studioni amewasili askofu wa michezo jse sagini sagini ya mengi sana katika jukwaa la michezo na mambo mbalimbali mbali katika viwanja karibu ukaendeleze gurudumu na nambila shaka wa michezo kwamba, eh, kocha kwamba, eh, la soka wa miguu nchini ufaransa rais wake Gretel, kwamba, sana ya lakini za mita miaka miwili kisa ni baada ya ulaji mku katika makala ya olimpiki iliyopita kule tokyo japamimi reikonaye paul zoki na hili ni jukwa la michezo karibu sananam bila shaka auok karibu tena manake jumamosi ya pili ya mwisho ya mwaka 222 kweli kabisa zimebaki siku ngapi hivi tumalize mwaka siku za kuhesabi kama mm. na nane hivi kwa... mm. tumalizesku saba. Saba. saba wiki moja alafu tuingie mwaka mpya mwaka23 ikiwa ni makala mape tena ya jukwa la michezo jumausi lio basi karibu tena msikilizaji wangu popote ulio basi niseme asante kwa kuweza kutenga muda na kujiunga nasi leo kwenye jukwa lakini kwamba utaanzia hapo katika ukanda wa afrika ya eh, kati maanake ni kwamba zungumzia godkipe timataifa cameron andrei onana amesema kwamba amestaafu rasmi soka kimataifa akiwa na taifa la cameron zungumzia simba asiyefugika aa wachezaji wetu barani afrika sagini bwana wanapenda mchezo sana hivi uh, majuzi tumekuwepo na taarifa za vikta mgubi wa nyama uh, kutoka uh, katika mapumziko yake na anarudi tena uh, tulikuwepo na aimzch uh, timu ya taifa ya atlas mm. lions kule morocco akarudi uh, tena wakati ambapo kocha mpya aliteuliwa uh, aya mambo hutokea na sio tu kwa afrika kwa sababu utawakumbuka labda kiasa kule uholanzi wakati mmoja mwaka na ebn alisema mbae, Akisema, kustafu, akiojiwa, akasema, lakini kama mlinda mlindalangu atakosekana kwenye timu ya taifa sitoshindwa kuiwakilisha taifa kwenye michwano ya kombe la dunia makala ya mwaka kumi, kule afrikausninrwedn hmm umri wa miaka ishirinna sita bado anacheza soka katika kiwango cha ushindani kabisa nadhani mimi kilichotokea kule doha katar kwenye michuano ya kombe la dunia kwamba koha alisema ni kama pendezwi na mfumo wake wanjani, na na, uh, wa mm. kucheza uwanjani uh, na baadaye pia tarifauliz maswali kuhusiana arais wa sirikisho asonchiitaumakingicheawasafwwaa na hmm. kwa sababu unaambiwa ikifika umri wa miaka thelathin hadi thelathinatis unaweza ukastaafu kama ni mchezaji wa soka ukaanza kuangalia mambo mengine naamini ilifanyika kwa ya pia ni kwamba hapa labda kiondoka, Kamerun, Batson, labda tena, Onana. labda akiondoka kocha tuseme kama kuna mzozo kati yake Mm-hmm. Eh, onana na kocha mm-hmm. lakini kama kuna mzozo kati yake na rais wa shirikisho hapo basi safari <laughs> ni ndefu <laughs> kumbuka kuchezea taifa washirikiho a mwaka 16, hadi, mwaka hua, mecheza, mwaka huu amecheza na amewahi nafasi katika katika kombe hilo labara, afrika, kiyona, kamiruni, mwaka, la bara afrika afrika akiwa ya mwaka, 12, lakini bado hapo hapo katika, ukanda afrika, ni kwamba Morocco, wao wanamaliza mwakahuu wa mwaab wakiwa timu bora kutoka afrika katika msimama duniani wa fifa na ni katika nafasipaa nafasi, nafasi a moronaaio asahiv ni kwamba moroco inakuwa nafasi ya kwanza kwa basi nafasi yao bora zaidi i kufika katika orodha ya fifa ni kwamba nikwamba liua walipokua nafasi ya kumi lakiniamaamern pia Cameroon pia nao Paul pia nao wamepanda nafasi kuminasab hadi nafasi baada ya kupiga brazil goli moja. Mm. kule wao dhidi ya brazil uh, labda wengi na s kulemwavutia wngiaazkasema ni, ni baadhi ya sababu ambazo zimetumika kwakupanda nafasi moroo hakuna mjadala walichokifanya kwenye makala ya kombe la dunia kila mmoja makalaya ombe adunakia oadwinda tamshndanonaw ikipewa nafasi kubwa sana hmm. ya kusonga mbele katika mashindano kuliko wao na aa, ni nafasi e, dunia ni FIFA ni kwamba nafasi ya moja, Afrika, ya Pili, kwa nafasi ya kwamba kwa knmj kutoaaa wa nafasiya yaa nafasi ya, na ya, na, ya katika wa bado kombi, kuamba, uh, rais wa shirikisho la soka nchini yanafasiyata uh, nafasiaafam kanada marekana pia mehico huenda taifa moja kutoka afrika taf- tafika fainali na hata kunyakua kombe la dunia tumsikize patris mosepe kabla ya kujua labda amesema ukweli ama amekosea kilichonitia moyo sio kile alichosema in pele in and bali and ni jinsi croasia walivyocheza kipindi kile urusi na ukiangalia man, vipaji post- vilivyopo katika bara la afrika hakirini mwangu kuna takriban mataifa kumi ambayo yanaweza kushindana katika kiwango cha juu zaidi duniani na kushinda, the, the kushinda lengo kuu ni taifa la afrika hakika lishinde kombe la dunia lazima tuamini sasa kuna kuamini na kufanya ndivyo vitu viwili ambavyo rais wa kaf anafaa kutofautisha mm. kwa sababu nimekuwa nikiwaangalia washindi wengine wa kombe la dunia kitu ambacho wamekuwa wakifanya sisemi kwamba haiwezi ikatokea katika makala ya mwaka elfumbili elfumbili eh, ishirini na sita taifa kutoka afrika likashinda ubingwa wa dunia lakini nikiangalia kile ambacho mataifa mengine yamefanya mwaka elub6 inatokea ujerumani e, wanaondolewa kwenye kombe la dunia mm. na wakati huo kocha lima akasema mimi siendelei kuwa na timu ya taifa lakini mwenzangu joachim lo ambaye amekuwa ni neibu wangu naona anaweza akapewa jukumu hili wanaenda kwenye makala ya mwaka na eub8 kwenye uro timu inaondolewa katika nusu fainali wakati moalika esma waaenda kushinda ktokeotena wanakuja kushinda sasa ubingwa wa dunia mwaka mm-hmm. alfumbili na kumi nanne alfumbili na kumibsafarmeanzia mwaka na mm-hmm. alfumbili na mbili katikajan wakashinda ndo kikubwa chao kushinda kombe la dunia makala makala ya ya ya mwaka mwaka safari ndefu mm. tumekuwa na katika nafasi e, kwenye bilina, e, hivyo, tukienda lingine ambalo labda litafika kiwango kile cha o mm. ama tutarudia yale ambayo ro walifanya mm tuwe na mazoe ya kwanza ya kucheza nusu fainali kwamba sasa tunaweza tukaenda tukashinda fainali alichokisema rais wakafu ni ukweli kwamba tuna mataifa kama kumi hivi barani afrika ambayo anaweza akatoa ushindani wa hali ya juu sana duniani mm. nafikiri kwa kuongezeka kwa michuano ama watimu katika makala yajayo kule maeneo ya kuleanoakanadad adik- nnkienda kushinda, ang- kushinda, wa, kushinda kombe la dunia bara afrika pia tuzungumzie uwezo wa mataifa yetu a ukana shariki kushiriki mm. katika michwano hiyo kwa sababu tayari umeona kenya wao wamesema wanataka kushiriki makala ya mwaka elfu mbili thelathini tanzania nilikuwa namwangalia waziri wa michezo muhamed mchengerwa naye pia nasema hivyo mm. na baadae nitakuwa naandaa makala kwa hivyo waendelee kufuata pale kwenye website ya refi kuhusiana na uwezo wa mataifa yetu kwenda kushiriki katika mchano hii mikubwa duniani bila shaka ni kwamba tuvuke tuuke tuelekee nchini zambia katika taifa zambia ktaa ambapo kochazamani wa taifa la ghana na pia klabu ya ya chelsea na uingereza langereza grant ndiye kocha wa wa chipolopolo zambia. zambia ambayo ilipata ushindi kombe la ya mwaka wanachukua huduma zake wacpolpolmlpata grant E, tarehe mwezi novemba mwaka anateuliwa kuakocwa tim ya taifa ya, ya Ghana, na za Afcon, ya mwaka a, na Ivory Coast, na za timu hii kuingia kipute kilichofuata taifadandaanwkwonde nakiangalia a alichokifanya ktia sio kitu kibaya kwaivo labda naweza nikasema kitu chakwanzaukuaabaaialabukuw mm. eh, uh, mm. duniani amkueawanga uh, uh, mm. aa a a idi miaka ishirini ilifanyika jana kule cairo misri ambapo ni kwamba kwenye kundi a ah, yupo mwenyeji misri msumbiji senegal na pia nigeria kundi mbaya inajumuisha uganda eh, central africa sudan kusini na pia kongo kundi chainajumuisha gambia tunisia benina zambia nahaani kwamba michano hii ya kombe la dunia la bara afrika kwa wale wasiozidi miaka ishirini itakuwa inaanza kumiati februari hadi tarehe 1uinmoja machi mwaka ujao kule misri katika mji wa cairo eh, kule ismailia na pia katika mji wa alesandria nam ukiwa goma nchini drc ni saa 11 8 za jioni bila shaka kipindi hewa ni jukwaa la michezo ukiwa nami jason saguine nikiwa naye paul nzioki na haraka upesi nichungulie anasemaje msikilizaji pale kwenye mandao wafacebook namwona isarbax kkwam timza kwamba wakati mmoja aukua kombe la dunia alafu ngasaw akiwam kwammoja mchezaji wa yanga amehama timu na kuhamia azam mambo ni mengi mda mchache kila kiwa kiwa anasema anasema anasema anasema kwamba vyema kabisa kijini misisi tuko pamoja hadi lakini naye samuel Luiho mubembe akiwa akiwa kamanyola kamanyola jimboni kivu kusini anasema kwetu michuano michuano ya michuano ya kupigania yule katika jimbo shukuru bahat dasan ngara kagera tanzania kwao bado viwanja ni vibovu uh, good luck, mlongo dar anaitakia kila laheri timu ya yanga atiian awa katika mchezo wao unaofuata hapo kesho watakuwa wanapambana na, na azam gibji saba anasema nikiwa manyoni singida viwanjani leo ni usajili wa kwenda simba kisha sitmnaia kueanzania akitokeakndamtaarifa zaainnasema ipo kanyaboa layaemuasubr mchezo a apokesho na yeye kwa upande wake anaomba ushindi wa magoli matatu kwa sf aa kwa meka minga, meka mitatu, yanga azam. miaka mitatu lakini usajili ambao una utata mkubwa kwa sababu kufikia sasa taarifa ambazo napokea ni kuwa klabu ya clabu africans wao wamerudisha pesa ambazo toto alikuwa ameweka kwenye akaunti yao mm-hmm. kisha wameandika barua kwa mamlaka zote za usimamizi wa mpira wa miguu nchini tanzania mm. kusema kwamba mchezaji salum abdalla aheshimu mkataba kati yao na yeye kwa sababu azam walikuwa wametoa pesa ambazo zilikuwa zinahitajika kwa kandarasi yake hivyo waoni kama kama wanasema sasa fedha zimetolewa hawataki unayakumbuka yaliwahi kufanyika kule england kati ya ea na paul pogba aambia vilabu kwamba mheshimu tuna kandarasi na na na huyu mchezaji umekuwa mechi mechi mbili kule kule tanzania leo ambapo imeilaza mtibu wa kwa kaibukia kichapo cha ya namungo lakini kule uganda kumekuwa siku ya jumatano bull ililaza maroons tano kwa yai express ikatoka sara bilabila nablackpower onduparaka ikailaza updf tano kwa moja na kule rwanda kumekuwa na mechi jana ambapo ryan sport ililazwa goli moja sufuri dhidi ya kazogi united nayo marins ikapigwa na, na kiyovu moja sufuri kule kenya kumekuwa na mechi juzi ambapo kcb ililazwa na taska mbili kumoya, madhare, digi, e, kwa moja madhare wakirejea kwenye ligi baada ya kuwa nje kwa mechi tano za kwanza wakipigwa na nzoo ya shuga mbili kwa moja lakini asofapaka ikiishia sara moja moja dhidi ya polis fc na ni kwamba kwenye riadha pol mkimbiaz masee za mita mia moja Eh, Marco tieno ambaye alifungiwa miaka minne baaaampikiamw limefanya Uh, walikuwa wamepitia katika mafunzo mengi sana wanariadha na sikujua kama anaweza kakifanya lakini ilitokea na imefanyika na sasa ndio wakati labda tunaweza tukasema ni ukweli tunaujua Uh, kwa sababu wakati mwingine tu na walaume wanariadha bure na hata mm. umeona juzi waziri wa michezo nchini kenya babu na mwamba akisema kwamba swala hili watalichungulia kwa wa mwaka mwaka undani kabisn ulikuwa ni wakati ambapo taifa la kenya limejua kwamba wana wanariadha ambao wanaweza wakakimbia katika mbio za mita na no manya hmm. nam tumalizie awamu ya mwisho ya kipindi cha jukwaa la michezo leo ni kwamba karim benzema mshambulizi wa tima taifa ya lebla ufaransa amesema kwamba yeye amestaafu soka ya kimataifa akiwa na miaka eu soa a kimataia ka naiaa ai una kaau ikaaatheathana aa anaingia katika kwa karim beemaaingwkwwneake aiswa nchinifaranaa n Uh, tunaweza tukasema anaweza akastahili lakini mm. naye anaweza akafanya kama lia ujerumani mwaka 126, nasema kama ataamua timu m siendakianali baadhiamakocha mbao wanam mubwaa nian who kama atamua kumwachiazidantim nisawa ai ee ad ni kwamba kumekuwa na mechi za karabao katikati majuma w mkamaancity iweza kuilaza liverpool 3 kwa mawili manchester ikaweza kuilaza banley mbili kwa sufuri blackban rovers ikapigwa ika na forest manne kwa moja wakati charlton inaibandua brighton kupitia hatua penalty lakini kwamba kutakuwa na mechi kadha kazi ambapo MK Dons siweza kuilazwa na Leicester City 3 kwa 0 lakini na Newcastle ikaweza kulaza Bournemouth 1 kwa 1 saw Southampton kaipiga Lincoln 2 kwa 1 Wolves ikailaza Gillingham 2 kwa 0 michana hiyo basi kion ni kombe la Carabao kule nchini Uingereza kion ni kwenye hatua ile ya 32 kuelekea kwenye hatua ya robo finali bila shaka mikoani kipindi jukwa la michezo kionami Jason Sagan Sports Arc Bishop ni kwa naye Paul Nzioki hapa na muona ameingia studioni hila ningakati kuweka mangaui wmba basi ilingatikabla ya kuondoka mitamboni weza kuniambia kocha DG Shoms, anastahili kuondoka ama asalie kwenye timu yataifaeba kama taifa la ufaransa na uongozi aufaransa mm. ona anaweza wampe nafaikama mm. anaona kwamaana uwezo pia hao ndio wanaamua lakini kiviangu ningempa muda kuendelea mm. ubaya zidani asha pangwa manake muda wake mm. de unakamilika mwishone mwaka huu kweli kabisa hiyo kandarasi sio ni akepewa nyingine asante nyinye ondokeni basi <laughs> msikilizaji wameondoka na jukwa nami ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa anazajuoni hii shshamra za mkesha wa krismasi zizazuiwa wilayani beni mashariki mwa drc kwa sababu za kiusalama umoja wa mataifa walani kufukuzwa kwa mwakilishi wake nchini bukina faso hii ni idhaya kiswahili ya radio france international moja kwa moja kutoka jijini nairobi nchini kenya umalizia matangazo yetu joni hii na kibao chake wasanii naman akimshirikisha clay pamoja na marafiki wao wimbao unaitwa clay lakiday <coughs> Like my remedy. Walk away, yeah, yeah. But I never wanna I gotta face it. in my spaceship. You know I ain't living for a bracelet. But- they're talking about murder na wasanii naman Kli, na wa marafiki zao waktokea chiana snonamsao abaa ek nkza tanzo aya hks