dakika zimekatika 36 baada ya saa 1 na mbili jioni na msikilizaji ni wakati wa kupata makala jukwaa la michezo na jason sagini nam asante sana florenc kwa kunikaribisha ndani ya jukwaa na haraka upesi msikilizaji tupande kwenye jukwaa la michezo jumamosi ya leo mimi naitwa jason sagini askofu mkuu wa michezo limwenguni konaye clins nyaribo pamoja pia na paul nzio kia kiu kunafahamisha kuhusiana na kocha wa ethiopia wanazungumzia webetu abati ambaye ameweka kandarasi mpya na timu ya taifa ya ethiopia lakini pia nchini kenya barani morala ambaye amerejea kwenye timu ya United stars baada ya kuondoka kkamegahomboy na kule ulaya roe federa mchezaji wa tenisi huyu apanga kuaga mashindano ya tenisi baada ya kuwa hapo kwa muda mrefu hii ni jukwa la michezo karibu sana maguiji karibuni tena kwenye jukwa la michezo jumamosi ya leo Uh, ciawaauzosuwwanza na michano hii ya baraafrika kwa ilabunazungumzia michano ya kombe la baraafrika kwa vilabu na pia ligi ya mashirikisho na ni kwamba leo kuna mchezo kaha w kahcheonahusisha timu kutoka kenya tanzania na uganda si kenya haipo tanzania na uganda peke yake na hileorwanda pia? Pia. pia ipo vilevile vile, na leo ni kwamba yanga inacheza mchezo wake wa mkondo wa pili baada ya kushinda magoli manne sufuri ta inapiga na klabu kutoka mataifa ya malawi e, baada ya kushinda mchano huo magoli manne sufuri atakuwa anacheza na, na zalan kutoka sudani kusini Aha. na ni mechi ambayo inapigwa kwa mkondo wa pili mkondo wa kwanza bado ulichezwa tanzania kwa sababu zalan haina uwanja wa nyumbani ambao umefikia viwango vya kafu kwa hivyo leo ni nafasi nyingine ya ouafrica kwa nyumbani mwendo wa saa moj hii uh, ni timu ndogo ukiangalia kwaaia kwasababu magoli mane katika mkondo wa kwanza ndani ya mkondo wa pili sioni kikubwa ambacho wanaweza wakafanya mpinzani ambaye anamwangalia dhidi yaoarica ni katika mkondo uja wa kufuu katia hatua ya makundi ambapo watakua wanacheza na, na halih kwa moja alafu nayo vipas ya uganda imeshinda mchezo wake wa mkondo wa pili moja sfuri mikononi mwa olympic rel dibangui na hii mechi ya nai mech yaie amaisha a waekaisha aaagoli mane majeraha amha naaumbuka kmb yangaa meobado kwenye ligi mabingwa bara afrika mabinga bararika kwavilabu simbaa ananibao kesho saa kumi kamili katika uga kati kaiaaaaanaagaulewa taalikamai magoli mawilist mcheomondow bla uheomskioc wa aimb nzugmziaj mcheo wasoujmwama wachezaji wote wako vizuri nawao tayai atakaepewa wanda a imkatayarisho ju ya mchezo wetu wa kesho yamekamilika iseme kitu kimoja tu ni kwamba mafanikio yote mazuri au matokeo yote mazuri ya mtu mmoja nitakuwa ni sehemu tu lakini muunganiko niliokuta na ahadi ambao waliiaidi siku ya kwanza kabisa nilipozungumza nao kama mwalimu wao waliniambia kabisa kwamba wanajua wajibu wao kwa sababu kuna haki na wajibu sasa wao ni wajibu wao Co- Collins, uh, wa simba waokutumikia och mpya huamb a mhewan ugenini jenai pia vilevile vile, inaonekana kwamba shafuzu lakini angalia kwamba i ni mtanange wa kwamba pakikamilika ile mechi ya kwanza nilikuwa nafuatilia kauli ambayo aliitoa wa wa ni kwamba kwamba kwamba pasua alikuwa ametaja anaelewa fika mba, washa, washa katika mkondo mkondo kwa hivyo mkondo wa pili anajua ambao aioa huunwaambonowakwanzaaho kwenye simba ni kwamba mashabiki wanasimama kidete sana na hawa simba simba simba lakini kumbuka msimu jana botswana kwamba wali waliweza kupata ushindi wa mabao mawili kwa sufuri, kwanza kwanza ikaja wakapigwa nyumbani matatu nafasi na zile za, e, za kwanza, watapata kwenye kipindi cha waweze wa kufanya bora zaidi matumaini yao. kombe la mashirikisho geita goal, pere, na al- ya sudan m Samu- kamili lakini pia ni kwamba ya cnabu kutoka uganda kuanzia saa 4 kamili tuachana na mishuaano hiyo ya barafrea kwa vilabu na tuelekee kule uhabeshi ethopia ambapo kocha wa timataifa yapia unazungumzia kocha webtu abat ameweka kandarasi mpya miaka miwili bayo itamweka pale hadi septemba mw24 nzio Uh, sina shaka na amepewa tu kama zawadi kocha huyu mwenye umri wa miaka na mine, kwa sababu unafahamu kwamba alipeleka timu katika kombe la mataifa ya ya ya afrika na ni ni kule eh, japo kwamba timu vizuri, eh, timu vizuri pia amekuwa mkufunzi ambaye aliingia katika taifa ethiopia yaarikanaauembeingiatuatho nakakusanya vijana wengi ambao ukiwangalia kweli ni halisi ya uafrika kwa sababu wote wanacea aan ika aaaakanza aiuaa kwa kombe la Afcon Kwanza, kwa kwa kuipeleka bingaka wawnm nahisi kwamba ataleta mwamko mpya manake pia ikizingatiwa kwamba na misri. Ni mara ikizingaa hapo utoka ethiopia hiyo ama kocha huyo abate anajulikana sana kwa kuipa ushindi klabu ya ethiopia thia abu kombe la laliiu soabeshi wa simu wa wa wa St. magoli mawili kwa ya siku ya Lakini... pia na gmekuilu mm-hmm. hmm. aabngwa e, wa nchi hio mda me a iini koha mbae ametokea taambaoaawainauuy Uh, nikimwangalia kocha marcel naona bado itakuwa ni kile ambacho kilifanyika kwa ricardo kile ambacho kilifanyika kwa mosimane mosimane mosimane na mswizi ambaye alikuwa kabla ya mosimane, hmm. kwa wote, Ren ndoka, ndoka, kwa sababu kaondoka akasema kwamba amesingizia yeah, virusi vya uh, yeah, mwenyewe amefutwa kazi wakati ambapo ameshindwa wa kubeba taji la klabinga barani afrika ricado amechukuliwa ili kuinusuru timu kushinda angalau tajata moja la ligi kuu nchini misri ameshindwa sasa swamepata kocha mwingine hmm. uh, kutimua makocha ni jambo la la kawaida, ni la kawaida. Collins, awa, msimu kuona, msimu jana na jambowaidal katika ligi walimaza nafasi ya tatu na kwenye kombe la bara afrika kwa vilabu walipigwa kwenye finali, na ni kocha ambaye hajawahi kukufunzi nje ya bara fainaaaana kazi ataiweza kule misri. labda labda kidogo kule ile ile ikaenda inakuonyesha ule ambao pale ujerumani ku, ku, bonchum na kile ambacho kiliweza mwaka kupigwa kalamu kwa labda tu kuguzia kule ambako shughuli zake ziliweza kuonekana kwa sana ni akifuku, akifukuzia hii uh, timu ya australia ambapo labda kivinginevyo aliweza kuisukuma kwa sana nakaweza kumaliza nambari ya kumi kwenye fifa rankings kwa hivyo uh, alivotaja nzioki vile vinamuunga kwamba Uh, labda kupigwa kalamu ni vitu adakueakupigwaamtmna <laughs> kwa mashabiki waenal kama mwandishi wa habari ambaye pia ni mwenyewe makala changu chako mm. huyu uh, bwana ndiye mwenye alikitambua kipaji cha yeah. <laughs> kocha ambaye amekuja kutua mikoba yake chaaumyaed pale ahl kwa miezi miwili peke pekeake lakini kutoka hapo misri tuelekee moroko ambapo mshambulizi ama winga wa kushoto klab ya chel nchini uingereza himzh amerejea tena katika timu ya taifa ya moroko baada ya kuwekwa nje na kocha wa awali alitimuliwa unazungumzia uh, imenishangaza kwa sababu izh uh, alikosa kuitwa na i kwasababu alisema kwamba jamaa na nidhamu mm. uh, kuna wakati ameamua kwamba yee ana jeraha lakini akuwepo na jeraha kwa sababu alikuwa anakwepa majukumu ya kuitumikia timu ya taifa sasa barani afrika tuna tabia zetu wakati ambapo timu inaonekana imefanikiwa timu inaenda kucheza katika kombe la dunia wachezaji wote wanataka warudi ukatia timu ya tafayaoolsnaombe lamaanajaribu kuonyesha kwamba kuna wachezaji wakubwa Uh, kuliko timu na ifai kabisaoeptemba achi pmewake gani kwa timu hii ya inawasaidia sana katika zile maandalizi ya, a, kombe la ulimwengu takua nawasaidia ana ktae mandali aomb a lienu ondoka huyo ovalid aldosek ni kwamba wakt si moja alikuwako kwamba askizani na wale wachezaji ambao labda kidogo wanahisi kwamba ni wakubwa kuliko klabu lakini ilifurahishwa vile, vile kuweza kuwaregesha kwenye kikosi uh, yoris belhand na vile vile nousarin masrahoi kwa hivyo mm-hmm. ni kutaraji kwamba basi makubwa tnaya ngoja kwasana kumbuka moropo kwenye kunifaa kwenye kombe la dunia pamoja na ubelgiji croatia na canada michanaio ya kombe kome liloniitakuwa inaanza tarehe 1nmj novemba hadi desemba mwaka huu kule nchini qatar ikiwa mogadishu saa 12 daki 49 kipindi hewani jukwaa la michezo mimi naitwa jason sagini the saguinitherakdusha paliko naye paul nzioki na collins nyaribo sahivi tuelekee katika ukanda wa afrika mashariki ambapo uh, kocha aliyekuwa kocha wa kakamega kakamegahombo nchini kenya bran molala amejiunga rasmi na klabu ya yai stars timu ya majeshi zamani akiwa mkufunzi wa bandari na nzoia shuga nzioki Uh, kama banad mwalala anatusikiliza uh, atanisamehe kabla ya kusema hili kwa sababu ndiye kocha pekee ambaye mm. akishindwa azungumzi na wanahabari mm. kama mechi <laughs> imeenda mvange kwake yeye yeah. anatoroka anaondoka sasa hivi ndiye kocha wa wanajeshi ulinzi stars alikuwepo uh, na bandari akakuwepo na kkamegaboy na katika timu hizi zote mbili sina wa shaka na uwezo wa malala kufanya kazi uh, wakati bandari imeenda kucheza katika kombe la uh, confederation mashirikisho barani afrika uh, mafanikio yake yalionekana hapo wakati huu wakitolewa na s oroya ya guini ameenda omboys amekuwa na timu ambayo nusra tu iondoke na taji la ligi kuu nchini kenya kwa hivyo sina shaka na uwezo wake lakini kwa ulinzi stars tafadhali wampe nafasi ya kufanya kazi kwa sababu hizi timu za wanajeshi na polisi eh, wakati mwingi sana wanataka mambo yafanyike vile wanataka kwa hivyo ukishindwa wanakuuliza sababu ya kushindwa ni gani Aha. Ni basi matangazo ama katika ukanda nima basimatangazo mamatokeoktia ukandamasharikiikwamba leo kuna mchezo mmoja katikati Mwajuma, simba yanga kesho sugar, dodoma jiji nam na sasa tupae angani na tuelekee kule ulaya ambapo tuangazie sasa mchezo wa tenisi kabla ya kurejea katika soka ambapo kwenye mchezo wa tenisi collins ni kwamba bingwa mara ishiini wa grandslam ya mchezo wa tenisi roger federa mwenye ukuu wa miaka 41 amepanga ame kuweza kustaafu mchezo huu wa tenisi septemba mwezi huu baada tu ya mashindano ya levacup E, anaweza kuyabwaga ku magwanda haya akiwa ameachilia rekodi ambazo ni nzuri tena zaidi ambazo zitakuja kuigo kwa sana na naimani kwamba basi hizi e, chipukizi ambao wanakuja kwa sana basi watakuwa wanaweza kupata ule msingi mzuri wa kuweza kufanya kwelinam tumsikie aliyekuwa bingwa mara tatu wa kombe la granslaeni nazungumzia andy mar alivyozungumza baada ya zumumza, kusikia taarifa kwamba roger era anapanga kustafu mchezoa fedhera ni mchezaji wa ajabu sana na nina bahati sana kucheza dhidi yake katika mashindano makubwa ya tenis mafanikio yake kwenye tenis ni ya kupigiwa mfano na najua ni siku yenye huzuni sana kwenye mchezo huu lakini taaluma yake ni nzuri sana nakumbuka ilikuwa mwaka 2018 kwenye australian open aliporejea mashindanoni kutoka kwa upasuaji wa goti kwa jinsi alivyocheza kila mchezaji mchezajiali And I think all of the players respected him for that. Uh, sababu za mchezaji wa teniskustafu ni tatu kamaa yani jaongezwa mm. kuna sababu za kifedha ndomaananastaka na mrwamiakaakini pia kuna sababu bnafa kuna majerahaae Weza kufanya uh, roger rod alikuwa miongoni mwa wanatenisi ambao wana umri mkubwa mm-hmm. nadhani kina venus william kina serena william pamoja na yeye nahani yeye amestaafu kiukweli sio kama kim alivyofanya mm-hmm. alikuwa aiwa umri wa miaka ishiri na mitano na akarudi tena akiwa na thalathini. kwa hivyo amefanya makubwa Uh, tusubiri tuone kama kina alkaa atakua anayafanya kina <coughs> mara Kwa uh, ya UFA, League, ambeli, mwajuma, na kwanza kucheza matnaaaakan kundi mchezo wa pilit kwamojkapigwa b naukuayoomojamojanaiiwekuajeakilakwangamteteikaishindautoka ujerumani magoli mawili kwa sufuri. kule kwenye kombe la europa manchester manchesteiiweza kuilaza klabu ya mawili sufuri nazungumzia klabu hii kutoka taifa la moldova unazungumziaje kabla a kufungesha viragoi matokeo hayo ya kombe la bara ulaya kwa uh, kile ambacho nitaangalia ni ni kwamba hawa hawa wanazidi kujituma vizuri zaidi na na na ukiangalia hawa mwanzo mzuri huo ambao ambao ambao wapo baadhi ya watu kwa kwa sana basi, ambao kwa sana kuweza kuangalia kuangalia basi ndio wale watakuwa labda kwa kama viab mbhot za Uh, siku hizi ronaldo amerudi kufunga tena magoli <laughs> ya na lakini aa seekea esneea euaa chezo oa mziko mompelie ipo mbele moja sufur a mikononi mwa strasbourg lakini saa nne kamili lil itakua inaalikaos eh, kule ufaransa hii imekuwa na jukwa la michezo kwa niaba ya wenzangu paul nzioki na lin nyaribu asante sana kwa kufanisha makala aya jukwa la michezo mpira wakati una duntuna kwa upande wa florence aweze kukamilisha matangazo jumamosi leo asante sana son sagini na paul zioki na wenzenu nyariba asante sana mskilizaji ni baadhi ya taarifa tulizokuwa nazo jioni hii mshauri wa rais wa jamhuri ya demokrasia ya congo ajiuzulu kwa madai ya rushwa rais wa afrika kusini siril ramafosa aomba marekani kusaidia kupambana na wanajihadi nchini msumbiji na wataalamu wa vita wasema urusi inaonekana kurudi nyuma katika harakati za kuthibiti miji ya mashariki mwa ukrain unaendelea kusikiliza rfi kiswahili kutoka jiji kuu nairobi nchini kenya vilevile vile, ukiwa Uh, sehemu za pwani ama ambao wa kenya unaweza sikiliza rfi kupitia mitabendi 155 msikilizaji vile vile unaweza pata habari nyingi kuhusu rfi na kupakua uh, kwa kupakua ap yetu ya piwa radio uh, pale kwenye website ya rfi kiswahili tupate kibao chake saniboy akimshirikisha darasa kutokea kule tanzania kinachofahamika kama pompom chemea karanga za saida mabonka tupo alkaida hatarizo e, so kawaida akisakatarumbanaita okedasi okay, kidogo noyafaliiwa kongo jeje kwa mikogo nona kama unapinda mugongo na unadondu show them twende ado ado give it to me give it to me go down lo lo lo adanu na bibigi bibigi tikiti bibigi kakara kiki tufanye mambo pakalukwiri ase kwanza kama ndani shapoteza plani, na mua mgkm hn ake saniboy akimshirikisha darasa kutokea kule tanzania na kinatutamatishia matangazo yetu jioni hii ni mshukuru kiongozi wa matangazo vikta abuso bila kumsahau fundo mitambo collins kadambi mimi ni florence kiuva wakati mwema