Nam, asante sana hapo. Akiondoka Carol cor, wengine anachukua la michezo. Ukiwa nami Jason Sagini, the sports arch bishop, niko naye Paul Zioki mwanaspoti, na bila shaka pia niko na mgeni kwa leo, bila shaka kutoka Lubumbashi, Nairobi nchini Kenya, unamwita Kahozi Kosher. Mikonela mengi kiwemo, pia mashindano ya All African Games kule Ghana. Je, wamefanyaje timu za Afrika Mashariki na karakiri? Angazia pia draw ya robo finali katika michuano ya bara Afrika kwa vilabu Kafa Champions Ligi, Yanga na Simba. Je, wampanguaje kucheza katika hatua hiyo? Hivi karibuni Ghana pia nayo imetangaza ime, ime kumpa kazi tena kwa mara ya pili kocha Oto Ado. Katika Kamerun inakumbwa na kashfa nyingine mpya ya udanganyifu wa miaka katika timu yake ya taifa ya Kamerun. Tunaangaza pia mkutano wa tisa wa shirikisho la soka nchini Kenya, FKF umetibuka je kuliko, lakini tunaangazia uh, draw ya, ya UEFA Champions League, Arsenal wakipangwa na Bayern Munich, wakati pia PSG ikipangwa na klabu ya Barcelona. Karibu sana, twende nalo na karibuni sana Nzioki na mgeni kwa leo Kahozi Kosha. Nianza na Nzioki kwanza. Uh, mimi nipo salama mm. Nadhani angejitambulisha kwa sana bwana <laughs> Kahozi, wametuzoea wa, wa tukiwa wawili lakini kwa leo eh, kuna mgeni kwa studio kutoka Lubumbashi hadi Nairobi nchini Kenya. Kahozi Kosha, karibu studioni RFI Kiswahili kwenye jukwaa la michezo. Asante uh, sana uh, na bonsoir bonjour. Uh, eh, hali ikoje lakini? Hey, eh, safi, umekuja vizuri. Hey, eh, nimekuja vizuri. Lubumbashi kwema? Hey, eh, Lubumbashi kwema. Uh -huh. Nairobi kwema kuna joto, kuna Aha. wakati kuna baridi, wakati kuna joto. mahali pazuri pa kucheza mpira <laughs> nashukuru kuwa naye kwenye kipindi siku zi tuanze kuangazia mashindano ya All African Games kule Ghana, ambapo tunaangazia mm -hmm. matokeo na wamefanyaje katika timu za taifa za Afrika Mashariki na kati, ambapo hapo jana Uh, kwenye volleyball ya wanaume ni kwamba Wafalme Stars ya nchini Kenya ilipiga Ghana tatu bila, wakati pili Wilaza eh, Chad tatu bila katibu wa kwa pia inatafuta kufuzu makushinda kushinda mechi yake tatu furulizo dhidi ya Gambia wiki ijayo, na kujiunga na timu ya kinadada ya Malkia Strikers eh, kwenye robo finali hizo za All African Games kule Ghana. Kwenye ndondi DRC jana pia ilifanya vizuri kwamba ilipata ushindi mara tatu kwa mpigo kwa mechi zake tatu za kwanza baada ya mchezaji bondia Matete Balo kumpiga kwa KO Juan Marcos, naye Zengala Malenga Boniface akifuzu robo fainali hiyo baada ya kumpiga ama kushinda kwenye raundi ya kwanza. Lakini pia Kalongo Bakora alifuzu baada ya kumlazimisha kujiuzula ama kuamua kuacha mchezo mchezaji ya mabondia Luis Mario. Hivi leo wabondia watano kutoka taifa la DRC wapo wanjani kumenyana ili kutafuta kufuzu kuingia katika hatua ya robo fainali. Kwenye soka, Kongo na Uganda wamefuzu kuingia hatua za nusu fainali a kuongoza eh, kundi zao kundi A na kundi B. Uganda kufikia sasa ni kwamba Nzioki wapo nafasi ya 16 wakiwa na jumla medali eh, saba, moja ya dhahabu kwenye kitengo cha badminton cha wanawake doubles, lakini pia medali tatu za fedha kwenye kitengo cha weightlifting kwa wanaume, na pia lakini pia kwenye kitengo cha badminton kwa wanawake, ambapo ni msemo mchezaji mmoja kila upande. Pia wana medali tatu za za fedha ama shaba kwenye upande wa wa wa wa wanaume weightlifting, na pia, kwenye badminton kwa singles, za mchezo wa kinadada wa mchezo wa badminton. Lakini Kenya iko na process 26 kwa medali tano peke yake, mataifa yote ambayo umeyataja pamoja na DRC. Ongeza pia Djibouti wana medali moja, lakini pia Rwanda Uh, wote wameshinda katika michezo ambayo wamewekeza ndani yake. Umetoka kuzungumza namna ambavyo DRC inafanya katika ndondi, lakini pia walivyofanya kwenye medali zao ambazo wamepata kwenye mchezo wa mieleka maarufu kama wrestling. mm. Sasa hivi unaangalia pia Rwanda medali yao moja inatoka kwenye mchezo wa kuendesha baiskeli. Tunaifahamu Rwanda kwenye mashindano ya kuendesha baiskeli. Uh, medali moja ya Jibuti imetoka kwenye mchezo wa judo. mm. Lakini ukiangalia wanaongoza kwa maana ya Misri, Nigeria na Afrika Kusini, angalia michezo michezo ambayo wao wanashinda ni michezo ambayo pia wamewekeza sana na ndio maana Misri, Nigeria na Afrika Kusini. Baadaye atasalia kama mataifa ambayo yamefanikiwa sana katika haya mashindano. Wale wengine wote wanakuja kutegemea riadha hususan Afrika Mashariki. Na sasa hivi ukiangalia ni kwa nini Kenya ipo nafasi ya kumi na sita. Kwanza michezo ya riadha bado haijaanza, kwa hivyo itakuwa inaanza Jumatatu. Labda medali zao tutaanza kuziona zinaanza kuongezeka polepole wikijayo. Ah, kahuzi, angalia timu za Afrika Mashariki ama na kati Kongo na DRC ipo nafasi na saba, na pia DRC nafasi na nane, kila moja na medali nne zote zikiwa na medali za uh, shaba kila moja hadi sasa. Nakufikiri kwamba matokeo wametokea wamezalisha Kongo na DRC, je, ni ya kuridhisha mabado Uh, unaona Kongo, eh, hata hiyo medali wanaipata, ni medali wachezaji wenyewe wamepata, eh, hakupata nafasi na medali ine manake Kenya mpo nafasi na sita kwa medali tano zote zikitualiwa ziki kwenye kitengo cha wanawake cha weightlifting. Na medali hizo tano wanawake wa Kenya Esta Kavesa na Juliana Onyango unyangoipia taifa la Rwanda medali moja pekee kwenye kuendesha baiskeli kwa wanawake, na mwita mchezaji Ingabira Diana atakamilika na tarehe ishirini na tatu mwezi Machi mwaka huu huko nchini Ghana tuangazie. Sasa hivi draw kubwa iliyofanyika katika mji mkuu kule Cairo siku ya Jumanne, ambapo klabu ya Simba mpango wa kucheza na Al Ahli katika raundi ya robo fainali, kwamba mabingwa mwaka elfu mbili kumi na tano kwenye CAF Champions League. TP Mazembe kutoka DRC watapambana na klabu ya Angola Petro Atletico kutoka Angola. Angola. Waliwahi kumaliza nafasi ya nusu fainali mara ya mwisho mwaka elfu mbili ishirini na mbili. Nafasi ya Petro Atletico Angola msimu huu ni gani dhidi ya TP Mazembe? Kwa kweli, Mazembe kwanza, tuanze na Mazembe ambaye atacheza nyumbani mm. Mazembe eh, kama hawajawahi kusikia Mazembe ni mamba. Mamba ana nguvu akiwa eh, kwenye maji eh, eh, lakini kuna hofu kidogo, ukiangalia mamba eh, TP Mazembe ukitaka eh, alienda akipata hiyo barua ya njia kucheza round ya robo fanali mm. kisha kupigwa na timu ya ya Mamelodi Sandan na akapata barua ya njia na kufuzwa kwa TP mazembe kumeipatia leo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo fursa ya kuwakilisha msimu ujao timu ine mbili kwenye ligi ya mabingwa na mbili kwenye kombe la shirikisho hiyo, mm. ni moja lakini, eh, mazembe amerudi nyumbani akacheza mechi ya, ya ligi kuu ya kandanda ya DRC kupoteza mechi dhidi ya timu ya ndofenuari ya Goma. Hii imeshangazisha watu mm. Kesho mazembe anacheza mechi na eh, Don Bosco eh, na wakati umeona ma Mazembe amefanya kiwango kifupi bila kwenda hodi kwenye raundi ya rubu fainali, kwa sababu wakati Mazembe amecheza eh, amewakilisha nchi ya eh, nchi ya Kongo, lakini Kongo mchezo umesimamishwa mm. Hiyo ndio shida kubwa ya TP Mazembe mm. Mazembe na kila kitu lakini, anabidi Mazembe afanye mazoezi na mazoezi, kama anaenda anaenda dro na timu ya Dorfenoar ya Goma kama ameanza vibaya, hiyo round ya, ku, ya, ya playoff ya ligi kuu ya kandanda ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, hiyo ni ofu. Hata ukiangalia kwenye mtandao ya Tipi Mazembe, rais mwenyewe wa Tipi Mazembe anauzike ana kuona kwamba Mazembe ya, ma, siku hizi wanapewa kila kitu, lakini wana, wanafanya mm -hmm. uzembe. Kwa hiyo nafasi yao ni gani kufuzu kuingia katika hatua nusu fainali? Eh, wana bahati kwa sababu ukiangalia Petro yeah. Atletico eh, ya Luanda ni nchi jirani eh, kuna bahati hatipi mazembe kufanya vizuri mm. E, ukiangalia e, e, kwenye, kwenye kundi lao huenda, e, wenda ni timu ya kutoka huko Misri ambayo inatisha peke yake kwenye kundi hilo mm -hmm. lakini kuna wayanga pia, kuna, kuna, kuna Simba ya Tanzania Ndiyo. E, hiyo ni raundi ya robo fainali, wakifuzu wanaenda wanaenda, na hiyo ni bahati nzuri kuona kama e, Tanzania inawakilishiwa na timu mbili Ndiyo. kwenye raundi hiyo ya robo fainali nam, ukitaja Simba ni kwamba Simba imepewa kucheza na timu kutoka kule Misri Al Ahly. tuelekee Tanzania mchambuzi wetu Amri Masari akiwa Dar es Salaam, unaizungumzaje Simba dhidi ya Al Ahli kwenye raundi ya robo fainali? Asante uh, sana uh, Sajini, kutoka hapo Nairobi natazama kwa mchezo kama ulivyoniuliza swali, mchezo kati ya klabu ya Simba na Al-Ahli wanaotazamaje? katika robo finali ya klabu bingwa Afrika. Uh, Simba na Al-Ahli wamekutana mara sita katika mashindano yote uh, wakienda sare mara mbili uh, mara mbili kila moja kishinda, lakini ushindi wa kishindo unakumbukwa ni ule wa goli tano bila mwaka 2019 katika mchezo kwanza ambao Simba alifungwa kule Cairo katika michuano ya klabu bingwa. Sasa changamoto kubwa inakuja ni kwamba katika michuano yote Simba hajawahi kumtoa Al-Ahli. Ahli, Ahli utakumbuka, uh, amekuwa ni janti barani Afrika katika mashindano haya na ni bingwa mtetezi wa klabu bingwa Afrika. Hivyo je, swali lililopo ni kwamba klabu ya Simba msimu huu itaweza kupindua meza, huku ikiwa na mwenendo mbovu katika ligi kuu soka Tanzania bara? Mchezo utaamua katika michoano hii ya klabu bingwa Afrika, lakini tumaini kwa mashabiki wa soka wa Tanzania limefifia kwa klabu zao zote mbili, Yanga Africans na Simba Sports Club kuona zinasonga mbele katika Tunis fainali, labda kwa kile ambacho kinatajwa maajabu ya soka lolote naweza likatokea kwako sajini hapo nairobi nam asante sana amri masaru ikiwa kule dar es salaam tanzania zungumzia kuhusu simba kupangwa na al ahli lakini pia tunazungumzia esperance tunis ya tunisia mabingwa mara nne wa kombe hilo wakipambana na asec mimosas kutoka ivory coast mabingwa mwaka 1998 nafasi ya mimosa dhidi ya tunisia ni gani wakati huu Uh, kila mmoja ana nafasi. Ungeuliza nafasi ya Esperance Tunis dhidi, yeah. <laughs> <laughs> ya ASEC Mimosas, nadhani ni timu mbili ambazo zimeonyesha uwezo bora, ni timu mbili ambazo nadhani hakuna mmoja ambaye anashtuka kukutana na mwenzake huenda Simba wanakutana wana na lali wanashtuka, mm, kwa TP Mazembe na Petro Atletico kupotezapoteza mechi ugenini na vivyo hivyo kwa Asek Mimosa. Inamaana kwamba kila mmoja atatumia vizuri uwanja wa nyumbani. a pia timu wakilishi wa pili kutoka ukanda Afrika Mashariki, kutoka Tanzania, Young Africans kupangwa dhidi ya mabingwa mara moja mwaka elfu mbili na sita, Mamelodi Sundowns. Je, yeah, mwenzangu Victor kule Dar es Salaam Tanzania, Yanga safari yao ni ipi wakati huu, kucheza katika hatua hizi na kufuzu nusu fainali? Jason, ni draw ngumu sana kwa Yanga kwa sababu wanakutana na timu ambayo lengo kuu katika misimu ya hivi karibuni kuhakikisha kwamba wanalipata taji hilo. Mamelodi wamewekeza sana na wanaendelea kuwekeza kuhakikisha kwamba wanapata taji la klabu bingwa barani Afrika ambalo wamekuwa wamelitafuta kwa kipindi kirefu sana. Lakini kwa nafasi ya kufuzu Yanga kwenye uwanja wa Benjamin Mkapa, kama watachanga karata zao vizuri, wanaweza wakapata matokeo. Lakini je, hayo matokeo yatakuwa ni faida kwao kuweza kuwatoa kuwatoa Mamelodi Sundowns watakapoenda kucheza kwenye mchezo wa mkondo wa pili kule nchini South Africa? Jibu linaweza likawa ni kwa asilimia chache sana, kwa sababu ukiangalia quality class na fomu ya vilabu hivi vyote viwili, yanga katika hii misimu mitatu amekuwa na fomu nzuri, pia amesajili quality players. Mamelodi vivo hivyo amewekeza sana katika kuhakikisha kwamba wanapata wachezaji ambao watawapa matokeo katika kuhakikisha kwamba wanapata taji la klabu bingwa barani Afrika. Lakini mbali ya kuwa ni draw ngumu kwao, lakini pia itakuwa ina faida. Kwa sababu hapo ndio itawapa mwangaza wa viongozi wa klabu ya Yanga kuhakikisha kwamba wanaendelea na ile project yao ambayo wamekuwa wameiweka kupata mafanikio au kutaka kujua ubora wa projekti yako ambao unaiendeleza ni kuhakikisha kwamba unaona unakutana na watu wa aina gani. Kwa hiyo, kukutana na Mamelodi ambao wanahitaji wao ubingwa kwa kipindi kirefu sana, unaona itakuwa ni moja kati ya draw ngumu lakini na faida kwa klabu ya Yanga. Na asante sana Victor Ruta kio kule Mwanza, Tanzania, akizungumzia Yanga kupangwa na klabu ya Sundowns Kusini katika robo finali hizo ambazo mkondo wa kwanza wa mchezo utakao kuanzia tarehe 29, 30 mwezi Machi pia mkondo wa pili kuanzia tarehe tano hadi tarehe sita mwezi Aprili mwaka huu. Lakini pia angazia timu ya taifa ya Ghana Black Stars, bwana Nzioki imeamua kumpa kazi tena kocha oto ado aliyekuwa kocha wake ya za zamani baada ya kutimuliwa kwa kocha chris huton kufuatia kubanduliwa mapema kwenye hatua ya makundi kwenye kombe la mataifa ya Afrika kule Ivory Coast, safari Afrika kule Ivory Coast. Safari hii oto ado ambaye sasa hivi ni kocha wa talanta klabuni BVB Borussia Dortmund kule Ujerumani anaweza kuipeleka Ghana Black Stars mbali, maana kwamba mwaka jana katika kombe la dunia kule Qatar alijiuzulu baada ya kukosa kufuzu kuingia hatua za mtoano. Uh, kulingana na taarifa kutoka Ghana ni kwamba uh, shirikisho liliandaa uh, kampeni ya kumtafuta kocha, na kwenye kampeni ya kumtafuta kocha watu mbalimbali ambao wanaamini wana uwezo wa kuwa kocha wa timu ya taifa Black Stars ya Ghana mm. Walituma barua za maombi na baadaye waliitwa kuja kwenye mahojiano. Kwa hivyo, baada ya wale ambao walifanya mahojiano kutoka na majina, wametoka na jina la Otto Addo Otoado ni, ni Mgana ni Mjerumani ambaye ana asili ya Kigana, amezaliwa Ujerumani lakini ana asili ya kuwa ni Mgana. Kwa hivyo baadaye amekuja kuitumikia timu ya taifa ya Black Stars ya Ghana. Naamini ana nafasi ya kufanya vizuri kwa sababu sasa hivi kampeni kubwa ni kuipanga timu ya taifa kuelekea kwenye mashindano ya Kombe la Dunia. Yeye mwenyewe, kitendo cha kwamba alijiuzulu katika mashindano ya Kombe la Dunia mwaka elfu mbili ishirini na mbili inaweza ikaonyesha ni kocha ambaye ana njaa ya mafanikio. Ni kocha ambaye aliona, siwezi kufanikiwa na timu, wacha ni jiuzulu basi, niwape wengine nafasi. Na sasa amepewa hiyo nafasi, ataanza kibarua mwezi Juni dhidi ya Mali, kisha cheza na Jamhuri uh, ya Kati katika michuano ya kufuzu Kombe la Dunia la mwaka elfu mbili ishirini na sita, Ghana sasa hivi ana nafasi ya nne kwenye kundi I kwenye mchujo wa kufuzu World Cup, ana nafasi ya nne kwa alama tatu baada ya mechi mbili. Burkina Faso pia imempa kazi, kocha Brahima Traore na kuchukua nafasi yake Hubert Velud, na pia kocha Norman Mapeza amechukua hatamu za uongozi kama kaimu kocha, katika klabu ya timu ya taifa ya Zimbabwe. Mwenzangu kauzi kocha ni kwamba Cameroon huko, wamekumbwa na kashfa mpya ya udanganyifu wa miaka baada ya mchezaji mmoja aliyekuwa kule Cote d'Ivoire kwenye AFCON E, ndio maana umesema e, mwenyewe sio mara ya kwanza, lakini kuna jambo ambalo tunastahili kujua, mm. E, kama wanaweza kugundumua kama mtu anadanganya miaka, nitaomba hawa wa, wa, wa, wa, viongozi wa, wa, wa shirikisho la kandanda hapa Afrika walete hiyo mashine ambayo inaweza kuonyesha hiyo miaka ya kila mtu. Sisi wa Afrika tuna, tuna tofauti hii, mambo awezi kuyai kuisikia huko e, eh, Ulaya, awezi kudanganya miaka kuzaliwa mm -hmm. Lakini nataka hiyo inayogundumua kama kweli mtu anadanganya ipewe kwenye mashiriku ya kandanda kote Afrika, ili tusikuwe na hiyo, kwa sababu nikopesi kudanganya miaka ya kuzaliwa Afrika kwa sababu una, una, mama ambaye bado uh, akuwaye kusoma anakwambia ulizaliwa wakati mindi ilikuwa na umri fulani. Sasa Lio, utajua ito, ilikuwa ni mwezi gani ilikuwa ni mwaka gani? Nafikiri watusaidie wasilete hiyo hiyo hiyo malipizi mm. E, nabidi wa, wapewe mashine kwenye federation yote Afrika inaweza kugundumua mtu ili asidanganye, na hii ni malipizi makubwa makali sana. Kuhusu timu ya Cameroon, mchezaji ambaye anakumwa na kashfa hiyo ni Wilfred Nathan Douala ambaye alichezea timu ya taifa ya Cameroon kwenye Afcon iliyo mchezo wa kule Cote d'Ivoire mwezi Januari mwaka huu. Afrika Mashariki saa 12 jioni dakika 52, kipindi awane, jukwaa la michezo Konami, Jason Sagiza Sports, arch bishop hbishop, nikonaye Paul nzi moja, pia na kahuzi kosha. Ligi za ukanda zinasemaje, bwana Nzio kikuru Tanzania? kule Tanzania jana kumekuwa na mechi moja, Simba wakaishinda Mashujaa mbili sifuri. Singida leo wamepata ushindi wa moja sifuri dhidi ya Namungo. Mkutano huu ulikuwa unafaa kujenga mwafaka kuelekea uchaguzi mkuu wa FKF baadaye mwezi Oktoba mwaka huu. Nadhani ndio mwanzo wa sinema ambayo labda huenda tukaja kushuhudia migogoro baadaye, na sijui hili litakuja kumwathiri nani mwishowe, kwa sababu ukiangalia murangasilu ao wa wanasema kwamba tuna, tuna haki ya kumtuma mjumbe ambaye tunamtaka katika mkutano. Na jana umeona mkutano ambao umeitwa na baadhi ya wajumbe wa shirikisho la soka nchini Kenya FKF, wakasema kwamba sisi tunajua tutafuata katiba. Mm. Kwa hivyo kama mtu atajaribu kuja katika mkutano na sio mmoja wa wajumbe tutaamua kwamba tutageuza ajenda hiyo siku, na huyo mtu kwanza atolewe katika mkutano mm -hmm. Na umeangalia kumekuwa na mvutano pia, nimemwona naibu mwenyekiti wa klabu ya Bandari naye pia alikuwa akaandika katika mitandao ya kijamii kwamba nitakuwepo katika mkutano mm -hmm. Kwenye wajumbe ambao wameonekana jana mbele ya waandishi wa habari, amekosekana pia mwakilishi kutoka klabu ya Gorumaya. Kwa hivyo hii ni sinema na ndiyo mwanzo. Nafikiri kwamba labda huenda ikawa ni sababu kwamba Muhamed Husen ambaye ni mwenyekiti naibu wa klabu ya Murang'a Seal ni mojawapo watakuwania hajatangaza rasmi kama atakuwa anawania mm. Kwa hivyo kama Sagini amekuwa anazunguka anapea watu mipira mm. Tunaanza kusemaje atawania wakati ambapo hajawasilisha makaratasi rasmi mm. Na tukajua kwamba huu ndio mfumo wa uchaguzi. Naam, hali ndio kama hiyo. Sijui kama umewahi kushuhudia mambo kama haya nchini DRC na kwamba yameshuhudiwa mara kadhaa nchini Kenya, si mara ya kwanza. Ah, huku pia vile vile umeona hata Mazembe amepewa malipizi kwa sababu unaona siasa na, na, na, kandanda ina, ni kama pua na, na, na, macho ndio e, hii moja ikipata shida na hiyo lingine. Hii ni kampeni kweli inaweza inatokea pia huko DRC. Na matuangazie ligi za kule Ulaya na zinafanya kwa kwamba ni kwamba ni weekend ya kuelekea michuano ya kirafiki za kimataifa, lakini kabla hapo ni kwamba kuna mechi kadhaa za ligi kule Uingereza ambapo kwamba pumziko, na Burnley goli moja Brentford bila Luton bila Nottingham Forest goli moja baada ya usiku Fulham dhidi ya Spurs, lakini kule Ufaransa Ligue 1 Nantes dhidi ya Strasbourg, nayo Lansa dhidi ya Nice. Kulikuwa pia na draw ya UEFA Champions League, Bwanapole, ambapo klabu ya Arsenal imepangwa kucheza na Bayern Munich katika hatua ya robo fainali, wakati PSG inacheza na Barcelona katika hatua hiyo ya robo fainali. Naamini kwamba Arsenal wana nafasi, ukizingatia namna ambavyo wanacheza siku za hivi karibuni, na ukiangalia Bayern Munich. mm -hmm. Bayern Munich, ukimchukua Reken, Jamal Musiala, Leroy Sane, ni wachezaji ambao wanaweza wakakudhuru, lakini kitimu ni timu ambayo iwezi ikaidhuru Arsenal. Kwa hivyo, tabu ni na moja tu kwamba Allianz Arena ndio uwanja ambao utatumika katika mechi ya mwisho. mm. Na ukimwangalia Thomas Muller, video ambayo alirekodi amesema kwamba tutakamilisha mechi nyumbani. Kwa hivyo, ndicho kizingiti kikubwa tu peke yake, ukiweka sawa mm. Arsenal wanafuzu Kauzi Kosha, kwa sekunde kumi. Dortmund dhidi ya Atletico Madrid na Real Madrid na Mancity nayo unafuzu hapo kuingia nusu fainali. Mpira unadunda kwa kila mtu <laughs> nafikiri Real anaweza kuenda vizuri, nam kufika hapo ni sehemu. Asante kuwa nasi. Pia kulikuwa na draw ya Europa Liga, mapo ni kwamba klubu ya Milan dhidi ya Roma livepre ya Atalanta, West Ham na Westham, Benfica dhidi ya Olympic Marseille kwenye hatua hiyo ya robo finali. Mikwako Jason saiianaeba, mwenzangu Paul nzkina, mwezangu pia kauzi kosha, tunasema asante nasi. Tanrusha mpira huu kwake Carol Cor ama akamilishe matangazo jumamusi leo. Asante nasi shiani siku kwa heri. Ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tuko tumekuandalia. Umoja wa Mataifa waonya watu milioni tano nchini Sudan wanakabiliwa na njaa kutokana na vikwazo vya kupata msaada. Wanajeshi 16 wa Nigeria wauawa kwenye mapigano ya kijamii, na watu 36 wauawa katika shambulizi la Israel katika kambi ya wakimbizi ukanda wa Gaza. Ni kushukuru msikilizaji ambao umekuwa nasi kupitia Facebook RFI Kiswahili. Tunamalizia na kibao cha kwake Nandi akimshirikisha Ali Kiba, kibao da ni kibao da cha msanii Nadi na Alikiba, wasanii kutoka Tanzania kikitamatisha matangazo ya jioni ya leo. Shukrani msikilizaji ambao umekuwa nasi tangu mwanzo mpaka sasa. Nimpe salamu tu wakili Alphonse Kibembe, ukiwa kule Bukavu, asante sana. Nimshukuru pia msimamizi wa matangazo Victor Buso, fundi wa mitambo Vital Mugisha, mwenzangu Florence Kibuba ambao amekuletea matangazo hayo kupitia mitandao ya RFI Kiswahili, Facebook na wenzangu wa jukwaa la michezo, mimi ni Korer na kutakia usiku mwema.