Masante sana minzitijai kutupisha na jukwaa la michezo. Mimi ni Jason Sagini Askofu Mkama hulimwenguni, niko naye Paul Nzioki mwana spoti. Tunaangazia makala mbalimbali kwenye jukwaa la michezo. Siku ya leo tuangazia E, Zambia na Nigeria kufuzu Olimpiki mwaka huu kule Paris, lakini pia tuangazia uh, mwanariadha kutoka kule Namibia Cristian Mboma kurejea katika ulingo wa riadha kwenye mashindano ya Kip Keino Classic hapa Nairobi wiki ijayo, lakini pia tuangazia taarifa za DRC ambapo ni kwamba DRC itakuwa na shiriki kwa mara ya kwanza ama kwenye makala ya kwanza ya ndondi ya South Africa, Mandela African Boxing Cup, lakini pia tuangazia eh, kwenye UEFA Champions League PSG apoteza mkondo wa kwanza fainali dhidi ya Barcelona. Lakini pia tukwenda kuangazia kwenye riadha Obiri na Chebet kuweza kukwenda kutetea ubingwa wao kwenye mbio za Boston Marathon. Pia tuangazia ama kupitia kwenye viwanja vya tenisi na pia uwanja wa gofu kuangazia taarifa kuhusiana Tiger Woods pamoja pia na Novak Djokovic. Karibu sana jokovich, karibu sana na ndivyo hivyo tena, ndio tumeanza kipindi rasmi Bwana Nzioki. Kweli kabisa na tuanza katika ulingo wa spoti, kuelekea nasalia kama miezi miwili kuelekea kuanza kwa olimpiki mwaka huu kule Paris, Ufaransa. Na tutazungumzia kwenye soka wiki hii, timu ya taifa kina dada ya Zambia Chipolopolo na Nigeria Super Falcons walifuzu kushiriki makala ya mwaka huu ya olimpiki, baada ya Zambia kuipiga Moroko mawili kwa bila kwenye mechi ya marudiano baada ya kutoka saa kupigwa mawili kwa moja hapo nyumbani baadaye, na ikafuzu kwa jumla magoli matatu kwa mawili e, hii ni kwa mujibu ama ni kusema asante kwa magoli mawili aliyofunga nahodha timu ya Chipolopolo ya Zambia Babra Banda, wakati Nigeria Super Falcons ilifuzu kwa kupiga South Africa moja bila kufuatia, sara bila bila katika mechi ya mkondo wa awali Nam, wakati mechi ilikamilika, mechi ambayo ilichezwa katika ardhi ya taifa la Zambia, mechi ya kwanza, ambapo wasichana wa Hogeville, ambaye ni kocha aliyefunza sana katika hizi timu za kinadada, akiwa na historia kuipeleka timu ya taifa wa Hispania, kushinda taji la dunia. Sasa ndiye kocha wa Moroko. Na baada ya kupata ushindi wa mbili moja katika mkondo wa kwanza waandishi uh, wengi hawakuamini wakati ambapo kocha Bruce Mwape wa wasichana wa Chipolopolo aliposema kwamba bado mechi haijakamilika, na yeye ana imani kwamba hata sababu a Moroko imepata ushindi wa mbili moja ardhi ya Zambia, mm. Vipi kwao kaskazini, timu zote za soka zinakwenda kucheza na yanakuwa, lakini kama Recho dadanji wamekosa mchezaji kama Mweba ambaye anashiriki katika safu ya safu ya ulinzi kwa hivyo ukiangalia sasa hivi hatuwezi kusema kwamba watafanya vizuri katika michezo ya Olimpiki kwa sababu pia wao wenyewe wanasema kundi lao ni ngumu, na ukiangalia wapo Marekani, wapo Australia na wapo Ujerumani. Kwa hivyo tuseme kwamba wanajivunia kuenda tena katika mashindano ya ramani ya dunia kwa sababu walikuwepo kwenye kombe la dunia kule Tokyo. Hawakutoka na rekodi nzuri za magoli ago kufuzu sasa hivi anastahili kwa sababu Afrika Kusini wameshindwa kufuzu wakiwa nyumbani katika mechi ya mwisho. Unakumbuka kwamba Zambia wanafuzu kwa mara ya pili baada ya kushiriki mara ya kwanza mwaka elfu mbili ishirini katika mashindano Olimpiki kule Tokyo, Japan. Lakini ajira wanafuzu kwa mara ya nne baada ya kufuzu mara tatu awali, kukifika nafasi yao ya juu zaidi kwenye mishana hiyo Olimpiki kwenye robo fainali katika mwaka elfu mbili na nne. Kwenye upande wa wanaume kuna timu kama vile Misri, Mali, Moroko watakuwa nawakilisha taifa mabara la Afrika kwenye Olimpiki ya mwaka huu itakayoanza mwezi Julai hadi Agosti eh, katika jiji Paris kule Ufaransa. Bado katika anga za Olimpiki, ni kwamba shirikisho la riadha za kimataifa za duniani, e, imetangaza kuwa itakuwa shirikisho la kwanza za kimataifa kutoa tuzo za fedha katika michezo ya Olimpiki. Na ni kwamba alivyosema, alivyozungumza rais wa shirikisho hilo la riadha duniani, Sebastian, akasema kwamba wakisasa wanalenga kutengeneza mazingira dhabiti ya kifedha kwa wanariadha Uh, wanaamua kwenda kifedha zaidi kwa sababu wamekuwa wakipeana medali peke yake. Kama Mm. umeshinda medali ya dhahabu unapewa medali yako ya dhahabu unabeba, na kuna nchi ambazo zilikuwa zimeanza mfumo wa kuwapa washindi wao wa medali; ukishinda medali wanasema watakupea pesa ukirudi nyumbani. Mm-hmm. Uganda wamekuwa wakiwakaribisha wanariadha wao, ambapo wanatoka katika mashindano, wanashinda, wengine wanapewa magari, wengine wanapewa ardhi, wengine wanapewa nyumba, namna ya zawadi ambavyo unamwonyesha mwanariadha amefanya kazi nzuri. Sasa shirikisho la riadha dunia wao wamekuja na mtindo wa kupeana pesa pia kwenye kuongeza zawadi na ndio, pia anasema, nilikuwa namwangalia rais anazungumza, Sebastian Coe anasema kwamba hili jambo limeamuliwa kwa wakati sahihi. Mm-hmm. Kwa sababu kwanza kuna mashindano ya Olimpiki, kwa hivyo kila mwanariadha sasa hivi anafaa kuwa anapiga hesabu. Kama Mm-hmm. unatoka nchini Kenya, unajua kwamba, uh, kando na milioni za serikali, kuna milioni nyingine sita Mm-hmm. nukta tano ambazo utakuwa unapata. Kama unatoka Tanzania, unajua una milioni mia moja ishirini na tisa. Kina Gabriela ambaye anakwenda kwenye Boston. Sasa wakijitayarisha kwenda kwenye Olympic kwenye Olimpiki watakuwa wanajiandaa. Kama unatoka Congo, faranga ya Congo wanasema uh, ni milioni mia moja thelathini na tisa. Kama ni Burundi, milioni mia moja arobaini na tatu. Fedha nzuri tu kwa washindi ambao watakuwa wanashinda medali. Ni saa 12 jioni dakika 41. Kipindi ni Jukwaa la Michezo, ukiwa nami Jason Sagini kwa naye Paul Nzio akituangazia safi vi, katika viwanja vya ukanda Afrika Mashariki kwenye michezo mbalimbali. Tuanze kwenye soka ambapo nchini Kenya kumekuwaje leo pamoja pia na Tanzania. Nchini Kenya kumechezwa mechi kadhaa, Kakamega Homeboyz wakitoa sare ya mojamoja dhidi moja, ya Kariobangi Sharks. Nairobi City Stars tatu sifuri dhidi ya Muranga Seals. Bandari dhidi ya Bidco United moja moja. Nzoiya Shuga wakashindwa na Gor Mahia magoli matatu kwa moja. Sofa paka dhidi ya Ulinzi Stars moja moja, kisha KCB wakashindwa na Polis FC moja sifuri. Naam, tusali hapo Kenya, ambapo wiki hii ama wiki kesho, itakuwa wikendi ya kesho itakuwa ni wikendi ya makala riadha ya Kipkeno Klasik ambayo ni mojawapo ya ule msururu wa, wa riadha duniani katika uwanja wa Nyayo hapa Nairobi, na ni kwamba anarejea kwa mara ya kwanza baada ya kwa nje kwa mara ama kwa mwaka mmoja na miezi nane hivi, raia kutoka taifa la Namibia, mshindi wa medali ya fedha katika mbio za mita mia mbili Olimpiki, eh, Christine Mboma ambaye hajashiriki kwa ya kipindi cha mwaka mmoja na miezi nane. Mboma, Mboma, Mboma, mara ya mwisho kushiriki ilikuwa ni kwenye mashindano ya, Jumuiya ya Madola katika mbio za mita mia mbili mwezi Agosti mwaka elfu mbili ishirini na mbili kule Birmingham aliposhinda medali hiyo ya fedha, lakini anarejea katika anga ambazo kidogo kuna ushindani mkubwa kwenye mbio hizo uh, sijajua ni kwa nini haya mashindano wanaangalia tu majina makubwa ambayo yanakuja mm, na nadhani labda ni kwa shughuli za kibiashara na kuja kwake zitakuwa ni taarifa nzuri. Na ukiangalia pia kitu ambacho huwa kinanishangaza na haya mashindano mm, uh, kinachoangaziwa sana ni wageni ambao wanaingia, lakini katika mbio za mita mia moja ndio si kwenye mbio za mita, mita zingine kwa mfano mbio za mita elfu uh, tano lakini kwa mbio za mita mia moja nafikiri kwamba hapo ndio kuna ule msimko mm. na tuseme nguvu ya mashindano ipo kwenye mbio za mita mia moja. Kwa mfano, baada ya mashindano, kesho yake magazeti wataandika nini? <laughs> Sasa kabla ya kuangazia walivyosema wanaweza kama mbalimbali ni kwamba tumsikie, eh, mkurugenzi wa mashindano haya ya Nairobi Kipkeno Classic Baraba Korea Zumza kusema na swali kwamba viwanja vimebadilishwa kutoka Kasarani hadi Nyayo, na kwamba uwanja wa Nyayo si si sawa na uwanja wa, wa Moi, maana kwamba ile tafama katika ile zulia la kukimbilia, mm -hmm, na kukimbilia ni tofauti sana. Tumsikie na kuzungumza na kuweza kuridhisha makuweka eh, mashindano haya kuwa katika viwango vya kimataifa. The... tumeuangalia kwa sababu ya ujenzi unaoendelea Kasarani na shindano tukalihamisha hadi hapa katika uwanja wa Nyayo. Bila shaka ingechukua muda mrefu kubadilisha baadhi ya alama uwanjani. Hata hivyo, tumejadili pia na shirikisho la riadha duniani kuhusu masharti na tukagundua kuwa kuna sehemu ambazo zinafaa kutengenezwa. Kwa hivyo hicho ndicho kinachoendelezwa kwa sasa na uongozi wa uwanja huu kuhakikisha kuwa unafikia viwango vya mashindano nam. Ni sauti yake mkurugenzi wa mashindano haya Kip Keino Classic Barnaba Korir kuzungumzia basi na kuhusiana na swala la viwanja kwamba unajua, uwanja wa Kasarani unafanyiwa marekebisho kuhusiana kuwa na kuandaa AFCON ya elfu mbili ishirini na saba, lakini Nyayo pia ipo katika hali sawa. Je, unafikiri kwamba viwango vya kimataifa vya mama, mashindano haya riadha yatasalia kuwa yale yale? Uh, mwenyewe amesema kwamba wanaendelea kufanya mageuzi kadhaa. Mm-hmm. Uh, kwa sababu watu walikuwa wanalalamika. Uh, wanasema uwanja sio sawa. Na ni kweli uwanja sio sawa lakini pia inaeleweka kwamba uwanja wa Kasarani unaendelea kufanyiwa ukarabati kwa ajili mm -hmm. ya mashindano ya AFCON, lakini pia mashindano ya CHAN baadaye mwakani kwa hivyo kubadilisha uwanja. Na kama amesema wamezungumza na shirikisho la riadha duniani kwamba lazima kuna vigezo ambavyo wanafaa wakidhi kwa sababu ni mashindano ya kimataifa. Ukiangalia yale mashindano yapo mbali sana na Diamond League. Ndio. Kwa hivyo tuwaamini tu kwamba mm -hmm. watafanya marekebisho. Na mtumsikie mshikilizi wa rekodi ya mbio za mita mia moja kwa wanaume barani Afrika Fernando Manyala akizungumza basi kwamba kwa maanake, mwaka huu atakuwa kwa mara ya kwanza katika mbio za mita mia mbili. You know, nimefurahi sana kwa sababu nimekuwa nikikimbia mita mia moja one, lakini hiyo ndiyo ya kwanza ya mita mia mbili. Mbili kwa hivyo sijui cha kutarajia, lakini najua itakuwa shindano nzuri. Niko tayari. Kwa mujibu wa nilivyokimbia mashindano ya ndani, nilivunja rekodi ya kitaifa mara mbili, kwa hivyo najua I'm niko tayari. Sauti yake Fadi Omanyala, kwa mara ya kwanza atakuwa anashiriki mbio za mita mia mbili, maanake tumemzoea katika mbio za mita mia moja. mm -hmm. na kwenye makala ya mwaka jana, Kip Keino Classic alikuwa mshindi. Uh, ushindani utakuwa mkubwa sana raundi hii kwa sababu yupo bingwa wa medali ya fedha mita mia mbili Marekani Kenneth Bednarek. mm -hmm, kwa hivyo ushindani utakuwa mkubwa, yupo raia kutoka Ivory Coast uh. mm -hmm. kwa hivyo labda atakuwa anapambana na wapambanaji wengine, na kikubwa kitu ambacho labda tunatarajia kwa Omanyala ni sekunde tisa, kwa sababu ikifika kumi pia ujua atakuwa anatazamiwa sana kuenda katika Olimpiki. Kwa hivyo na mashindano kama haya atakuwa anaangaliwa namna ambavyo anafanya na mabingwa uh, mm -hmm. dunia katika mbio za mita 800 kwa upande wa wanawake, Mary Moraa pia alikuwa na ujumbe kwa mashabiki wa taifa la Kenya, la lakini pia kwa mashabiki wa taifa majirani wanaokuja katika mashindano na Kip Keino Classic Jumamosi hii kuelekea Nairobi. Hapa Tuko ready fans, mkuje kwa wingi, uwanja iko open. Usikae kwa nyumba ukisema una watch kwa TV, haitakuwa mzuri. Kuja witness na macho yako, maybe unataka kusalimia Omanyala kwa hapa, hiyo siku utamsalimia, unataka kupiga picha na Moraa, Omanyala Naam, sauti yake mshindi wa mabingwa wa dunia katika mbio za mita 800 kwa, kwa e, upande so wa wanawake tisa kwa stini na tano dhidi uh, ya bese Bolas uh, na pia mfululizo wa mechi hizo ambazo zilichezwa katika uwanja wa jimnaso wa mnispo wa kituo cha polisi cha jumla uh, katika ligi kuu ya kikapu ya mkoa kincha uh, uh, wa Kinchasa. Uh, bese Bolas wao walipata kipigo hiki baada ya kupokea kipigo kingine mm. -hmm. toka kwa bese tera wikendi iliyopita, lakini katika mechi za wanawake uh, bese mm -hmm. Revelatoi walishindwa wali na Don Bosco alama 52 kwa 49. Boka mboka mboka wakatawala mchezo wao dhidi ya bese Rafael 51 kwa 33, na kwa upande wa wanaume Don Bosco ikishindwa kwa alama 62 kwa 49 na, na bese Oportunidad leo. Jumaa ponsi uh, kuna mechi ambazo zilikuwa zinapigwa bese nr watakuwa wanakabiliana na bese Ajakim. Yellow star itakutana na hatari bese Vita Club ikishindana na Gababi kisha JNA wakikabiliana na STP. Bado katika anga za DRC ni kwamba kwenye ndondi taifa la DRC lashiriki kwa mara ya kwanza kabisa mashindano ambayo ni awamu ya kwanza ya ndondi kule Afrika Kusini, maitwa Mandela African Boxing Cup, ambayo itaanza Jumatatu wiki hii hadi ishirini na moja na ni kwamba mshindi wa mashindano haya atakuwa anapokea dola nusu milioni kwa kila kitengo, ambayo inajumuisha vitengo ishirini na tano kwa wanaume pia kwa wanawake. Ni kwamba pia maboksa kutoka taifa la Kongo wamekuwa katika makala ya All African Games kule Ghana, walikonyakuwa medali mbili za dhahabu, lakini pia nafikiri kwamba hilo litakwenda kwa matumaini makubwa kuweza kurejea na kufanya vizuri kuelekea South Africa kwenye mashindano ya ndondi ya Mandela African Boxing Cup. <muchiliki> Unaendelea kusikiliza makala ya jukwa la michezo ukiwa ndani ya RFI Kiswahili, bila shaka ukiwa nami Jason Sagini the Sports Archbishop, niko naye Paul Nzioki mwana spoti wa Kampala 93.9 FM Moshi, Tanzania ni kupitia radio Moshi 97 FM na kule Lubumbashi ni 98.0 FM. Hapa kwenye mtandao wa Facebook unamuona Isaiah Ruben Alex anasema kutoka Uvira DRC, tunawatakia wahariri wote ambao wanatuletea habari za michezo zilizojiri viwanjani na usajili mbali mbalimbali ulimwenguni kwenye kazi zao. Timothy Muhozi anasema tufuatilia asilimia mia moja akiwa Rushuru, DRC. Arturo Nikel anasema mshangao wa kifo cha aliyekuwa mchezaji wa zamani wa TP Mazembe Mzambia Rainford Kalaba ambaye amefariki kupitia ajali ya barabarani, alicheza uh, pia katika timu ya taifa ya Chipolopolo na ni mchezaji ambaye amefanya makubwa, ndio maana raia kutoka DRC au sasa mashabiki wa klabu ya TP Mazembe lazima wataendelea kumkumbuka, na pakubwa kumbuka kikosi cha Zambia ambacho kilishinda ubingwa wa Kombe la Bara Afrika. Kwa hivyo tunasema ni makiwa kwa jamaa, familia na marafiki mm. Na inakuwa inashangaza sababu ni ajali ambazo zinaendelea kutendeka barani Afrika mm. Kwa hivyo siku hizi wamekuwa wakitaja sana habari ajali za barabarani nchini Kenya mm. Sasa hiyo ni ajali ya barabarani ya ambayo imefanyika kule Zambia na imeondoka na mmoja wa jamii ya wa wanasoka. Nam tumulike viwanja vya soka katika bara la Ulaya, ambapo kule Uingereza mpemba wa kamili Newcastle ilipiga ma Spurs magoli manne kwa bila, Brentford inaifunga Sheffield United mawili kwa bila, Burnley goli moja, Brighton goli moja, Man City magoli manne Luton Town goli moja, Nottingham Forest mawili, Wolverhampton Wanderers mawili. Baadaye usiku Bournemouth dhidi ya Manchester United. Spurs wanapoteza katika harakati za kukuzia nne bora msimu huu Furaha kwa Man United, hmm. Haya, wakiangalia jedwali labda na wao wakijikaza labda huenda wakapata, lakini kilio inakuwa ni wao wakishindwa Tottenham Hotspur na, na Manchester United washindwe kwa hivyo mm, inakuwa wote wapo sawa, lakini kikubwa kitu ambacho watu wengi wanaendelea kuangalia katika ligi kuu ya England ni mbio za ubingwa kwa sababu wapo Liverpool, Manchester City na Arsenal, ambao wote ukiangalia kialama wapo sawa. Yote yule anaweza akashinda ubingwa huo. Nam kule Ufaransa lig a mapumziko, Strasbourg goli moja Reims goli moja, Rennes baadaye usiku dhidi ya Toulouse. Lakini kule Bundesliga, Borussia Monchengladbach goli moja Dortmund mawili, Bayern Munich mawili Cologne bila, Bochum moja Heidenheim moja, Mainz 05 manne Hoffenheim goli moja Leipzig, matatu Wolfsburg bila. Lakini kwenye anga za UEFA Champions League nzio kinakuwa wiki hii, PSG kutoka Ufaransa ilipoteza tatu mbili dhidi ya Barcelona, wakati Madrid Atletico ikipiga mawili kwa moja nayo Arsenal ikiambulia sare ya mbili mbili na Bayern Munich, nao Real Madrid ikitoka sare ya tatu kwa tatu na Manchester City. PSG wanapoteza nyumbani mechi ya mkondo wa pili wiki kesho, itakuwaje kwa PSG? Sikuwa natarajia kwanza, nikiangalia mchezo kwa macho yangu binafsi, kwa sababu PSG ukiangalia sasa ungesema ndio wakati labda wa kuishinda Barcelona ukiangalia uh, kuna baadhi ya magazeti ambayo aliandika ni Barcelona ya watoto ambayo imewashinda PSG. Na kikosi cha PSG ni kikosi ambacho unasema kwa sasa unaweza ukasema kina mchezaji bora duniani kwa maana ya Kylian Mbappe. Kwa hivyo ukiangalia unashangaa ni kwa nini wanashindwa wapi, lakini lazima tukubali kwamba Barcelona walifanya vizuri, walicheza mechi nzuri katika uwanja wa nyumbani wa PSG na amewashinda mjini Paris wakiwa nyumbani. Kwa hivyo wakati ambapo wanakwenda kucheza Camp Nou katika uwanja wa Barcelona, ndio, hakuna vyovyote vile vile ambavyo utakuwa unatarajia watashinda, mm. Labda tu kwa maajabu ya soka kama Barcelona na wao, labda ujui nini kitawapata hapa katikati. Kwa hivyo mm. Naweza nikasema kwamba tofauti ya goli moja, kwa sababu kule barani Ulaya washatoa, uh, lile goli la ugenini Dio. Hakuna faida ya goli la ugenini, kwa hivyo mechi inakuwa tofauti ni goli moja mm-hmm. Goli moja katika mchezo wa soka, linawezekana. Kwa hivyo mm-hmm. Bado vijana wa Luis Enrique wana kibarua tu, tuseme wana kibarua kigumu dhidi ya Barcelona wakiwa nyumbani. Kwa Manchester City na Real Madrid mechi Ikaisha sawa kwa Arsenal vile vile, na Bayern Munich mechi ambayo watu wengi walikuwa wanasema Arsenal labda watashindwa kwa magoli mengi kwa sababu <laughs> ya mechi tatu zilizopita Bayern Munich wakishinda kwa magoli matano. Ndio. Sasa, haya hayakutokea, lakini bado utepetevu ukaonekana katika kikosi cha Arsenal. Tunatarajia pia nao watajikakamua wakienda kucheza Allianz Arena wakiwa nyumbani kwa Bayern Munich. Mm-hmm. Eneo ambayo labda msimu huu ndio Bayern Munich haijakuwa hatari sana ikicheza nyumbani, lakini ukiangalia katika misimu iliyopita Bayern Munich ungewafunga hata magoli matano, utaikumbuka Porto ya Ureno. Mm-hmm. Lakini ukirudia wakirudi nyumbani wanaweza wakakufunga sita, lakini wakati huu ni bamnik ambayo inaonekana ni tofauti kidogo mm. Wacha tutasubiri kuona namna ambavyo mambo yatakuwa. Tuangazie kwenye mchezo wa gofu, ambapo bingwa mara 15 wa dunia kwenye mchezo wa gofu duniani Tiger Woods alivunja rekodi e, wiki hii baada ya kufuzu ama kuweka historia ya kufuzu mara nyingi zaidi, mara 24 na kuvunja historia iliyowekwa hapo awali na raia kutoka taifa la Ireland. Unamwita bila shaka yoyote anaitwa nani huyo? Ananipotea maana kwamba alikuwa amevunja rekodi hiyo katika mashindano ya Masters baada ya kufuzu kwa kuweka eh, plus 1 pa ambayo ilikuwa mpigo moja zaidi yaliyofaa kuweka na kuwa wa kwanza kuwahi kufika ama kufuzu nusu finali hizo kwa mara 24 kwa kufuzu mchujo huo. Lakini pia kwenye tenisi ni kwamba Novak Djokovic amefuzu kwenye nusu finali eh, baada ya kumpiku raia kutoka taifa la Australia Alex Diminau kwa seti mbili kwa bila na kufuzu nusu finali hiyo, ilikuwa ndio rekodi pia ambayo ni rekodi ya kufuzu nusu finali nyingi zaidi mara 77 katika mashindano ya ATP ambayo anapiku rekodi yake iliyokuwa na kwanza bado uh, Alcaraz, mm, kwa sababu mashindano yupo, ataingia kama atashinda mchezo wake dhidi ya, lakini tunasubiri kuona mechi ngumu dhidi yake, akishinda, basi tunasema jina lake limeingia kwenye upande wa labda na Nadal wataendelea kushikilia hapa lakini ni wakati wao wa kustaafu sisau. Manake pia ukiingia kwamba Djokovic leo kwenye mchezo wa, wa tenisi ni kwamba ashacheza dhidi ya Kasparud na ni kwamba seti ya kwanza imeishia kwa ushindi wa Kasparud sita kwa nne lakini sita bila. Sasahivi anaongoza Djokovic seti tatu kwa, ama alama tatu kwa bila kwenye seti ya pili. Nafikiri kwamba inaweza kuelekea katika seti ya kuamua mshindi e, inaweza ikaelekea kwa sababu mashindano hayo ukiangalia wakati huyo yamekuwa na ushindani mkubwa, kumbuka A uh, Janik Sina ameondolewa katika mashindano. Mm. Kwa hivyo unaweza ukaangalia majina ambayo ameondolewa sasa hivi na ukajua namna ambavyo mashindano yapo, lakini bado mimi nasubiri kuona kiingia fainali, mm, kama atakuwa namshinda Stefano <laughs> Sisi pa. Kwa sababu sikuwa namwona mwanatenisi ambaye anaweza kumshinda Janik Sina kwa sasa. Maana yake Sisi paz, Stefano aliweza kumshinda Janik Sina seti mbili kwa moja leo asubuhi, seti za 6 4 3 6 na 6 4 na kufuzu kucheza katika hatua ya fainali dhidi ya mshindi kati Djokovic na Casper Ruud kwenye mashindano ya Monte Carlo kule Monaco, Fransa, ikiwa ni mashindano ya ATP ya tenisi duniani. Bila shaka tunakomea hapa kwa sababu ya michezo, lakini tunamalizia matangazo kwa wimbo wake, msanii kutoka taifa la Kenya Tile Brown akimshirikisha Sanaipei Tande, wimbo unaitwa Ayana. Sikiliza, tunaendelea kuwa nasi. nam mawimbo wanaitwa Ayana kutoka Kenya, msanii Otile Brown akisimshikisha. Bila shaka kutoka Kenya pia msanii wa kike anaitwa Sanaipei Tande. Tunasema asante kwa kutusikiliza kuanzia mwanzo hadi mwisho makala haya. Nimekuwako Jason Sagine kwa niaba ya mwenzangu Mizi Tijai pamoja likutetea matangazo haya kwa kina, lakini like, pia funi mitambo Colins Kadambe pamoja pia na mkuu wa matangazo haya Victa uh, uh, Abuso. Tunasema asante hadi kesho, panapo majaliwa. Asante kuwa nasi.