Akiondoka hapo tajiri bila pesa, mwite Benson Wakoli. Niseme karibu sana mpenzi msikilizaji kwenye kipindi cha Jukwaa la Michezo jumamosi ya leo. Basi mimi ni Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni. Tafadhali basi yaliyokuambia hapo kongamano la FIFA nchini Rwanda lilifanyika Alhamisi ya wiki hii, lakini pia ni kwamba kuna michuano imechezwa leo na jana katika kombe la bara Afrika kwa vilabu na pikilu. pia Ulaya ni kwamba Ronaldo ameitwa kwenye kikosi cha kwanza cha mkufunzi mpya wa Ureno Roberto Martinez. Nam, bila shaka ni kwamba wiki hii kumefanyika kongamano la FIFA nchini Rwanda, makala 73 mwenzangu Paul Nzioki na saa hivi haraka upesi, tukimbie nchini Rwanda aliko mwanaspoti mwana wetu Christopher Karenzi atuambie aliyojiri katika juma hili kwenye kongamano hilo la FIFA nchini humo Rwanda. Kabla ya kuanza kongamano hili, kulifanyika hafla ya kutoa tuzo kwa rais wa Rwanda, Paul Kagame, na mfalme wa Moroko, Muhamed wa sita. Rais Kagame amesema ni mshangao, hakutarajia kupokea tuzo. Alisema ameipokea kwa mikono miwili. Hii ilifanyika siku ya Jumanne jijini Kigali na shirikisho la soka barani Afrika, CAF. Kuhusu kongamano lenyewe, rais wa shirikisho la soka barani Afrika Patrice Motsepe alikuwa na haya ya kueleza: bara lina mchango mkubwa katika ulimwengu wa soka, na ni mara ya kwanza katika historia ya soka kufanyika uchaguzi, na katika historia ya dunia kufanyika barani Afrika. Gianni Infantino amechaguliwa tena kuwa rais wa shirikisho la soka duniani FIFA kwa muhula wa tatu. Sherehe hizi zilifanyika siku ya Alhamisi wiki hii. Infantino amesema fainali ya kombe la dunia kwa wanawake litafanyika nchini Australia na New Zealand mwaka huu zawadi zimeongezwa kitita cha fedha hadi milioni 150 dola za Kimarekani, ikiwa na maana kwamba zitaongezwa mara tatu ukilinganisha na zile ambazo zilitolewa mwaka 2019. Rais wa shirikisho la soka nchini Burundi FFB, Muyenge Alexandre alikuwa miongoni mwa waliohudhuria kongamano hili. Alikuwa na haya ya kueleza kuhusu mchango wa FIFA na CAF. FIFA huwa inasapodi mafederesheni yote na kwa hiyo sapoti wanatoa ndio inakuja kutusaidia sisi tuweze kuendesha mpira wetu vizuri. Moroko imetangaza kuwa inaungana na Ureno na Uhispania kuomba kuwa mwenyeji wa michuano ya kombe la dunia mwaka 2030. Christopher Karenzi, Kigali, Michezo, RFI Kiswahili. Na, na asante sana Christopher Karenzi kiwa kule Kigali. Na ni kwamba Paul, ukiangalia hapa kuna vigezo vitatu vya kuzungumziwa. Kwanza mm -hmm, kabisa ni kupanua mashindano ya vilabu kwa kombe la dunia, na pia kupanua kombe la dunia la mwaka 2026, pia kuongezwa ama kutwikwa jukumu la kuweza kuongoza FIFA kwa mula mwingine wa miaka minne kwa Gianni Infantino. Uh, kuendelea kuongoza kwa Gianni Infantino hakujanishangaza, kwa sababu najua ki... namna ya siasa kwenye mpira unahitaji mataifa thelathini na matano ya Amerika kati, vikiwemo visiwa vingi vya Karibia, lakini vilevile vile mashirikisho hamsini na mane kutoka barani Afrika hmm, na ukishapata yoyote basi utakuwa na uwezo mkubwa wa kuwashinda nguvu watu wa Ulaya ambao wamekuwa ni wakosoaji wakubwa wa Gianni Infantino. Ukiangalia mbinu yake ya kuongoza, anataka kupanua namna ambavyo mataifa atakapokuwa anataka kuyaongeza mataifa ambayo atakuwa anashiriki katika michuano mm, ya kombe la dunia. Uh, ameongeza vilabu katika upande wa kombe la vilabu vya dunia na vilevile vile, ukimwangalia sana sasa hivi ametuletea mambo ya Super League barani Afrika, Mm-hmm. na kwa namna ambavyo watu wa Ulaya wanamwangalia ni kama mtu ambaye amekuja kumaliza nguvu mashindano yao, kwa sababu ukileta kombe la vilabu vya dunia, Mm. na viwe ni, na, na, na liwe na timu nyingi zaidi. Ina maana kwamba watu wataacha kuangalia sana mechi za UEFA Champions League. Ina maana kwamba watu sasa wataacha kusema kwamba lazima mchezaji wangu aende akacheze katika mechi za klabu bingwa barani Ulaya kwa sababu tuna mechi za klabu bingwa dunia na timu zitakuwa nyingi. Kwa hivyo si ule wakati tena wa timu moja ambayo imeshinda klabu bingwa barani Afrika ndio itakwenda kuwakilisha mm. zitakuwepo timu kadhaa. Nahisi ile utamu wa kombe la dunia utapotea, maanake sasa hivi timu ni nyingi. Na pia nahisi kwamba labda watu wanaogopa kuweza kuwania kiti hiki cha Jiani, maanake ni mara ya pili anashinda kiti hichi bila kupata mpinzani. A, watu wa Ulaya wa kuleta mpinzani mm, ambao ndo walikuwa labda wanaonekana kama wangemtoa kwa sababu ukiangalia sana barani Afrika kuja kumtoa mtu ambaye anakuja kusimama kuwania kiti kama hichi inakuwa ni shida sana, kwa sababu sisi wenyewe tunaaminika kwamba tunakuwepo ndio tumuunge mkono mtu ambaye ametolewa na mataifa ya Ulaya mm. Sasa Gianni Infantino alijua kwamba mimi nikishakaa na mataifa ya Afrika vizuri dio, kisha mataifa ya Amerika ya kati tukae vizuri, watu wa Ulaya watanishinda na ndio mbinu ya siasa ambayo hapo. Hadi mwaka elfu mbili thelathini na moja, Gianni Infantino atakamilisha kabisa haya. Toke hapo, tuelekee nchini Kenya ambapo ni kwamba katikati mwa juma wiki hii ni kwamba Kenya ilifaa kucheza na Burundi katika mchezo wa kirafiki mwezi Machi tarehe ishirini na tano na pia tarehe ishirini na nane mwa Nairobi lakini kisa baada ya FK kusema kwamba wameairisha mchezo huo kuchezwa katika taifa la Indonesia. Burundi hiyo ikajiondoa, na kwamba Kenya imetangaza rasmi kwamba itakuwa inacheza na Iran katika mchezo wa kirafiki tarehe 28 mwezi wa Machi kule Tehran, Iran, Iran. Lakini e, tupate mtazamo wake mchambuzi wa michezo nchini Kenya, Timo Naine akiwa Kamega, Nairobi. Anasemaje kuhusiana basi na mchezo wa kwanza wa Kenya baada ya kuwa nje kwa mwaka mmoja? Ah, shukrani sana. Mechi iliyoratibiwa ya kwanza ya kimataifa ya kirafiki ya Kenya dhidi ya Burundi nikiweka kwenye mizani na mechi ya Iran dhidi ya Kenya. Kwangu, unaona mechi ya Iran dhidi ya Kenya ina uzito zaidi maana kuwa wachezaji wa Rambe Stars angalau watapimana nguvu na timu ya taifa ambalo kando na kuwa na wachezaji wazoefu barani Ulaya kama vile Medi Taremi na nguli wa Leverkusen Sada Azmoun watapambana na taifa ambalo limeshiriki makala yaliyopita ya kombe la dunia, wakienda ana kwa ana na wababe kama vile Uingereza. Na kwa mtazamo wangu mechi hiyo ya kwanza itakuwa ni mgumu kweli, lakini nafikiri kwamba fomu nzuri ya wachezaji kama vile Benson Omala na Elvis Rupia huenda ukawa ni nguzo muhimu katika mechi hiyo. Unajua, mkufunzi wa timu ya taifa ya Kenya Paul Engin Firat ametoa mm -hmm. kikosi chake rasmi, na kwa wale ambao amewaita kwa mara ya kwanza kabisa ni kama vile Brano Mondi, Daniel Anyembe, Alfa Onyango, Joseph Mwangi, Alvin Mangeni, Hassan Beja, Victor Omune na Alfred Scriven. Lakini hayupo kikosini eh, kiungo wa kati anayechezea kule Marekani Victor Wanyama, na beki ya timu ya Simba Tanzania Joash Onyango. Victor Wanyama mwanzo, ujue mwenyewe akusema kwamba anarudi katika timu ya taifa. mm -hmm. Waziri wa michezo ndiye alisema atazungumza naye, arudi kuichezea timu ya taifa. mm -hmm. kwa hivyo, sijui, waliosema kwamba Victor Wanyama hajaitwa walikuwa wanataka aitwe kwa misingi gani? mm -hmm. wakati yeye mwenyewe alisema amestaafu na alitangaza mwenyewe. mm -hmm. Uh, wamelalamika pia kuachwa kwa Joshua Nyango ambaye ni beki, wakati anayecheza na timu ya Simba, sasa hivi tumemwona katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika. Lakini niseme kwamba kocha na benji la ufundi waliachiwa kazi yao hata katika timu ya taifa ya tanzania maswala yamekuwepo mengi sana kwa nini wachezaji wawili wa simba wameachwa nje hmm. lakini naamini kila mchezaji ambaye amepewa jukumu kuwakilisha timu ya taifa ana uwezo mkubwa wa kucheza ni mechi nzuri kwa sababu ukiangalia iran katika msimamo wa fifa wapo nafasi ya ishirini na nne dhidi ya kenya ambao wapo nafasi ya mia moja na moja kwa hivyo itakuwa ni mechi nzuri sana ya kujipima nguvu na vijana ambao wameitwa katika timu ya taifa na wao pia waonyeshe kitu ambacho wanaweza wakatoa Kilisifiwa sana siku za hivi karibuni. Hmm. Na maswali yamekuepo mengi vile vile vile, ni kwa nini timu isitumie mlinda lango ambaye anacheza katika mechi za nyumbani amesonga mbali na kumwita mtu kama Ian Otieno ambaye anacheza kule Zambia. Eee, shabiki mmoja anasema kwamba hata Wazambia wenyewe wameshangaa kwa nini ameitwa. Hmm. Kwa hivyo wacha tuone ni kwa nini wameitwa. Sasa na waende wawakilishe mataifa yao vizuri, Tanzania na Kenya. Ukisikia sauti yake, mchambuzi wetu Timona anasema kwamba anahisi kwamba labda kuna imani kubwa kwamba Kenya itapata ushindi ama labda matokeo ya kuridhisha katika timu ya Iran. Uh, sio ushindi, labda hayo matokeo ya kuridhisha. Inaweza ikawa sare dhidi ya Iran. Hapana. Naam, tuelekee Tanzania ambapo Taifa Stars nayo inajiandaa kupambana na Uganda katika mchezo wa kirafiki wa mnamo tarehe 24 mwezi huu wa Machi, na imekita kambi maeneo ya Ismaili ya kule Misri kwa minajili ya kuandaa mchezo huo. Kisa ni kwamba Uganda ilipigwa marufuku kuandaa viwanja vyake vya mchezo wa soka. Kisa ni kwamba eh, shirikisho la soka barani Afrika kaf lilipiga marufuku viwanja vya Uganda, lakini kwamba timu hizo mbili zitaota tena katika mwezi Machi tarehe 28 katika uga wa Benjamin Mkapa kwa mchezo wa marudiano wa kirafiki e, eh, katika dirisha dogo hili la michuano ya kirafiki. Nami ukiwa Kampala la Uganda saa 12 kiza jioni, bila shaka kipindi wani ni jukwaa la michezo, ukiwa nami Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni, na niko naye Paul Nzioki studioni hapa na moja kwa moja. Paul, tuelekee kuangazia mashindano ya bara Afrika kwa vilabu, yani CAF Champions League na pia mashindano ya CAF Confederation, na ni kwamba leo jana kulicheza mechi mbili, ambapo CR Belouizdad ilipiga Zamalek mbili kwa sufuri na kutinga hatua ya robo fainali na kuweza kuona kwamba wanaju na Esperance Tunis katika mkondo huo wa robo finali, baada eh, ya kutoka sare goli moja kwa moja na Al Merrikh. Lakini leo Al Hilal Omdurman klabu yake Florent Ibenge imetoka sare ya goli moja kwa moja na Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini, na ni kwamba sasa hivi ni taarifa mbaya sana kwa wachezaji wa timu ya Al Ahli, maana kiwapo nafasi ya tatu kwenye kundi lao alama tatu nyuma ya Al Hilal. Lakini pia AS Vita Club ya DRC imetoka sare bila bila dhidi ya Wydad Casablanca. Svita safari yao imeisha, hiyo uh, nadhani ndo ilikuwa mechi ya mwisho, kwa sababu sasa mechi ambayo watacheza uh, mechi yao wa ya sita kwenye hatua ya makundi itakuwa ni mechi ngumu zaidi, na sioni kama watakuwa na uwezo. Sasa ni nafasi kwa Petro Atletico na JS Kabylie wajue nani atakuwa anakamata nafasi ya pili ya nyuma ya Wydad. Sio tu kwamba uh, sare yao ijawapendeza sana Al Ahli, lakini niseme kwa namna moja imewafurahisha kwa sababu ukiangalia alama zao saba. Mm. Uh, nilimwangalia mwalimu wao akizungumza wakati walikuwa wanaenda kule Cameroon kupambana na Cotton Sport, alisema kwamba sisi kufuzu maamuzi hapa mikononi mwetu, kwa sababu mechi ya mwisho tunacheza Cairo na watakuwa wanapambana na wao Al Hilal, lakini ni mechi ambayo uh, siwezi kuwapea asilimia sabini kwamba watakuwa wanaingia katika hatua ya robo fainali, kwa sababu watakuwa wanacheza na timu moja ambayo imeonyesha kwamba ina uwezo wa kulinda vizuri. Aa, ndio timu ambayo imeruhusu magoli machache sana, magoli matatu. Sasa hivi wakuwa wamecheza mechi tano, mm. na hapo kuna mechi za kwenda ugenini na kuna mechi za nyumbani. Mechi ya kwanza waliwashinda Al Ahly wakiwa nyumbani kule Sudani. Kwa hivyo ni mechi ambayo vilevile vile Ibenge naye atakuwa anaiangalia sana Aa, naweza nikampea ibenga nafasi kubwa ya kufuzu kuelekea robo fainali kuliko Al Ahly, lakini chochote chaweza kutokea. Mamelodi nadhani wako vizuri, kwa sababu mechi yao ya mwisho watakuwa wanapambana na, na Cotonspor mm -hmm. na ni mechi ambao aa, ni wao tu waamua watakuwa wanawafunga magoli mangapi, kwa sababu wamedhihirisha hilo kufikia sasa aa, wana magoli kumi na mawili kwenye hatua ya makundi kwa hivyo wao sasa wanaonyesha wana uwezo mkubwa wa kufunga. Shida yao ni safu yao ya ulinzi inaweza ikaruhusu magoli, kwa sababu wao naraja, na raja nadhani ndo timu mbili ambazo zimeonyesha uwezo mkubwa wa kufunga timu magoli matano. Ndio tuelekee katika kundi cha ambapo, saa moja kamili leo ni zamu ya Simba Tanzania dhidi ya Horoya ya Guinea. Simba hapa anafukuzia kushinda ili kujiakishia nafasi ya robo fainali, lakini tukwende moja kwa moja Tanzania tuweze kumsikia kocha wa Simba Robertinho anazungumziaje mchezo wa leo saa moja Mwendelezo wa matokeo mazuri kutoka kwa wachezaji wangu kwa kesho ndio jambo la msingi, kwa sababu ni muhimu sana kwa wachezaji wangu kuwa na matokeo mazuri. Kama klabu kubwa, unahitaji kushinda kila wakati. Tuna nafasi nzuri kwenye ligi ya mabingwa kesho kufuzu. Tuna mheshimu mpinzani wetu, lakini tuna nafasi nzuri ya kucheza pamoja na mashabiki. Mahusiano mazuri kati ya benchi la ufundi na wachezaji ni muhimu sana, ni lengo la Uh, anaitwa kocha Oliveira Ribatinho, lakini pia mchezaji wake mmoja Shomari Kapome amezungumzia mchezo wa leo usiku dhidi ya Horoya. Kwa upande wa wachezaji eh, nadhani maandalizi yameweza ya kumalizika na yamefanyika vizuri katika viwanja vya mazoezi na mwalimu ametuandaa vizuri kuelekea katika mchezo wa kesho, kwa sababu tunajua mchezo wa kesho ni muhimu sana sana sana zaidi ya sana si kwa Simba peke yake bali kwa Tanzania kwa ujumla, kwa sababu mchezo wa kesho ndio unaenda kudecide kila kitu, kwa sababu mchezo wa kesho ni muhimu kwetu sisi, pia ni muhimu kwa timu ya Horoya, lakini sisi tumejipanga kuweza kutumia vizuri uwanja wa nyumbani kwa ajili ya kuweza kupata matokeo katika mchezo wa kesho ili tuweze kuqualify katika robo finali. Naam, na Hashim Kusaga ukiwa Iringa, Tanzania, huu mchezo wa Simba na Horoya leo unaouonaje? Maanake Simba nafukuzia kufuzu moja kwa moja kuingia katika hatua ya robo finali. Uh, watu wengi wamekuwa wanaona kwamba Simba uh, ina uwepesi fulani mbele ya Horoya, lakini hawa Horoya ukiangalia namna ambavyo walicheza dhidi ya Raja Casablanca walivyopoteza mabao mawili kwa sifuri kule Moroko, bado nao wana nafasi kubwa pia ya kuweza kutoa upinzani mkubwa mbele ya Simba. Ndiyo maana hata mwalimu Robertinho ameweza kusema kwamba cha kwanza ataweza kuheshimu wapinzani wake kwa kiasi asilimia kubwa, na kwamba amewaandaa wa, ame wachezaji wake eh, katika kila hali, na akielezea kikosi chake kwamba kina wachezaji wazoefu na wachezaji wadogo ambao wana talent kubwa, ambao wamekuwa wakijitolea na atawapa uhuru wa kwenda kuonyesha e, ule uwezo ambao walionao ndani ya uwanja na kuweza kuhakikisha kwamba wanapata matokeo na kuweza e, kuandika historia mpya ya kuweza kufika robo finali tatu ndani ya klabu ya Simba. Lakini pia Yanga nao mchezo huu wa kesho ndio ambao utaweza kuwabeba ama kusema, e, kutoa taswira yao ya kuweza kuandika historia yao kwa sababu na shauku pia nao kufika katika hatua ya robo fainali ambayo uh, hawajawahi kuweza kutinga katika hatua hii ya robo fainali ya michuano ya Afrika. Naam, asante sana Hashim Kusaga akiwa Iringa, Tanzania. Sema kwamba Yanga pia na uwezo wa kufuzu robo fainali kesho. Yanga wana uwezo kwa sababu wanacheza katika uwanja wa nyumbani, lakini sio uwezo mkubwa ukiangalia aina ya mpinzani ambayo anakwenda kupambana naye. mm -hmm. Uh, US Monastir ndio timu pekee ambayo imewashinda Young Africans uh, katika michuano hii ya kombe la shirikisho na vilevile vile ukiangalia ndio timu ambayo imefuzu tayari kuelekea hatua ya robo fainali. Kwa hivyo Young Africans ni wao wenyewe waamue, lakini najua hata wao wenyewe wanajua mm -hmm. mechi itakuwa ngumu sana na ni mechi ambayo ni asilimia hamsini kwa hamsini kuwapea hata kutoa alama tatu u nyumbani, mm. Japo tu unaweza ukatumia mchezaji wa kumi na mbili ambaye anakuwa ni shabiki. Simba leo usiku, Simba leo usiku, niseme ndio nafasi pekee mm. Wakishindwa hapa, kule Moroko watakuwa wanaaga mashindano, manake dhidi ya Raja Kasablanka. Kumbuka saa moja pia ni zamu ya Vipers ya Uganda dhidi ya Raja Kasablanka ya Moroko, wakati saa nne kamili ni zamu ya AJS Kabilia Algeria wanapambana na Petro Atletico ya Angola. Kesho ni zamu ya timu ya Yanga ya Tanzania, inacheza na Monastir kuanzia saa moja kati DRC Tipi Mazembe inapambana na Real Bamako alafu nayo Marumo Gallants pambane na Alakdar ya Libya, nayo St Eloi Lupopo ya DRC pambane na USM Alger. Nam, bila shaka ukiwa chiga natupata kupitia mita bendi ya 91.9 FM rf Kiswahili. Kipindi hewani ni jukwaa la michezo moja kwa moja, ni kufahamisha basi matokeo mbalimbali mbali ya michuano inaendelea kule Ulaya sasa hivi, na ni kwamba kufikia sasa uh, ni mapumziko ambapo timu ya Aston Villa inaongoza goli moja kwa yai mikononi mwa Bournemouth, nayo Brentford goli moja Leicester City bila Southampton bila Spurs goli moja Wolves sufuri Leeds goli moja na leo siku kuanzia saa moja kule ligue au Faransa, Toulouse anapambana na Lille ipambane na, na angels kuanzia saa tano kule Bundesliga: Augsburg goli moja Schalke 04 sufuri, Bochum goli moja RB Leipzig sufuri, Hoffenheim matatu Hertha Berlin sufuri, wakati Stuttgart iko nyuma goli mbili dhidi ya, dhidi ya Wolfsburg magoli mawili kwa yai. Pale mtandao nasemaje, Paul kusana basi na mjadala wa leo kuhusiana na mechi za leo anasema: kila la heri Simba na Yanga. Uh, taifa kwanza, baadaye sasa. Tunakuja kuangazia matokeo na hali lali ya Sudan. Anasema piga hawa Mamelodi, lakini wameshindwa, imekuwa ni sare ya moja moja. Uh, Paul Mpelele anasema Simba lazima tushinde leo. Dickson Kiboma anasema ndio, ni gemu nzuri na muhimu sana kwa Simba, ili kuhakikisha kwamba wanasonga mbele, lazima washinde, lakini sio mechi rahisi kwa Vipers. Hakuna uh, faida hata wakishinda. hmm. Feedback, Jonathan anasema oroya lazima watapata pointi ugenini. Vipers wao wahakikishe kwamba magoli hawajafungwa mengi, wanapambana na Raja mm. Musa mbalu anasema kila la heri Simba na Yanga, taifa kwanza utani baadaye. Paul mpelele anasema Raja ni mziki mnene kwa Vipers, watajitahidi tu kupunguza magoli. Namkumbuka. Unaweza kutufuata kwenye mtandao wetu wa Facebook ukiwa ni RFI Kiswahili. Kutoka hapo bado katika ukanda wa Ulaya, tuangazie draw ya mashindano ya bara Ulaya kwa vilabu. Ni kwamba ilifanyika jana eh, kule nio Switzerland, ambapo kwa mara ya kwanza kabisa tangu mwaka elfu mbili na sita eh, kuna timu tatu kutoka siri a da Italia eh, timu timuanazungumzia AC Milan, Inter Milan na timu Napoli kwenye raundi ya robo fainali. Hapa ni kwamba Real Madrid napambana na Chelsea, huku Benfica wakipambana na Inter Milan. Man City itapambana na Bayern Munich, wakati AC Milan ipambane na Napoli. Kwenye dro ya robo fainali ya kombe la Uropa, Manchester United itapambana na Sevilla ya Hispania, wakati Juventus itapambana na Sporting Lisbon ya Ureno, Bayer Leverkusen ipambane na Union SG nayo Roma ipambane na Feyenoord. Dro kali hii, mwenzangu Paul. Mechi nzuri sana. Sasa mashabiki wa mechi za Ulaya watakuwa na nafasi nzuri ya kuangalia Manchester City dhidi ya Sevia ilikuwa ni mechi nzuri lakini, binafsi nilikuwa namweleza mtu kwamba wangepewa as Roma ya Morinho, yeah, tungeona mechi nzuri zaidi ya Barcelona <laughs> na man United <Mahani> <laughs> na ni pia Ronaldo amejiunga na kikosi cha mkufunzi mpya wa timu Ureno, Roberto Martinez. Wanasemaje pale mtandaoni mashabiki wetu? kumiaka thelathini na nane lakini, nitawakumbusha Pepe aliitwa na miaka arobaini. Mm, sasa Marcelin Zabali anasema Portugal wataondolewa kwenye mashindano haya kwa sababu Ronaldo ameisha mm. Kisha Kadaza Solomon anasema hajazeeka kiasi hicho ila <laughs> Uzoefu wake kwa kwa timu ya taifa utawasaidia kwa kiasi kikubwa. Naam, kufikia hapo niseme asante kwa niaba ya mwenzangu Paul Nzioki na wachambuzi wetu Hashim Kusaga akiwa Iringa na Timon akiwa Kamega nchini Kenya. Mimi ni wako Jason Sagini, kesho pia nisi wenye makala mengine ya jukwaa la michezo, pana majaliwa. Mpira huu narusha kwake mwenzangu Benson Wakoli amalizie matangazo Jumamosi ya leo. Asante kuwa nasi. na msikilizaji chipukizi Paul Nzioki pamoja na Jason Sagini wanapoondoka studioni, ni kukumbusha baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo jioni hii. Ni pamoja na kwamba misaada zaidi kibinada ya kibinadamu imewasili mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo. Raia wa Nigeria wamepiga kura kuwachagua magavana wa majimbo mbalimbali, na polisi nchini Ufaransa wapiga marufuku maandamano karibu na bunge. Tufuate pia kwenye mitandao yetu ya kijamii. Ya ingi kibao patati patapata pata. Chake musanii Musa Konde ndicho kinatufungia matangazo yetu jioni hii bangi kibao patati patata chake msanii Musa Konde. Msikilizaji, kinachokamilishia matangazo yetu uh, jioni hii. Shukrani za dhati kwa Victor Abuso amekuwa msimamizi wa matangazo, fundi mitambo Olshadambi. Naitwa Benson Wakoli. Matangazo zaidi kwa lugha ya Kiswahili ni kesho mwendo wa saa moja na nusu asubuhi Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu Afrika Mashariki. Kwa sasa wenzetu wa parii naona wako tayari kabisa kuendeleza matangazo haya.