RFI. wasi 17 wa kihuthu wameuawa nchini yemen usiko kwa mkeleo kwenye mashambulio yaliyotekelezwa na ndege za kijeshi za marekani mauaji haya yameripotiwa na wasi hao kwa mazishi ya wapiganaji wake akifanyika uh, leo jeshi la israeli limeendeleza mashambulio ya anga dhidi ya kundi la hamas kwenye mji wa rafa huko gaza wakati huu likijiandaa kuanza operesheni ya ardhini kwenye mji huo viongozi wa hamas kwenye ukando wa gaza wameonya kuwa mpango huo wa jeshi la israeli utasababisha mawaji na majerama kubwa bunge la ulaya limekubaliana mapema leo kuhusu mfumo mpya wa kutengeneza bajeti unaolenga kuimarisha uwekezaji na pia kudhibiti matumizi ya pesa kiongozi wa kijeshi nchini pakistan amewataka wanasiasa nchini humo kuonyesha umoja baada ya uchaguzi kukosa kumtoa mshindi chama cha wanajeshi kikitafuta unguaji wa mkono pal langu la saa msikilizaji linanyonyesha hivi sasa ni saa 12 na dakika 36 afrika mashariki jasonsagii p nzio kiwa nakuletea jukwaa la michezo nam wakati rasmi ya kupanda viwanjani a kuingia kwenye jukwaa la michezo ikiwa nami jason sagini askofu mkua micheza ulimenguni niko na mwenzangu Paul tangazia kikubwa uugmai kwamba tualekea siku za mwisho za makala la afrika kule kesho wa ni kuba, pia leo mchezo wa kwa ya tatu, jie, kwa mshindi makalaombe lafrika na taifa la south africa lakini pia pia hotuba jana rais finali pia pia, ligi za ukanda Chambali, pia, Beskele, kule zanzibar pia pia, la asia lakini pia kwenye tunisi ons jbu wa tunisia aondolewa katika tua robu fainali kwenye mashindano ya abu Dhabi open hili lijukwa la michezo karibu sana tulianza tarehe 13 mwezi januari kwenye kombe la mataifa afrika kule code divoir mwenzangu paul nzioki karibu sana na siku za mwisho leo na kesho kwenye makala hayo ya kombe la dunia ama afrika kule coe divoir hua leo jioni eh, mchezo nafasi ya kwanza kabisa walifuzu finali hiyo hiyowenyeji pamoaa baada tangu mwisho tanu hivyo misri mwaka nam ni siku nyingi hizo toka mwaka elfu mbili na sita hadi sasa mwaka elfumbil ishiinanne ambayo ni makala ya mwaka elfubil ishinatatu yanafanyika kumwona mwenyeji anafika ndani ya fainali na hata ukimwangalia mwenyeji odvoi alivyofikafika ndani ya fainali kwa mashabiki wengi eh, kuna maswali mengi wengi wanasema nibaadanuari uanana mechi za ufunguzi aatumeingia ndani yakendya fainalimanaaana ingia fainali hiyo kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfubi tau ambapo walishinda kombi hilo wakiwa na kocha ambayo aliaga dunia lakini pia unazungumzia namzaknkufuzu finali hiyo kwa mara ya kwanza tangu mwisho ilikuwa ni mwak pia aliposhinda mara ya mwisho wakiwa washindi wa kombe la, la afrika mwaka2 congo ilipigwa na goli moja. Bila na jirana, south magoli mkipigaw kupitia sare ya goli moja kwa moja Jab, labda je kuwa sekunde kama mndakanyokaubingwa hu ama taifa. Uh, nani ubingwa ubingwa ukanyakuliwa na na mmoja wao. Kwa kwa na mmoja wao maana kwamba tutakuwa mshindi katika finali, ama hatua ya mtoano tunaweza tukacheza mechi mpaka mpakadakika ihi lakini pia tukishindwa kupata mshindi kwa maana ya kufunga bao halali uwanjani tunaingia katika hatua ya hivyo mm-hmm. leo lazima mshindi uh, apatikane na Nigeria, kila mmoja na nafasi lakini ukiwaangalia namna ya uchezaji uh, taa kuanziapo kwasababu ukiangalia wao wanajiamini sana na mpira mm-hmm. na sana wakati nigeria wao ni ndio sanaampirawwnatma u ae mtaana mchuano dhidi ya senegal uh, sebastian alikuwa muhimu sana kwenye mchuano dhidi ya drc kwa hivyo bado nawao na, na wachezaji mmoja mmoja ambao wanaweza wakasimama vizuri kwa nafasi ya timu kama vile ambavyo watu wanasema ni kama, kama wachezaji watatu wakati ambapo mnacheza dhidi ya ya timu ya nigeria tutachambua mnachea hapo kesho keshskia pia na pia kuelekea mchezo wa nuke hapo kesho lakini kwamba leo pia kuna mchezo mkubwa akuan nafasi ya tatu wa medali ya shaba hapo anazungumzia leopa dhidi africa ambapo awali amezungumza kocha wa taifa la drc7abe kuelekeafl ho leo siku kocha wa kuelekeamechi usikudhidiya taifa lasf tunaijua afrika kusini tunajua hugo bros amefanya kazi ni timu yenye mpangilio mzuri sana kwa wachezaji wa ndani ni mfano kwa shirikisho la soka afrika linalokuza soka la ndani ni mfano mzuri kwa sababu ligi ya nyumbani iko katika ubora na ubora mzuri na inawezekana katika bara la afrika ukiwa na ligi nzuri kuwa na wachezaji wa ndani katika timu ya taifa na kufika mbali kwenye mashindano na tuko tayari kucheza dhidi ya timu hii kesho so, uh, sauti ya kocha taifa la drc si sab desabre kuelekea mechi yaleo siku hibafanbafankwama pia drc si wanalenga kushinda medali ya shaba kwa mara ya kwanza tangu mwaka 2015 naam uh, na, na ni ndio ni kweli tangu mwaka elfubili kuminatano na ukimsikiliza kocha sebastian uh, anasema kamba wao tayari na kabi afrika kusini aama <laughs> kutisha kuja kukutana na afrika kusini mm-hmm. uh, na kitu ambacho nadhani kitawapa kita nguvu kubwa sana nimeona afrika kusini wamemkosa uh, pasitau katika mechi hiyo mm-hmm. kwa hivyo hivo na, na drc nafasi kubwa sana ya kupata ushindi katika mechi hiyo unajua katika matua kama hii ya kuona fasit wao katika wow, historia ya afcon ni kwamba hawajawii kupoteza tangu balishajin na mwaka 1 Tisa, tisina, saba, kutoka zaire kuelekea dr katika mashindano haya kwenye awamu hii ya kushinda medali ya shaba shabainazungumzia taifa la south africa bingwa mara moja mwaka 99 anafukuzia kushinda medali yake ya shamba baada ya shaba, kukosa kufua finali hiyo lakini je kocha wa taifa la bafana bafana hugo bru anazungumziaje fainali hiyo leo siku afrika kusini tulionyesha kwamba sisi ni timu nzuri tena na unapokosa fainali baada ya dakika za soka na penalti hua ni jambo la kutorudisha na kutorudishwa kwetu sote akiwemo kocha lakini huyu ni kocha ambaye anajivunia kuwa kocha wa timu tulifanya vizuri katika Afcon hii na tena unapocheza vizuri na hakika katika nusu fainali hutorudishwa sana na mchezo wa kesho ni maalum inategemea ni timu gani imepona kwa haraka kiakili juu ya kile kilichotokea na pia kwa uh, drc ilikuwa jioni ya kusikitisha kusikitishanaja also... uh, ni kocha ambaye amesema pia kwamba mchezo huu wa kuona nafasi ya tatu kwamba si mchezo muhimu sana amesema kwamba mchezo hu kuchezwa fe kwamba Yeah, nafikir kwamba mchezo wa muhimu sana kuliko mchezo ambao ni nafasi ya nne. Kwa hivu, ya kwa hivyo medali faa n medaa mshindiwatatu wapi anasema kwamba kwake nafikiri kwa kwa nafasi nafasi ya pila, ya pili mm-hmm. hamna tofauti tofauti kubwa kuna kwa sababu kuna zawadi na pia ukiangalia hela ambazo ataua anapeana kiasi kipi na ni ukimsikiliza hugo bru ni kocha ambaye alikuwa anaitaka fainali ni kocha ambaye akuwa amejitayarisha lakini ukimwangalia sebastian na timu yake ya drc kuna muda mechi mefika dakika themanini nanawangaliama afrika kusini ni watu wa mbao walihitaji fainali kusema ukweli mechi dhidi ya nigeria mm. afrika kusini walikuwa timu bora uwanjani mm. kwa hivyo sasa hivi ya kuingia fainali imeshindikana na ndio maana anasema hawakuridhishwa wasababu mm. wao waliangalia nigeria wakasema tunaweza kuingia fainali na namna ya uchezaji wao wanaweza wakaingia finali lakini sasa wapo hapa wanakuja kupambania nafasi ya tatu dhidi ya DRC. Mm. DRC mwenyewe ukiangalia kiakili za wachezaji uwanjani kuelekea mechi kukamilika wao ni kama washapanga tayari kwenye wa. mm-hmm. mana, mm-hmm. pale pale kwenye akili zao tutakwenda kupambania nafasi nafasi ya kwa hivyo ndio maana narudi utabiri wangu mm. na nadhani drc na nafasi kubwa sana kuishinda sasa leo uwanjaninafawafrkakusiiaalo bafabafannakosa huduaji wann nazumzia aambaonahudumia kadi nyekundu tsapelo maseko anauguza jeraha alafu mokoena teboho na pasi tau wote wawili jana hawakufanya mazoezi na timu ya taifa afrika kusini kisa ni kamba alikua na majiri kidogo i pia godkipe Williams ronwen la bega na jraha ya la u adnuwkwkmiakhathinna miwili anaipelekatimdniyaainali ameshindakombe labarark kwa vilabu akiwa na twnkukt kuw nkwk kiungo muhimu sana katika kiungo cha katikati atapelwa maseko pia mchezaji muhimu sana apasi tau alikuwa ni mchezaji muhimu japo kua na mchango mkubwa sana uwanjani lakini lile jina la tau yupo uwanjani mm, unajua dakika yoyote anaweza akafanya kitu chochote kwa kwa hivyo mm. kubwa sana kwa afrika kusini hii mwaka hootegkuw afabmahash hayo na kumaliza nafasi ya tatu kwenye kombe la mataifa ya afrika ya mwaka 2 pia jana mwenzangu zo ni kwamba alizungumza rais wa kafa barani afrika eh, patric mosepe tubaake a mwisho kueleke fandili ya kesho na alizungumzia kikubwa zadi ni kuzungumzia masha anakuja kule moroko mwaka ujao je anazungumziaje tarehe za mwaka ujao afgon zitakuwa ni lini The Afcon in afcon ya mwaka ujao itavutia sana nilikutana na rais wa fifa jana kuna mashindano mengi sana ambayo yatafanyika kwa wakati mmoja ila tunaimani afcon itaandaliwa wakati huo sitaki kutangaza tarehe sababu bado kuna majadiliano lakini tutahakikisha tunazingatia mashindano mengine ujumbe kwa watu wa moroko afrika kaskazini na afrika nzima ni kuwa mashindano ya mwaka kesho yatakuwa yenye mafanikio makubwa sauti hiyo ya shirikisho ama rais wa shirikisho la soka barani afrika afrika cafpatri mosepi hapo jana pia alizungumzia kikubwa ni kwamba kombe la chan hawalivunji mbali litaendelea kuchezwa lakini pia watakua wanaongeza uh, dola lakimbli kwa kila mwanachama wa kafa kutoka dola laki lakibl kwa mwaka mmoja lakini pia amesema kwamba hadi sasa hivi ni kwamba watu bilioni mbili kwa ujumla duniani nzima wametazama kombe hili la bara afrika kule coe ivoir ni kweli uh, nataka kusema kwamba rais amezungumza maneno ya kweli kabisa nilizungumza usemi wake wote na kania kwa kombe hli ktia wata w msimamo pia mm. kwa sababu kwa janin, kwa kwa sababu si kitu rahisi sana la vilabu mm. e, kwa, na kwa, kwa, kwa kuongeza pesa pia kuna kitu alisema mm. kwamba marais wengi waa mashirikisho ya soka barani afrika ni maskiniajuwei kuwalao mm-hmm. wakati ambapo wanapewa hela wale amaawanatumia wao kuitasa wenewebadalaya kuangliakuekeeaayaaaa wanacheza nasema mm-hmm. kwamba anaamini kwamba mwaka ujao kwenye m la afcon kule moroco mataifa kama vile taifa la ghana eh, taifa kama vile senegal moroco na algeria natarajia kwa kishindo kwenye makala kesho kule morokoaa 19 jioni kule chigalibujumbura akipinde ani jukwa la michezo kiwa namiomwenzangu pauzokkgazia mashindano ya michezo katika anga za afrika mashariki na kati katika ligi za ukanda tunamulika ligi za mbalimbali tuanzie kule burundi ambapo leo Ma masipiri imetoka sara moja moja interstar alafu kule uganda anazungumzia kipigo kikubwa cha klabu ya express fc magoli manne kwa matatu dhidi ya klabu ya kampala city nchini kenya mechi zimechezwa rangers dhidi ya police fc wakitoa sare ya kutofungana bandari wakashindwa na nairobi city stars goli moja sfr gorumaya wakapata sare dhidi ya ulinzi stars sfr kwa sifuri nchini rwanda maganjwa wamepata ushindi wa mbl mj dhidi ya as kigali n dhidi ya rs mojamoja gorilla wakashindwa na kiyovu moja sfur na baadaye awatakuwa anapambana nakulezzibaamba mm-hmm. eh, kuna, kuna mashindano yakuendesha baskeli mao kenye shatamasha la mchezo odeleahuko omahindno ya kimataifa ya mbio zabzapojaa siwani zanziba a pamoja zai uedeshaji utoa mataifa mbalimbali mwenzetum amezungumza na mratibu wa mashindano hayo muham salimu momo akiwa visiwani humo na alianza kumuuliza mwamko wa hayo mashindano je ukoje tunataka tuone zanzibar inafikia kama tour de rwanda lakini ikiwezekana hata tour de france kila kitu kinawezekana e, na ndio maana tunaanza kama hivi e, lakini kama utakumbuka hii ni mara y mwanzo akiwa umeona mwitikio ni mkubwa kuna kongo kuna rwanda kuna burundi kuna uingereza kuna marekani kuna takribani nchi kumi na moja na wote wamekuja wkuja kuitikia kuja kuitikia huu mchezo na kuona kama zanzibar uko tayari umetumia utaratibu gani kuwapata washiriki kutokaa mataifa yote hayo kuminamoja e, ni kutumia vyama vya baskeli ama ukiacha vyama vya baskeli ni kutumia vile, vile wale ambao wameshiriki miaka ile ya nyuma kuweza kuhamasisha na kuwapata hao ambao niwaona ni kweli ni wengi hatukutemea kaa tutapata washiriki wengi hawa lakini ni njia nyingi zimetumika kutumia mitandao lakini vishawishi kupitia zile l kushawishi na kualika eh, lb ambazo ni rafiki ndio maana tumefikia kupata wetu wengi kama hi ni ibl tu ambao walionyesha mwamko hapo tulifunga usajili mapema eh, tulitoa siku na tukasema tunafunga kwa sababu mwitukio ulikuwa mkubwa na tunategemea mwakani watu watakuwa wengi sana sasa baskeli inakuja na tunaenda kuikuza baskeli kwa tanzania lakini na kwa zanziba huyo ana mwezetu ambaye aliamua kupanda k la michezoenye makala ya nyumba sana kwenye mazungumzo na mratibu wa mashindano ya baskeli katika visiwa vya zanziba kule unguja hapo jana e, mpya wa haya ya uwnshoybas katika ukanda wa afrika mashariki Uh, nataka kuangalia kwa sababu anasema anataka kufikia lengo la tor de rwanda lakini tour pia eranc yote yanawezekana <laughs> <laughs> lakini kama t de rwanda yenyewe ameshindwa kufikia tr de france mm-hmm. indakuaja inda lakini uh, ndio hapo tunaanzia hapo kwenye kujipanga unaandaa mashindano uh, unawaita waendesha baiskeli wanakuja wanaendesha lakini pia tunataka ku, kuona ni nani ambao wanashindana hapa je wapo waendeshaji baiskeli kutoka taifa la laritra nama ukiwa kule vihiga ni kupitia sauti matumaini uko vihiga magharibi mwa kenya lakini pia kule kisumwa huma beinasia ni kupitia jofm 982 fm lakini pia kule kuwa kakamega kubungoma busia na nandi ni kupitia redio isukuti 117 fm wakati kuangazia mashindano ya michezo katika anga za ulaya na anianza kumulika viwanja vya kule uingereza katika ligi awali, ya ya uingereza ambapo awali magoli a ngereza mbao aali ausburg mawili rb leipsige mawili moncmabila damst bila ntra frankfurt goli moja bochu moja Berlin union bila wburg bila breme goli moja na hnham magoli mawili baadaye kidogo usiku ni zamu ya bakusen dhidi ya klabu ya byen mi leo siku kuna fainali ina kubwa inachezwa pia ambao nilikombe la asia cap ambalo inasema kwamba umesema kwamba halina mvutio mkubwa Li, li, limekosa na e, goli moja kwa bila ya ya taifa la yake ya hatua ya nusu Lakin, kwenye ni Ons, alibanduliwa mbalo eka B3's na ukiangalia ameshindwa na mchezaji ambaye kwenye viwango vyatenis anasimama katika nafasi ya nafasi yake, bora nafasi ya fili, baada ya mwaka na tatu nazungumzia mayenafasiyake uaali da am ufia aia fainal a mashindano yafana a Zingine, anaanza kusumbuliwa wake ana ana ana mashindano yote, ayo, kufanya mashindano ya ya ya doha yote kufanya asna kia kuingia miaka ahn kwenye chea wa tenisi ta mm, mwenzake aa mapumziko wae moja kwamoja na saokutoka taifa la rusi kwenye s inaa pili e n cheoeanua tunaacha usukani kwake benson wakusa jibu la pesa akamilishe matangazo jumamosi ya leo asante kuwa nasi kishwa pia ni siku kwenye jukwaa la michezo nam msikilizaji jukwaa la mchezo limetufanikisha ku, kuwa na hayo jioni hii asante sana jukwaa la michezo nam kibao hiki inaambiwa nafundi mitambo kwamba kimechaguliwa na bwana vikto abuso chake marehemu bob male kibao natural mystic chake msanii bob mali chaguo lake msimamizi wa matangazo ictabus shukran kwake amekuwa msimamizi wa matangazo haya fundi mitambo anaitwa ihadabi bila kumsahau jaonsagiaozk ambao walikuletea jukwa la mchezo jina langu mimi ni bwana bwanabenson wakoli matangazo mengine kwa lugha ya kiswahili ni kesho saa samnusu afrika mashariki sa12 afrika ya kati