ndani ya jukwa la michezo jioni basi ooaisha i ima impatkocha mya nai nini kambi ya drc na namoroco kuelekea michuano ya chan mwaka huu na pia naii kwamba timu ya taifa ya ufaransa imeilisha kandarasi ya miaka miwili kwa kocha wa timu ya taifa zungumzia mimi naitwa jason sagini the sports Arch bishop na hili la michezo Nikonai, paul nzioki karibu sana nam unaweza kutufuata kwenye ukurasa wetu wa facebook wa rfi kiswahili wapo ujajiunga nasi basi tunakuomba ujisajele mara moja ili kuroesha masilonawe pale kwenye mtandao wa facebook na paul nzio karibu sana kwenye kipindi cha leo ambapo tunaanzia nchini kenya ambapo kumekuwa na ziara ya kwanza kabisa mwaka huu yake rais wa shirikisho la riadha duniani zungumzia sebastian co akizuru kenya na akisema kwamba amesifia kenya kwa vita vikali ya majisa yanavyopambana katika vita dhidi ya matumizi ya dawa zilizopigwa marufuku na shirikisho la riadha duniani tumsikize kabla ya kwenda mbali kwenye kipindi tunajua kutokana na uzoefu wetu na kazi ya kikosikazi chetu ambacho kimetoa baadhi the ya mabadiliko ambayo tulikuwa tunayaona nchini urusi kwamba miaka ya mwanzo ilikuwa ya kuficha na walikuwa wakiepuka changamoto hapa kenya ni tofauti ukweli kwamba mashirika haya yote yameungana na yamejiandaa kufanya kazi pamoja na kitengo cha uadilifu wa riadha ni taarifa muhimu sana safari itakuwa ni safari ndefu tusidanganyane kuwa hili itafikiwa kwa usiku mmoja kweli kabisa kazi ya kumaliza ulaji muku miongoni mwa wanariadha na wanamichezo kwa ujumla ni kazi ya kila shirika kwa hivyo ni kila mtu ajitolee kwa sababu waziri ababu na mwamba ameamua kwamba yeye atakuwa na vipinga, atakuwa na katika vita dhidi ya ulajimuku nchini kenya kwa sababu hmm. umeshuhudia mwaka uliopita wanariadha wengi sana wakipewa adhabu mbalimbali na ni juzi tulikuwa tunaangazia kisa cha mwanariadha wa mbio za mita moja, mako makotieno mm-hmm. kwa hivyo wanariadha wengi tulisema kwamba uenda wa, dawa kama mm-hmm. bado wanahitaji kuendelea kupewa elimu, na hapo sasa Hii elimu kwa, kwa ivo, ni vizuri, We, wote lazima pamoja kwa sababu kuachia shirikisho la peke mm-hmm. ima wta elimu hiyo lazima heoh serikali tayari imetenga dola milioni tano kila mwaka kwa miaka mitano ijayo pesa hizi zitatumika katika vita dhidi ya all dawa zilizopigwa marufuku tunafanya uhamasishaji wa kutosha kwa wanariadha na pia kupanua shughuli za vipimo kwa waredha wetu ikiongozwa na shirikala kupambana na dawa zilizopigwa marufuku hapa nchini unajua kenya iliepuka ili, ili kupigwa marufuku na riadha duniani shirikisho la riadha duniani mwezi novemba mwaka jana baada ya ongezeko la visa hadi kufikia visa ishirini na viwili lakini namomba nasema kwamba lazima sv watachukua fursa ya kuweza kuandaa mashinano ya duniani ya riadha ya mwaka elfubishia9ia Uh, sasa hivi na, na, nazidi kumshangaa waziri kwa sababu anataka kuandaa fainali <laughs> za mataifa afrika, 2007, mm. ya afrika mpira wa kandanda mwaka ni mashindano ya dunia mwaa uh, za za ziliangushwa na riadha ya dunia kutokana na miundombinu duni kwa kwahio sassm atakua mwekea pakubwa taifa linataka atauand mashindano kama haya uh, kuna hadi uwinji, labda unakumbuka london mji wa unajulikana sana ukitaja afrika kusini unakumbuka michwano ya kombe la dunia makala ya mwaka elublnkmi pia kuna uwezo wakupeanarwannewtawau u na mbili mm-hmm. kwa ajili ya kuongeza tu wafanyikazi wao kwa hivyo inasaidia lakini pia unaangalia kuna adhari zake Uh, viwanja vya katari sasa hivi kuna baadhi ambavyo vinabomolewa niviwanja mbao vilikua vilitumia pesa kujengwa aaa mm. uh, anakule uwanja wat ni uwanja ambaolikua unatumika kwenye marathn lakini bada hapo ni kwenye riada bado katika mchezo wa soka ukando afrika mashariki tuelekee kule tanzania ambapo simba imemtangaza kocha mpya mbalikuwepo vipes zamani zungumzia robertio Uh, amesema kitu kizuri wakati wa kuzinduliwa kwake uh, mesema kwamba ameenda lengo laaau ainali a kwenye michuano ya shirikisho amepewa kazi na ukimwangalia ni tofauti na labda makocha wengine ambao wamepita hivi karibuni kama zoran maki mm. maki wakati anaambiwa timu ina lengo la kufika kwenye nusu fainali ca champions league alikuwa nye wasiwasi ana kujiu sal il aau a kwamba pia ni kwamba kochazamani aalikuepo hapo awali juma mgunda na manaibowakea ho a h mekua kocha ao zamani kuleyarwandanaiama kenya kabla kujiunga na ya kujiunga nakueo mm. na chagui kaika ukandarkahak e rais wa t, t, t, t, t, t, ya, tanzania, TFF ya tanzania bado anashikilia urais wa shirikisho e, la sekafa pia akiwa bado anasaidiwa na mzungumzia naibuwa rais isayas jira lakini pia kunat kutoka kenya kama kul pia kuna muyenge aleand utoka burundinaa olivia mugambo kutoka rwanda napia augustin mudot kutoka sudan kusini pia akishikilia kiti hicho cha zungumzia katibu mkuu katika sekafa Eh, kutoka kenya auka gecheo nmbila shaka ni saa 1 ndani ya kipindiha jala michezo kiwa goma uledc blashakaukoamoyauzok tuelekee katika ukanda wa baraafrika ambapo tutakwenda katika taifa la Cape Vada, taifa la wanz kabisa kuweza kubadili jina la wanjawa nyumbani, wanjawa nyumbani de uwanjaanyumnmaitwaa na kuipa jina mpya ya pele hii baada ya rais wa shirikiha soa duniani fifa jen infantino kutoa mwito kwamba mataifa yote mashirikisho yote duniani kubadilisha eh, eh, uga wao nyumbani na kuweza kuita uga huo kwa jina la dunia uh, naendelea kumshangaa rais wa fifa jian infantino kwa sababu unafaa ujue kwamba kila taifa lina uh, watu wao ambao wanawadhamini kimichezo kuna watu ambao wa wamefanya makubwa sana uh, kwenye tasnia ya michezo uh, na atakuwa na shida sana na mataifa ya uefa sababu si ujui uwanja kwa kasabau siui uwana mbae naita a a azia aa o aia i ana naia aa aaaa kama wanataka uh-huh. Waipo, Cape Vard, wawa, Cape Vard, Unawezo, lijengu, kwa hivyo wao wamejamulia wenyewe umbuka uga nyumbaniwaade unaweza w kupahabi tariban 5 amba ulijengwa na kwamba timu ya taifa ya Cape Vard, ya blue bla imekuwa ikicheza hapo tangu mwaka 2 k hayo ni yakuleptuelekee katika taifa la camern ambapo wachezaji kuminamoja kwenye kikosi cha cameron chachozidi miaka 1umi nasaba wamekosa kupita mtihani wa kupima miaka yao kama kikweli kabisa ni miaka kumi na saba au ni zaidi na hilo hilo limewakumba wachezaji wa timu ya drc eh, pia na wao eh, wamekosa kupita mtihani eh, jamaa wanasemekana kwamba wamekula chumvi meishishi duniani lakini bado wanajiita wachezaji was amiaka wa kuminasaba kwa kikosi cha wakipatikana kumina watano <coughs> ay, kikosi cha wachezaji hini snane mashindano a shue aupili aata mao waasoma kwenye o wamekua kucea but kuna wakati hata kwenye klabu kuna wachezaji ambao wanajulikana hawa ni wakucheza kwenye michanoasule e a akin wwuika mhano akufuzi tanza januari tarhe maksnano maka sika kdi ya kuwa na mafanikio makuba ma kila moa shia kombe mbili na anasema kwamba eye hajui kama ndiye kocha rasmi ndie la. <laughs> eh, kochaataarifa za kushangaza kwa sababu kuna mtu kanifahamisha kwamba anuari tarehe na mambo mengi Uh, umetoka kuiangazia moroco moroco nao wamesema kama watoruhusiwa kusafiri moja kwa moja kutoka mji wa rabat awatosafiri uh, uh, ni kutokana na mzozo wa kidiplomasia kati ya hizi mbili mm. algeria na moroco unakumbuka kwamba zinaanzia mbali wakati ambapo algeria uh, wanaunga mkono vuguvugu ulilopinga vugu, udhibiti wa moroco kwenye eneo la sahara magharibi eneo la zamani la hispania ambako moroco ilitoa uh, kwa mara ya kwanza kuanzia makauojtmwaka elfu mojamia t tnn tisinna nne kwa hivyo unaona sasa ni migogoro ya kidiplomasia ambayo kukata mbayo ssa nakuja ku michezoonjapokea taarifa lakini ndao moroasema kama shirikisho lao limewekewa kesi nyingi sana, mwao wapo na kesi katika mahakama za nyumbani sasa hawajui ni vipi shirikisho litakuwa linapeleka timu wa algeria wakati ambapo wana kesi nyumbani uganda wameokolewa na museveni vimajuzi serikali ikatoa shilingi bilioni mbili sababu mm-hmm. walikuwa wamesema hatu wendi hatuna fedha kambanakwamba timu ya rc ipo kwenye kundi ba moja na n na uganda ko bingwa mtetezi alishinda kombe hili mwaka elfbn kn mara yapliaf asudanoa ambaye chambaye uamechukua sifa ya kuwa kocha bora mchanga zaidi ya barani afrika kocha jamel belmadi ametia kandarasi mpya ya miaka miwili kwenye timu ya taifa ya algeria Uh, ni kocha ambaye amekuwa na wakati mgumu sana unakumbuka kwamba timu imekosa nafasi ya ya kushiriki kwenye kwenye dunia mikononi mwake timu himekosa taji himekosa kutetea taji la taifa bora upande barani uh, ilipo uh, shirikisho nchini algeria linaendelea mbadala, hmm. mbadala nafainwasorawe tena ama yake yake ya na ina, kwa ya, a, Afrika, kule, yake moja, kundi fa na moja uganda a a uni fa wakiwa na mechi ya marudiano AMB ilikuwa mpigo dhidi ya niger mwezi machi mwaka huu katika michuano ya kufuzu kuelekea kombe la bara afrika la mwaka huu nchini ivory coast kama alivyosema paul nzioki nam bila shaka tunazidi kutamba ndani ya jukwaa la michezo na no kama ajatufuata kwenye mtandao wetu wa facebook rf kiswahili fanya hivyo uweze kuwa na mawasiliano rahisi baina yetu nawe kama msikilizaji wetu kutoka hapo tuelekee ulaya ambapo timu ya taifa ya ufaransa eh, zungumzia ufaransa imetia kandarasi mpya ya miaka miwili na kocha katika timu ya taifa ya ufaransa pol ambapo hapa ni kwamba anafukuzia kushinda makunyekua kombe la euro na pia kombe la dunia la mwaka lamaka na 226 e, natamani kuona hii kandarasi nijue inaweza uh, kuvutiliwa mbali kwa uh, kipengele kipi kwa sababu m- nakosa na kumwona tena na kama atashindwa kufanya vizuri kwenye michuano ya euro kwa sababu bado mjadala wa mchezaji wa zamani zd kuwepo katika timu hii kama kocha bado unaendelea unawangalia wengi wamesema kwamba labda wameamua kumpea mda kwa sababu alichokifanya kwenye kombe la dunia nahilo ila kweli kabisa mm-hmm. mtu kabstaraj kwamba atakua naipeleka timu ndani ya fainali na ikuwa na tishio kubwa sana kushinda kombe la dunia kwa mara ya pili wakati huu nadhani amepewa nafasi na kutokana na yeye na umri wake itafika wakati tu ataamua kwamba na kilichomsaidia ni timu ambayo ilikuwa na na mengi sana kwenye la Qatar, na kwenye kombe la kufika t atamuamam i majraha labda yeye Mwenye, mwenye manake iwapo kombe la Euro, kombe la dunia basi kwenye timu timu timu ya ya taifa tandaoni... maana pia, wa wenyewe mm-hmm. e, wakaamua kwamba sio lazima Karim benzema ndani ya ya taifa. benzema alikuwa atarudi kama Zidane, kocha mtandao mm-hmm. joakim kaimbo anasema asante sana kwa kocha huyo mula wake ya ufaransa huyo anafaa kwa maendeleo ya timu ya taifa hilo jamani inafaa ifika wakati watu wajue kwamba sio lazima wawepo ndio maendeleo yawepo mm-hmm. omar malika anasema benzema wacha aendelee kususa david alenga anasema vizuri sana kisha hataya diedu anasema zidan akasome watu wanasema kwamba vile vile kwamba wanampa kongole sana kwa kocha kochad kwamba ndiye kocha miaka helahinnmoja hmm. pekeyake peke bado wahaaendelee kutengeneza pesa alikofikia kat- toka tayari ulaya Aa, na umewaona wenzake kina ronaldo wa ni wakati wa kutengeneza kutengeneza hela na na na pia kina abubakar yupo kwenye ngazi ya ya ya anachezea na timu na arsenal kuwasajili nal wameamaklaba moao kwa mkatomiaka usu lakini pia kingwa katiatoaa ya taifa labral ninet a bila na averages, lakini kwamba lyon ipo moja, moja, the Mets, strasbourg bila bila dhidi ya yaclem lakini majiraa 4 nadaita ya amyaordux na Rene, wakati ren na nanante kuanzia saa bl kamili imekuwa ni makala ya jukwa la michezo ikiwa nabio ikiwa naye aul nzoki tunasema asante kuwa nasi kesho pia ni siku ndani ya jukwaa la michezo kwa heri. wa kumaliza matangazo yetu jumamosi ya leo tuangazie muktasari wakazi wa rumugambo mashariki mwa drc wakaribisha kwa tahadhari kuondoka kwa waasi wa m23 katika eneo hilo kiongozi wa mali kanali ya simigoita atangaza msamaha kwa wanajeshi wa code divoir waliokuwa wamehukumiwa jela miaka 20 na urusi yasema itaendelea kuheshimu ustawishwaji wa vita dhidi ya ukraine kusherekea sikukuu ya krismasi kwa dhehebu ya orthodos tupate kibao keriko cha msani fredi masamba kutoka kongo vimavyopya nza vya salanzabisala visala kwa kakwela mutu kouyokele mutu munza yayo munu chako cho ni anduwakughana chokavwekuse otowawaso iganaunigana kapwetuse bipabya beso byasalanzamioalo Yo, ka, mi do I'm live as a I'm man be one, you walk up the one I know. we a see and not i be kibao kiriko cha msanii fredi masamba kutoka kongo ndicho kinatukamilishia matangazo yetu jumamosi ya leo kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya akiwemo msimamizi wa matangazo vikta buso fundi mitambo collins kadhambi pamoja na kikosi kizima cha jukwaa la michezo mimi ni george ajowi kwa heri