Namna wanamichezo, kwa kweli tulikuwa nikisema asante sana kwa kujiunga nasi kwenye jukwaa la michezo Jumamosi ya leo. Mimi ni Jason Sagini, niko naye Paul Nzioki, tutafahamisha basi matokeo mbalimbali ya mashindano ya ligi za bara Ulaya, pia kufahamisha pia kombe la FA finali ile ya mchezo huo kwa sasa hivi katika uga Wembley, lakini pia tutafahamisha basi matokeo na mechi mbalimbali za michuano ya CAF barani Afrika, tutazungumzia kombe la shirikisho na pia kombe la klabu bingwa barani Afrika bila kusahau matokeo mbalimbali na pia matukio na uchambuzi wa kina kusiana basi na riadha katika ligi ya Damon League na pia mkondo ule wa Stoko Marathon uliochezwa leo asubuhi, pia kukungazia pia, tuangazie basi mchezo wa tenisi ambao ni kukungazia hali ya tenisi katika Afrika Mashariki. Mimi ni Jason, niko na Paul Nzio, karibu sana, tuandamane hadi tamati. Nam, karibu sana Paul. Asante sana na tuanzie kwa kumulika uwanja wa Wembley kule Uingereza, ambapo wasdi kwenye kombe la fainali ya FA ambapo wanaongoza ManCity wapo katika mbio za kushinda taji lao la saba la FA wakiwa magoli mawili kwa moja mbele dhidi ya Manchester United katika dakika 75 ya mchezo unazidi kuendelea katika ugo la Wembley. Je, wana uwezo City kupata ushindi ama kurejea kwa united katika mchezo huu? Uh, uwezo hupo kwa sababu ukizungumza mechi, eh, Bilali shabiki mkubwa wa Arsenal anasema mechi inachezwa uwanjani mm. na ni dakika tisini na kabla ya tuingie studioni eh, ulikuwa unaangalia mechi na unaona namna ambavyo Manchester United wanaendelea kupeleka mashambulizi katika lango la Manchester City. Kwa hivyo ndio wana uwezo, lakini ukiangalia sasa, msafiri ni aliye bandarini na anayeongoza yeah. kwa sasa ni Manchester City, ina maana kwamba yupo katika njia sawa kunyakua ubingwa wa pili msimu huu na atakuwa anabakisha taji la tatu sasa mm. uh, kwenye klabu bingwa barani Ulaya atakapokwenda kucheza na Inter Milan wikendi ijayo tarehe kumi, itakuwa ni juma mosi, bila shaka utakapo kufahamisha matokeo, matukio na pima uchambuzi katika mchezo huo. Pia ni kwamba amefunga magoli mawili klabu ya Man City, Gundogan Ilke, raia kutoka taifa la Ujerumani, lakini pia ni kwamba wamefungiwa goli la penalti Manchester, goli moja wakifungiwa kupitia penalti Bruno Fernandes raia kutoka taifa la Ureno. Kule Ufaransa ni kwamba leo ni siku ya mwisho ya ligi ambapo Kuz, mechi kubwa leo ni, ni kati ya Nantes dhidi ya Angers. Alafu Rorio dhidi ya Strasbourg, Monaco dhidi ya Toulouse na kisha klabu ya Nice dhidi ya Lyon, wakati Reims itakapambana na klabu ya Montpellier. Hayo ni kwenye Ligue 1 seri a, lakini kule Italia seri a, ni kwamba saa moja unusu ni zamu ya Torino dhidi ya Inter Milan, Cremonese dhidi ya Salernitana, alafu Empoli dhidi ya klabu ya Lazio. Hayo ni katika ligi za bara Ulaya. Namna sasa, tuangazie michuano ya soka barani Afrika kwenye kombe la shirikisho. Leo usiku ni mchezo wa mkondo wa pili kwenye fainali inaosha klabu ya Algeria USM Alger dhidi ya Yanga ya Tanzania. Wakati hapa ni kwamba kumbuka, mchezo wa mkondo wa kwanza ulishia ushindi kwa USM Alger katika uga nyumbani wa Tanzania, Benjamin Mkapa eh, jijini Dar es Salaam, wakati ulipata ushindi wa mogoliko moja wakifunga, eh, goli la pekee la klabu yangi likifungwa na Fisto Kalala Mayele. Je, leo nafasi ya Yanga ni gani? Aa, nafasi ipo. Unajua kuna maneno mawili ambayo wachambuzi wengi wanahabari wa michezo wameyatumia kuelekea mechi hii, na kuna watu ambao wamesema iwezekani, mm, lakini nataka kusema neno sahihi kwamba kuna ugumu fulani, si eti kwamba iwezekani, kwa sababu katika mchezo wa soka chochote kinawezekana. Labda tukitoa mifano, utakumbuka Liverpool mwaka elfu mbili na tano wanarudisha magoli na wanakuja kushinda. Utawakumbuka vilevile wakipambana na Real Madrid kilichofanyika, mm. kwa hivyo katika mchezo wa soka chochote kinaweza kutokea, ndio Young Africans wanaweza wakapata magoli mawili leo na wakaanza safari ya kutafuta ubingwa wao wa kombe la shirikisho. Lakini kuna ugumu, kwa sababu ukiangalia sasa hivi kutafuta magoli mawili katika ardhi ya Algeria, mm-hmm, na mashabiki watakavyokuwa uwanjani, kwa sababu unawajua mashabiki wa kutoka kaskazini wanavyojitokeza katika uwanja wanavyoanza vurugu mapema. Umeona taarifa ambazo zinaenea kwamba wamekuja kuimba nyimbo zao karibu na hoteli ambayo walikuwa wamekita kambi. Kwa hivyo, mazingira ndio ni magumu, lakini wakati wowote ni kupambana. mm -hmm. Labda kwa Young Africans watakuwa wanamkumbuka maneno ya mwalimu Roberto Di Matteo wakati Chelsea wanakwenda kupambana na Bayern Munchen, aliwakumbusha wachezaji kwamba kila wakati unaposhindwa mwanzo familia yako inaumia, uh -huh. klabu inaumia, wewe unaumia <laughs> lakini vilevile kuna watu ambao wameingia ambao wanacheza kamari mm. pia na wao wataumia. Kwa hivyo mashabiki wa Young Africans wao wapo nyumbani na wale wengine ambao wamesafiri na ndege ya mama mm. kwa hivyo najua kwamba Young Africans wana uwezo ila kama kocha alivyosema mm -hmm. kuna mlima mkubwa ndio. Kumbuka Yanga wanafukuzia tajiri lao la kwanza la bara Afrika wakiwa kwenye finali yao kwanza kwenye kombi la mashirikisho klabu ya USM Algeria nafukuzia kushinda tajili kwa mara ya kwanza katika fainali ya kwanza walikuwa mabingwa wa nafasi ya pili kwenye kombe la mabingwa bara Afrika la mwaka elfu mbili na kumi na tano. Tumsikie alivyozungumza mshambulizi wa pekee wa klabu ya Yanga aliyefunga katika mchezo wa mkondo wa kwanza Fiston Kalala Mayele katika mchezo huu dhidi ya klabu ya USM Alger. Tukiamua mechi tunakuwa tunapata matokeo mazuri, na kwa hiyo tunaongea kuhusu hilo, kila mtu ajitoe kwa uwezo wake, na kila mchezaji anawaza ana afanye vizuri, kwa hiyo Tuko vizuri kwenda kumaliza mechi hata washabiki uh, wetu walikuwa na tupush namna. Bila shaka tukiweza kupata basi. Uchambuzi mwingine katika upande wa pili, tuelekee kule Tanzania, Dar es Salaam. Tunamkaribisha leo uh, Stephen Mumbi, hebu tuelezee itakuwaje katika mchezo wa leo Yanga dhidi ya USM Alger. Je, Al Yanga wana uwezo wa kubadilisha kibao? Asante sana Sagini. Kimsingi, mashabiki wa kandanda hususan ni wale wanaoshabikia Young Africans bado wana matumaini makubwa na timu hii e, kutwa kombe hili la kombe la shirikisho barani Afrika kwa mara ya kwanza hasa ukizingatia kwamba Young Africans wame pata matokeo hata wakiwa ugenini. Tukianza na mchezo ambao ni walikuwa wakicheza dhidi ya monastriene ya kutoka pale nchini Tunisia, Young Africans ilishinda bao mbili kwa bila jijini Dar es Salaam, lakini kule wakatandikwa bao mbili kwa nunge, wakaambulia alama moja katika matokeo ya jumla. Hali kadhalika tunafahamu walivyocheza na timu kama Real Bamako ya mali, hali kadhalika mchezo wa hivi karibuni waliocheza dhidi ya timu ya marumo Gallants, mchezo mchezo wa nusu fainali jijini Dar es Salaam walipata matokeo mazuri, hali kadhalika walivyoenda kule ugenini Afrika Kusini, na kwenyewe walipata matokeo mazuri kiasi cha kuwawezesha kutinga katika hatua hii ya fainali. Inakumbukwa vizuri mwaka elfu mbili na kumi na nane Young eh, Africans eh, ilipoenda kule katika mji wa Algiers walitandikwa bao nne kwa nunge, na walipokuja jijini Dar es Salaam katika hatua ya makundi michuano hii ya shirikisho walishinda bao mbili kwa bila, lakini ushindi huo haukutosha ya mko na, na, na, Anaju, anajiunga nasi ndani ya kipindi hiki cha michezo, tupambia basi matokeo na uchambuzi wa kina katika kombe hilo la shirikisha. Anasema kwamba wana uwezo maana wamekwenda kule mara kadhaa na kupata ushindi katika ardhi ya Uarabuni. Ndio, wamekwenda kule mara kadhaa, na zilikuwa ni safari tofauti, na vikosi ni tofauti vilevile vile. Lakini ma, ukiangalia mazingira wakati huu Young Africans wamekuwa na safari nzuri tu kwenye kombe la shirikisho mm. Na ukizungumza uh, Young Africans kucheza kaskazini sio mara ya kwanza, kwa sababu utakumbuka wakimwondoa Club Africain uh, kwenye michuano hii ndio wakuja kupangwa katika hatua ya makundi ilikuwa ni kule kaskazini, na huko ndiko walifuzu baada ya watu wengi kusema kwamba yameisha, wakati ambapo mechi iliishia kwa sare uh, kwa mkapa kwa hivyo ndio wa, uwezo wanao mm -hmm. Lakini ukiangalia timu ambayo anakwenda kupambana nayo ni timu ambayo ishajua sasa, tuna mtaji wa magoli mawili kwa hivyo uh -huh. Tunahitaji goli moja na kufunga mchezo na tupo nyumbani mechi hiyo ipo saa nne, leo siku saa za Afrika Mashariki. Kesho ni kwamba kuna fainali ya kwanza e, mkondo wa kwanza kwenye kombe la ligi bingwa bara Afrika kwa vilabu ambapo klabu ya Al Ahli inafukuzia taji lake la kumi na moja, na nikiwa basi wakifukuzia taji lao la nne klabu ya Moroko Wydad Kasablanka. Katika fainali zao mbili zimepita, wamekutana mara tatu na wameshinda mara mbili. Wanafukuzia, mm, kuwapiga Al Ahli kwa mara ya tatu kwenye fainali Alhali watakuwa wanakumbuka uh, Juni tarehe kumi na moja, watakuwa wanarudi katika uwanja wa Wydad nyumbani uh, unajua fainali ya mikondo miwili inarejea kwa sababu ukiangalia msimu uliopita, wakati Wydad wanashinda ilikuwa ni fainali ya mkondo mmoja, na hapo ndipo ambapo vijana kutoka Misri, uh, kule Cairo, uh, Alhali walipoteza. Kwa hivyo sasa hivi ukiangalia katika historia, wanakuja kutafuta taji lao la nne kando na kutetea ubingwa hao, ni Wydad, lakini Alhali wakifukuzia rekodi ya kuja kupata mataji kumi na moja. Mm. Kwa hivyo lile neno la Real Madrid ya bara Afrika litaendelea kama watakuwa wanashinda, lakini ukiwaangalia wote wawili safari zao wakati huu Al Ahly walinusurika. Huwa anasema hivo kila wakati dhidi ya Al Hilal ya Ibenge. Lakini vile vile ukiangalia Wydad na wao, najua katika uchambuzi unaangalia unaona ni kama kuna mmoja ana bahati sana. Mm, kwa sababu uh, Wydad ana bahati kubwa kwa sababu ukiwaangalia uh, licha ya kwamba wamekuwa na safari nzuri tu safari ambayo haijakuwa na mabonde mengi sana kwa sababu ukiangalia katika mechi yao mechi ambao walishindwa ilikuwa ni dhidi ya vijana kutoka Algeria nadhani JS Kabilia peke yake. Mm. Na safari yote hiyo wakija kuufuzu katika fainali na goli la ugenini dhidi ya Mamelodi Sundowns. Kwa hivyo ukiwaangalia kuna bahati aina fulani ambao amekuwa akikutana nayo. Kando na Al Ahly ambao kiukweli ulikuwa unawaangalia katika hatua ya makundi, unaona ama Al Ahly ama Mamelodi ambao watakuwa wanapita. Mm-hmm. Lakini Al Ahly akaongoza kundi mbele ya watu wawili. Kwanza ukiangalia Mamelodi, tukianza michuano tulikuwa tunasema kwamba anakuja kucheza ndani ya fainali na labda hata wabingwa. Haya, mchezo ni kesho kuanzia saa nne saa za Afrika Mashariki kwenye fainali ya ligi ya bingo bara Afrika, ikiwa ni kwenye mkondo wa kwanza unaochezwa katika ardhi ya kule Misri kutuelekea Argentina pole, ambapo kwenye vilabu ama timu za taifa zinazoshiriki katika mashindano ya kombe la dunia wasiozidi miaka ishirini kwamba eh, sasa hivi Nigeria ndio mwakilishi pekee wa Afrika naisubiri Nigeria. Na na, na Nigeria kuja kucheza ndani ya nusu fainali, kwa sababu sasa hivi nikimwangalia Korea Kusini sidhani kama ni mpinzani mkubwa, kwa sababu hata ukiangalia Nigeria wamekutana na wapinzani wakubwa ndani ya kundi, alikuwepo Brazil, alikuwepo Italiano, kwa hivyo ni timu kubwa ukiziangalia, ukilinganisha na Korea Kusini kwa namna ambavyo wanalea vipaji, kwa sababu ukiangalia, Nigeria wanaweza vipaji hivi mm, lakini unajua wao mfumo wao ni mmoja, wanataka kijana ambaye anacheza kule nje, ambaye amekulia akademia za kule Ulaya, na wanamtafuta anakuja kuchezea timu ya nyumbani. Kwa hivyo nikiwaangalia na Korea Kusini, namuona Nigeria tayari ndani ya nusu finali, nitakuwa namsubiri huko mm. Akishindwa na Korea Kusini, nitakuwa nashangaa, lakini sasa hivi nikiangalia, bado nilikueleza hatujafikia rekodi, kwa sababu ni elfu mbili na tisa mm, wakati Ghana walishinda taji hili, mashindano yakiandaliwa kule Misri. Nigeria wao wameibuka katika nafasi ya pili mwaka elfu mbili tano nadhani kama sikosei, wakipambana kule nchini Uholanzi. Kwa hivyo bado rekodi yao ambayo wanaweza wakatupea bora ni kufika fainali na kushinda. Kwa sababu ndani ya fainali tayari wamekuwa. Na kutoka nje, tuelekee katika katika taifa la Italia sekunde arobaini na tisa nukta moja moja na kufuta mbali rekodi ya mhabesha Mwethiopia Genzebe Dibaba aliyoweka mwaka elfu mbili kumi na tano kabla jana. Paul, ni kwamba Kipegon alikuwa na nafasi ya pili katika kuwa mwanamke wa kasi duniani. Aliweka rekodi hiyo mwaka elfu mbili ishirini na moja akiwa ameweka rekodi ya dakika tatu sekunde hamsini nukta tatu saba. Unazungumziaje Kipegon? Manake amekuwa na ufanisi mkubwa sana kwa miaka miwili iliyopita, wajua uh, ukiangalia raundi yake ya mwisho na uangalie raundi ya mwisho ya rekodi ya mwaka elfu mbili kumi na tano. Labda ungesema wakati huo hiyo rekodi haitawahi kuvunjwa siku hata moja. Kwa hivyo ameshafanya mm. uh, alichokifanya sahivi uh. Watu wengi wamefurika katika mitandao ya kijamii uh, kumpea sifa na kongole. Sasa najiuliza, je, wakati anarudi nyumbani, serikali ya Kenya itafanya nini? Labda pale katika uwanja wa ndege watu watakuwa pale mm. tutaona msafara kama tunavyoona viongozi wa kisiasa. Sasa sijui watafanyaje, lakini anafaa kufanyiwa kitu ambacho sio tu kongole kuangalia tu kwenye mitandao ya kijamii hilo nalitia shaka po, lakini bado kwenye mbio za mita mia moja kwa wanaume ni kwamba Fred Kal alikuwa wa kwanza Marekani, akifuatiwa na Mkenya Fernando Manyala aliweka sekunde kumi nukta tano lakini Trevon Bomero Marekani ikiwa watatu. Kwenye mbio za mita tatu tukaji viunzi na maji kwa upande wa wanawake alichukua nafasi ya kwanza muhabishi Sembo Almayu akifuatiwa na Jakni Chepukechi kutoka Kenya alafu Zerfe Wondimagen akiwa nafasi ya tatu kutoka taifa la Ethiopia. Kwenye mbio za mita mia moja fainali ya wanawake, Mari Jose Talu kutoka Ivory Coast alikuwa wa kwanza akifuatiwa akifuatiwa na Hurisa Derara na Mokenen Segae, kwa upande wake, ni kwamba pia Muhabeshi Melaku Sifana amekuwa wa kwanza kufuatiwa na Gashe Sorome na Dinkesha yanaonesha akiwa nafasi ya kutoka taifa la Uhabeshi. Naomba mnielee kusikiliza makala jukwaa la na michezo hewani ndani ya RFI Kiswahili, mimi ni Jason Sageni pamoja na Paul Nzuki, tupitie mtandao wetu wa Facebook wa RFI Kiswahili. Unasemaje hapo Paul Nzuki, na namwona hata Dei Mrema anasema toka Moshi kule Tanzania, kila la heri young Africans. Kisha Yohana Nyenza anasema naitakia Yanga ushindi wa mabao mawili kwa sifuri. Moreza Mulavi anasema nawapata nikiwa DRC. Uh, Petro Leonard anasema kutoka Iringa, Tanzania, Mungu ibariki timu yetu wa ya young Africans washiriki wa Tanzania na wapate ushindi. Bashekere Musa anasema Yanga iko juu sana, naitakia ushindi wa magoli mane kwa sifuri. Anasema yupo DRC. Kisha Pawa Kalunga wa Kalunga anasema akiwa DRC anaitakia Young Africans ushindi wa magoli mawili kwa moja. Uh, Mulavya kabulungo anasema tuko pamoja mpaka tamati nikiwa DRC. Kisha Muhamed Salim anasema yeye anaendelea kuitakia Young Africans ushindi wa magoli matatu bila dhidi ya USM Aljasi. Yani, ukiwangalia mashabiki wa Young Africans uh -huh. wana matumaini lakini kuliko uhalisia, ila hapa namwona chance. Kambale Kitenge anasema Al Ahli itapata ushindi kwenye mtandao wa Facebook wa RFI Kiswahili. Tuelekea katika taifa la Kenya kwenye mchezo wa tenisi ambapo kulifanyika uh, uzinduzi rasmi wa taji la Billie Jean King Cup la mwaka huu kufanyika katika taifa la Kenya jijini Nairobi ambapo, ni kwamba, ni mara ya kwanza, eh, tangu mwaka 1995 kuandaliwa Kenya na ni kwamba itaanza Juni 12 hadi 17 jijini Nairobi katika uwanja wa Nairobi Club. Mashindano haya yalikuwa yanaitwa Billie Jean King Cup kwa heshima ya mchezaji wa tenisi kutoka Marekani wa zamani Billie Jean King, aliyeshinda jumla ya mataji 39 katika taaluma yake ya uchezaji. Awali yalikuwa yanaitwa Fed Cup kuanzia mwaka 1995 lakini ni kwamba ikabadilishwa jina Septemba mwaka elfu mbili ishirini na kuitwa Billie Jean King Cup na ni kwamba tayari eh, viwanja kadhaa vya uga huo wa Nairobi ushaanza kufanya ukarabati ili kuweka uga wa udongo ambao ni mtindo mpya wa mashindano makubwa ya tenis duniani. Kuzungumzia pia kwa sasa hivi anaendelea kule Ufaransa zungumzia French Open kupenda pia Roland Garros ambapo ni kwamba mashindano haya pia ni sehemu ya kufuzu kwa Olimpiki ya mwaka elfu mbili ishirini na nne jijini Pari, Ufaransa. Mataifa kumi na mbili yatapigania tiketi moja ya kupandishwa ngazi ya daraja la pili barani Afrika. Atavuta mkia, ngazi la, taifa la bara Afrika katika ukanda wa kwanza ukanda Nigeria, Ghana kutoka kanda ya pili alafu taifa la Uganda, Burundi, Kenya ni na ushiriki kutoka kanda ya Afrika na Mashariki na pia Botswana na Mauritius, Namibia, pia na Zimbabwe kutoka n Tupo katika kipindi cha kujinua baada ya kuzama kidogo. Kuna ushindani mkubwa sana baina ya mataifa haya haswa kwenye mashindano ya ukanda. Tanzania imejiunga na Billie Jean King Cup majuzi tu, tunajivunia wachezaji wazuri kama Angela Okutoi nchini Kenya na saada na Himana kutoka Burundi ambaye anaorodheshwa wa kwanza barani Afrika. Mwaka jana tulikutana tukakubaliana, ni lazima tuandaye mashindano ya kimataifa ya ya chipukizi kwenye ukanda, na tayari Kenya itaandaa tisa, Rwanda na Uganda zitaandaa tatu mwaka huu, Burundi ilishaandaa moja mwaka jana. Kwa hivyo unaona jinsi ukanda wa Afrika Mashariki unavyozidi kukua. Nam Paul, ni kwamba afrika Mashariki ipo katika mbio za kutengeneza ugaz wa udongo ambao unatumika mara mingi sana katika mashindano makubwa kama vile Wimbledon, zungumzia Italian Open, mm. zungumzia French Open na US Open namna na ni, ni, ni vizuri eh, nadhani ni, ni baadhi ya mambo ambayo yapo kwenye meza ya waziri wa michezo kwa sababu ya kufufua michezo. Uh, sio vizuri kila wakati unamtoa jela ukutoi kwenda kupambana na wakubwa, lakini nyumbani ana uga. Unaweza kuanza kujiuliza maswali, wanafanyia hmm. mazoezi wapi? Naml kwamba taarifa unaweza kuisoma katika mtandao wetu wa Facebook wa RFI Kiswahili au pia pale mtandao ni www.rfi.fr, uweze kupata uchambuzi na taarifa ya ndani na zaidi kusana. Basi na tenisio ya nchini Kenya Billie Jean Cup ya mwaka huu pia kule Ufaransa French Open kwamba Novak Djokovic na Carlos Alcaraz wamefuzu kuingia raundi ya nne ya mashindano ya French Open wakati mwanadada Elena Rybakina amejiondoa, kisa ni homa, katika raundi ya tatu. Leo pia ni kwamba Iga Swiatek atakuwa anacheza, eh, bila shaka katika raundi ile ya tatu kuweza kufuzu raundi ya nne ya mashindano ya, eh, French Open. Katika ligi za Afrika ziendaje? katika ukanda wa Afrika Mashariki pol, eh, Kenya ndio wamekuwa na mechi leo hii, Kariobangi Sharks wakitoa sare ya mbili mbili dhidi ya Atalanta, lakini Sofapaka wao wakashindwa na Bandari goli mbili sifuri. Nairobi City Stars wakishindwa na Nzoi ya Shuga matatu kwa mawili, lakini mechi ambayo imesisimua watu wengi sana ni mechi kwenye ngazi ya pili ya ligi ambapo Shabana wamepata ushindi wa goli moja sifuri dhidi ya Kibera Black Stars, lakini Kisumu All Stars wao wakashindwa na Mara Shuga magoli mawili kwa moja. Kufikia hapo, niseme asante kwa kuwa nasi ndani ya kipindi cha Jukwaa la Michezo Jumamosi ya leo. Kwa niaba mwenzangu Paul Nzioki na mchambuzi wetu kule eh, Tanzania, Dar es Salam, Stephen Mumbi, nimekuwako Jason Sagini kwa niseme asante, maana kesho pia ni siku manake tutakuwa na ngazi ya fainali ya bara Afrika, zungumzia Al Ahli dhidi ya klabu ya Wydad Kasablanka. Lakini hapa namwona shingia studioni mwenzangu Caro Korir amaliza matangazo, lakini kabla ya kuenda mbali, Caro Korir, leo Manchester amepigwa, unawasemaje? wapigwe <laughs> tu. Nama ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumekuandalia. Shirika la Msalaba Mwekundu lasema kuna watu karibu 200 waliozikwa bila kutambuliwa kufuatia vita vya Sudan. Watu wengine tisa wauawa kwenye maandamano ya upinzani nchini Senegal, na watu 280 wapoteza maisha kwenye ajali ya treni nchini in India. ni kibao Short and Sweet cha kundi la Sauti Sol ukishirikiana na Sh Nyashinski. Na kwa namna hiyo, tunasema asante kwa kuungana nasi msikilizaji. Ni mshukuru msimamizi wa matangazo Victor Buso, fundi wa mitambo Collins Kadambi. Mimi naitwa Carol Kore nikikutakia usiku mwema.