asante sana carol i kwa kutupisha kwenye jukwa la kwanza la mwaka mpya 2 karibu sana a michezo l sku uan a1a mchezo za za michezo ukanda afrika mashariki ni kwamba kwenye kombe la amani nchini rwanda yapangwa na ap ranangazia pia kutumuliwa kwa kocha mpya wa brazil naitwa kocha df amba ametumuliwa kisa ni matokeo mabaya katika michuano ya kufuzu kombe la dunia kwenye teteo amishoni kama pia sano timovanjiunga na klabu ya na pia yab uingereza kwa mkopo kila mmoja mimi bsna mwenzangu aupoti karibu sana hadi tamati mwanaspoti ziokheiamwaka mpyaaawtuus a kuana kwa akini uanaia matukio makubwa tafanyika mwaka huu uatarajia kuanzia kwaaanza sku sab kuanza nchini iokatika jijikuu la aban tarehe kumina tatu hadi tarehe kumina moja mwezi februari lakini wakati huo hukumbuka michuano ya Tenisi, australia open uh, ni kutoka tarehe kumi na hadi tarehe ishirini na nane mwezi januari uh, kuna pambano la ndondi ambalo linatarajiwa tarehe kumi na saba mwezi februari uh, tyson furi dhidi ya alexander husik lakini pia kama kawaida uh, mwaka Uh, toka mwaka ingia tunakuwa na mashindano ya fomula kwa hivyo wakati huo yanaanza tarehe mbili mwezi machi hadi tarehe nane mwezi disemba lakini pia wakati huo utakua unatarajia fainali mbili za lbingwa kule ulaya uh, ikiwemo ni kwa upande wa kina dada tarehe ishirinina tano mwezi mei lakini pia kwa upande wa wanaume eh, tarehe mosi mwezi juni wakati huo unajua ni afcon na euro pia. Hmm. Kwa ni euro mwezi upi itaanza tarehe k mwezi Aha. juni hadi tarehe k julai lakini pia wakati huo nakumbuka mashindano ya olimpiki uh, yatakwepo yakifanyika kuna mashindano mengi nchini ufaransa mwaka huu mashindano ya hmm. olimpiki kuna lakini pia mashindano ya Tour de pia kuna all african games kule yaunakule mwezi machi kwanza umetaja Afko, kwezila, kabla shirikisho la soka barani afrika iola limetangaza Uh, tuzo mpya inaongeza asilimia arobai kutoka makala iliyopita kule kamerun amern mbaposahivi mshindi atakuwa natuzwa dola za marekani milioni saba nafasi a pili mshindi atau natuzadola milioni nne alafu wanaofuzu kwenye nusu fainali kila moja wanapata dola milioni mbila lakini kwenye hatuarb uh, fainali kila moja wanapata uh, dola uh, milioni moja nukta tatu. hili linatoa adhari ipi katika levo za mashindano wakati huu bila shaka uh, ukiona mshindi ameongezwa uh, mshindi wa mwaka elfu bili 2shirini namoja alipokea dola milioni mm-hmm. e, kwa hivyo sasa hivi ukiangalia uh, dola milioni aoadolmilioni zimeongezwa nadhani ni mpango ambao rais wa caf baoe ameendelea kuufanya ameongeza uh, donga mshindi kutoka kwenye mashindano ya lng barani afrika ameongeza kwenye upande wa wa mshindi wa ya kinadada ameongeza mm-hmm. kwenye kombe la shirikisho kwa hivyo unajua kwenye uwekezaji wa mpira kuna talanda na kuna pesaaa nika katika mm-hmm. njia ambayo inafaa ya kukuza soka katika nchi husika. Na majua mimi swali langu kubwa ni kwamba je, athari ipi inaletwa katika hatua hii ya tumechukua CAF katika kuboresha mashindano kati mbana kwamba asilimia 40 kuongezwa toba kale iliyopita kule Kamerun mwaka jana inatoa kwamba inatoa inato kwa picha kubwa rasmi kwamba huenda ikaboresha mashindano kama unao taja hapo lakini kwamba je, mchambuzi kutoka kule Mwanza Tanzania Victor Lute unazungumziaje hili kwamba hatua hii ya CAF je inathari ipi katika levo za ushindani za CAFCON mwaka huu? ya ni lazima itaongeza lea ushindani katika mashindano hayo sababu zawadi ni kubwa na kila mtu anahitaji kuondoka na kitu chochote anapoenda kushiriki kwenye mashindano yoyote kwa maana hiyo kafu ile wameliangalia na kamati yake mashindano wameangalia katika maeneo wa ambayo watahakikisha kwamba tunatengeneza ushindani kwenye mashindano ukiangalia ukiaukiangalia mashindanoanafanyika uh, mwezi wa januari huu na baadhi ya wachezaji kutoka kwenye ligi za ulaya nao wamekuja kwenye mataifa yao kwa maana hiyo isionekane kwamba wanakuja wanakua katika mashindano yoyotu ambayo hayana thamani kubwa kwa maana hiyo kafu ameamua kuongeza kitita cha fedha kwa maana ya kuongeza levo ya ushindani katika hatua hiyo maanake ni kwamba mataifa shiriki ni lazima na yenyewe yatajiandaa katika ushindani mkubwa zaidi kwa sababu kila taifa linahitaji cha kwanza kuonekana wao ndo wakwanza wa kuchukua zawadi hiyo baada ya kkuongeza mi naamini yatakuwa ni mashindano yenye mvuto na ushindani mkubwa sana asante sana akiwa kule mwanza tanzania kwamba labda ingazia kamlabda idharhyo e, ya atuayo kuongeza asilimia ya tuzo itaa ipi katika levo za ushindani katika afcon ya mwaka. hivi timu za tanzania na drc kwenye kambi za mazoezi katika siku za mwisho kuelekea kuanza ambapo ambapo kwanza timu ya imekita kambi kule Cairo, misri na inacheza kesho dhidi ya misri katika mechi ya kirafiki kabla kusafiri kuelekea micheo ya kwanza ya ufunguzi afcon tarehe 17 januari dhidi ya taifa la moroco na huyu hapa mchezaji wa timu ya taifa ya tanzania taifastamuhamed husein akielezea maandalizi yao kwenye kambi ya mazoezi niseme tu kambi inaenda vizuri tunazidi kuyapokea yale ambayo walimu wetu wanatueleza na wanatufundisha kuelekea katika michezo yetu ya ambayo iko mbele kwa hiyo na mambo naenda vizuri nafkiri mpaka sa tuna muunganiko mzuri uh, mzuri tunavyofanya tayari tayari watu wana, wanafahamiana tuna kikosi kizuri na naamini ushindani mzuri, katika mechi so, taifa mzurintfanytawatuwanafahmchsautaemcheajitataifataifmhame kundi ambalo wako tanzania ni kundi gumu wapo pamoja na zambia mm. chipolopolo bingwa mara moja moroko na bingwa mara mbili drc wajua uh, watu wengi sana wanaangalia aon ya mwisho kwa tanzania kushiriki uh-huh. na wanasema kwamba ukiangalia kwenye kundi alikuepo kenya alikuepo aleria na aalikepo uh, senegal, senegal ambae alifika fainali akacheza naa aleria kashinda na kundi lao la hivi ukiangalia mechi ambazo zambia walicheza za kufuzu Hawa kufu, hawakushindwa mechi hata moja kwa hivyo ukiangalia kikosi cha afraham gra amekibadilisha sana na zambia ni baadhi ya timu ambazo unaweza ukasema ni bingwa tu ambaye amelala wakati wote anaweza akaamka vizuri kwa sababu ana historia kushinda mashindano Dio. na naamini kwa kikosi na kikosi chasaivi, kikosi ambacho ambacho alichokuwa nacho hivi zambia zambia kizuri ukifikia hapa unamwangalia mtu mtu kama Morocco. tumetoka kwenye kombe la dunia kila mtu barani afrika duniani aliona kitu ambacho alikifanya drc hivyo na na zambia. ni bingwa ambaye kalala tu bado anaweza kufanya kitu kwa hivyo kufikia sasa mambo ni magumu sana na hili mm. ni kundi ambalo ni gumu sana kwa tanzania na anachokisema zimbo junia sidhani kama kuna mchezaji ambaye sasa hivi anaweza akatokea akasema mambo sio mazuri katika kambi mm-hmm. labda yatokee yale ya hispania na, na kina mm. labda mambo yatokee kamahaa lakini kwa sasa kila mchezaji anaenda kufanya mtihani na mtihani halisi utakuwa ni kwenye afcon sasa ni wakati wa maandalizi kwa hivyo mm-hmm. haijalishi hata unacheza na nani sasa kocha mm-hmm. adela mrushi anachezaji wanne zaidi ya kesi ambacho kinahitaji kuwasilisha kwa kafu na moja, ni wachezaji ya kauli samata mm. aliulizwa swali hilo lakini kidogo awea shina thalathinamoja ambapo ni wachezaji ae zaia shna sabnahitaika nakaae naaa sasa anatengeneza hata wachezaji wakubwa wanaulizwa maswali wanaanza kukwepa mbele ya waandishi wa habari tumsikie taifa taifa stars mrushi kuelekea maandalizi ya kesho katika mchezo wa kirafiki dhidi ya misri saa moja usiku kule kairo tunajiandaa taratibu kuelekea mechi ya kirafiki dhidi ya misri tuko katika hali nzuri mazoezini na hatuko mbali sana kuelekea aban na san pedro tuna kikosi kizuri sana chenye nidhamu ya hali ya juu wachezaji wanaheshima kuelekea kwangu kati yao wenyewe na hata kwenye benchi la ufundi sisi ni kama familiasauti ya kocha stars tanzania tuangazie drc nzniauangaziec leoamechea mechi yao moja kirafiki leo dhidi ya mechi e, drc mechi yao meisha sifuri kwa sifuri na nimekueleza wote sasa hivi wanaendelea kujiandaa kwa ajili ya kufanya kwa hivyo ukiangalia kuna wakati labda wachezai ajakua pamoja nanwakati wakutauta mechi zakaiki aznnnaaa atoya makundi drc si baada ya mechi ya lea akirafimi kwamba na mechi siku ya jumatano wiki ijayo dhidi ya burkina faso alafu baada mechi yake ya kwanza ya eh, afcon ni tarehe 17 januari dhidi ya chipolopolo ya nchini zambia nam ukiwa kule chigali bujumbura goma lubumbashi na katum saa 1116 kipinde juka la michezo knami jason sagiort h bishoaamezangu paul nzioki mwanaspoti katika tetesi za soka mandondi kule drc ambapo bondia wa drc martin bakole wikii alitangaza kwenye mitandao ya kijamii ombi la kuchangisha fedha takriban euro lakimj ili kumewezesha kushiriki mechi za mkanda cha ngumi duniani WBA. sasa chaduniaasasabondia huyo kwa sasa nafasi ya kwanza kwenye orodha ya shirikisho la dondi duniani katia orodha lotolewaanari maka huu mkongo huyo yuko mbele ya muingerezaoy josh nasepakaz na hii namfanya uafrika wa kwanza kushnafasi hii jamo mbalo inamfanya mpinzanihalali wa taji la dunia na shirikisho hilo ambalo nashikiliwa na mjerumani mwenye asili ya Syria, nafasi ya mhm taji la dunia tangu kuanza kwa taaluma yake licha ya kwamba alikuwa nafasi ya pili katika shirikisho hili kwa karibu miaka mitano unajua kwa mambo ambayo bakoli anayafanya hivi inakuwa ni vigumu hata kumwamini kwasababu ni kwanini wamue kwamba unaanzisha mchango na kifika katikaatimao metoa afusan nakaribia kumaliza ae muuliza maswali akaamua hata hizi mnazonichangia naweza nikaachana nazo mm, kumekuwa na komi na mapinduzi kapa kule nchini zanzibar na simba lao na lam ahri aa u naaane Alama tatu, uh, vital lamaalaablina chiukiialama uh, mbili w kwamba timu zote za tanzania, eh, tanzania bara, azam FC, uh, simba na young uh-huh. wote wameingia katika hatua ya kwamba sasa ilitaji wenda karudi, eh, tena. Eh, tena. Sasa, so, wageni hmm. amna um, chochote nadhani namaanakambwag kati ya azam simba na yanga hinawawawili wa watakuwepo ndani ya fainali taona tavukua katika fainali hizo baada ya hatua mtuano kwenye kombe hilo la mapinduzi lamapinduzifanyika kule nchini zanzibar kule nchini rwanda kuna kombe la Kapa, balo, ya Rambab, kombe hilo la uh, wamepangwa kucheza na kucheanaa katika raundihtakua i marudio ya finali ya w bao iambap a kombe la amani kwenye r kamili ya kombe hilo vision vishontapambana musanze alafu gorilla dhidi ya kiyovu dhidi ya apr bugesera dhidi ya marines fc nayo adax dhidi ya mukura victory sports mukuraictoyort nayogas united dhidi ya muhazi kamonyi fc dhidi ya police fc na interforce interforc imalizeudhia dhidi ya Real sports alafu mechi ya mkondo wa kwanza inachezwa tarehe 17b januari mechi ya marudiano itakuwa ni tarehe 4 mwezi huo wa januari kwenye ligi za ukanda kumekuwa na mechi kadhaa nchini kenya na kule nchini uganda imekuwakurejea kwa ligihzo nchini humo ambapo nchini kenya leo kumekuwa na mechi kadhaa bandari imepiga nu a shuga moabladal na bila na youth goli moja moja. baaac matatu d b golipgac wakati wakuangazia michezo katika anga za ulaya ambapo unajua ni wikendi ya mapumziko kwenye ligi kadhaa kule ufaransa uingereza napia kule ujerumani napia italia na spania na kuleuingeeza ni kwenye wikendi ya fa makombe la shirikisho nchini humo ambao ni a mechi imekamilika awali kita zafcwimblo 3m ikipiga xmagoli 6 kwa mawili mio 1 bil ikipigwa na iki iki naciy32 na kuchapa kiwea magoli matatu bila bila matatu cambridge mawili bila, United, Mbili, Hull city bila, goli wh dhidi ya mmbkule ufransa katia kombe la coup de francemechi imekamiliaawalitaikipigaabrige magoli kwa mannkwa mojakipigwa na pariscgolimjdlenaong goli moja dhidi ya inaongoza yanaongmagoli tidi ya lyoala ayolo leuce Le ikiwa nyuma magoli mbili kwa bila dhidi mbili nims goli moja romaritan magoli matatu molio bila lakimbadaye amiens dhidi ya momtpellier avoir dhidi ya strasbourg le hebres dhidi ya chantono alafu nayo saint homair dhidi ya duk sanoi dhidi ya bordax sojo dhidi ya laria alafu mechi a mwisho usiku leo ni kati nice ya nis dhidi ya oe kule itali ya sria intemilan imepiga verona 21 frosinone imepigwa na monza city magoli matatu kwa mawili lakini baadayeles dhidi ya kagliari sasuolo dhidi ya klabu ya forentina kule brazil ziokni kwamba kocha wa timi ya taifa brazil elea fernando dines ametimuliwa baada ya matokeo mabovu kwenye mkondomichuano ya kufuzu kombe la dunia la mwaka 26 chakushangaza ni kuwa rais rodriguez gomez amejitetea wakati wanawasilisha taarifa hii na akasema alipozungumza na rais wa klabu ya fluminens eh, bwana mario bitenco mm. akasema kwamba alimfahamisha kwamba tunataka kocha ambaye sasa hivi atakwenda kuisaidia timu yetu kufuzu kwenye kombe la dunia lijalo na ukiangalia kwa sasa dn ndio amekuepo katika timu ya taifa ya brazil lakini ni kama kama walikuwa wanamwangalia ana uwezo kwa hmm. kwa sababu sababu ni timu timu ambayo ukija kumpa kila kocha duniani e, kuna kuna watu makocha wakupewa ya ya miaka miwili kuna mwaka mmoja hmm. na kwa sababu, Denise, na na mkataba bado nadhani kwenye kombe la vilabu akicheza fainali dhidi ya manchester city ya pep guardiola kwa sasa wamesema wao wanataka kocha ambaye yupo na kazi moja ambayo itakuwa ni timu ya taifa japo uenda kawa ni kisingizio kwasababu knawatwaamaaahsaaaatukitaka ocaaataaabahosanaonakamba oserin ana nafasi kubwa ya kuja kufunza timu hii kwamba kwamba labda huenda akachukua nafasi ya kuwa kocha wa taifa timtaifabrazil elea ambaye labda huenda akawa ni kocha kutoka klabu ya sao paulo anaitwa dorival orialpo ujue rodriguez ambaye ni rais wa shirikisho la soka brazl lazima mm-hmm. akazungumze na rais wa wal mm-hmm. sasa kama rais wa labu ya sao paulo atakataa inamaana kwamba lazima watoke nje na hiki ndicho kitu ambacho brazil wengi wamekuwa wakiofia kwenda kupata kocha mwingine ambaye ambaye sio raia wa eh, rais wa wa brazil rais rais shirikisho la soka nchini nchini kwanza anaitwa rodriguez alikuwa pia pia na manake koti ya mahakama humo brazil, wiki hii Aa, FIFA wanamlinda, wanamlinda. <laughs> niliandika ni makala kuhusu uh, wenzake mm. eh, watamlinda kabisa kwenye kwamba sancho sancho jadon kwa kwa mkopo mkopo lakini timo hiwaeaua klabu ya arabi rba kul ujerumani klabuni chelsea klabukmaamkoouaheahuu licha ya kwamba kwamba pia pia pia sevilla ya ya ya ya ya inamlenga kumsajili lakini lakini huenda akajiunga na na klabu klabu kwa mkopo klab ya chelsea beki wa taifa ivory coast eric Baile na real ya kama free agent ama mchezaji huru baada kutamba mkataba wake na klabu ya ya kule maeneo ya uturuki imekuwa ni la michezo ukiwa nami jason Sagini, the sports ch bishop nikiwa naye mwenzangu paul nzioki mwanaspoti labda nzioki katika tiza kwamba huenda kurejea kwake sancho brsia dtmud huenda ikafua uh, taalumu yake ya uchezaji Uh, sidhani sababu manchester united kabisa kwa <laughs> hivyo kufikia sasa <laughs> sijui <laughs> kama mambo yake ya kurudi dortmund atakua mazuri lakini mm. unaangalia anarudi lakiaanai dortmund katika mazingira gani nadhani sio wakati wake kurudi He, nam, kufikia hapo asante kisha saiwakeudaufima kwenye makala mengine ajua la michezo ukiwa na jason sagini the Arch. Mzango, tunasema kwaheri kwa na jioni njema kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tukuwa tumekuandalia matokeo ya mawaziri watatu nchini drc yafutwa baada ya kuibuka madai ya uwizi wa kura mahakama ya kikatiba nchini senegal yamfungia kiongozi wa upinzani osman sonko kuwania urais na israel yaendelea kukaidi amri kusitisha mapigano na kuendelea na mashambulio ya gaza tumalizia na kibao kamati ya roh chafu willi pol na bn kutoka seutslingia kwenye sakuauwakole bebiukipinda mugongo kamahiba katua magongo kenye ita kimamboakamaaokiakamaaimehuha ebindu kaleo kunalipukawauyaaca pia kunaatva sura ya malaikamai safiea naukinipaeonitasabisa kama sunami tumekuja wengine kasini ami penaboy kutoka kibao kamati ya roho chafu willi willipoul ukishirikiana na bien pamoja na soutsol kikitamatisha matangazo jioni ya leo rfi kiswahili shukrani msikilizaji kwa kuungana nasi shukrani msimamizi wa matangazo victo buso msimamizi wa maswala ya mitambo clins kedambi wenzangu florence kibuba paul zioki na jenson segini mimi ni carol korir nikikutakia usiku mwema