ma akiondoka hapo george ajoi tunaingia na jukaa la michezo akiwa nami jason sagini the theh bishna wenzangu hapa paul mztangazia mingi pio pia michuano ya kufuzu olimpiki mwaka huu kwa soka barani y afrika linivyotangazia pia kikubwa ni kusana basi na kwamba kenya imeweka rasmi tangazo kwamba litakua na jengo wanja mpya katika ardhi ya nairobi kule jamhuri ikiwa ni kwenye maandalizi kuelekea afcon ya pia pia mashindano ya bingwa, barani hivi je nafasi mbili za mwisho wenye robo finali finali basi je simba watafuzu huo kwenye robo final aia pia eh, masaibu yaliyomkumba kiungo wa zamani wa timu ya yaen na pia ya taifu, France, Blais, paul, Pogwa, Chambale, pia timu taifa leble paul piatmafanaa miongoni mwa tuzo la mwaka huu lai awhilii jukwa la michezo karibu sana nabwaanzikikaribu kwenye kipindi cha jukwa la michezo jumamosi hii ya kwanza ya mwezi machi sana. tuanze katika anga za kufuzuolja ba ssahizi tunaangazia ni siku 146 kuelekea kuanza kwa olimpiki ya mwaka huu katika jiji la paris huko nchini ufaransa na wiki hii kumefanyika mishandano kadhaa ya kufuzu kwenye soka ambapo kwenye timu taifa za soko za kinada kwamba kwamba hivi tunazungumzia timu nne kwenye awamu ya mwisho ya kufuzu olimpiki baada ya kwamba moroko kuipiga tunisia magoli manne kwa moja kwenye nusu finalnayozambia ikitoa sare a taifa la aki kaoagoli moja kwa bila kati ya ya kombe la dunia lilofanyika mwaka jana huko new zealand na pia taifa la australia kwenye kombe la wanawake la soka duniani ambapo nigeria iliishia kuwa timu bora kutoka barani afrika ambayo angalau uh, ilifanya mambo uh, kuonekana kwamba hizi uh, timu kutoka afrika za kinadada zinawezataaaun agoi ngia kinadada barani afrika lazima utazipea uh, katika nafasi za kwanza hivi mm-hmm. karibuni taafa zakwanzhiikaribunialikua sana saname lakini zambia na wao wamefanya kazi kubwa katika soka lao naamini na soklao uh, kuwakilisha bara ya afrika katika mashindano ya olimpiki mm-hmm. itakuwa ni timu shindani kwa sababu timu zote ukizizungumzia Morocco, zambia afrika kusini na nigeria ni timu ambazo zipo kwenye ubora wa hali ya juu sana mm-hmm. barani afrika kwa soka la kinadada mwezi aprili tarehe moja iakuwa ni mechi ya mkondo wa kwanza na South africa fikisha baadaye zambia dhidi ya moroco lakini pia mechi mech zichezwa siku saba baadaye tarehe tisa mwezi aprili ikiwani kwenye siku ya marudiano kwenye mechi hizo mbili sabadu kwenye riadha ama kwenye olimpiki hizo ni kwamba tayari uh, waandalizi wa kamati kuu ya olimpiki mwaka huu kule paris wamepokelewa so, aa wameshachukua wamekabidhiwa rasmi makao makuu ya wanariadha yaani ambayo iko kule paris ufaransa labda ukiangalia tathmin kwamba jiji hili la makao haya makuu ya wanariadha huko paris ina ni kubwa mno manake ilishakamiliwa hivi karibuni baada ya kuweza kujengwa vyumba ama majumba takriban themanina mbili ambayo ana majumba uh, takriban alfu tatu na vyumba alfu saba na mia mbili nasagini uh, kijiji hiki pia ni ukubwa wa hekari hamsin mm. uh, uh, uh, la uh, na mbili kizungmzia mambo yaaao san ma katikati majij las wanariada u kmna nn nanakumbuka wama wanariadha wanatembea na wafanyikazi wao wote pamoja lakini pia kitu ambacho kilinpendeza nikuashle b najua barani afrika tunajenga viwanja tutumie mm-hmm. lakini hata utakumbuka kule katari wakati wa kombe la dunia baadhi ya viwanja viligeuzwa kuwa sehemu mm-hmm. ya mambo mengine sasa hivi hivi hiki kijiji ambacho kitatumika na wanariadha wakati hu wa mbio za olimpiki bado baada ya mashindano kamilika kitarudishwa bado kwa wanaweza kuuza kufanyia kila baada mwezi mmoja ao aaakt aoaaada a m huu ya olimpiki kule paris ufaransa sasa kwenye soka mwenzangu zoke ni kwamba taifa la nigeria imepoteza kocha wake josé peseiro baada ya, ya kombe la inalya ombe lauebaada aakutamatika sialhamisi naoma mba e ameshaaawaawajampoteza kwa sababu kandarasi yake imekamilika mm-hmm. sasa kulikuwa na mzozo mkubwa sana wa wayeye kupewa kandarasi nyingine mpya na utafahamu kwamba mshahara wake ulikuwa ni dola hamsini alfu mm-hmm. akaitisha dol alf miamojaishiin uh, alf sasa shirikisho la soka nchini kutoa hela h amshara wake amba walikua wanaa nayy na anataka onge amshaa akumbka Kani kama kamanaa bado wanaendelea kuamini watu kutoka ulaya alipopewa jukumu la lakueakufuntimu ya taifa nigeria mwezi mei mwaatia jukumumoja uetim hiyo ya taifa nigeria kwenye fainali za kombe la afrika na alifanya alifanafikiri kwamba kwa aina moja au nyingine malengo ya timu yake kwenye kandarasi yake ambayo alipatiwa ambyo alipatiwaakipatiwa timu ya taifa a nieria aliafikia kwa hiyo ni sahili kuongezewa nyongeza ya mshahara. Alifikia malengo lakini kumbuka kwamba kuna baadhi ya maneno ambayo yanasemwa. Ndio. Alifikia malengo lakini timu haijacheza kwa kupendeza. Mm. Kumbuka ile ni Nigeria Super Eagles. Uh, Ukizungumzia katika afuko niliyopita kule Cameroon, walicheza lakini wakaonolewa wakufika katika fainali kama walivofika. Mm-hmm. Lakini watu wakasema kwamba timu imecheza vizuri, timu imepiga mm-hmm. pasi nyingi. Sasa hivi timu ilifika fainali lakini baadhi ya mashabiki kutoka Nigeria wako wanaamini. Kwa hivyo bado shirikisho la soka nchini nigeria wakawa kuamini kocha kocha ni ni wa wa wa cha kwa kwa hivyo afai kuongezwa mshahara kwa kwamba hakushinda hakushinda bara afrika sasa, sasa angeshinda mm, lakini mm-hmm. bado yule mreno kawaida na Peseiro, pia taifa ya, ya kule Kamerun, na zoomzia, na rais samuel kiso kule wameambiwa kwamba sasa bng kwenye mchakato kwa kumtafuta kocha mpya kwa sababu <laughs> inaonekana ni kama Samuel Eto'o anaendelea kuwapenda marafiki zake ambao aliwahi kucheza soka pamoja katika timu ya taifa hmm. kwa wanaendelea kutumikia timu ya taifa. Sasa taarifa kule zinasema kwamba taarifa itatoka ikulu. Hmm. Hmm. Naye hmm. na, pia Nafaku Star anastahili kuondolewa maana yake alicheza mechi moja pekee. Ndhani ile Kobars kama sabayi. ni wakati wake wa kuondoka huko umefika hmm. na alifaa kuondoka hata kabla ya kuelekea Afcon. Hmm. Ukiangalia migogoro namna ambavyo imekuwa na usimamizi lakini ukizungumza kwa kubwa kocha anafaa kuwa na maamuzi sasa kocha ambaye hawezi kuamua hadi simu ipigwe na mtu mwingine ambaye anasimamia shirikisho huyo sio kocha ambaye anafaa kuwa katika timu ya taifa ukimwangalia kocha song na naibu wake ambaye alikuwa kocha wa timu ya taifa ya Kenya sasa nani pale anafaa kuati kocha wa timu ya taifa kwa hivyo alifua kuondoka mapema lakini kwa sababu ya uhusiano wake na rais wa shirikisho la soka nchini Kamerun dio. bwana Samueleto akaendelea bado kumwamini tuangazie mashindano ya club bingo barani Afrika ambapo sasa hivi uwanjani mashindano yamekamilika muda upili ulipita ni kwamba kwenye raundi ya 6 kwenye atuo makundi sundowns wakusini mpiga mazembe ya jerasi goal moja kwa bila na pyramid ya misri ikitoka 2-2 na nwadibu ya Mauritania hapo jana unazo Mze, kipigo cha goli moja kwa bila eh, cha klabia, young Africans, Tanzania, thidia, al- ya lb yazniadhidi ya hya kulekti ikipigamiagaa magoli matatu kwa bila lakini leo jioni mda mchache ujao simba inapiga ya ushindi ili kufuzu kwenye raundi ya mtwano enyeonaje simba kwenye raundi ya mwisho hii ya makundi watu husema kwamba mpira una matokeo matatu mm. una kufungwa aa, kuna kushinda na kuna sare lakini kwa simba leo mm-hmm matokeo ambayo wanahitaji nipoint tatu yanamaana kambawasinaauaas a ametoa hela ndefu sana ka wachezaji wake nawambia ma sana kwa sasa. Uh, Unafahamu kwamba kuna taarifa ambazo zimetokea katikati majuma Mo Doji kusema kwamba anaimiliki timu na alinunua Diyo. miaka 5 nyuma. Sasa kuna mgogoro mkubwa sana pale lakini nadhani watatumia uwanja wa nyumbani vizuri kama walivyofanya Young Africans mm-hmm. sababu wao na Young Africans wameenda Messi wamepoteza. Sasa kama wangeshinda zile 4 dhidi ya CR Belenensesd matokeo angekuwa mengine lakini kwa Simba nadhani ni mchuoano ambao upo ukoo wao washindo wa wenyewe mm-hmm. lakini muhimu andonakutumia uwanja wa nyumbani kueshimu sana aa kaau maa yakana waakutanwtwalwaondoa mashindanoangwawlnyemeaskn mie hali ikoje huko daressalam katika ugo wa mkapa asante uh, sana sajini hapo nairobi kenya uh, huu si mchezo wa kuhitaji sare wala wakupoteza huu uh, ni mchezo ambao kila timu inahitaji ushindi tu kocha abdulhak shika wa klabu ya simba anasema yeye anasaka tokeo moja tu tokeo la ushindi ili kuwapa simba furaha lakini pia uh, watanzania kiujumla kuwapatia furaha kwani simba kutinga robo fainali imekuwa si jambo geni wao wamekuwa mara y kadha wakadha wamekuwa wanafika katika torbo fainali na kwa sababu wako nyumbani anatumia advantage wa wanja nyumbani kuweza kupata matokeo lakini kocha morena wa klabu ya jonn galax anasema kwamba wao wamekuja hapa kusaka alama ya ushindi tu na hawahitaji matokeo mngine licha ya kwamba amesikia kwamba simba wanataka kulipa kisasi eh, lakini anasema kama ni kisasi basi angelipa kwa yanga kwa sababu katika mchezo wa mwisho walipigwa goli tano simba na yanga eh, hivyo wao wamekuja hapa kusaka ushindi na wala hawana mpango wa habari ya kisasi lakini mpaka sasa anavyozungumza najua tangu leo kumekuwa na hali ya mvua jijini daressalam hii imepelekea pengine eh, kuwa na mwhitikio mdogoshitokeza uwanjani pengine labda baadaye kwa sababu mchezo mchezounapigwa majira ya saa sa usiku labda labdatokeza kwa lakini mpaka sasa tunavyozungumza mashabiki mashabiki uwanjani ni wachache sana sana licha kuepo hamasa takriban kuwataka na na na wa wa wa simba simba simba ujaze uwanja benjamin mkapa mkapa kuwa mchezaji katika katika katika mchezo mchezo kileo kati kati ya kwa Nairobi, Kenya. Aa, mkapa, simba, na ya ya ya ya mnyama asante amri akiwa kule anafuatilia raundi mwisho makundi kuweza kuja labda mambo nanashon kufuzu kwenye pia, zunzia, taifama, klambu, ya mimos, no, yehn oe unazungumzia kwamba pia mwenzangu eh, kuna mashabiki wa simba pia wana kauli zao maana kwamba pia wanafukuzia kuweza kushuhudia labda je watafuzu kwa wanaogopa kwa aibu mm. eh, sababu wenzao young africans tayari robo sasa wao wanaogopa aibu ndio tuwasikirie mashabiki wa simba kuelekea mchezo muhimu leo usiku i tumejipanga zaidi kwa sababu tushajua makosa yetu ya mechi iliyopita kwa hiyo maandalizi yalianza mapema baada ya kujua tunamaliza anajua nia na kila kitu kiko vizuri hatuna wasiwasi katika mechi yetu ya jumamosi inshaallah tutapata matokeo na tutaingia robo fainali kwa kishindo u mchezo tuna kwa sababu ni malengo yetu ambayo tuliokuwa tunahitaji msimu huu ili twende nusu fainali na kadhalika na fainali na zaidi tunamtanguliza mwenyezi mungu kwamba hii tunatoboa robo fainali lengo letu sisi ni kupika nusu fainali lakini huwezi kufika nusu fainali kama hujafika kama hujapita robo fainali hayo ndo malengo yetu sisi wana simba yaani hii ni kawaida yetu huwa tunakosea moja moja lakini hii lazima tupike roba fainali kwa sababu tupate kutimiza malengo yetu malengo yetu ni kucheza nusu au fainali kwaiyo tukiishia hapa hatutofika malengo tukaa kwenye matokeo yote siku zote simba ni bora simba ni imara mda wote saa yote mashabiki wa simba hao kila leri kwenu kwenye mchezo wa leo jioni namkule kampana nairobi pia na kule mogadish nasababani saa 12 jionidaia1ipinda michezo ukiwa amozaau zatangazia mashindano ma viwanja vya soka katika ulingo wa afrika mashariki na huko tanzaniamashuaimepiga nangolimoja bila blbla a mtbwa shuga sahanaongoli moja usiku iykgeshukinonoi baadayeusikakiule rwanda unazungumzia kichapo cha mbili bila kati gesera, ya bogesera dhidi ya mukura victory sports nayo musanze ikipiga muhazi nt goli moja kwa bila kule kenya na kule burundi kukoje nianzie nchini kenya ambapo muoroni youth wameshindwa na taska b mj talanda fc sare ya moja moja dhidi ya kakamega boys ghoromea amepata ushindi mkubwa magoli mane kwa sifuri dhidi ya poste rangers kariobangi sharks suluhu kwa suluhu dhidi ya nairobi city stars bidnited na sofepaka moja moja kule burundi magara young boys wameshindwa na vital o 2 le messenger yongozi namlameindua uh, uh, mpango rasmi wa ueni ana ya ne aa kauli ya raiswlim ruto kuelekea ujenzi huu mpya ya uwanja wa ac afon 2027 ndiyo mwanzo and wa afrika mashariki kuwa mibabe katika ukuzaji wa soka na mashindano ya soka tunataka uwanja huu kujengwa kwa viwango vya kimataifa kwa kutumia nidhamu ya kijeshi uwanja mpya huyo huo mwenzangu nziokini kwamba utakuwa unajengwa katika ardhi ya hekta 4564 45, na napia utakua unamilikiwa mba utakua najengo pia, utaku pia kano na huo utakuwa pia unamiliki uwanja uh, wa riadha lakini pia uwanja wa mchezo wa raga laichiambali pia utakua najengwa na waandalizi ma wale mbanajengwawanja huo ni kutoka taifa la uchina kampuni ya chinaid ambao pia ndio wajenzi wa barabara ya uperh lakini pia barabara ya xpeswy kule nairobi laini pia unazungumzia kwamba utauajengwa kwanzia mwezi huu machi hadi desemba mwaka ujao lakini pia utakua na miliki mashabiki na pia ikiwemo nain ama maeneo ya kuonyesha magari lta kwa wakati mmoja Uh, mimi nitaamini uwanja ukikamilika na nikiona uwanja na ni ripoti moja kwa moja kutoka uwanja wa talanta hela mm. yeah. tusie kauli yake waziri wa michezo nchini kenya babo unamwamba kuelekea ujenzi huu mpya uwanja wa waat uwanja huu unazingatia vigezo vyote vya fifa na kafu kwa mfano ukubwa mashabiki on, uh, sehemu ya wageni and mashuhuri and na mengine ambayo fifa na kafu zimeweka anasema ni uwanja wa kimataifa unaakwenda kujengwa katika jiji la na nairobi Uh, viwanja vyote nchini kenya wanasema ni viwanja vya kimataifa mm. lakini viwanja ukiviangalia na na uangalie uangalie uwanja uwanja uwanja wa wa ni england de kusema kwamba kwamba kimataifa mm. kwa hivyo labda tusubiri uh, namna ambavyo ukiangalia kwenye kwenye picha picha ambazo ambazo mitandao ya kijamii wanasema utakaa hivi wakati unakamilika basi naweza tukasema utakuwa ni uwanja wa kimataifa tukitoka hapo tuangazia hivi michano ama katika ulingo wa soka kule barani ulaya tuangazie viwanja vya so newam sahianani mende awambaomapumzkoninaongo ooaa iyaklu ya ya aston ana ya yklabu ya masel nzioki masaib ya paul pogana kwamba ssahivi amepigwa uh, marufuku yamziya uh, miaka minne kisa ni maswala ya ulaji naamesema kwamba aijaisha mm. eh, kabla iakisa <laughs> lazima bado atarudi mahakamani lakini kwa pal obnaan kmmakaake aaa amaka ama maathelathin ne mhezowasoa ya kufia mshowao ya fainali ya klab bingwa mm. lakini maisha yyakuwa mazuri sana kwake akiwa na klubu ya manchester united kwa hivyo nadhani paul pogba kitabu chake katika soka kimeandikwa tayari na pole sana kwa kwa mzuri sana kwa kwamba kwamba alikuwa wa wa wakishinda kombe la dunia la la mwaka huu, la, Awaza jiji la Beijing, kule China, rasmi wa za dunia dunia tuzo rasmi za a whi kuru sana sagini a pamoja na nzioki na msikilizaji kwa kumaliza matangazo haya tuangazie muktasari raia 15 waliokuwa wameuawa na waasi wa kodeko na kuzikwa pamoja wamefukuliwa na kuzikwa tena huko ituri msikilizaji tupate wimbo ufukutanu wake msanii papa wemba kutoka drc she o lipo la ti o kolo lo la o kolo ta no ma ana che kala sa anawakalile funa anawakalile funa daamaa won se na ana lukumbi lukumbi la sobi ba k'obi ba oyé k'obi ba oyé. mskilizaji wimbo ufukutanu wake msanii papa wemba kutoka drc unatukamilishia matangazo yetu jioni ya leo kwa niaba ya usimamizi wa matangazo vikto buso fundi mitambo vital mugisho pamoja na florence kivuva aliyekuwapeperushia matangazo haya mbashara kupitia ukurasa wetu wa facebook mimi ni george ajowi hadi wakati mwingine kwa heri