sensagini pamoja na paul zuki ambayo atatuongoza kwenye kipindi chukua la michezo so, karibuni bila shaka asante sana ngati kwa na kutukaribisha katika kipindi cha la michezo naitwa sagini the bishop, ya, nikona, eh, Paul Nzioki, mbile, mbile, mbile ya haki matokeo hla nati wakutupisha auaribisha atia kipind chawaacheo mab na mlba layaaa e e emeaa l heheo iwani katika nusurubu fainali ya tatu katika kombe la dunia kule qatar kombe la dunia qatar 222 nam bila shaka karibu tena msikilizaji wangu popote ule basi karibu sana ndani ya jukwa la michezo jioni ya leo jumamosi hii paul nzioki pia karibu sana macho kwenye runinga mchezo katiya moroko dhidi ya ureno asante sana mwanzo na ndio ni kweli mchezo ambao unaendelea sasahivi mechi ni ngumu kabisa a, na ni mechi ambayo labda a, historia huenda ikaandikwa leo kwa sababu moroo ikifuzu kuingia hatua nusu fainali litakua ni taifa la kwanzuto mm. fuu kwasababu tumekuepo na taifa la cameron limefika kwenye hatua a robo finali tumekuepo na sengal bb tumekwepo na gana lakini wote wameshindwa kuingia kwenye nusu fainali nadhani moroko wana nafasi ya kuandikisha historia mbele dhili ya wareno walichokifanya dhidi ya uhispania kwenye raundi ya 1st bora kwa kuipiga kupitia hatua atu, ya penalti magoli manne e, tatu kwa moja kwenye hatua ya penalti ni mechi ambayo kidogo walikuwa na kasi ya juu sana asia kingo cha kati cha moroko Uh, ni, ni me, mechi ambayo nadhani mwalimu halid ragragu alikuja na mfumo mmoja kwamba tunajua wahispania wanakuja na mchezo wao kupiga pasi nyingi ndani ya uwanja sisi hatuutaki mpira uh, tutacheza bila mpira wanasema vile wakufunzi kama kinaozea morino na diego simeon wao wanajua kuchezesha timu bila mpira na ndicho kitu ambacho moroco alikifanya kwamba kwa sababu sisi huenda tutakua wazuri sana tukiamua kucheza mbinu ya wenzetu tucheze kwa mbinu yetu ambayo ni kukaba na kuzuia mm. lakini tunaweza tukawapata kwa mipira ya kushtukiza hawakufanikiwa kufunga magoli uwanjani tunaingia ndani ya penalti na baada ya siku mlinda lango yasin bono anaibuka kama shujaa nimeshangaa luis enri ameamua kuacha kazi eh, baada ya kupoteza ile mechi lakini ndio watu wengi labda walimhukumu wakati upo na timu ya barcelona kwamba alibebwa na majina makubwa ya wachezaji neyma messi na shuarez lakini nadhani kwa mfumo ambao alileta ndani ya timu ya hispanya kuja kucheza na watoto wadogo wa, wa, wa, wa, wachezaji wa umri mdogo nadha, nasema ndicho kitu ambacho kinafaa kuangaliwa zaidi je kinafanya kazi afai kuondoka tu kwa sababu ya kushindwa na moroco wengi wanasema kwamba labda ukosefu wa wachezaji ambao ambao wa, wa ya, ya, ya, ya mchezo miaka mingi eh, wao wa eh, wa wa kidogo wan, mbrefu, ya nyumbani, nyumbani kwangu kwa kwa ilichangia ningesema wacheaji mbao nwaknataaya mcheowdogon uaia asi mm. mm. na nyingi ndaniaana na ishasiku dhii a pasi dhidi ya pasi za taifa la hispania katika mechi hiyo ya rundi ya paul ni kwamba ukiangalia kocha kocha wa wa timu taifa Morocco, kocha taifa mkuu mwezi agosti mwaka huu bado sasa hajafungwa hajafungwa mechi yote haja, haja, haja kufungwa ambao yao walijifunga a mwenzanuikwamb hadi sasa kocha bado ajafungwa napia ajaweza kuruhusu bao mlangaki, mlangaki ya na historia kombe dunia, mwaka ya, wa ya, taifa, na leutumia, ya kombe la ta aomba duniamwakabbmfumo wake wakucheza ndani ya timu ya taifa sijauona ukiwa tofauti na aliyotumia kwenye fainali ya kombe la lab bingwa barani afrika timu ikijilinda vizuri a, nidhamu inafaa kwa juu na umeiona kwa timu ya taifa ya moroko kitu ambacho pia uta ukiangalia mchezo wa leo wanaocheza dhidi ya ureno hali ya kulinda adakika a tisini aiaiaak iamini anaitwa bila shaka ni mchezaji mchezajanaitwa sofian bufaloama kifua mbele taifa la moroko inakuwa ni goli moja sifuri dakik ya mchezo wanapata bao moroko anaitwa anachezea kule anachee uwea na katika makala yajayo mataifa kuminamoja kutoka barani afrika mm. ndivyo tulivyoandika mkataba na rais wa fifa jani infantino wametangulia kufunga moroko ja je mchezo utaishia hivi ama utokaabadilik a kipindi chapili mabadiliko yanaweza yakaja katika kipindi cha pili jana tumeshuhudia brazil dhidi ya croaia dakika mbili zilitosha kwa croaia kurudi mchezoni hmm. kwa hivyo mimi nasema mpira uchez cha uwanja anasema hivo mtangazaji guli bilibilali mpira i dakika tisini hadi refari amalize hmm. tumeona mechi ya jana argentina dhidi ya uholanzi labda kipindi cha kwanza magoli mawili kwa sifuri tulidhani kwamba mechi imeisha lakini ndani ya kipindi cha pili walanzi wanarudisha magoli yote na kulazimisha hadi kuingia katika hatua ya penalti kwa hivyo bado niseme, ukifunga goli uh, kwa timu ya taifa ya moroko labda tunajua kwamba wana uwezo mkubwa wa kuzuia na wanaweza mm-hmm. wakawalia dakika tisini wakiwa na hilo goli mm-hmm. lakini hayo na yapea Manera, tato, labda kwamba kwamba mpira hauna hauna pia pia heshima hiyo tusubiri tuweze kuona kama Wenyewe... historia mbaya timu mba timu za afrika zinakosa kufika kufika kwenye haswa baada ya robo nne ghana taifa la Senegal, na PSI, hmm. taifa la la na hivi em m mir kocha wa uik usema mpira ni mchezo wa mcheoan <laughs> i bila shaka ukiwa bujumbura ni saa moja, mwja, za, m, za m, kipindi cha ua la michezo michezo ukiwa nami Jason, sagini, the sports, bishop, Nikonai, paul, Nzioki, na bishop paul ni ni kwamba kwamba kule Morocco, bado bado wanaongoza e, goli moja dhidi ya ya ya ya ureno ikiwa mchezo wa wa robo tatu michuano kombe la la dunia lakini hapa katika gumzo hilo bado la dunia, ni mchezo, soka nikomba, e, siku ya jana mchezo, kutoka marekani grant Wall, ambaye aliaga baada ya t katika ushindi wa argentina dhidi ya uholanzi jana usiku na ni kwamba a mwenye miaka amekisiwa kwamba ni utobasi na mshtuko wa moyo manake pia wezi e, huyu aliweza kuzuiliwa na e, kule katari olis ulekamba aliua mekwenda uanjani e, jezi ambayo imechorwa rangi zile za za kutetea haki ani il anupindwa mua hiyo. na baado yawajadhibitisha kama ni mshtuko wa moyo o, lakini ndio hivyo wenyewe watakuwa wamesema mamlaka qatar wanawasiliana na wenzao w marekani kwa hivyo labda baadaye watakuwa wanatueleza nini ambacho kimesababisha kifo chake hmm. utakumbuka pia alisherekea siku yake ya kuzaliwa siku ya lhamisi akiwa na marafiki zake nchini qatar na siku moja, ilikuwa ni siku moja kabla ya kuzimia na aliandika kwenye tovuti yake siku ya jumatatu kwamba alikuwa mgonjwa katika siku kumi zilizopita na alikuwa kwenye kozi ya madawa bado alikuwa anashughulika kwa hivyo amekata roho eh, rais wa fifa jian infantino iye ametoa uh, rambirambi zake akisema ni mwanahabari aliyekuwa shujaa sana mm-hmm. mchezaji tenisi maarufu uh, nchini marekani bili jean king y ametoa pongezi kwake akisema ametetea jumuia ya watu wawamba wanavaa hizi zenye shati, <laughs> eh, shati la la upinde wa mvua bila shaka tuseme <laughs> makiwa na na pia pia pole zetu kama kwa kwa michezo michezo hapa familia nzima grant ambaye ni kutoka kutoka kule marekani lakini kutoka hapo jana kumekuwa na mchezo mkubwa kabla ya mchezo na taifa taifa la la ni kwamba awali brazil kulazwa kupitia magoli manne kwenye aalia zimae akeambae i mwanabaamcheo utoa ekawe mda wa kawaida pia mda wa ziara ni kwamba kocha wa mataifa ya brazil tite amesema kwamba yeye haendelei kuwa kocha wa taifa la brazil hilo lilikuwa linaonekana ni kama ilivyotokea pia kwa kocha wa uolanzi e, bwana lois van hall sasa hivi ronald ndiye amepewa timu kwa hivyo kwa waolanzi wa wao walikuwa wamesema kwamba aya atakuwa ni makala ya mwisho mm-hmm. kwa kocha wao kwa tite nadhani pe ilikuwa ni nafasi yake ya mwisho kuja na timu ya taifa ya brazil kwa hivyo kuondoka kwake sitauliza maswali sana kama unavyouliza kwa luis enrique na hispania yake mm-hmm. kwa hoto na ghana kwake naona kwamba tite ndio inafaa mtu mwingine achukue timu ni kombe la dunia la pili wakionekana kama wana wa kushinda lakini tite huyu, Brazili, maratano, la dunia, mwezi, kushinda Amerika, tisa, lakini huyu alituliwa taifa brazil brazil brazil ya ya nusu na. ya kombe la dunia. Ne, ne pia mm. uh, japo, ni ameshindwa kuwafikisha kwenye kwenye hatua nusu mawili anasema nikiangalia umri wake na wanaekushindtia wachezaji wabrazlnakilicotokea aniana nafasi moja kuja tena kucheza katika kombe la dunia huwa sihukumu sana wachezaji wakitolewa katika hatua ya penalti ukirejea nyuma karne ya kumi na tatu papa grigory wa kumi na tatu alitoa chapisho moja maalum sana duniani voice in rama mm-hmm. a, sauti kutoka rama. na alilaani wote wa kwanza wakiwa ni paka weusi sasa sijui <laughs> kama uliona kwenye wakati wa mkutano na wanahabari uh. kuna paka alipanda juu ya meza pale eh, wachezaji wa brazil nahan nini junior eh, wakiongea na wanahabari bila shaka basi mwembo hizo unazipata zote ndani ya jukwaa la michezo michezoni kapijana kuliua na mchezo mkubwa usiku ambapo taifa lake lionel messi argentina mabingo mara mbili kombe la dunia waliondoa uholanzi katika raundi hiyo ya robo fainali baada ya kuipiga magoli manne kwa mawili kwenye njia ya penalti baada ya kuishia mbili mbili katika muda wa kawaida na pia muda wa ziara ni kwamba hapa lionel messi paul alifanya kazi ya ziada ya kufunga penalti na pia kuanda bao la mchezaji sakunya labda kwa lugha ya mashabiki wa mpira niseme kwamba ilikuwa ni uholanzi dhidi ya uh, messi mm. uh, sio kabla uh, kama labda unavoiangalia kwamba ni wachezaji kumi na moja dhidi ya kumi na moja nikiangalia mchango aliotoa messi ndani ya uwanja labda kuna wakati unaangalia waholanzi wanataka kushambulia mm. lakini kwa akili zao kuna mtu kama messi ukiangalia goli la kwanza likifungwa wachezaji wote kwenye safu ya ulinzi machi yote alikuwa anamwelekea messi awakw wanajua kwamba anaweza akatoa pasi ukiangalia pia namna ambavyo alipea na mpira huo Uh, unaweza ukamsifia ni ya uwanja ndicho kitu ambacho argentina mmoja uh-huh. uh-huh. kule naweza na kamsifiandoceantbowaaw na na na kwamba mchezo jana jana uholanzi walikosea kasi ya ya makosa kumchezesha Kodigapo, nyuma ya na Depay. Manaki, Kodigapo, ni uwezo magoli lakini e, maamuzi fmimmna nyuma, nyuma ow ufng magli ainimaauaaumaya kidogo ndio labda kidogo yalichangia kwa kupigwa Uh, kitala mimi sagini nikiangalia ulemheo aezaammbealikuamaanammbeaianwaupandealaalikua atmaaaameaauchea ni mm-hmm. mfumo wa, wa kujizuia kisha kama nitapata nafasi nitamtumia messi messi anaweza akaharibu fomu yoyote ile ama mbinu yoyote ile ambayo umetengeneza ndani ya uwanja kwa hivyo sitomlaumu kocha lui vangal jana kafeli uhum. nitasema kwamba wamelingia katika mikwaja ya penalt na emiliano martinez mlinda lango wa wa wa timu timu ya ya ya ya ya ya ya ya ya taifa taifa taifa argentina argentina alifanya kazi kubwa kumbuka messi na timu ya ya taifa argentina, basi na yake kwenye kwenye raundi nusu nusu mechi kombe kombe kwa sana sana kuelekea mchezo dhidi la si, la de... leo de... maana de... tunazidi de... kukaribia de... kushinda de... de... ke... ilikuwa de... ngumu de... haingefaa de... muda de... ziada de... lakini tulifanikiwa hatimaye na sasa tupo kwenye nusu fainali ambapo sote tulilenga e, kufika sasa tunazingatia sana ma- mchezo dhidi ya korasia kwa sababu wana kikosi kizuri na walicheza vizuri sana dhidi ya brazil katika mchezo huo sote tunalenga huyo ni lionel messi lakini pia leo siku kuna mchezo mkubwa wa kati ya bingwa mtetezi ufaransa anachuana na uingereza katika robo fainali ya mwisho pol ufaransa ambao wamenionyesha kwamba wanaweza kwa sababu sikuamini wa kama wanaweza wakati ambapo mashindano haya yanaanza kufikia sasa nahan nba ndi mchezaji bora ambaye atakuwa naangaziwa sana wenye mechi ukiangalia gumzo kubwa limekuwa ni vipi timu ya taifa ya england itakwenda kumdhibiti mchezaji mmojanashanga kwa sababu pia katika wna nyingine naona adoembe atakuwa anasababisha madhara makubwakatikati hmm. watakeo naunemhmuawacheaji wengi kina kitu ambacho uenda kikatokea hapa uenda mshindi tutamwona ndani ya fainali achatumsikia kocha wa timu ya taifa ya leblu ufaransa bingwa mtetezi di de akizungumzia basi mchezo wa leo usiku na pia aswa aswaakizungumzia mshambulizi wake wingi wa kushoto kilnbape kabla ya mchezo dhidi ya taifa la uingereza leo usiku siku ni wazi timu yoyote ile ina nguvu zake siwezi kusema wana udhaifu wowote klian bape ana uwezo wa kuleta mabadiliko na hata katika mechi iliyopita wakati hakuwa katika fomu yake bora ikilinganishwa na mbili za kwanza amekuwa akifanya maamuzi ukweli kwamba tunaweza kuwa hatari kwa njia nyingi kwa wapinzani wetu ni wazi inaondoa umakini kutoka kwa hatua wanazopaswa kuchukua wa lian lakini klian atakuwa clian daima na uwezo wake wa kufanya maamuzi De, de être bila shaka anaitwa dde kocha eh, timataifa ya le bleu ananiambia afundi mitambo eh, bila shaka upande wa pili lakini ni, ni kwamba mchezo mgumu sana maanake nafasi ya uingereza ni gani leo usiku nafasi ya uingereza ipo na ni kama tu watamdhibiti lnbap wakifanikiwakuhbt naona kwamba hakuna mchezaji mwingine ambaye atakua ana uwezo wa kusababisha hatari kubwa kama bhwaa na wachezaji wengi ambao wanaweza wakaleta madhara wana mchezaji kama eliamwana mchezaji kama bukay saa rashfod yupo kule kwenye benchi pia ni wachezaji wazuri ambao pia wanaweza wakapatia usin Ama bila shaka ni kwamba bado mchezo wa moroko dhidi ya taifa la ureno baada haujarejea kipindi cha pili ka mapumziko na ambapo bado moroko inaongoza goli moja kwa sufuri gol ikifungwa na mchezaji mitesen chea a klab a seila ya kule maeneo ya yaliga hispania lakini sasa tugeukie mpira wa soka ukanda afrika mashariki ambapo ambapo mechi mechi moja Bidko, na taska goli moja, kule moja pilipe, Vital o, na na na goli goli kule kule kwa gorilla ya ya sare ya kutofungana paul nyama oknam stars kwenye kwenye timu ya ya taifa na wanyama wanyama kidogo tukija la naa uea kenetim ataiaaa i naa a e aanaa rudi pale kwenye benji la kiufundi lingekuwa na maana na lingekuwa linasaidia sasa hivi labda unaweza ukamkinga na kusema kwamba kimziea cha listafu na akarudi lakini akimziea ya chumbui yake 29 labda anataka kuwa kina uh, kinadinosof na kina neutron sandals ambao aliwahi kushinda kombe la dunia kwa na miaka mingi sana eh. utamkumbuka Miroslav Klose na miaka 36 eh. kombe la dunia mwaka 2014 lakini hilo kwa wanyama naona bado kuna ugumu eh Hillary Ngati ameingia studioni hapa labda ani, anipe kauli yake kurejea kwa wanyama mimi sioni kama kunaleta manufaa yote kwa timu ya taifa ya kenya kwa upande wangu <laughs> na nimekuwa nikiwaambia pale kwenye chumba cha habari kwamba sijaunga mkono ili wazo la wanyama kurejea kwenye timu ya taifa wanyama labda angepatiwa ama kama waziri angetaka kufanya vizuri angempa wanyama nafasi kama kuwa scouti, mm-hmm. ili vya vijana wadogo wadogo kwenye pia mauliakaletepaj ijanawadogowadogo wenyeclakini ianikwamba waziriwa michezo kwamba wao wow, wataweza kutoa ofarasmi ya kuweza kuandaa kombe la baraafria lawapamoja pia amaafa mengine kutokaukandaaramasharikiswali kubwa viwanja sasahi uwanjawanyayonakasaan io ni iwn vyakuand d kisisbila shaka imekua ni kiindia u la micheo umosi lonami asoaonayepa eh, nzok laini a mekueonasi hila ngati sai amrusha mpir aweze kukamilisha matngazo jioni yaleo namsikilizaji ni kumbushe baadhi ya yale ambayotumekuwa nayo jioni hii mataifa ya ufaransa na ubelgiji ya wataka waasi wa ASO m23 kuacha mashambulizi mashariki mwa drc marekani yaunga mkono bara afrika kuketi kwenye mkutano wa g20 na mshindi wa tuzo ya nobel yan rashinski raia wa urusi ameshutumu nchi yake kwa kuivamia ukraine hii ni erfi kiswahili malutnd bako na wimbo malu bwakemsani chalamwana akatekakulecine drc ambae ame tatuai mui da atateleymamuakabuatatu kutubenga bamueleybana bakashala batangulatan bamuangeleleyimamu wayi munambi dia shisega bamueleleyu Mani manichiya, a yo yo, Yo muntu wa moyo utuni buendebo bu musuma batena malu wanumbajangi ne bitaluet malu ka mu basuekusoba ni banu malu wa kudiani ya kuluaka malu wa masankani makengeyi malu wa kulala ni kubika kuetu akuata baledini bana babu akat babansi ni bapele malu akwata bamfumu bamatunga yoyoyokemai gambilai kwakalua maluemulueganye watintanta mu kashi kaye butamba bakuambu utende yeyi nimalumute alo abuele mu salukame bantu bamwele dipokomu namkibao malu chake msanii salamwana ambayo mefariki dunia hii leo atokea ule nchinidrcnatukamilishia matangazo yetu jioni hii niseme shukran kwa msimamizi wa matangazo haya Victor buso bila kumsaha fundi wa mitambo ital mogishokulembwa kwenye jukwa la michezo amekuepo jason sagini na paulonzioki msikilizaji tufuate kwenye ukurasa wetuafaebook ri kiswahilikwa heri naitwahilaya