afrika mashariki ni saa kumi na mbili na dakika t36t wakati wa kuelekea viwanjani kupata makala jukwaa la michezo naye jason saginin pamoja na ponzioki okay. nam bila shaka wakati kuingia viwanjani msikilizaji wangu ootebas asema karibu sana ndani ya jukwa la michezo ukiwa nami jason the naipoli, hapa ni ni kwamba kwamba kwamba tunafahamisha basi baby, la tano, la mashemeji kule nchini nchini nchini kenya kati ya ya ya ya na kesho uwanjani nyayo lakini pia waziri wa michezo nchini drc ameweza kutoa kutoa ilani ya siku eh, soka ripoti kamili kumamba, kisa kilichopelekea eh, timu katika michuano kwenye makundi ulaya kwamba hi anapaniwa kucheza kwenye mchezo wa fainali wa australian open kesho e, siku ya jumapili dhidi ya stefano sisipas hili y jukwa la michezo karibu sana <coughs> nam bila shaka pozioki karibu tena ndani ya jukwa la michezo tizit kutamba kimichezo asante sana na moja kwa moja tanza nchini kenya katika mchezo wa riadha ambapo kitengo cha marufuku mkenyo, ya riadha, Betty wilson kteno a weenea3f5 hera ashirika la dnia laiadha a kupganna mambo ya, zi, ya, zi, ya, zi, ya, zi, ya misuli, kwa miaka t namna anajulikana zaidi kwa kuvunja rekodi ya nusu marathon ya wanawake paris mnamo uh, tarehe tano mwezi septemba mwaka elu2 mj tarehe ambayo sampri ambayo ilichukuliwa ilitoa na ilithibitisha kuwa alikuwa ametumia dawa ambazo zimepigwa marufuku Uh, baadaye amejitetea naamesema alikua o wamepitia uh, katika sheria za riadha duniani na kuangalia hizi sheria za kutumia hizi dawa ni dawa gani ambayo hifai kutumika wakati mmoja kule eldoret uh, makala yaliyofanywa alisema kwamba wengi walisema mtu labda alikuwa naumwa na mgongo na anaamua kwenda dukani kununua dawa mm-hmm. baadaye anakuja kuambiwa kwamba dawa ambayo umeitumia tayari imepigwa marufuku Manake, chini ya mwezi mmoja tangu waziri wa michezo ama rais wa shirikisho la riadha duniani eh, kuzuru kenya na kabambi, na humo, na kuweza kuweza kuandaa basi basi waziri wa michezo humo kupigana mambo haya ama hivi vya kutumiwa madawa ma- ma- duna ya misuli lakini kwamba bingwa huyo ambaye kwa la Betty wilson ameondolewa katika mashindano ya Paris, half marathon mwezi machi mwaka hapo, watu sita wa wa soka ome, e, na Kisa ni kueneza wa kike ameweka historia omndwashndanoyaksang mba mwa haaiauma namna maneno ya kuilke e, kwake rwanda amesema kwamba wanawake watatu a wanamewatau waaau ya kifungo cha miezi miwili hadi mm-hmm. sita jela uh, sasa awa wafadhali wao wana dhaadhabu uh, ambayo watakuwa wanatoa kwako kwa sababu ilipotokea kule ujerumani uh, mwaka elfu mbili kumi natisa uh, alie aliekamatwa aliamuliwa kwamba atakuwa anaamrisha mechi moja ya kinadada mm-hmm. na atapigwa picha na kinadada kabla hiyo mechi kuanza hiyo <laughs> <laughs> ndio adhabu alipewa kule ujerumani sasa mm-hmm. wao rwanda wamesema kwamba sheria zao zinasema kuna kifungo cha miezi miwili na kuna faini ya kuanzia dola mia tano hadi alfu tatu kwaio apa atakaekamatwa namakosa basi ksanga mm. uh, ni mwanadada mbe nangaliaawengi a watumawaanaaakmbuka mkansanga aliweka historia katika makala a dnia akombe launia la mwaka jana moanoaenawake ombe a un a hahiaeb a tiia kati timu hizi mbilimbukadli kama tu la yanga na simba na kabla ya kurejeaea kufanya uchambuzi rasmi tuweze kuwaskiza mashabii wanasemaipandezoteil hapa tukianza na mashabikiklabu yaauakikisha mashabiki wetu kuwa msimu wa kufunga gormad matumaini kwa ya kwamba tunapofika siku ya dabi hii nayo tunaenda kushinda ikifika jumapili wachezaji watamua nafikiriaa nota kama ni ju i timu inatumia jya mwenyewe alisema mtuafah tunaamini nu nam hao ni mashabiki wa waf ambao wapo nafasi ya nane katika msomo wa ligi soka kenya lakini mm-hmm. tumsikie ama tuwasikie eh, shabiki moja wa klabu ya gurmai anasemaje kuelekea mchezo wa debi kesho kiwa ugenini dhidi a fcp sudi ja imbo wa gorumaia ni kama kawaida unajua ni masemeji wetu wamezoea kutandikwa kesho ni tatu moja kama kawaida watu wote wakuje kiwanjani unajua wakiweka kwa runinga watu wengi hawatakuja sababu naona watu wengi washajitayarisha kuna watu kutoka mombasa kisumu kakamega wako njiani wanakuja sisi watu wa nairobi tumejipanga tumejipanga kabisa namna ukiwasikia mashabiki wote pande zote mbili licha ya kutambiana pia wanasema kwamba twende uwanjani ukiangalia debi la mashemeji siku za hivi karibuni limekosa mvuto kwa mm. sababu mashabiki wamekuwa wakikosekana uwanjani Uh, zamani kidogo ukikumbuka kulikuepo na visa vya vurugu uwanjani wakati ambapo labdamwamuzi angetoa maamuzi namashab mm. wakt Biki, wengi. Aa, kwa sababu na debi la majirani, kule tanzania tshe mun wae nio mashabik wasiende kwenye mkutano wa kisiasa waje ahudhurie mechi katika uwanja wa nyayo mm. kwa hivyo ukiangalia sasa wamejaribu katika ndani ya siku mbili labda tuseme jana na leo kuhamasisha mashabiki waende uwanjani Aa, ni mwalimu mscoti jonathan in na mbelgiji atrism ambao wanakutana wote wakuwa wameshinda mechi yaomojaakawa ya na nafasi yanane mngine waka nafasiimekua na mn shindi wa magoli matatu kwa stlanta katikati mauma ka liyosemaoholi wa kati top mwkti imepigwa na nae mawili kwa moja lakini kule rwanda rwandakiou imelazwa na na na apr rwanda, 3 kwa Sports, moja, moja na na na moja kwa inapigwa magoli matatu naand w umogu kapgwa kule algeria bila shaka ukiwa kampala uganda saa ukiwakampalaanda ipina la mcheoa hivi moja kwa moja tunapozunumzia kombe la chan kule aendelea kuleaia maala3 ni mambo anaye vipi amlsho timu ya taifa ya drc nam kabla sijampata kahozi kosha hapo ni kwamba nzio kingalia e, leo kuna mechi mbili kabla ya kuzungumzia darc ni kwamba leo kuna mechi mbili za robo final ni kwamba jana algeria iliilaza ivory coast moja kwa sufuri lakini naye senegal ikaipiga marutani ya moja kwa yai lakini leo kuna mechi mbili nigeri inapiga na ghana madagaskar inapiga na mozambiqu Uh, n- nig na gana uh, ni mshindi ambae atakuwa nakuja kucheza aeria na, uh, mwenyeji kwa sababu wameiondoa hapo jana kwa ushindi wa goli mojasif na mechini kifuatilia alera waliponea katika dakika za mwisho akitafuta enali na ktumbukiawani ambapooamna enye nusu fainali ya kwanza mm, snimpate mchambuzi wa michezo nchini c kahozi niambie naambie kulikoni huko kahozi naam nam segine habari inayochugua uzito wa juu hapa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo nikiwa mjini kinchasa ombi la waziri wa michezo baais ngoma ameomba kwa kocha wa timu ya taifa ya, ya kandanda ya leopar ya jamhuri ya kidemokrasi ya congo ambayo iliyoshiriki kwenye mchuano wa shani ambayo inaendelea kutifua vumbi huko E, algeria drc bingwa mara mbili alitimuliwa kwenye e, raundi ya kwanza kwenda drow na timu ya uganda vilevile vile na timu ya cote divoire ila kupigwa bila huruma na timu ya senegal goli tatu kwa sifuri na hivo waziri wa michezo serge konda anaomba maelezo kwa e, odis ngoma aliyekocha wa timu ya taifa ya jamhuri ya kidemokrasi ya congo kwa nini eh, leopar ya jamhuri ya kidemokrasi ya congo imetimuliwa mapema na ni mara ya kwanza y kihistoria eh, leopar ambaye bingwa mara mbili ametimuliwa mapema kwenye mchuano wa shan akizungumza na waandishi wa habari odis ngoma alisema hakupata huduma ulivyo eh, kutoka kwa serikali na muda wa kuandaa timu hiyo na yupo tayari kuuzuru hapa e kinchasa watu wengi wanaomba huyo kocha wa timu ya taifa ya leopard ajiuzuru kwa sababu akufanya chochote na alikuwa na madhambi mengi kwaa kwa kulingana na mechi tatu ambayo jamhuri ya kidemokrasia ili ilicheza kwenye shani hiyo na kutimuliwa mapema drckindoka mashina hayo pal ni kwamba mm-hmm. kafu nayo pia imeongeza uh, hela za mshindi kutoka uh, milioni dola milioni mojb hadi milioni mbili kwa mshindi wa makala kombe ya la kombe tu uh, kwenye kitu ambacho mshindi atakuwa anapata sasa hivi ukiangalia kwenye mashindano ya Afcon. Uh, mshindi aliondoka na shilingi dola milioni mm. uh, lakini bado hatujafikia mahali ndno ukiangalia mshindi wa uro anaondoka na nauro milioni kum milionikm pa isandomilioni waonaangaiama mshindi wetuanaondokana nusu ya kile ambacho mshindi waanaondoknmashindano wa milioni Pa, pa, pauni a hmm. kwa hivyo ndio sasa kafu inajaribu lakini vipi ukiongeza kwa upande wa wanaume kwa sababu ukiwa na mashindano ya wanawake na wao pia watahitaji hmm. ni, ni mambo ya biashara kwa sababu mpira ni biashara utaangalia fedha ulizowekeza hapa ni ngapi na umetoa ngapi ndio ujue kwamba kama mshindi utakuwa unaongeza donge lake la tz sim achea na tia kombe a o keho uai Africans, itacheza na raino rangers katika kombe la efe ligi kuu tanzania bara imesimama kwa muda kupisha mashindano haya theril kitu akio nchini kenya anasema ingwe anazungumzia kuusiana na mechi ya mashemeji dabi kisha pa wakalunga kalunga anasema oye oh yeah, kwa timu ya senegal itafanya vizuri kwenye michuano ya chan kisha daniel kafayo anasema tuko pamoja akiwa drc tukitoka hapo katika dimba hilo la chan tuelekee katika mchezo wa raga ambapo mkondo wa tafaaaaafanyeta uh, shindi alama yingiutoka nyumana msimu mzuri a katia mkondo ulewa wamekuwa na matokeo yasiokuwa mazuri kwenye mkondo a afrika kusini na mk- wa new zealand na ukiangalia katika siku ya ajumaa walipoteza kwa wapinzani waobaraaakuswaaoakaoiws nyeb inaanaaana wa timu ya taifa ya shujaa na pia vilevile vile pia william backa ambaye amekuwepo na hodha zamani kwenye timu ya taifa ya shujaa akiwa na miaka 32amestaafu na kuachia mchezo wa raga akiwa n timu ya taifa kumbuka kwamba pia mchezaji huyu injera alikuepo miongoni mwa walioshinda kombe la spoe mwaka 216 na sasa tuangazie michezo ulaya inasemaje kule nikiangalia katika ligi mbalimbali mbali wen unge, kule uingereza kwenye kombe la fa raundi ya n jana ahea kuilaa a golioa asusin Timo ya timu ya monaco dhidi ya marse saa an lakini saama id a lakiilmhiaomawiliia mawili, mawili suusahomimwa januari hapa ni kwamba moses mos raia wa Ikuedo, mwenye miaka 1 yupo mbioni kujiunga na arsenal ambayo ilitoa ofa ya shilingi dola milioni lakini kwamba shilingiliolakinikwambai aliweza kutia chini ofa hiyo ikisema kwamba lazima weze kuongeza pesa kuweza kumsajiking wakati wa taifa la wanamuhitaji hyo bwana kweli kwelsababu mm-hmm. nikiwaangalia uh, arsenal wanafaa kusajili mtu ambaye atakuja kuwasaidia kubeba ubingwa wa ligi kuu nchinianatraa timheo Yeah, labda wanakuja kuangalia kwenye malengo yao kwa sababu pia wana mechi nyingine licha ya kuwa na mechi za ligi kuu kwa hivyo Uh, kaisedo mimi singemwendea ningekuwa mkurugenzi wa arsenal arna km omboni kupat huduma zamhezaji huyo wa wee a aaao neakuiasita aa aaau aa a ao aaa ushina eoae ni wakati mwingine waye kupata granslam ama itakuwa kwa stefano sisipa tulipoanza makala mwaka hu lisema kwamba sisipa pia nayo ana uwezo mkubwa wa kupata ushindi pamoja pia na kinakirigiao nafasi ndio hiyo naiona <laughs> uh, nafasi nafasi hipo, nafasi ipo kwa sababu sijui maumivu ambayo alisema ali nayo kama bado mm. na sijui kufikia kesho atakuwepo vipi kupambana na na kwa hivyo nilikuwa nimesema ni ni wakati wa wa nick lakini hajafanikiwa kuweza kwamba kwamba kwamba niweze timu ya moses je je kama Paulin, jie, ama kupamaw Eh, wanamhitaji kwa sababu arsenal wanajaribu tar- wana kwa kila mbinu kuona kwa kwamba ameshinda eh, kombe la eh, kule uingereza na itakuwa vigumu sana jinsi ambavyo manciti wanajizatity mm. itakuwa vigumu sana kwao kuweza kwenda hadi dakika za mwisho kuweza kunyakwa ile taji imekuwa makala la la michezo michezo na paul Linsyoki, hadi kesho pia ni siku majina kama hayo ndani ya asante na kwa, na, na, kwa kumalizia matangazo haya tuweze kuangazia muktasari ya yale tuliyoandalie ni jeshi la drc la ni kwa nini limejiondoa mjini kishanga huku wakazi wa mji huo wakililia njaa kundi lenye silaha nchini mali lajiondoa kwenye mchakato wa kuandaa katiba mpya na shambulio jipya la shuhudiwa mashariki mwa yerusalemu baada ya watu saba kuwawa wakiwa kwenye sinagogi nchini israel tupate kibao malele chake msanii moparas kutoka ufransa akimshirikisha menga wako kutoka e, afrika kusinimbugaal mbugal e, e, e, e, e, e, e, e menge mbuga mbuga e, mbiavanga emaondamuda e, My Tata. kibao malele cha msanii moparnans kutoka ufaransa kimshirikisha menga wako kutoka afrika kusini kina tukamilishia matangazo yetu jumamosi ya leo kwa niaba ya msimamizi wa matangazo victo abuso fundi mitambo colins gathambi pamoja na kikosi kizima cha jukwaa la michezo sagini pamoja na ponzioki mimi ni george ajoi kwa heri