2 na dakika 36 kwa saa za afrika mashariki tupate makala ya jukwaa la michezo uh, na jason sagini nam bila shaka tupande kwenye jukwa la michezo jumamosi ya leo karibu sana mpenzi msikilizaji na leo basi naleoafahamisha basi na kuanzishwa ama kuanza kwa msimu mpya wa makala ya klabu barani afrika na pia ni kwamba bado hajapatikana raia wa ghana mchezaji wa timu ya htso kule uturuki zungumzia zungumziacrisna kutoanabasi na tetemeko la ardhi liloshuhudiwa wiki hii katika taifa la uturuki waibuni, kwamba Eh, shirikisho la soka duniani fifa limeshatoa orodha wa ya wachezaji watakawania tuzo mbalimbali mbali katika fifa best ya mwaka naitwa na jason 22 sports asonhbop na niko naye paul nzioki karibu sana nam aa, bila shaka karibu sana tena paul nzioki kwenye kipindi na moja kwa moja tutaanza katika ukanda wa afrika, m- afrika barani manake tumeanzisha ama tumeanza jana kuwa michuano ya makundi zungumzie michuano ya makundi kwenye klab bingwa barani afrika na pia kwenye kombe la mashirikisho yakanza kea jumamosi jumapili hii kesho mm-hmm. lakini kwa kutazamia basi matokeo yajani kwamba zamalek ya misri ilipigwa na belusdadi ya algeria goli moja kwa yewe kenye nyumbani kwao lakini raja aablanka ya moroko ilipiga e kwahiara akwanza kas ne auii o imeishinda ahlalraman goli moja kway wakati Petro ya, ya angola imetoka sare ya Bila Bila. Ya ya Kabla timu za DRC na Tanzania, Labda. Raja ya ya uh, kwa raja kwa sababu ni timu ambayo inaendelea kupambana ndaniya ligianmba nafasi ya tatu kama skosei lakini pia ukiangalia mchezo wao dhidi ya vipas ambao walikuwa wanashiriki katika hatua hii kwa mara ya kwanza niseme kwamba makosa ya mlinda lango bwana alfred mudekereza haya yaliwafaidisha pakubwa wanaraja kwasababu nikiangalia hata goli la kwanza hamza kaba anafunga goli wakati ambaoalanoa hzo matokeo kwa raja anaafadisa ksu amaka mechi ya simbo akiwa nyumbani tanzania uh, ma, ma, e. amawn kwa hivyo bado ule uchovu wachezaji ningeuona lakini faida kubwa pia kwa cr kwa sababu ndio zama wapo vizuri msimu huu lakini pointi tatu kutoka ugenini zitakuwa mm. muhimu sana maanake mezungumzia simba ni kwamba simba ipo kwenye kundi cha ni moja na horoya ya gini laini iandi moja naipas ya uganda pia raja Kasablanka. ni kwamba hapo tunazungumzia timu ya kutoka ukanda mashariki masharikizugumzia simba ambao wanapambana kesho uh, leo katika uga wa ugenini dhidi ya horayagini kuanzia majira ya saa mo kamiikablahapo eh, tumsikie mchambuzi wetu kutoka kule iringa tanzania sim us akizunguma akichambua michezo hiyo kulingbasi na timu ya yanga na simba kuelekea mashindano haya ya makundi msimu hu ye asante uh, sana jason sagini kutoka hapo nairobi nchini kenya nakupata vyema kwa namna ambavyo naweza kusema ni nyakati bora zaidi ya vilabu hivi viwili vikiwa katika ubora ambao uh, mzuri vinakwenda kushiriki michuano hii na tuseme tu simba ambaye anaanzia ugenini dhidi ya horoya msimu huu katika kund iluwa mbaonnawezut matokeo naablana uh, aini si kwamba nimewabeza moja kwa moja horoya hii ya guine pamoja na uh, vipas ya uganda kama wakiweza kuchanga karata zao hasa katika michezo yao ya ugenini walau kushinda mchezo mmoja na kutoa sare mchezo mmoja watakuwa wana faida sana ya uwanja wao wa nyumbani kumbuka kama akishinda mchezo mmoja kama wakati ule chini ya mwalimdidi ya homes Uh, darosa walivyofanya vile kuongoza kundi mbele ya l ahli pamoja na as vita uh, huenda wakawa na karata nzuri zaidi ya uh, kuweza kushinda ama kuweza kupenya katika kundi hili c si, licha ya kwamba anaweza kumkosa mchezaji kama saido uh, ntibazokinza pamoja na simkude, lakini yanga naweza kusema kwamba moja ya sehemu ambayo iliweza kuwashitua watu wengi ni ya ya yanga na ina wachezaji wachezaji asilimia kubwa kubwa wengi niyayaynga i a ambayo haiwezi kuizuia ama nazosema kwamba kujitambua kwao kunaweza kukawavusha yanga katika hatua hii na naona kabisa nafasi iko wazi sana kwa klabu africans kama wakicheza kwa kiwango kile kile ama spirit ile ile ambayo walicheza dhidi african kule ugenini inaweza kuvuka kwa hiyo timu zote hizi mbili nazipa nafasi kwa kiasi ya asilimia kubwa kuweza kupenya oanam asante sana ashim kusa kiwa tanzania kule rina anasema kwamba simbaayan nauezo akufuzu ene atuaakuniianna simba, atua uh, simba ambayo inaongozwa na mwalimu roberto oliveira ambaye ametengeneza jina lake sana na miaua uh, uh, aa simba luis uh, jose Mikison, Chris uh, walikuwa ni wachezaji ambao wangeenda kucheza na waruhusu goli moja yes. tu peke yake lakini wakirudi nyumbani labda watajaribu kutoa sare au alama zote kumbuka ndio wakati wana kauli ya kwa mkapa atoki mtu mm-hmm. sasa hivi nikiangalia simba labda ma na Uh, uh, timu ya real madrid kule ulaya kwa sababu nikiangalia vizuri kabisa ni timu ambayo kwa nyumbani haifanyi vizuri lakini ndani ya mpira wa afrika simba sio timu ya kuchezea nikiwaangalia wapinzani wake hapa kina horoya horoya ni timu ambayo ipo katika mazingira magumu sasa hivi uh, nikiangalia bado sidhani kama ina uwezo wa kuja kupambana na simba na labda kitu ambacho roya wanaweza wakapata kikubwa zaidi ndani ya mechi ya kwanza mm-hmm. labda watakuwa wanapata sare kwa, kwa mkapa nyumbani simba akiwa nyumbani sioni kama uwezo wa kutoa alama tatu timu pekee ambayo inawapea changamoto kubwa hapa ni raja ya moroco kambuka basi simba hii inacheza leo saa moja usiku katika mchezo wa kwanza wa makundi ugenni kule guini dhidi ya horoya kuanzia saa moja h nizamu ya yanga dhidi ya monastia kule epas katika mchezo a mkondo wa kwanza kombe la mashirikisho eh, aimepopo na mazembe kwenye kombe la mashrommo epoablana na, na, na wao wakiwa ni timu kutokad Timu za tauano kwenye kombe la kwa sababu bngkwasababu uh, aemb walikeo na nafasi lakinind wakaingia kwenye nafasi yaoanee uh, tmamawe ya uh, uh, uh, lakini badowaemagoli uh, matano ndaniahn ndani ya kundi hili sidani kama watachomoka mbele ya wenzao wasababu mm. nikiangalia po wana timu kama etrod lwandawaduliwaona msimu uliopita walichokifanya ndani ya anja mwalimua a mnyongi hapa ndani mm. ya kundi ni abe a kumina tanoalango a t mazembe wana sababu nikiangalia kwenye kundi lao na naaiawanaweza a ndo apnzaiwakubwa mooef wa hmm. wakukua wa vipaji Uh, ni timu ambayo naona itakuwa inawapea ushindani mkubwa young africans na tp mazembe mm. uh, us monaste kwenye kundi hili us monaste wana uzoefu wa kucheza na wachezaji ambao wana umri mkubwa na timu yao pia imekuwepo na wachezaji wengi ambao wamekuwepo kwenye michuano ya chan uh, nadhani uchovu hapo utakuwa unawasumbua dc mote mapembe uh, bahati haipo kwa sababu kuna timu kama esek mimosa unamfahamu mchezaji kama azizkia anayecheza kule young africans ametokea kwenye timu hii na bado wanakaa kama hawajapoteza chochote mm. baada ya kumuuza mchezaji muhimu ndani ya kikosi chao timu ya uh, kundi hili mm-hmm. uh, ni ni kwa hivyo, uh, DC atakuwa na na nafasi ya ya kupambana uh, kitakuwa kigumu kwa sendi, lupopo, uh, kuna timu Alakda, azam ya tanzania, azam wa timu inaitwa fc tanzania ukiangalia uwekezaji ambao walikuwa wamefanya ambayo lazima uiogope kama eiutokanieia a tiuaaak daa aaatanzaniaan pia sio timu kidogo na marumo ya ya ya ya ya afrika kusini uh, ni ni timu ambayo sana sana lakini lakini nadhani msimu msimu huu wanaweza katuonyesha kitu kwa sababu wamechukua nafasi mm-hmm. ndio walitamba sana kwenye hii uliopita kumbuka mazembe wanacheza kesho dhidi ya mako, saa kumisamu, ya Moses, dhidi ya lakini sane, kesho, ya USM, Algeria, dhidi popo kutoka drc kule kwamba mchezaji wa timu ya taifa ya drc na klabu ya tipi mazembe tresa mputo amestaafu akiwa na miaka 37 alichezea klabu hiyo tangu mwaka22 hadi mw14 mwaka na kisha mwaka216 hadi wakati huu na aliwakilisha drc kutoka mwaka24 hadi mwaka219 kwa mechi 5 alifunga magoli 1 na waskizaji wengi wetu wanamkumbuka trsor alivyomchapa mchapa refu warwanda katia mchezo dhid ya apr mwaka kwenye mashindano ya seaf kaamea k nambafana ya africa na timu ya taifa msr alo ameiweznani kocha ambaye ana uzoefu mkubwa wa kuipeleka timu kucheza katika michuano ya kombe la dunia anaitafuta nafasi nyingine na nadhani kwa umri wake wa miaka itakuwa snti nafasi ya mwisho labda ya kuipeleka timu kwenye kombe la dunia nam unaendelea kusikiliza makala ya jukwa la michezo ukiwa ndani ya kiswahili e, frika mashariki hapa, hapa, wkendi ya kombe la shirikisho ambapo nikwambailimtimua koha bar baada rwanda mechi ambazo zimechezwa ndcels wamempiga ispoir magoli mawili kwa sifuri gorilla wakapigwa na ask gali goli moja sifuri polis wakipigwa victory sports magoli mawili kwa sifuri lakini wakiishinda magoli mawili kwa moja na kule tanzania mechi imepigwa moja mtibwa shuga dhidi ya dodoma jiji mtibwa shuga akiondoka na alama tatu kwa kupata ushindi wa magoli mawili kwa mojakule anzani ni kwamba shirikisho la riadha nchini humo limepewa limepewalimetkwa la kuweza kuandaa makala ya kwanza kabisa ya riadha kwachipukizi katika ukanda wa afrika mashariki naitaandaliwa mwezi ujao katika wa katikaug hii ni kwa mujibu namakulingana na kwa kaimu katibu mkuu washirikisho hilo a wa riadha nchini tanzania jakson daweka na amesema kwamba washatuwa barua kuelekea kwa azam hmm. ili kuonyesha mchezi katiaauvizurasada Hmm. aane na nanaaai <laughs> <kuna> <laughs> zowwote unaoendelea uh, lakini najulikana kwamba tunafaa kufunguliwa uh, tuangalie michuano ya tp mazembe masin warak anasema akiwa lusaka zambia yeye anataka kuangalia mchuano wa simba na oroya namnamoja kwamoja tuelekee ulaya mbao mchi ko ya timu ya real madrid katika nusu final iishia kwa kupigwa kwenye mchezo wa a robina kamba leo itakuwa ni zamu ya real madrid dhidi ya timu ya al hilal Uh, real madrid wakicheza hidi ya fainali yote aaiu ana aocha aheoti an na waao wa ki, wakiume ni kwama benzema kutoka ufransa ameoroeshwa pamoa pa name ambtim argentina lakini golkipa tima taifa moroco paul yasin bon ameorodheshwa katika orodha wagolkipa bora akiwa anawakilisha taifa la moroko na sevia ya uhispania lakini pia ameoroheshwa pamoja pia nathibaukutua ubelgiji na emiliano martines je anaweza kutwa tajilam nakuaje uh, kitu ambacho kitakuwa kinatatiza hapa kidogo ni kuwa emiliano matine zie mshindi wa taji la kombe la dunia kwa hivyo dhibao hukotua labda tunaweza tukamtoa japo alishinda kwenye michwano ya klabu bingwa barani ulaya na timu ya real madrid lakini sasa hivi tukiangalia michwano ya kombe la dunia labda yasin bono atakuwa na nafasi shida ni moja Ani wakati wa kupiga kwamba wa timu yatma ya taifa ya chil istiann ameteliwa katikaorodha ya bora kuania tuzbora a wanawake toka oambakatika mchezo wamwemb kab jaam sio tu mwili wake kwa sababu watu wengi humsifia kwa sababu ya umbila lake la mwili lakini niseme tu ni jambo la ubongo kwa sababu ni mchezaji mzuri sana ukimwangalia kwenye koti ya uchezaji wa basketbl namna ambavyo anacheza mm. na kinachonishangaza amesema kwamba nataka kuja kucheza na mwanaye baadaye <laughs> kumbuka lebron james huyu anachezea L- L- L- anachezea kama L- ya ya kule marekani lakini meshhdia ka a nereza kesanaasme kmba kuna uzembe fulani kwasababu mashabiki wengi wamepokea sala wa a zmbe flani ndaniya lalia wenyewewaliweka tim zao man owiu i washukuru sana jason sagini na pu zioki ni kukumbushe msikilizaji baadhi ya taarifa tulizokuwa nazo jioni hii wanajeshi wa jimbo la somaliland washambuliwa na kundi lenye silaha baada ya kutangazwa kwa usitishaji wa makabiliano rapa wa afrika kusini fobs au aka auawa kwa kupigwa risasi na maelfu aandamana nchini ufaransa kuendelea kupinga mageuzi ya serikali kuhusu mfumo wa pensheni naongezekwa la umri wa kufanya kazi oh, nanana, nanana, nanana, nanana, kibao hewani ni chake diamond platinans akimshirikisha akn akinafaamika kama mcming So tell me I you seen African queen, number one diva, shake your bitty mom ting when I pump speaker Don't you know we run things in a Tanzania Oh da da da da Da da da, da, da, da. I swear you didn't make me sing. Singing every day. Give me thanks and praise. Feeling your embrace. You're my everything. Wanna know you queen. Hey, hey, hey, Oh, oh, oh. Ain't a time and make me gaze. Wee. 1st You want something? Then chop my money up. Oh, yeah. No long time, my invite you my bedroom patio take a shot and pop the bubbly glasses up you got to love me break it down weed them make yell them sweat like cardio ah uh. mwanamziki huyo rabpa eke amefariki ni mshukuru kiongozi wa matangazo haya vikta buso bila kumsahau mkuu wa idha robart minangua uh, fundiwa mitambo vital mogisho mimi ni florence kibuma kwa heri