mashariki ni saa kumi na mbili na dakika t 3 sita wakati wa kupata makala ya jukwaa la michezo naye jenson sagini pamoja na paul nzioki nam bila shaka ndani ya jukua la michezo jumuusi aleo basi nikenda kufahamisha kenya yaanza maandalizi ya michezo olimpiki ya mwaka 4 itakatelewa kule paris ufaransa lakini pia katika bara afrika ni kwamba leo siku tutajua mshindi wa mashindano ya kombe la chan mwaka 3 pia kule ugharibuni kwamba mashtaka ya ubakaji na dhulma ya kimapenzi dhidi ya msson greenwood E, wa manchester meted yafutwa na mchezaji huyo sasa uhuru kurejea kucheza soka ya kulipwa kule ulaya mimi ni jason sagea sport hbishop anikonaye paul nzioki karibu sana ndani ya jukwaa la michezo nam paul karibu tena kumanake jumamosi ambayo ni murwa kabisa mtuandalia mwenyezimungu mm-hmm. kweli kabisa na hapo hapo tanza nchini kenya ambapo unazungumzia waziri wa michezo nchini kenya babu na mwamba siku ya jumatatu wiki hii amezindua kikosi inkuwakwana ne kama na kwenye shirikisho la riadha nchini kenya kakipa james ndiege ameteuliwa kama afisa mkuu wa matibabu kwenye kamatio watu wanne watakongoza timu ya kenya kuelekea olimpiki ya mwaka 2ia tumsikize alivyozungumza baada ya kuataja wale wanne ababunamwamb ndi waziri wa michezo nchini kenya We want good team maandalizi bora na wawe katika hali bora kutoka sasa class, hadi watakapotua nchini ufaransa uh, kando nae pia alizungumza francis mutua ambaye ndiye katibu mkuu kwenye kamati olimpiki nchini kenya akisema kwamba labda ni wakati kwamba kenya iweze kupania ama kuzingatia kuongeza idadi ya wa, wachezaji wa kuelekea olimpiki ya mwaka 4 miongoni mwa malengo tutakayozindua ni kujumuishwa kwa michezo mingine pia tunapanga kuongeza idadi ya wanamchezo wetu wanaotuletea medali na tunafurahia sana kwamba tuna nafasi nzuri kwa mfano katika mchezo wa fencing tuna mchezaji wetu anayorodheshwa katika nafasi ya kumi bora duniani na kuna wengine wanaochipuka na hapa waziri wetu babu na mwamba amechangia katika ukuaji wa michezo ya mitandaoni yaani kwa hivyo tunaamini hilo litachangia pakubwa katika safari the ya paris 224u tukaona kenya ikishiriki mchezo wa au mchezo wengine mm-hmm. wwote ule katika makao olimpiki ajayo uh, hi timu imepewa uh, uh, uh, uongozi mapema mm-hmm. uh, kuna siku ambazo zimesalia ni 54b kwa hivo ni siku za kutosha tu kuendelea kujipanga wao wamesema kwamba wanaangalia katika rekodi ya olimpiki tokio walitoka na medali nne za dhahabu nne za fedha na mbili za shaba kwahivo wamesema lengo ni kuenda kuongeza dadiamatakua una una unawapata watu wakushiriki kwasababu awaa ana wa wezi u a wezi ostno n zimeshindwa na Post rangers moja kwa yae, taska fc na naabas imeisha sare mojamoja wakati wazitu mepoteza goli moja kwa sufuri dhidi ya wakati pia atalanta fc imepoteza eh, kwa goli moja kwa sufuri mikononi mwa timu ya bandari Kule burundi uh, burundi kukoje bujumbura city dhidi ya tiganwi moja moja lakini pia tukiwa uko burundi ni kuwa mshambulizi eh, shasil nahimana wa Vital o yupo nchini kenya kukamilisha uhamishi wa wake kujiunga na timu ya taska na amefunga mabao kumi kutokana na mechi kumi alizocheza uh, tano ni za ligi msimu huu kule burundi kwa hivyo hapa taska watakuwa wanapata mchezaji mzuri tu kama watakuwa wanafanikisha dili lake lakini kule rwanda rutiro dhidi ya mukura victory vctort moja moja sunri dhidi ya apr apr wakashinda goli moja kwa sifuri kisha askigali ikapigwa na polis mbili moja na klabu ya musanze wiki hii pia imetangaza kumteua hamed abdel kama kocha mkuu mpya kwa mkataba wa miaka miwili na misri huyo anarejea katika klabu hiyo aliokuwa akiifundisha awali msimu wa mwaka elfubk9 eb ihi kutoka hapo tuelekee tanzania aliko mchambuzi wetu hashim kusa akiwa iringa tuambie kuna jirini kule tanzania asante sana jason sagini kutoka hapo nairobi nchini kenya katika medani ya michezo nchini tanzania wiki hii tuanze na kuimulika klabu ya wekundu wa msimbazi simba mapema wiki hii walifanya mkutano mkuu wa uchaguzi wa mwaka 2 ili kupata viongozi wapya katika ngazi ya uenyekiti na wajumbe wa bodi ya wakurugenzi mkutano huo ulianza siku ya jumapili na kutamatika siku ya jumatatu katika ukumbi wa kimataifa wa mikutano wa juius nyerere jn jijini dares salaam ulishuhudia mwenyekiti wa kamati ya uchaguzi ya simba Sports club am akimtangaza mtamangungu kushinda nafasi wenyekiti kwa kura dhidi ya ura za mgombea mwenza moses kalua viongozi hao wanataraji kuiongoza simba kwa miaka minne tukimulika upande wa pili kuelekea katika michuano ya kombe la shirikisho afrika wawakilishi wa tanzania katika michuano hiyo young africans mapema wiki hii walitambulisha jezi zao tatu wanazozitumia katika michuano hiyo huko mbele ya uzi huo mpya kukiwa na jina la mdhamini mpya rais wa klabu hiyo injinier helsecide alibainisha kwamba klabu ya yanga imeingia mkataba wa makubaliano wa miezi sita na kampuni ya haiya ambao una thamani ya shilingi bilioni 15 kama mdhamini mkuu wa kombe la shirikisho asante sana hashim kusaukiwa kule iringa nimepokea taarifa hiyo kwa njia ilimufti kabisa ni kwamba kule katika soka bara tanzania kwamba young africa sasa hivi afria shvkuanjani ya namungo bado ni mchezo lakini bilabil1eiaadodoajiji dhidi ya azam kutoka hapo aaoouke ucoaohdg wainspect washirikisho la kandanda afria na weziwao wa shirikisho la kandanda duniani fifa kisha kufanya upeguzi kwenye uwanja wa kibasa maliba mjini lubumbashi wanakubali mechi ya raundi ya makundi ya kombe la shirikisho itapigwa huko lubumbashi kwenye uwanja wa mpira wa kibasa maliba utakumbuka ni uwanja ambao ni miaka, miaka saba haiyawahi kupokea mchuano hiyo na muji wa lubumbashi kwenye kombe la shirikisho inawakilishiwa na timu mbili ikiwemo timu ya l lupopo ambayo ni miaka saba hayawahi kucheza mechi ya kombe la shirikisho vilevile na wazee wakazi wa, wa tp mazembe hivi sasa jamhuri ya kidemokrasia ya congo ni dim ya pekee ya tp mazembe na ili ya, ya serikali ya kibasa maliba ambaye imekubaliwa na shirikisho la kandanda afrika kucheza michuano ya makundi eh, wakati ambayo stadium ya nyeo yakabambya hapa kinchasa ambayo nimepatikana kwa muda ya s de martir bado inashida kwa sababu haijaze hiyo makanuni yote ambayo inapendezwa hivi sasa na shirikisho la kandanda duniani eh, kwa ukumbusho ni kwamba eh, msimu huo wa kuhusu kombe la shirikisho la kandanda na, na ligi ya mabingwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo inawakilishiwa na timu ya vita club ya kinchasa timu ya l motima pembe stl lupopo na lubumbashi inawakilisha jamhuri ya kidemokrasi ya kongo kwenye kombe la shirikisho la bara la afrika asante sana kazi kosha ukiwa dr i kecheoasoa kaika taifa larana aaandelea kuianga kwasaau tah kti hadisitakua nimakala mengine akushuhudia mo abw shinda mashindano haya kwa sababu kwasababu waendeshabisl wao mmoja akiwa ni metkel to alifanya vizuri akimaliza katika nafasi ya tatu kwenye hatua ya tano kwa hivo wakati huu labda uh, watakuwa wanaangalia kama raia wa baraya afrika atakuwa anashinda sio timu tu kutoka nje wanakuja na wanashinda na watu wengine itaanza februari 10, 10, 10 6, kule taifa la rwanda namna ukiwa kampala auganda s2 kipindi okay, hewani juka la michezo ukiwa okay, mi nzioki tunakwenda moja kwa moja katika taarifa za so tara za mcheobaraiwama katika mchezo wa uh, paul ni kwamba hapa Kenisa bekele yupo mbioni mwezi aprili kuweza kupambana na wenzake eh, kina Kelvin kiptum kina birhanu legese i geremiu pamoja pia na mshindi wa makala ya Marathon, mwaka 12, 22, amos kipruto kwenye makala ya marathon itakayoanza aprili mwaka huu uh, mwaka huu mbio hizi zitakuwa tamu kwa sababu pia unafahamu itakuwa ni ngoma ya mwisho amwisho amofaa mm. shasema kwamba atakua na stafu na pia pia na bingwa e, mara tatu wa olimpiki bekele na mkenya kelvin pia. Uh, ni wakati mwingine mbio ambazo zitakuwa zimejaa takua mm. kwa sababu a wakati wake wa wawisho na za na mm-hmm. na na majeraha kupelekea katika katika mbio upande wa wanawake ni kwamba bingwa mbili medali ya ya dhahabu kwanza kabisa masafa masafa marefu pia vileble, atapambana na mkenya rekodi mashabik wattkuona maonabo jepchir pamoja pia na wengine wengi katika mbio hizo za london itakayoanza mwezi apri mwaka huu kule mm-hmm. mm-hmm. leo usiku kuna mchezo mkubwa wa finali ya la na inala mcomba noikamba jana madaa mara ya kwanza kabisa walishiriki kmarayakwanza ni kwamba walishinda mchezo wakna nafasi tatu kuweza kuipiga nige moja kwa sufuri gole a kufungwa dakika thet mchezo na kuwa kuweka historia ambayo siku zote haitaweza kusaulika madagaskar wamekuwa ndo vipenzi uh, kwenye makala haya kwa sababu ni timu ambayo watu wengi wa kama wa nusu finali Wacha nusu finali awanatarajifainalianabanalafang madagasa aana ligi bora sasa kuingia ndani ya fainali kwa mara yao ya kwanza inaonyesha kwamba ligi yao ya ndani inaendelea kukua mm-hmm. uh, madagaskar sasa hivi ukiwaangalia watakuwa wanarudi nyumbani na tabasamu kubwa na timu yao unafahamu kwamba ilifanya vizuri katika makala ya kule misri afcon kwa kwa hivyo ni ni ni mzuri ambao wana, wana, wanao Madagaskar. lakini swali kwenye kwamba kwamba algeria Senegal, marudio ya ya ya marudio kombe kombe kombe kombe la la la la la mwaka mwaka hapa kwamba labda Senegal, kushinda mataji matatu ndani mmoja walishinda ufukweni kwa soka safari chan chan yake Aa, ndiyo, inasalia kwa kombe la peke yake inasalia kuwa na ambapo mlima mkubwa mbele yao kwa sababu nikiangalia algeria Uh, kwa ratiba ambayo imetolea hivi majuzi kwenye mataifa ambayo analgi bora barani afrika aaemaaambwameesndanoahtsawamiuna mm-hmm. uh, rekodi ambayo lika mewekwa namrookufuna magoli mengikmefunamgolso uh, uh, uh, uh, uh, wa, akufunga magoli matano Hmm. sasa wakati huu tukiingia ndani ya fainali mwanzo hujua algeria ana faida ya mashabiki nyumbani. mm-hmm. mashabi mm-hmm. wa nyumbanianana mashabkwaanausindi wa taji hili lachan la makala naapo na anasemaje l wenye mtandaowetukuraswaamtuma kauli zao ale ona katwiremedi anasema akiwa kamanyola kivu kusini wana sports vipi habari za hapo studioni hapa tuko zaidi ya vijana kumi na saba tunakusanyika tukiwasikiliza ila mimi nipo senegali <laughs> paific wakibwa anasema fainali ya leo ni vigumu kutabiri mwenye nguvu na ashinde Pedro Adlof, anasema taanasema anaona enegal kisha jonas lukwesa anasema algeria naye ataibuka mshindi anasema anasema algeria atatoka na na na na ushindi ushindi kisha ezilomuntoshwa yeye anaona kwamba kwamba anaitakia ushindi senegal mm-hmm. katika mechi ya leo kwa sababu ana mapenzi makubwa kumbuka kwenye kombe kombe hilo la chana, kombe la lakini wanaandaa fifa Club World Cup, mwaka huu na ilishaanza jumatano iliyopita ambapo al ahli ilicheza ikaishinda city wasababunamaen mubwondoee om hivi mchezo ulio uwanjani kati ya verar kasablanka kutoka moroco wako goli moja kwa sufuri mbele dhidi ya alhilal dakiasili na mchezo lakini ssa mbili usiku a nizamu ya eal sounders dhidi ya al ahli katika mchezo wa robo fainali kabla ya kuchuana na real madrid kwenye raundi ya nusu fainali kwenye dimba hilo la fifa labda hapo nausemu wote ule huwa nasema kwamba hizi timu za ulaya zingeanzia na wengine basi zingetolewa mapema e. sijui ni kwa nini hizi napewa tu nafasi ya kuja kuanzia kwenye nusu fainali hmm. ukianza kwenye nusu fainali unaweza ukawa na mpango wa mechi moja kisha ukaingia ndani ya fainali ukifika fainali na real madrid hata wee mwenyewe unaweza ukawa na uoga wa kwamba hawa ni mabingwa wa soka ulaya ana sasa tuangazie ligi za kule ulaya akuenda manake sahiii kwamba katika uga wao aaio lishangazaaa na kupiga o wa wu inapiga hidi yakuanzia s kmil usiku kule jermani k sa3cheor 05 sufuri, italia mehi naendee kwa a ni katiyaid y ambayoo goli mbl ka sfuri mbele hid yaikms mchezaji wa timu ya manchester manche ni kwamba alikuwa ametumiwa na mashtaka ya ubakaji ama y kujaribu kubaka na dhuluma kimapenzi sasa hivi amadai hayo amefutuliwa kisa ni wale mashahidi kumi na wili kuweza kujiondoa kwenye kesi ilikuwa ina mkumba Mason greenwood na sasa na hivi nadhani hivi vilabu navyo vigeuze kidogo sheria zao kwa sababu Uh, waona kesi ilikuwa inaendelea mm. kwa hivo bado atukuwa tunajua kwamba mason grnwod labda atachikwa na makosa mm. ama itakuaje kwsezajwa manchestecity benamimake ndohatamkubali arudi klabuni uh-huh. itabidi tena apewe muda wa kufanya mazoezi ndo bado akuja kuingia huo msimu utakuwa unaisha uh-huh. kwa hivyo mchezaji hatakuwa na faida yoyote maanake labu ya mancheahivi ni kwamba imeshaanzisha uchunguzi binafsi kuweza kufanya uchunguzi kabla ya kumruhusu kurejea kwenye kikosi cha manchester manchete ni kwamba lakini sasa hivi yeye ahatuia jicho kando kuangalia ligi za kule ulaya, labda kule uchina, kama inabidi asi minu toauti e anaia ya e ulaa in januari mwaka jani kwamba sahivi ana mwaka mmoja ni ni kwamba kucheza soka lakini lakini haki, au si haki. kwa ambayo amejiunga na na ya hadi hadi mwisho mwisho wa msimu msimu kama huru wa la Ghana, Stars, nae, southampton mwamsimu, basi... sana eh... ligi ya england, kwa ya ligi england sababu wanaamini bora ukicheza unaonekana ksa kwama acha wa ivory os ambao anapenda sana kucheza ufaransa lakini saaaa knye afasaak kuminambili tatizo langu na ndr ni umri wake umri ushatupa mkono <laughs> si neno lakini studioni ameshaingia ndani ya ya mjengo labda kwa kwa mtazamo wake kama wa wa mchezo wa soka ni haki kwa manchester kumzuia kucheza kwamba wanaanzisha uchunguzi binafsi kabla yakumrusukureja mm. kwenye kikosi chaomimi naona kwamba wangemshikilia kama mchezaji wao kama mmoja wao kwa sabu, eh, kwa kwa kwa kwa kwa sababu sababu hali ya ya mawazo yake na hata jinsi ni ni tofauti nje nje muda mrefu mrefu sana bila kucheza kwa timu moja ama Ila kwa kubwa. tukio lake ni funzo wachezaji wachezaji wengine mm. na sasa wachanga wanajua wanafaa wajue namna kujihusisha na mambo nekwamdamrefuaao a uwanja na ndani ya uwanja yeah. nam bila shaka nam bila shaka nani kwamba ukingalia katika swala hilo la uh, paul nzioki labda iwapo atarejea mm-hmm. ile nayo hapo awali itakuwa itakuwa ni ni sawa itakuwa imeshuka. Itakuwa imeshuka kwa sababu amekuwa uwanja mpira lazima ucheze lazima ucheze katika mchezo ya tanzania wanjani kati yanga na, na kipindi kumaliza matangazo yetu tuangazie muktasari marais wa nchi za jumuia afrika mashariki wakutana jijini bujumbura kujadili hali ya usalama mashariki mwa drc kiongozi wa bukina faso kapteni ibrahim traore akanusha kuwepo kwa uhusiano mbaya wa kidiplomasia kati ya nchi yake na ufaransa na puto la pili la kijasusi la chaina laripotiwa nchini marekani tupate kibao champion cha msanii khalid akimshirikisha rog kutoka taifa la moroko musta champion cha msanii halid akimshirikisha rog kutoka moroko kinatukamilisha matangazo yetu jumamosi ya leo kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya akiwemo msimamizi wa matangazo victa buso kikosi kizima cha jukwaa la michezo jason sagini na paul nzioki pamoja na vital mugisho nyuma ya bomba mimi ni george ajoi hadi wakati mwingine kwa heri