Nam, tunachukua usukani wanajukua la michezo, akiwa nami Jason Sagini, The Sports Archbishop, niko naye Paulinzio Kima, Mwana Sporti tutaangazia ikiwemo matokeo ya mashindano ya riadha nchini Kenya, ya Absa Kipkeino Classic ambayo imekamilika muda mfupi uliopita, ambapo Mmarekani Kenneth Bednarek ameibuka na ushindi katika mbio za mita mia moja. Pia tutazingatia debi kubwa Afrika Mashariki wikendi hii, debi la mashemeji hapo kesho nchini Kenya, lakini pia leo debi la nchini Tanzania, debi la Yanga dhidi ya Simba, ambapo wanaongoza Yanga mbili kwa mbili. Bila kuzingatia, bila kusahau, mashindano ya nusu fainali ya klabu bingwa barani Afrika, lakini pia tutaangazia Ulaya, mashindano ya klabu bingwa barani ambapo PSG imefuzu lakini timu za Uingereza Liverpool, Manchester City, Arsenal na West Ham wote wakibanduliwa kwenye mashindano ya bara ya Uropa hivi karibuni. Hili likuwa ni michezo karibu sana. Paul Nzioki, moja kwa moja tunaanzia katika anga za riadha hapa nchini Kenya, Nairobi, ambapo muda mfupi uliopita kumekanika mashindano ya riadha ya Kipkeno Classic jijini Nairobi, katika uwanja wa Nyayo ambapo mwanariadha kutoka Marekani katika mbio za mita 100 ka upanda wanaume Kenneth Bednarik amebuka mshindi na kuwaduaza wengi, baada ya kushindwa kumaliza katika tatu bora. Mkenya um, ambaye alikuwa katika ardhi ya nyumbani uh, Fernando Manyala ajashangaza wengi ambao wamekuwa wakimfuatilia toka mwaka uliopita katika mbio ambazo wameshiriki. Lakini pia uh, kikubwa tu labda tuseme ndio mbio zake za kwanza muhimu sana katika mwaka 2024 akiendelea kujiandaa kwa ajili ya mbio nyingine ambazo zinakuja ambazo ni kubwa kuliko Kipkeino Classic, na anashindwa nyumbani, na unajua kwamba akishindwa nchini Kenya, ameshindwa katika ardhi ambapo amekuwa akifanya rekodi, amekuwa akiweka rekodi, utakumbuka katika uwanja wa Kasarani mwaka uliopita mm -hmm. lakini pia wakati huu mambo hayajamwendea vizuri katika uwanja wa Nyayo amemaliza katika nafasi ya nne kwa wengi nashangaza kwa sababu mwanariadha wa aiba ya manya la unatarajia kwamba atamaliza katika nafasi tatu za kwanza dio. Kwa sababu ni mwanariadha ambaye kwa sasa hivi barani Afrika tunasema ndiye bingwa wa mbio za mita mia moja kwa maana yeye ndiye ameandikisha rekodi ambayo inaonekana, mm -hmm. labda wanariadha wengine ambao wanaibuka kwenye mbio za mita mia moja kina Tebogo uh, Letsile kutoka kule Botswana, Botswana. Uh, wanaonekana ni wanariadha ambao huenda labda wanakuja kwa kasi kubwa katika mbio za mita mia moja ama kwenye uh, mbio za masafa mafupi. mm -hmm. Lakini kwa sasa bado nasema Manyala ndiye bingwa kwa sababu rekodi zake tunazo, na sasa nipo katika hali ya wasiwasi sana kuelekea kwenye michuano ya Olimpiki kwa sababu ni mwanariadha ambaye binafsi nikuwa anatarajia kwamba atamshinda Kenneth Bednarek nyumbani. mm -hmm. Na akimshinda nyumbani atakuwa ametuma ripoti kwa wapambanaji wake ambao wanashindana kwenye ulingo wa mbio za mita mia moja kwamba bado nipo katika hali ya upambanaji, kwa sababu siku za hivi karibuni watu wamekuwa wakisema kwamba huenda mm -hmm labda rekodi aliyonayo sasa hivi ndio e, ndio rekodi ambayo atamaliza hizi mbio za mita mia moja nayo labda mm -hmm. hata wahi kuandika rekodi nyingine mpya, kwa sababu ukiangalia kuna vitu kadhaa ambavyo vinatokea katika maisha yake, moja ikiwa ni umri unasonga. mm -hmm. Naambiwa kwamba amekuwa nafasi ya tano, akiweka muda wa sekunde kumi nukta tatu lakini Mark Otieno Odhiambo Mkenya pia amekuwa nafasi ya sita na rekodi ameweka muda wa sekunde kumi na ishirini na mbili lakini pia ameibuka na ushindi huo Benard Kenneth akiweka muda wa sekunde tisa nukta tisa moja ambaye huyu alikuwa wa pili kwenye mashindano ya mwaka jana ya Kipkeino Classic nchini Kenya. Pia kumekuwa na mbio zingine kando na hiyo, na tunazungumzia kwenye mbio za mita mia nane kwa upande wa wanawake hapa ambapo ameshinda kwa mara nyingine tena Mary Moraa bingwa wa dunia kwenye mbio hizo za mita mia nane kwa wanawake. Uh, Mary Mora anatuma ujumbe kwamba bado ndiye kama kwa wanariadha wengine yani kuna wariadha ambao wanatawala kwenye mbio zao ukimzungumzia pia sasa hivi, eh, ni mwaka kama watatu, kama sikosei. Pia kwenye mbio za mita mia nane kwa wanawake ni kwamba Mganda na kai halim amekuwa nafasi ya tano na ameweka mda wa saa dakika moja na sekunde hamsini na tisa nukta nane tisa lakini pia unazungumzia mbotswana oratile noe amemaliza nafasi ya sita akiweka mda wa dakika mbili na sekunde sitini na saba lakini pia kumekuwa na mbio zingine kando na hilo unazungumzia mbio za mita mia moja kwa upande wa wanawake ambao pia kumekuwa na hapa kule pia kwamba kumekuwa na ushindani mkubwa kwenye mbio hizo, maana kwamba aliibuka mshindi, ameibuka na ushindi wa takriban tofauti sekunde kama kumi hivi. Uh, uh sio kitu cha kushangaza mm -hmm. kwenye mbio fupi hizi uh, kwa sababu kitu kama hicho kikitokea kwenye mbio ndefu ndo tunasema kwamba kulikuwa na ushindani mkubwa mm -hmm. Uh, sekunde zikipungua hadi inakuwa dakika moja, tunasema kwamba kumekuwa na pengo kubwa sana kati ya mshindi na nafasi ya pili. Ameibuka na ushindi huo Mgambia Basei Bitaye Gina Mariam akiwa nafasi ya kwanza kwenye mita mia moja kwa wanawake wa pili akiwa ni Misri Hemida Basanta na Marekani Ray Shannon akiwa nafasi ya tatu. Mkenya, tuseme tu bahati yao, Shelian Fraser hajakuwepo eh, ndio yeah. maanakuwa pia Mkenya Mbagari Esta amekuwa nafasi ya saba, lakini raia kutoka Namibia Kristin Bo ambaye likuwa rejea kwa mara ya kwanza baada ya nje kwa, kwa takriban miaka miwili amerejea, lakini kuwa mwisho kwenye mbio za mita mia moja kupanda na wake uh, kitu kingine ambacho watu wengi hawakuwa wanatarajia, kwa sababu ukiangalia baadhi ya magazeti tu waliandika kwamba Boma anarejea mm. kwa hivyo watu walitarajia kwamba kukosekana kwa mwanariadha kama Shelly-Ann Fraser basi boma angefanya vizuri mm. Lakini ndo mambo ya riadha yanatokea. Sasa sijui kwa manyala anaweza akasingizia kwamba alianza <laughs> vibaya na akarudi waka tena wakaanza tena mara ya pili, au labda mvua au labda mvua, sijui boma atasemaje, kwa sababu kila mtu alikuwa anatarajia mm. Boma amekuja na boma amekuja kuandika historia nam kwenye mbio za mita elfu tatu rukaji viunzi na maji kwa wanawake Mkenya um, lakini anakimbilia machukua uraia wa taifa la Romania. Ruto stel ameibuka wa kwanza, alafu mkenya jerutolea wa pili na raia wa Kazakhstan dsijepkemei akiwa nafasi ya tatu lakini Mganda Lois Chekwemoi akimaliza nafasi ya kumi na tatu kwenye mbio hizo za mita elfu tatu rukaji vyunzi na maji. Hivi huwa anajiuliza kwa sababu awa Wakenya wakati mwingi walikuwa wanasema kwamba taifa alitoa hi zawadi kwa washindi mm, na ndio maana wanaamua kwamba wanachukua uraia wa mataifa mengine, lakini Wanakenya sababu ukiangalia jina lake Aruto Stela ni Mkenya kabisa mm -hmm. na ndipo tukuwa na msichana juzi ambaye alikimbia katika mbio za Bahrain na alikimbia pia uh, kwa... uh, nimekuwa nikiziza lakini kwa... tano kwa mshindi wa medali ya dhahabu katika kila mbio. Kwa hivyo sasa, sijui wana nafasi nyingine ya kubadilisha tena kurudi kukimbia barani Afrika, mm -hmm. au ataendelea na mfumo ule ule. Na pia kumekuwepo na tetesi kwamba ushindani mm -hmm. ni mkubwa hasa ukikimbia mbio nchini Kenya. Kwa hivyo mtu anaangalia taifa ambalo atapata tiketi ya moja kwa moja mm, hadi kwenye mpiki. mashindano ndio kwenye mbio za mita mia mbili kwa wanaume, raia wa Botswana Leseto Boga amekuwa nafasi ya pili, lakini ameshinda mbio hizo Marekani. Lindsey Cotny naye raia kutoka Kamerun unamuita Itongu Cloud Emmanuel akiwa nafasi ya nne, akiwa mwisho nafasi ya nane, mita mia mbili kwa upande wa wanaume kwenye mashindano ya Kip Keino Classic iliyofanyika hivi leo katika uwanja wa Nyayo jijini Nairobi nchini Kenya. Tugeukie viwanja vya soka katika anga za Afrika Mashariki ambapo kule Tanzania Nzioki young Africans, inaipiga simba mbili bila, bado mechi inaendelea katika uwanja wa Mkapa wanaongoza mbili bila, yanga fc dhidi ya Simba. Uh, sijui kama kuna shabiki wa Simba ambaye bado yupo na matumaini kwamba Simba <laughs> Sports Club leo uh, itakuwa inashinda Young Africans. Young Africans wanaongoza ligi hiyo sasa hivi, wakishinda mechi ya leo ikiishia hivyo ama ikiishe kwa ushindi wa alama tatu. Mm -hmm. Watakuwa na alama hamsini na nane. Mm -hmm. Uh, hilo litakuwa ni pengo la alama saba uh, kati yao na klabu ya Azamu ambayo inawafuata, japo Azamu wamecheza mechi moja zaidi. Simba Sports Club watasalia katika nafasi ya tatu na alama arobaini na sita. Mm -hmm. Uh, vimajuzi nikuwa nafuatilia mechi ya Simba dhidi ya Ihefu na nikamwona Benchikha ambaye ni mkufunzi wa Simba Sports Club aliachwa uwanjani hata baada ya mechi kuisha sare ya moja moja. Ndio. Mechi imekamilika lakini kocha aliachwa uwanjani na waliompiga zile picha, waliomnasa video walisema kwamba kocha alikuwa anaonekana mwenye mawazo mengi. Mm. na nikakumbuka alichokifanya akiacha timu ya USM Alger alizomewa na mashabiki na baadaye akaandika barua kwamba yeye amejiuzulu. Alipoulizwa akasema yeye anaamini kwenye uh, kufanya kazi kitaaluma, kwa hivyo hakuna shabiki ambaye ana ruhusa ya kumzomea wakati yeye ndiye kocha anayekaa na wachezaji wiki nzima mazoezini na anakuja kuchagua kikosi ambacho kinaanza. Sasa sijui kama yatatokea, kwa sababu hali hii kwenye klabu ya Simba imekuwa sio nzuri, na mashabiki hata wamekuwa wakitoa picha za viongozi watatu katika klabu ya Simba wakisema hawa ndio shida yetu kwa sasa, wanafaa ku ondoka, lakini ukweli ni kwamba Young Africans kwa sasa ndio timu bora mm. Ukiangalia nje ya uwanja na ndani ya uwanja. Nje ya uwanja hawana tetesi kwamba mashabiki wanaikataa timu yao. mm -hmm. Akuna wakati umesikia kwamba Injinia Hersi anafaa kuondoka, ndio matatizo ya timu. Timu imekwenda imecheza katika michuano ya klabingwa barani Afrika, wametolewa katika mashindano mm -hmm. lakini timu imerudi nyumbani na kila shabiki ameonekana kwamba amefurahi bana, hii ndio Yanga yetu na imefanya eh, kile, kile ambacho angefanya bora najua. Sasa wamerudi nyumbani dhidi ya Simba mm -hmm. katika hii mechi uh, wazungu wanasema ni underdog. wakiingia katika hii mechi Simba ndio underdog kwa sababu inaonekana Yunga. yani kivyovyote vile Simba ikishinda mechi hii, hata kama ni mechi ya dabi, na hata Jose Morinho aliwahi kusema mechi ya dabi ni mechi ya dabi ndio, lakini ukiangalia ulikuwa unaipea Simba nafasi ndogo ya kushinda. Kwa hivyo bado mchezo mbili moja, lakini naamini Young Africans huenda atashinda hii mechi ndiyo. Magoli yamefungwa na mchezaji Aziz ki na e, Guede Ganua akifungia pia kwenye pili cha kwanza kipia mpata bao la kwanza, ama labda la kufuta machozi Simba katika dakika sabini na nne na hivi sasa, kwa mechi inaelea dakika themanini na tano wanaongoza Young Africans mawili kwa moja dhidi ya klabu ya Simba katika uwanja wa Mkapa Dar es Salaam nchini Tanzania. Kule Kenya kesho kuna debi kubwa pia, wanazungumzia debi la mashemeji. Ni debi linalohusisha timu ya Gor Mahia ya bingwa mtetezi wa ligi hiyo ya, ya KPL lakini pia wenyeji wenyejiwama watani wa jadi AFC Leopards. Tusikie sauti ya kocha wa timu ya AFC Leopards ambayo ndi wageni kwa kesho katika uwanja wa Nyayo, Thomas Truch alivyozungumza kuelekea mchezo huu mkubwa kesho kila mtu ako tayari kambini na mazoezini. Si mechi kubwa tu Kenya bali barani Afrika. Kikubwa ni maandalizi ya kisaikolojia kimwili, na mbinu. Wao ni mabingwa watetezi, wanaongoza ligi. Kwetu ni changamoto ya kujitahidi, sababu kwenye debi hakuna timu ndogo na kubwa. Kawaida ni mechi ya pande zote. Ndiyo sauti ya kocha wa AFC Leopards ya nchini Kenya, Thomas Truch anasema kwamba pia kwenye debi hamna ambaye ni mdogo au mkubwa, lakini pia Ukizungumzia AFC Leopards, wapo nafasi ambayo kidogo si ya kuridhisha sana kwa mashabiki wao Ngati, kwamba katika ligi hiyo ya Kenya AFC Leopards akiwemo Hillary Ngati, maana kwamba ingwe ya matere inashikilia nafasi ya ngapi? Nafasi ya nane kwenye ligi baada ya michuano 26 na alama 38 ikiwa na magoli sita, gol difference ni Gor Mahia, viongozi hiyo ya nafasi kwa wa ligi viongozi wa Uh, kuelekea mechi hii sitaki kuangalia nafasi ambayo FC Leopards wanasimama kwenye jedwali, hmm, lakini nataka kuangalia mwendelezo wa timu ya FC Leopards tangu ujio wa kocha Thomas Trusha na kitu ambacho amekuwa akikifanya. Ukiangalia timu yake sasa hivi unaweza ukasema kwamba um, ni timu ambayo ameonyesha kwamba wana uwezo wa kushinda zamani FC Leopards uh, ilikuwa inacheza mchezo mzuri sana ukiangalia, mm. timu ambazo zilikuwa zinasema kwamba zinaweza kumiliki mpira uh, ligi kuu nchini Kenya ilikuwa ni Kariobangi Sharks na FC Leopards kipindi cha Patrick Osems, lakini kwa sasa Thomas Trusha ameonyesha kwamba alama tatu ni muhimu. mm. Ukiangalia mwezi Januari walipata sare moja peke yake katika mechi zao dhidi ya Kakamega Homeboyz. katika mwezi wa pili walishindwa mechi moja peke yake na Tusker. sasa hivi hawajapoteza mechi mm-hmm. uh, tangu mwezi jana, kwa hivyo kuja katika mechi ya le, mechi ya kesho kesho nadhani FC Leopard wana uwezo wa kupambana mm. A, siyo kama mechi ambazo tumeziona za dabi zilizopita. Ndio utazungumza, ni miezi kumi na moja tangu FC Leopard kushinda mechi yake ya dabi mbili moja dhidi ya Gormaya, lakini kwa sasa pia unaweza ukasema kwamba timu zote mbili zimekuwa katika kiwango cha ushindani na nafasi ya FC Leopard naamini bado hipo mm. kuelekea mechi tumsikie kiongozi wali katika ufungaji wa mabao nchini Kenya, Benson Omala mshambulia timu ya Gormahi anavyozungumza kuelekea mchezo mkubwa hapo kesho katika uwanja wa Nyayo. Yeah, yeah, team tumeprepare poa, naona no, tumetoka tumetoka tu, kwa win, so tunataka kumaintain hiyo win na hii ni game kubwa ami. Kama striker, mi main job yangu tu ni kufunga na mi nikipata chance mi ntafunga, na ni game kubwa itatupea three points, na hiyo ndio kazi yangu yeah. Sisi kama team tunashughulia tu kila game at a time Atuangali point sahi sahi, tunaangalia mechi tumebakisha, na tunataka tushinde mechi ndio tukuwe na kazi rahisi season ikienda kuisha, na tusikue na kama last season. Tunataka tushinde ligi mapema. Nam ni striker huyo wa Gormahia Benson Omala kuelekea mchezo mkubwa hapo kesho katika uwanja wa Nyayo saa tisa jioni saa za Afrika Mashariki nchini Kenya jijini Nairobi. Lakini imekuwa na mechi kadhaa katika ligi hiyo ya Kenya hii leo. na ukimtaja uh, Benson Omala unamweka katika rekodi za kina Medi Kagere mm. Unamweka pia Danserun Kuma alikuwa ni mganda dio, watu ambao wenye rekodi ya kufunga kwenye mechi za dabi. Sasa sijui kama kesho atafunga mm, au Kesi Odhiambo atafanya kazi yake vizuri e, uh, nchini Kenya Bidco United wamepata ushindi dhidi ya Postal Rangers, uh, moja sifuri Kariobangi sharks wakapata ushindi wa tatu sifuri dhidi ya nzoia shuga Bandari dhidi ya KCB sifuri kwa sifuri. Shabana dhidi ya Kakamega Homeboyz sifuri kwa sifuri, na polisi wamepata ushindi wa mbili moja dhidi sofa ya Sofapaka. Naam, tuongeza sasa michuano ya voleboli kupambania ubingwa wa klabu bingwa barani Afrika, ambapo timu zilizoshinda zinapambania ubingwa huo, na taifa la Rwanda linawakilishwa na timu mbili za wanaume, Gisagara Volleyball Club na Police Volleyball Club. Na mwandishi wetu kutoka nchini Kigali, Christopher Karenzi, ametumia ripoti ifuatayo. Timu za Rwanda zimeanza vibaya ya mechi ya kwanza katika mashindano hayo ya jijini Cairo, Misri. Timu ya Gisagara imefungwa mechi ya kwanza na ISW, Brida Sport Ville, Doblida, seti tatu kwa moja. Ndahero Joseph ni kocha msaidizi wa Gisagara, anaeleza walivyozidiwa. Tumetangulia kupata ushindi seti ya kwanza, lakini baadaye tukapokea vipigo, tukashindwa kujibu mashambulizi. Tumekuja kutafuta ujuzi hapa, tuna vijana chipukizi nafikiri mashindano haya yatatusaidia kufanya vizuri katika mashindano tutakaporudi nyumbani. Mwakilishi mwingine timu ya polisi volleyball club ya Rwanda imezabwa na Kenya Ports Authority seti tatu kwa moja. Kocha mkuu wa timu ya Gisagara Lawrence Yakana, ambaye alichelewa kufika Cairo kabla ya timu kuondoka, alisema kwamba wana changamoto ya uhaba wa wachezaji wenye uzoefu. Tunajipanga kwa juu. Tulipoteza wachezaji wengi walienda, tulipoteza wachezaji saba ama nani. Kwa hiyo timu yetu, so saizi tunapanga tu timu, lakini uh, wakitupatia tu muda tu, najua tu timu itarudi kwa position yake shindano hili linafanyika kwa mara ya 45 kutoka jukwaa la michezo. Huyu ni mwanamichezo wako Christopher Karenzi, Kigali RF Kiswahili. Naam, asante sana kwa ripoti hiyo yako Christopher Karenzi amekuwa katika uwanja wa Nyamirambo, uwanja wa pele jini Kigali kushuhudia mchezo kati ya AP ligi kuu ya soka nchini Rwanda. Na moja kwa moja uh, tumsikie ama tuungana naye uh, mwenzangu Christopher Karenzi atuambie je, wampata ubingwa huo APR ama imekuwaje? Hayawi hayawi yamekuwa. Timu ya APR imetoa taji la ubingwa wa ligi kuu ya soka nchini Rwanda daraja la kwanza kwa mara ya ishirini na mbili. Hivi punde tu imeifunga timu ya Kiyovu Sports Club bao moja kwa nunge, bao liopachikwa wavuni na mchezaji machachari Mugisha Jirberi maarufu Barafinda. E, timu hii ya APR ilikuwa kisubiri tu suluhu yoyote ile au kufunga mechi basi, leo imefunga na kuandika, na ushi, kuandika ushindi wa wabao wa wa wa wa wa moja. Ushindi huu umeifanya timu hii ya APR kumaliza mechi zote za ligi kuu msimu wa 2023 2024 bila kufungwa, imegawa na kufunga nam asante sana mwanabariki wetu wa michezo akiwa Chigali nchini Rwanda, katika uwanja wa Pele Nyamirambo, anasema kwamba APR mabingwa kwa mara ingine tena, baada ya kuipiga kiovu goli moja bila na, ni kwamba kwenye ligi hiyo, Bwana Nzioki, APR inaongoza ligi kwa alama 63 baada ya mechi 27. Alafu nafasi ya pili Ryan Sports ya Rwanda na alama 51, tofauti alama 12 wanaipiku uh, timu ya Ryan Sports ya taifa la Rwanda. Pia kumekuwa na mechi kadhaa katika ligi hiyo leo mbapo Marines imepiga polisi 2-1, na huko Uganda BUL imeipiga Express mawili kwa bila. Na muda unakwenda sana, bila shaka Nzioki, mara kwa kule Goma ni saa 11 jioni na dakika 53, kipindi cha jukwaa la michezo kiwa na mimi Jason Sagini, askofu michezo limwenguni, niko naye Paul Nzioki hapa. Tugeukie michuano ya klabingo barani Afrika ambapo hivi leo kumekuwa na michuano miwili ya nusu fainali. Unazungumzia e, timu ya DRC Congo TP Mazembe kutoa sara bilabila dhidi bingo mtetezi Al Ahli katika uwanja wa nyumbani kule Lubumbashi. Kwa nilichokiona katika mechi hizi za klabu bingwa barani Afrika msimu huu toka katika hatua ya makundi lakini pia kuelekea katika hatua ya robo fainali na sasa tunaingia nusu fainali, siwezi kusema moja kwa moja kwamba Mazembe wameondoka katika mashindano mm. kwa sababu wameshindwa kuishinda Lahali wakiwa nyumbani katika uwanja uh, kule Lubumbashi, lakini uh, kuelekea mechi ambayo itakuwa ni ya mkondo wa pili kule Kairo bado Mazembe nawapea nafasi, kwani ilichokiona katika mechi yao dhidi ya Petro Atletico. Mm, baada ya kupoteza nyumbani sikuwa naamini kwamba wataweza kushinda ugenini, lakini waliishinda mechi ugenini. Kwa hivyo, na sio kwamba ndio mara ya kwanza kwao kucheza katika ardhi ngumu sana. Wamecheza Afrika kusini na Mamelodi Sundowns, wamecheza kule Misri dhidi ya Pyramids. Mm, kwa hivyo Mazembe naamini bado na nafasi ya kumwondoa Lahali, na sio mara yao ya kwanza kuwa katika nafasi kama hizi. Utawakumbuka mwaka elfu mbili na kumi wakienda hadi katika fainali ya kombe la vilabu barani, duniani. Mm. Dhidi ya Hesi Milan na pia kuna michano mingine ambayo ni nusu fainali leo jioni ama leo usiku, kati ya Esperance Tunisia Tunisia dhidi ya Mamelodi Sundowns kutoka Afrika Kusini. E, klabu hiyo kimtajia bwana Ali Bilata kwamba kwamba kidogo wako kufanyia haki dhidi ya Yanga baada ya kuwatoa kwenye michano hiyo ya robo fainali. Tugeukie e, katika ndondi ambayo inaendelea kule Afrika Kusini katika jiji la Durban, ambapo ni kwenye kombe la African Boxing Cup, ambapo taifa la Rwanda limezalisha na mabondia 11 wa kufuzu na kufuzu DRC ndio mm, kufuzu kuingia nusu fainali ya mashindano ya African Boxing Club Kwenye michuano ya basketball barani Afrika ama ukipenda BAL hivi leo kumeanza jana mkondo ule wa Nile, ambapo Al Ahli LY Sporting Club, imepiga Bangui Sports Club ya DR Congo, uh, ama Jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, 93 kwa 71, kati Al Ahli Sporting Club, ikipiga City Oilers ya Uganda 99 kwa 76. Hivi sasa uwanjani Bangui inaongoza 95 kwa 79 dhidi ya City Oilers ya taifa la Uganda. Hapa hakuna kipya, mm -hmm. kwa sababu City Oilers wanatoka Uganda na City Oilers nadhani walimwajiri mwalimu mpya kuelekea mashindano haya. Kwa hivyo wakati huu labda tutakuwa tunatarajia la, watafanya vizuri lakini timu ambazo wanacheza nazo hapa ni timu bora kualiko, kwanza mm, anacheza na Al Ahli timu ambayo ipo nyumbani na kuna timu ya Bangui kutoka Jamhuri ya Kati, mm. uh, ukizungumzia Jamhuri ya Kati na Congo hapo uh, uh, uh, mbali mm. uh, na wanafanya vizuri katika haya mashindano. Kwa hivyo kwa City Oilers ya Uganda. Uh, wawe tu uh, na matumaini kwamba wamekuja kushiriki ndiyo, katika mashindano lakini sio kushindana katika mashindano. Tuangazie hmm. ligi za Ulaya ambapo Uingereza, Luton inapigwa na Brentford matano kwa moja nayo Sheffield ikipigwa magoli manne kwa moja na Burnley. Baada ya usiku ni Wolves dhidi ya Arsenal, lakini ligi ya mabingwa barani Ulaya, nzioki ni kwamba PSG lifuzu kwenye nusu fainali baada ya kuitoa Barcelona, mm. baada ya kufunga mkondo wa kwanza nyumbani Park de Princes France, mm. kwa kupiga Barcelona manne kwa moja nyumbani kwao kule Hispania, mm. lakini mm. timu za Uingereza ndio, PSG hiyo <laughs> <laughs> ndio Paris Saint-Germain, na ningetamani sana Vital Mogisho angekuwa studio ni leo nimkumbusha kwa sababu nilimwambia mechi haijaisha kwa nilichokiona kule Paris walipocheza katika mechi ya mkondo wa kwanza, na bado niliendelea kuamini kwamba PSG walikuwa na nafasi kwa mkondo wa pili, na ndivyo hivyo, wameingia sasa hivi ndani ya nusu fainali. Nam, bila shaka tumekuwa na hayo leo kwenye jukwaa la michezo. Tunakamilisha matangazo haya, tupate kibao kabla ya kumaliza makala ama kumaliza kipindi cha leo ama matangazo ya leo jumamosi hii wazazi wangu wamekusifia sana kwa tabia yako, sura yako ya upole inanivutia, shepu twiga mwenda pole, najivunia. Oh, tupeane mapenzi iwachome hey, na kama namba waisome hata hey, tukigombana wasione washike hey, jembe wakalime hey, mapenzi mazuri wakutane wawili wanopendana watasababisha tuje kugombana. Angalia sheku kawe masepetu, angalia, angalia jicho amisa mubetu karangi kake Elizabeti maika, yani we mrembo, wallahi nachukua jiko Wino wangu wa milele, na uza daga ili ninunue motoka nikurizishe, unanipa furaha na nguvu ya kusaka chapani, sikuangushe tuna nyota oh, oh, ya Adamu na hawa oh, oh, tunavyopendana hata wakituchukiani sawa tuamilie mama wana. na mwimbo wake asili kutoka Tanzania na Tamba, tukamilisha matangazo, matangazo haya Jumamosi hii. Niseme asante sana kutusikiliza, lakini niseme asante kwa msimamizi wa matangazo haya Bwana Benson Wakoli, lakini pia fundi mitambo Colins Kadambi a Chambali, pia mtangazaji mwenza Jeorji Ajoi, lakini pia alio kwenye mtandao wa Facebook streaming. Bila shaka, bila shaka mtoto Carol, niseme asante kuwa nasi hadi kesho panamajaliwa na kutakia jioni njema.