asante sana benson wakoli kwa kunipisha mimi ni paul nzioki nipo na mwenzangu joja joini ndani ya makala jukwaa la michezo karibu popote pale ulipo leo tumekuandalia mengi tukianzia na michuano ya afcon ambayo sasa inarejea katika hatua y 16 bora lakini wakati huo kuna michuano ambayo inaendelea ya asia apta kwenda kuipitia na kuna mashindano ya mchezo wa bol barani afrika yanayendelea kule maeneo ya kairo misri lakini wakati huo arina sabalenka sasa yeye ndiye mshindi wa taji la kinadada kwa upande wa tenisi kwenye australia open ni taarifa hizo na nyinginezo oajo karibu sana nam ni kushukuru sana pozioki na natumai kwamba wiki yako imekuwa shwari jinsi ambavyo nakuona a, tunashukuru mungu tupohai mm-hmm. sababu pia ni wakati wa ao wakati huo wa o unajua mambo yanakuwa mengi mambo yanakuwa mengi alafu pia tunapiga hatua sasa tumeingia katika raundi ya 16 boranam tunaendelea kuelekea mwishoni mwa mashindano na leo hii kuna mechi mbili ambazo zimepangwa angola watakuwa wanakabiliana na namibia mechi ya kwanza na nieria watakua wanakabiliana naamen baadaye tuanzie hapa kwa angola dhidi ya namibia nam ni mechi ambayo itakuwa ya kuvutia sana ikizingatiwa kwamba ni mataifa ambayo yanatoka rka kusini mwa uh, Afri, bara la afrika, afrika kwa hivyo yani mataifa yote mawili hapa wanatoka katika ukanda wa wakosaf kwenye zile kanda za michezo uh, kwa upande wa waftbol barani afrika bila shaka bila shaka na jinsi ambavyo umetaja ni kwamba timu hizi mbili japo zinaorodheshwa katika nafasi za chini kabisa katika orodha ya fifa angola ikiwa katika nambari ya 7 katika orodhe ya fifa na vilevile vile iaiamjaa katika orodha yaialakiniukikumbuka kwamba katika kundi kwa mbao na nashndchdwka mechi ya ya leo angola e, ya angola wana nafasi nafasi nzuri jinsi na na ilikuwa ni mechi ya na shoka. E, angola, wengi sana katika ya tatu lakini mambo na namibia ambao aleo kundi tatuundi e, e, lilijumuisha tatu. mali afrika kusini nambiana vilevile tunis ambao wengi sana walitarajia kwamba wali tunisa wangeweza kuyaga mashindano kusonga mbele katika mashindano haya na mambo yakawa kinyume na yakaaga mashindano haya katika hatua ya makundi namibia Eh, kwa kuwaduaza wengi waliwashinda eh, tunisi katika mechi yao ya ufunguzi wengi hawakuamini kwamba ilikuwa ni nafasi nzuri sana ya unis kuwez ku, ku, ku, kuweza kupata ushindi wa moja kwa moja lakini hali yaikokuwa hivo eh, upande wa ngole ukiniuliza wana nafasi nzuri sana ya kuweza kuvuka ku, ku, ku, ku, ku, hadi hatua ya robo finali kwa sababu wakitoka hapa wanaingia robo finali kwa sababu gani tumwangazie kocha wao kocha pedro gan gancalves mreno huyu ambaye alianza taaluma yake ya ukocha mwaka elu1997 kisha miaka ki baadaye akijiunga na nanyumun eh, akaingia katika taifa la angola na kuweza kuinoa timu ya ngolawasizidi wa mriwamaa mbay ilifuz katia kombe la dunia kule brazil dnia eh, knakuwkuondolewa katika hatua ya robo kumbuka kwamba katika timu hii yangola ya wachezaji watatu ambao walishirk kt Shindano haya kwa hivyo ukiangalia kwenye karatasi angola angolakona nafasi nzuri sana ya kuweza kusonga mbele katika hatua ya robo naam na, uh, tuelekee kwenye uh, robo ksit nyingine ambayo itakuwa ni nigeria dhidi ya camern ambayo inaangaziwa kama mechi kubwa ya leo na nataka tumsikie kwanza kocha kwa upande wa nigeria lakini pia kocha kwa upande wa wacamern tuanzie na kocha wa nigeria bwana josepeseiro anasemaje kuelekea mechi hii Match, ni mechi ngumu sana ya kihistoria kucheza na timu kubwa tunataka kupiga kameron heshima na historia ni muhimu lakini leo lengo letu kuu ni kushinda mechi pesa hiro huyo kocha mkuu wa timu ya taifa ya nigeria the super eagles wanasema kwamba wao wanakuja kutafuta heshima kwenye mechi mm. hii dhidi ya cameron ni heshima alafu pia labda ni kisasi kwa sababu gani kwa sababu ni mara ya tatu eh, timu hizi ambazo zimekutana katika fainali ya mashindano haya mwak94 nchini ivory coast ambapo cameron ilishinda tatm mwak988 kule morocco ambapo cameron ikashinda bao moja kwa bila ihamara ya mwisho ilikuwa alipokutana ilikua afainali mwa wakati ambapo ghana na nigeria walikuwa mashin, waandalizwa mashindano haya na waliweza kunyanyua kombe hii baada ya kuishinda e, nigeria nigeria matuta ya hivyo tunakubaliana kishinda naupitia matutayaauttwaangalia kwenye kikosi chao kwa sababu ni kikosi ambacho kina mchezaji bora barani afrika Hossiman, kufikia sasa na ni timu ambayo watu wakiangalia enye hatua yaman timu ambayo kidogo hawachezi kwa mm-hmm. lakini wakapata matokeo dhidi ya ioost ambayo yalikuwa ni matokeo muhimu sana kwa alama walamatatu sasa wanapatana na cameron na b- b- bila shaka ukiangalia katika mechi hiyo ambao alicheza na, na, na wenyeji kulikuwa na wengi sana walisema kwamba eh, nigeria huenda wakayaga mashindano haya lakini mambo yalikuwa kinyume na wakaweza kunyakua alama tatu na wakaweza kusonga mbele ukilinganisha na kameron ambao katika mashindano haya wamepata tu ushindi mmoja tu na ni hushindi finyu zaidi eh, kwa zaiditafutilikuwa eh, eh, ni kupitia tundu la naam na hata na ukiangalia vikosi vyote viwili kikosi cha camerun eh, kina utata kwa sababu gani hata kocha mwenyewe amwamini golkipa wakewacha tumsikie kwa... kocha mwenyewe song sasa <laughs> hivi mwenyewebsasahv turejee ni kweli kwamba ni kizazi kipya mumesema mashindano ya mwaka ef2 tulishinda lakini leo tupo kwenye kizazi kipya sidhani kama ni wachezaji walewale wale. sasa tunasema ni kizazi kipya na nilivyosema wakameruni hawataki kuelewa wamekataa kabisa kuelewa nipo kwenye ujenzi wa kizazi ambacho kinapanda nafikiri wanatakiwa kufuatilia historia iliyojengwa na kameruni tupo kwenye wajibu wa kukubali hilo na kubaki kwenye mwendelezo ndio maana nasema leo na ninasisitiza wachezaji wangu leo ni kizazi kipya huyo ni kocha rigobasong kocha wa timu ya taifa ya cameron maarufu the indomitable then kumbuka alikuwa mchezaji wa timu hii akicheza kama beki na nasema kwamba hiki ni kizazi kipya ambacho anatengeneza na ukiangalia ni kama kuna ukweli kuhusiana mm-hmm. na usemi wake kwa sababu uh, kile kikosi cha kameni hakipo uh, samuel tu akiwa mchezaji rigobasong mwenyewe akiwa mchezaji hawapo tena na ni wengi tu ukiwataja mila mm. na wengi um, ukiniuliza na nikitathmini kauli ya song ni kwamba amekubali ushindwa mapema kwa kusema kwamba wmenye unkim anatengeeza kikosi cha um, uh, kizazi kijacho mm. mm. kwamba uh, safari hii ni kwamba uh, safari yake inaishia leo usiku katika hatua um, hii ya kus bora kwa sababu uh, yeye mweyewe ulinikata kauli nikisema kwamba hana imani na wachezaji wake akisema kwamba akimtetea eh, onana akisema kwamba onana ndiyo ni mchezaji wake lakini hana matatizo lakini hana matatizo akucheza mechi ya kwanza alishirikishwa katika mechi ya pili dhidi ya senegal mechi ya tatu ambayo ilikuwa ya kufa kupona katika timu ya kamerun dhidi ya gambia aliweka kwenye bench ina maana kwamba bado hana kikosi ambacho bado anakiamini lakini kunakezo. vincent abubakar amerejea ili uenda likawa ni pigo sana kwa nigeria wakiona mshambulizi kama vicent abubakar amerejea kwa upande wa kamern wanasema kwamba eh, ni kama k- k- kutafuta blanketi kukiwa kumekucha <laughs> <laughs> <laughs> sasa bwana ajoi hizo ndizo mechi ambazo zitakuwa zinachezwa leo msikilizaji unaweza ukaingia katika tovuti uh, r kiswahili ukaangalia kuna taarifa ambayo imechapisha hapo taarifa kuhusiana na hizi mechi katika hatua kumina sit bora ukasoma mengi kuhusiana na mechi zile zingine na wakati huo kuna makocha ambao wamefutwa kazi na kuna makocha wengine ambao wameamua bwana inatosha wameamuaatoshautokana na fedeha, kwa sababu katika katika katika raundi ya ya kwanza na na ni mibabe wa mashindano haya mabingwa mara alafu unaondolewa makundi kundi lako feeha asabau naoondolewa katayaanzmabmashndano hayambmaa b kocha kocha wa wa timu timu ya taifa ya ya ya ya taifa ghana ghana ukipenda black stars ambaye aliamua aliamua kujiondoa mapema baada baada kuondolewa katika e, Nohaya, katika katika mashindano haya walipoburura mkia kundi algeria kwamba kwamba kwamba imetosha hmm. kwamba, Jamel nama, kwamba baada na na na akasema kuchapwa mauritania huyu ndiye kombe hili bila shaka, bila ali? shaka shaka alipokuja hii ilikuwa hadi mwaka watma tafaaaliaaaaa lakini sasa ina maana kwamba ameaga mashindano haya ameiaga ti, ame timu ya algeria na ina maana kwamba algeria tena watarudi sokoni kumtafuta kocha mwingine zilikuwepo taarifa za kumtafuta zinadin zidan na wamekwama ni kama itabidi kwamba wasubiri kwa sababu ndiye unajua huku ni kwa alipozaliwa mamake mzazi mm, mm. kwa hivyo labda akiwa na huruma kidogo anaweza kufikiria na kurudi nyumbani kwa sababu taarifa hizi zilikuwa zinasema kwamba kama angekubali angekuwa kocha ambaye amelipwa hela nyingi sana barani afrika lakini tulianza na taarifa za adela murush tanzania mm. na kisha kuna tom wa gambia tom aliamua kwamba yee imetosha amefanya mambo mengi sana na timu ya gambia mm-hmm. na kufikia sasa miaka mitano na nusu kwakiei inatosha lakini pia kuna jan louis gase wa wenyeji coe divoir awa wamemfuta kazi kocha lakini sasa wameingia katika hatua kumi na sita bora na ni dhidi ya senegal na watapata shida kweli ikizingatiwa kwamba ko nyumbani na vile vilevile wengi hawakutarajia kwamba watafikia hapa izi, kutokana na ule mpira wa wakarata wakuona kwamba an atashindatoka uamia kocha wa tunisia Kadri pia amejiuzulu katika Nohaya, katika haya baada ya sare, ya sare ya, I, ya e. na mba, timu timu yake mechi kutoka na kusini mbalimbali mbalimbali zitarudi kwamba hivi karibuni makocha wanapojiuzulu na wengine wanapojiondoa hmm. basi itakuwa ni mwamko mpya kwa timu mbalimbali basi makocha wenyewe ukiwauliza ukuambia kwamba makocha huajiriwa kufutwa kazi na ndio haya yanaendelea kutokea anaendelea kutokeaawapia wakati mwingine kujiuzulu lakini tumalizie na hili la marefri kwenye michwano hii wa maref wengi sana ukipitia katika mitandao ya kijamii watu wanawapigia makofi wanasema kwamba kufikia sasa hatuoni makosa kama tuliyaona hmm. kwenye iliyopita mambo kama yale, ya jani, mm-hmm. bila shaka, em, tu, tu heku eh, uamuzi wa mechi utumizi wa teknolojia wasaidizi wa mechi kupitia zile video ama ukipenda ar na jinsi ambavyo umesema kinyume nilivyokuwa kule amern wakati ambapo kocha mwamuzi um, wa mechi eh, mraia wa zambia alipomaliza mechi mara mbili eh, bila kujua kwamba muda eh, hali ya juu ya wanasema profeinalism kwa sababu hata eh, kwa mfano ukiangalia mechi ambapo nigeria ilipo um, il, il, il, il, il, il, ilipoilipokuwa ikiamuliwa il, kupitia matuta ya penalti eh, ikiwa wamefanya om, om, dhambi dhidi ya wenyeji, dhidi nam, Kodivu, la nam na il, iliweza kubainika kupitia vr kwamba kulikuwa na makosa <veterinariano> na wakaweza kupewa adhabu ile <Olivier> na nigeria wakaweza kuibuka washindi vilevile eh, mwamuzi kutoka benin beninino Um, alilazimika pia yeye kuenda katika var wakati ambapo tanzania ilipokua inadai penalti dhidi ya zambia na akaweza kupata kwamba eh, bila shaka hakukuwepo na penalti na um, var ikasimama kwamba eh, uamuzi wa, wa, wa referi ulikuwa sawa na vile vile tusisahau kwamba ni mara ya kwanza tunashuhudia um, refari mwanamke kutoka taifa la uarabuni eh, raia wa morocco bouchar kabobi ambaye ameongoza kwa mara ya kwanza mashindano ya afcon nchini ivory coast nziki mimi nilipenda sana ha, kwenye ile mechi ya drc dhidi mm-hmm. ya zambia na tukio moja ambayo lilitokea kwenye kiji sanduku lakini refari baada ya kwenda kwenye vr akachungulia akasema hapa hamna penati na ilikuwa inaonekana wazi kwa hivyo kufikia sasa unasema var inatumika vizuri barani afrika lakini sio kule ulaya asilimia naendelea kusikiliza makala ya jukwaa la michezo mimi ni paul nzioki nipo na georja joi studioni saa kumi na mbili na dakika 5 nairobi nchini kenya kampala huko uganda adis ababa ethiopia mogadishu huko somalia na dar es essalaam nchini tanzania kuna mechi ambazo zinaendelea na nianzie katika ligi ya burundi ambapo kuna mchwano ambao umechezwa dinamic wamepata ushindi wa, wa magoli mane kwa sifuri dhidi ya moso shuga flambo desand wakapata ushindi wa goli moja sf dhidi ya kayansa nielekee kule nchini rwanda pia niangalie kilichoendelea na ni kwamba ndsel wametoa sare ya mbilimbili dhidi ya marines mohanzi united wakapata ushindi wa mbili moja dhidi ya golira aba victory, victory sports dhidi ya polisi imeairishwa vilevile sunri dhidi ya musanze na saa moja itakuwa ni mechi ya gasogi united dhidi ya as kigali vipi kule ulaya na kuna taarifa za yagen clo kwamba ataondoka liverpool mwishoni mwa msimu kabla tujazungumzia yagen clo niependanikupe tu ratibu ya mechi mbalimbali mbali, ambazo zinaendelea kule barani ulaya na kule ufaransa usiku wa leo kutakuwa na mechi mbili nins itakuwa mwenyeji wa mn kisha marsey ipambane na monaco E, nyumbani italia mechi ambayo inaendelea kwa sasa dakika hemat ni kwamba atlanta inaiongoza dnese mabao mawili kwa bila baadaye leo siku uventus itakuwa mwenyeji wa empoli kisha s milan ipambane na naboloa nyumbani kule ujerumani mechi kadha wa kadha zinasakatwa kwa sasa mechi kati ya Augsburg, na sburg nab dakika ni hamsntis na, na ni kwamba bur iko nyumbani ina iko nyuma kwa bao moja kwa mbili kumana, kumana kwa maana kwamba kwambab inaongoza kwa mabao mawili kwa bila e, baadaye lo siku bayaevusitakua mwenyeji warb nchini h mechi ambayo imekamilika muda mfupi umepita ni kwamba real Sociedad na yn imeisha sare tasa kisha mechi ambayo inaendelea kwa sasa ni dhidi ya real madrid na mechi hiyo ni sare wa usiku kisha, Mayoka, iwe wa real sasa itakuwa mwenyeji mwenyeji wa wa wa kisha iwe real uingereza ligi imepumzika lakini ya ya mashindano ya FA, FA, kwa sasa. na kwa Ipswich, na United, kwa na imekamilika muda muda ni imeshindwa mabao mawili mapumziko takuaeye wabadaaowaaao kisha leeds moja palmout sufuri mechi hiyo ni katika kipindi cha mapumziko lecster city sufuri birmingham sufuri mechi hiyo iko katika muda wa mapumziko kisha sheffield united na brighton ni kwamba brighton inaongoza kwa mabao mawili kwa moja baada ye leo usiku fulham itakuwa mwenyeji wa newcastle zio umezungumzianaondoka umezungumzi? yeah. mm-hmm. lakini nadhani tuliache kesho tutakuwa mm-hmm. tunaliangalia kwa ukubwa sana mambo ambayo ameweza kuitendea clabu ya liverpool Bila lakini wakati huo kuna michuano ya asia asacap nayo unajua barani afrika tukiingia katika hatua mtoano aaa nao tunaingia pia katika hatua mtoano naam jana na leo ilikuwa ni siku ya mapumziko lakini kesho kuna mechi ya raundi ya kumiasit bora ambapo ta- tajikistan itakuwa mwenyeji wa uae kisha australia ipambane na indonesia siku ya jumatatu iraq itakuwa mwenyeji wa jordan na qatar ipambane na palestina kuelekea mbele lakini pia barani afrika tunazungumzia michuano ya adboli na michuano hii nilikueleza kwamba kitu ambacho hua kinatokea kila wakati huenda ikatokea tena na kulingana na matokeo na bado, taifa kutoka kaskazini litakuwa linashinda mashindano haya muda mfupi uliopita tunisia wamepata ushindi dhidi ya Kevad. Alama 35, kwa na ya Algeria, na, na misri na, kitu uliopitamepata shindhidya waaadaekitu mbho eua ikzde kwa sababu drc awapo sasa eh, drc walikuwa wanapambana katika nafasi ya tano na ya sita mm. sasa hivi ukiangalia mashindano yalikofikia algeria na egypt tunisia kesha mshinda kevad kwa hivyo mataifa mm. mangapi amebaki tunisia algeria misri taji lipo kaskazini kaskazinia bila shaka shakaukiangalia uki, uki, vizuri sana taji hili litaelekea misri kwa sababu amesid wakishinda leo watashinda mara ya tatu mfululizo bila kupoteza nakumbuka kwamba nafasi za Tano kwanza watafuzu moja kwa moja kwa mashindano ya dunia ya mashindano haya ya mpira wa ambayo yatafanyika croatia denmark na nanor baadaye mwaka ujao kumbuka kwamba mashindano haya e, e, yatafanyika hayabaraniaraytafayiamwakan nchini randa katika mashindano ambayo pia yatakuwa makala ya 27. Na, na wakati huo kumekuwa na fainali ya kinadada katika mashindano ya Tennessee, australia open ambapo yaenisaamba raia wa belarus sasa hivi yee ndiyo mshindi kwa hivyo ndio mshindi wa Grand slam akimshinda chinwenshang wa, wa uchina na nikiifuatilia ilikuwa ni mtu ambaye amefika fainali kwa mara ya kwanza dhidi ya mzoefu na ukiangalia arina sabalenka alimshinda mchezaji wako pendwa na nilisikitika sana akiondolewa katika mashindano <laughs> mashindano haya nilitarajia kwamba akishinda ya australia open basi cocobatapata eh, shya kuweza kushinda mataji mengine ambayo yanatarajiwa katika eh, msimu huu kumbuka kwamba eh, zabalenka anakuwa mm, mwanadada wa kwanza kuweza kushinda taji hili mfululizo baada ya victoria azarenka kufanya hivyo mwaka elfb 1t na bila shaka belarus huyu atapewa heko sana fainali za upande wa wanaume ni kesho Uh, upande wa wanaume ni kesho na takuwa unaizungumzia kesho uh, mm-hmm. kwa sababu unajua watu walikuwa wanatarajia majina wa makubwa mm-hmm. lakini wengi sana wameshtuka kumwona janisina anaingia ndani ya fainalina alimwondoa novak jokovik ila mii nitakuwa nakwenda na mdv na kwa sababu sijawahi kumpenda janisina pia ni mara ya kwanza na nadhani hana kitu ambacho kinahitajika kucheza ndani ya hizi fainali sisi tunakamilisha hapo ndani ya makala jukwaa la michezo hapa arafai kiswahili mpira tunaorusha kwake benson wakoli akamilishe matangazo kwa siku ya reo. kwa kwaheri shukran sufufu kwake joja joy pamoja na polzioki ndani ya jukwaa la mchezo msikilizaji kumbuka kwamba pia unaweza zisoma taarifa hizi kwa kufuata mitandao yetu ya kijamii moja kwa moja kwenye mtandao wa facebook na pia kwenye mtandao wetu wa twitter bila kusahau tovuti yetu saa kutembelea mitandao hizo kwa habari zaidi nikulete kibao chake newton karish msanii kutoka kenya anasema modhoni ni kifagio mai nikikurmmba keikena toka njasho mai ni kikuri memba natiiriwa na machosi nikikungu kavilenilikua ni mekugipu kwangu Herapi kwa nyumba yangu na huku wewe unatocheka Wewe ni, yuzilezi, wewe ni mbezilezi kalisimwanamohembusitavongeti hua mbihevia unaingia mdaa na ruti mbaya kama matatu niminarigireti wewa ni ndenjarazi wewa ni kolomboxi ya kutumiwa na kila mtu sidani kama kuna mwana ume ange kufikilia na mimi ni kakulisha mpaka ukame amandyaba sasa u wambiliki wala uzemezeki kazi niliyovanya upateshekuumesaau Biga, biga raundi, sana msikilizaji mudoni chake nchini kinapendwa na kibawo, modoni, chaki, Newton, Karish, Kenya, sana na kumsahau langu ni akikujalia mungu anijalie pia msza bao kfagi cakeut nchi a ndw sansaaminalanuuaiana jaie msa uaminikuna mbando naona wewe, wewe. Kanzu. ni kifagio ya sitikanzo