asante sana benson wali ta bila pesa kutoa la michezo mimi, ni jason Sagini, the kwa, Paul, kwa na sportu, mengi, siku minanine, kabla kuanza, kwa ya soka, ya ya mashindano soka mataifa Afrika, kule ivory coast kazia, timu zimeshaanza vikosi mwisho, vikosi vyao rasmi vya mwisho jicho esatne a a micheo senegal na aos lakini pia kule rwanda clea akamanzatukwa jukumu la kuwa mkurugenzi mkuu mtendaji wa kampuni ya basketball barani afrika ya nba wakati pia ni kwamba gai bukasa akichaguliwa kuwa kocha mpya wa klabu es chigali na kurithi mikoba yake andrei kasambunga kule ugaibuni kwamba rais wa kamati ki olimpiki kimataifa thomas bach atangaza kati ka rasmi ya kujumuishwa kwa michezo yani ya kielektroniki yan eport katika mashindano ya olimpiki ya miaka akati kocha carlo anchelotti ku real madrid atiakanarasim miaka mitatu mpya na kupigia chini ofa ya kuwa kocha mpya kiwa timu ya taifa brazil mwaka 224 na mimi naitaji sasagini hiliikua la michezo karibu sana zioki ndivo hivyo ndio jumamusi ya mwisho ya mwaka e, tunaendelea kuwaga mwaka naona hata pa wakalunga wakalunga kwa drc ananiambia kwamba hata naye anasubiri mwaka mpya sijui vipi kwako hali halisr manake inasalia mi nasabu siku kuelekea aon e. inasalia siku kumi na nne kabla ya kuanza kwa kwamashrano a a mataifa afrika soka kule abijan e, code divoir mbapo tayari tumeshaanza kusuudia timu kadhaaa utoa uh, wachezaji wao rasmi wa mwisho vikosi vyake vyomwishokizungmziatiataifahaftmtafaiopamshawasishaoivakewhe uelekea makala mwaka kesho nam nadhani kufikia kesho hivi kila mtu atakuwa anajaribu kutoatoa kikosi kwa sababu hata ukiangalia kabla katungie stuon nimeona ni kikosi cha misri chaao mm-hmm. wametoa kikosi kikosi chao kwa kwa hivyo nadhani kesho siku ya ya jumatatu hivi kila mtu atakuwa ametoa sababu tayari tayari nimeona timu kama msumbiji wamefika mm-hmm. wa, wa me, wa mashindano ndio huko arasi, na wana, mkufunzi de bas, de sabres, sebastian ameshachagua kadhaa ikiwemo mchezaji um, kutoka klabu ya tanzania simba kinonga, na pia chansel mbemba wa wamase ya ufaransa lnona mchezaji wa latasarai kule uturuki cedrik bakamb pamoja pia na simon Braza, banza wa kutoka kule maeneo ya ureno kule lakini kwa uchambuzi wa klabu taifa timuya taifayaliopaa yuko ul nchini d lubumbashi knaonaj kikosi cha timu taifa ya leopa chake mkufunzi sabre, Sebastian de sabre wachezaji takriban pasenti makumi kenda na kenda eh, ni wachezaji wa kulipwa kutoka katika sehemu mbalimbali ya nchi ya ulaya na wengine wengi itakuwa ni mara ya kwanza watashiriki kama vile makamu golkipe dimitri ambaye anachezea timu ya mopelie huku faransa na ni pekee yake mchezaji biago sida siadi ambaye ndiye anachezea timu ya tp mazembe ambaye ni miongoni ma, wa wagolkipa tatu na tutaweza kupata aweza kwenda mbali ah, tusubiri tuone kwa sababu eh, wengi hawajawahi kucheza pamoja ni mara ya mara mmoja mara mbili ambayo walicheza mechi ya kufuzu ya kombe ya dunia na hiyo walionyesha sura nzuri na tunaweza kuona kama inaweza kwenda mbali wakati watacheza mechi ya kujipima nguvu timu ya taifa ya leopa ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo itaanza majuzi kufanya kambi yayo ya muda huko dubai leopar ya drc itacheza na jirani wake wa angola kabla ya kupambana na timu ya yai faso eh, matumaini ipo mechi ya huko dubai ya kujipima nguvu ndiyo inaweza kutupatia taswira ipi eh, drc ataenda mbali asante sana mchai a kule lubumbashi rc ka koch nasema kwamba bado wanaueamakuja a kirafikitambua uwezowao wakuweza kuenda mbali ya mataifa kule nomtaauleaha ni ukweli, kwa sababu uh, kila mtu sasa hivi ndio umeita kikosi na kikosi ambacho umeita labda wamekaa karibia mwezi mwezi pamoja ukiangalia mechi nyingi, nyuma, mm-hmm. mechi nyingi zilikuwa ni ni mmoja nyuma za kufuzu kuelekea kombe la dunia kwa hivyo, kwa hivyo sasa kila kocha anahitaji msimu um, kujiandaa mm-hmm. na sijui wanachagua dubai o kwenye kundi f pamoja na tanzania Morocco na zambia moroco kwamba kidogo hali ya anga ni nzuri kidogo kuna hali ambayo ni ya ya si baridi sana kwa sababu unafaa kuchagua eneo ambalo, na eneo ambalo na na la mashindano Kama ushajua mji ambao kule kodivua, basi unaangalia na unaenda kujiandaa wapi vipi senegal kikosi chake chake mkufunzi kwamba kwa niaototou gkpad mend na nbak wake maibeki wake amowte wanachea katika ligi ya saudiakuawalioshinda saudi, Saudia, kombe hilo mwaka jana kule amern waliokua katika ligi za kule ulayasasa aina ushindani mkubwa lakini kwasasa mm-hmm. mm-hmm. kwa wa kwa kwa ukiangalia maya barani afrika mm-hmm. pale ama wachezaji ambao kucheza kwenye, kombe la dunia, mm-hmm. kwa hivyo sasa kwenye kikosi lakini mm-hmm. eh, canaaafanya aadikoakwa hapa kwenye walinda langu amebadilisha kidogo mm-hmm. ameingia pia kwenye ya, ya klabu kikosiaaua mshambuliaji um, wa klabu ya brustumuia kule jerumani sebastan hala nabika monaco wilfred singo na kiungo ibrahim sangari wa ligi kuu ya ungerezanapia s fanoanasrkule na pia kule saudi pia na kiungo franki kesi wakitua kule aahli m- kule tanzania alute vict unazungumziaji iroenyeji katika mashindano haya ka afrika mwaka kesho uwepo wabi sidhani kama ingekuwa ni chachu sana katika kuaikisha kwamba wanapata matokeo mazuri uwepo zaa pengine ungewasaidia kwa sababu maona fomu yake katika klabu yake mashindano ya klabu bingwa barani ulaya hivo lakini kwenye mashindano yajayo mataifa kama morocosenegal wanapewa nafasi kubwa sana na hii ni kutokana na kwamba katika miaka miwili nyuma hapa wamekuwa katika kiwango bora sana katika mashindano yote yotekini kwaharakaharaka ndani ya miaka mitatu hadi miwili nyuma unaona wamekuwa hawana kiwango bora sana kwenye timu yao taifa japokuwa na wachezaji ambao ni sana kwenye vilabu vya ulaya na mataifa mengine lakini kwa sasa awapewi nafasi kwa sababu ya matokeo ya hapo nyuma umona kuna mashindano kadhaa kushiriki kwa nafasi inakuwa ni finyu sana asante kadhaakushirikifnuaha a kule mwanza wa tanzania kizugumzia timtaifanyee a afrika hayomataifafrika kesho ambapo kwenye kundi moja kundi a pamoja legini, Bisao, nigeria na pamoabs nankatika mashinbao naandaa wana timu nzuri ukiangalia katika mashindano yaliyopita walikuwa na baadhi ya vikosi bora barani mm. na ukiangalia katika mechi ambazo walicheza za wa la kwa wale ambao alikuwa sana barania k simba siefugika mba pia mimwacha nje mshambuliaji ya timu ya banmun sekul ya ujerumani eric maxima chupo aejibu ele a waandishi waabari ali la kuaha ha kn Eh, aaae na kiungu wilfred nathan dual ambao wote wanechea katikli nyumbani ya cameroni hawa ambao walishinda kwambiliwa mara ya mwisho mwaka lb sb katia makalo liopta akiwea kua wenyeji walikuwa baada ya kuwa msimu huu hapo kwenye kundi moja kundi chana gambia, mm-hmm. Ginea na na na na na gambia taifa pekee yake tu kutoka mm-hmm. nyumbani mm-hmm. mchezaji mmoja ameibua mjadala mjadala sana kwenye mtandao miaka miaka miaka nadhani kuwa hapa na <laughs> na kwa sababu kwamba lazima ushiriki ukiwa fulani hakuna mojakundi hapa ndani ya makafantupimma aukiwa goma kule drc sa 116 akiwa kampala nairobi na pia kule mwagadishu nalisababu kule daressalam 126 kipindiwai jukua la michezo n mjesgiihbisho niko na mwenzangu paul nzioki mwanaspot tuangazie taifa mashindanotaarifa za michezo katika ukanda wa afrika mashariki ambapo tunaanzia kule rwanda ambapo ni kwamba chama cha kikapu cha taifa nba mojawapo ya ligi kuu za michezo za kitaaluma nchini marekani na pia kanada wiki hii mteuwa raia wa rwanda clear akamanzi kama afisa mkuu mtendaji wa nba africa Aa, kamanzi aliyekuwa mjumbe wa baraza la mawaziri ataanza kazi rasmi mwezi januari mwaka ujao t3 mm. aatakua na akiripoti kwa naibu kamishna wa nba na afisa mkuu wa uendeshaji mak tatum Mwabu katika jukumu hilo atasimamia shughuli za nba za kuendeleza biashara na mpira wa kikapu barani afrika na kuendelea kukuza umaarufu wa mchezo huo lakini je mnyaranda huyuclear akamanzi ni nani haswa ha akamanzi kwa kazi ambayo umeshataja kwamba alikuwepo katika baraza la mawaziri na ukiangalia vilevile amehudumu kama mkurugenzi wa bodi ya maendeleo kule nchini rwanda toa mwaka 217 a2 na utakumbuka wakati huo rwanda imeingia katia mm. mkataba mingi amatabauanaa wawaingia ta mkataba wakutangaza randa wakia ya yabaraafrika kwahivo ni mtu ambaye ukiangalia chiambali alifanya kazi katika ofisi ya rais wa rwanda l aam kwahivonakuonyesha kwamba yuko vizuri kwa mambo ya kidiplomasia mm-hmm. na nako vizuri kwa mambo ya biashara ambayo sasahivi atakuwa anafanya kazi kubwa kwa sababu ukiangalianaanataka kuinua mchezo wa wabasb uh, barani afrika iwe kama ligi ya marekani mm-hmm. na sasahivi ukiangalia ameingia mikataba na ligi yakikapu barani afrika BL. Na wakati kule awakatiule nchini kwamba klab ya emteua kocha mpya b kuwa kocha mpya na kuchukua mikoba yake kama kocha mpya kaambaocapa alijiuzulu novemba 3 mwaka huu mhia muda huo kama kocha kaimu shaban mbarushimana hiyo mba kwa barushimanaau hivi asahv nafasi katika mm-hmm. jeoli hilo ya baadac kwa alama a awali kocha huyu aasi mgeni naua amekuwepo nchini rwanda awali akiifunza vilabu vyaaa mekua kocha mkuu wa tima taifa mkuua tabf alikuwa mkufunzi waebastianmesmaamch mganda akaondoka baada ya miezi minne akaja kasambungo na kasambungo ni baadhi ya makocha ambao na tajrimakubwaaamaharikib a makocha wai n matatizo mengi ukiangalia pia hapa katikati rahis alijiuzuli bwana fabri shema Dio. alijiondoa kwa hivyo inaonyesha kwamba kuna shida kubwa sana achana na ukocha mm-hmm. katika usimamizi wa klabu ya skigal toka mwaka elfubili awajapata taji la mm-hmm. sana. Moja ya lifa, ya ligi mm-hmm. kuu ameku, ndicho mm-hmm. kitu ambao kkuii mechi ake ya kwanza kochahuyo mpia gaibukasanijanuari1 itakua dhidi ya bugesera fc katika mtaa maeneo la kule nyamata katika ligi za uganda leo kumekua na mechi kadhaa ambapo kule ugandaimepiga bl wakati a melaza gaaf a kwa bila naykio kipigwa naa eh, goli m kwa bila kule umea mechi kadhaa aali imepigasq magoli matatu kwa bila wakati wa kumulika ligi za kule wilaya y kule ungereza uka mapema mechi ya awali Hilton fc ikipigwa na chel b lakini hivi hwanzani mapumzikoasonilla 2 by goli mjiama glmapumzikomanciy m bila bil golimjeb baadae ya l yac lakini pia kulesdaitalia Itali. atlanta golimjlee lakinimecama bila mbe matatu Bologna, badai, esi, bila baadaye na Juventus, ko, na halafu ya katika kule ulaya bado anga za kimataifa olimpiki ni kwamba uh, rais mpya mm-hmm. wa kamati olimpiki, kimataifa, Bacha, rasmi, mpia, ya kuweza kuhusisha ya katika mcheoia yajayo baada ya mashindano ya kule paris mwaka ujao nam nadhani olimpiki wanaendelea kuongeza na walikua nkua naan wameishia kwenye na mm. wanacheza michezo michezo kwenye mm, kwenye vile eh, unawakuta vijana wengi sana mitaani mataifa yao aezokwenyekma vilelakini je mchezo um, huu wa aa ni kwamba je una faida gani tamhi aawamu hii amechukua rais huyu thomas bach katika mikakati mchezo ycheo barani afrika je tumezungumza na rais wa shirikiho hilo la mchezo wa esports nchini kenya na kealiuaaambaye is wakamati ya kimataflmpki ya duniani kwa ujumla itatusaidia kwa sababu kitu ya kwanza saizi tunangana nayo ni kitu ya kukubalika kuna zile serikali zinakwambia zinakuambiahii oh, si mchezo hii si sport lakini wakati ambapo unaona ile kiwango kikubwa zaidi cha spoti duniani ambayo ni kiolimpiki inakubali ya kuwa hii ni spoti inatusaidia ya kuona kwamba zile serikali afrika ambazo zimebaki nyuma katika kukubali kuandikishwa kwa shirikisho na michezo ya kielektroniki nchini mwao wanapoona kitu kama hii inasaidia itatusaidia pia wakati sasa tunaandika zile barua kuweza kupata support ya makampuni wale tunaita corporate partners. sasa wanapoona ya kuwa tunatambulika na shirikisho la kiolimpiki duniani hiyo kitu inawapa ile hadi na heshima hata wale ambao walikuwa wanakwenda polepole wasitupatie tengine kama ni fedha ama sasa wataweza kuona tunakubalika na itatusaidia katika mazungumzo yetu na wale tutashirikiana na ao kutusapoti na unapoona jambo kama hili itasaidia hata shule za upili university zetu ziweze kukubali mashindano haya ya kwa sababu unapopatiwa heshima unapopatiwa hadhi kutambulika na duniani na shirikisho la kiolimpiki inafungua milango mingi zaidi asante sana rais wa shikisho la mchezo wachini kenya kuhusiana na umuhimu mm. wa ukuaja heo h baraniafriabda ya tangazo lake rais wa kamati a kimataifaolmpikiamba kuna mikakati mpa yaaheooaiha ashindano yaolmpiki amwakauaoeanomiaioaautmbuamaeo mba unaweza kwa watu auna mtu hata mmoja ambaye aliwahi kwenda kushiriki katika mashindano akaja na medali mm. au akatambuliwa tu katika mashindano alafu unakuja kusema wizara ya michezo inafaa kusimamia kwa sababu ukiangalia baadhi ya serikali zetu barani afrika wanasema mchezo ambao watawekeza fedha ni mchezo ambao unasaidia taifa ndiomaanake pia tulizungumza mchezo huu wa kama tu mchezo mchezo wa ama ule wa na mpija, huo pia sana pakubwa njia ya kukua wangdaoajafamika mm. sanaaubwana kukuakukua nikueza kujumuishwa katika michezo kmaoa rais wa mchezo hu doan na mikakati rasmi mchezo na njia kkatias kha mamheo uaa kaia katika Anga kuza kuza huba, ni wao wapambane kwa sababu ukiangalia hi michezo pia kuna dhana fulani ambazo ukiangalia wanajamiiwanaiangalia mm-hmm. ukuheowaatwatuweowandanda kushirkiatia masindano mbayo wa mchezo wa ukizungumzia wa <laughs> wana kazi lakini kwenda ku, kushiriki katika mashindano ambayo kubwa bwa a wote wanaangalia wakati ni kwamba pia kocha wa klabu ya real madrid karlo anchlet ameamua kwamba yeye hakwendi kikufunzi klabu aatimi ya taifa brazil bali anasalia klabuni madrid amiakamitat abaada ya kutia kandarasai juni mwakasanafaskubwaaun watafani pigo kubwa sana kwa rais wa shirikisho la soka kule nchini brazil brazil brazil rodriguez ambaye ambaye ambaye pia pia hmm. ana, ana, ana, ana, ana, ana, ana, ana mkubwa mahakamani na mahakama za kule brazil, wakijaribu lakini gani gani duniani ambaye angependa kwenda kuifunza timu ya brazil, lakini pia, mm-hmm. ni kocha gani ambaye angependa kuwa na mbape ndani ya timu taarifa zipo hai kwamba kwamba akajiunga na na na na na na na real real madrid madrid madrid upo na Junior, upo mchezaji mchezaji kama kama bellingham kwa kwa hivyo kufikia sasa nadhani bado ilikuwa ni ni kwake kujiunga kuendelea kwa na kuwa tatizo kusema anaondoka kila wakati akiulizwa swali alikuwa anasema mm-hmm. nipo na mkataba hadi mwaka mwezi juni. mataji maku, mataji ya klub ya madrid. Mataji mawili ikiwemo pia ligi kuu soka barani ulaya uefa champions ligi, kwa sasa kwama naitwa jason naaoeaji k buiko naye mwenzangu paul nzuki tunampisha tajiri bila pesa benonakole kamilisha matangazo jumamosi ya mwisho ya mwaka 223 msikilizaji <gibu> <gibu> siku, siku zote ukiwalea watoto wakiwa wakubwa basi wanamea pembe lakini namsamea jason sagini nitamnulia gari hivi karibuni ili awe na heshima kwangu kukamilisha matangazo haya msikilizaji basi ni ba taarifa ambazo tumekuwa nazo ni pamoja na kwamba tume ya uchaguzi nchini drc natarajiwa kutangaza matokeo ya uchaguzi wa urais hapo kesho ussaupia pia kutufaata kwenye mitandao yetu ya kijamii rf kiswahili kwenye mtandao wa twitte ili kupata taarifa hizi zaidi na kiundani ni msanii felix wezekwa kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo singo. na kibao chake kelililo kisikize msikilizaji i toyangaikolo lopangonamu okito mr village général dedoné banze obn promédis golf izona bertin mosolobank trésor onemaaédrik ba e en livre sterlin t ampadi ebaer force tranqile tan okulo wkumsanii felix zeka kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo msikilizaji ndiye anatukamilishia matangazo yetu jioni hii shukrani za dati ka victa busu amekuwa msimamizi wa matangazo haya bila kumsahau fundi vitambo vitali mogisho kulembwa ablren kivuba aliyekuletea matangazo haya kupitia ukurasa wetu wa kwenye mtandao wa facebook pamoja na youtube jina langu ni penso nwakoli mungu akikujalia na nijalie pia tona tena mwaka ujao majaliwa kwa heri msiklizzaji