Nam akiondoka hapo George Ajo, tunaingia wanajukua na, na michezo ikiwa nami Jason Sagini, askofu mkumbizi ulimwenguni, niko naye Paul Nzioki, mwana spot tangazi yamii, ikiwemo pia safari ya Afrika Mashariki kwenye makala ya mwaka huu ya soka katika klabu bingwa barani Afrika ya ishia kwenye hatua ya robo finali chambali. Pia tutazungumzia mwanasoka moja kule Afrika Kusini auawa kupitia shambulio la utekaji nyara wa gaa, lakini pia ziara mkurugenzi wa ufundi wa PSG Academy duniani Benjamin Huri nchini Rwanda. Pia utaangazia PSG kule Ulaya, imesema ipo tayari kutoa pauni milioni 111 ili kunasa huduma za striker wa Nigeria ama Super Eagles Victor Osimhen. Hili jukwaa la michezo, karibu sana Na makaribu bila shaka yote, Paul Nzoki kwenye hatua za robo fainali baada ya Simba kupoteza tatu bila dhidi ya ala Al Ahli kwa jumla, wakati Yanga nayo ikipoteza tu kwa mbili kwenye hatua ya robo fainali hiyo, jumla ya penalti tatu mbili baada ya kufuatia jumla ya magoli bila kwa bila dhidi ya klabu ya Mamelodi Sundowns ya kule Afrika Kusini. Je, ukizungumzia kipigo cha Yanga kwanza ni kwamba e, baada ya mechi hiyo, kocha wa timu ya Young Africans Miguel Gamondi alisema kwamba watu Tanzania wameibiwa uamuzi ulichukuliwa na kwa njia ya shaka sana, wakati kocha wa taifa ma klabu ya Sundowns Rulani Mokwena akisema, cha muhimu sasa tumefika nusu finali, sihitaji kuchambua mchezo kwa sasa nadhani alikuwa anakwepa swali ambalo watu wengi walikuwa wanajiuliza, na ni swali la uamuzi wa goli ambalo alifunga Azis Ki lakini likafutiliwa mbali baada ya kuangaliwa na VAR. Uh, ni swali ambalo hakuna mtu ambaye anaweza kuliepuka ukipitia katika mitandao ya kijamii. Mm. Watu wengi wanaunga mkono kwamba Young Africans waliibiwa jana kwa sababu, uh, mwamuzi labda angewapea lile goli, matokeo yangeishia namna ambavyo yaliishia jana. Na ni makosa ambayo yanaendelea kutokea barani Afrika, na yanatokea katika nyakati muhimu. Mm. Utakumbuka Maguette Ndiaye, uh, refari kutoka Senegal, katika mechi ya Ghana na Afrika Kusini. Ilikuwa ni mechi ya kuamua nani anaenda kwenye Kombe la Dunia. Mm-hmm. Lakini Maguette Ndiaye akapeana penati ambayo ilileta utata sana. Sasa baadaye hakuna kitu ambacho kimefanyika, na vivyo hivyo kwa refari Dahane Beida kutoka Mauritania, ambaye alikuwa ni refari wa kati mm -hmm. jana katika mechi young young Africans dhidi, young Africans dhidi ya ya ya Mamelodi Sundowns. Huenda hata baada ya Young Africans kuandika barua kwa CAF atachunguzwa tu na labda na labda apigwe faini kama atapatikana na makosa mm -hmm. lakini, makosa lakini hayo unakuja kumhukumu kupitia katiba gani? mm -hmm. Unajua kwamba barani Afrika hatuna teknolojia ya kuangalia goli mm -hmm. limevuka mpira umevuka mstari ama hujavuka mstari. Kwa hivyo bado pale kutakuwa na shida, kwa sababu sote tunamuhukumu mm -hmm. na teknolojia ya macho ukitumia, okay, tu, tu. Teknolojia yetu ya macho kama binadamu ulipita ule <laughs> mpira hupo ndani <laughs> lakini hatujatumia teknolojia nyingine uh, kando na VR kuangalia, lakini pia kulikuwepo na kamera nyingi uwanjani tu, nazo pia zingeonyeshana kila kitu. Kwa hivyo, binafsi naamini kwamba Yanga Africans waliibiwa, na ndio mambo ambayo rais wa CAF Patrice Motsepe anafaa kuwa anaangalia, namna ambavyo tunasafisha huu mpira. Nam tuleka kule Tanzania aliko mchambuzi wetu Victor aliotakiwa kule Mwanza. unazungumzaje safari ya timu hizi mbili Simba na Yanga? Safari yao kwa timu zote mbili ilikuwa ni safari yenye ushindani. Kwa kuanzia kwenye klabu ya Simba, walikutana na mpinzani ambaye mara kadhaa wamekuwa wakicheza naye na wamekuwa wakipata matokeo kwa namna moja au nyingine. Uh, Mamelodi na Yanga ni mpinzani ambaye alikuwa ni mgumu sana kwa Yanga, lakini hapo awali unakumbuka niliwahi kukuambia kwamba ni mpinzani mzuri, kwa sababu ndo kipimo sahihi kwa project ya uh, klabu ya Yanga katika kuelekea kwenye mashindano ya kimataifa na project ya kuendeleza klabu kufika katika level za kiushindani. Mkondo wa kwanza Simba wanapoteza Benjamin Mkapo kwa goli moja kwa sufuri, wanaenda International Cairo kule wanapoteza kwa goli mbili, lakini ukiangalia safari yao ilikuwa ni safari ya ushindani, wameonyesha wame nia ya kutaka kitu, lakini bahati haikuwa upande wao. Klabu ya Yanga vivyo hivyo nao wameonyesha ushindani mkubwa sana kuweza kupambana na klabu ya Mamelodi Sundowns. Kwa hiyo kwangu mimi ilikuwa ni safari ambayo ni nzuri na ya ushindani zaidi, lakini tatizo linabakia pale pale kwenye namna ya, ya, ya madaraja ya wachezaji. Uh, namna ambavyo malengo ya timu inataka kulinganisha na idadi ya wachezaji na madaraja yao katika klabu hizo mbili. Lakini kwangu mimi moja kwa moja ilikuwa ni ilikuwa ni mechi nzuri sana kabla ya kuhakikisha kwamba nani anabaki nani anaendelea na, na safari ya kiushindani kwenye mashindano ya klabu bingwa barani Afrika. Na asante sana Victor Luta kule Mwanza Tanzania, mchambuzi wetu akiwa kule Tanzania. Lakini najua ni kwamba kufikia sasa kwenye hatua za finali ni timu moja pekee ambayo imeweza kufunga bao kwenye hatua hii ya finali kufikia sasa. Nazungumzia al-Ahli ambao wao pekee ndio wamefunga bao kufikia hatua hii, Inaonyesha namna gani mechi zimekuwa ngumu na pia mm, inaonyesha kwamba kufikia hatua ya robo fainali. Uh, tuache mijadala ambayo haina maana, mijadala ya itimu ni kubwa, itimu ni ndogo. Kila timu imeonyeshana kwamba mpira ni mgumu kufikia sasa. Hizi ni timu nane bora barani Afrika, huo ndio unafaa kuwa kwa hivyo inaonyesha namna ambavyo mashindano ni magumu na hizi ndio timu bora kwa sasa barani Afrika. Hakuna timu ambayo ni ndogo hapa. Naam, leo usiku kuna mechi kadhaa kwenye raundi hiyo ya pili ya kukamilisha kufuzu kwenye kuingia nusu fainali kwa sababu leo jioni saa moja usiku ilikuwa ni zamu ya Petro, Atletico Angola. Naam, bonsoir Sagini, kwa kweli itakuwa ni kitandawili e. Utakumbuka Petro Atletico Dangola tangia raundi ya makundi hadi hivi sasa hajawahi kupoteza mechi yoyote ile hata kwenye ligi ya nyumbani e, wakati ambao Tipi Mazembe miaka mitatu iliyopita kufaulu kuingia katika raundi ya nusu fainali na Mazembe hayawahi kupata ushindi kwenye mechi ya ugenini. Hiyo ndio kitandawili ambacho watu wanasubiri hapa Lubumbashi, lakini historia inasema mazembe hayawahi kupoteza mechi yoyote ile uge -e huko Angola, na hiyo ndio ina maana kuwa hata kocha mwenyewe wa Petro Atletico Dangola, Miguel Alexandre, alisema Mazembe alicheza vizuri mno huko Lubumbashi na hii leo ana kibarua kigumu. Na Lamine Ndiaye anasema anasubiri kwa hamu kuona -e Petro kufungua mchezo kwa sababu ku Lubumbashi walikuwa wakidefense tu. Rais wa Tipi Mazembe Moise Katumbi Chapwe anaahidia zawadi nono kwa timu yake ikifuzu kwenye raundi ya nusu fainali. Asante sana kauzi kusha kwa kule Lubumbashi DRC ni kwamba Moise Katumbi imetoa ahadi ya dola nono ama ni dola elfu kumi kwa kila mchezaji wa potafuzu kuingia hatua ya nusu fainali. Tuangazia sahivi michuano ya kufuzu Olimpiki mwaka huu kule Paris, Ufaransa, ambao kwenye soka kwenye nusu fainali ama kwenye fainali, hatua ya mwisho ya kufuzu kwa mataifa ya Afrika kwa wanawake, ambapo Zambia ilipoteza mbili moja na Moroko dhidi ya Moroko siku ya jana, lakini hapo jana pia Nigeria ya wanawake ilipiga South Afrika goli moja kwa bila, lakini pia kule South Africa wanazungumzia kuuawa kwa beki wa taifa ama klabu ya Kaizer Chiefs Luke Fleurs mchezaji mwenye umri wa miaka ishirini na nne na wote wanasema ni mchezaji wa viwango vya Olimpiki, kwa sababu timu ambayo ilikuwepo kwenye Olimpiki. Lakini ukiangalia ni mchezaji ambaye alianza maisha yake kwanza mchezaji anakufa katika hali hii, utakumbuka Oktoba elfu mbili kumi na nne mchezaji alikuwa anaitwa Senzo mm, aliuliwa kinyama sana, wakati ambapo alikuwa anajaribu kumtetea uh, mwanadada wake ambaye wakati huo alikuwa anasema wapo kwenye mahusiano mm -hmm. Kelly Khumalo mm. kwa hivyo ni mambo ambayo yamekuwa yakitokea Afrika Kusini, na Motaung ambaye ni afisa mkuu mtendaji wa klabu ya Kaizer Chiefs amezungumza na akasema, wamepoteza wao kama klabu lakini pia kama jamii ya mchezo wa soka Afrika Kusini. Umemwona hata kocha wa Mamelodi Sundowns Rulani Mokwena mm, alituma risala za rambirambi kwa jamaa na familia, lakini pia waziri wa michezo nchini humo Zizi Kod alisema kwamba ni jambo la kidogo na kusikitisha kumpoteza bingwa huyu ambaye ni beki wa Kaizer Chiefs anaitwa Luka Fleurs. Afrika Mashariki, kule Chigali, Bujumbura, Goma ni saa 11 jioni dakika 45, kipindi Jukwaa la Michezo, ukiwa nami Jason Sagini the Sports Archbishop, niko naye Paul Nzioki, mwanaspoti wa kuangalia viwanja vya soka katika anga za Afrika mashariki. Nianzie kule DRC ambapo mechi moja ilikuwa inachezwa, bado matokeo, Egle du Kongo dhidi ya Maniema. Uh, nchini Kenya, Kariobangi Sharks wamepata ushindi magoli matatu kwa mawili dhidi ya Taska Moroni 2 1-0 dhidi ya Posta Rangers, Ulinzi Stars 1-0 dhidi ya Bandari, Gurumaya 0-0 dhidi ya Kakamega Omboys. Kule Uganda, Bull FC wamepata ushindi wa magoli matatu kwa sifuri dhidi ya Wakiso Giants na Express FC wakapata ushindi dhidi ya URA 1-0. Nam, tuelekee nchini Rwanda kwenye ziara ya mkurugenzi wa ufundi wa akademia ya Paris Saint Germain duniani Benjamin Huri, ambapo takriban wakufunzi sitini kutoka mikoa mbalimbali nchini humo Rwanda wamenufaika na mafunzo kutoka klabu ya Paris Saint Germain. Mengi zaidi na mwanamichezo wetu kule Chigali Christopher Karenzi. Yapata sasa miaka mitatu tangu kuundwa shule ya mpira wa miguu Paris Saint Germain Academy mjini huye katika mkoa wa kusini Rwanda. Aidha, makocha wa timu mbalimbali za watoto wanaosakata gozi katika mikoa tofauti hapa nchini wamenufaika katika semina hiyo iliyoandaliwa na PSG. Mkurugenzi wa ufundi wa timu ya Paris Saint Germain Academy Benjamin Huri amesema semina hii ni moja ya malengo ya timu yao. Amezungumza hayo katika uwanja wa Tapis Rouge Nyamirambo Mirambo, jijini Kigali. Leo tuna zaidi ya makocha 60 kutoka Rwanda kote nchini Rwanda, Rwanda, ili tuwafafanulie tunavyofanya kazi Paris, ili nao pia wajifunze waweke, kivitendo kwa timu zao za watoto wa akademia na vilabu vyao. Huu ni msingi wa kizazi kijacho kwa wachezaji wazuri wa miaka ijayo. Haruna ni miongoni mwa makocha walioshiriki semina hii kama hapa Rwanda nakuwa nakutana namu na wanacheza nakuwa haiko namu na yenye wanaga wanatufundisha hapa lakini hivyo sisi tuko nasoma itatusaidia kuona wale watoto wenyewe tuko na tayarisha nafasi kwenye utakuja kufika wanacheza ile ile modeli wako natufundisha hapa. Ile ni kocha wa timu ya Volcano Youth mjini Musanze alikuwa na haya ya kueleza, baada ya mazoezi ya ufundi. Tunafurahia Paris Saint-Germain inatupatia masomo mazuri jinsi ya kufundisha watoto, yani tunataa watoto wa Rwanda wazoee kucheza mpira na waupende. Jukwaa la michezo, RFI Kigali, mimi ni Christopher Karenzi. Na kutoka kule Rwanda tuelekee nchini Kenya, ambapo shirikisho la riadha nchini Kenya kuelekea Olimpiki unajua inaanza Pari mwezi Juni na ni kama wiki ama wiki ya miezi mbili kabla ya kuanza huko Pari Ufaransa. Ni kwamba shirikisho la soka la riadha nchini Kenya AK limetangaza orodha ya radhi wake wa marathon katika kitengo cha wanaume na pia kitengo cha wanawake. Na kwa wanaume kinaongozwa na Eliud Kipchoge, Alexander Munyao, Timothy Kiplagat, Benson Kipruto na Vincent Ngetich. Kwa upande wa wanawake kinaongozwa na mshindi wa mashindano ya marathon kule Tokyo mwaka elfu mbili na ishirini na moja Peres Jepchirchir, Helen Obiri ambaye ni bingwa katika marathon kwenye mkondo wa Boston na pia mkondo wa New York, lakini pia Bridgit Kosgey alikuwa anashikilia rekodi ya zamani katika marathon hiyo ya wanawake, lakini pia Sharon Lokedi, Rosmery Wanjiru pamoja pia na Ruth Chepngetich. Unajua, Kenya imetawala mara kadhaa katika olimpiki iliyopita, mara mbili kadhaa, baada ya kunyakua dhahabu mara mbili kwa mpigo katika makala mawili iliyopita ya olimpiki na nadhani hao wapo mbali na kufanya vizuri zaidi mm -hmm. E, katika olimpiki ya mwaka huu, kwa sababu ukiangalia a, tukianzia kwenye mbio ndefu ambapo unajua kwamba Wakenya hufanya vizuri, sio eti kwamba serikali imewekeza vizuri mm -hmm. wamebarikiwa kuwa na hizo talanta, ndo maana unaona wanapishana kila wakati na wa Ethiopia. Na ukiangalia kwa timu ambayo ilichaguliwa kwa upande wa wanaume, mzee anasalia kuwa Kipchoge peke yake kwa mm -hmm. sababu, yeye badala <laughs> ya kutumia rekodi zake anatumia umri wake miaka yeah. thelathini na tisa mm -hmm. lakini baada ya kuaga kwa Kelvin Kiptum, sasa kina Alexander Mutiso nao wanaonekana wanakuja aa, kwenye hizi mbio ndefu, tutakuwa tunatarajia kuona mambo namna ambavyo yatakuwa, lakini nadhani watafanya vizuri na washasema kwamba kauli mbiu itakuwa kwamba tunakimbia mm. kumwenzi Kelvin Kiptum, ambaye alikuwa anatarajiwa atakwenda kufanya vizuri katika mbio hizi. Na vivyo hivyo kwa upande wa kinadada, unaona kuna wengine kama kina Brigit Kosgei alikuwa na majeraha, lakini alirudi vizuri mm. katika mbio ndefu za Abudhabi. Kwa hivyo ukiangalia pia tunatarajia kwamba kina Chepchirchir atakuwa, lakini ujue kuna, mm -hmm. mm -hmm. kuna kizungumkuti katika kuchagua wale watatu wa mwisho ambao watakuenda kule Parima, na kwamba orodha hii si ya mwisho, lazima fanye uchaguzi ama uchaguzi wa mwisho, watatu ambao watakuwa wanaelekea kule kuna, kuna kizungumuti kikubwa maana Sababu kubwa kwa kula kichwa ak kuchagua, hakuna kizungumkuti mm, kwa sababu kizungumkuti kinaletwa na watu ambao wanataka kuficha mm, kigezo gani ambacho <laughs> walitumia kwa sababu, kama watakuja watuambie, tumeangalia hizi rekodi tukaona huyu anafaa ama tumeangalia huyu alikuwa na jeraha miezi mitatu kabla, mm. kwa hivyo huenda litamsumbua sana hapo, watakuwa wameelezea shida. Ni unatoa majina, wananchi wakiuliza maswali utaki kujibu. Naam, kumbuka Olimpiki Tanzania mwezi Juni mwaka huu katika ardhi ya Ufaransa katika jiji kuu la Paris. kutoka hapo Tusalie bado nchini Kenya, ambapo waziri wa maswala ya kigeni nchini Ufaransa Stefan Serjone hii leo amekutana na waziri wa mambo ya nje nchini Kenya Musalia Mudavadi katika hafla ya kuharifu umma kuhusu ushirikiano wa nchi hizo mbili. Miongoni Nyungo mwa mambo waliyozungumzia ni kiwemo michezo kwa manufaa ya Kenya. Mwandishi wetu hapa RFI Kiswahili Ruben Lukumbuka alihudhuria kikao cha wanahabari na huyu hapa sauti ya kiwaziri Musalia Mudavadi nchini Kenya. Nchi hizi mbili zimekubaliana kufanikisha mradi muhimu wa ujenzi wa viwanja vinane vya michezo na maswala ya utamaduni ambayo gharama yake ya shilingi bilioni kumi pesa za Kenya utafadhiliwa kwa pamoja. Ujenzi huu utaiga muundo wa Agora na utasaidia kuinua michezo na utamaduni kwa kuongeza miundo misingi kote nchini na sauti yake waziri wa mambo ya nje nchini Kenya. Unajua, swala la viwanja Afrika Mashariki huwa ni kama donda sugu. Nadhani hawafai kusubiri pia mm. kuja kusaidiwa kwa sababu una bajeti ya serikali na unatumia kodi za umma mm. Unakusanya ushuru kila siku, na ukikusanya ushuru kila siku, wananchi wanatazamia ushuru wao uje kuwasaidia, kwa sababu ni hela zao ambazo unakata kwenye mishahara yao na wengine unawatoza kodi ambao wanafanya biashara. Kwa hivyo zitakuwa zinatumika pale na wachezaji ambao watakuwa wanacheza. Ndio. Kwa hivyo utakuwa unatengenezea watu watu watu kipato, lakini pia utakuwa unatengeneza ajira kwa ajili ya watu wengine, badala ya kiongozi mzima wa kisiasa anakuja kusema kwamba kwamba nitawaajiri vijana vijana. Sasa utawaajiri vipi wakati utaki kujenga kujenga, mm-hmm. kujenga vitu kama viwanja viwanja viwanja viwanja ambavyo vinaweza vikawafaidi vijana. Hatufai, yeah. kuwa tunasubiri wageni wageni kuja kujenga viwanja. Watu wenyewe wenyewe wanafaa kuanza kujenga viwanja, kujua kwamba wageni walijenga viwanja vyao. Hawakusubiri Waafrika waje kuwatengenezea viwanja. Ndio, najua waziri huyu Sefan Sejoni atakuwa toka hapa na atakuwa naelekea nchini Rwanda na pia taifa la Cote d'Ivoire. Wakati wa kuangazia sasa maswala ya soka katika anga za Ulaya, tuangazia ligi sukuu za soka kule Ulaya, England, ambapo mapema awali Manchester City ilipata kuishinda Crystal Palace magoli manne kwa mawili Sasa hivi mechi inakwenda kwa kukaramatika: Aston Villa matatu, Brentford matatu; Everton goli moja, Burnley bila; Fulham bila, Newcastle goli moja; Luton mawili, Bournemouth goli moja; Wolverhampton Wanderers goli moja, West Ham mbili. Lakini baada ya usiku, Brighton dhidi ya Arsenal, lakini kesho Unazungumzia mchezo mkubwa kati ya Manchester United dhidi alivolikia. Kabla hapo, tuangazie Brighton na Arsenal maaa kwamba Arsenal anafukuzia kuinua ama kupanda hadi nafasi ya kwanza kabla alivyokucheza dhidi ya Manchester United. Nadhani mchezo pekee ambao Arsenal wanaweza wakaruhusiwa kupoteza alama ni kama watakutana na Manchester City tena, mm. Lakini washakutana Hmm. Kwa hivyo sidhani kama Arsenal wana nafasi yoyote ya kupoteza alama. Wakipoteza alama, wanapoteza ubingwa tu, hawapotezi alama peke yake, kwa sababu kwa sasa kwenye mbio za ubingwa wa Ligi Kuu England ni kila mtu ashinde mechi zake, kisha hmm. mwisho wa siku, siku ya mwisho tutaamua nani atakwenda kwa bingwa wa kombe la ligi. Manake kufikia ni kwamba mechi ya awali ya mkondo wa kwanza msimu huu kati ya Arsenal na Brighton ilishia mbili bila, wakipata ushindi huo wa Arsenal mawili bila katika uga wa Emir. Lakini kesho, nazungumzia mchezo mkubwa wa Liverpool dhidi ya Manchester ambao walipoteza mechi yao juu kwa kusuasua na kutomakinika mechi za dakika za mwisho mbili dhidi ya Chelsea. Uh, huu mchezo, um, ni mkubwa kwa sababu ya majina hizi timu. Mm. Lakini kwa kiwango cha uchezaji ni mechi rahisi sana kwa Liverpool kushinda. Mm. Sidhani kama Manchester United wana timu ya kuleta matatizo kwa Liverpool ambao pia wanaangalia uwezekano wao wa kushinda ligi msimu huu, na itakuwa ni taji ambalo litampea sifa kubwa sana Jurgen Klopp. Kwa hivyo sidhani kama ni mechi kubwa kwanza, lakini cha pili kushinda kwa Manchester United, uh, ni kitendawili alivyosema kaozi kwa TP Mazembe kule, kule Angola <laughs> Mechi kwa kesho saa 11 unusu jioni na itakuwa katika uwanja wa Old Trafford kule England. Pia katika ligi ya Ufaransa Ligue 1, mapumziko Lens bila Le Havre bila, baadaye usiku saa 4 Paris Saint-Germain dhidi ya Clermont. Na kule maeneo ya Bundesliga ya Ujerumani Cologne mawili Bochum goli moja, Freiburg moja Leipzig manne, Hoffenheim magoli matatu Bayern Munich magoli mawili, lakini pia Mainz magoli manne Darmstadt bila, Berlin Union bila Bayer Leverkusen goli moja, baadaye jioni Dortmund dhidi ya Stuttgart. Lakini pia unazungumzia klabu ya PSG ya Ufaransa imesema kwamba sababu ukiangalia nafasi yake ya kwenda katika ligi ya Hispania atakwenda kucheza wapi? Barcelona wakai kama wana mfumo wa kuwachukua watu kama wa, wana miaka kama yake mm. na tayari pengo la mshambulizi takwenda kuzibwa pale Real Madrid, nafasi itabaki kuja kwake kuja England, ama achague kati ya PSG. Na sasa ukiangalia washambuliaji wa kiwango hicho mm. Ndiyo. Ni Osimhen ambaye anaweza kwenda PSG. Ukiwataja kina Kane, miaka imesonga mm. Arasmus, bado hatujamwona Man United, kina Salah, hatutaki watu ambao wanakwenda kuzeeka PSG PSG pia nayo inahitaji watu ambao wana uwezo. Kwa hivyo nadhani ni chaguo sahihi kama atakubali. Nam, tukumalisha hapo makala ya jukwaa la michezo kiwamba na wacha na kuacha mikononi mwake George ajoni, muulize swali kabla ya kuondoka mitamboni. Mechi ya kesho Manchester, Liverpool, unaionaje? Manchester United ama ni klabu ya Liverpool katika kufukuzia harakati za ubingwa wa EPL msimu huu. Ni muongezeo kimkoni kwa kusema kwamba Liverpool ina nafasi nzuri sana ya kushinda mechi ya kesho, lakini eh, mimi naitakia Manchester United ushindi <laughs> Kamilisha matangazo. <laughs> Shukran sana. Msikilizaji, kwa kumaliza matangazo haya, tuangazie muktasari. Ufaransa yasema inalenga kuimarisha ushirikiano na mataifa ya Afrika kwenye nyanja mbalimbali mbali ya maendeleo. Msikilizaji, kwa kumaliza matangazo haya, tutasikilize wimbo wa Dwayne Stevenson, wimbo August Town. Msanii huyu anatokea taifa la Jamaika. So wimbo "August Town" wa msanii Dwayne Stevenson kutoka taifa la Jamaica, linatukamilishia matangazo yetu jioni ya leo, kwa niaba ya msimamizi wa matangazo Victor Buso, fundi mitambo, pamoja na Florence Kivuva ambaye amekupeperushia matangazo haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook pamoja na kikosi kizima cha jukwaa la michezo, mimi ni George Ajowi. Hadi wakati mwingine, kwa heri <mimu>