Nam akiendaka hapo Bwana Benson wa Kolingesisa onajikua na michezo kwa nami, Jason Sagiza Sports Archbishop nikona mwenzangu Paul, ni kutangaza mengi ikiwemo pia siku ya mwisho ya mashindano ya Afrika kule Akra, Ghana. Nikutangazia pia uh, kule Kameruni kwamba mchezaji wa timu ya taifa Kameruni Nathan Douala amefutuliwa mbali madai ya kudanganya miaka na sema amerejeshwa katika timu ya taifa na pia katika ligi hiyo ya nchini humo na shirikisho la soka nchini humo feka, pia tutazungumzia pia siku tano kabla ya kuanza kwa mashindano ya magari kule nchini Kenya WRC Safari Rally. Je, kulikuni kwamba mkurugenzi wa mashindano hayo Jim Kahumbura amejiuzulu siku tano kuelekea mashindano hayo. Je, mambo yakoje? Maandalizi yakoje kuelekea mashindano makubwa ya, ya kimataifa huko nchini Kenya? Pia tuzungumzia pia Olimpiki draw ya wanaume na pia kina dada katika mchezo wa soka baadaye mwaka huu nchini Paris. Hili jukwaa la michezo, karibu sana na mabwana nzio kikaribu tena kwenye jukwaa la michezo, asante sana. Tutaanza huko nchini Acra nchini Ghana, ambapo ni siku ya mwisho ya mashindano ya All African Games. yanaisha leo na nitakutangazia mashindano na matokeo mbalimbali katika timu za taifa, ambapo kama sasa hivi wanashika uongozi wa jedwali la medali timu ya taifa ya Misri kwa jua na medali 188, medali 101 za dhahabu, 46 za fedha 42 zikiwa ni za shaba na jina ya pili kwa medali 120 kwa jumla, 47 za dhahabu, 33 za fedha na, na 40 zikiwa ni za shaba. Timu ya taifa Kenya ipo nafasi ya kumi, e, kwa medali 36 kwa jumla nane za dhahabu, e, saba zikiwa ni za fedha na ishirini na moja zikiwa ni medali dhahabu za sha, za, za, za, za shaba ndio ni kwamba katika medali za dhahabu Mary Morali alishindia timu ya taifa Kenya siku ya Jumatano katika mbio za mita 400, ambaye ni bingwa dunia katika mita mia nane, pia tunapokuwa tunazungumzia mchezaji wa tenisi kwa jina la Angelo Kutoi kushindia timu ya taifa ya Kenya dhahabu katika mashindano ya tenisi baada ya kumbwaga Sherif Ahmed wa Misri seti mbili kwa moja, barani Afrika mchezo wa tenisi, tenisi nafasi sitini na mbili duniani, la nafasi uh, nasikia vizuri uh, hii imekuwa dream yangu kutoka nilipokuwa mtoto so able kushinda hii leo inanipatia more confident na niko na belief sana so, vile nilikuja kwa hii tournament nilijua each match nacheza itakuwa rahisi, lazima nichukue each opponent one at a time each point, na hivyo ndo niliweza kufanya. So me being able to win this title means a lot to me. Uh, yeah nafurahi kufika kwenye Olympics na Nataka kwenda kufanya vizuri pia huko, sitaki kujiweka sana pressure juu ni mara yangu ya kwanza kucheza in that big stage, but nataka kuenda kuenjoy na hopefully to come back with something yeah yake Angela Okutoyi mchezaji wa tenisi wa nchini Kenya baada ya kushindia Kenya medali ya dhahabu. Ni kwamba pia katika riadha, uh, Samuel Gadhimba pia alishindia dhahabu, uh, medali ya shaba kumradhi katika mbio za mita kilomita ishirini kutembea kwa miguu na kwa upande wa wanaume pia mbio za mita mia nane alishindia timu ya taifa ya Kenya dhahabu, Aaron Cheminingwa, siku ya Jumatano. Ukizungumzia kwenye ndondi bwana Nzioki ni kwamba ndondi pia walifanya vizuri katika timu ya taifa ya Mwakamba, timu ya taifa ya wanawake ya ndondi ilishinda medali ya shaba siku ya jana baada ya kushinda medali hizo, lakini pia timu ya taifa ya wanaume ya raga ajaba, kile upande, katika mchezo wa raga walishindia timu ya taifa Kenya medali ya shaba. Unazungumziaje mashindano haya kwa matokeo ya timu ya taifa Kenya? Hakuna uh, kitu ambacho kimebadilika mm. kwa sababu ukiangalia namna ambavyo mashindano yamekuwa akiandaliwa na ukizungumzia matokeo haya, mambo yanatokea kila wakati. Mwanzoni mashindano yakianza, nilikuambia waangalie Nigeria, Misri na Afrika Kusini. hiyo mm. chati ya medali haitabadilika kwa sababu mataifa ya Afrika maga Mashariki na hususan Kenya, kwa sababu ndio wanariadha wengi wanatoka wao, walikuwa wanasubiri medali kwa upande wa riadha na mm -hmm. umeziona medali zao zimehesabiwa uh, katika uh, riadha na Kenya ikafika katika nafasi ya kumi. Mm -hmm. Hakuna kitu ambacho kitabadilika kwa sababu ukiangalia, Misri wao wanaanza mashindano huku kwenye badminton wanaongoza, huku kwenye tenisi ya mezani wanaongoza, hizo medali zote wanazikusanya katika mashindano yakianza, na tunakuja kukamilisha mashindano na riadha. mm -hmm. Sasa taifa kama Uganda wanaanza kupata baadhi ya medali. mm -hmm. Kenya wanapata medali japo, kwa Uganda waangalie medali zao, mm -hmm. nne za dhahabu, mm -hmm. uh, sita za shaba, mm -hmm. fedha tisa. Kabla ya kuzamia hapo, ni ruhusu niendeke kule gana liko mwanahabari mmoja nchini Kenya, Jofri Mwamburi uh, yuko bayya katika uwanja wa mchezo wa voliboli katika fainali ya wanaume ya Kenya dhidi ya Misri. Geoffrey Mamburi, karibu kwenye jukwaa la michezo RFI Kiswahili, mambo vipi? <laughs> na tuarifu mchezo ukoje kufikia sasa hivi, Kenya na Misri katika fainali ya wanaume ya voliboli. Asante uh, sana uh, Jason sagini, kwa kweli nimekupokea kwa njia nzuri sana. Kama nilivyotaja ni kwamba sasa hivi tunavyozungumza uh, niko katika uwanja wa Botema ama ukipenda Botman na uh, multipurpose ni uwanja ambao unatumika katika kuwa michezo tofauti tofauti, lakini hii leo kama ulivyotaja ni fainali eh, ya volleyball ya wanaume timu ya Kenya ya wanaume ambayo kusema kweli wanajulikana katoka jina la nakupanga kama wafalme. Sasa hivi wamekatisha tu seti ya pili ambayo imeweza kushindwa na timu ya Misri. Misri imeweza kutawala uh, seti ya kwanza manake walicheza kwa uzuri sana na wakaweza kupata zile alama zao ambazo ni ishirini na tano kwa ishirini na mbili. Kwa hiyo seti ya kwanza imekwenda ishirini na tano kwa faidi ya Misri, Kenya ikiambulia ishirini na mbili. Na hivi ninavyozungumza seti ya pili imekatika ambapo imekuwa ni ishirini na nne kwa ishirini na moja, Misri ishirini na nne alafu Kenya ishirini na moja. Kwa hiyo tunasubiri seti ya tatu itakuwa ina ishirini na tano kumradhi, kwa hiyo ni ishirini na tano ikiwa ni kwa ishirini na moja, kwa hiyo tunasubiri tuweze kupata seti ya tatu na Pengine lazima seti ya tatu Kenya washinde kama wana nia kuweza kutawala mchezo huu ama kuweza kunyakua nishani ya dhahabu, kwa sababu endapo tutakuwa wanapoteza seti ya tatu, basi na maana kwamba Misri watakuwa wametoa e, moja kwa moja huu mchezo, lakini wakishinda seti ya tatu, na maana kwamba basi seti zitaongezeka kuona ya kwamba angalau uenda wakitai wanavyosema Kiingereza basi kwenda dyo akajitahidi wakaweza kushinda lakini h uh -huh. katika tachlaona aliwa ambaye ni kocha wa Kenya, Elisha Aliwa anawaelekeza vizuri hawa vijana. Kwa hiyo tusubiri tuona sendahata zinafanyika na Mtigani Jason. Naam, lakabla ya kuondoka kwako Mwamburi labda aweze kuniambia mashabiki uwanjani katika taifa ila, la, la Ghana, kufikia sasa tangu mashindano yalipoanza, wamekuwaje? Wamekuja wengi ama wamekuwa wachache uwanjani katika mashindano ambayo unashuhudia tangu kulipoanza mashindano haya? Asante sana nafikiri kwa-kwa uh, viwanja vyote ambapo kwamba nimekwenda mashabiki kwa kweli wamejaa, na nikitoa mfano tu wa huu uwanja niliyoko kwa hivi, mashabiki uwanja umekuda ukashimba na ukatapika. Wanaposema mashabiki wamekuja kwa, kwa wingi sana, chi fainali ambayo ilikamilika awali ambayo ilihusisha mataifa ya kaskazini mwa Afrika, alikuwa anazungumzia taifa la Misri na taifa la Tunisia, Tunisia, Tunisia, Tunisia wakipigwa seti tatu kwa bila na Misri katika fainali ya kinadada, na mashabiki walikuwa hapa wengi. Mashabiki wa Gazio manani ya kwamba wao ndio wanaandaa mashindano haya, na walikuwa wanaishangilia timu ya Misri eh, kwa sana, na vile vile pia kulikuwa na lambo kwamba kushangilia timu ambayo ni ya, ya, bila shaka ni ya Tunisia. Jana katika uwanja wa Wano wa, wa Lego, kutoka uwanja wa Lego ndio watu ambao wanafikiwa na chuo kikuu cha Ghana, ambao walikuwa wanaandaa ratiba ya A, riadha tulishuhudia kweli eh kweli. E, mashabiki kweli, kujibu swali lako ni kwamba walijitokeza kwa kiwango kikubwa sana. Ukienda katika uwanja wa tenisi kicheza juzi, nilikuwa namshuhudia kwa kweli, kitengo kile cha singles mashabiki walijitokeza kwa wingi. Ukiangalia mchezo wa kama walivyotaja mchezo wa raga ambapo Uganda walitulemea, eh, ama walilemea timu ya Kenya, ni kwamba uh, mashabiki vile vile walijitokeza kwa upande wa mashabiki Alhamdulillah Rabbil alamin, wamejitokeza kiasi cha haja nam. Asante sana Mwamburi Joffrey bkupanda na kushuka ukiwa kuka Akra nchini Ghana. Unaweza kufuatilia mashindano ya All African Games kule Ghana. Umesikia anasema kwamba wamekuja kiasi cha haja, lakini matokeo ya Uganda na DRC imekuwaje? si katika mashindano tangu yalipoanza. <laughs> Mwongezee na jana kwenye mechi ya Uganda dhidi ya Gana pia ndio, uh, uwanja ulijaa kweli, nilikuwa naifuatilia. Sasa Uganda wao wapo katika nafasi ya kumi na tatu, wana medali nne za dhahabu, sita za shaba na tisa za fedha. Ndo maana kuwa nakuambia ni taifa ambalo limejaribu mm. angalau wamegawa medali zao, sio mm -hmm. kama za Kenya, riadha zinapatikana <laughs> sana, lakini kila mtu anajua eneo lake. Sasa Uganda mm -hmm. timu yao ya vijana uh, kwenye mchezo wa football wamepata medali hapo jana na ilikuwa ni medali ya fedha, wakipambana na taifa mwenyeji la Ghana. Lakini pia wana medali nyingine kwenye mchezo wa raga kwa kinadada, lakini pia kwa wanaume walipata medali kwenye mchezo wa badminton. Walikuwa na mwendesha baiskeli eh, bwana Kagimu Charles, naye alipata medali, lakini pia kwenye riadha wajatokea sana kwenye riadha, wana medali mbili, moja ya Chemutai uh, Peruth, lakini pia Lalam Josephin Joyce hapo wana medali mm. Nikiwangalia DRC, DRC wana medali tano ndiyo. Hizi medali tano zote ni medali za fedha mm -hmm. Na hizi medali zinatoka kwenye <laughs> karate ndiyo. <laughs> umekuwa ukiwa na mapambano mengi anaandaliwa DRC, yeah. Na tulikuwa na karenzi hapa wiki iliyopita akatuambia kwamba mambodia wote ambao walijipeleka kule hakuna usaidizi wa serikali wala kwenye kujiandaa ama kwenda huko. Sasa wao wameenda kupambania wao wenyewe, lakini pia wana medali moja ya riadha ambapo mm. Ngoya Kamambi mm. na Tacha alikuwa nafasi ya tatu katika mbio za kinadada, mbio za mita 100. Historia hii ni mbio fupi hizi ambazo wamarekani na watu kutoka Jamaika wanajulikana na lakini Tanzania wana medali tatu na zote ni za ndondi. mm -hmm. Mwajango Ezra kwa upande wa wanaume na Chala uh, changalama Changalawe Yusuf kwa upande wa wanaume, na Mageresi Musa kwa upande wa wanaume. hizi mm, zote pia ni ndondi. umekuwa ukiona mm, mapambano namna ambapo sana wanawekeza sana kwenye mapambano, kwa hivyo kila mtu ameshinda mahali ambapo amewekeza. Tuseme kila heri kwa kila ambaye alipambana na kupata ubingwa, wote ule ile, ni kwenye ndondi, kwenye riadha au kwenye tenisi katika international games kule nchini Akra, Ghana, amekamilika hii leo. Tuelekee katika mchezo wa soka ambapo ni kwenye michuano ya kufuzu Afcon ya mwaka ujao, huko Moroko, ambapo kulikuwa na michuano ya mwisho ya kufunga awamu ya kwanza, ambapo kwenye mkondo wa kwanza Sao Tome Prinsipi ikitoka sare moja moja na Sudan Kusini, Chad ikipiga Mauritius moja bila, Djibouti ikipigwa na Liberia mbili bila, nayo Somalia ikilazwa na Eswatini tatu bila. Mkondo wa pili ni siku ya Jumanne wiki ijayo. Katika kule Kameruni, nizuki ni kwamba shirikisho la soka nchini humo Fecafoot limefutilia mbali madai ama kashfa ya udanganyifu wa miaka wa mchezaji Nathan Douala na kumruhusu kurejea kucheza katika liga ya nyumbani ya Kameruni. Hapa kuna maswali mengi kwa sababu nani ambaye alikuwa amempiga marufuku na walitumia Ti vipi, uh, kuamua kwamba wamethibitisha miaka yake ndio kweli, na maswali yanaendelea kuwa mengi kwa sababu ukiangalia klabu yake ya Victoria, ilikuwa inalalamika kwamba shirikisho la soka nchini Kamerun wao ndio walipeana taarifa za uongo kuelekea kwa CAF katika mechi za AFCON, lakini pia ukiangalia nalo shirikisho linalaumu klabu wao ndio waliandikisha mchezaji, uh, kwa sababu inasemekana kwamba mchezaji Badeli ambaye anasemekana ndiye huyu huyu, Nathan, wanasema huyu ni kakake ambaye hayupo sasa hivi ni, ni, ni ame, ameshafariki. Hmm. Kwa hivyo hapa maswali yanakuwa mengi, tulitumia cheti kipi? Je, mlipanga mambo kama MRI scan wakakuja kujua umri sahihi kwa sababu nadhani FKF wameanza kufuta jina lao. Hmm. Wameona lawama zimekuwa nyingi. Kwanza timu imetoka kufanya vibaya. Timu ya taifa imetoka kufanya vibaya katika mashindano ya AFCON. Hapo hapo una kesi za upangaji matokeo. Hapo hapo pia una kesi za watu kudanganya umri na wengine kudanganya hata majina. Hmm. Kwa hivyo nadhani ni njia moja ya FKF kuanza kujiondoa kwa sababu unafahamu kwamba kuna athari ambazo huenda zikaja kama shirikisho la soka barani Afrika, kafu, watawakamata na hatia. Naam, unaendelea kusikiliza makala ya kewani, jukwaa la michezo la RFI Kiswahili, nikiwa nami Jason Sagida Sports Arch Bishop wa mwenzangu Paul Nzioki mwana sport. Angazia sasa hivi mashindano ya soka kimataifa ambayo ni ya kirafiki, inaangalia katika ukanda wa Afrika Mashariki. Madagaskar ilipiga Burundi moja bila, hapo jana. Botswana ikatoka sare bila bila, na Rwanda. Bulgaria ikapiga Tanzania Taifa Stars moja bila. Nayo Kenya under 20 ikapiga Zimbabwe tatu moja. Ghana ikipiga Nigeria, ikapiga Nigeria, mbili moja. Nayo Komoro ikilaza Uganda magoli manne kwa bila. Hapo kesho ni zame Tanzania na Mongolia, Rwanda dhidi ya Madagascar, Burundi dhidi ya Botswana. Sasa hivi uwanjani, Kenya inapambana na Malawi, ambapo inaongoza magoli mawili kwa bila. Unazungumziaje matokeo ya kirafiki kimataifa huko Afrika Mashariki, kwamba kwamba kwamba kila mmoja hakula lepata ushindi, ila tu Kenya ta 20 katika mchezo wa Four Nations Cup huko Malawi na kama mechi ya Kenya na Malawi itakuwa inakamilika namna ambavyo mambo yalivyo kwa sasa, ina maana kwamba taifa la Kenya litakuwa ndio taifa pekee ambalo limepata ushindi. Nadhani kwa Tanzania wameamua kuchukua changamoto ambayo ni kubwa kidogo mm. kwa sababu taifa lilikuwepo linapambana katika mechi za AFCON, kwa hivyo hakuna maana tena kuendelea kupambana na mataifa ambayo labda upo kwenye kiwango chao. Inabidi unatafuta mpinzani ambaye ayupo kwenye kiwango chako, na hata wao wakishindwa watakuwa wamejifunza mengi mm. lakini kwa ujumla mechi zote za timu ambazo zipo katika ukanda wa Afrika Mashariki hazijakuwa nzuri. Hata ukiangalia katika mechi ambazo umetoka kutaja za raundi ya mwanzo kabisa kwenye kufuzu AFCON mwaka elfu mbili ishirini na tano mm, ukiangalia timu za Afrika Mashariki hazijafanya vizuri, na nilikuwa naangalia ma mahojiano juzi ya rais wa SEKAFA Bwana Wales Karia akizungumza na kituo kimoja cha redio kule Tanzania, alisema ndio kwa sasa tuendelee vizuri kama Afrika Mashariki. mm. lakini wao wanajaribu kuangalia hizi changamoto wanaweza wakapambana nazo namna gani, kwa sababu unafahamu elfu mbili na kumi na tisa tulikuwa na timu nne katika makala ya Afkon, lakini makala yaliyopita tulikuwa na timu moja ambayo ni Tanzania peke yake. mm. kwa hivyo matokeo ndio alivyo, na kila mtu anachukua changamoto yake. Wakatua mechi za kirafiki Kenya naongoza mbili bila dhidi ya Malawi huko Malawi, wakati Zimbabwe awali toka sara mbili mbili, na Zimbabwe na kutoa penalti Zimbabwe ikashinda magoli matano kwa manne, dhidi ya Zambia. Lakini pia kuna michezo mingine leo usiku: Ivory Coast dhidi ya Benin na Croatia pambane na taifa la Tunisia. Karona hilo pia, nchini Kenya ni siku tano kuelekea kuanza kwa mashindano ya magari ya langalanga, WR Safari Rally. Na ni kwamba mkurugenzi wa mashindano haya Jim Kahumbura amejiuzulu ni kwamba ni sababu za kibinafsi. Ni kwamba ni nasema kwamba uenda kawa labda ni kutokuwa na mpangilio mzuri wa maandalizi kuelekea mashindano makubwa. Ni kwamba pia naibu wake Chris Kiro ndio huenda akachukua na nafasi hiyo na kuwa mkurugenzi wa mashindano hayo kabla ya kuanza kwa Safari Rally. Tumsikie akizungumzia maandalizi haya, mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Safari Rally, nchini Kenya Charles Gashiru, kuelekea mashindano makubwa siku ya Jumatano wiki ijayo. To Hyundai... Leo tumetembelea eneo la huduma kwa magari. Magari ya Hyundai ya majaribio yamefika, kila kitu wanachohitaji kwa majaribio siku ya kwanza na pili. Tumewasili pia, tumekuwa tukiandaa vitabu vya majaribio, alama za barabara. Kwa maandalizi, tumeandaa stakabadhi zote za mipango ya afya, usalama, wanahabari, bima. Tayari tuna leseni zote kutoka kwa KCAA tuko tayari kwa mashindano. Sauti ya mkurugenzi mtendaji wa Safari Rali Charles Gasheru. Kabla kuanza ya kuanza, kumekuwa na kashfa ya kutokuwa tayari kujiandaa kuandaa safarali mwaka huu maneno ambayo ukimuuliza waziri wa michezo nchini Kenya Bwana Ababu Namwamba atapinga kabisa, kwa sababu atakuambia wao wamejiandaa kama wizara na ameanza kufanya kampeni. Ukipitia katika mitandao ya kijamii na ukipitia katika kurasa zake, amekuwa akifanya kampeni ya kuwakaribisha mashabiki wote wa mbio za magari kuja nchini Kenya kushuhudia mbio hizi. Na ukizungumza kuhusiana na kujiuzulu kwa Kahumbura, Huyu ametumika sana na ameitumikia sana mashindano haya, kwa sababu ukiangalia mashindano haya ametambulika sana kimataifa mm -hmm. na namna ambavyo watu wameanza kuyatambua siku za hivi karibuni, bila shaka huwezi kumwacha nje katika hayo maendeleo. Kwa hivyo nataka niamini usemi wake, kama amesema ni sababu zake mwenyewe za binafsi mm -hmm. lakini pia Uh, baadaye unaweza ukafanya uchunguzi wako na ukatafuta nini ambacho kimesababisha, kwa sababu sitaki kuamini maneno ya kwamba wajajitayarisha kabisa kwa sababu hatujaona mm. mashindano kukamilika tuka, tuka tathmini tukasema mm. raundi hii hawakujitayarisha vizuri, na ni kwamba itaanza siku ya Alhamisi wiki ijayo ishirini hadi tarehe thelathini na moja mwaka huu nchini mwezi Machi mwaka huu, eh, katika jiji la Naivasha nchini Kenya, ambayo ni mashindano ya WRC Safari Rally, ambayo ni mojawapo ya msururu ule wa duniani wa mashindano ya magari duniani. wakati wa kuangazia matokeo ya mashindano mbalimbali katika anga za bara ulani, kwamba hapo jana Italia ilipiga Venezuela mbili moja katika michezo ya kirafiki wa soka, wakati wa Uholanzi ikipiga Scotland magoli manne bila, Spania ikipiga Colombia goli moja bila, nayo Rusi kilaza Serbia magoli manne kwa bila. Leo kumekuwa na matokeo kadhaa: Algeria tatu Bolivia mbili Mauritania bila Mali magoli mawili, Moroko goli moja Angola bila, Niger goli moja Togo mawili, Sudan goli moja Gine Bisau sufuri, Argentina magoli matatu El Salvador bila, Zambia mawili Zimbabwe mbili. Na kisasa uwanjani, Malawi dhidi ya Kenya, Kenya naongoza magoli mawili kwa bila. Hapo baadaye kesho, eh, leo jioni kuna mechi kadhaa: Ireland dhidi ya Belgium, Denmark dhidi ya Uswizi, England dhidi ya Brazil, naye Ufaransa dhidi ya Ujerumani. Lakini pia ni kwamba ukizungumzia Ujerumani na Ufaransa ni kwamba kwenye Olimpiki draw ya wanaume na pia wanawake ni kwamba kwenye kundi amefanya Jumatano wiki hii ni kwamba kwenye kundi inajumuisha Ufaransa, New Zealand, Marekani. Kundi ba inajumuisha Argentina, Morocco na Ukraine. Kundi cha inajumuisha Uhispania, Misri na Dominican Republic. Kundi da inajumuisha Paraguay, Mali na Israel. Kwenye upande wa wanawake, kundi inajumuisha Ufaransa Colombia, Canada na New Zealand. Kwenye kundi bala la wanawake inajumuisha Marekani, Germany ama Ujerumani na Australia. Pia kwenye indicha inajumuisha Hispania, Japan na taifa la Brazil. Lakini pia ni kwamba kizungumzia kwenye mashindano ya Olimpiki ni kwamba kocha wa taifa la Ufaransa Leblea na wake havi na amesema kwamba yeye atajiuzulu baada ya kukamilika kwa Olimpiki baadaye mwaka huu nchini Ufaransa. Sikutarajia vrena kuendelea na kukaa sana na timu ya kinadada ya Ufaransa, ajapo watu walikuwa wanasema analipwa mshahara mkubwa sana, huenda asitimke huko akaja barani Afrika mm. ambapo ndipo tumejua soka lake na huenda. Sasa hivi ukiangalia kuna baadhi ya timu kubwa barani Afrika ambazo hazina makocha kwa hivyo, nadhani akikamilisha mambo yake kwenye olimpiki atakuwa na barani Afrika, hapo ndipo namtarajia sana, kwa sababu ni eneo lake ambalo anajua namna ya kucheza mm. na ukiangazia timu ya taifa la Ufaransa la kinadada ni timu ambayo hata sasa hivi hauna matumaini ya yeye kwamba atakuwa anapata taji nao mm. kwa hivyo labda Ufaransa nao ataanza kutarajia kuwa na kocha mwingine ambaye atakuja kuwapa kombe kwa pia timu ya taifa ama kule Uingereza, klabu ya Nottingham Forest imepokonywa alama nne, kisa ni maswala yale yaliyowaikumba klabu ya Everton eh, kupokonywa alama nne, kisa ni kwamba walikosa kufuata kanuni za fedha Everton hapo zilizotolewa sita au sita, sasa zimetolewa nne. Sasa unajua kwamba watu ambao wana hii kanuni, sijua wanatumia kigezo kipi, kwa sababu ujasema ili kosa tutakuwa tunatoa alama tatu au alama sita au alama ina, kwa sababu kama shabiki wa Everton utasema kwamba sisi yetu haikuwa nzuri kwa sababu ni pointi sita. Mm. na unajiuliza kwa Manchester City itakuwaje, ambayo kesi yao inakaa ni kama kesi ya historia. Naam, tumekuona kwa siku ya leo, mimi ni kwako Jason Seed Sports Arch, Bishop na msikilizaji, matangazo yetu muda umeturuhusu kuwa na hayo. Paul Nzioki na Jason Sagini wanaondoka mitamboni taratibu. kufahamu taarifa hizi kiundani, basi usikose kutembelea tovuti yetu pamoja na mitandao ya kijamii. Hey, kibao sa majeste chake madelu, mildi system marehemu huyo, kinakamilisha matangazo yetu jioni hii. Marehemu system na kibao chake za zamajest ndicho kinakamilisha matangazo yetu jioni hii. Shukran za dharti kwa Victor Buso amekuwa fundi mitambo, msimamizi wa matangazo msikilizaji. <laughs> fundi mitambo ni Vital Mogisho Kulembwa, jina langu Benson Wakoli, bila kumsahau Bi Florence Kibuba amekupeperushia matangazo haya kwenye mitandao yetu ya kijamii. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili bila shaka ni kesho mwendo saa moja na nusu afrika mashariki, afrika ya kati itakuwa saa 12 na nusu. Hadi wakati huo, msikilizaji, jioni njema.