sana amwenzangu mayaka kwa kunipisha Mimi paul nzioki nikiwa na mwenzangu an ya makala, Jukwala, Michezo. Popote ulipo, za mambo ya mechi makalaukwa amchezot loao mo amazomekamla da formula 1 mkondo wa japan na huko max vastapan yeye hakinya kuwa hubingwa na baadaye tutakwepo na mjadala wetu studioni kuendeleza mada ambayo tulianzisha hapo jana kuangalia ni kwa nini timu zetu barani afrika zinaendelea kushindwa kufuata mikataba yao na wachezaji karibu sana askofu niko vizuri e, wiki jana nilitembea sehemu moja mjini nairobi wakaniuliza huyo askofu aubiri wala atabiri anaubiri na pia atabiri katika <laughs> mchezo ila atabiri katika o to michezo peke yake nataka tuanzie huko chicago marathon ambapo wakenya wametawala benson kipruto ya kwa upande wa wanaume na ruth ruthchepetich akishinda kwa upande wa kinadada wanasema uh, tuanze na mtoto wa kike mm-hmm. manake Uh, huyo alikuwa ni bingwa mtetezi ruk a pingiticha likishinda mbio za mwaka jana uh, za mwaka elfumbili kumina tisa alizoshinda uh, ni mwaka jana kumradhi na amefuzu aa imeshinda mbio hizo kwa mda wa masaa mawili dakk na sekunde ka ni sekunde knane nyuma ya dunia mm-hmm. mbio hizo hizo za mkwamba, kwa yake mpya kilomita muda wa rekodnimomiweka mkawenzake kmbio zo alikuwa alikua ile uh, kasi yake na mm. chine, kupeleke, dunia mayweka, hapo awali mnazungumzia um, brosgmba lkomeweka mwaka eb kat ni mmoja wapo wa wasichana ambao wameweza kukimbia chini ya masaa mawili na darakika ishirini kmanake yeye ndio wapili hivi mm. akifuatiwa na mwenzake brigit osga lakini like tunazungumzia kwama pia vilevile kwa wanaume benson kipruto ambaye ameweka muda wa saa mbili mm. uh, dakika nne na sekunde ishirini mm. na nne ni mara ya kwanza mm. na anaweka tu uh, rekodi nzuri manake vilevile anaendeleza rekodi ya dunia na pia ya kifamilia lautunaweza kumsikia alivozungumza baada ya kushinda mbio hizo za leo kule chicago So nimefurahia sana kwa sababu historia ya familia inaendelea napenda kukimbia chicago sababu ina barabara ambayo imenyooka jiji lenyewe ni nzuri mashabiki wanapenda riadha na wanatutia motisha sana tunapokimbia ndioanazungumzia mm. kakake don chumba ambaye alishinda mm. mbio za chicago mwaka eluba mm. ya kifamilia inaendelezwa katika familia ya kina mm. na famlhndio mankeaugumzia apa enye nafasi ya tatu nafasi ya n ni wakenya wawili vilevilewaowakiweakuanafaa kuwepo kwa muda mrefu kwa kipchoge kumechochea wanaadhaa wengi nakuweza kuibuka na kushinda kushindanazungumziap vile, vile katika mbio za uh, wkendi jana za london pia pa na mkenya mbae alikuwa na miaka t3elathin ni mbio ambazo kidogo kiangalia uwepo wake kipchoge kwa muda mrefu unawapa wengine uchocheze zaidi wa kuweza mm. kutawala pia na kushinda mashindano haya ambayo inakuja hivi karibuni ni saa kumi na mbili na dakika aobaini huko kampala uganda na sagini nataka tuanzie huko ambapo ndani ya kombe la klabingwa barani afrika wakati huu ni michuano ya kutafuta nafasi ya kuingia katika hatua ya makundi na huko vipas eh, wamefanikiwa kupata sare ya sifuri kwa sifuri na tipi mazembe ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mchuano huu nauzungumziaje tukijua kwamba kuna mchuano wa marudiano ambao utafanyika sasanakingali mcheowa leo ni kwamba mazembe mabingo mara a kngolekuwa aaeea aa au da mrefu a kitama histoia yakia hinanoaabaaaka snuri saisw itakuwa ni azkazi kubwa ama mlima mkubwa wa kukwea katika mm. mechi yao ugenii manake ukiwa ugenini bila kufunga bao la nyumbani basi pia inakupa eh, mm. kazi maradufu manake itaa basi uweze kufunga magoli mengi ukiwa kule nyumbani kwao maze mm. manake ukiwa kwa nu mazembe Ma- magoli matatu na inabidi kupata magoli pia vile vile magoli magoli matatu kwa kufuzu kwa kufuata sheria ile ya ugenini mechi hii a ilhtacheaanyola au itachezwa wapi huko lakini nilikuwa nazungumza na mchezaji wa zamani wa timu ya taifa ya uganda uh, maweje akaniambia uh, kwamba alikuwa na anahisi kwamba ies wanauwezo wa kufunga magoli wakiwa nyumbani mm. e, ndio wakienda kule drc waweze kukaza kidogo ndiyo, kwa kama bao moja wakiwa mm. nyumbani Kwenye nyumbani kwamba ni ni kwa mm-hmm. lakini pia jambo la la hawajafunga goli hapo kitu ambacho kitaweza kuwasaidia ni wafunge magoli mengi mm. ya ugenini a sare Wapati, lakini kupigwa ndio mm-hmm. hivyo basi katika michezo mingine Kortonspo ya y cottonspol ya cameroon imeshinda mbili moja dhidi ya royo aleopaya iswatini na michuano inaendelea hivi sasa lepas schels inaendelea kupambana na mamelodi sundowns ya afrika kusini na mamelodi sundowns wanaongoza magoli sita kwa sifurddakika <laughs> ni ya themaniia sita us monasia ya tunisia aa ndio walitoa apr ya rwanda mchezo wao ni sifuri kwa sifuri dhidi ya halhali ya misri Plato united ya nigeria wanaendelea kupambana na es ya tunisia mchezo wao ukiwa moja moja diagosto ya angola wanaendelea kupambana na simba na simba wanaongoza mchezo huu goli moja kwa sifuri goli lake e, mwanzo mzuri kwao kwamba watapata kuongeza magoli mnake. goli moja moja la mm-hmm. la, lakini huko kwetu ni mawili e, kwa iyo, mawili au matatu basi ndani kwenye hatua mm-hmm. ya ya makundi, makundi bado ama za mwisho uh, azmriatuawl na ni mm-hmm. ni kama mechi ya na mazembe mm-hmm. ni, tujuzi, mm-hmm. ni ya lekawa, mepa, za majeshi ee, bado zinacheza wamekuwa uh, wa heanatbrndii chaembswamak miamoja a na mazembe kwaiyo pia vilevileung kwambawa ta tarifa a mcheo da Coast, watacheza na nacri jibaamal wacheze na nabealgeria na mchanohuo ambao sag umeutajaflb dhidi ya yazaa kwenye kombe la shirikisho sasahivi ram ya afrika kusini inaendelea kupambana na zesco ya zambia dakika wa arai dhidi ya ni bnim hapo jana pia uh, alakd eh, imetoa dozi kwa azam magoli matatu kwa sifuri naniugenini pigo, pigo kubwa lakini nyumbani mm-hmm. si nyumbani nyumbani kwa labda labda pia wat, nyumbani, Tanzania, mm-hmm. magoli hayo, kwa iyo, ni pigo kubwa, lakini, kwa mchezo mm-hmm. wa kamba azam, magoli Pale chamazi, magoli nyumbani. <laughs> kana kwamba siku zote ukiwa una nguvu maradufu lazima ai a nmbanngwakea nyumbanitanzania uamba aa micha mkondowapili tuachane na michuano hiyo sasa tuangalie mashindano ya kosafa kwa wachezaji wasiozidi umri wa miaka ishirini ambapo leo hii mechi mbili zimechezwa botswana wao wakitoa dozi ya goli moja kwa sifuri dhidi ya mauritis lakini zambia wakiwashinda wtini magoli mawili kwa sifuri sagini vipi e, katika hatuahi ya makundi msimamo ukoje hadi sasa kwenye kundibitienye undibsumbi lakini enye kundi zambi anaongozanaabaadaamechi byp aun yatatu ya kwa tatu, na mbritezi, akiwa, na alama tatu narshanne bilalamateinafasi ya kwnn e, awn unaendelea kusikiliza makala ya jukwaa la michezo moja kwa moja kutoka herefi kiswahili mimi ni paul nzioki nipo ni na mwenzangu jason sagini sagini uh, ligi mbalimbali mbali pia katika ukanda huu wa afrika mashariki zimeendelea kule tanzania kukoje uh, kumekuwa na mchezo mmoja leo tanzania ambapo mtibwa shuga imetoka sare bila bila dhidi ya tanzania prisons ndio mechi pekee imechezwa katika ligi kuu soka tanzania na kule jamhuri ya kidemokrasia ya congo ndani ya ligi yayo inaitwa legue a ah, kama ya kule ufaransa celeste ah, dhidi ya shikukushinkuku uh, ameshinda tatu kwa mbili eh, blessing dhidi ya us pand kashinwus panda kashindwa tatu uh, kash... kapoteza asababu yamepigwa kipigo cha magoli matatu kwa moja i noa dhidi ya itad kivu mchwano huu umeisha sifuri kwa sifuri na mechi ambayo inaendelea hivi sasa ni e dhidi ya sala balende na sagini tukisalia hapa afrika Uh, kumekuwepo na maneno mengi sana kuhusiana na mikataba ya wachezaji kwamba vilabu vimekuwa vikisaini mkataba na mchezaji lakini mkataba huo vipengee vilivyo ndani havifuatiliwi hata kidogo ndiyo mwanake nakumbuka tuliwahi kulizungumzia hili katika mijadala yetu ya jumapili kwenye jukwaa la michezo tukasema kwamba mara mingi huwa pia ni kosa la wachezaji airi kwamba wachezaji wengi wanatia, wanatia kandarasi bila kusoma kandrasmaennkiana au amroa w vilevile eh, vile pia vilabu ni vya kukosolewa manake vilevile vile pia wao wanatimua wachezaji bila hmm. kuangalia mikataba nasemaji naimaanishi manake... Na pia kama mchezaji ajasoma pia hmm. mdanganyi kwa sababu tu itambui lugha ambayo mnaitumia alafu pia kwamfano nchini kenya vilabu vingi kama vile wazito walianisha klabu ao onyeshe unaweza ukalipa kila <laughs> mchezaji na vile vile gharama za kusafiri unaweza ukasimamia na kwa katika mada hii pia nimezungumza naye uh, tony maweji ambaye ni uh, kiungo kati wa zamani wa timu ya taifa ya uganda uganda hebu e tusikie naye amesemaje We have to the inabidi tushirikiane na shirikisho kuweka uh, sheria kwa vilabu uh, kama labda tuseme mwisho wa msimu huwezi kupewa leseni ya kucheza katika ligi kuu usipowalipa wachezaji wako kwa hivyo nadhani hiyo itasaidia wachezaji wanapokuwa wana saini mikataba na vilabu pia kufuata mikataba uh, the players, they, kenya nakanambia mm. kwamba yee anacheza kwenye hiyo lakini hana kandarasi Ayijui kandarasi ni kitu gani kwa yu... anasema kwamba sasa tugeukie shirikisho e, shirikisho mbio, ndiyo, ukia, lakini inaanzia mm. mchezaji mm. kama unacheza bila unalipwa mm. kulingana ana kandarasa mchezaji mm. ulikuja ama u kwenye naia hiyo mm. hapo na makosa naanzia mm-hmm. kwa hiyo kama hujui kama, kama kunafaa kuwa na kandarasi ya mchezaji alafu kitimulia nakwenda kulalamika basi mm. inakuwa kosa ni wewe wala si klabu mm. au shirikisho ndio umekuwa mjadala wetu studioni leo hii kwa hivyo kwa vilabu tofadhali mliotusikiliza mwalipe wachezaji na nyewe wachezaji msome kandarasi mjue zinasemaje tunaendelea na makala ya jukwaa la michezo sagini na sasa hivi uh, tuingie katika mchezo wa mbio za magari langalanga langa, uh, na dereva max vastepan yeye ameunya ushindi e, baada ya kutawala mbio za japan grand prix lakini ni mbio ambazo zimevurugwa na mvua kidogo ndio manake hazikukamilika ule mda mao unafaa kukamilika kwa michezo hii ya langalanga maanake ni muda wa wasamawili lakini aukamilika kisa ni mvua mm. ya ajabu mbeli ya katika e, taifa la japan leo asubuhi lakini ushindi wake vstae ni ushindi wa pili wa taji la e, formula 1 msimu wake wa pili kunyakua taji hili baada ya kushinda E kwenye mikondo kui nabili ika mesalia mikondo minne azia mkondo wa marekani ya mwisho. ya a aka hivyo kupokea advantage kuelekea kwenye mkondo wa mwisho amwisho asa kutshahm ileileutanwama mcheaji wenzake kutokatimyalse alifanya kazi nzuriuea kumsaidiaumuiafaya pilio ongole pa vivie kua aan msimu ujao madereva ma wa eai waakaaa <laughs> watamu kama ilivokua msimu uliopita mm. hamilton na m namnapomtaja eh, hamilton mm. eh, fundi mitambo eo maina ni shabiki mkubwa wake mm. naamesema kwamba msimu jaoamsimujao ndionatamatika mm-hmm. mwaka ujao mm. lakini lakii kwamba huenda mm-hmm. akarefusha kandarasi yake suaoaanae msimu, eh, msimu huu apat mm. mm-hmm. uh, vibaya vibaya akirefusha na gari liwe mbovu hapo ndipo atajua haju <laughs> tugeukie tenisi ambapo novak nva ametoa taji lake la tisini e, katika fainali za chama katika fainali e, za astana zadontu ni baada ya siku nane tu baada ya kutoa taji lake la kwanza e, baada ya kushinda julai mwaka huu baada ya kushinda katika mbio ama mashindano ya Tel Aviv open mm. e, jana kwa hiyo alifika fainali hii baada tu kuondolewa kwa medvedev aiaha wenye ya pili mm. baada ya ya Stefano, kwa alikuwa <laughs> Asa, wengina, kwa kwa ya Leo. Mm. ili aaa en i mwaka katika ardhi kama hiyo lakini kushinda kwake pale mm. inaongeza mbwembwe na pia kasi ya kushinda mshaa nakuja maanaenakumbukasasa amefuzu katika fainali za chama cha wataalamu watenisi hey hey. at mm. uh, mwaka elubb mwaka huu ndio mm. kwaiyonakuwa ni bora zaidi nam uh, tuangalie kinachoendelea katika ligi mbalimbali mbali kule ulaya tukianzia england ambapo cria wao wameshinda mbili moja dhidi ya united westham wameshinda fulham matatu kwa moja arsenal wanaongoza goli moja sifuri dhidi ya liverpool goli likifungwa na gabriel martinelli na baadaye everton watakuwa wanacheza dhidi ya manchester united lige a kule ufaransa mompea amepigwa na monaco 2sf o dhidi ya strabor matatu kwa mawili kwa faida yastabobr dhidi ya larie ni blmja clam dhidi ya piga mtu mbili moja nis dhidi ya tra nis anaongoza matatu kwa mawili ni eh, wameenda mapumzikoni mchezo kati ya rene na nant uh, rene akiongoza goli moja sifuri baadaye lil atakuwa anacheza na lons sagini arsenal wanapambana na liverpool arsenal wakiongoza anflop atafutwa kazi awezi kufutwa kazi manake amekuwa na mafanikio mazuri sana klabuni pale livepool lakini ni mwanzo mzuri kuwa mal leo manaeamefunga gole china dakika mbili za mchezo kipindi cha kwanza kwa, jaisha, adui, nja, mm. kwa hiyo, mashabiki wah wanambea sandai ao nda kaama leo namwonajupit mayaka ameingia studioni kwa ajili ya kukamilisha matangazo jupit mayaka ni shabik wana msikilizaji sisi tunafika hapo katika jukwaa la michezo mimi ni paul zioki nimekuwa na mwenzangu json sagini mpira sasa tunaorusha kwa jupit mayaka akamilishe matangazo kwa siku ya leo mskilizaji nikukumbushe miongoni mwa habari ambazo tumekuletea jioni hii rais wa kenya william ruto atoa wito wa sera kuhakikisha usafirishaji huru wa bidhaa katika ukanda wa afrika mashariki nchi ya uganda ikiadhimisha miaka 60 ya uhuru rais wa mpito wa chad mahamad idris debi itno kusalia ofisini kwa miaka miwili zaidi kuelekea uchaguzi mkuu na watu 17 wauawa katika shamulio la urusi katika eneo la zaporisia Uh, msanii shagi akimshikisha neo na wimbo ugarl kutoka nchini jamaika na marekani wanatukamilishia matangazo jioni hiyo <coughs> When nobody is calling, I make her face light up. Me get the ratings from just on my performing. She know I got the right touch. And she no stop request me daily. My one and only lady, cause later she knows I I understand the body language you're speaking. That is it all attraction. The little things you do, your temperature peaking. I'm loving your demand. And we'll put together nothing to reveal it. It captured my attention. Cause girl, you got the real thing that I'm a bending And My feelings I are so short. Sure. Just what you need to keep you glowing. It's like a river, girl, your body's ever flowing. I'm genuine in everything that I'm showing. Girl, I protect you from the rain, my heart is pouring, I know it. Terrible days, I know you could find somebody better. Yeah, I'm like a charity case. Am I deserving of you? No, know, never. Now. ni wasanii shagi akimshirikisha neo wahawa wanatokea nchini jamaika na vilevile marekani na wimbo wao uglma ukipenda wewe msichana dada mrembo wimbo huu unatukamilishia awamu ya matangazo jioni hii ni mshukuru minlet ijai amekuwa msimamizi wa matangazo fundi wa mitambo george mine na wanamichezo pzoke najeson sagini pamoja na waandishi wote wa habari ni kutakia usiku mwema naitwa jupiter mayaka in front of me