nam kipindi ni jukwa la michezo tutangazia mengi o pia eh, ku kwamba ni kwamba ina samja pekee kabla ya kufuzu ama kuelekea mashindano ya kombe la mataifa y afrika kwa wanaume mwaka kesho kule code divor pia tunazungumzia pia michano ya kufuzu mashindano ya all africa games game kesho kule ghana mwezi machi ambapo ni kwamba timataifa misri kenya na rwanda zimefuzu kwa mashindano hayo mwaka kesho mwezi machi kule nchini enya pia tutaangazia taarifa kubwa kwamba kenya imeshinda midali yake 11 katika mashindano ya tongel modo iliyokuwa mombasa nchini kenya wiki hii lakini pia mkenya okutoi na burundi na himan ameutuzwa dhahabu e, katika mashindano ya tenisi 25, nchini Kenya, wiki, angazia, eh, kwa Kenya, Nigeria, squashy, nchini kwa na katika mashindano ya ya uganda vilabu la la la kwanza duniani yhi anamanzio kikaribu sana kwenye jukwaa nikukaribishe na na najua umepotea kwa kwa muda sana wanasema rais wa kenya kenya bwana ruto mpo kwamba moja mashindano mashindano ya ya tunazungumzia kufuzu ufukweni, tayari mataifa katika mashariki ya tano Afrika, Bapo, misri kenya na zimefuzu haya, all ii kule nchini a Uh, mwezi machi machima afa yakanoaa shabke dhahabu akini piamztala zambianafasi ya pili kwa kwamidali itu pekeae kwa kui zilikuwa ni za dhahabu tano za fedha na nane zilikuwa ni za filipino shabailipinnafasi tatuamedali 1moja tano za dhahabu mbili za fedha na nne zikiwa ni za shaba tumsikie nahodha wa washindi kenya elvis marupe baada ya ushindi huo pia akiangazia kesho kule ufilipino katika mashindano ya dunia ya tong ilmodo Uh, mashindano yamekuwa vyema tunafurahi sana kwa ushindi kwa mara nyingine kama jasiri tumeweza kuonyesha ujasiri wetu na tukaweza kutetea taji letu la mombasa open mashindano yalikuwa kama tulivyotarajia makali lakini tuliweza kujitetea uh, hiyo inaonyesha it ya players ambayo tuko nao hapa kenya na pia inatambulisha timu yetu ya kenya ya jasiri katika dunia nzima kwamba sisi ni watu wa kuogopewa ya kama vile wengine wanapenda kusema kwa hivyo wajitayarishe kwa upinzani mkali sana pale Philippines, manila tunaona kwamba tunaenda kuchukua taj la pia afanazungumza kwamba labda mm-hmm. kuna kule ukuaji wa huu hu mchezoake pia rais wa bara afrika na pia nchini kenya clarence mwaki alizungumzia kuhusu ukuaji hu mm. wakingazia pia labda wanapanga nia za kuweza kuakisha kwamba kila serikali nakuwa na mpango mpya wakuweza mm-hmm. aulakini kwa nuliza kwasababu ulikuepo kwenye mashindano moja kwamoja naaomb kubwa kuliko haya mashindano ya mombasa nilizungumza mmoja kutoka taifa la ndi naitwa riakasema kwamba anafurahi jinsi ambavyo wachezaji kutoka afrika wanazidi kukua na wanazidi kujifunza kila kukicha kukichakasema mm-hmm. kwamba alishinda midhali moja a dhahabu kutoka india nakasema kwamba wamekukifanya mazzi pamoja kwa muda mrefu kwamba kufikia mdarefukaakufikia ssahivi anafurahi jinsi ambavyo kutoka afrika wanazidi kujimarisha katika ukuaji wa mbinu kama vile za, uh, kuhonesha, kuhonesha mbinu mm, uonesuetika kumabine... eh, mchezo huu kuna mbinu mfumo wa sparing, mm. na pia kuna ule mfumo wa mbinuuuoinu akomcheuske wabaraaia mchezo huu wa Modo, nchini pia barani katika bara la shinuukaa tukisonga mbele tunatarajia kuwa na mashindano mengi bora zaidi ya haya ambayo yataweza kukuza vipaji vya wachezaji wetu na pia vilevile vile, kuendeleza mchezo huu hapa kenya na barani afrika kote na kwa ukubwa sana kuweza kuleta faida mbalimbali mbali kwa wachezaji wetu na wakufunzi wetu tunapanga kuwa na program ya kusomesha wachezaji wetu na wakufunzi wetu katika vyuo vikuu na vyuo mbalimbali ndio waweze kuwa na natofauti tofauti ambazo zitawasaidia kusonga mbele kimaisha kwa hivyo kwa mipango wetu wa federation tunapanga kuweka asilimia ishii ya senti zozote za uh, ziada ambazo zinaweza saidia wachezaji wetu kusoma zaidi na kuongeza ujuzi fulani hapa na pale sauti yake rais wa shirikisho la modo nchini kenya pia barani afrika klanes makio mpango mzuri uh, swali la mwisho kwako mm. uh, labda kwa sababu pia na ukiangalia namna ambavyo na na ya ya mm. mashindano yalikuwa ya ya sana afrika mashariki wakati wa yalikua mataifa kadhaa lihuuria kutoka barani afrika mm. kwa mfanoangalia taifa la drc nigeria taifa la zambia taifa la uh, ci mm. amana kwamba kila ca nazidi kukua idi kwa kwamba kila moja mm-hmm. ambao mm-hmm. z- z- z- z- z- mm-hmm. kidogo knshaitaa kule maeneo ya asia na kule leab lakini apa barani arika niunaanza kwamba mm-hmm. kenya ndicho kitovu cha mchezo huo barani afrika Kasasa tukirudi kwenye usemi wake mwakio basi nadhani ni jukumu la serikali zote barani afrika kwa sababu mimi naamini mchezo wowote barani afrika lazima serikali zetu zetuzihusishwe mm-hmm. wa, wa, wa, ndio inaleta faida kwa nchi mm-hmm. kwa hivyo ni ambayobaahiyamawaziwa sasa ise kwamba serikali inaweka bajeti eh, kwenye mchezo wako kwa hivyo anachokisema mwakio ni sawa husisha serikali ndio ipange pesa ya mchezo huo kwenye bajeti naam bado nchini kenya ni kwamba wiki hii pia pauaa mshindano ya tenisi ya kimataifa ya wanawake ambapo kutoi mkenya pamoja na ameweka historia kubwa na kwamba ubw huyu ameshinda mbili za adhabu mbili katika mashindano hayo leo asubuhi amempiku raia kutoka ujerumani kwa jina la lena seti kwa seimbili na naku bidali yake ya kwanza kabisa kwenye mashindano hayo lakini pia awali hapo jana wakishirikiana pamoja na burundi saraahiman waliweza kuwashinda jesi kutoka marekan pia jerumani kushinda seti hiyo mbili kwa moja za s katika uwanja wa nairbtumskie baada y ushindi huo adhaumbili anelkutoa bada ya ushindi huo hapo hapo jana hapo leo huu ni mradi mzuri tenis kenya kuandaa michuano hii mikubwa hapa nairobi na wachezaji wengi wa kiafrika walijitokeza nafurahia akiwemo sada and na himana kutoka up, so burundi so na hii inaonyesha jinsi mashindano haya yana maana kubwa kwa wachezaji wetu wa kiafrika na nafurahia tenis kenya iliwazia mpango huu na tumai mwaka ujao itakuwa kubwa zaidi sauti ya yake ya nnahindaaeauae mm. ya ya ya ya eh, maua yaoena akuanda mashindano ayasbau nikupitia a mashindano aya mbao utamanda mcheai ngine mtaka kuchukua nafaiaadaewea niinakaaaa ni mm-hmm. ni, ni a shiba namaka kina sba sn mauwa Mm-hmm. kama unavyosema kwamba lazima uweze kushi mshnano kama vile iee lakini pia tuangazie ligi za ukanda mashariki africamshpoamba leo kumekuwa na mechi kadhaa e, ligi ya tanzania imekamilika mchezo mfupi uliopita simba sare mbilimbili la mbili, fc lakini, UFC, lakini young africans dhidi ya united lakini pia kule uganda unazungumzia gadafi imepigwa na wakisoian goli moja kwa bila uganda na kumeu shnanoy E, mashindano ya squash yamekuwepo uganda ambapo ni ajabu sana e, kenya na nigeria ndio wameibuka washindi kwa upande wa wanaume mm-hmm. e, wa e, washindi wawili ambao walifika ndani ya fainali james dalidi na nemji muktadira mkenya ambaye amekuwa mshindi sasa au walikuwa ni wakenya wote wawili ndani mm-hmm. ya fainali sasa kwa upande wa wanawake walikuwepo wanigeria wawili isaa blessing alishindwa na abdulaziz aziz kwenye fainali hapo mwanamke mshindi alikuwa ni abdulaziz aziz rofiat na ni mashindano ya makala ya mwaka elb na sijaelewa kwa sababu kenya ndo alikuwa wenyeji lakini mashindano... kwa uganda, <laughs> uganda. <laughs> nam ukiwa goma 17 kipindi yawanijukwa la michezo kmi jason Sagida sports archbishop niko na mwenzangu paulnziokimanaspoti tuangazie mashindano katika kanda africa oka anaangazia mashindano yana bingwa barani africa ambapo siku ya jumanne akan nmna mbao kundi laolmekaaanangoaaaaaa nalaaynhy hivyo sasa nafasi yao imedidimia lakini ukiangalia namna ambavyo kundi limekaa mm-hmm. kiukweli bado mambo yapo wazi kabisa hata kwa kundi la simba alama alamatao Uh, alama ala nawabanaalamau bado kna mtu ambaye ana nafasi a wao tim t arika mashariki naiiofn uh, mashindano na mm-hmm. ya anakoambu wanaongza kniwaaaye na mazembe a aa <laughs> <inyafla ishi. laughs> nadhani inaonyesha tu vizuri kwamba kikosi akijasimama sawa manchester e anakuwa moto na anakuwa baridi katika mechi moja aona asmamazukaamhiiakinaa kutaliwa katika ya manchester united usiku ulivapul na arsenal mechi ya viongozi wa ligi ya uingereza yagl tayari ameomba kama hmm. weye ni mgonjwa nauna tiketi yako mpee mwenzako afike uwanjani kwa hivyo ni mechi ambayo mikera teta anataka alama alamatatu na naye pia anataka alama halamatatu ni katika uwanja wa anfield kwa hivyo ni, ni katika mechi ambayo ambayoo nyumbani na arsenal ukiangalia namna ambavyo wanataka ni kumalizia mwaka huu kileleni kwa hivyo ni mechi kubwa ambayo uh, kwa ufikia sasa sijui mshindi break ni msimu wa waria lakini kule italia imeshinda kuleita meishindaf wakati atlanta inapigwa ina na bona 2 bilaainirio mapumziko inakamilika mchezo mojaj lakini baadaye asro madelnapoly kila kisha kule hispania la liga ya sant andin atletio madrid bila sevilla bila lakini pia ligi zinine zote zimekuana mapumziko nilizungumzia ligi ya kule jermani bundesliga na pia, pia ligi za kule turki na pia ligi za kule uholanzi lakini pia unaangazia citjanawanaenda mapumzikoniakatinaona mm. lbaanataka mkataba mwinginearshasa kule mancity jana walipata ushindi wa kombelao la kwanza abinga barani duniani fifa lu baada ya kuipiga flumines magoli manne kwa bila katika uwanja wa kule saudia unaita uwanja wa king abdullah sport city kule jeda saudia lakini swali kubwa nalo nalokapa ni kwamba je mansity badaya kushinda tajala la kwanza la uefa champions ligi mwezi juni mwaka huu je msimu huo ana uwezo wa kutoa mataji mengine mangapi manake a kilicho fanyika ni kwa pep guadiola uh, ka mshindi a mataji ote amayo manchet cty awatu ambao atazaliwa baadaye nakuja kuisoma historia ya klab ya manchester city na pep guadiola uh, ka na angalia anavocheza anavoshinda mechi zake lakini pia msimamo na timu nyingine ambazo wanapambana pamojankam li ndilotaj akea la misho msuea ntyaawaoti kuu ya kule ulaya ilitoa hukumu kwamba labda fifa na uefa zilikwenda kinyume na sheria kwa kuzuia msimu ama ligi mpya ya supa kule ulaya kuweza kuandaliwa je hili lina kuaja manake nafikiri kwamba wamefanya kuiga mae walionda kwama ligi mpya ya bara ya afrika iliweza kuwa kwam shemu kwa naangalia kwamba labda pia wana, wanafikiria mpango mipya ya kuweza kurejesha Miipangwea awali katika ligi ya super ulaya yauulayai ya ulaya ina mambo mengi sana na kuna vikwazo vingi ambavyo wanafaa kushinda ndio waseme kwamba wataandaa mashindano kumbuka kwamba barani afrika vilabu vingi havina pesa mm. na siku zote kama una pesa sagini auna usemi hauna haki hawezi kuchagua. hawezi kuchagua kwa hivyo hata hivi vilabu vyetu barani afrika tungesema mashabiki waandamane kama walivyofanya ulaya bado wale wakubwa wa klabu wangiwambia mashabiki nyinyi amtoi pesa hata za kuendesha klabu yetu kwa hivyo bado tunahitaji fedha ukiangalia kwa hawa wenzetu wa ulaya ni timu ambazo mashabiki wanaweza wakazisimamia a ia aaa aiua Hmm. na barcelona je ligiii mpya itaanza kuele kwa vilabu viili tu naadhari ni gani kwa vilabu kadhaa kupinga ligi mpya mchambuzi wote kule mwanza tanzania vikta lute anaviangazia hili ukizungumzia athari ya kwanza itakuwa ni kwenye upande wa udhamini unadhani ni mzamini gani atakubali kuweka kiasi chake cha fedha kikubwa sana nye mashindano ambyo lau vi kubwa ambao ina mafanikio makubwabaraniulaya baaiao tenai uundo waao mashindanouuua a pirau igine ni kwamba yatakuwa hayana mvuto kwa asilimia kubwa Aa, kitu kingine pia sidhani kama yatakuwa yana ushawishi mkubwa kwa baadhi ya mashabiki kwa sababu haina vilabu ambavyo vitakubaliana kujiunga na hayo mashindano vitachukuliwa kama vimeunajisi na vyenyewe mchezo wa mpira wa miguu duniani kwa hiyo athari itakuwa ni kubwa kulingana na matakwa na uendeshwaji wa ligi hiyo nam sauti yake mchambuzi wetu kulekule mwanza tanzania ito aute msimuaisa bila saka mwenzangu utembelewa a na Santa Claus. Mm. Anasema, katikal uh, lakini like, kwamba anasema mm. asante sanaaante e, mm. ula michezo euamanguaul zoki k siku ikiwa tunasema mary criautoka hapa juk la michezo <tripti> nmsikilizaji bila shaka yaliyoondoka basi ni makala jukwaa la michezo ni kukumbushe baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni hii watu 20 wauawa nchini burundi baada ya kushambuliwa na waasi jeshi la israeli laendeleza mashambulio katika ukanda wa gaza licha ya azimio la baraza la usalama la umoja wa mataifa kuhusu misaada ya kibinadam te kibao babilon cha kepato ranking akimshirikisha victony kutokea kuli nigeria No, Shady remember when we know for you the chest back When we see the pushy and I was good to first talk This is my story, you know go fit lamb Cause not the guy my time we confit to end class yeah, yeah. Pablo, Pablo. Oh. Na cool for your face like Okoro Leader, lion, yes I like be idolo. Fight and face my fears no Ojoro Fire burn Babylon Jesus Mana move like a stallion Jesus Meeting strong me not tag along Jesus What best are the champion? Big Korean Depe the shake I don't I call the set pack if I easy my set. hicho babilon cha kepatoraki kamshirikisha victoni kutokea kule nigeria kinatutamatishia matangazo yetu jioni hii ni mshukuru mkuu wa idhaa hii robert minangwa nimshukuru kiongozi wa matangazo victo abuso mwenzangu ali wilali jason sagina paul nzioki mimi ni florence kuve heri njema ya krismasi