na msikilizaji kipindi cha leo kinaongozwa naye jasen sagini pamoja na paulo nzioki ambao watakujuza ambao wametokea katika viwanja mbalimbali kote duniani karibu sagini nam asante sana hilari ngati kwa kunipokeza kijiti hiki na rasmi tuweze kuingia kwenye jukwa la michezo jioni ya msikilizaji ambapo tutakufahamisha kuhusiana na nchini tanzania shirikisho la soka nchini humo limeanzisha uchunguzi wa madai kuwa soka wanawake inakumbwa na unyanyasaji wa kimapenzi mashindano ya shule ya upili ambayo imekamilika nchini tanzania vile vile pamoja na matokeo ya mechi za kirafiki za kimataifa zinaendelea wikend hii jukwaa la michezo hewani mimi naitwa jason sagini the sports therabshop niko paul nzioki pamoja pia na collins nyaribo nam karibuni tena llins na paul asante sana na tuweze kwanza nchini kenya na tunaanzia uh, klabu ya ghoromahi ambayo imejiunga rasmi tena na wadhaminia wazamani azungumziapesa kwa mkataba wa miaka mitatu na ni mkataba mba unakuja kwa shilingi uh, milioni mia kwa miaka mitatu na hii tu ni baada ya kukatiza mkataba wao awali na kampuni ya betafrica siku tatu tu wiki tatu hivi baada ya kuweka kandarasi ile mpya na kampuni hiyo Uh, kuna shida wakati ambapo vilabu vinaenda kutia saini na baadhi ya wadhamini kwa sababu eh, kama udhamini eh, unafaa kuonyeshwa kila mtu wakiwemo na waandishi wa habari na wakiwemo na mashabiki wa klabu mm. huo uh, mkataba unafaa kuwa na kipengee ambacho kinaonyesha tunaweza tukaachana nikifanya hivi mm-hmm. au nikifanya vile mm. sasa kwa hatuna bahati kwa sababu hii mikataba ambayo inasainiwa na hivi vilabu haijawekwa wazi kabisa mm-hmm. unatokea unatuambia kwamba nimepata dili inaenda kwa shilingi milioni mia mbili arobaini shilingi za kenya lakini hutuambii Mm. Wasababu, KT2, jaya, kwa sababu tunaweza tukaketi tu wiki ijayo tukaona kwamba wameachanandio sasa ile kandarasi hatujaonyeshwa vipengeeni vipi asa sheria ni, mm. ni zipi ambazo zinaenda kufuatwa li nyaribo uan unaimani kwamba mkataba huu tadumu ama utakuwa kama ule wa wabetafri amba niw muda tu wakuweza kukaa pale na kueyuka kwa muda mfupi anahisi kwamba utadumu maanake angalia kwa sasa marasi moja kogalo galo amekuwa na Uh, na hili swala kwamba kidogo wanaweza kutofika kwa sababu kwa kukosa pesa za kudhamini eh, klabu na vitu kama vile inafurahia kwa sababu kuna kipengele ambacho kimeuzishwa pale ambacho nafikiri kitakuwa kina wanufaisha sana wachezaji manake kwa sasa uh, uh, uh, baadhi ya yale mambo mamboambayo wameweza kuskizana ni kwamba wachezaji watakuwa wanalipiwa zile tiketi wakiondoka kwenda kufanya mchezo vilevile hmm. vile ukiangalia kuna kile ambacho wameuzisha kwamba uh, watakapokuwa pale basi masala yao yatakuwa yatakua nazingatiwa asana kwa kwaivo kizungumzia bamchama mm. wakienda ndued ashaautoa mm-hmm. uh, mm-hmm. hapo tuelekee tanzania katia miwa arusha mao masindanoaleamliauaendelea vi uleeha mmasndanoapande aulantuaaae soka uh, kibuli uh, kutoka uganda wao wameshinda ya kenya magoli mawili kwa sifuri na kwa upande wa wasichana uh, shule ya st stnoa kutoka uganda pia wakawashinda wyeta kutoka kenya magoli mawili kwa moja lakini pia katika fainali ya mpira wa kikapu wavulana wa, wa, wa pia budo wao wao wametoa ubingwa na na kwa mpira wa wavu eh, wameondoka wa ushindi E baada ya kuwapiga standard ya uganda tat moj lakini vile vile kwenye vobl ya kinadada kwa ndhanze wao wametia kibindoni taji la sita wakionyesha ubabe wao katika ukanda huu na utafahamu kwamba kulikuwepo na mvutano mkubwa kwenye soka kwa sababu Eh, tangu st antoni kitale kushinda haijawahi mm-hmm. kutokea tena timu kutoka kenya wakati mwaka elfumbili na sita haijawahi yeah. mm-hmm. uh, kutokea tena timu kutoka kenya ikashinda kwa hivyo wakati huu kiburi eh, walikuwa wanakabiliwa na iwa wakijaribu mm-hmm. na vile vile bwali ambao walikuwa kule lakini haijatokea na uganda wameibuka mabingwa kwa jumla ya kuzikusanya jumla ya medali kumi na nane za dhahabu kumi za fedha na kumi na tatu za shaba lakini eh, kenya wao wakapata nafasi ya pili kwa dhahabu tano fedha kumi na mbili tatu za shaba na wenyeji tanzania walikuwa na fedha moja na nishani ya shaba tano na rwanda walikuwa na dhahabu mbili lakini fedha ni moja na shaba ni nne na burundi Ndia mwenyeji wa mashindano mwakani ishara kwamba uganda wamepata kutawala sana katika mashindano an ya shule za upili kwenye ya simu tumemhoja ama tumemuuliza swali abdul suleiman mgeny ambaye ni mchambuzi kutoka kule kule uganda uganda uganda kwamba kwamba labda labda labda sababu sababu ni ni gani uganda hawa wametawala sana katika mashindano ya arusha abdul e, labda, swali langu labda, ni je nini, nini ambayo kuweza kutawala katika mashindano haya ya shule za upili mashule hapa ya uganda k nimeshinda kwa, kwa mashule ya upili huko arusha zimekuwa na mashindano hapa kama miezi miwili mitatu mashule mingine kama m kuona no ziko kwa ligi ya uganda women premier league na uganda women super league Aa, na mashule mingine wana michezo ya kirafiki a imaendelea ne, sasa na wachezaji wengine ka kutoka tibuni siiniaknulu na wachezaji uganda naam asante sana huyo ni abdul suleiman semgini ambaye ni mchambuzi wetu kutoka uganda kampala akizungumzia sababu ambaye ambaeapelekea uganda kuweza kutawala katika mashindano ya shule za upili utamatika e, mjini arusha nchini tanzania kutoka hapo e, tuangazie ligi za ukanda afrika mashariki ambapo tuanzie kenya ambapo vilabu vyote vimetoa taarifa wao wow, wow, kushiriki msomowao kushirikikeyamsimu ujao btu ya shirikisho hilo la soka nchini kenya kuwea kuamuru kwamba labda atakua lakini bado hiyo ya inasema wiara hiyoya micheonasema wamba tumsikie alivyozungumza ambaye ni katibu mtendaji yu, Gormahia, oruo, wa klabu ya oruo baada ya kutoa msomo huo kama kamati ya vilabu From this kutokana na mkutano huu wa leo yada, na, na baada ya mashauriano tumeazimia kwa kauli moja kama vilabu vya ligi kuu ya kandanda nchini kenya kwamba timu hazitashiriki mashindano yoyote ambayo hayatambuliki na wala kuidhinishwa na shirikisho la soka duniani fifa kwa sababu tutakuwa tunapoteza muda na fedha na baadaye tupate faida ndogo sana Collins, anasema kwamba hawata shiriki ligi ambayo fifa haitambui kwamba kwamba inafaa kuwa inaendelea unakubaliana na na na na kauli hiyo kwa sana sana hili hata kusonga nsl vitu vitu kama kama vile vile vile yaendelee vizuri na kwanza tue, na mwema kwanza, na fifa ndo, badaye, sasa tuje tutatue yanatukumba nchini Kenya, na vitu kama vile. Mm-hmm. Angalia, kuna ambao utatokana na soka kwabaio wataweza aandaaan angalia ah, fifa ikiingilia c la ngiwapo awau ligi hii msimu ujao namana mm. labda msimu uliopita utaa unafutiliwa mbali msimu uliopita aftiiwa mbaiaahopteambae mm. mm. ni afisa muu mtendaj waa bado wao walikuwa wakati ule neae mashindanoaanda lakini shirikisho la soka uh, rwanda wakakata tasala mm-hmm. wa wa moja, swali moja. Mm. umoja wahivi vilabu wapi kwa, kwa sababu katika ule mkutano kulikuepo nawakilishiwa vilabu kumi namoja na wakasema vilabu vyote kumi na vinane vya ligikuu vimewakilishwa lakini likija swala ambalo mnapingana na kamati ama shirikisho mjue kwamba lazima mwepo pamojaa mm-hmm cf magoli manne kwa moja huko burundi inter star imeishinda new oil tatu kwa mbili na ni kwamba tuangazia sasa umezungumzia feruafa poul na ukizungumzia feruafa ni kwamba kumekuwa na maandalizi tu ya timu za taifa za rwanda kwa wanaume na kwa kike ambazo zimewasili nchini austrliaahamis ya ya na na wa na na na na na nafasi Sa- wa mshindi wa steji ya 7 nn katika mashindano ya mwaka huu ya tua de rwanda pamoja pia na eric manizabayo ambaye pia atakuwa wanasaidiwa na na renas ohiriwe irandukunda katika Nani, mm, <laughs> na katika cha wachezaji wasiozidi wa haya ya nchini alipatikana baada kupotea ulingo ni kwamba imeandaa tamasha ma scale, race, kufanyika Toba tarehe moja mwaka huu ni kwa mnajitu ya kuweza kuandaa ile siku ya siku kuu ya, ya umoja wa kitaifa nchini rwanda na jumla ya timu kumi na nane zimeshajiendikisha kuweza kushiriki mashindano hayo vikiwemo pia jumla ya timu kutoka mabara tofauti tofauti moja pia na timu kutoka eh, timu za chipukizi nchini humo na kwamba itakuwa inaanza tarehe moja uh, mwezi oktoba ukiwa kampala uganda ni saa 1 kipindi yawan jukwa la michezo mimi ni jo saini askofu mkuwa mchezo ligonikonaye azki pamoja pia na nai nyaribo tuangazie mashindano ama mechi za kirafiki zimetamatika kwamba imelazwa na bazl 3 yoms mali kpws ikashinda chile magoli mawili kwa sufuri nayo ktoro ligine ikaweza kutoka sareya sufuri bin sufuri dhidi ya rwanda nayo bukina faso ikalaza dr kongo Uh, goli moja suuri uhabeshiethopia hiyo ikatoka sare mojamoja moja na sudan nayoamen ikauka kichapo cha blsur mikononi mwa uzbistan leo jioni napiga naa alau na ishapigwa magoli manne kwa sufuri na afrikakusini togo anzni augandamaongotachea jana janaa wamepokezwa kichapo kikubwa sana na matano wa dunia A kikweli ni mechi ambayo ilikuwa na utamu aina yake na ilitaraji kwamba yaweze kwa pale maanake brazil ni timu ambayo utasema kwa sana ni kwamba ina kikosi ambacho ni kizuri zaidi na waliweza kufanya bora ukiangalia gana upande mwingine licha ya kujituma vizuri liweza kuangaliaulewa kwa eh, ni oh, eh, kwamba mchezaji mzuri lakini jaraha kidogo laweza la kwa nyima aagana kuweza kushamiri na kumahiri kwenye uga mm-hmm collins kocha wa zamani wa timu ya taifa ya uganda cren sebastian de sabre hivi ndiye kocha wa timu ya taifa ya leopa d ar congo jana meche yake akapoteza uh, drc ndio timu ambayo ina vipaji sana uh, katika ukanda huu kwasababu e, mm. ukiangalia sahivia e, ambao angaiboranaoa baraarikana timunneaaa uniainavofanya katika mashindano ya haya ya kirafiki diyo na leo tanzania anapiga na uganda tunaionaje mechi hi tanzania na uganda ni mechi ambayo, ni ambayoio uh, si, kwa wakati huu kwa mm. sababu juzi ametuonyesha kwamba sio mm. ana uwezo wa kuwafunga tanzania <laughs> lakini ni mechi ya vijana unafahamu kwasababu metuoeshambouweunhhmshtuone cha bila shaka tuangazie nchini zambia ambapo ni kwamba uh, shirikiho asoka nchini zambia limeanzisha uchunguzi jana dhidi ya madai kuwa soka wanawake nchini humo linakumbwa na unyenyesaji wa kimapenzi baada ya kupokea taarifa hiyo mitandaoni na ni shirikisho linasema kwamba litashirikiana na polisi kwenye uchunguzi huo bado vileoni kwamba halijapokea bado taarifa rasmi ama alamishi uh, rasmi kuelekea kwa shirikisho hilo kaukuchana na madai hao kama basi ni taarifa ambayo kidogo inakata Uh, mambo kwenye kwenye, manake, wa kimapenzi kwa taifa, pia vile vile taifa, Copa Queens, baadhi ya wachezaji wake niwaathirika katika sakata kesi nzuri eh, nadhani kwamba vyombo ambavyo vinahusika kwenye uchunguzi vitafanya chun na baadae aliena makosatanaswa utamkumbuka wakati mmoja afisa wa zifa shirikisho la soka soa zimbabwebzoye eh, eh, pia alifungamiaka mtanoaabauambuka eh, pakochawa uganda michu eh, wakati ule akiwa na timu ya chipolepole ya zambia Aa, ilisemekana kwamba alimnyanyasa mwanadada mmoja ambaye hataakuwa mchezaji mchezaji alikuwa chai tu mm. kwa hivyo, ambazo sionzuri, ambazo nzuri na kiukweli ukisikia mchezaji amekumbwa na jambo kama hili hili taarifa sababu kuna wachezaji wengine ambao labda watasikia tamaa tamaa e kweli kwa tama, namna walikuwa wameanza kujituma vizuri tokyo ukisha mheailuuwheaiweniembowwkmaungalia Eh, kuweza kumaliza nafasi ya yatatu kwenye mwaka huu kwenye kwenye na vile vile, kwa mara ya kwanza kuweza kwenda kucheza kwenye kombe eh, eh, world cup, pande wa, ah, kike. basi basi kwamba ni mambo mambo mazuri ambao walikuwa wameanza ukiona basi, vizingiti kama hivi vinaingilia mkufunzi um, mwape vile vile, ah, ah, wote washikadau aya yazidi mwakahuukwenyellmaryntshdmamoanaa ili twau zadnam tukichana na mash, mashindano hayo ya soka kwa kike nchini zambia tupae hadi ulaya ambapo uh, timu ya taifa ya malkia oybl nchini kenya imeanza vibaya jana baada ya kupokezwa kichapo cha s3 mikononi mwa uholanzi katika mechi yake ya kwanza ya voleyboli duniani paul timu ya taifa ya kenya malkia strikers hapa katika viwango vya kimataifa huonekana kwamba ni mlima mkubwa sana wao kuweza kuukwea uh, tusikuwe na matarajio makubwa sana kutoka kwa timu ya malkia strikers kwa sababu ukiangalia kwenye kundi lao wana italy wana uholanzi eh, wana wabelgiji eh, port rico pamoja na cameron mm-hmm. sasa hapa kiwango cha timu ya taifa ya kenya ni cameron potriko na ubelgiji uh, kwenye italy na uholanzi hizi ni timu ambazo kiukeli ni timu kubwa hata ukiangalia kwenye mashindano ya World Grand Prix, ukiangalia kwenye mashindano ya ligi za ya ulaya. Mm-hmm. ni kubwa. Kwa hivyo, ni l zamataa a aya ilioka linaafanya mazoezi wazoezi tuachana na hayo li katika mlingo wa ligi za mataifa ya uropa ni kwamba uingereza waomeshshwa wa daraja ligi ya pili baada ya kupekezwa kichapo jana usiku mgoli ms mikononi mwa timu ya taifa ya italia Uh, kikweli uingereza imekuwa na msururu mbaya wa matokeo na lazima huyu southgate aweze ku, kujiangazia kwa sana Manake, alianza vizuri mwaka uh, ni kwamba ule ubora ambao nao ameanza labda labda kuweza kuendeleza uh, kile ambacho ambacho ambacho nitaangazia kwa sana sana ni ni kwamba upendeleo alionao katika kuteua labda ile kikosi kinaweza kuchezea kitu lazima azingatie nilishtuka kuona kwamba hadi sasa hali hamagwaya ambaye mm. aanzi kwenye klubu yamnunited ana fursa ya, ya kuweza kuanza na wale ambao tumeweza kuwazoea mm. wakianza kwenye timu ambazo wanazichezea hawapatiwi nafasi ya kuweza ku ijumaa ufaransa ililaza austria 2i9a magoli matatu kuweza kuwa ndi mfungaji bora wa taifa la ufaransa kipiko rekodi yake kipikrekodyake magoli1 lakini jana ni kwamba ujerumani ililazwa mwa oowauay nayo iushindakashinda2ikapigwa magoli na awli eh, mikononi mwa uholanzi bulgaria ikaishinda gibraltar magoli matano kwa moja imekuwa ni jukwaa la michezo hewani ukiwa nami jason saini askofu mkuu wa michezo limwenguni nikiwa naye na k wawili hawa sana kwa nasi leo kesho pia ni siku tutakuwa hapa ndani kuweza kuzungumzia essemjadala mkubwa basi na timu za afrika zinazoelekea kwa dunia zimekuwa na wiki gani katika michano ile ya kirafiki zimekuwa zitakuwa zinaelekea kwa kwa namna gani kwa heri kwa sasa mpira ni kwake ngati hawezi kumaliza matangazo jioni ya leo basi msikilizaji nami nikukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo jioni hii tanzania achukua tahadhari kufuatia maambukizi ya ebola nchini uganda teodoro obiangwema kuwania urais kwa muhula wa sita nchini equatorio lgini na washirika wa kievu hapa kuiekea urusi vikwazo zaidi iwapo itachukua ardhi ya ukraini anaye tukamilishia wimbo matangazo yetu juni hii ni msanii aya na mukura ametokea nchini mali lakini ana uraia wa ufaransa wimbo wake poki <coughs> Je suis gang, oh game, boy ne joue pas, bang, bang, bang Je suis gang, oh, game, boy ne joue pas, bang, bang, bang Blablabla, bla, bla, bla, la porte, la la fla, la le side Là, j'ai pas le temps pour repart. J'sais pas, effort. Là, tu fais trop d'efforts. C'est bye là, c'est pour les mecs comme toi Ta clé pour des pipettes, ça va claquer pour des pipettes. Ça va claquer, crack Pour les bons boys, ça va grave, qu'est Je J'crois que c'est leur ping-tongue. J'suis gang, gang oh game. Oh, ne joue pas, bang, bang, bang. J'suis gang, gang oh game. Oh, ne joue pas, bang, bang, bang. Bla bla bla bla, bla ah depuis longtemps j'ai vu dans ça depuis longtemps j'ai vu dans ça depuis longtemps ah ah j'ai vu dans ça bébé du sale allo allo allo million dollars bébé tu veux ça bébé du sale allo allo allo million dollars bébé tu veux ça oh c'est chaud là oh oh c'est chaud là ke okay. okay, msanii aya na kamura aya na kamura ametokea nchini mali lakini kwa sasa yupo au anaishi nchini ufaransa kamilishia matangazo yetu jioni hii fundi wa mitambo amekuwa ni in kadambi bila kumsahau msimamizi wa matangazo joni hii ni vict abuso pamoja na wanajukwa la michezo jsen sagini na paulo nzioki okay, mimi naitwa hilary ngati matangazo mengine kwa lugha ya kiswahili ni kesho saa1safrika sa mashariki kwa kwa sasa