asante sana benson wakoli mimi ni paul nzioki nipo na mwenzangu jojajoi kwa siku ya leo lakini pia uh, jason sagini akiwa maeneo ya bijan ni kutuchuza tu mengi ambapo mambo ni kuzungumzia kikubwa ni kuhusiana na afcon makala ya mwaka23 yakifanyika 224 nchini codivoir lakini pia tutakupitia kwenda kuangalia kinachoendelea katika kombe la asian cap baadaye fainali ya mapinduzi ap makala ya mwaka mwak2324 yanayoendelea kule nchini zanzibar na barcelona wanajiandaa kupambana na real madrid kwenye kombe la super cup ojajoi karibu sana ni mda mrefu tangu upate wakati wa kuwa nasini kipindi michezo. kirefu sana hey. bwana nzioki okay, lakini ni shukuru sana kwa mwaliko na vilevile ni shukuru sana kuwepo hapa imekuwa ni muda mrefu atujaonana lakini tunaona katika ushoroba wa vyumba vya habari na vile vile katika Eh, studio wakati ambapo unafanya kipindi tofauti matangazo tofauti. kabisa Emmanuel richard usema ni milima tu mm-hmm. eh, binadamu autanbinadamu kikubwa tunakwenda kuangazia ni afcon eh, kombe la mataifa ya afrika ambapo ni makala ya mwaka yakifanyika2 na mwaka huu yanafanyika kule nchini nchin mji um, mkuu wa unachukua sehemu kubwa na jason sagini yupo maeneo ya abijan kwa hivyo tutakuwa tunaungana naye moja kwa moja atueleze kitu ambacho kilichojiri na kitakachokwenda kujiri unafahamu kwamba leo hii ndio siku ambayo tutakuwa tunashuhudia mechi ya kwanza codv mm-hmm. kwa mwenyeji dhidi ya giibisau na nimeona tayari wametoa jina la mwamuzi Nam, jina la mwamuzi limetolewa katika ile kipindi kifupi tu ama saa 24 kabla mashindano haya yaanze nani mchi hitowakind mwamuzi kutoka taifa la misri mwenye mua, miaka 39, na sana tajriba e, haya ama kupuliza kipenga hii ni baada ya yeye wnye mk9zoefnbaada a s adaye akapatiwa fainali ya kombe la dunia kwa vijana wasiozidi umri wa miaka kumi na saba nchini brazil kuamua fainali hio itakumbuka kwamba pia eh, atakuwa peke yake katika michi hiyo ya leo usiku atakuwa pamoja na wenzake kutoka taifa la misri mohamed hamed kamel na vile vile vilevileha Osma, os, osam, taha katika e, wale ambao atakuwa napeperusha bendera katika pembeni mwa uwanja kwa hivyo ni fainali ama ni mechi ambayo e, wengi wanatazamia kwamba itakuwa na msisimko mkubwa na vile vile mwamuzi huyu na tajriba yake pia atakuwa anafanya kweli katika mashindano ya leo fundi wa mitambo ananiakikisha kwamba kila kitu kiposawa sasa tunaweza kuzungumza na sagini ambaye yupo maeneo ya jason yabiansai kipi ambacho kinajiri na kipi ambacho kinatarajiwa kwenda kujiri naam asante sana mwenzangu nzioki ukiwa na mwenzako wapo jojajoi kwanza ni wasabahi saa uh, sa alamuhizi za mchana maanake sa hivi hapa hivi navyozungumza ni saa ngapi saa tisa na dakika thelathini na tisa saa za afrika magharibi anakamba kwa inasalia masaa kama tano hivi kuelekea mechi ya ufunguzi kati ya cot divoir dhidi ya guineabisa katika uwanja wa stad alassane watara stad olympic d bmpe jijini ya bijan hapa nakiba niseme kwamba ma imekua ni mazuri ijana hadi sasa tumeshuhudia Uh, tunasema zile mahojiano ma kikao cha wanahabari na timu kadhaa kufikia hivi jana tuliweza kushuhudia uh, rais wa barani afrika soka wanabari, pia, pia, na na na na na pia pia pia pia pia kocha kocha kocha kocha kocha wa kocha wa kocha wa wa taifa taifa taifa la nyumbani leo leo nigeria pamoja pamoja misri msumbiji ya ya kwanza kesho lakini hapa hivi kwamba hali hewa soabaa anzs bwana sagini tutakuwa tunarudi kwako uh, sasa hivi ajoi mm-hmm. uh, nataka tuangalie hatua uh, ya makundi namna ambavyo timu zimejipanga uh, tukianzia kwenye kundi la kwanza kundi a nigeria nieria euaguini mwenyeja Ivory Coast, na guinbsau kundi ba yupo ghana kavad mozambiqu na misri e kundi cha yupo senegal cameroon gambia na guinia kundi da yupo algeria mauritania burkina faso na angola kundi hii yupo namibia afrika kusini tunisia na mali e kundi faa yupo morocco tanzania wakilishi pekee na na na drc drc pamoja na zambia sasa sasa hivi hivi wanasema kwamba kwenye kwenye ranking za dhada. Aa, kama kwenye ranking za za kama nafasi ya tatu ee, yupo gambia Bukina faso tunisia msumbiji uh, kwake jason sagini anaendelea kusimulia kitu ambacho kinatokea huko Aa, sagini atakuwa anaishuhudia mechi ya leo moja kwa moja katika uwanja wa uwana waaasan Uh, ndiyo Paul, kama ulivyosema po kli kabisa ni kwamba mechi auwa ni kubwa sana subui, nilipo, nilipo na asubuhi ilipokuwa na pitapita zangu katika mitaa hii ya bijan uh, mashabiki wengi hapalikua amevalia jezi za taifa la Codivore. yani mapema asubuhi saa moja kwansaa kumi na mbili tayari kulikuwa na mashabiki kadha ambaol na pitapita hapa na pale wakiweza kuimba wimbo kadhaa za kitamaduni hapa Codivore. yani kuashiria tu kwamba wapo tayari na hawawezi kusubiri kwa hamu na kwamba wambakushuhudia mechi yao ya kwanza ya yatima taifa katika ya ichan yapili mbao anaandaa yeah. eh, kama taifa la kufikia saa hivi pale sasahivi paleht napokaa pia na hata nje ya hoteli kila mtu amevalia ah, tu jezi ya taifa la Codivore. lakini pia usalama ambapo umethibitishwa katika viwanja eh, hivi kadhaa manake pia sasa hivi anavyozungumza nipo katika nje ya uwanja wa stade wab ambapo ni kama lisali moja kuelekea katika uwanja mbaotaanda mechi ya kwanza leo jioni uwanja wa bempe kwa hivyo seme kwamba kufika hivi kila kitu kishwari kabisa hali ya hewa ni safi kabisa kuna jua kidogo joto kidogo, kiasi cha haja lakini ikaisha na nasahivi ni katika mazingira ya joto lakini kila shabiki hapa hakuna mtu ambaye anatembea kama njano kama njezi, ni ni ni jezi ambayo nyeupe kwa hivyo hali hivi ajavalia naealuasa kaisaa jana E, walizungumza makocha wa timu ya taifa yaoyos na pia kocha againi, Disao, basiro kande akasema kwamba yeye anaamini kwamba leo katika mechi ya kwanza watacheza jinsi wanavyokuwa wamecheza kama kawaida kawaidaae zaji wake wote kwamba wana uwezo na wamecheza michano kadhaa ya kimataifa pia kocha wa taifa la la pia kwamba kwamba jose louis garcia lasema wamba kwamba kila mtu kosa lainiatakua anakosa huduma za mshambuliaji wa timu ya rusat Uh, mchezaji sebastian lakini pia atakuwa anakosa huduma za winga wa kulia chezia ya city kule uingereza eh, simon adingra Tevi, wotawili, wotawili haupo, kwa hivo wote walili hawapo lakini kwamba yeye anaamini kwamba wale ambao wapo kikosini kwa hivi wana uwezo mkubwa wa kuipa taifa la odivoir asilimia mia kwamba wanaweza kupata ushindi katika mechi ya kwanza ya mashindano haya ya afcon na, na sagini labda nikirudi kwako na swali hapa hali ya usalama ikoje kwa sababu uh, ukiangalia namna ambavyo kafu wamejiandaa na kuzingatia pia taifa mwenyeji wamejiandaa kivipi kuhusiana na usalama naam utakumbuka mwezi oktoba mwaka elfu mbili ishirii na mbili nchini kamerun katika uwanja wa olembe watu wanane waliaga dunia kisa ni ule mkanyagano mashariki katika kuingia uwanja katika mchezo katika na namoo na hicho kilimtoa majonzi sana jana rais wa kafa patris mosepe kwenye kikaa na wanaabari akasema kwamba anasikitika pakubwa anapokwenda kutembelea familia zilizoweza kuathirika na vifo vile ai anakumbwa na majonzi sana akasema kwamba wakati huu kitakachotokea katika mashindano haya yeye ndiyo akulamiwa pakubwa kwa hivyo anaamini kwamba wakati huu anaamini kwamba wameweka mikati mizuri zaidi yakisha kwamba tukio kama hilo halijirudi tena katika makala haya ya afgon yakasema kwa kwamba hadi sasa sasahivi maaskari na polisi wameweza kudumishwa na kuongezeka kwa zaidi ya alfu kumi na saba katika viwanja tofauti kuelekea mechi ya kwanza na pia vivanja tofauti katika miji mingine ambayo itakua ina andaa mashindano haya ya na vipi kwa utaratibu wa kuingia katika viwanja utaratibu huko vizuri hivi licha y kwamba pia katika maswala ya kuweza kupata tiketi hadi sasa katika uwanja ambao utakuwa una ndaya mechi ya kwanza hivi kuna mashabiki kadhaa ambayo kidogo ajapata tiketi zao lakinimfumo wa kuweza kutoa tiketi kufikia hivi majira ya saa tano asubuhi ilikua imefeli kidogo lakini kwamba na tuma kamba kufika sahivi tengenezwa na mashabiki wanaweza kuingia uwanjani kwa kiasi cha haja ocha kwamba wanaweza kuona mechi ya kwanza lakini japo kwamba asubuhi ya leo kulikuwa kidogo na mshike katika hali ya mtandao kwa hivyo hilo iliweza kuzua eh, kidogo tabu kidogo katika swala la kuweza kutoa tiketi na kuwapa mashabiki kabla ya mchezo kwe- kashuhudia labda kutakuwa na ile tuseme e, hali ambayo ni ya kuteleza tu katika kuingia uwanja maanake kwamba hadi di ssahivi washaanza kutengeneza zile iule mfumo wa tiketi kuweza kuzitoa haraka haraka maanake kwamba mashabiki hapa ni wengi sana manake wanaiku kutoka maeneo mbalimbali kuweza kushuhudia mechi ya kwanza ya ufunguzi nam nikushukuru sana jason sagini na nikutakie kila laheri wakati ambapo unaendelea kutuandalia taarifa katika matangazo yetu hapa rfi kiswahili hapar kiswahilia sa i ambavyo mbaoulitaai kwambamejiandaa vilivyo walipewa kibali hiki cha kuanda mashindano hayamapema nsi ambaoanaa eh, ma bambainwamba kti ya viwanja sita ambavyo vitatumika viwanja vinne ni viwanja vwanja vimeundwa na kukarabati vimeundwa na serikali na vile vile viwanja viwili vimekarabatiwa vime na serikali na jinsi ambavyo Sagini amesema ni ulitanguliza katika eh, makala haya ni kwamba uwanja uh, uh, wa Alison Otara eh, mjenzi Abijan chini Ivory Coast ambao utakuwa mwenyeji wa mecham ufunguze usiku huu ni kwamba uwanja mkubwa zaidi katika taifa hili na nimeona hadi ndio utakaoandaa finali pia mm. naam kwa sababu ya, ya, ya, ya idadi ya mashabiki ambao wanaweza kuingia pale katika mkupua au katika safari idadi ya watu els kisha inafuatwa na uwanja wa felix boin ambao uko pia jijini abijan ambao pia una eh, ule uwezo wa kuweza ku wasitiri mashabiki eluhelaatatu kisha uwanja mwingine ni wa charles charl canbany ambao pia una uwezo wa kukidhi mashabiki elfu ishirini kisha uwanja mwingine pia ambao pia una uwezo mkubwa sana ni uwanja wa stadia stdiad la ambao uko katika mji wa boake alafu kuna viwanja vingine viwili ambavyo vilikuja eh, katika mashindano haya ama vilitambuliwa katika mashindano haya uwanja wa kulibali na vile vile uwanja wa loro poku katika eneo la san pedro ambao una uwezo wa kukidhi mashabiki eli nam na mna, wakati huo kuna wahusika watano ambao wamehusika sana katika mechi hizi za afcon na wa wakwa, wakwanza anatajwa kuaribaog ambaye sasahivi ni kocha wa timu ya taifa ya camern huy amehusika mara 6 akiwa kama mchezaji toka mwaka, mwaka amehusika mm-hmm. katika makombe mawili ambayo uh, walishinda wakatua kuna mechi huyu sasa atakuwa anam, anamkaribia sana achtuanakaribia sanarbong ni mechi mbili tu peke yake akicheza hizo atakuwa anafika rekodi yake b amd san wamisri mechi thelathinnabli toka mwaka e s asan alikuepo katia kikosi hicho eh, kunaketwamali mech 3mja alfumbil na mbili hadi lfubli kumi na tano na kuna gremiji tabua camern mech 3m mwaka m99n hadi lb na kumi msikilizaji utaendelea kusalia papahra parifai kiswahili kwa sababu tutakuwa na kujuza kile ambacho kinaendelea namna ambavyo mambo yanachipuka kule abijan ni saa kumi na mbili na dakika 49 na jijini nairobi nchini kenya kampala huko uganda dar es salaam tanzania na mogadishu huko somalia sasa hivi uh, kuna, kuna michwano ambayo inaendelea najua kitu kitamu ni kuwa kuna kombe la afgon mm-hmm. lakini wakati huo kuna kombe kule asia sasa australia muda um, mfupi uliopita wamepata ushindi wa magoli mawili kwa sifuri dhidi ya india sasa hivi uwanjani ni china dhidi ya tajikistan sif kwa sifuri na baadaye uzbekistan watakuwa wanapambana na syria ni mataifa ambayo watu wengi hawajui kama wanacheza mpira mm-hmm. eh kutokana na labda haijapigiwa upato ama ijapewa kipaumbele jinsi ambavyo mataifa mengine ama mabara mengine anapewa upato kumbuka kwamba ni mashindano ambayo yanajumuisha timu ishirin na nne kutoka mataifa mbalimbali mbali, kutoka katika ukanda wa asia na makala haya ni ya kumi na tisa baada ya ku, andaliwa kule atar na katar ndio mabingwa watetezi baada ya kushinda kombi hili katika msimu uliopita kumbuka kwamba jinsi ambavyo umetaja china itakuwa inacheza na tajikstan ambao wanashiriki mashindano haya kwa mara ya kwanza katika eh, tangu mashindano haya ya asisiwe na kumbuka pia hong kong wanarejea katika mashindano haya baada ya kukaa nje kwa miaka 5s6 na, na mashindano haya ambayo yameanza jana yatakamilika februari tarehe 1 kule nchini na yalianza jana kwa katar mwenyeji mm-hmm. eh, kupata ushindi wa magoli matatu kwa sifuri dhidi ya dhidiya makala ewani, ni jukwaa la michezo mimi nzioki nipo na mwenzangu georg ajo arekiitwa ni92 Rfai goma pia huko bukavu na mashariki mwa nsnat wakati huo kuna ombe la mapinduzsaa dakika anwttedneno na n ambayo ilisimamiwa na nasri siam somali sasa kwa mjibu wa katibu mkuu wa kamati ya maandalizi ya mashindano hayo nasra juma ni kua makala yajayo marefari wengi kutoka nchi zitakazokua na timu shiriki katika mashindano na watashirikishwa katika mashindano hayo umbuawakati huuwalifanikiwa kupatautoabundi lakini piatimu kutokarandawalieoatia mashindanoa nbdbandari walikua waende kupambana katia mashindano lakini baadae y dakika za mwisho kabisa wakasema awafiki huko vipi kuna taarifa kubwa kuhusiana na timu ya taifa ya kwa upande wa wanaume leopaa kule jamhuri ya kidemokrasia demok- Kongo. mm, ya kongolada nikupatie tu historia fupi kuhusiana na mashindano haya ya wanaume ni kwamba makala ya mwaka huu ya mchezo wa ya mpcheza, ukipenda mchezo eh, wa mpira wa mkono ni makala ya ishirinna sita ambaye anaandaliwa kule misri kwa mara ya pili mfululizo kuanziatarehe1 januari hadi tareh januari nchini misri hii ni mara ya pili mfululizo baada ya mashindano haya kuandaliwa kule mwa na, na misri wakaibuka washindi baada ya kacarazakatika michi zafainaliabdanikupe turodh um, za timu ambazo zimeorodheshwa katika makundi mbalimbali mbali, kuna makundi manne na kundi la kwanza linajumuishambao walimaliza wapili katika makala yaliyopita na vilevile vile ambao wanawakilisha ukanda wa afrika mashariki zambia na waafrika masharikizambia navllarand mbawanawakilsha ukanda harkajumuishawnyewahnnhmshombauishannawawakilishi wa afrika afrika mashariki kundi a, lina na Gini, na Kamerun, na vile vile kundi linajumuisha wenyeji misri na na na na na lina tunisia angola nigeria na wawakilishi wa ukanda wa ukanda kenya nam na wakati huo nikijaribu kuangalia kitu ambacho kinaendelea ulaya kwa sasa nianzie england ambapo chelsea baadaye newcastle na manchester city League, ah, monaco ya ya kisha ah, wakati huo nianzieengland ambapoche wameshinda fglis baadidyaunai ya torino sf kwa ya ya verona badaya, na s habari barcelona mm-hmm. barcelona kukabiliana na real real madrid madrid katika katika katika katika fainali fainali ya Super Cup. Kesho imeji? Na, bila shaka, el ya ya ya ya ya kesho el mapema sana sana itakumbuka kwamba ndio wafike hatua hii osasuna mechi mechi ambayo wana nafasi nzuri taji taji hili hili kwa mara uliopita baada ambapo kwa moja. upande wa real madrid ni kwamba wao walifika fainali baada ya kuwashinda atletico madrid mabao matano kwa matatu katika mechi ambayoilichezwa katikati ya juma lakini ukiniulizarmadrwananafas mm-hmm. um, nzri sana akushindaaji hlimsimuhuiangaliakatika mm-hmm. mm-hmm. jedu, jeduali la, la, la liga wana nafasi nzuri sana wamechezamchi eh, wameshindah tano na kutoka sare mara tatu na wanaalama48 ukilinganisha na barcelona amba katika nafasi ya tatu baada ya mechi 19 na kushinda mechi 12 pekee na kupoteza mechi mbili bado watakuwa na mlima wa kukwea katika fainali ya keshtuiangalie bundliga kule ujerumani kwa kwa dhidi dhidi dhidi dhidi ya ya ya ya fc Koln, dhidia, moja, moja. Dhidia, union berlin yy moja moja rb leipzig dhidi ya ntra frankfrfrankf wanaongoza goli moja sifuri baadaye damstat watakuwa wanakabiliana na, na brusiamnd mimi ni paul nzioki nimekuwa na georjajowi tumeungana pia na jason saguini akiwa maeneo ya cordivoir kwa ajili ya makala ya afgon mwaka 23 akifanyika 224 tunasema ni kwa heri tukimpisha benson wakoli tajiri bila pesa akamilishe matangazo kwa siku ya leo msikilizaji mimi tajiri mwenye pesa kila mahali ninakamilisha matangazo haya jioni hii kukumbusha kwa kukumbusha kwamba tumekuwa na taarifa kwamba michuano ya afon itaanza baadaye hii leo raia wa visiwa vya komoro watapiga kura kesho kumchagua rais na wabunge wakati marekani ikitekeleza mashambulio dhidi ya wapiganaji wa, wa kihudhi ni kibao magic yem msikilizaji <laughs> kibao msanii magic system akimshirikisha emya ladi ambapo sasa kibao kinakujia hewani ni kibao akwaba yaani manake karibu msikilizaji ndicho kibao kinatumika kule kwenye michuano ya aon chake msanii akimshirikisha msani aladi na muhamed ramadan shukran sufufu kwa bwana victo buso amekuwa msimamizi wa matangazo haya fundi mitambo george maina akishirikiana na n hdambi na msikilizaji matangazo zaidi ka likoya kiswahili yatakujia kesho mwendo buh kwa heri ya kuonana i'm a fake