sante sana floren huwa kwa kunipisha mimi ni paul nipul zknipo na mwenzangu jason sagini karibu popote pale ulipo ndani ya makala jukwaa la michezo rfi kiswahili tuna mengi ambayo tumekuandalia ndtukianza na taarifa za kuhuzunisha kifo cha mwanariadha mwingine kutoka kenya Charles kipsang lakini pia mashindano ya ya ya magical kenya open ambayo ni kwa upande wa Gofu. mashindano ya kuendesha ya Turudhi, rwanda pia wadseamia leo hii na baadaye tutaangazia safari ya young africans pamoja na tp mazembe kwenye michuano ya cano barani afrika na usisahau kuna ligi mbalimbali mbali ambazo zinaendelea duniani kuanzia afrika mashariki hadi bara barauropa jaon sagini ni jumapili karibu sana ndani ya makala mm, ya jukwaa la michezo leo hii asante sana ndugu yangu tunaanza na taarifa za kuhuzunisha ambapo ni hapo jana nimefika nairobi nikitoka katika hafla ya mazishi ya mwisho ya mwanariadha kelvin kiptum na sasa leo hii kuna taarifa nyingine e, kifo cha haki ndio mbapo ameaga dunia katika ardhi ya e, kusini magharibi wa taifa la amern kule buea alipoka anashiriki mashindano ya mountain of hope mpcamern na akaaga dunia ya baadaa kwamba aliaga dunia kusema kwamba alipoteza fahamu baada kutokana basi na mshtuko wa moyo nasem kwamba labda ni ile tuseme hali ya kukimbia sana anakemba alikuwa anakimbia kwa muda mrefu kwenye mbio hizo na labda seme kwamba tu labda ni ile hali ya kiafya labda o katika hali nzuri ya kiafya na pia labda ikawa ni matokeo ya mchezo huu aamashindano hayo kuweza kutokea kutokeaikapelekea lakini sagini kabla ya kuende katika mashindano mm, mm. awa ni wanariadha awa ni wachezaji kuna madaktari ambao wanaangalia namna na ambavyo ukienda katika mashindano haya hali yako ya afya aaya naalyasalaasnknye kme a mara mingi hutokea kisa ni labda ile tuseme hali na viwango vya joto ama viwango vya hewa ama viwango vya hali ya mchezo kwenye eh, wakati hule ambao unacheza katika shinanolote li la mchezo nam mwanariadha huyo alikuwa na miaka thelathini na mitatu na mbio hizi zimekuwa na wanariadha karibu mia st kutoka kongo ethiopia ufaransa kenya lebanon moroco tanzania chad tunsia na camern wakati huo mashindano ya gofu yanaendelea nchini ya leo uh, ni wa, kenya Open, wa, wa Golf Club. Leo Mbapo raia kutoka taifa la uholanzi ndi ameyauubingwataolake la kwanza akipokea, akipokea dola doauro E, tatu, tatu, mbili, na na kwa jumla ni hela ndefu hii kwa mshinda ambaye kwaleo ameweka rekodi ya kuweza kushinda mashindano hayo a ene raundi zawanzfneyakushinda kwa jumla siku nne akiwa na mapigo kumi na wili chini ya mapigo miabsab bl lakinifransahmeweka rekodi ya mapigo tis chini ya mapigo miambili, sabina, e, taifa la afrika mashariki akiniasw ameweka historia kubwa kufuzu kwenye majikenyamaneshota dunia ya golf ya TP world yatptr unamuita ronald ruguma maliopia ameweka rekodi ya kumaliza mashindano akiwa na mapigo mawili zaidi ya sabini na tatu kwenye siku ya nne ikiwa ni jumla ya mapigo mawili kwa siku nne lakini pia tulizungumza naye k baada ya mashinano akasema kwamba tukamuliza swali kwamba je Uh, kwenye ukanda wa afrika mashariki ndiyo ameweka historia kubwa kwa kuwa mganda wa kwanza lakini ili kuboresha viwango vya mchezo huu kwenye ukanda wa afrika mashariki je yeye kama mtu ambaye amewezakuweka historia kubwa kwenye magical kenya open mwaka huu anawazia nini kuwa kama sehemu ya kuweza kuboresha viwango vya gofu miongoni mwa katika ardhi ambazo zinakuja siku zijazo hivi wasema, ronald lavyosema hili linawaendea wazazi sipingi masomo masomo ni kitu kizuri lakini ni vizuri kutambua kitu ambacho mtoto wako anakipenda kwetu hapa tunazingatia sana vitabu tu nitakupa mfano kat kitayama alishinda taji la kwanza akiwa na miaka 2 akashinda dola milioni tatu nanusu. na nusu naumi usaka alishinda taji lake la kwanza akiwa na miaka 1 uinami 8 na alishinda dola milioni blnukaan tunaangalia vitabu sana ila inafaa tuanze kukuza vipaji kando na hilo tunahitaji kuunga mkono na serikali zetu kivyovyote vile huwezi kuanza kucheza gofu kwenye umri mchanga peke yako tu lazima tuwe na akademia za gofu kwa hivyo ndio tuko na akademia lakini sidani zina vifaa vyote vinavyohitajika sauti yake ronald uma ambaye amesema kwamba labda tunafaa kuwa na akademia za gofu nyingi kwenye ukanda a afrika mashariki pia alizungumzia kwamba labda ufadhili wachezaji mara mingi wanakuja wakati wa mashindano hayakuji kablaya mashindano katika kujiandaa kabla ya mashina, unayani, katika kujia anda, kabla kucheza walewadhaminiawao aann uaa aaaafaawae nasi kabla wakati wa mashindano na pia baada ya mashindano ili tuweze kuwa na ule msururu wa matokeo nakuweza na kujiboresha ili kuweza kufanya vizuri katika makala manakuja ya gofu duniani kujuum a kwamba kwa leo ruguma amekuwa nafasi ya sabmoja na amejishindia ur 4 ni kwamba ndiyo haja kuwa nafasibora kwamba hela ambayo inampa matumaini tosha pia mm. kwamba vizuri ya, ya dunia hivi karibuni tukiachana na mashindano ya gofu sasa hivi tuelekee katika mbio za kuendesha baiskeli mashindano ya turdi rwanda ambapo christoher karenzi ameandaa taarifa ifuatayo baada ya mashindano hayo kukamilika leo hii hatua ya nane ya mwisho wa mbio za baiskere turuji rwanda imenonanga majira ya satano asubuhi eneo la kcc kigali convention cent kuelekea mitaa mbalimbali ya jiji la kigali huku wakipanda milima na kushuka mabonde pamoja na maeneo tambarare yenye mandhari ya jiji la kigali kwa jumla mwingereza joseph brackmore ametawazwa bingwa watuji rwanda umbali wa kilomita 740 kote nchini rwanda baada ya kutumia muda wa saa 17 dakika 18 na sekunde 46 blam anaeleza hali ya mambo yalivyokuwa walinipa changamoto sana lakini nilipopata nguvu katika sehemu za juu zenye hali and ya hewa nzuri nami niliwapa changamoto kwa hivyo ndiyo nilipata nguvu zaidi na kisha katika sehemu zingine za kuteremka zikanisaidia kushinda mbio zinazofuata tutaenda taiwan tutaona tunachoweza kufanya <laughs> joseph blackmore akishirikiana na bingwa mara nne wa, wa tour de france cristefrum pamoja na wenzake wa timu ya klabu ya israel israel premier tack umeonyesha kiwango cha juu hasa kupanda milima mnyarwande aliyekuja karibu ni erik emmanizabayo amekuja kwenye nafasi ya 17 akiwa nyuma kwa dakika 5 na sekundi 13 mwakasanelson ni kocha wa kuongeza nguvu za misuri katika timu ya may yay na kwangu nadhani uh, uh, kitakachoweza kutusaidia hizi uh, uh, viongozi wetu uh, katika ni, ni muhimu uh, tukitoka kama hii unajua hi, hi, tu sana sana uh, ikiwezekana m- michezo mbalimbali htu eh, onwtwanaoshirik so, kati uhi tuktk uh, ka jumnoautwak u kuwa na wachezaji wazuri shindano la kimataifa la turji rwanda m224 limefikia kilele chake leo lilianza tarehe 18 mwezi huu hadi tarehe 25 februari nchi 19 kutoka mataifa mbalimbali mbali, duniani zilishiriki barani afrika timu zilishiriki awami ya 16 ya shindano hili ikiwa ni pamoja na algeria eritrea ethiopia mauritius na rwanda eritrea imetawazwa kuwa timu bora kwa jumla kutoka jukwa la michezo ni mwanamichezo wako christohe karenzi kigali hii kiswahili sante sana christopher karenzi akiwa maeneo ya kigali nasi mwaka ujao mm. uh, ukifika tukiwa tutakuwa tunamwomba vikto abuso na Emmanuel makundi makundiwawasilishi uh, ombi letu mm. la kufika katika mvio hizi bila shaka lakini wakati huo taarifa nyingine kubwa kutoka rwanda ni kuwa sasa hivi uh, jeand mkundi ukri atakuwa wa kwanza kutoka rwanda hmm. ambaye atakuwa katika mashindano ya olimpiki pari mwaka huu mwezi julai tarehe ishiriina sita na ni katika mpira wa wavu wa ufukweni kutoka rwanda umempitia labda amekuwa akisimamia michezo katika sekta gani na gani ndiyo na atakuwa miongoni mwa marefari wa mchanga zaidi kati ya miongoni mwa marefari 1s ambayo amechaguliwa naatakuwa wa kwanza muafrika ambaye ni meusi kushirikishwa katika kitengo hicho cha chaahivo tukizungumzia marefari tutasema salima radhia mkansanga mm. na sasa wa... historia kutoka right. nchini rwanda yeah. lakini kwenye wasiukazi wake huyu jean du mkundiukuri mwenyeumri a miaka t mitano ha, amewahi kuwa mchezaji wa zamani ya timu a vobl akiwashule uniwa upili lakini pia amewahi kuwa mwamuzi kwenye mashindano ya ufukweni yab tangia mwaka 1atatu akiwa basi ni miongoni mwa marefa hiawnn katika duniani ambao wanamiliki deseni ya juu zaidi ynlita yani ya ambao pia inahusisha marefa wawili kutoka barani afrika awali pia kuwa katibu mkuu kwenye shirikisho makamati olimpiki nchini rwanda lakini pia awali hii hivi karibuni tu ameweza kuwa mwamuzi kwenye mashindano ya volebl ufukweni ambayo ilikuwa ni kwenye mashindano ya kule maeneo ya mexico kombe la dunia la beach volbal mwaka jana lakini pia mwakajaaa likua mwamuzi kwenye mashindano ya kuleas kcksen ya juu zaidi kwenye eh, angamangazi za kimataifa duniani hmm. aswduniani atika soma enye saa 11 na dakika 47 jijini kigali rwanda bunjubura huko burundi goma drc khatumu huko sudan unaendelea kusikiliza makala ya wani jukwaa la michezo valeri mumbere akiwa maeneo ya drc anasema na anaendelea kufuatilia matangazo pamoja na pawe kalunga wa kalunga lakini sasa hivi nataka tuzungumzie mashindano ya clab bingwa barani afrika young africans hapo jana wamepata ushindi mkubwa dhidi ya ya algeria magoli manne kwa sifuri na kuajihakikishia nafasi nzuri sana ya kuifuzu katika hatua ya robo fainali lakini kwanza tuwasikie mashabiki wa young africans baada ya mchuano huo leo ni siku kubwa na siku ya furaha kwa wana, wana yanga lakini kwa watanzania kwa ujumla kualifikeshen ya kwenda robo fainali kabla ya mechi moja haijawahi kutokea katika klabu yetu na hili ni jambo kubwa kwetu sisi lazima tujivunie kwa haya mafanikio haya mafanikio sio ya yanga peke yake haya mafanikio yanabebwa na watu wote wotekuheshimisha leo wametupa nguvu ya kujisikia kweli sisi ni timu ya wananchi angalia namna ambavyo wanayanga walivyokuwa na furaha kwa kazi kubwa ambayo wameifanya ilikuwa sio rahisi kumfunga mwarabu goli nne atujamalizana naye mwalagu tumempiga nne lakini bado kuna kazi naye usiku lazima tumtokee ndotoni hili uh, ni funzo kwa timu zote ambazo zinaomba mwenzao wa africans wana nafasi gani katika mashindano haya ndio huenda wakawa wanafuzu kwa mara ya kwanza katika historia ya soka barani afrika kwenye ngazi za chamiolag baada ya ushindi huo mkubwa dhidi ya mane kwa bila ana sku alamcnwmw mabingaamo a ngo Hmm. asex mosa kutoka evericoast bingwa mara moja mwaka 988 ala ahli ambayo aashikilia rekodi ya ushindi wa hwaashindiataji mara mingi zaidi na amefuzu kwa mara ya nane kwenye hatua za mtwano alafu sandowns kutoka kusini wamefuzu kwa mara ya sita mfululizo kwenye hatua za mtwano petro lwanda inafuzu kwa mara yao ya tano baada ya kuwa nusu fainali mara mbili mwakpia lakini pia simba wanaweza kufuzu lakini bado wanasubiria sawa na naaablana naamapia na pia na alhdurman ambao pia wao wamwai kuwa nafasi ya pili mara mbili awali mwakwahsema kwamba yanga kufuzu pale ni nzuri lakini katika viwango hivyo wanajikuta katika chungu ambacho kidogo kina watu ambao wazoefu kualiko yanga lakini mm. ushindu huo dhidi ya serbmane kwa bila utakua nawapa matumaini mazuri zaidi na pia uwezo mkubwa wa kuweza hata kuipiga al ahli kwenye mechi mao inasalia mwisho ya makundi ksma kwamba yanga kufuzu kwao ndio e, kuna kunawapa mshawasha mkubwa lakini je sasa kuingia kwenye hatua hatua kuna mm-hmm. kazi kazi kubwa kufanya ambayo inazidi za kwamba sasa mechi zitakuwa ngumu zaidi kila mm-hmm. timu ambao anakutana nayo itakuwa inataka kushinda mechi yake ya nyumbani lakini pia mechi ya ugenini kwa akili sana ndio p mha hapa kwenye hatua za makund wameshinda uh, kwanza walipigwa cya anzakwa sa mechi ya sare alafu ya, ya kurudiana wakawapiga blamwampata ushindi mara moja dhidi yao kwa hiyo itakuwa ni viwango ambao ni mtuano, kuliko viwango vya makundi itoausa wa walishindwa na tunis magoli mawili kwa sifuri stb wakashindwa afrika kusini 2 na aaa ya nawdyaooco 1 sf lakini pia tp mazembe walipata ushindi mkubwa wakiwa nyumbani magoli matatu kwa sifuri dhidi ya pyramid prami anacheza fiston kalala mayele ambaye ni raia wa drc lakini pia tp mazembe wameongoza kundi na wao nafasi yao unaiona wapi katika mashindano kuongoza kundi kwa mazembe kwa alamakumi alama sawa na bingwa zamani mwaka bsmagolimbbm yani, na na ya na ya na yanga natua zazmbe kwenye hatu inaofata kidogo ndio ndio kazi inaanza kwa mazembe mazembe mazembe na kwamba wao naamini wana nafasi kubwa sana sasa timu ipo kwenye ubora kazembe kurudi katika zake uh, mtandao wa Facebook, kiswahili anasema waarabu walishindwa kuna watu ambao hatakuwa na wikendi nzuri nadhani huyo ni shabiki wa yanga ambayo anawazungumzia mashabiki wa simba kisha lubunga milahano anasema waarabu siku hizi wamekuwa wa mchongo mimi ni paul nzioki nipo na jason sagini makala yawn ni jukwaa la michezo ukiwa nchini kenya pia unaweza ukasikiliza matangazo ya refa ya kiswahili kupitia redio wa shirika wetu atg radio nairobi ni 987 na wakati huo kuna mechi ambazo zinaendelea katika ukanda wetu afrika mashariki nianzie kule burundi vital o wamepata ushindi wa tatu sfuri dhidi ya tiganua Uh, mojamoja dhidi moja, yaasii wakashindwa na bumamuru timu ya majeshi moja s nchininbbl dhidi ya na Kenya uh, mechi leo, moja moja na mashujaa idi yakisawakapata kidogo jioni ya leo kagera dogojonyleo dhidi ya ihefu fc kule kenya ni wikendi ya kombe la shirikisho a fkfc unazungumzia uh, ushindi kwenye hatua za penalti manne kwa tatu mara shuga ikipiga titans baada ya kufuatia sare ya kutofungana kwenye muda wa kawaida lakini pia taska imepiga bambani stars mawili kwa moja na homeboys, solian city mawili kwa stands, Hope, Africa, mawili kwa kwa bila stars imepiga harvest of wimepigamawli bikifunga klabu yake nyumbani goli moja kwa bila lakini pia mashindano ya kombe la shirikisho yanaendelea barani afrika baraniafria dhidi ya fc ya misri mechi imeisha sare ya moja moja hatuna bahati afrika mashariki na kati kwa sababu hakuna timu ambayo ilifuzu katika haya mashindano wakati huu lakini kule england uton wamepata ushindi wa moja sifuri dhidi ya sheffield united ufaransa liga aluhaf sasa hivi wapo chini goli moja kwa sababu ram wanaongoza mchezo huo 2m anis na clamo sifr kwa sifuri toulus wamepata ushindi wa tatu moja dhidi ya lil baadaye ya psg watakuwa wanapambana na ren kisha monaco wameshinda alhans uh, uh, tatu kwa mbili kuna mchano mkubwa wa ufl cap kule england chelsea e, bado ni bilabila lissahivi kipindi mm-hmm. cha aainaendelea na walifunga bao awali chelsa kataliwa kupitia vr mm-hmm wanasakataji la ya sit clabu yawakisakataji la kumi lapool ya chini yake kufunkandoka msimun ukiisha sema kwamba mchezo mgumunakosa huduma za Diaz, jota pamoja pia na sala lakini pia chelsea wao katika fomu nzuri baada ya ushindi wao masare yao wa moja amojamoja dhidi ya city wkendi jana mcheomo nafiiri kwamba huenda asilimia 7 naipatia chelsea kuweza kunyakwa kwalonakwambaahionasema wambalivpool watapotezafainalinaona kwamba huenda wakapoteza na kwamba majuriyao anayapatauenda yakawaponza kunyekwatajirao la kumi la flap kule ujerumani bundesliga a frankfurt wapo chini goli moja kwa sababu wolfsburg wanaongoza mbili moja dtmnd baadaye na Offenheim osburg na frameburg mimi ni paul nzioki nimekuwa na jason sagini ndani ya makala ya jukwaa la michezo mpira tunarusha kwake florence akamilisha matangazo kwa siku ya leo kwa heri. kushukuru sana jason sagini na ponzioki na ni msikilizaji baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni hii watu 25 wapoteza maisha kwenye ajali ya barabarani nchini tanzania na aliyekuwa rais wa namibia hage ganborg azikwa katika mji mkuu wa winhoek rais wa zamani vile vile wa marekani anaendelea kufanya vizuri kwenye kura za wajumbe wa chama chake cha republican tupate kibao prasej in the moonlight cha kag mali kutokea kule jamaika And let you sing my song. my I've been on this walkin' way too long. I've been on my own, on, on but we ain't never left alone, long, long. And if I'm telling you the feeling is wrong, relax a little, friend, this won't take too long. And when you're feeling alone, you can call my phone. Is there a better way to go? Teach them something before they lose the song the wrong