kombe la dunia qatar 22na msikilizaji kombe la dunia mwaka 222 kule nchini qatar dakika ya 36 saaza afrika mashariki argentina magoli mawili ufaransa sfri us na kwenye tovuti s goli la argentina limefungwa naye d maria msikilizaji tuko kwenye studio na wachambuzi wa soka wa tajriba ya miaka mingi jasen sagini moja kwa moja mchezo unaendelea ndio na ni a akini E, nia ya dembele kumgusa d maria haikuwa mm-hmm. nia mbaya ilikuwa tu aliu wenye sebule pa lakini hakw ameelekeza mguu wake wa kulia katika mguu wa kushoto wa dmaria wambalabda ndiyo lakini nia haikuwepo ya kumwangusha kwenye sebuleningekua si mwamuzi bado ningeitoa pnal kwa sababu wanasema mguso wowote ule ndani ya kijisanduku Uh, inamaanisha kwamba umeathiri mchezaji ambaye mm-hmm. okay, uh, ya mm-hmm. uh, uh, ana mpira na ukimwangalia maria sio onal yake mm. aagaupakanaaasakama kuanania ingati mbona kwenda katika mfumo wa ar akaangalie hey, kuna ile option ya kuangalia labda kuna niyama, kuna ni kweli kuna kuna ama ndio contact lakini mbona katika ule mfumo manake, kwa fulani thelathini na nane bado argentina anaongoza kwa magoli mawili aentina pauz ilishinda taji la kombe la dunia mwaka elfumoamiati ai najua wengi wa yangu ni mana, tisa, na Aa, labda labda mzee mzee wa Ida, pia, Aa, mm-hmm. kuna mze wa kazi pia pia kuna kazi pole mile ee, labda ruben lukumbuka mm-hmm. katika katika ambayo uh, goli la diego uh, goli bora, la diego maradona limesimama hadi kusemekana kwamba bora kuwahi kushuhudiwa kombe dunia mwenyewe anasema naaiaeaaaa wakisema mm-hmm. wa wa wa <laughs> messi naye antarajiwa kwamba labda atakua anaifanyia timu ya taifaaentina kichu angalau kwa miaka yake maisha yake akichezea ya timu ya taifa aonekane pia kwasababu alitabiri Diego maradona wakati oaikwamba uenda ldatakbeh a takua siku mhimu sn uwezo wa ufaransa kurejea mchezoni upo manake ukiangalia mwaka katika elfubili kia nane kule urusi katika raundbora nikwamba kwamagoli mane maushanjia moja ngine methia yakuweza kuregesha magoli manake bado kikosi ni kizuri ndio lakini bado muda bado uh, ni mchanga umezungumzia ksikolojia paul mm. noki unadhani bao la kwanza mkuaji wa anafunga uh, ukiangalia ndani ya fainali fainali yoyote ile ukishafungwa goli la kwanza bila shaka mashabiki wanaanza wachezaji kwamba nao ndio goli la kwanza sasa itategemea watakavyokuja basasabaaanziagian i ca a sabau ikiangaia mua mwalimu katika kipindi na, uki mpira, si kama wana na ni zaidi ukiwapewa mpira mpira kama kwa sababu ambao wanaweza wakaleta madhara kwako vibaya aisaahia ana, kwa magoli mawili ndani a kipini chakwanza nafikaasasaii aaansa ao k ai nuamkosiwanga metezi kuhifadhi ubingwa mara mbili upo ndio na nafiri kmba si, si mkosi nafikiri ni pres maanake mm. una pres mara mbili presh ya kwanza ni unyakue kombe na presh ya pili ni kutetea ubingwa kwa hiyo inakuwa ni presh maradufu uh, dhidi ya argentina ambao wao hawana uw kubwa pressure kubwa pekee ni ya mchezaji mesi manake nafukuzia taji lake la kwanza na nafasi ya mwisho kunyaka kombe hili nafasi ya mwisho ya mesi kunyekuwa kombe hili tunazungumzia mchezaji bora katika makala ya mwaka huu mwaka elfubili ishirina mbili kule nchini katar upande wako paulo nzioki unadhani wewe utampa nani mchezaji bora nikiachiwa jukumu hili na fifa nitamwendea mchezaji sofiana mrabaa taifa la moroco labda amekosa bahati kwa sababu aupo ndani ya fainali bila shaka najua mchezaji bora ataenda kutoka kwenye haa wawili ambao wanacheza ndani ya fainali hmm. lakini ila nakanailopaul manake ngalia mwaka katika kombe la dunia kule rusi alishinda tajiilo la golden ball luka modrich lakiiakushinda ko amekuwa mbunifu sana kuzalisha mapasi mengi na pia kuzalisha aa, niseme nafasi nyingi za kutoa magoli kwa taifa la croatia katika kombeleto la dunia ykufika simanake ye nafikiri kwamba e, ametoa pasi nyingi zaidi kumliko ambae ma ametoa na nafkiri e, nafasi kama ishirmoj nba badoajiloaa kwamba bado Tajilo, kwa na bado mdrich kama si mdich basi messi lakini kwa <laughs> ni kir nwannamamsaaaashosa amemtaja mchezaji antonio rma ni mchezaji mmoja ambaye amekuwa ni kiungo muhimu sana kwa timu ya taifaufaransa o ndicho kitu ambacho knanifanyaamtaomeiborao goli langu ambalo labda ningelichagua Uh, nitalichukua goli la uh, kwa sababu tu anatoka uh, tutouna <laughs> <Afrika. laughs> uh, magoli mengi ambayo pia yamefungwa amefungwa aust mkubwa ukiangalia goli la vincent lac ilikuwa uh, ni cameroon dhidi ya serbia ukiangalia goli la mchezaji wa brazil ukiangalia pia goli la dhidi ya poland wa magoli ni mengi lakini naamini goli ambalo litachaguliwa hapa litakuwa ni goli bora kati ya magoli bora unajua katika uteuzi wa magoli bora ingati unaangalia sana ubunifu na mbinu ambayo mchezaji ametumia kuweza funga bao manake kwa mfano kwa goli la rchalison mm-hmm. alitumia mbino ambayo kidogo ni ustadi wa hali ya juu maanake ilikuwa ni pasa kupanda kushoto akaja kwenye hewa tu kabla ya kuta chini akarukamo lakini pia goli la wa nabbaa waiyarba ambayo alikuwa ameingia kama nguvu mpya kwanza kabisa alafu baada hapo alikwenda kumchenga alikua meingia kanguvu mpawana aisaadao kumengamanaakamacha hkisha baaday hapo akaweza kumwangala kipa msmawapi onakafanya maia e goli goli goli goli la kwanza ndio wajue tuna kibarua cha kutafuta goli moja katika katika kipindi ukizungumzia magoli nadhani pia goli ambalo, mm-hmm. a, pia pia ambalo ambalo walifunga ya argentina kwenye kwa ni wa madhambi mm. a, labda pia nalo ni goli ambalo, wenda kwa sababu wengi wanatarajia kama wale wangeucheza ule mpira timu timu bora zaidi, katika timu bora zaidi mashindano haya aaaaua morko Walicho ugora, <laughs> ya ya Ukanda, wa walichokifanya unatembea sababu walichokifanyamewalichokifanya moroko amekuja wa katika mashindano mashindanomoroko eh. amecheza kwenye kundi moja na, na mshindi wa na, na, na, nafasi ya tatu kwenye kombe hili mwaka eb kule urusi wamecheza na timu ambayo ilimaliza katika nafasi ya pili kwenye kundi moja na wakaibuka akidedea kwenye hilo kundi wameingia ndani ya awamu ya kumi na sita bora wakamwondoa uhispania timu kubwa duniani kisoka wamemwondoa ureno ndani ya robo fainali mm. wamekutana na mkosi wa ufaransa ndani ya nusu fainali kisha wakashindwa kunyakua nafasi ya tatu wakamaliza katika nafasi ya nne ni timu ambayo sasa hivi ipo kwenye nafasi ya nne kwa msimamo wa fifa kombe hili likiisha tu mm. kwa hivyo kwangu ndio timu bora ya mashindano na kubalaa naye asilimia mia moja manake angalia moroko amefanya kile ambacho wengi akutarajia manake kabla ambach nakweza kuanza wengi hatu kuzungumzia kwamba moroko inayo uwezo wa kufika hapo lakini wakafika kwahiyo nafikiri kwamba moroko wanastahili kuwa timu bora ya lakini... haya nimekuwa nikiangalia kile ambacho wasikilizaji wanachapisha kwenye ukurasa ta facebook rfi kiswahili wengi wanasema kwamba e, moroko ilikana afrika kwa hivyo aukuwa naunga mkono a afrika atutawazungumzia wakati mwingine ni mambo ya wa wasikilizaji lakini timu ambayo imewashangaza katika ma... kiputahii cha mwaka huu e, nafikiri, nafikiri bado huumbayo huku utarajiabaoooan kama lvosema wengi kwa ina wezo, Manake, kina tunisia akina atukuzungumzia kwamba moroko na uwezo wakufika hoekblkwangu mimi timu iliyonishangaza ni, ni ambayo inacheza dhidi ya argentina ndani ya finali Uh, ni timu ambayo nikiangalia majeruhi ambao walikuwa <laughs> nao sknamkosa ngolkande namkosapal poba namkosa karpezema nlikuwa najua kwamba chao kimeisha sasahivi <laughs> <laughs> nda ni ile timu ambayo huwezi sema kwamba ilikuwa inashinda kibahati ni iwatu hey. ambao wanashinda mechi unaamini lakini pia argentina pia ilikuwa ni mshangao mkubwa sana sanaachiambali japan kuipiga ujerumani south korea kuipiga ureno <laughs> lakini yeah. saudia kuipiga argentina ilikuwa ni mshangao mmoja mkubwa pia mkubwajapan na umezungumzijaaufialliikiiwashangazawengisn ha upitias na kwenye tovuti mechi inaendelea uh, kipindi cha kwanza akaribia kikamilike bado argentina anaongozwa kwa magoli mawili kwa sufuri dhidi ya ufaransa paulonziuki upande wako wasikilizaji wanasema nini upande wangu unamwona kasore ruhindukira anasema ufaransa uh, wataisoma namba uh, matikiti mohamed anasema kila laheri kwa timu zote mbili uh, daktari moshi pite anasema kila laheri kwa ufaransa kisha jiruu eli anasema wafaransa tunawatakia ushindi namona kabanzi na eh, kwa tfan mb asma an ka akua kome aun aaa aili aatakiasin na, na, <laughs> <laughs> uh, na, na utuateneea tnt ufaransa a kitu cha kufanya sasa hivi ni waendelee tu kusalia kwenye mfumo wao mfumo wao ni upi mfumo wao wa ni kukaa nyuma kusubiri mpira na kusubiri mpinzani yafanya makosa kwa sababu wakiamua kwamba mbinu yao sasa itakuwa ni ya kuumiliki mpira argentina itawadhuru unadhani argentina yaikuja kufanya nini inaongoza kipindi chapili kipindi chapili etin koha anakua kuamhe aabu an kipindi kipindi chapili mbu sana na timu ya mwalimu sababu yu... ni baadhi ya mbinu tu katika za fainali kubeba ushindi kuja kuweka basi kuziba mchezo Aa, kawaida ni mbinu yake amekuwa akiitumia ambapo amekuwa anatumia mabeki watano na viungo wanne kisha mchezaji mmoja lionel messi anashambulia peke yake kwa hivyo sio mfumo ambao utakuwa kwake kwa sababu mechi inakaribia kwenda mapumzikoni tuondoke kidogo na argentina tuangazie Morocco, Morocco. amesema kwamba wachezaji wangu kama tunataka kukua mabingwa wa dunia lazima tuwe mabingwa wa nyumbani kwetu kwetukanafkiri ki kinachomtia mshawasha ama kinachomchochea kuzungumza kocha Gragugi, ni kwa mako- ni kwamba hioohaaenwamb imepata mafanikio makubwa sana mwaka mm-hmm. huu eh, kwenye yote ya soko, timu kenye pia ya, wana, ya wanaume pia vilabu pia mekua na matokeo mazuri sana zoomzia, ya Morocco, ya na dunia, eh, Afrika, na pia ya ya moroko kombe la mwaka huu bara pili kikosi cha eh, wake wengi ni nakushinda k umri thelahia zaidi ni watatu pekee jawad akizugmzia aaatimu ya taifamoros na Hotha, taifa, Morocco, uh, Roman Saisna, mshambulizi Hamdala, Mbevote, Ohio, miaka zaidi kwa nafika, mba, bado mwaka ujao mshambuliziabdamaka aaomwakaaoa uwezo bado uwezo wa kuchukua kuna kuna kule ni wako nao awezi uh, kusema katika mpira wa miguu kwamba timu uwezo ya lakini nitawakumbusha historia ambayo ipo mbali na sisi elfu mbili na kumi wakati gana wamefanya vizuri zaidi kule afrika kusini katika mashindano ya kombe la dunia kilichofuatia ndani ya mashindano ya barafrika mwakaelubli kabli wrika mbazo labdsaa wanataka kuonyesha kwamba sisi ndio mabingwa wa bara afrika umewataja gana kwa hivo timu zipo nyingi hata naisi uh, tanzania itafuzu na itakuwa nzuri nzurikwa haraka, haraka, <laughs> haraka tuzungumzie Garrett southgate ataendelea kuifunza uingereza ndio na kwamba amesema kwamba hatajiuzulu ama ataondoka kwenye klabu klau matimua tafa a uigereza manake amekuwa pale kwa miaka ngapimiaka tano sasa kama ziakose manae mekuapo na kuwasaidia kuwa nafasi ya pili enye mashiano ya uro mwa na pia kumaliza watatu kwenye makala ya nations league ueya mwa 9 na nafikiri kwamba bado mchanga sana na pia bado na ule uwezo wa kusaidia kusaidiauweza kupata ushini k wanasema kwamba kule wnasema kwamba it's home, lakini bado ijawai kutua Kwa nafasi moja zaidi ya kuweza kuleta kombe nyumbani iwe ni kwenye ama kwenye msikilizaji unasikiliza makala ya jukwaa la michezo nam bila shaka na basi katika makala ya jumatatu ukinmakala yanyi matu kwamba ilitolewa dr hiyo na kwenye kundi awapo na na na na na petro de Luanda, na S-Vita. Kundi Sundowns, kundi horoya simba Esira, na na kundi Zamalek, na Beruzdad, na na kocha taifa, ya Vipers ya kundiwoaamoroaiozunua kwenye kundi chandio tumeratibiwa dhidi ya vilabu vikubwa lakini e uh, pia ni klabu kubwa tulibanduat mazembe kwenye awamu yeah, ya kufuzu makundi kwa hivyo wapinzani wetu ni lazima uh, waheshimu pia kama tunavyoheshimu tunavyoheshimunishaanza sure. kuandaa ya sure. mechi za klabu bingwa lakini nam na anazungumza kuhusiana na kundi lake ambalo watu wengi labda wanatabiri uenda atakuwa anakutana na simba na, na atakuwa anaona moto lakini kikubwa natakawa makocha wote wawili juma mgunda wa simba naa wa waangalie waarabu sanmskilizaji sisi tunaondoka tunamwacha o akakamilishe matangazo haya utakuua wenyeswhuhusumaoeo amchio