Nam, bila shaka kama ulivyosema Jupiter, haraka upesi tunadunda viwanjani. Msikilizaji, jioni ya leo ya Jumamosi ya tarehe ikiwa ni 13 mwezi Agosti mwaka 2022 karibu kwenye jukwaa la michezo jioni ya leo. Mimi naitwa Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni, na niko naye Paul Nzioki akiondoka Gavana mtarajiwa Jupiter Mayaka ni kufahamisha kwamba leo tutakuwa tunafahamisha kuhusiana na kuzunduliwa rasmi kwa Super League ya Afrika, na pia Banyana Banyana ambao Banyana amepokea hela zao waliposhinda kombe la Wafcon, lakini pia Burundi likikusoka nchini humo inarejea, na leo usiku Kariakoo Derby na inasakatwa katika uga wa Benjamin Mkapa. Hii ni jukwaa la michezo hewani, karibu sana. Nam, haraka upesi Paul Nzioki. Eh, karibu sana kwanza kwenye kipindi cha leo. Asante ah, sana na wakumbushe mashabiki wetu wanaotusikiliza wakiwa nchini Kenya, tumekuza kuwapunguza presha eh, ya matokeo ya urais. <laughs> Ah, bila shaka. Tuanzie katika ah, uka soka la barani Afrika, ambapo ligi ya Super Afrika imezunduliwa rasmi majuzi tu katika taifa la Tanzania na ni eneo matatu yanazungumzia kaskazini mm. pamoja pia na kusini au mashariki na magharibi, pamoja pia na ukanda wa kati, lakini pia ni kwamba inajumuisha vilabu vinane kutoka maeneo matatu, lakini kwamba kila kila eneo linatoa ama kila nchi inatoa vilabu vitatu. Itaanza Agosti mwaka ujao, mwaka 2023 na itakuwa inajumuisha vilabu vi, 24 kutoka mataifa 16. Mm. Lakini hapa ni kwamba atakayeondoka na taji hili la super anazawadiwa shilingi milioni eh, kumi na moja nukta tano ambazo ni dola hizo za Marekani. eh, pesa nyingi zina ligi, ambayo inazinduliwa juma hili, ambapo tunasema Afrika yote kisoka imekuwa nchini Tanzania mjini Arusha, na mkutano huu ulikuwa umeongozwa na rais wa kaf Patrice Motsepe. Alikuwepo uh, pia rais wa TFF Bwana Wallace Karia mm, ambaye vile vilevile ndiye rais wa Sekafa, lakini mgeni mkubwa alikuwa ni Gianni Infantino rais wa FIFA na moja kwa moja kabla tuzungumzie maneno yake Rais Mosepe, wacha tumsikie alivyosema. Uh, tunatumia ligi kuu ya Afrika pia kupata pesa kuendeleza soka katika kila nchi barani Afrika. Milioni 54 zitakazotoka katika ligi hii zitarudi kwa mataifa yote. Tunatakiwa kuendeleza soka katika kila taifa la Afrika. Mafanikio ya soka katika bara hili yatategemea mafanikio na ukuaji wa soka kwa kila mmoja kwenye mataifa yetu 54. Masepe mm, anasema wanataka kukuza soka na vilevile vile. Alisema kila mshiriki atapokea dola milioni 3.5 kabla ya kucheza, ili alipia gharama za usafiri na malazi, kwa sababu unafahamu kwamba timu zetu hizi barani Afrika zikienda kucheza katika mechi zetu za klabu bingwa barani Afrika, makombe la mashirikisho eh, wengine hata wanatuma picha katika mitandao ya kijamii wakiwa wamelala kwenye viwanja vya ndege. Kwa hivyo yeye anasema ligi hiyo itakuwa inagharamia uh, gharama zote za usafiri na malazi na pia a uh, VAR itakuwa inatumika uh -huh. katika mechi zote 197 za makundi na mtoano. Mimi nasubiri kwa maana, kesho tutakuwa nafanya mjadala mkubwa kuhusiana na tuzo hizi ama mchezo huu wa Super League Afrika, maana yake mm. na swali maana yake katika maandalizi ni kwamba kila taif, kila taifa kila taifa linapokea na, itakuwa linapokea dola milioni moja hata kabla kwenda kucheza michuano ya kufuzu. Kwa hiyo mm. kuna changamoto hapa na pale, maswali ni mengi kwa sababu pia wametoa vigezo vya timu kuweza kucheza mashindano haya lazima timu iwe na mashabiki kwa sababu wanataka wale wadhamini wakuja kuangalia pia, lazima timu iwe imara kifedha. Kwa hivyo maswali ni mengi ya kuuliza, Kafu. Kumbuka ligi hii ya supa, msikilizaji, itaanza tarehe ya Agosti mwaka huu, mwaka ujao hadi mwezi Mei mwaka elfu mbili ishirini na nne na itakuwa inachezwa kwa kipindi cha miezi kumi, angau basi ni kipindi ambacho ni sawa na msimu mzima wa mchezo wa soka. Bado hapo hapo barani Afrika, Paul. mm -hmm. tunavuka boda kuelekea Afrika Kusini ambapo timu ya taifa ya kinadada ya Afrika Kusini Banyana Banyana walipokea hela zao na walipokea jana, baada ya safa ambayo ni shirikisho la soka nchini humo, uh, kutuma milioni tatu pesa za Kenya kwa kila mchezaji aliyecheza katika kombe la Wafcon ambalo linyakuwa baada ya kuilaza Morocco kule eh, Morocco. Ni juma lililopita ambapo tulikuwa na taarifa hapa studioni tukajadili pakubwa sana kuhusiana na timu zetu hizi barani Afrika kuwaidiwa, lakini tunapata mwisho wa siku ni hadi hewa, kwa sababu kina dada wa Nigeria, Super Falcons, wamelia sana wakisema shirikisho la soka nchini humo NFFF wao hawajawalipa fedha zao, uhum, za marupurupu katika mechi ambazo walikuwa wanacheza kule maeneo ya Moroko. Kwa hivyo kwa wao Safa, tuseme kwamba wamefanya vizuri na NFF wao waangalie sasa kilichofanywa na wenzao, maanake hela hizo, msikilizaji, ni dola uh, alfu ishirini na nne na mia sita ambazo ni sawa na pesa za Tanzania milioni 57.4 na kwa pesa za Rwanda ni milioni 25.5 na kwa pesa za Kenya ni milioni tatu na kwa pesa za Uganda ni milioni 93. Kwa uzuri kabisa ni wachezaji kina dada, wawekezi wangekuwa wanaume wangeingia katika starehe sana. Kwa hiyo maana yake yule nahodha wa timu ya taifa Afrika Kusini aliwaambia kwamba hela hizi mtapozipokea basi msiende kuziharibu bali muweze kuwekeza maana yake zitawasaidia katika siku zijazo. Lakini bado katika ukanda wa Afrika msikilizaji kwamba timu ya taifa Moroko imeachana na kocha wake mbosnia maraia wa Bosnia vahid Halilhodvich siku mia moja kuelekea michuano ya kombe la dunia ambayo itaandaliwa kule Katar kwanzia tarehe ishirini mwezi Novemba mwaka huu. Na hii si mara ya kwanza pol manake, kocha huyu amekuwa na historia mbaya ama historia chanya mm -hmm. ya kufukuzwa na mataifa ambayo amekufunzwa. Nazungumzia Ivorycost na pia taifa la Japan e, si mamiezi kuelekea kombe la dunia. Uh, sija shangaha na kisa hiki cha shirikisho la Moroko kuamua kwamba sasa wanaachana na kocha Vaid kwa sababu duniani timu za taifa huachana na makocha. Utamkumbuka aliyekuwa kocha wa timu ya Hispania koha juzi walichokifanya wakamchukua kocha ambaye ni mzao, kwa hivyo labda ni wimbi hilo ambalo linamkuta Vahid barani Afrika. Lakini pia ukiangalia akiwa na kikosi cha timu ya taifa ya Moroko na matokeo ambayo ameyatoa uwanjani yamekuwa mazuri, yamekuwa ni matokeo mazuri licha ya kwamba kumekuwepo na purukushani kati ya yeye na baadhi ya wachezaji kama mm -hmm. kina hakim mm kwa -hmm. hivyo nadhani ni wakati mwingine labda wameamua, wacha tuachane na kocha kina hakim warudi, ndio tuende katika kombe la dunia, kwa sababu unafahamu hata walipitia tu kidogo tu kuondolewa kwa sababu walicheza na DRC katika mm hatua -hmm. za mwisho za kufuzu. Kwa hiyo tusema kwamba labda ile management style yake ya kufunzi kwa, ya kama kuwa mkufunzi ama kocha timu taifa ndio ambayo labda inafanya ama kupelekea mm. kutimuliwa kama kocha wa Morocco manake unazungumzia kwamba akiwa na Japan mwaka elfu mbili kumi na nane ilikuwa ni miezi mbili kuelekea kombe la dunia wakati huo, na akaondolewa. Na pia Ivory Coast, mwaka elfu mbili na kumi miezi minne kuelekea kombe la dunia iliyoandaliwa mm. kule Afrika Kusini pia vilevile aliondolewa. Kumbuka na, ni hii... mtindo wake mm. sibabuki, kwa, hi... kwa sababu ukiangalia taifa la kwanza kamwachilia wakati anakuja kuachiliwa na Ivory Coast, yeah. labda angekuwa amebadilisha mbinu lakini ndiyo mbinu yake uh -huh. Kumbuka msikilizaji, Moroko hii timu ya taifa ni mojawapo ya wakilishi watano wa kombe la, bara, kombe la Ulaya la dunia, ya msikilizaji kutoka Afrika maanake po kwenye kundi moja na Ubelgiji pamoja pia na Canada na Croatia ambao walifika fainali ya mwaka elfu mbili na kumi na nane na ukiwa Kinshasa, ni saa kumi dakika Ee, bila shaka ni kutoka hapa RFI Kiswahili, kipindi hewani, jukwaa la michezo, kiwa na mi Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni, nikiwa naye Paul Nzioki. Paul bado katika taarifa hiyo ya kombe la dunia ni kwamba FIFA ilifanya mabadiliko kadha wa kadha, maanake sasa hivi mechi ya ufunguzi itakuwa ni kati ya mwenyeji Qatar dhidi ya Ecuador tarehe ishirini mwezi Novemba mwaka huu ambayo bado ni siku ya sherehe za ufunguzi, tofauti ilivyokuwa imepangwa hapo awali, maanake mechi kati ya mabingwa wa Afrika Senegal dhidi ya Uholanzi ilikuwa imepangwa mm. uh, kuwa mechi ya ufunguzi imeairishwa hadi Jumatatu ya tarehe ishirini na moja Novemba. Uh, inakaa ina vipi? Uh, wamefanya mabadiliko. Kwa hiyo tutarajia. Eh, tayari wamefanya mabadiliko. Sasa ni kufuata ratiba. Maana katika mchezo wote ule wa soka, au katika mashindano yote yale, lazima mwenyeji aweze kuanza. Maana FIFA ilitoa mabadiliko haya kwa kuzingatia tamaduni ya kombe la dunia kuwa mechi ya ufunguzi lazima ihusishe aidha mwenyeji mm, au bingwa mtetezi. Kutoka hapo turejee katika soka la ukanda Afrika Mashariki na Kati na tuingie nchini Kenya ambapo Wazito FC ambayo ilicheza mechi yake ya kusalia kwenye ligi Wikendi jana na kuilaza Murang'a Seal tatu kwa mbili katika mechi ya marudiano na kusalia kwenye ligi kuu soka nchini Kenya, imesema kwamba msimu ujao wao hawatoshiriki ligi hiyo, maanake bado kuna kizungumkuti katika mchezo wa soka nchini humo. mm. um, mjadala, na kwa kwamba umekuwa ni ni mkubwa sana na sagini, nadhani Wazito wana kesi, kwa sababu sasa hivi umeona kwamba katika mkutano wa CAF ambao ulifanywa jijini Arusha kule Tanzania hakuna mwakilishi kutoka Kenya aliyekuwepo kule. Ndio, yeah, kwa hivyo ni kuonyesha kwamba tayari FIFA na CAF wa pia na Nao wanatia bidii kusuluhisha mgogoro. Kwa hivyo, kwa Wazito na timu nyingine unakumbuka pia wakati Mathare wanashushwa daraja, mwenyekiti bwana Bob Munro aliandika barua na akasema yeye ameshushwa daraja na kamati ambayo ni kamati haijulikani na FIFA. Ndio. Vile vile wakati Nzuke Richo ambaye anacheza katika ligi daraja la pili ya NSL, kwa kuzungumza na afisa mmoja anaitwa Roger Sabondo, nikamuuliza kwa nini nyinyi mnasema muende kucheza. Akaniambia ligi yetu haitambuliki na FIFA. Kwa hivyo nadhani Wazito wana kesi ya kusikilizwa bila shaka kwamba sasa hivi wacha subiria labda wenyeji ama wale washikadau katika mchezo wa soka nchini Kenya kwamba nasubiri labda serikali mpya iweze kuandaliwa au iweze kutangazwa labda ili apate fursa ya kujenga na kusafisha nyumba ya soka nchini Kenya kutoka nchini Kenya tuingie Burundi ambayo ni ligi ambayo inarejea tena msimu mpya au msimu mwaka 2022 23 ilianza jana ambapo Vital OFC ililaza Dynamic moja sufuri lakini leo Bujumbura City imelazwa mbili kwa moja na klabu ya Lema Sajengozi huku kumbuka bingo mtetezi wa kombe hii la maligi hii ya Burundi akiwa ni Flambo di Sand na awa vijana wa Gitega. mm -hmm. uh, Flambo de Sand, utakumbuka kwamba walishinda ligi hii siku ya mwisho kabisa, kwa sababu Bumamuro alikuwa anaongoza ligi, ikabidi amuliwa katika mechi ya mwisho. Kwa hivyo nadhani tuna msimu mwingine wa kufana Burundi bila shaka. Kutoka Burundi tuelekee Tanzania, ambapo leo usiku saa moja kamili kuna mchezo mkali zaidi unazungumzia debi la Kariakoo ambayo inakutanisha Simba SC ambaye alikuwa alimaliza nafasi ya pili katika ligi hiyo msimu jana na nafasi ya kwanza Yanga SC ambaye alishinda kombe e, lang, le, kombe la mapinduzi ya milukwaji eh, kombe la mapinduzi onalisha sasa hivi a uh, haina uh, upande uh, mwingine wa kupitia ni la, lazima akutane na Simba. Maana yake ni ngao ya jamii, jamii ngao Simba ya jamii, na itakuwa ni mchezo wa kufungua. Labda tuwasikie mashabiki kuelekea mchezo huu wanasemaje. tu, tunataka ukweli, tunataka ubingwa wetu urudi. Sasa mimi nasemaje, mashabiki, ubingwa unarudi au urudi? Mimi nasema kwamba mchezo ni mchezo na mchezo ni kumuomba Mwenyezi Mungu, kwa sababu yote ni matokeo. Sisi leo hii sio watu wa kushindana na rerisaganga Afrika. Yanga ashindane na sisi, awe mkubwa kama sisi. sisi tunashindana na matimu makubwa Wydad Casablanca, National Al Ahly. anakufa ana mtu mapema sana hakika, kwa sababu yani Yanga nimewahamisi na uhakika, lazima tuwapige. kama Putin mwenyewe anaipongeza Yanga, anawapongeza wananchi wa kutoka da Yanga African. Wewe mwananchi wa kawaida unashindwaje? <laughs> Putini amewapongeza Yanga, ndio sauti na tambo za mashabiki. Wanajaribu kutamba mashabiki, lakini ee tayari nikiwa anasema kwamba anasema kwamba wanacheza timu kubwa kama Wydad Casablanca na Al Ahly. Kwa hivyo wanajaribu kutamba tu kama mashabiki na kuonyesha kwamba Yanga sio mm -hmm. E, timu ambayo ipo katika kiwango chao, lakini tayari timu zote zimeshusha vikosi langoni yupo vya kwanza ambavyo vinaenda kuanza. Nikianza na Simba, nikianza na Young Africans Gigi Diarra, Juma Shaban Kibwana Shomar uh, Dikson Job uh, Bangala Aucho Shuaboy uh, Feisal ambaye leo atakuwa nahodha, kisha Mayele Azizki na Farid Musa. Lakini kwa upande wa Simba, uh, Aishi Manula atokuwepo leo, kutakuwepo na Beno Kakolanya, Israel uh, Usein, Enok Inonga Outara ambaye ni sajili mpya mm. uh, Jonas Mkude, Pape Osman Sako uh, Sadio Kanute, Chombo chama pamoja na Denis Kibu mm -hmm. Onyango na Kapombe watakuwa wanaanza kwenye benchi, na pia sajili uh, mpya upande wa Young Africans Selomalisa Joyce na, na Bakari Nondo Mwamnyeto ni baadhi ya wa wachezaji ambao watakuwepo kwenye benchi. katika taarifa zile ma katika chombo kama katika mahojiano na wanahabari jana, kocha mm -hmm. uh, wa Simba SC Zoran Mak alisema kwamba aliulizwa kwamba hii mechi ni debi unaichukuliaje, akasema kwamba ni debi kama zingine ambazo nimecheza, manake ameshiriki debi kadha kadha. mm. Akiwa kule Morocco alishiriki debi la Wydad na Raja akasemaaaakiwa kwa... mm. na... kule Algeria alishiriki mm. debi la Beruzdad na JS Kabylie mm. akiwa Sudan Al Hilal dhidi ya Al Merrikh, na pia akiwa Angola debi mm. la petro na pia Saudia kwa. Akasema kwamba mechi ya leo si mechi ngumu, ni mechi debi ambazo amezizoea. Uh, debi ambazo kocha Zoran Mak ameshiriki ni mechi ambazo zimekuwepo nche ya taifa la Tanzania, kwa hivyo ni watu wengine ambao wanacheza katika mifumo mingine anakuja kupatana na kocha Profesa Nasreni Nabi wa Young Africans mm. ambaye ni mzoefu wa hizi mechi za uh, debi la Kariakoo. Kwa hivyo kwa leo nadhani ni nafasi nyingine ambayo tunakwenda kupata mshindi baada ya dakika tisini, eh, nyuma, saa moja saa za Afrika Mashariki. Bila shaka kutoka hapo tuingie Ulaya moja kwa moja eh, na hapa tunavuka border na kuangazia, kuangazia zile tuzo za UEFA na ni kwamba tunaangazia tuzo za UEFA msikilizaji, ambapo zimetawazwa jana, na kwa kuzingatia wale, wale walioteuliwa kuwania tuzo hizi tofauti tofauti. Na tuanze kwenye kitengo cha wachezaji ambapo Mfaransa Karim Benzema kutoka klabu ya ya Real Madrid pamoja pia na mwenzake Thibaut Courtois ambaye ni goalkeeper na mchezaji kiungo kati kutoka Manchester City, Kevin De Bruyne watakuwa wanania tuzo la mchezaji bora wa UEFA msimu jana. Lakini pia kwenye kitengo cha makocha kuna kocha wa Manchester City, Pep Guardiola na kocha wa klabu ya Liverpool, Jurgen Klop, na kocha wa klabu ya Real Madrid Carlo Ancelotti. Hapa inakwenda wapi kwa wachezaji na pia kwa makocha? Uh, mwanzo nimeshangaa sana, kwa sababu mchezaji wangu bora wa kila wakati Mohamed Salah ameachwa nje, nikajiuliza mm, swali ni kwa nini? Kwa sababu nikiangalia katika orodha hii Karim Benzema, sina swali lolote vibao kutoa nadhani amekuwa na msimu mzuri pia akishinda kombe la la liga na vilevile akipeleka vile timu kutoa ubingwa wa uh, klabu bingwa barani mm, Ulaya. Kwa hivyo kwa Kevin De Bruyne kuwekwa hapa, nadhani ililifaa kuwa jina la Mohamed Salah kwa sababu yeye akafika fainali ya, ya karabao Uh, fainali ya FA uh, fainali ya klub bingwa, na kamaliza wapili katika msimu wa ligi kuu nchini England, kwa hivyo yeah. Hapa sijui kumefanyika nini, lakini moja kwa moja hakuna mjadala, Karim Benzema <laughs> mimi naona akiwa na uwezo mkubwa sana yani, tofauti kati yake nilihitaji ni muda ni muda, ni muda. Kwa makocha, nafikiri kwamba Pep Guardiola eh, mchezaji eh, kocha huyu Carlo Ancelotti ndiye ambaye atakuwa anawapiku Klopp na Pep kunyakua kocha ubora wa UEFA msimu jana. Kwa hata tuvuke boda na tuangazie tuzo za Ballon d'Or, ambapo e, Mwafrika e, kina dada kwa kina dada, unazungumzia mshambulizi wa klabu ya Barcelona na timu ya taifa ya Nigeria Uh, Asisat Oshoala na amekuwa wa kwanza eh, kutoka Afrika kuteuliwa kuwania tuzo hili la Ballon d'Or eh, kwa miaka na mikaka. Hili linakaa vizuri kwa kinada wa taifa ama bara la Afrika inakaa e, vizuri kwa sababu tangu shindano la Ballon d'Or Femina kwa ilo ni kwa upande wa kinadada kuanzishwa mwaka elfu mbili kumi na nane hajakuwepo mwanadada mchezaji wa mpira wa soka kutoka Afrika kuwepo katika ile orodha. Kwa hivyo nadhani ni mwanzo mpya na ni kielelezo chema sana kwa wachezaji wengine kama kina Tebi Gatlana kutoka Afrika Kusini ama Njora Nchoto wa Cameron. Kwa hivyo sasa tunaweza tukaona kwamba kuna, we, kuna uwezekano sasa. Shida sio kujiunga pale, ni kushinda, ni kushinda, manake anakumbwa ana, ana, ana, kum, ana na changamoto kubwa ama ushindani mkubwa kutoka kwa Wafaransa. Unazungumzia Mari Antoinette Katoto pamoja pia na Selma Bacha na Kadidiatu Diani na Wendy Rena ambaye e, ni nahodha wa timu ya taifa ya Ufaransa, lakini na, pia Waingereza kuna, Beth Mead Muingereza, e, Waingereza Beth Mead, kuna mm, Millie Bright na pia Lucy Bronze. Kwa wanaume unazungumzia bingwa wa taji hili mara saba Lionel Messi aliachwa nje ya uteuzi wa kuwania tuzo hili la Ballon d'Or kwa mara ya kwanza tangu mwaka 2005. Sijashangaa kwa sababu hakuwa na kikubwa ambacho alikifanya na timu yake ya Paris Saint-Germain, vilevile akuwa na msimu mzuri katika ligi ya mabingwa barani Ulaya kwa hivyo Lionel Messi angewekwa pale, ningeshangaa kama ambavyo labda nimeshangaa kuona <laughs> baadhi ya wa wachezaji eh, kutoka Liverpool na vilevile vile Manchester City, lakini kwake yeye ni sawa. Eh, bingwa mara tano wa taji hilo la balo ndio, msikilizaji, Ronaldo kutoka Manchester United amekabidhiwa mami ameteuliwa kuwa katika kuwania tuzo hili kwa mara ya kumi na nane kwa mara ya kwanza. Ronaldo kaingia kwa sababu kosa ya magoli ya ya yake yeah, ambayo alifunga kwa hivyo, ukimlinganisha na Lionel Messi hatuna mjadala mkubwa. Wafaransa wengine pamoja pia na Karim Benzema, Mbape, Christopher Nkunku pamoja pia na mik mag anachezea klabu ya AC Milan, lakini kwa mara ya kwanza ambapo labda Mfaransa uenda kwa akashinda tuzo hili ambalo ndio tangu mwisho alipolishinda taji hili mwaka elfu moja mia tisa tisini na nane. Lakini pia kuna waafrika kina Sebastian Haller kutoka Ivory Coast na pia Mosala na Sadio Mane ni hili kukule. Ni taji la Karim Benzema. Leverkusen imelazwa mbili moja, lakini saa moja unusu inakuwa ni mechi kati ya Schalke na Monchen Gladbach. Sijui kauli yako ya mwisho, Paul Nzoki, manake anamwona gavana mtarajio iko hapa, anafurahi sana kwa sababu timu yake Arsenal kule Uingereza ipo vizuri, au vipi? Jupiter, mimi nafurahi sana na nashukuru kwamba mimi naona ijazi ambao nimeiva, ndio kusema <laughs> na msikilizaji ni kukumbushe, miongoni mwa habari ambazo tumekuletea jioni hii: wananchi wa Kenya bado wanasubiri mshindi wa kinyang'anyiro cha urais baada ya kupiga kura siku ya Jumanne; mzunguko wa wanajeshi wa kulinda amani wa Umoja wa Mataifa MINUSMA kuanza tena wiki ijayo nchini Mali; na mwandishi wa vitabu kutoka nchini Uingereza Salma Rushdi yupo kwenye hali mahututi amingizile mayaya amingizile nge umgwata kwa iza kwa sisameno kala ingangumo umwe banite satane si mwingine bali ni msanii Kofi Olomide na wimbo wake Loa. <laughs> A si mwingine bali ni msanii Kofi Olomide kutoka nchini RDC na wimbo wake Loa. Nasema kwamba uongo unapanda na lift lakini ukweli unatembea na stairs. Kufikia hapo, nihitimishe matangazo hivi leo, ni mshukuru Victor Busa, amekuwa msimamizi wa matangazo. Vitali Mugisha, amekuwa fundi wa mitambo. Mimi ni Jupiter Mayaka, kwa heri msikilizaji.