita ye yeah. lakini wee bona ni ushanifanya ukipandisha bei unajua nitafika hata kesho kutwa tutapenda chagua ni we nawe nasiwezi ngoja kwenda kwenye goti ni kuvishepete dunia inoti zile ni napandege ushanifanya ukipandisha bei unajua nitafika na nitapita ye yeah. lakini we ona ni ndege ushanifanya ukipandisha kpandisabatawimbo yeah, yeah. kesho kutwa wa msanii ithan muziki kutoka taifa la kenya unatukamilishia matangazo yetu jumaa mosi ya leo kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi wa matangazo vikta buso paul nzioki aliyekuwa akikuletea jukwaa la michezo na vilevile vile fundi mitambo george maina mimi ni george ajowi na kutakia jioni njema wakati mwingine tukutane kutoka kwangu kwa heri