nam bila shaka yote mskilizaji wa, wa, wa fkf nick mwendwa arejea lamichezouasi karibu sana ndio hivo mkoko ushaanika maua colins na paul karibuni tena asante sana na moja kwa moja tuanze na nchini uingereza ambapo kufuatia kifo cha malkia wa pili elizabeth eh, ligi kuu ya soka ingereza pamoja pia na ligi mbalimbali zimekosa kuchezwa zimehairishwa kwa maana kwamba wanaomboleza taifa zima hilo pamoja pia na taifa la wal na pia ireland kaskazini pamoja pia na ligi kuu ya uskochi ambayo imeahirishwa wikendi hii pamoja pia na wikendi ijayo sijui labda kuanzianzia collins unazungumziaje kuahirishwa kwa mechi hizo je kuna hatari gani kwa mashabiki na kwa kundi kwa mechi ambazo zikuwa zinakuja kwa wingi kwa pamoja. Ah mwanzo kabisa ni iweze kusema Mwenyezi Mungu aiweze kuilaza roho yake mahali pema penye wema. Kisha niliguzia hivi kwamba tulitarajia kwamba kama vile kila weekend kwamba basi tungeza kupata mashamsham ya sport lakini sasa ku kufikiana na kile ambacho kiliweza kutendeka ni kwamba basi mashabiki hawataweza kula soka na vitu kama vile. Hii inakuonyesha kwamba mechi ambazo zilikuwa zinapaswa kuweza kuchezwa sika leo na maana kwamba zitaweza kuahirishwa kwa, zita kwa, kwa hivyo lazima kutengewa na vitu kama a kuweza kidogo kuweza kutulia na kujipanga kwavile na angalia timu kamavileh ambayo kwa sasaeakutia vitu kama vile kisha angalia kama vile liverpool sasa ambao wameweza kuwa na msuru da kuweza kujituliza nakuweza kujipanga khiuo si michezo amba uh, mingine ambayo imeathirika kutokana na kifo chake malkia ni mchezo wa kriketi pia unafahamu kwamba alikuwa ni shabiki mkubwa mm-hmm. na alikuwa pia anahudhuria hafla mbalimbali mbali za mchezo wa kriketi lakini pia mchezo wa wag umeathirika na ni malkia wa kwanza mfalme wa kwanza kutawala na kushinda mm-hmm. uh, katika mbio za farasi mm-hmm. na vile vile mchezo huo nao pia uh, umeairishwa lakini pia raga na masumbwi uh, na riadha pia kwa hivyo inakuonyesha kwamba alikuwa ni mtu ambaye na, mm-hmm. na alikuwa katika michezo kila wakati japo uh, katika mambo ambayo binab- ua sipendi kuwa mdafiki sana mm. ni ndivyo maisha yalivo aliwahi kuandika malehemu ken walibora waliaula aliwahi kusema likichomoza lazima litatua mm. kwa hivyo limetua na tuliobaki duniani sasa sasa kuendelea na maisha hadi wakati ambapo nalo jua letu litatua mwenyezi mungu amsamehe nahar kaburi malkia wapili wauingereza elizabeain auane aa mshomsoamano weza kumahiri na kushamiri so ukiangalia uh, neima yule ukiangalia messi ukiangalia kelanbap wachezaji wazuri sana na nahisi kwamba labda kwa mara ya kwanza basi wataweza kutua kombe hili la kombe bingwa barani ulaya kwingineko barcelona ililaza plesen ta moj inte ikalazwa na b mni bl napoli ikailaza ikailazakilichonipendeza uh, katika mashindano ya wa wiki hii ni matukio mengi yaauam waaaunazungumza wa wa wa sana kuhusiana na wa Messi na ya uh, mashabiki na wengi wanaona kama uasam waasabiw n mimi bora na uh, bora na uh, mm-hmm. kwa e, nayo Ajax ya, Kule na The nayo ya mbili kwenye kombe la Europa, manchester ililazwa na a ya real moja sufuri lakini pia arsenal ilipata ushindi wa mbili kwa moja dhidi ya zuri chgenini lakini pia spa ilipata ushindi wao dhidi ya masei mbili sufuri lakinipia ni kwamba weta ilipata ushindi wa mbili moja katika kombe la uefa eh, conference league kutoka hapo ni na ligi ya almasi ambao ilitamatika hivi majuzi na ni kwamba ule mkondw wazuri kama ulikua nimkondo wa mwisho unazungumzia shirika jackson wa jamaica aliibuka na taji la diamond kwa mara ya kwanza kabisa baada ya kushinda mbio za mita elfu mbio za mita mia mbili alafu bingwa dunia na olimpiki manuelo kutoka kenya aliibuka na taji hilo la almasi baada ya kushinda mbio za mita mia nane kwa wa Kenya la kwanza la almasi ya mbio za mita Marekani, Bromel, na za mita wa Morocco, wenzangu, mita kushinda da sdo a wnzanu m bngnam lku sind w mo nye kua ushindi wa taji hilo lakatika mbio za mita aiakaibuka tajilake latan la, tano, la Ligi almasi katika mbio za mita akbuata ake lake la Kenya, Kipegon, la almasi baada ya kushinda mbio hizo mwaa mo ta alifanya vizuri sanapamoja mm-hmm. pia na mkenya btrcbe katika mbio za mita kwa wanawake akapata ma kuvuna taji lake la kwanza la ligi ya almasi leo sikuna fainali ya tenisi ambapo kuna kinda unamzungumzia carlos al miaka 19 ndiye wa kwanza kabisa paul kufika fainali hii tangu alipofika mara ya mwisho mchanga zaidi unazungumzia rafael nadal mwa25 alipokwenda kuibuka na ushindi wa mashindano ya french open Uh, leo katika fainali ya tenisi kwa upande wa wanaume mwanza utakuwa unampata bingwa mpya e, kwa sababu karlosa al karaz atakuwa akimenyana na kaspa d na r pia ni mchanga sana na umri wa miaka ishirini na mitatu na aa ee anaonekana kwa, kwa miaka ni yake ya kwanza mm-hmm. na alimshinda miti kewzalimshinda rafael nadal mm-hmm. na unakumbuka kwamba wiki iliyopita hapa studioni na na mwenzangu makundi mlimpa sana rafael nadal wakati <laughs> shindi, lakini ndio hivyo hivyo eh, mambo yamekuwa sifa pekee kwa msururu wa shindano la kesho mm-hmm wahivo tunatarajia kuona kwamba pia na, uh, nafasi, na, pia pia na na na nafasi mshindi ataingia katika katika ya ya ya ya ya ya kwanza ya mm-hmm. viwango vya kwa kwa kwa kwa upande upande wa wa wa wanaume duniani sababu daniel Medvedev, ameondoka kwa hivyo, sasa itakuwa ni historia kubwa usisahau ya ndani yake ya yake pili baada kushiriki ya kwa hiyo ni pili kwa mwaka mwaka jana mmoja mmoja ama kwa msimu mchezaji wa saba wa kike kufika yawaupanewanaumenianbndwa mm. upandewakinadadaawasab amoj wasababu aliwahi kufanya hivo kinaenuswilliam aliwahi kufanya hivo pia serena william kwa hivo e anakuwa mwanamke wa saba sasa kuingia fainali ndani ya mwaa mmojnam baada ya kuzamia hilo la enye m tenis ni saa 115 kiwa chigali chini rwanda kipindi hewani jukwa la michezo mimi naitwa jasosauiblikonaye i nyaribo pamoja na, na paul nzki tuangazia sasa michuano ya baraafrika kwa vilabu na imeanza leo rasmi ikiwa ni hatua ile ya kufuzu kuelekea hatua ya makundi na ni kwamba leo mapema ni kwamba yanga imepata ushindi wamnne sufuri dhidi ya klabu kutoka sudan kaskazini unazungumzia sudan kusini zamane sufuri nayo simba ikipata ushindi dhidi ya big Bullets, ya kule mali unazungumziaje ushindi wa yanga na nauu yanga kwamba mchezaji kwa sana, fiston yule kwa hati, uh, kwa komba, sana, ushindi amefurisha kasanaakaa shindi kwamkondo hu wakwanza kiangala kipindi chakwana kwa kiduchu hawa wekundua msimbazi Aa, kwa kuweza kutoa ushindi huo wa mabao mawili kwa sufuri ni kwamba mechi imekuwa na mshike mshike ule na ni ushindi ambao ni mzuri zaidi kwa mkondo wa kwanza maanaake wameweza kufanya vizuri zaidi na nashukuru uh, bao hizi zao moses aefiri uh, huyu pamoja na john boko ikaweza kusaidia hawa simba Kwaiza kupata ushindi wezakupata simba wamejaribu kwa sababu unafahamu kwamba wiki hii wamekumbwa na sakata kubwa sana la kocha baada ya zoran maki kuondoka na akaonekana wakati huo wakitangaza kwamba wameachana kwa, wame kwa maridhiano ya pande zote mbili Anakuwa kocha wa mm-hmm. e, matola, kocha msaidizi, kafu, kocha wakaamua na kumtumia seleman wa matola lakini lakini ya kwa mguda wagosi wakaya wanaachana sababu kaaaue niniwakiuliza wanasema kwamba aaa mm-hmm. Aa, mm-hmm. wa okay. rwanda wamepata shindi wamoa lakini oto hodihongo y e, jamhuri ya kati wao wameshindwa mm-hmm. na ni kwamba kesho kuna michuano kadhaa ya kombe lamashirikisho ambapo wawakilishi wa rwanda wengine tena aschgal watakuwa wanachuana assas kutoka jibuti lakini pia bul ya uganda unachuana future fc kutoka misri na al hilali ya sudan aanachuana get gol kutoka tanzania kwwe kesho kwenye michuano ya kombe la mashirikisho Kwanze, bado katika ukanda huu wa afrika ni kwamba leo kuna mchezo wa wafsupambayo anahusisha w wakilishi wawili kutoka taifa la moroco washindi wa kombe la mabingo barani afrika unazungumzia vida casablanca na washindi wa kombe la mashirikisho msimu jana na ares barkane nafasi ni gani leo kuwa timu zote mbili Aa, kweli mechi enye mshikemshike na nzito zaidi ukiangazia kwamba wote hawa ni mabinga na wanaenda kukutana ka sana akma takua i mechi ambyo siallmale kmale asema aikiubwa m tebl zamoroko lmou mara mbili kwenda sare mara moja uh, inakuonyesha kwamba basi uh, wenzao ukiangalia hapa kwa mechi tano za mwisho ni kwamba wameweza kutoa ushindi mara tatu kupoteza mara moja na kuishia sare mara moja lakini angalia uh, awa wadwana ubora wake kwa maana maanakwamba ukiangalia zote mbili hivi ni kwamba kwenye fainali ule uwezo wa kuweza kuimiliki vizuri nahisi kwamba simama vizuri naku anailinda ngome yake na kwamba basi zile nafasi za kufunga iko dar katika ugo a maanaaho mm, kutoka mwaka elfubkiasi ikifanyika sted, uh, tipi, mazembe kule lubumbashi wao rudi tena uh, fainali zinaandaliwa tena katika ukanda wa afrika ya kati na mashariki lakini timu zote mbili kama alivyosema za atatoka aliosemaitamoroowmsnatoaini mm. nikuelez kwamba wanapokutana na nahtmaochameingia katia timua tafaya moroo kwa, mm. kwa upandewaafamwambbmondokaaaaawaho kwa timu zote mbili l aoshana hiyo ni kombe la la ya ya ya ya ya ya afrika lakini kwa kwa pia pia na na na siku siku alhamisi kombe vilabu kwenye kundi a na shu, ina, ina, ina mwenyeji asfari ya Simba ya tanzania mara kwanza kabisa pia na green zambia pamoja mtetezi laara i a kusini baelsa qui ya nigeria wadi degla ya misri ambao walikuwa wenyeji wa makala iliyopita lakini pia bado mwakilishi wa nne kwenye kundi bado hajapati kana manake bado ile michuano ya kufuzu kwenye michuano hii kutoka ukanda wa afrika ya kati bado haijatamatika nam na sasa tumalizie katika ukanda wa afrika mashariki ambapo nchini kenya wenzangu rais wa shirikisho lasoka nchini kenya fkf nick mwendwa ameandika barua eh, jana kuelekea fifa na kuambia kwamba yeye amesharejea afisini rasmi baada ya kuwa nje kwa, kwa miezi kumi kisa ni kuambiwa kwamba ana kesi ama anatumiwa kwa kesi ya, ya, ya, ya kutumia fedha vibaya kwenye shirikisho hili lakini tumezungumza naye kwenye lani ya simu yupe kevin t ambayo ni mwanahabari amefuatilia soka ya kenya kwa muda mrefu na labda wa kwanza kabisa karibu sana kevin t na labda maoni yako ni gani kuhusu barua iliyotoka kwa fifa uh, kwa fkf kuelekea fifa hiyo janaanaambia amerud Uh, nafasi ingine ya kurudi mamlakani kama rais wa shirikisho la fk lakini hatujui kama rut atamruhusu hatujui uh, serikali na mpango gani basically chenye uh, mwendo aliu najaribu kusema ni kuwa watu ee wamekuwa wakimsumbua serikali ambaye ni ya yao na ya uh, mwheshimiwa uhuru kenyatta na samina ambaye alikuwa uh, of sports ambaye pia atakuwa anaondoka Uh, sasa hivi kama atakuwa anarudi kwa sababu tunafahamu kwamba uhapisho wa rais mpya ni juma lijalo kama atakuwa anarudi unauonaje uongozi wake je ataleta tena mabadiliko ndani ya soka naweza inategemea saa because uh, amekuwa nje na mambo zake like maybe wakati ame, nje uh, na tu tuone kama kama atarudi ama bado ni yule ambaye watu likua ana complaind before but uh, i believe in second chances mm-hmm. and na uh, hope that he uh, becomes a better president when he takes oae collin anasema kuamba anaamini ana, ana kwamba kuna nafasi nafasiao a upatiwa viongozi na natumai kwamba atakuwa rais mzuri katika nafasi yake ya na yale kwa kuondolewa kwake kulikuwa siasa makosa ambao wengi ambao Ila na, na hivi mba, mula wake wa kwanza, yapo changamoto kta nafaakeailiake e, kuna wakati ambao ktimbaitaa kwamba tatizo kubwa ni kwamba hatuna talanta kenya natumai talanta zipo kenya na kuzilea ndo kibarua na mambo kama yale angalia kwenyekwamba kwa muula wa kipindi cha miaka mitano hile akaweza uwez uu namaochauoeshaaaa uanaziaafau mambo ambayo yanataraji eh, kwenye tim kisha suala lingine ambalo ningetaka sana kuliangalia kwa sana ni swala la i fixing kwamba mm-hmm. wakati wake mula wa kwanza tuliweza kuliona sana ku, ku, seto, na ya mseto mambo kama yale kisha mwisho tu kwa kwa kutaja ni kwa ufisadi, mekua, ni kwamba kwamba ufisadi donda sugu hivyo labda kwa kujirejelea la wakwanza mm-hmm. tuieza kuionaano ji mm-hmm. kubadilika ioki kauli yako gani kuhusiana kamati ya mpia mba imetengwa awali Uh, ni kamati ambayo kazi ambayo walipewa na waziri wa michezo awajatamatisha na nadhani kwamba uh, walipewa baadhi ya majukumu kama kubadilisha katiba ya fkf ilo hawajafanya walipewa baadhi ya majukumu kama kuangalia shida ipo wapi kwa upande wa marefari lakini hawajaangalia chochote hapo kwa hivyo nadhani wamefanikisha tu kuendesha ligi ligi ambayo ijatambuliwa na shirikisho la mchezo wa mpira mm-hmm. duniani fifa na vilevile caf vile barani afrika mechi mbili aachi i ohaean makala ya jukwa la michezo jumamosi yalo lakini kisho akuwa hapa vilevile vile. kwa makala mengine ya jukwa la mchezamikwako jason sagini pamoja pia na naclins nyaribo na paul nzyoki asante mpira kwako kwa jojajoi kwa kumaliza matangazo haya tuangazie muktasari kwa kumaliza matangazo haya tuangazie muktasari ya yaleytu iliyoandalieni raia 18 wa, wa ituri mashariki mwa drc baada ya kushambuliwa na wasi wa codeco abiria 20 wateketea hadi kufa katika ajali ya barabarani kusini magharibi mwa nigeria huko uingereza mfalme mpya chaso tatu aidhinishwa rasmi kufuatia kifo cha mama yake malkia elizabeth wapili matangazo haya pia unaweza fuatilia kupitia nkule mwanza, mwanza ni nlandfm933 eh, fm kule goma pia bukavu 980 fmtupate wimbo wa msanii j melodi wanakupenda na msanii huyu anatokea taifa We la tanzania know iwe kuna mawingu na mnyesho yogari vevi jota jota unafanya nijisispeho unanipa sababu ya uwepo kando yako you don't get you wimbo wa msanii j melody wanakupenda msanii huyo anatokea taifa la tanzania unatukamilishia matangazo yetu jumamosi ya leo kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya akiwemo msimamizi wa matangazo vikto buso pamoja na kikosi kizima cha jukwaa la michezo nimekuwa wako george ajoi hadi wakati mwingine na kurudisha paris nchini ufaransa kwa matangazo kwa lugha ya kifaransa