2 na dakika 36 saa za afrika mashariki hivi punde tutapata makala jukwaa la michezo nam asante carol corkutupisha wna jukwaa la michezo tumekunaleme ikiwemo pia mahojiano ya kipekee na waziri wa michezo nchini tanzania damas daniel ndumbaro alikuwa kwenda Alfon kuafika mashariki mweka 27 ni pia tuangazia eh, kifo cha wanadha wawili kutoka Kenya chini ya wiki moja wakati pia tu alirwanda mashariki mbeskeli anza hapo kesho kule nchini Rwanda lakini pia kwa lipo tunazunguzia kwamba Mbappe aiambie PSG kwamba yupo tayari kuhamia ama kuhama klabu humo ifikapo juni mwaka huu jukwaa la michezo hili ukiwa nami Jason Sagnescofungo kwa michezo ya mnguni niko naye Paul Nzioki Mona Sporti karibu sana ioki kari tn ne kiini a ka eosweoi ilikua ni mambo gani ya kujifunza kwa afrika mashariki kwa kenya uganda tanzania kuelekea kutoka avrcost tunapojiandaa kuandaa afcon ya mwaka 227 tumsikie damas nubar akielezea changamoto ambazo amejifunza akiwa kule code tumejifunza kuna changamoto ndogo ya uuzaji wa tiketi e, mechi ya tanzania na moroco tuliambiwa tiketi zote zimeuzwa lakini uwanja ulikuwa tupu tulipofuatilia kumbe tatizo ni mfumo mechi ya kesho na zambia wameweka ukomo kwamba mtu anunue tiketi mwisho sita na uwezi kununua kwa kutumia fedha taslimu uwezi kununua kwa kutumia credit cadi lazima ununue kwa kutumia miamala ya simu manake anayetakiwa kununua mweke ni mwenyeji ambaye imejisajili kwenye miamala ya simu hapa tumegundua hapo ana shida sisi kumbe tunatakiwa kwanza kuziuza hizi tiketi mtandaoni ikiwezekana miezi sta kabla tunatakiwa turuhusu miamala ya simu itumike lakini na kredit kadi zitumike tunatakiwa turuhusu watu wenye kulipa fedha taslimu waweze kulipa fedha taslimu changamoto kubwa sana tuliyopata kwa sababu mji ni mdogo ni swala la malazi sehemu za kulala katika mji huu bado ni ndogo lakini tulichojifunza kizuri zaidi kumbe hata mji mdogo unaweza uka Kao mwenyeji walichokifanya katika hapa san pedro wamejenga kila kilaaament na vyumba ni nyumba kabisa kuchukua watu 0 hiyo ndo hoteli yao kwa mfumo huu sisi afrika mashariki hata hatuna shaka na tumejifunza kwenye hilo miji yetu mingi kumbe pale tanzania inaweza ikawa mwenyeji ni kuboresha kiwanja tu apartment kama hizo nzuri five star apartment lakini tumejifunza kumekuwa na changamoto kwa wenyeji kwenye amasa kyo tumejifunza kumbe kwenye hamasa na sisi navii tujipange kwa muda mrefu sio kwa mechi zetu tu hata mechi za watu wengine nam zio kisafari ya kuanda afon kua afrika mashariki ishaanza unamsikia hapo waziri wa nchini tanzania michezo eh, damas ndumbar kieleze chanmato ambazo limejifunza Akiwa huko anachokisema waziri uh, kuna ukweli mkubwa sana kwa sababu ukizungumzia mambo ya kuuza tiketi tumezungumza sana barani barani barani afrika afrika wakati tunaandaa mashindano mashindano mashindano ya Iba ya ya ya sio tu kwenye kwenye kwenye yake katika mechi nyingine zile hata ukiangalia kombe la vilabu barani afrika. Kule afrika kusini kwa lakini kwa miwili. Uh, lakini miwili yetu ya mashindano ya barani tunaangalia baraniafrikawkti tnaanda mshndnokiangalia knyefinamaandaiwakarkakuiamondowli ndawnz wa mashindano ya na mahojiano yangu ana waziri damas numbara ya kuishia hapo maanake pia anajibu swala la kuweza kujiandaa na kujifunza lakini je kipi ambacho wanaendelea kujifunza huko ucodivoir bwana damas numbar huyu hapa akiendelea na mahojiano yangu naye unapozungumzia afrika mashariki kwa ujumla ni kipi ambacho umekiona ambacho tumewazidi kwa likwa code kwenye mpira umetuzidi lazima tuseme kweli lakini kwenye maandalizi tumewazidi sana sisi tunaamini hata tukisema tunafanya sasa tuko vizuri siku ya ufunguzi kulikuwa na changamoto kubwa ya usafiri sio kwamba hakuna usafiri e, ule uwanja pale abijan umejengwa nje ya mji waliweka barabara moja tu ya kuingia pale uwanja ile barabara ilijifunga kabisa ikawa shida watu wakalazimma kupaki magari kwa muda mrefu kao tumejifunza kwamba njia zinazoelekea kwenye uwanja lazima zitengenezwe vizuri ziwe wazi ziweze kupitisha magari mengi kwa muda mfupi kwenda na kurudi lakini pia kuwe na pakin za kutosha karibu na uwanja lakini jambo jingine ambazo hawa wanzetw hawana sisi tumekubaliana kuhusiana na viza ya pamoja wakati wa afcon yaani mtu yote ambaye anakuja kwa ajili ya afgon akitua dar es salaam maana yake anatumia viza ile, ile kwenda kenya kwenda uganda nimeona hapa tulivyofika pale airport wawataka tena viza watugonge viza kutoka abijan kuingia hapa san pedro sisi utaratibu huo autakuwepo lakini advantage tuokuwa nayo hapa international airport ni moja tu sisi kenya na intnationalairportnga mombasa nairobi uganda wana kampara sisi tanzania unanionaaipo s kwa hiyo mtu yoyote anaweza akaingia kwenye kupitia international ionalaipo hizo kenya na tanzania wanaweza kaja hata kwa maji katika swala a viwanja umekiona kipi tofauti katika viwanja vya vyacoe divoad sasa kwenye mji wa bijan na hapa san pedro wenzetu ujenzi wa viwanja ilipewa kampuni tofauti lakini swala la nyasi eneo e, la kuchezea na zile nyasi ilipewa kampuni mahususi ambayo haifanyi kazi yoyote zaidi ya kushughulikia nyasi tu tun yani hawajui kitu chochote hawajui tofali hawajui mchanga hawajui simenti hawajui nondo wao wanajua nyasi tu ndio tundomaaiangalia kwenye runina unaona zile nyasi zinapendeza kwa sababu ile kampuni inachojua ni nyasi tu sasa unaona umuhimu wa sasa waziri kwamba labda kufikia utayari afrika mashariki umefikia wapi A, bado wajanza, mm. a, kwa sababu ukizungumzia swala la viwanja na mambo ya nchini e, uh-huh. wa, wa wanajadiliana wana, wana wajenge uwanja mpya nairobi au mombasa Mm-hmm. wa hivo baado hawajaanza ni wakati wa kuzungumza zungumza maneno nam mashindano ya mwaka 7 atakuwa baada tu ya moroco kuandaa mwaka ujao lakini je hili litaipa afrika mashariki shinikizo ya kufikia viwango vya moroco na de iwaridamas numbaro alijibu swali hili hata kidogo mimi naamini pamoja afcon itakuwa nzuri kuliko ya Morocco. kwa sababu wakati wa mashindano haya watu wanapenda mpira lakini wanapenda vitu vinavyoambatana na mpira ambavyo hivyo vitu mara nyingi moroko huwezi kuvipata kwa sababu ya utamaduni wao waliokuwa nawo wakiarabu ule sasa sisi tutawapa vyote tutawapa mpira tutawapa na vitu ambavyo vinaambatana na mpira sisi tunategemea tutauza mara tatu ya ivory coast anasema kwamba afrika mashariki tauza mara tatu na itakuwa bora kuliko makala makalaakaishkula moroko inawezekana na nanatarajia kwamba hata katika mashindano ya, ya mm-hmm. ilivyokuwa uh, na wengi morokoeategemeaaana abra mashariaaaiati wanakwenda afrika kusini wanaanda tunapita hapa angola hapa afrika ya kati sasa hivi unaona tumekuwa afrika kaskazini na tumekuwa magharibi yeah. ni afrika mashariki imesalia peke kwa hivyo kila mtu anataka kuja kuua sehemu ya historia ya afrika mashariki sasa ni wao wenyewe waangalia kwa sababu inawezekana mm-hmm. kwa hivyo ni swala la maandalizi kutoka sasa mskiizni huyo ni, ni sehemu tu ya mahujiano yangu na waziri wa michezo nchini tanzania damas tulipokuwa umbatulipokua nchinia katika kupiga tathmini ya mambo ya kujifunza kwa kenya una tanzania eh, kuanda a kwa undani ameelezwa na mahujiano kamili kwa dakika kama ishirini hivi unaweza kutembelea tovuti yetu ya rfi kiswahili sekta ya michezo pa taarifa imechapishwa kwa kichwa kinachosema inatabiriwa Eh, kuna mafanikio kuliko Moroko, pia, Kodivorm, Ivory Costa, mbili na pia w223 kano na hilo bado kwenye afcon ni kwamba caf imempiga marufuku mchezaji moj mechi 4 wa timu ya taifaya senegal crepindiata kisa alisema kwamba af ina maswala ya kifedha ambayo kidogo haya kuendi sawa naye adhabu ambayo amepewa amepewacreindiata nadhani inafaa kwa sasa kwa sababu ukiangalia kwenye usimamizi wa a uh, kuna kamati ambayo huwa ina, inatoa hizi adhabu na ni kamati ya nidhamu Dio. kwa hivyo kwa maneno ambayo aliyatoa kuahusisha na maneno ya rushwa na kama walikuwa wamepanga mtu ambaye atakuja kushinda ambaye ni mwenyeji angeitwa kwanza aje kuthibitisha kama aya maneno alisema yana ukweli wake ndio mm. baadaye sasa kama wamempata na makosa watoe adhabu kama hiyo kano naye crepindi hata pia mchezaji a manahodha a timu ya taifa ya ktorol guini ambayo alikuwa mfungaji bora mashindano hayo kwa magoli matano emilion sue na kiungo wa timu a taifa ya ktorol guini ivan edu al salvado pia nao wamepigwa marufuku na shirikisho lao la nyumbani kisa ni utovu wa Eva, Emily, wa maneno mengi aambatwaataenonaaa a aaaa sahivi ni kama kuna mfumo ambao wanautaka nyumbani wa brazili waje kusimamia mchezo wa nyumbani mm-hmm. kisa na maana kwamba watakuwa wanatoa hela peke yake kwa hivyo ni mambo mengi ambayo ameyasema ashirikisho la soka aafai si, kuanza kumfukuza mm. ni aj na maneno yale aangalie ukweli wake ksbau amta maneno mengi amanno amaaakanaaia liotolwaaribi naf iwambaananaaaaaaau wakati wakatiya fa fastars tanzania ikisalia katika nafasi ya m119 baada ya kumaliza nafasi ya mwisho kwenye kundi f kwenye mashindano ya afcon kule codiv ilipata ushindi ama ilipata sare moja na kupigwa mechi mbili zugumze pia kwamba mchezaji wa timu wa taifa ya zambia mchezaji wa kike zambia eh, rachel kuna ndaji ameweka historia kubwa kuvunja rekodi ya uhamisho katika soka la wanawake baada ya kuhamia klabuni kule marekani kutokea madr kule hispania kwau uh, utoke kulemadrid kuelekeakule anavunj ya rekodi yakeaa2 kutokea barcelona akielekea uh, ancity akiweka rekodi hiyo kwa uhamisho wa pauni ama milioniuro uh, uh, laki4 kwa ujumla na nakuwa mwanamke wa kwanza na pia mtoto wkwanza wa kiume wa kike mm. kuweka historia hiyo ya kuvuja rekodi ya uhamisho katika soka la dunia ni mchezaji ambaye anatoka mitaa ya chilibombwe uh, kule zambia na ni mchezaji ambaye kwa sasa ni taarifa ambazo zilikuwa zinatarajiwa kwasababu ukiangalia kwenye kipenge chake cha uhamisho katika timu ya real madrid ral marid kaaasma kakiniamari wakasemahpana k mtandaonwat kuibuka kusmadaanakwenda atakwenda kulinda nafasi yake katika ohkatika tim yabarna mm-hmm. lakini hsasa wamamawau kutengnezaashambiawkutenneza tww kule uhispania ukiwa nairobi kenya ni saa 129 jioni kipindi y jukwa la michezo ikiwa nami jason saginihr hbishop niko naye paul nzoki mwanasport utaangazia taarifa kubwa lionga vichaa vibari wikendi jani kwamba uh, wiki imeanza vibaa maana kwamba kenya imepoteza naradha wawili kupitia moja akiaga dunia akiwa hospitalini o mwingine pia akiaga dunia akiwa safarini akielekea nyumbani kwake kule de nazumzia bingwa wa dunia katika mbio za riadha za marathon kelvin kiptum pamoja pia na kocha wake mnyarwanda unamwita bila shaka anaitwa nani huyu gavin uh, murambikazayo ambayo aliaga dunia jumapili wiki jana walipokuwa safarini kuelekea nyumbani kwao kule edet tunasema ni pole kwa jamaa na marafiki lakini pia familia ya michezo ukizungumzia riadha kwa ukubwa Uh, kiptum ni mwanariadha ambaye alikuwa anatarajiwa kuandika rekodi nyingine katika mbio za olimpiki uh, mwakani na ni kitu ambacho kimeuma hata familia umeona watu wanazungumza na maswali yanaulizwa mengi lakini mimi kila wakati mambo kama haya ma nasema kwamba tunapanga na mwenyezi mungu anapanga hmm. ni, ni mipango na kila mtu ipo siku ya kuondoka duniani ni kwa vile kwa vile hatujui tutaondoka namna gani kocha wake anaitwaambayo aliaga dunia jumapili jumapilikijani amapia aliaga dunia skua t baada yashirikisho la aadunianikuweza kuweka ma kurasimisha rekodi yake ya chikao katika mbio za mita iliyowekwa oktoba mwaka ja ambaye pia aha wa kenya katika mbio za dunia Zazamani, za zamani myligadunia alipokua hospitalini akiwa na umri wa miaka72 katika ligi za ukanda kule tanzania kumekua na mechi moja hii leo ambapo yanga i mc magoli matatu kwa bila kule burundi ya kati na klabu ushindi wa goli wakashinda goli goli wakashindwa na na bandari wa massnstsnptsng sanzena ndsels ni moja moja kisha mukura victory sports wakapata ushindi wa magoli manne kwa mawili dhidi ya sunrise tusali huko huko rwanda ambapo timu ya taifa ya rwanda mchezo wa kuendesha mskeli timu rwanda ni miongoni mwa timu 19 ztaoshiriki tuade rwanda ya mwaka huu ambayo yataanza kesho jumapili had februari na shindano ambalo lipo kwenye kiwango cha kimataifa duniani ni timu ya rwanda inayofunzwa na mfaransa david loue iliweka kambi mjini dubai huko warabuni walishiriki shindano la tua de sharge wakijiandaa shindano lahili la, la tua de rwanda ssaleo Uh, jumamosi umefanyika mkutano wa waandishi wa habari na tunaungana moja kwa moja na kwenye lin ya simu na mwenzetu karenzi akiwa miongoni mwa huko wawanaabai undio ni kweli kesho mashindano rasmi yanaanza yahivi punde tu tulikua kwenye kikao mkutano ambao kila mwaka kabla ya kuanza eh, rwanda wanafanya kwanza kikao kuzungumza na waandishi wa habari kuelezaal hali yenyewe na timu zenyewe zilivyojipanga kwa hiyo hivi punde tu mkutano umemalizika na labdakufikia hivi labda wataka ushiriki na nane alafu labda ambao wamekuja kufikia chiuf timu kuingia, sasa. ambazo zimesafiri kuelekea hapa kigali kwa jumla ni timu ishirini ikifitimu ni, timu. Timu ni kumi na tisa lakini inaelezwa kwamba ni timu ishirini ambazo zinashiriki mwaka huu mashindano haya yt kwa hiyo timu zile ambazo ni za kimataifa sa zile ambazo zina ziko kwenye kiwango cha uci yani uh, kile kiwango cha shirikisho la mchezo wa kuendesha baiskei duniani uci zipo nne ipo israel Tech, ya yae ambapo amekuja kwa mara yake ya pili kushiriki heli shindano mwaka jana ni hapa huyu hukumbuka kwamba ametoa uh, ubingwa mara nne akiwa pamoja na timu yake ya yayal basi uh, uh, yuko hapa tangu uh, wiki hii iliyopita atashiriki kwa mara nyingine hutafuta ubingwa hasa akitafuta jinsi ya kushiriki nyingine, uh, kwelekea, kwanza, kwa mara nyingine tour de france nam asante sana arn kwa uchambuzi na pia naautarifu kinachoendelea katika kuelekea kuanza rwanda hapo kesho jijini chigetazo. bila shaka utakuwa naye kesho kuweza kujua katika siku ya kwanza je mambo yamekwendaje huko nwakati kuangazia mashindano ma viwanja vya kimataifa vinasemaji nakuliongeagali na mba uwanjani mpira mpirauamika awali branford akipigwa magoli manne kwa moja na klabu ya liverpool wakati mapumzikoni banley bila arsenal magoli mawili fulham bila aston ia goli moja newcas bila bila nottingham forest goli moja bila bila wolverhampton bilaw goli moj baadaye mancity dhidi ya klabu ya chels nzioki Uh, sijui ni kwanini watu kule tanzania h wanasema unaichukulia poa saa kuhara Didi ya Le Havre, alafu Nantes, ya, ya PSG ambayo kwamba kwamba kwamba juni sipo hapa hmm. kuongeza mkataba wa mwaka mmoja uh, PSG walianza kutengeneza kuja kumuuza lakini akaonekana ni kama aknea kataaaan kutnn a Uh, pata, kwa sababu unafahamu kwamba mchezaji anapewa hela na ambayo anakwenda kwa, sababu hakuna amba kwa PSG. Kombe la UFA League, a la amby nawena kutuasau fea mtaa atia kombe lalipata ushindbilibila dhidi ya klabu ya yatoa taifa la hispaia mimi kwa jason iekwaoangu nkasma ane kanaseye makala mengine ya jukwaa la michezo kwaheri kwa sasa asante sana kikosi cha jukwaa la michezo tuonani tena wakati mwingine na sasa nimkumbushe msikilizaji yaliyokuwa yamejiri drc yaishtumu rwanda kwa kurusha mabomu kwenye uwanja wa ndege wa goma wakuu wa mataifa ya afrika wakutana jijini adis ababa kujadili changamoto mbalimbali mbali katika bara hilo wakati huu senegal kukishuhudiwa maandamano tunamalizia na kibao ama bwile cha kwake kidum kibidou paselamuuntuyacin风unacan <US uneopen morally> Can I go to the city? I'm going to ni kibao ama bwire cha kwake msanii kidum kibidoo kutoka kule burundi kibao ambacho kilirekodiwa mara ya kwanza mwaka 1998 na wakati kidumu bado yuko burundi kwa namna hiyo tunasema asante msikilizaji kwa kuwa nasi shukran ni msimamizi wa matangazo haya victo buso kundi wa mitambo colins kedambi mwenzangu wa jukwaa la michezo mwenzangu florence kibuba mimi naitwa carol korir na kutakia usiku mwema